PDA

View Full Version : Rủ rê, tụ tập dân phượt đang ở Đà Nẵng (Tập 3)

Pages : 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 [13]

thanh_vinh
10-04-2012, 21:10
Tặng Lãnh Chúa tấm ảnh hồi ở SG làm kỉ niệm nhé

https://i1222.photobucket.com/albums/dd486/thanhvinh2/SAM_2459-1.jpg

Thitgaxe
10-04-2012, 21:21

2 bác trong hình trên nhìn giống 2 tăng ở thiếu Lâm tự á hĩ :D nhìn đẹp thế ^^

Polyme
10-04-2012, 21:40
Anh co cong viec dot xuatn vào Sg toi qua nhau vai chai voi Tunnbo, 3h sang phai len may bay qua Indo bay gioo anh ko bit dan o cho nao nua, cchibiet may bay dap xuong bali, dang o sann bay có wff trang thu up cacs, chuc ca nha vuui, cuoii tuuan anh vee laai ooof tiêpp.

Thitgaxe
10-04-2012, 22:15
Anh co cong viec dot xuatn vào Sg toi qua nhau vai chai voi Tunnbo, 3h sang phai len may bay qua Indo bay gioo anh ko bit dan o cho nao nua, cchibiet may bay dap xuong bali, dang o sann bay có wff trang thu up cacs, chuc ca nha vuui, cuoii tuuan anh vee laai ooof tiêpp.

Bình an anh nhé ! Bọn em lại chờ anh trở về và đập phá :)

Dungbuocgiangho
10-04-2012, 22:25
Bác Po đi Indo làm mình nhớ tết năm ngoái cũng đi Jakarta tham dự môt khóa học kỹ năng mềm thật tuyệt vời. 3 ngày trải nghiệm ở 1 khu resort trên núi. Không được nghe điện thoại, ko được biết giờ giấc, không được nói chuyện với bất kỳ ai. Khóa học điên nhưng thật tuyêt vời.Ko biết bác Po có thời gian du lịch ở Bali ko nhỉ? Hay chỉ đi công tác. Mong bác có thật nhiều hình ảnh về chém gió cho tụi em nghe. Vì tháng 11 này v/c em cũng đi Bali chơi 5 ngày 4 đêm. Chúc bác thành công nhé.

Dungbuocgiangho
10-04-2012, 22:36
Chị Châu nghen, cứ cái tình hình dụ dỗ hết sức ..tích cực của chị như zầy khối chú chẳng muốn mần ăn gì ráo, cứ chờ chị hô là nhảy theo cho coi, không khéo bị đuổi việc cả đám (chắc có em trong đó..:T)
Hì, chị khoái đi chơi dữ lắm mà hồi nào giờ ko có bạn thích giống mình, trừ...chồng mình. Nên giờ gặp nhà mình khoái quá vì ai cũng ham vui. Chị mới vào ko biết, nếu có gì ko phải moi người nhắc nhở dùm chị nhé. V/c mình ham vui, thiệt tình, nhiệt tình, vui tính, ko thích màu mè hoa lá cành hình thức, work hard, play hard, và cảm thấy mọi người trong nhà mình cũng vậy.Mới tham gia ko lâu, nhưng cảm nhận nhà PDN giống gia đình của mình, là thế giới riêng của mình. Bữa nào mấy chị em mình off tám 1 bữa cho đã nhen.

dantocgoc
10-04-2012, 23:48

Có cần em hỗ trợ thông tin ở Bali không. Em quen 1 tay tài xế ở đấy. Thuê xe của nó rẻ lắm. Đi các điểm trong ngày đến tối mịt rất pro hết có 350k tiền Indo thoai. Bo thêm 50k nữa là 400k vì thấy nó nhiệt tình và cũng rẻ chán xo với VN. Tầm 900k VND sau khi quy đổi. Bác cẩn thận khi đổi tiền ở quán tỷ giá cao nhé. Tụi nó làm xiếc nhanh lắm đấy. Nhớ đếm lại trước khi đi và lấy hóa đơn về thanh toán với Gấu:))

Dungbuocgiangho
10-04-2012, 23:57
Có cần em hỗ trợ thông tin ở Bali không. Em quen 1 tay tài xế ở đấy. Thuê xe của nó rẻ lắm. Đi các điểm trong ngày đến tối mịt rất pro hết có 350k tiền Indo thoai. Bo thêm 50k nữa là 400k vì thấy nó nhiệt tình và cũng rẻ chán xo với VN. Tầm 900k VND sau khi quy đổi. Bác cẩn thận khi đổi tiền ở quán tỷ giá cao nhé. Tụi nó làm xiếc nhanh lắm đấy. Nhớ đếm lại trước khi đi và lấy hóa đơn về thanh toán với Gấu:))
Bác dantocgoc cho em xin luôn số phone hoặc email của đồng chí lái xe này với. Thanks bác nhiều.

Dungbuocgiangho
11-04-2012, 00:15
Đọc lại mấy trang sinh nhật phượt lên 5 ở Tiên Sa mà thèm quá. Sao hồi đó mình ko biết nhà PDN! Tiếc và thèm. Thôi chờ tham dự Phượt lên 6 vậy. Mà đâu có được làm ở Đà Nẵng đâu. Híc. Bác Po thật sự là linh hồn, là leader của PDN ha! Mấy bạn ở Hội An có đọc thấy tin này alo cho Châu off cái ở cafe khách sạn Hội An nghe. Tám cái, với làm quen nhau luôn. Bữa đi trại ko gặp mấy bạn.

