PDA

View Full Version : Xin tư vấn và góp ý cho cung Miền Tây 5-15/7/2015

Police1991
19-05-2015, 10:32
Hi chị, e là người ngoài HÀ Nội ạ..e đọc qua trên 4rum thấy chị có những bài tips rất hay cho các bạn về cug miền Tây nhà mình..e mog chị tư vấn giúp em cung sắp tới của em được không chị, e cảm ơn chị nhiều ạ..e đi từ 5/7 đến 15/7, e đi 2 người- 1 xe máy. Mục đích của em là trải nghiệm ngồi ghe tham quan sông nước ( e chọn Cù Lao Thới Sơn - Tiền Giang), đến 1 miệt vườn có đa dạng trái cây rồi mua vé vào tự do hái quả ăn tại vườn 😛😛😛 (e chọn miệt vườn Cái Mơn - Bến Tre, nghe nói là miệt vườn lớn nhất miền Tây), ghé tp Bạc Liêu, Mũi Cà Mau, chợ nổi Cái Răng, hồ Tà Pạ và rừng Trà Sư(An Giang).
Vậy e lên lịch như thế này liệu có ổn không chị?
Ngày 0 (CN 5/7): HN - SG
Ngày 1: Long An - Tiền Giang (trại rắn Đồng Tâm, cù lao Thới Sơn, chùa Vĩnh Tràng) - Bến Tre (miệt vườn Cái Mơn). Tối ngủ ở TP Bến Tre
Ngày 2,3: Trà Vinh - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau. Tối ngủ ở TP Cà Mau
Ngày 4: Đất Mũi - Kiên Giang. Tối ngủ ở Rạch Giá
Ngày 5: Kiên Giang - An Giang (Tà Pạ, Ba Chúc). Tối ngủ ở Châu Đốc
Ngày 6: Rừng tràm Trà Sư, núi Sam - Cần Thơ. Tối ngủ ở Cần Thơ
Ngày 7: Chợ nổi Cái Răng - Vĩnh Long - SG. Tối ngủ ở SG
Ngày 8,9: Sài Gòn
Ngày 10 (thứ 4 - 15/7): SG - HN
E sợ ngày 1 e khôg đi kịp hết, liệu có thể thay Cái Mơn bằg miệt vườn khác không chị? E chưa hiểu mô hình đó lắm chị ạ.
Từ Trà Vinh đến Tp Cà Mau em chạy 2 ngày có dư khôg? Hay chỉ cần 1 ngày ạ?
Ngày 5 và ngày 6 của e cung đường đã thuận chưa ạ :( e đag lăn tăn ở An Giang lắm, vì nhiều địa điểm cần đi mà lại k gần nhau...
Nếu được mong chị giúp e và tư vấn e đoạn đường mà có cầu đi lại càg thuận tiện ạ, nơi ăn ngủ em xác định là dừng đâu ngủ đó, nhưg chị tips thêm e sẽ lưu tâm ạ
Mong hồi âm của chị ạ..e cảm ơn chị ^^

caonguyendom
19-05-2015, 11:14
Hi chị, e là người ngoài HÀ Nội ạ..e đọc qua trên 4rum thấy chị có những bài tips rất hay cho các bạn về cug miền Tây nhà mình..e mog chị tư vấn giúp em cung sắp tới của em được không chị, e cảm ơn chị nhiều ạ..e đi từ 5/7 đến 15/7, e đi 2 người- 1 xe máy. Mục đích của em là trải nghiệm ngồi ghe tham quan sông nước ( e chọn Cù Lao Thới Sơn - Tiền Giang), đến 1 miệt vườn có đa dạng trái cây rồi mua vé vào tự do hái quả ăn tại vườn 😛😛😛 (e chọn miệt vườn Cái Mơn - Bến Tre, nghe nói là miệt vườn lớn nhất miền Tây), ghé tp Bạc Liêu, Mũi Cà Mau, chợ nổi Cái Răng, hồ Tà Pạ và rừng Trà Sư(An Giang).
Vậy e lên lịch như thế này liệu có ổn không chị?
Ngày 0 (CN 5/7): HN - SG
Ngày 1: Long An - Tiền Giang (trại rắn Đồng Tâm, cù lao Thới Sơn, chùa Vĩnh Tràng) - Bến Tre (miệt vườn Cái Mơn). Tối ngủ ở TP Bến Tre
Ngày 2,3: Trà Vinh - Sóc Trăng - Bạc Liêu - Cà Mau. Tối ngủ ở TP Cà Mau
Ngày 4: Đất Mũi - Kiên Giang. Tối ngủ ở Rạch Giá
Ngày 5: Kiên Giang - An Giang (Tà Pạ, Ba Chúc). Tối ngủ ở Châu Đốc
Ngày 6: Rừng tràm Trà Sư, núi Sam - Cần Thơ. Tối ngủ ở Cần Thơ
Ngày 7: Chợ nổi Cái Răng - Vĩnh Long - SG. Tối ngủ ở SG
Ngày 8,9: Sài Gòn
Ngày 10 (thứ 4 - 15/7): SG - HN
E sợ ngày 1 e khôg đi kịp hết, liệu có thể thay Cái Mơn bằg miệt vườn khác không chị? E chưa hiểu mô hình đó lắm chị ạ.
Từ Trà Vinh đến Tp Cà Mau em chạy 2 ngày có dư khôg? Hay chỉ cần 1 ngày ạ?
Ngày 5 và ngày 6 của e cung đường đã thuận chưa ạ :( e đag lăn tăn ở An Giang lắm, vì nhiều địa điểm cần đi mà lại k gần nhau...
Nếu được mong chị giúp e và tư vấn e đoạn đường mà có cầu đi lại càg thuận tiện ạ, nơi ăn ngủ em xác định là dừng đâu ngủ đó, nhưg chị tips thêm e sẽ lưu tâm ạ
Mong hồi âm của chị ạ..e cảm ơn chị ^^

Do tình hình bạn chưa vào Nam nên định hình cho bạn khá khó, bạn PM hoặc chát với mình để mình nắm rỏ thông tin rùi sẽ hổ trợ bạn chương trình tối ưu nhất

Police1991
27-05-2015, 23:25
Do tình hình bạn chưa vào Nam nên định hình cho bạn khá khó, bạn PM hoặc chát với mình để mình nắm rỏ thông tin rùi sẽ hổ trợ bạn chương trình tối ưu nhất
Nhắn vào inbox FB thì anh bảo pm qua Yahoo!
Nhắn vào Yahoo thì anh reply mỗi câu:"là sao"
Mình cũng không biết phải làm sao???

caonguyendom
28-05-2015, 09:15
Nhắn vào inbox FB thì anh bảo pm qua Yahoo!
Nhắn vào Yahoo thì anh reply mỗi câu:"là sao"
Mình cũng không biết phải làm sao???

Nick face và yahoo của bạn là gi, còn gấp quá thì gọi điện thoại :L