PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Hành trang du lịch châu âu phù hợp với phong cách thời trang

chicknoob
12-05-2015, 11:26
Du lịch dài ngày đến Pháp thì cần gì nhỉ ??? Các bác tư vấn gấp giúp em với, em book lịch cuối tháng bay rồi và ở đó 2 tuần .
Những vấn đề em cần góp ý:
Phụ kiện: Những phụ kiện cần có để khỏi cồng kềnh và bảo vệ thiết bị mang theo: Macbook, Camera, Tablet.

Mẫu Vali, túi xách phù hợp tiêu chí: Chất lượng đảm bảo, an toàn ( thường ở khách sạn và du lịch nhiều nơi, nên theo các bác loại nào có tính bảo mật cao ấy, nhiều khi không an tâm khi để tài sản ở những nơi công cộng ).

Thank cả nhà !!!

chicknoob
12-05-2015, 14:42
help!!!!!! help !!!!

chicknoob
13-05-2015, 16:56
tình hình là không có ai đoái hoài

UMOVE
14-05-2015, 12:12
Hello
Những thông tin về điểm đến bạn vào phần này của diễn đàn https://www.phuot.vn/threads/4816-M%E1%BB%A4C-L%E1%BB%A4C-%C4%90%E1%BB%81-ngh%E1%BB%8B-xem-tr%C6%B0%E1%BB%9Bc-khi-%C4%91%E1%BA%B7t-c%C3%A2u-h%E1%BB%8Fi
Bạn có thể gọi điện cho bạn mình tên Khuyến - đt: không chín 13091911 vừa đi Pháp về giao lưu hỏi chi tiết hơn về Paris và Pháp nhé
Với mấy đồ dùng bạn hỏi Umove nghĩ bạn nên có 1 cái bao bụng đủ lớn đeo trươc bụng để tablet và camera du lịch, nêu camera chuyên dụng thì nên dùng balo chuyên dụng cho camera. Và nên có 1 balo daypack từ 25-35L có ngăn để laptop để chứa macbook, khi đi bộ nên đeo balo đằng trước ngực để phòng mất cắp ( đừng nghĩ Châu âu không có chuyên gia 2 ngón :) )
Vali như yêu cầu của bạn thì nên mua của các thương hiệu tốt, không mua hàng TQ.
Made in Vietnam có Sakos, Black paw
Hàng các hãng châu âu, mỹ có Samsonite , American tourister , hai thương hiệu này hay bán ở các TTTM lớn. Heys - Canada. Ưu điểm các nhãn hiệu trên là tốt, nhẹ, chống xước, va đập và có bảo hành chính hãng. Giá có mắc hơn từ 50- 100% hoặc hơn nữa các dòng MAde in Vietnam hoặc Trung quốc
Hy vọng những thông tin trên giúp được bạn, và chúc chuyến đi nhiều kỷ niệm !

chicknoob
19-05-2015, 11:48
Hello
Những thông tin về điểm đến bạn vào phần này của diễn đàn https://www.phuot.vn/threads/4816-M%E1%BB%A4C-L%E1%BB%A4C-%C4%90%E1%BB%81-ngh%E1%BB%8B-xem-tr%C6%B0%E1%BB%9Bc-khi-%C4%91%E1%BA%B7t-c%C3%A2u-h%E1%BB%8Fi
Bạn có thể gọi điện cho bạn mình tên Khuyến - đt: không chín 13091911 vừa đi Pháp về giao lưu hỏi chi tiết hơn về Paris và Pháp nhé
Với mấy đồ dùng bạn hỏi Umove nghĩ bạn nên có 1 cái bao bụng đủ lớn đeo trươc bụng để tablet và camera du lịch, nêu camera chuyên dụng thì nên dùng balo chuyên dụng cho camera. Và nên có 1 balo daypack từ 25-35L có ngăn để laptop để chứa macbook, khi đi bộ nên đeo balo đằng trước ngực để phòng mất cắp ( đừng nghĩ Châu âu không có chuyên gia 2 ngón :) )
Vali như yêu cầu của bạn thì nên mua của các thương hiệu tốt, không mua hàng TQ.
Made in Vietnam có Sakos, Black paw
Hàng các hãng châu âu, mỹ có Samsonite , American tourister , hai thương hiệu này hay bán ở các TTTM lớn. Heys - Canada. Ưu điểm các nhãn hiệu trên là tốt, nhẹ, chống xước, va đập và có bảo hành chính hãng. Giá có mắc hơn từ 50- 100% hoặc hơn nữa các dòng MAde in Vietnam hoặc Trung quốc
Hy vọng những thông tin trên giúp được bạn, và chúc chuyến đi nhiều kỷ niệm !

thank bác, bác chu đáo quá

TuixachTumi
20-05-2015, 11:38
Bạn nên qua phần Trang Phục đi phượt thì sẽ dễ tìm hơn bạn nhé.