Polyme
11-04-2012, 08:12
He he!...zui quớ... :)) đã qua ngày cá tháng tư lâu rồi, hôm qua nhậu về chém gió thử phát thế mà anh em tin sái cổ...=)) cám ơn các bác nhất là bác Tộc đã dặn dò nhà em khi ở... Indo... kaka!:D Hôm qua máy bay vòng vèo thế nào nó lại hạ cánh Đà Nẵng,=)) thế là giấc mộng Bali tan tành...:( :(

@Huong_giang F1 : Nhà Gà năm nay lễ 30/4 định đi Lý Sơn phải không? Ngày lễ hầu như anh em nhà ĐN đi phượt hết, không phượt thì cũng đi chơi xa với gia đình hoặc cơ quan. Em cho biết lịch của nhà Gà để anh còn biết, biết đâu có thể gặp được. Dạo này anh không thấy Gà trưởng nhà em đâu, một số gà anh biết ở Đồ Sơn năm nào nay cũng không thấy, biến đâu hết rồi?

Digicuong
11-04-2012, 08:33
Một ngày không vô lên 10 trang, dạo này anh em chém ghê quá :D, đọc lòi mắt.
SINH NHẬT XONG RỒI LÊN NHÀ MỚI ĐI ANH PÔ ƠI

Polyme
11-04-2012, 08:37
^^...E là e chả biết nói gì.Ở nhà xem hình thích quá trời.Nên chung quy tháng 5 e ra DN tìm xe bánh mì của e.Hehe

Con gái tháng 5 ra ĐN nhớ thông báo cái lịch để bố đón. Con mà ra cái bọn tin nhà này rối tinh hết cả lên cho mà xem

Áh sao lại tìm xe bánh mỳ ? Không tìm xe bánh bao ah :((

Ra đây tha hồ ăn bánh mì, bánh bao con gai nhá...

Thitgaxe
11-04-2012, 08:39
Con gái tháng 5 ra ĐN nhớ thông báo cái lịch để bố đón. Con mà ra cái bọn tin nhà này rối tinh hết cả lên cho mà xem
Con cũng đón nữa :D

Polyme
11-04-2012, 08:47
Bác Po và các ace nhà PDN ơi. Đầu tháng 6 trời có trăng làm 1 quả cắm trại nữa ở Cù Lao Chàm đi! Sáng thứ 7 đi, sáng Chủ Nhật về. Các bác thấy sao?
Ở CLC có Bãi Bìm rất đẹp. Cách mép nước biển khoảng 30m có 1 suối nước ngọt, tắm biển xong chạy lên tắm suối ko cần xà phòng mà tóc mình vẫn ko bị rít. Bãi Bìm nằm giữa đường đi từ bãi Làng đến bãi Hương. Em vẫn nhớ mãi cảm giác ngồi bên cạnh nồi cháo khuya nấu sẵn chờ người ta đi biển vào mình đi mua cá tươi, thả vào nồi, nêm muối và tiêu thôi, mà ngon hết biết. Nếu nhà mình quyết định đi thì tháng sau em sẽ làm 1 chuyến tiền trạm trước. Các bác thấy sao?

Mọi người ghi nhớ cái vụ này nhá, anh cũng đề nghị Dungbuocgiangho chủ xị cái vụ này luôn. Em cho luôn cái lịch ngày đi, về, chương trình cụ thể và thiệt hại bao nhiêu nữa để anh em còn biết.

Ủa, hồi mới vào mình thấy dưới chữ Phượt thủ dưới tên mình có 1 cục màu xanh, lần lần lên 2,3,4,5,6,7,8,9,10 cục, giờ 11 cục rồi. cái này chắc thể hiện trình độ chém gió của mình đây. Phải ko các ace? Kinh.

Em càng chém gió nó càng lên cấp, hết phượt thủ sẽ thành phượt khác ngay

Jack Daniels
11-04-2012, 09:15
Có cái đo đỏ đấy là cái gì hả anh pô, em luận mãi mà toàn ra nghĩa đen ngòm thôi :LL

Trông 2 ông như 2 con tôm luộc ấy nhỉ, làm mình lại nhớ món tôm nướng muối ớt. Chẹp.

canon600d
11-04-2012, 09:19
Hic hic, nghe chị dungbuocgiangho lên kế hoạch đi chơi mà em thèm rõ dãi, biết khi nào mới được như chị ấy đây, huhu.
Em giáng hương chưa ra mà AE PDN đã nhặng xị cả lên, kiểu này em ấy mà ra là dễ có cảnh huynh đệ tương tàn lắm đây. Mình tọa sơn quan hổ đấu thôi :D

lang tu
11-04-2012, 10:02
Con cũng đón nữa :D
em Giang_Huong ra thì cứ buổi sáng giao cho anh xé dẫn đi chơi,còn tối thì cứ để cho anh dẫn em ấy đi tới sáng về luôn nhé,đi ngắm cầu sông hàn quay :))

Thitgaxe
11-04-2012, 10:07
em Giang_Huong ra thì cứ buổi sáng giao cho anh xé dẫn đi chơi,còn tối thì cứ để cho anh dẫn em ấy đi tới sáng về luôn nhé,đi ngắm cầu sông hàn quay :))

Nghe giọng điệu là không tốt rồi...anh rãnh cả ngày =)) để anh lo cả ngày...Chú không việc gì phải xoắn :)

canon600d
11-04-2012, 10:26

Nghe giọng điệu là không tốt rồi...anh rãnh cả ngày =)) để anh lo cả ngày...Chú không việc gì phải xoắn :)

2 chú giành nhau làm j :gun, anh đã book với anh Po (NT) là lo cho em Giáng Hương từ khi đặt chân xuống đất ĐN cho đến lúc về lại rùi (HH) kaka.

lang tu
11-04-2012, 10:33
2 chú giành nhau làm j :gun, anh đã book với anh Po (NT) là lo cho em Giáng Hương từ khi đặt chân xuống đất ĐN cho đến lúc về lại rùi (HH) kaka.

lỡ em nó ra mà tụi anh bận thì sao, bởi phải lên lịch trước chứ,buổi sáng cứ để gà xé dẫn đi ăn sáng uống cf ~0) rồi giao lại cho anh po , anh po dẫn đi chơi (beer) tới 9h tối thì giao cho lang tu dẫn đi chơi tới sáng rồi về giao lại cho thịt gà xé,cứ như vậy mà phân công cho em ấy đi cả ngày luôn nhé :help:))

canon600d
11-04-2012, 11:05
Cái Foto tour của Yamaha, nhà mình có ai tham dự ko nhỉ. Nếu có cho mình hóng hớt với :)

