PDA

View Full Version : nhờ tư vấn cung sài gòn tây bắc

hoangquan183
19-05-2015, 16:36
Mình đang tính tết âm sẽ đi tây bắc, thời gian 30-01-2016 đến 14-02-2016 tổng cộng 17 ngày.
Đi xe máy ra, tàu vô. Từ SG đến Huế mình đã đi rồi nên đi lướt, từ Huế trở ra dự kiến sẽ đi qua các điểm: Phong Nha, Tràng An, Mai Châu, tứ đại đèo, cực tây, cực bắc, leo fan ...
Nhờ Bác tư vấn giúp cung đường cho hợp lý vì chưa từng ra ngoài Bắc bao giờ cũng như các quán ăn hay các điều cần lưu ý trong hành trình. Ngoài ra còn chỗ nào đặc sắc giới thiệu mình với. Cám ơn bác nhiều

hoaiviet
16-06-2015, 13:12
Mình vẽ qua cho bạn, bạn tự động cân đối nhé :
Day 1 : Huế - A Lưới - A Tét - QL 9 - Đường HCM Đông - Đồng Hới Quảng Bình ( Đường A Lưới ra đến QL 9 khá đẹp, đáng đi )
Day 2 : Đồng Hới - Động Phong Nha - Động Thiên Đương - Đèo Đá Đẽo - Hương Khê ( tối ngủ ở Hương Khê ) Chạy đường HCM
Day 3 : Hương Khê - Tân Kỳ Nghệ An -Ngọc Lặc ( Thanh Hóa ) - Ninh Bình ( chạy hơi Căng nhưng chạy đường HCM thì nhàn, ko mệt )
Day 4 : Ninh Bình : đi khu du lịch Tràng An - Tam Cốc Bích Động - chùa Bái Đính
Chơi các địa điểm sau đó khởi hành đi Nho Quan - Lạc Sơn ( Hòa Bình ) Tân Lạc - Mai Châu
Day 5 : Mai Châu : thăm quan loanh quanh sau đó chạy tiếp Mộc Châu, chơi mấy địa điểm ở Mộc Châu như Rừng Thông Bản Áng, Đồi Chè, Thác Dải Yếm. Sau đó chạy tiếp đi TP Sơn La ( tối ngủ ở TP Sơn La )
Day 6 : Sơn La – Đèo Pha Đin - TP Điện Biên – chơi các địa điểm quanh TP Điện Biên như Đồi A1 …… Tối ngủ ở Tp Điện Biên
Day 7 : Điện Biên – Mường Chà – Mường Nhé – Đồn BP Apachai : vào đăng ký ăn và ngủ và đăng ký sáng hôm sau check cực tây
Day 8 : Check cực Tây – Chiều xuống núi khoảng 3h, nếu sớm chạy cố về Mường Chà ngủ, hoặc muộn thì ngủ ở Mường Nhé
Day 9 : Mường Chà – Mường Lay – Phong THổ- Lai CHâu – Đèo Ô Quy Hồ - Sapa Tối ngủ ở Sapa
Day 10 : Sapa : Leo Fan – Tối ngủ mốc 2800m
Day 11 : Lên đỉnh Fan – Xuống Sapa ngủ ở Sapa
Day 12 : Sapa – Lào Cai – Bắc Hà – Hoàng Su Phì – Hà Giang
Day 13 : Hà Giang – Quản Bạ - Yên Minh – Lũng Cú – Đồng Văn
Day 14 : Đồng Văn – Đèo Mã Pí Lèng – Mèo Vạc – Minh Ngọc – Yên Minh – TP Hà Giang – Bắc Quang
Day 15 : Bắc Quang – Chạy theo QL 279 về Phố Ràng – Than Uyên – Mù Cang Chải
Day 16 : Chơi các địa điểm ở Mù Cang Chải – Đèo Khau Phạ - chạy tiếp Nghĩa Lộ - Tú lệ : ngủ ở tú lệ, tắm suối nước nóng và thưởng thức đặc sản xôi Tú Lệ
Day 17 : Tú Lệ - HN . Về đến HN khoảng 15h chiều, có thể gửi xe lên tàu sau đó lên máy bay về TP HCM
Cần gì thêm bạn có thể pm fb mình giúp đỡ
https://www.facebook.com/viet8668