Du lịch Châu Âu và các nước phát triển là mục tiêu của nhiều người, nhưng đi nhiều rồi thì mới biết là qua đó mình trông lạc lõng trước phong cách thời trang sang trọng của nước ngoài khiến mình bị “nổi bật” theo hướng tiêu cực.
Đặc biệt trong những chuyến đi gặp đối tác nước ngoài, phong cách sang trọng và phù hợp với văn hóa luôn là điểm cộng trong con mắt của các đối tác.
Vì vậy, bạn nên chọn trước phong cách thời trang phù hợp, sau đó cứ theo tiêu chí ấy mà lựa đồ, chất lượng và tính năng thì luôn tỉ lệ với giá tiền, thượng vàng hạ cám cỡ nào cũng có nhưng không phải cái nào đắt, brand “khủng” cũng phù hợp với bạn.

Mình gợi ý cho bạn 1 số sản phẩm bên mình, tiên cho du lịch và sang trọng phù hợp phong cách thời trang:

https://lh3.googleusercontent.com/--6U3gTP9jNA/VVGIY7VzrDI/AAAAAAAABpY/LdHrNYlH8xI/s642/8.png

TuixachTumi
25-05-2015, 10:26
cụ thớt đã đi du lịch chưa nhẩy

thunguyen2001
25-05-2015, 17:55
Bảo mật cỡ nào cũng ko chống được bọn rạch túi bạn ạ …. Theo mình biết thì có một số sản phẩm giỏ xách có tích hợp tính năng ID Lock ở một số ngăn quan trọng để tránh hiện tượng “ bị thó “ tài sản, mà giờ mình không nhớ ra tên nữa, bạn thử hỏi bác Gồ xem sao
Chúc bạn có kỳ nghỉ thiệt zui ^^

chicknoob
28-05-2015, 12:06
Bạn nên qua phần Trang Phục đi phượt thì sẽ dễ tìm hơn bạn nhé.

Du lịch Châu Âu và các nước phát triển là mục tiêu của nhiều người, nhưng đi nhiều rồi thì mới biết là qua đó mình trông lạc lõng trước phong cách thời trang sang trọng của nước ngoài khiến mình bị “nổi bật” theo hướng tiêu cực.
Đặc biệt trong những chuyến đi gặp đối tác nước ngoài, phong cách sang trọng và phù hợp với văn hóa luôn là điểm cộng trong con mắt của các đối tác.
Vì vậy, bạn nên chọn trước phong cách thời trang phù hợp, sau đó cứ theo tiêu chí ấy mà lựa đồ, chất lượng và tính năng thì luôn tỉ lệ với giá tiền, thượng vàng hạ cám cỡ nào cũng có nhưng không phải cái nào đắt, brand “khủng” cũng phù hợp với bạn.

Mình gợi ý cho bạn 1 số sản phẩm bên mình, tiên cho du lịch và sang trọng phù hợp phong cách thời trang:

https://lh3.googleusercontent.com/--6U3gTP9jNA/VVGIY7VzrDI/AAAAAAAABpY/LdHrNYlH8xI/s642/8.png

em xin cái thông tin được không ???

chicknoob
28-05-2015, 12:08
cụ thớt đã đi du lịch chưa nhẩy

bạn đưa 2 cái hình như vậy, mình thấy kiểu dáng ok , nhưng chẳng biết lần đâu ra

chicknoob
28-05-2015, 12:10
Bảo mật cỡ nào cũng ko chống được bọn rạch túi bạn ạ …. Theo mình biết thì có một số sản phẩm giỏ xách có tích hợp tính năng ID Lock ở một số ngăn quan trọng để tránh hiện tượng “ bị thó “ tài sản, mà giờ mình không nhớ ra tên nữa, bạn thử hỏi bác Gồ xem sao
Chúc bạn có kỳ nghỉ thiệt zui ^^

Cám ơn bạn ,mẫy nay bận lo cho việc chuẩn bị nên không ol được, mình sẽ nghiên cứu