Digicuong
11-04-2012, 11:09
Bác Po và các ace nhà PDN ơi. Đầu tháng 6 trời có trăng làm 1 quả cắm trại nữa ở Cù Lao Chàm đi! Sáng thứ 7 đi, sáng Chủ Nhật về. Các bác thấy sao?
Ở CLC có Bãi Bìm rất đẹp. Cách mép nước biển khoảng 30m có 1 suối nước ngọt, tắm biển xong chạy lên tắm suối ko cần xà phòng mà tóc mình vẫn ko bị rít. Bãi Bìm nằm giữa đường đi từ bãi Làng đến bãi Hương. Em vẫn nhớ mãi cảm giác ngồi bên cạnh nồi cháo khuya nấu sẵn chờ người ta đi biển vào mình đi mua cá tươi, thả vào nồi, nêm muối và tiêu thôi, mà ngon hết biết. Nếu nhà mình quyết định đi thì tháng sau em sẽ làm 1 chuyến tiền trạm trước. Các bác thấy sao?
30/04 này làm luôn đi chị :D, ghiền chỗ này lắm mà chưa có dịp quay lại.

1. Bác Po; 2. Thitgaxe. Chỗ đó đi đường biển về Hội An, qua ngã ba Điện Dương chạy chút xíu nhìn tay trái có cái bảng ghi " Biển Hà My" thì ngay đối diện có cái hẻm 3 mét có bảng công ty Cò đất Đất Vàng. Quẹo vào cái hẻm đó chừng 1 km, qua cái cầu bằng gỗ tới cánh đồng, chạy chút xíu thấy có cái nhà nhỏ bên phải, bên cạnh có cây xoài lớn với mớ trái xanh chua lè chua lét trên cây. Ở đó đó. Từ Đà Nẵng chay vào chắc chưa tới 30p.

Chưa biết có tham gia được không nhưng em nhớ đường rồi. :D

Thitgaxe
11-04-2012, 11:12
Quả cù lao chàm có vẻ thiếu chân hậu cần rồi 25.4 bay đi Hà Nội công tác rồi...đến ngày 5/5 mới về...Bựa quá..Không lẽ mình cắn lưỡi hả :((

Dungbuocgiangho
11-04-2012, 11:19
[QUOTE=Polyme;573851]He he!...zui quớ... :)) đã qua ngày cá tháng tư lâu rồi, hôm qua nhậu về chém gió thử phát thế mà anh em tin sái cổ...=)) cám ơn các bác nhất là bác Tộc đã dặn dò nhà em khi ở... Indo... kaka!:D Hôm qua máy bay vòng vèo thế nào nó lại hạ cánh Đà Nẵng,=)) thế là giấc mộng Bali tan tành...:( :(

Bác Po chơi quả cá tháng Tư muộn ác chiến thiệt. Ai mà dám nghĩ bác chém gió cỡ này. Làm em mơ mộng chờ bác về kể chuyện. Vụ Cù Lao Chàm nếu bác dám tin tưởng giao thì v/c em dám nhận. Gì chứ ba cái vụ ăn chơi em lẹ lắm. Mới coi lich ngày 2,3 tháng 6 là nhăm thứ 7, chủ nhật, nhằm 13,14 âm lịch có trăng đẹp luôn. Sáng thứ 7 2/6 khởi hành 7h, về chiều CN 2h. Cuối tháng 4 hoặc đầu tháng 5 em va Hùng sẽ ra đảo trước một chuyến đi lai bãi Bìm năm nào coi tình hình sao rồi. Khảo sat hết rồi mới lên được chương trình một cách cụ tỉ được. Nhưng thòi gian nếu ok thi bà con cho biết ý kiến xong fix cái ngày cuôn. Chi phí thì tiền vé tàu khứ hồi ra đảo có 2 loại tàu chợ và tàu cao tốc. Nếu đi cao tốc sẽ đắt hơn mà nhanh hơn. Để em hỏi giá vé rồi báo lại bà con. Còn tiền ăn chơi trên đảo là 150k/người, có ổn ko bà con? Vụ hậu cần coi thử có mem nào ở Hội An tham gia ko, nếu có thì ở Hội An tụi em nhân trách nhiệm hết. Nếu ko có thì cũng..nhận luôn keke

Dungbuocgiangho
11-04-2012, 11:24
@ Digicuong: em hỏi mọi người thử coi chịu 30/4 ko? chị thì vô tư. Vụ ăn gà đi đi. Đông người chị làm thêm mấy món đồng quê nữa. Món gì thì..bí mật, hồi sau sẽ rõ.

Dungbuocgiangho
11-04-2012, 11:27
@ electron: em vào chỗ chị nướng gà ngày 17/4 chứ?

huonggiangf1
11-04-2012, 11:28
1 nàng là: Gone with the wind
1 chàng là: Gone with the butt(erfly)

=)) zui lắm à nha.

Thanks nàng nha. Quả thật lúc đọc reply của anh Jack này mình cũng chưa để ý. May quá nàng nhận ra :)

Cho em nó gửi cháu đi phượt thoai..! Nhận hem? Hahaha

Thanks anh Tộc. Quả thật em cũng đang định...

Okie thoai, cháu đủ 18 chưa em? ha ha ha.

Chưa anh ạ. 1 giai 1 gái, tuổi tầm U5, U6. Anh nhận chứ ạ?

@Huong_giang F1 : Nhà Gà năm nay lễ 30/4 định đi Lý Sơn phải không? Ngày lễ hầu như anh em nhà ĐN đi phượt hết, không phượt thì cũng đi chơi xa với gia đình hoặc cơ quan. Em cho biết lịch của nhà Gà để anh còn biết, biết đâu có thể gặp được. Dạo này anh không thấy Gà trưởng nhà em đâu, một số gà anh biết ở Đồ Sơn năm nào nay cũng không thấy, biến đâu hết rồi?

