PDA

View Full Version : Nhờ tư vấn cung Hồ Chí Minh - Bình Định - Quảng Ngãi - Quảng Nam

bocaudaran
18-05-2015, 23:04
Em cùng nhóm bạn dự định khoảng đầu tháng 6 thực hiện một chuyến bằng xe máy Hồ Chí Minh - Bình Định - Quảng Ngãi - Quảng Nam (khoảng 7 ngày), từ 5-6 người, có thể ngủ bờ ngủ bụi với lều trại
các loại xe là ex, wave, sirus...
nhờ anh em tư vấn cung đường nào an toàn, có nhiều cảnh đẹp, thuận tiện nhất.
Em đang phân vân giữa đi đường Hồ Chí Minh và QL1A.
Em xin cảm ơn.

caonguyendom
19-05-2015, 08:56
Em cùng nhóm bạn dự định khoảng đầu tháng 6 thực hiện một chuyến bằng xe máy Hồ Chí Minh - Bình Định - Quảng Ngãi - Quảng Nam (khoảng 7 ngày), từ 5-6 người, có thể ngủ bờ ngủ bụi với lều trại
các loại xe là ex, wave, sirus...
nhờ anh em tư vấn cung đường nào an toàn, có nhiều cảnh đẹp, thuận tiện nhất.
Em đang phân vân giữa đi đường Hồ Chí Minh và QL1A.
Em xin cảm ơn.

Em xuất phát từ đâu, kết thúc ở đâu.

bocaudaran
19-05-2015, 09:54
Em xuất phát từ đâu, kết thúc ở đâu.

Dạ, em xuất phát từ tp.HCM đó anh. Điểm kết thúc là Đà Nẵng sau đó bọn em định đi tàu lửa về ạ.

caonguyendom
19-05-2015, 11:10
Chương trình có thể tham khảo thế này:
Ngày 1: Tphcm - Buôn Ma Thuột (đường 14c + 14) => đến BMT ngủ gần Bản Đôn.
Ngày 2: BMT - Kon Tum (14c) => ngủ Măng Đen.
Ngày 3: Kon Tum - Ngã 3 Đông Dương - Khâm Đức (14)
Ngày 4: Khâm Đức - A Lưới (Trường Sơn).
Ngày 5: A Lưới - Lao Bảo (Trường Sơn Đông).
Ngày 6: Lao Bảo - Huế (Đường 9 + QL1 + Đường 49).
Ngày 7: Huế - Đà Nẵng (QL1).
Bạn có thể kiếm thêm thông tin trên mạng và các nguồn khác, nếu cần gì thêm PM cho mình.

nguoidirung
04-07-2015, 23:28
Theo chương trình của bác dom ở trên là chương trình ngắm núi rừng và những con đèo hùng vĩ. Mình xin góp ý một cung sau, tham khảo nhé. Cung nay là biển và đảo.
Ngày 1 : SG - Phan Thiết (1A)
Ngày 2 : Phan Thiết - Nha Trang (1A)--đảo Bình Ba (ngủ ở Bình Ba hấp dẫn đó )
Ngày 3 : Nha Trang - Quy Nhơn (1A, 1D ) ( đi qua Tuy Hoa, ghềnh đá dĩa, cực đông. Có thể giành 1 đêm ở cực đông rồi ngắm bình mình sớm nhất Việt Nam)
Ngày 4+5: Quy Nhơn - Quãng Ngãi --đảo Lý Sơn (cái này đi 2 ngày, ngủ trên đảo Lý Sơn cũng thú vị lắm ), à Quy Nhơn đi vòng qua cầu Thị Nại rồi qua tỉnh lộ 632 640 để chạy lên Quãng Ngãi ( đường này ven biển nhiều cảnh và chỗ đẹp lắm vì 1A đoạn này ko có gì thú vị lắm. Có thể ghé đồi cát Nhơn Lý, Eo Gió, Mũi Vi Rồng, Làng muối Sa Huỳnh...
Ngày 6: Quãng Ngãi - Đà Nẵng ( tối đó vào Hội An vì Đà Nẵng đi Hội An có 30km thôi, chạy vào chơi rồi khuya chạy về lại Đà Nẵng ngủ thì đẹp hơn.
Ngày 7 : Có thể lựa chọn chơi ở Đà Nẵng hoặc ra Huế sau đó đón tàu về lại.

Mình thì nghĩ nếu đi chơi với cả nhóm mà ngủ lều thì đi đường biển này đẹp hơn, ngủ lều ở đảo, bãi biển rất vui cho cả nhóm.
Còn nếu đã đi biển nhiều rồi và muốn phiêu lưu núi rừng thì đi theo cung trên nhé.