TuixachTumi
29-05-2015, 14:30
Đây, em gửi thớt:

https://tumi.scene7.com/is/image/Tumi/22380HKH_main_T?hei=463&layer=2&opac=0&layer=3&opac=0

kiểu dáng kết hợp giữa túi xách và ba-lô. Người dùng có thể sử dụng phần tay cầm phía trên túi để dùng như một túi lớn, hoặc sử dụng phần quai đeo phía sau như một chiếc ba-lô
Nhiều ngăn nhỏ rộng rãi bên trong túi giúp người dùng dễ dàng sắp xếp các vật dụng cần thiết
mặt ngoài túi được bố trí thêm nhiều ngăn nhỏ chống thấm nước
Sản phẩm được làm chất liệu nylon chống đạn mềm mại nhưng vô cùng chắc chắn

TuixachTumi
29-05-2015, 14:37
Và đây:

Xin phép gửi tiếp sản phẩm thứ 2 theo yêu cầu của Thớt và bạn đọc :

https://tumi.scene7.com/is/image/Tumi/22043GA2_main_T?hei=463&layer=2&opac=0&layer=3&opac=0

Trọng lượng:
4.635 kg
Chất liệu chủ yếu:
FXT ballistic nylon giúp tăng khả năng chống trầy của sản phẩm.

Đây cũng là sản phẩm được kết hợp từ hơn 30 cải tiến trong thiết kế và hơn 14 bằng sáng chế đã giúp tạo nên danh tiếng của TUMI
4 bánh xe xoay chuyển 360 độ được thiết kế lõm vào bên trong va-li nhằm tăng sức chứa và tăng sự ổn định khi di chuyển.
Cấu trúc khung Durafold™ Construction được cấp bằng sáng chế giúp làm củng cố thêm bộ khung của va-li cũng như tăng tính bền bỉ cùng tuổi thọ của sản phẩm.
Phần nắp va-li được làm từ chất liệu chống va đập với bốn góc chú trọng tăng độ bền.
Hệ thống trợ lực X-Brace 45® bên trong mỗi sản phẩm giúp mang đến kết cầu bền bỉ nhất
Va-li có tay cầm kéo dài được 3 nấc, hệ thống khóa Lever Lock™ Expansion System mở ra và đóng lại một cách dễ dàng nhưng cũng rất an toàn để mang giúp va-li nới rộng thêm 2 mức nữa nhằm tăng không gian để hành lý
Các sản phẩm va-li Alpha 2 được làm từ chất liệu vải nylon chống đạn đặc trưng FXT® siêu bền độc quyền của TUMI.

Sản phẩm mang một phong cách tinh tế thích hợp cho mọi chuyến hành trình - đi leo núi, những chuyến du lịch vòng quanh Châu Âu bằng đường sắt, hay một kỳ nghỉ tắm biển dài ngày chỉ dành cho 2 người. Chiếc va-li cung cấp thêm một ngăn dưới có cấu trúc riêng biệt, được ngăn bởi 1 màn có khóa kéo, thích hợp để đựng giày hoặc bất cứ vật dụng gì cần thiết.

the_madness
29-05-2015, 14:43
“Xách vali lên và đi” , thế thôi ……. :D
Bảo mật cỡ nào cũng ko chống được bọn rạch túi bạn ạ …. Nhưng theo mình biết một số sản phẩm giỏ xách có tích hợp tính năng ID Lock ở một số ngăn quan trọng để tránh hiện tượng “ bị thó “ tài sản.Ví dụ công nghệ công nghệ Tumi ID Lock™.

TuixachTumi
29-05-2015, 14:49
Nếu mang theo đồ điện nhớ chuẩn bị Jack 3 chấu , hiện tại nguồn điện Việt Nam là 220v , còn các nước phát triển chỉ có 110v , họ luôn đảm bảo nối đất nên thiết bị phải có 3 chấu và mình không nhầm thì cấu tạo phích cắm khác hoàn toàn VN ( vì 1 lần mình qua singapo, có chuẩn bị trước phích 3 chân nhưng vẫn ko xài dc )
Vì vậy bạn nên chọn loại nào đa dụng và chuẩn quốc tế nhé:

https://lh3.googleusercontent.com/-o5fYvvkro94/VWgYdEqr8VI/AAAAAAAABsE/xQQQjNA-Rv4/w437-h371-no/1.png