Vụ Lý Sơn phải hủy rồi anh ạ, vì không có một gà trống nào chịu đi và lại có thêm mấy tiểu thư xách vali đi phượt nữa nên em Xu nhà em hủy rồi :">.

Em vào Đà Nẵng xem pháo hoa giải ngố thôi ạ. Vậy mà anh Jack anh ấy hỏi: "có chi hông?" làm em sợ quá. Ở ngoài này mà hỏi như vậy là coi chừng sắp có oanh nhau đó :D

Dungbuocgiangho
11-04-2012, 11:35
[QUOTE=canon600d;573917]Hic hic, nghe chị dungbuocgiangho lên kế hoạch đi chơi mà em thèm rõ dãi, biết khi nào mới được như chị ấy đây, huhu.
Hì, vì mê đi chơi mà 4 năm nay anh chị cày như trâu để bây giờ mới được thoải mái đi chơi như vậy đó. Kể cho em biết luôn kế hoạch ăn chơi của anh chị để thèm cho xong 1 lần nè:
2/9 này đi Bangkok, tháng 11 đi Bali, cuối tháng 12 phượt qua Cam, Thái, Lào. Tháng 4/13 đi Sydney. Tháng 6/13 đi Trung Quốc.
Đi theo chị đi. Chém gió cho nát diễn đàn luôn. Mà kế hoạch này là 99% khả thi nhé. Kekeke

Thitgaxe
11-04-2012, 11:45
[QUOTE=Polyme;573851]He he!...zui quớ... :)) đã qua ngày cá tháng tư lâu rồi, hôm qua nhậu về chém gió thử phát thế mà anh em tin sái cổ...=)) cám ơn các bác nhất là bác Tộc đã dặn dò nhà em khi ở... Indo... kaka!:D Hôm qua máy bay vòng vèo thế nào nó lại hạ cánh Đà Nẵng,=)) thế là giấc mộng Bali tan tành...:( :(

Bác Po chơi quả cá tháng Tư muộn ác chiến thiệt. Ai mà dám nghĩ bác chém gió cỡ này. Làm em mơ mộng chờ bác về kể chuyện. Vụ Cù Lao Chàm nếu bác dám tin tưởng giao thì v/c em dám nhận. Gì chứ ba cái vụ ăn chơi em lẹ lắm. Mới coi lich ngày 2,3 tháng 6 là nhăm thứ 7, chủ nhật, nhằm 13,14 âm lịch có trăng đẹp luôn. Sáng thứ 7 2/6 khởi hành 7h, về chiều CN 2h. Cuối tháng 4 hoặc đầu tháng 5 em va Hùng sẽ ra đảo trước một chuyến đi lai bãi Bìm năm nào coi tình hình sao rồi. Khảo sat hết rồi mới lên được chương trình một cách cụ tỉ được. Nhưng thòi gian nếu ok thi bà con cho biết ý kiến xong fix cái ngày cuôn. Chi phí thì tiền vé tàu khứ hồi ra đảo có 2 loại tàu chợ và tàu cao tốc. Nếu đi cao tốc sẽ đắt hơn mà nhanh hơn. Để em hỏi giá vé rồi báo lại bà con. Còn tiền ăn chơi trên đảo là 150k/người, có ổn ko bà con? Vụ hậu cần coi thử có mem nào ở Hội An tham gia ko, nếu có thì ở Hội An tụi em nhân trách nhiệm hết. Nếu ko có thì cũng..nhận luôn keke

Nếu trúng thứ 7 em phi vào hội an phụ chị 1 một tay...Hậu cần ĐÀ Nẵng ko thể đứng khi hậu cần Hội An lăn lộn vậy....Nếu chị chấp nhận em phi vào sáng đó hoặc tối thứ 6 kiếm chỗ nào ngủ rồi sáng thứ 7 chị em mình xông vào luôn....

Dungbuocgiangho
11-04-2012, 12:21
Nếu trúng thứ 7 em phi vào hội an phụ chị 1 một tay...Hậu cần ĐÀ Nẵng ko thể đứng khi hậu cần Hội An lăn lộn vậy....Nếu chị chấp nhận em phi vào sáng đó hoặc tối thứ 6 kiếm chỗ nào ngủ rồi sáng thứ 7 chị em mình xông vào luôn....[/QUOTE]
Uh, nếu vậy em vào tối thứ 6 ở lại nhà chị chuẩn bị rồi sáng thứ 7 đi sớm. Bà con nào muốn vào Hội An ở lại mai đi thì nhà em xin chứa hết. Em phải học tập tinh thần bác Po thôi.

QuynhThuy
11-04-2012, 13:31
Chị dungbuocgiangho, e hâm mộ chị rồi đó nha. 2 tháng phượt ngoại quốc, còn mỗi tuần là đều đều quốc nội(c)
Nhìn cái lịch mà mộng mơ luôn(beer)(beer)
E nghĩ chị là tieungaogiangho thì đúng hơn:Q
Nhờ chị mà nhà PDN lúc nào cũng ở đầu trang hết á:L

canon600d
11-04-2012, 13:40
[QUOTE=canon600d;573917]Hic hic, nghe chị dungbuocgiangho lên kế hoạch đi chơi mà em thèm rõ dãi, biết khi nào mới được như chị ấy đây, huhu.
Hì, vì mê đi chơi mà 4 năm nay anh chị cày như trâu để bây giờ mới được thoải mái đi chơi như vậy đó. Kể cho em biết luôn kế hoạch ăn chơi của anh chị để thèm cho xong 1 lần nè:
2/9 này đi Bangkok, tháng 11 đi Bali, cuối tháng 12 phượt qua Cam, Thái, Lào. Tháng 4/13 đi Sydney. Tháng 6/13 đi Trung Quốc.
Đi theo chị đi. Chém gió cho nát diễn đàn luôn. Mà kế hoạch này là 99% khả thi nhé. Kekeke

Thôi đừng kể nữa chị ơi, em nghe mà lòng đau lắm lắm :((. Ngay cái zụ zô nhà chị ăn gà nướng đất mà em còn chưa confirm được huống hồ là tung hoành ngang dọc giang hồ như chị kể.
Đời là bể khổ, mô phật.................

electron
11-04-2012, 13:51
@ electron: em vào chỗ chị nướng gà ngày 17/4 chứ?

