PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành (nữ) đi Mũi Cà Mau và Rừng quốc gia U Minh Thượng. (ngày 22-24/6)

chiechie
19-06-2011, 03:16
Chào mọi người, mình ở ngoài Bắc, tầm 21-27/6 mình có việc vào Nam. Nhân tiện, mình cũng rất muốn đi thăm quan mũi Cà Mau và Rừng quốc gia U Minh Thượng nhưng hiện giờ mới chỉ có một mình mình :D Mình rất muốn tìm một bạn đồng hành là nữ giới vừa để làm bạn đồng hành, vừa tiết kiệm chi phí cũng như để bớt sợ hơn :D. Nếu bạn nào có hứng thú có thể liên lạc với mình qua số điện thoại 01689914416 để bàn bạc thêm.

Tiện đây, mình cũng đưa ra lịch trình của mình về chuyến đi, mong mọi người đóng góp ý kiến (lịch trình này là do mình tự tìm hiểu từ nhiều nguồn khác nhau, do vậy còn rất sơ sài, rất mong sự đóng góp của mọi người):

Ngày 1: tối hôm trước có mặt bến xe, bắt xe Mai Linh đi Cà mau, đi xe đêm, sáng tới cà mau, đi xe trung chuyển tới bến phà cà mau, bắt tàu cao tốc đi Rạch tàu (đi xe ôm vào khu du lịch Đất mũi). Đi thăm Mốc tọa độ quốc gia Mũi Cà Mau, lên đỉnh Vọng Hải Đài, chụp ảnh kỷ niệm.
Tầm 11h30 trở lại bến tàu quay trở lại Cà Mau.
Buổi tối: ngủ ở khách sạn Công Đoàn.

Ngày 2: Sáng bắt xe từ Cà Mau ra Rạch Giá (Kiên Giang). Từ Rạch Giá bắt xe chạy tuyến Bến xe Rạch Sỏi – Bến xe Cà Mau, đến ngã tư Cộng sự thì xuống. Từ đây thuê xe ôm đi vào Vườn quốc gia U Minh Thượng.
Ở vườn quốc gia U Minh Thượng thăm sân chim và tuyến thăm máng dơi. thuê thuyền để đi, nếu có thể thăm quan Hồ Hoa Mai, ngắm Vườn quốc gia U Minh Thượng từ chòi canh.
Chiều: về thành phố Rạch Giá, bắt xe về Sài Gòn.

Về chi phí, mình cũng chưa tính rõ, song dự trù khoảng từ 1tr - 1,5 tr.
Về thời gian: mình rảnh nhất là từ 22-24/6, tuy nhiên trong trường hợp đặc biệt mình sẽ cố gắng sắp xếp vào các ngày 25-26/6.

Thân.

thirteen
19-06-2011, 12:18
mình đi ko đc :D , nhưng chúc bạn có 1 chuyến vào Nam vui vẻ :D

Đỗ Quế Mi Hương
19-06-2011, 21:46
Chỗ chòi canh...là U Minh Hạ mà ta. Mình nhớ U Minh Thượng không thuộc địa phận Cà Mau...Mà U Minh giờ chỉ còn U Minh Hạ...chứ U Minh Thượng cháy hết ùi mà...
Đi U Minh Hạ...nhớ mang thuốc chống côn trùng...xịt toàn thân nha...hic...

Chanh Yêu
19-06-2011, 21:56
Nếu bạn đi rừng U Minh, bạn nên đi theo đoàn vì phải thuê ghe máy đi vào rừng. Nếu đi 1 mình hoặc 2 mình, cũng phải thuê 1 chiếc. Hên lắm mới có dịp ghép đoàn. Mà đi xuống U Minh mà k đi vào rừng thì...
Bạn báo gấp quá, mình k sắp xếp đi với bạn được. Chúc chuyến đi thành công nhé! Có khó khăn gì ở SG thì alo cho mình 01258373706 (ngoài giờ làm việc mình mới nghe đt được nha)

Seven Day
19-06-2011, 22:30
Ngày 2: Sáng bắt xe từ Cà Mau ra Rạch Giá (Kiên Giang). Từ Rạch Giá bắt xe chạy tuyến Bến xe Rạch Sỏi – Bến xe Cà Mau, đến ngã tư Cộng sự thì xuống. Từ đây thuê xe ôm đi vào Vườn quốc gia U Minh Thượng.

Ko rõ đoạn này. Sao lại bắt xe từ Cà Mau đi Rạch Giá, xong lại từ Rạch Giá bắt xe đi ngược lại??

Thị trấn U Minh Thượng nằm trên QL63 từ Cà Mau đi về Rạch Giá. Vậy nếu bạn đi xe khách từ Cà Mau thì sẽ xuống xe giữa đường, ngay ngã 3 Cộng Sự - thị trấn U Minh Thượng, từ ngã 3 đi vào khoảng 2-3km là tới trạm bán vé của Vườn Quốc Gia.

chiechie
20-06-2011, 19:02
Ko rõ đoạn này. Sao lại bắt xe từ Cà Mau đi Rạch Giá, xong lại từ Rạch Giá bắt xe đi ngược lại??

Thị trấn U Minh Thượng nằm trên QL63 từ Cà Mau đi về Rạch Giá. Vậy nếu bạn đi xe khách từ Cà Mau thì sẽ xuống xe giữa đường, ngay ngã 3 Cộng Sự - thị trấn U Minh Thượng, từ ngã 3 đi vào khoảng 2-3km là tới trạm bán vé của Vườn Quốc Gia.

Cám ơn bạn rất nhiều, thật ra do nguồn thông tin mà mình tham khảo chủ yếu là qua mạng vậy nên mình cũng không nắm rõ tình hình đi lại xe cộ trong đó. May mà có bạn tư vấn không thì thành ra mua đường mất rồi :D. Không biết là xe từ Cà Mau đi Rạch Giá chuyến cuối là mấy giờ vậy nhỉ? Mình đang muốn nếu có thể thì sẽ rút gọn thời gian bớt đi một chút.

Trần Quyền
20-06-2011, 23:43
Pé Heo - Đỗ Quế Mi Hương, U minh thượng có 1 phần bên Cà Mau nhé em, nó ko cháy hết đâu em ah.

leubui
21-06-2011, 01:20
Ngoài số đt ra ko thấy thêm thông tin gì của bạn