Bộ chuyển đổi điện năng này là một thiết bị nhằm giúp người dùng thuận tiện hơn khi đi lại, cung cấp bốn cấu hình cắm khác nhau trong một sản phẩm kết nối điện trên mặt đất. Sản phẩm được sử dụng tại 150 quốc gia và phù hợp để sử dụng với hầu hết dây cắm có 2 hoặc 3 chân. Sản phẩm giúp bạn nạp năng lượng cho các thiết bị điện tử một cách an toàn, đặc biệt mỗi khi bạn đi công tác hoặc đi du lịch. Bộ chuyển đổi điện năng này thích hợp để dùng cho các thiết bị di động như: laptops, máy nghe nhạc MP3, máy chụp hình kỹ thuật số, điện thoại cầm tay, loa du lịch, PDA - thiết bị kỹ thuật số hỗ trợ cá nhân. Đi kèm với sản phẩm là 1 túi đựng được làm từ chất liệu FXT ballistic nylon giúp tăng khả năng chống trầy của sản phẩm.
Kích thước:
Chiều cao : 7,62 cm
Chiều rộng: 6.35 cm
Chiều sâu: 6,985 cm
Trọng lượng:
0.405 kg

bad_boy
29-05-2015, 15:01
Bác thớt bảo cuối tuần đi mà giờ bác Tumi mới đưa tin thì chắc chờ bác ấy qua đó mua luôn

bad_boy
29-05-2015, 15:05
Bác cho em xin mấy cái giá và website bác Tumi ơi , đưa hình và tính năng thì ok đó , nhưng mà ko thấy giá và ko biết chỗ nào bán mà tới ngó

rockstar
29-05-2015, 15:20
Các sản phẩm va-li Alpha 2 được làm từ chất liệu vải nylon chống đạn đặc trưng FXT® siêu bền độc quyền của TUMI.

Chống cả đạn cơ ak , bá đạo đấy

TuixachTumi
29-05-2015, 15:40
Bác thớt bảo cuối tuần đi mà giờ bác Tumi mới đưa tin thì chắc chờ bác ấy qua đó mua luôn

Còn 2 ngày nữa mà bác :D

Bác cho em xin mấy cái giá và website bác Tumi ơi , đưa hình và tính năng thì ok đó , nhưng mà ko thấy giá và ko biết chỗ nào bán mà tới ngó

Tumi.com bác ạ

Chống cả đạn cơ ak , bá đạo đấy

PHượt bá cháy luôn (c)

TuixachTumi
29-05-2015, 15:45
Còn tiếp cho bác Thớt:

https://lh6.googleusercontent.com/-513_Cxsf1Uk/VVFoGC5IWrI/AAAAAAAABo8/gK1T0UDg5O0/w900-h393-no/Untitled-1.png

Đây là chiếc túi vải mềm mại thích hợp cho những chuyến đi ngắn ngày dịp cuối tuần. Bên trong và ngoài túi được thiết kế các ngăn đựng phụ kiện, tay cầm bằng da, và một quai đeo vai có thể dễ dàng tháo rời khỏi túi. Miệng túi được may khóa kéo đôi đi kèm với một khóa nhỏ nhằm tăng tính an toàn cho mỗi sản phẩm. Túi được đính kèm 1 thẻ tên (ID Tag) - có thể khắc tên người dùng và một dải vải dài (Add - A - Bag Sleeve) trên túi nhằm giúp người dùng dễ dàng gắn túi vào phần tay cầm sau của các loại va-li khác.

Kích thước:
Chiều cao : 31.75 cm
Chiều rộng: 45,72 cm
Chiều sâu: 21.59 cm
Trọng lượng:
1,8 kg
Chất liệu chủ yếu:
Da thuộc napa (Napa Leather)

Bên trong túi rộng rãi, có một ngăn có khóa kéo được tích hợp công nghệ Tumi ID Lock™. Đây được xem là một điểm nhấn của túi giúp bảo vệ những dữ liệu cá nhân đã được mã hóa như thông tin trên thẻ CMND, thẻ tín dụng, và passports của người dùng.