17/4 trúng thứ 3 mà chị. Em đi làm, đi học nữa :(

Chị cho em xin lại cái lịch được ko?, nếu ổn, thì tối em học xong em chạy vô, chơi tới sáng, về đi làm lại :D

Hủ Tíu Xào
11-04-2012, 14:13

Chị cho em xin lại cái lịch được ko?, nếu ổn, thì tối em học xong em chạy vô, chơi tới sáng, về đi làm lại :D

Máu lên tới não rồi phải ko em. Không nên hoản cái sự sung sướng đó lại https://www.matcuoi.com/smilies/2onion35.gif

Dungbuocgiangho
11-04-2012, 15:24

Chị dự định bắt đầu chuẩn bị là 2h chiều, 4h bà con vào tới là bắt đầu quay nướng gà, vừa lai rai đến 7h-8h. Tại hôm bữa chị ngồi đến 6h mà muỗi nhiều quá. Hay mình mua nhang xông muỗi có tác dụng ko em? Sợ muỗi thôi. Chứ nếu được thì tới sáng chị cũng vô tư. Sáng ngày 17 là vì chị và anh Hùng phải gom cây cỏ phát quang hôm vừa rồi để đốt. Nên mới bày trò rủ bà con nướng gà trong ngày hôm đó.

paulpaul68
11-04-2012, 15:24
hehe Dự án hay thía cơ - thế còn Dự án câu cá đảo Ngọc nửa mọi ng ơi ^^

Xin giới thiệu lại Mình là Phú hôm trươc tham gia cùng mọi người theo bạn Hiếu Electron

Polyme
11-04-2012, 15:32
@All : Tình hình ăn chơi nhà mình có chiều hướng gia tăng, anh không khuyến khích cái vụ này. Anh chỉ khuyên các em, hãy làm tròn trách nhiệm của mình với gia đình, công việc và những người thân yêu nhất của mình... sau đó mới đến...phượt. Đây là nơi anh em mình cùng sở thích, rảnh thì đi, bận thì thôi, không ai ở nhà PDN coi thành tích đi phượt là cái gì đó để thể hiện đẳng cấp cả, từ các em sinh viên như NLongThanh, Dhp đến các lão làng phượt cụ như Tunbo, Dantocgoc, Thanh_vinh, King, Shogun...đều là anh em PĐN cả, anh nói ngắn gọn thế là các em hiểu rồi.

Chiều 17/4 vẫn theo kế hoạch của chị Dungbuocgiangho nhé, ai đi thì báo cho chị ấy.

@Electron : Anh đã kiếm được cái áo phượt vàng mới tinh cho em, nhắn tin rồi sao không đến lấy, tưởng anh đi...Bali hả...:))

thik_di_choi
11-04-2012, 16:02
Bác Po ơi, nhà xây cao quá giấy phép rồi. Xây cái mới đi cho mọi người dễ theo dõi =))

dhp
11-04-2012, 16:04

Quoái sao các anh quan tâm vụ chị giang_huong ra đó thế. Không ấy thì bay vào này lại đê.
Em ở này mà nếu = hay > (tuổi) chị ấy là em đã ở zể rùi hehe

canon600d
11-04-2012, 16:07
Nhà ĐN lúc nào cũng có ngưởi nhỉ :D
Đang có 8 người xem topic này (3 thành viên và 5 khách)
canon600d, dhp, Dungbuocgiangho

dhp
11-04-2012, 16:13
PDN đông vui quá nhỉ. Lúc nào cũng thấy chị dungbuocgiangho
Em mà ở gần là chơi suốt. Vả lại hơn nữa cũng thích... nhậu:D

Thitgaxe
11-04-2012, 16:18
@All : Tình hình ăn chơi nhà mình có chiều hướng gia tăng, anh không khuyến khích cái vụ này. Anh chỉ khuyên các em, hãy làm tròn trách nhiệm của mình với gia đình, công việc và những người thân yêu nhất của mình... sau đó mới đến...phượt. Đây là nơi anh em mình cùng sở thích, rảnh thì đi, bận thì thôi, không ai ở nhà PDN coi thành tích đi phượt là cái gì đó để thể hiện đẳng cấp cả, từ các em sinh viên như NLongThanh, Dhp đến các lão làng phượt cụ như Tunbo, Dantocgoc, Thanh_vinh, King, Shogun...đều là anh em PĐN cả, anh nói ngắn gọn thế là các em hiểu rồi.

Chiều 17/4 vẫn theo kế hoạch của chị Dungbuocgiangho nhé, ai đi thì báo cho chị ấy.

@Electron : Anh đã kiếm được cái áo phượt vàng mới tinh cho em, nhắn tin rồi sao không đến lấy, tưởng anh đi...Bali hả...:))

Đại ca ! Thế còn của iem thì sao :((

Polyme
11-04-2012, 16:26
Quoái sao các anh quan tâm vụ chị giang_huong ra đó thế. Không ấy thì bay vào này lại đê.
Em ở này mà nếu = hay > (tuổi) chị ấy là em đã ở zể rùi hehe

Em cứ... bao la, tuổi tác không thành vấn đề nhá, chỉ tội không đủ độ mãnh liệt thôi, "nhất cự ly, nhì cường độ", em đang hơn đứt hai cái thằng bán bánh mì, bánh bao vớ vin ở QN và ĐN đó...

Chị...ấy đây..., có thích làm con rể thì khai mau, ke ke !

