PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Du lịch Châu Âu lần đầu

Francis_dinh
14-05-2015, 04:47
Chào mọi người,

Có ai đi phượt từ Đức vào ngày 7/6 tại Frankfurt và kết thúc tại Rome Ý ngày 17/6?

Mình có dịp được sang Đức và muốn đi du lịch nhưng mình không biết là nên đi loại tour ghép ( 73 euro 1 ngày đ trong 10 ngày (dạng cưỡi ngựa xem hoa): hotel 3 sao+ di chuyển+ ăn sáng+ hướng dẫn viên ONLY) hoặc là đi PHƯỢT. Nhưng vì đây là lần đầu và 1 mình, mình muốn xin ý kiến mọi người. Mình thích đi phượt hơn vì chi phí nó sẽ rẻ hơn, thoải mái hơn, nhưng mình chẳng biết plan như thế nào, mình rất đang phân vân. Nếu đi tour 10 ngày trên thì mình phải trả $1200 cho dịch vụ trên. Mong mọi người cho mình ý kiến và cái plan, hoặc là ai đi cho mình nhập tour.

Cám ơn.

sk8erboinhl
14-05-2015, 09:24
Bạn đã có visa chưa? Lúc nộp hồ sơ cũng phải có 1 lộ trình rồi chứ?

Francis_dinh
14-05-2015, 12:43
mình có visa hết rồi bạn, vé đặt luôn ròi...bắt đầu từ đức và bay về tai ý trong 9 ngày. chỉ có cái plan là chưa có, vì mình mua vé dài ra để đi đâu được thì đi

studiobuzzi
09-06-2015, 17:22
Hi,
Bạn muốn đến thành phố nào thì lên 2 trang này tham khảo có nhiều thông tin hay http://www.tripadvisor.com/ , http://www.ricksteves.com/
Tôi có file excel plan đi mấy thành phố, nếu cần tôi sẽ gửi email cho bạn.

tuntun2105
23-06-2015, 13:24
Chào mọi người,

Có ai đi phượt từ Đức vào ngày 7/6 tại Frankfurt và kết thúc tại Rome Ý ngày 17/6?

Mình có dịp được sang Đức và muốn đi du lịch nhưng mình không biết là nên đi loại tour ghép ( 73 euro 1 ngày đ trong 10 ngày (dạng cưỡi ngựa xem hoa): hotel 3 sao+ di chuyển+ ăn sáng+ hướng dẫn viên ONLY) hoặc là đi PHƯỢT. Nhưng vì đây là lần đầu và 1 mình, mình muốn xin ý kiến mọi người. Mình thích đi phượt hơn vì chi phí nó sẽ rẻ hơn, thoải mái hơn, nhưng mình chẳng biết plan như thế nào, mình rất đang phân vân. Nếu đi tour 10 ngày trên thì mình phải trả $1200 cho dịch vụ trên. Mong mọi người cho mình ý kiến và cái plan, hoặc là ai đi cho mình nhập tour.

Cám ơn.

Nếu bảo là đi phượt ở Frankfurt thì thực sự là không có gì để phượt, đây là một thành phố lớn, trung tâm tài chính của châu âu và thế giới nhưng lại không phải là địa điểm du lịch nổi tiếng. Nếu bạn vẫn muốn đi phượt ở Đức thì nên đi dịch xuống mạn phía Bodensee thì sẽ hợp với việc đi phượt hơn, kiến trúc văn hóa cổ hơn. Rồi đi qua Thụy Sĩ, đi về phía St Gallen. Từ St Gallen qua Ý, rome khá là gần, có thể đi tàu đc.
Về phần khách sạn bạn có thể ở hostel, giả khoảng 20e/ đêm/shared room

luke217
09-08-2015, 22:16
Tháng 09 này mình có chuyến công tác ở Rosenberg, Đức. Dự định sau khi công tác xong thì quay lại Frankfurt chơi vào chiều thứ 6 đến sáng thứ 2 thì bay về. Bạn có thể cho mình xin file excel plan đi ở Frankfurt hoặc thành phố nào lân cận đó được không. Do lần đầu đi nên chưa biết gì hết, vẫn đang mày mò trên mạng thôi, nếu bạn có kinh nghiệm thì cho mình xin kinh nghiệm với nhé.