chicknoob
29-05-2015, 15:48
Thanks bác ,mai em đi rồi , chắc là ko mua kịp

TuixachTumi
01-06-2015, 08:29
Thanks bác ,mai em đi rồi , chắc là ko mua kịp

Bác đi vui vẻ

bad_boy
01-06-2015, 08:32
Nếu mang theo đồ điện nhớ chuẩn bị Jack 3 chấu , hiện tại nguồn điện Việt Nam là 220v , còn các nước phát triển chỉ có 110v , họ luôn đảm bảo nối đất nên thiết bị phải có 3 chấu và mình không nhầm thì cấu tạo phích cắm khác hoàn toàn VN ( vì 1 lần mình qua singapo, có chuẩn bị trước phích 3 chân nhưng vẫn ko xài dc )
Vì vậy bạn nên chọn loại nào đa dụng và chuẩn quốc tế nhé:

https://lh3.googleusercontent.com/-o5fYvvkro94/VWgYdEqr8VI/AAAAAAAABsE/xQQQjNA-Rv4/w437-h371-no/1.png

Bộ chuyển đổi điện năng này là một thiết bị nhằm giúp người dùng thuận tiện hơn khi đi lại, cung cấp bốn cấu hình cắm khác nhau trong một sản phẩm kết nối điện trên mặt đất. Sản phẩm được sử dụng tại 150 quốc gia và phù hợp để sử dụng với hầu hết dây cắm có 2 hoặc 3 chân. Sản phẩm giúp bạn nạp năng lượng cho các thiết bị điện tử một cách an toàn, đặc biệt mỗi khi bạn đi công tác hoặc đi du lịch. Bộ chuyển đổi điện năng này thích hợp để dùng cho các thiết bị di động như: laptops, máy nghe nhạc MP3, máy chụp hình kỹ thuật số, điện thoại cầm tay, loa du lịch, PDA - thiết bị kỹ thuật số hỗ trợ cá nhân. Đi kèm với sản phẩm là 1 túi đựng được làm từ chất liệu FXT ballistic nylon giúp tăng khả năng chống trầy của sản phẩm.
Kích thước:
Chiều cao : 7,62 cm
Chiều rộng: 6.35 cm
Chiều sâu: 6,985 cm
Trọng lượng:
0.405 kg

Em thíc cái này, nhìn Hi-tech vãi, nhưng mà hơi nặng, tới nửa ký thì vác hơi mệt bác ạ

TuixachTumi
01-06-2015, 08:37
Em thíc cái này, nhìn Hi-tech vãi, nhưng mà hơi nặng, tới nửa ký thì vác hơi mệt bác ạ

Sản phẩm nặng 0.4 kg, đúng là hơi nặng nhưng bù lại là sự chắc chắn và tiện dụng bác ạ, với khả năng tùy biến các chân cắm bác, thiết bị phù hợp với rất nhiều loại ổ cắm khác nhau, và quan trọng hơn nữa là độ an toàn bác ạ

rockstar
01-06-2015, 08:49
Em cũng khoái mấy món này, chắc phải tậu nó về cho tông siệt tông cùng còn AlienWare nhà em. Coolllllll

the_madness
01-06-2015, 09:32
Bác nào có Lap xịn , máy quay phim hay thứ gì mắc tiền thì nên múc cục này - cái laptop của em mới vừa rồi chập điện cái bụp , thay IC và nguồn hết 1,65 triệu,vì vậy thay vì tiền sửa đó thì mua thiết bị bảo vệ cho tốt, mắc chút mà an toàn các bác ạ

bad_boy
01-06-2015, 09:43

Lúc đầu đọc e tưởng nó là cục adapter cơ đấy, thật ra nó là cái phích cắm đúng ko bác Tumi

bad_boy
01-06-2015, 09:45
em tưởng là cục adapter phù hợp mọi thiết bị thì em hốt liền ấy (K)

rockstar
01-06-2015, 09:48
em tưởng là cục adapter phù hợp mọi thiết bị thì em hốt liền ấy (K)

Bác này cứ ngây thơ, mỗi thiết bị đều có điện thế và công suất khác nhau, làm sao mà có thứ nào có thể "Bao" tất cả thiết bị dc. Bác Tumi viết nhầm đấy thôi, hoặc là google dịch nhầm =))

TuixachTumi
01-06-2015, 09:51
Sry các bác, em dịch nhầm, nó là thiết bị chuyển đổi đầu cắm thôi, nó có thể cắm vào bất cứ ở cắm nào sau đó thiết bị phích cắm nào cũng có thể cắm tiếp nối zô nó. Bên trong thiết bị đầy đủ các tính năg an toàn : nối đất, chống chạm, quá dòng .... và được 1 túi chống shock khi di chuyển

bad_boy
01-06-2015, 09:55
ờm - bi h thì em đã hiểu, bác inbox cho em cái website và giá cả em nghiên cứu nhé