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81057&d=1334135760

dhp
11-04-2012, 16:30
:D
Em cứ... bao la, tuổi tác không thành vấn đề nhá, chỉ tội không đủ độ mãnh liệt thôi, "nhất cự ly, nhì cường độ", em đang hơn đứt hai cái thằng bán bánh mì, bánh bao vớ vin ở QN và ĐN đó...

Chị...ấy đây..., có thích làm con rể thì khai mau, ke ke !

https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81057&d=1334135760
Báo cáo là em đã chạy ngang nhà vài lần rùi

Thitgaxe
11-04-2012, 16:37
Cần mua đất ở Phan Thiết =)) ! ngay và luôn !

tunbo
11-04-2012, 16:51
@All : Tình hình ăn chơi nhà mình có chiều hướng gia tăng, anh không khuyến khích cái vụ này. Anh chỉ khuyên các em, hãy làm tròn trách nhiệm của mình với gia đình, công việc và những người thân yêu nhất của mình... sau đó mới đến...phượt. Đây là nơi anh em mình cùng sở thích, rảnh thì đi, bận thì thôi, không ai ở nhà PDN coi thành tích đi phượt là cái gì đó để thể hiện đẳng cấp cả, .....

Cứ sau mỗi khi chém gió (phần phật) cho cả làng tốc hết áy váo lên xong, Pô lão lại trở về một người anh đích thực(c) :))

tunbo
11-04-2012, 17:16
Một ngày không vô lên 10 trang, dạo này anh em chém ghê quá :D, đọc lòi mắt.
...

@ Digicánhcụt : lý do chính của vụ "đọc lòi mắt" đây nà (Dĩ nhiên còn nhiều lý do quan trọng khác nữa, kể sau)

Tại bởi bữa thử vào tâm bão
Nếm đủ mùi, Pô lão về Đà
Mang ảnh con gái rượu ra
Tung lên một bó pháo hoa rực trời

Chuyện dzai gái muôn đời muôn thuở
Tự nhiên như hơi thở mà thôi
Pô lão tung ảnh ra rồi
Bọn dzai Đà trẻ đứng ngồi không yên :

"Nhà em í mặt tiền chính phố
Đã thế, còn có bố làm nail :LL
"Thành công" là chẳng sợ nghèo
Xe bánh mì thịt sớm chiều thu ngân" :))

Dzai Đà trẻ rần rần bàn tán
Gái đẹp lâu cũng phán đôi câu
Đến như Dzách cũng phát rầu :
"Chú Gà, cô Giáng kéo câu ghê àh" :LL

Con gái rượu tiện đà xốc tới
Mới thư ngỏ í ới bố Pô :
"Bố ơi, sang tháng con vô (ha ha, phải là "ra" mới đúng :)))
Thăm bố với lại ... duyệt bồ thử chơi"

Thế là Đà thành khơi sóng dậy
Mấy thanh niên vừa chạy vừa chen
(Chen lên phía trước ... cầm đèn
Tới chỗ Pô lão bắt quen dần dần :D)

Có chú chẳng ngại ngần tuyên bố :
"Cứ Cự ly - Cường độ mà phang
Tôi cần mua đất thành Phan
Ngay và Luôn nhé, bao vàng cũng mua"

tunbo
11-04-2012, 17:21
...
Trông 2 ông như 2 con tôm luộc ấy nhỉ, làm mình lại nhớ món tôm nướng muối ớt. Chẹp.

Hai con tôm ấy đang khịa nhau đấy, ông nhớ tôm nướng muối ớt mà chen vào, là có khi chuyển từ múc nhau sang múc ông Dzách đấy :)) :LL

electron
11-04-2012, 18:34
Chị dự định bắt đầu chuẩn bị là 2h chiều, 4h bà con vào tới là bắt đầu quay nướng gà, vừa lai rai đến 7h-8h. Tại hôm bữa chị ngồi đến 6h mà muỗi nhiều quá. Hay mình mua nhang xông muỗi có tác dụng ko em? Sợ muỗi thôi. Chứ nếu được thì tới sáng chị cũng vô tư. Sáng ngày 17 là vì chị và anh Hùng phải gom cây cỏ phát quang hôm vừa rồi để đốt. Nên mới bày trò rủ bà con nướng gà trong ngày hôm đó.

Hóa ra mình phượt vì môi trường. Dọn rác hộ nhà anh chị... ^^

Muỗi nhiều ko sao đâu chị, mỗi người 1 bình chống mũi, hoặc bôi dầu ăn vào, nó trơn, muỗi nó đốt ko được đâu ^^.
Em thấy biển Hà My đẹp, hay ra biển Hà My ngủ anh chị nhỉ

Polyme
11-04-2012, 19:05
Đại ca ! Thế còn của iem thì sao :((

Sẽ cố gắng tìm cho em một cái.

@ Digicánhcụt : lý do chính của vụ "đọc lòi mắt" đây nà (Dĩ nhiên còn nhiều lý do quan trọng khác nữa, kể sau)

Đề nghị lãnh chúa chơi luôn bài thơ về vụ cắm trại Sơn Trà vừa rồi cái, cứ coi như là mừng SN PĐN lần 2 cho khí thế, thế nhá, nhá...

electron
11-04-2012, 19:06

Em tưởng anh đi thật đấy ạ.

Em trong tuần này e sẽ lấy ạ.
Sẽ mặc cái áo này, chụp cột mốc Cực Tây....

Em cám ơn anh Po nhé.

Dungbuocgiangho
11-04-2012, 19:23
Hóa ra mình phượt vì môi trường. Dọn rác hộ nhà anh chị... ^^

Muỗi nhiều ko sao đâu chị, mỗi người 1 bình chống mũi, hoặc bôi dầu ăn vào, nó trơn, muỗi nó đốt ko được đâu ^^.
Em thấy biển Hà My đẹp, hay ra biển Hà My ngủ anh chị nhỉ
E hèm, chị dọn trước rồi nhé :-) nếu muốn dọn hộ chị phải vào buổi sáng kìa. Biển Hà My cách chỗ đó có 1.5 km thôi. Cứ xách theo lều nhé. Tùy cơ ứng biến nhé. Ưng ngủ ruộng thì ngủ, ưng ra biển thì ra.

lang tu
11-04-2012, 19:29
Cần mua đất ở Phan Thiết =)) ! ngay và luôn !

mất chi không biểu em nó ra mua đất ở đà nẵng mà ở mày, đà nẵng là thành phố đáng sống mà (theo lời anh bá thanh :)) ),ra đây tha hồ mà đi phượt nũa chứ :))

Dungbuocgiangho
11-04-2012, 19:31
@ Lãnh chúa Tunbo: Bác Lãnh chúa tài năng kiệt xuất quá. Ứng khẩu là thành thơ liền. Hâm mộ bác quá!

Dungbuocgiangho
11-04-2012, 21:03
@All: Hồi chiều đọc tin nhắn bác Po thấy ngài ngại ^^. Ko biết mình có rủ bà con ăn chơi nhiều quá ko. Mới tham gia mà chém gió, rủ ăn chơi nhiều ko biết có sao ko? Thiệt tình là vào cái nhà PDN này giống như cá thả về nước. Mà tinh thần cứ như bác Po nói em hai tay hai chân ủng hộ: rằng mọi người phải lo dành thời gian cho gia đình, công việc và người thân yêu, sau rồi mới đến phượt. Ai rảnh, ai tiện thì tham gia, vậy thôi! Bác Po nhỉ? Riêng em là thành viên mới, thứ nhất vì bản tính đam mê du lịch, cũng tự đi rất nhiều trước khi về nhà minh, thứ hai công việc cũng tự do, thứ ba lo tranh thủ chơi để mai mốt có con cái rồi đi cũng khó, nên giờ phải tranh thủ vì chưa con cái gì. Thôi thì em xin rón rén update cho luôn cái vụ Cù Lao Chàm ngày 2,3/6. ACE nào đi được thì quăng gạch sớm nhé, còn nếu bận công việc, gia đình thì thôi nhé. Em xin phép được thông báo như sau:
A. Ra đảo: có 2 cách:
1. Đi tàu chợ 30,000/người/lượt ( 60,000/người đi về). Mỗi ngày có 1 chuyến ra đảo tại bến đò Hội An lúc 8h sáng, đến đảo khỏang hơn 10h30 tí. Chuyến về lúc 12h trưa rời đảo, về tới bến đò khoảng 2h30. Vậy nếu đi mình đi thứ 7, về CN.
2. Tàu cao tốc xuống gần đồn biên phòng dưới cửa Đại đi, thời gian ra đảo khoảng 1 tiếng. Cũng khoảng 8-9h sáng đi và chiều về khoảng 2-3h chiều. Giá 250k/người ( khứ hồi).
Theo mình thì đi tàu chợ vừa rẻ, mà vừa đẹp hơn vì đi dọc sông rồi mới ra biển. 2-3 tiếng đồng hồ cũng đâu có sao. Nhẹ hơn vụ bác Po đi bão ra Phú Quý nhiều.
B. Địa điểm hạ trại: Vì tàu sẽ cập bến ở bãi Làng, nơi dân đảo ở đông đúc, mình có thể hạ trại ở bãi Ông gần đó để có thể đi chợ. Chỗ này mình từng qua đêm 1 lần, bãi biễn cũng được. Nhớ nữa đêm bị tào tháo rượt, ôm bung chạy kiếm chỗ ngồi đại, tối thui ko thấy đường, ngồi một hồi nhìn kỹ, thấy đang ngồi..ngay trước cái miếu. May ko bị cô bác bẻ gãy cổ. Giờ ra lai ko biết cô bác có nhớ mặt ko nữa.
Ko thì mình sẽ thuê thuyền chở qua bãi Bìm, bãi Chồng hoặc bãi Hương để hạ trại. Bãi Hương cũng có dân, còn bãi Chồng, bãi Bìm thì hình như ít hoặc ko có thì phải. Dù gì thì mình cũng nên thuê 1 chiếc thuyền có người dân địa phương hỗ trợ chở mình đi chơi. Mai Châu sẽ hỏi giá cả thế nào. Rồi để bà con đưa ý kiến chon lựa.

leluan872
11-04-2012, 21:10
Minh la Luan, rat muon tham gia hoi phuot Đanang. Co to chuc di dau goi minh tham gia voi. DT 0913408968

tunbo
11-04-2012, 21:24
...
Đề nghị lãnh chúa chơi luôn bài thơ về vụ cắm trại Sơn Trà vừa rồi cái, cứ coi như là mừng SN PĐN lần 2 cho khí thế, thế nhá, nhá...

Hehe, Sơn Trà năm nay đông quá, em không biết tên rất nhiều người có mặt trong bữa đó, ông Pô ơi.
Với lại "phóng sự" năm nay thứ tự chằng chéo quá.
Nhưng Pô lão xem sang nhà mới đê. Cứ có nhà mới, em mang quà đến (thích hay không cũng phải nhận, trừ khi chơi ... xóa :)))

Thitgaxe
11-04-2012, 21:29
Hehe, Sơn Trà năm nay đông quá, em không biết tên rất nhiều người có mặt trong bữa đó, ông Pô ơi.
Với lại "phóng sự" năm nay thứ tự chằng chéo quá.
Nhưng Pô lão xem sang nhà mới đê. Cứ có nhà mới, em mang quà đến (thích hay không cũng phải nhận, trừ khi chơi ... xóa :)))

Đại ca lãnh chúa mà tặng quà cho bác Po chắc có lẽ là quả hình để đời =)) Tung luôn giờ luôn cho nóng đại ca :D

Polyme
11-04-2012, 21:34
..... Em xin phép được thông báo như sau:
1. Đi tàu chợ 30,000/người/lượt ( 60,000/người đi về). Mỗi ngày có 1 chuyến ra đảo tại bến đò Hội An lúc 8h sáng, đến đảo khỏang hơn 10h30 tí. Chuyến về lúc 12h trưa rời đảo, về tới bến đò khoảng 2h30. Vậy nếu đi mình đi thứ 7, về CN.
2. Tàu cao tốc xuống gần đồn biên phòng dưới cửa Đại đi, thời gian ra đảo khoảng 1 tiếng. Cũng khoảng 8-9h sáng đi và chiều về khoảng 2-3h chiều. Giá 250k/người ( khứ hồi).
Theo mình thì đi tàu chợ vừa rẻ, mà vừa đẹp hơn vì đi dọc sông rồi mới ra biển. 2-3 tiếng đồng hồ cũng đâu có sao. Nhẹ hơn vụ bác Po đi bão ra Phú Quý nhiều.
B. Địa điểm hạ trại: Vì tàu sẽ cập bến ở bãi Làng, nơi dân đảo ở đông đúc, mình có thể hạ trại ở bãi Ông gần đó để có thể đi chợ. Chỗ này mình từng qua đêm 1 lần, bãi biễn cũng được. Nhớ nữa đêm bị tào tháo rượt, ôm bung chạy kiếm chỗ ngồi đại, tối thui ko thấy đường, ngồi một hồi nhìn kỹ, thấy đang ngồi..ngay trước cái miếu. May ko bị cô bác bẻ gãy cổ. Giờ ra lai ko biết cô bác có nhớ mặt ko nữa.
Ko thì mình sẽ thuê thuyền chở qua bãi Bìm, bãi Chồng hoặc bãi Hương để hạ trại. Bãi Hương cũng có dân, còn bãi Chồng, bãi Bìm thì hình như ít hoặc ko có thì phải. Dù gì thì mình cũng nên thuê 1 chiếc thuyền có người dân địa phương hỗ trợ chở mình đi chơi. Mai Châu sẽ hỏi giá cả thế nào. Rồi để bà con đưa ý kiến chon lựa.

Em đừng lăn tăn gì cả, ai có kế hoạch gì thì cứ đưa lên đây, ai đu theo được thì cứ đu. Phượt cũng là sự dịch chuyển mà, đã vào cái phuot.vn này thì đều là dân mê đi lại, chơi bời, khám phá cả. CLC anh đi cũng mấy lần rồi nhưng chưa bao giờ ngủ lều, cắm trại tại bãi Ông. Anh nhất trí đi tầu chợ vừa rẻ, vừa phê, chứ đi tầu cao tốc vèo cái là tới, chán òm, lại đắt nữa.

Nhà Digi tồ đâu, vào đăng ký ngay kìa, cứ rủ rê anh mày đi Cù lao Chàm mãi, thì đây nhá...,có thổ địa Hội An thì còn gì bằng :))

Minh la Luan, rat muon tham gia hoi phuot Đanang. Co to chuc di dau goi minh tham gia voi. DT 0913408968

Thông tin về mình sơ sài quá, cho mọi người biết rõ hơn đi (lần sau nhớ viết bài có dấu nhé). Còn bạn muốn đi phượt thì cứ vào đây mà xem các chương trình, rồi đăng ký, nộp xèng, không ai điện thoại rủ bạn đi đâu. Đấy, chương trình Cù Lao Chàm ở trên, bạn đi thì nhào zoo.

@Tunbo : Anh cũng muốn làm cái nhà mới nhưng không biết bắt đầu như thế nào cho phù hợp với nhà ta đây, vả lại cũng mất thơi gian lắm. Ít ra cũng phải tóm tắt này kia, đăng hình thanh viên, hình những hoạt động trong hai năm qua...Cái vụ này lão Tun lo là tốt nhất, chơi luôn mấy trang thơ ban đầu cho hoành, đại ý thế.

leluan872
11-04-2012, 21:45
Minh co di Tay Giang roi. Duong doc nhung dep. Len day kiem ruou bakich ve la so mot day

tunbo
11-04-2012, 21:46
...
@Tunbo : Anh cũng muốn làm cái nhà mới nhưng không biết bắt đầu như thế nào cho phù hợp với nhà ta đây, vả lại cũng mất thơi gian lắm. Ít ra cũng phải tóm tắt này kia, đăng hình thanh viên, hình những hoạt động trong hai năm qua...Cái vụ này lão Tun lo là tốt nhất, chơi luôn mấy trang thơ ban đầu cho hoành, đại ý thế.

Vầng, đại ý thế, em cũng học bên ngành Thể thao cái vụ ... đi tắt đón đầu :)).
Mà các thứ : việc-ăn-chơi-tiền,... chúng nó cứ xoắn vặn vào nhau :))
Giá mỗi ngày chỉ cần có ... 30 tiếng thôi, thì tốt quá.

Hủ Tíu Xào
11-04-2012, 21:52
@All: Hồi chiều đọc tin nhắn bác Po thấy ngài ngại ^^. Ko biết mình có rủ bà con ăn chơi nhiều quá ko. Mới tham gia mà chém gió, rủ ăn chơi nhiều ko biết có sao ko? Thiệt tình là vào cái nhà PDN này giống như cá thả về nước. Mà tinh thần cứ như bác Po nói em hai tay hai chân ủng hộ: rằng mọi người phải lo dành thời gian cho gia đình, công việc và người thân yêu, sau rồi mới đến phượt. Ai rảnh, ai tiện thì tham gia, vậy thôi! Bác Po nhỉ? Riêng em là thành viên mới, thứ nhất vì bản tính đam mê du lịch, cũng tự đi rất nhiều trước khi về nhà minh, thứ hai công việc cũng tự do, thứ ba lo tranh thủ chơi để mai mốt có con cái rồi đi cũng khó, nên giờ phải tranh thủ vì chưa con cái gì. Thôi thì em xin rón rén update cho luôn cái vụ Cù Lao Chàm ngày 2,3/6. ACE nào đi được thì quăng gạch sớm nhé, còn nếu bận công việc, gia đình thì thôi nhé. Em xin phép được thông báo như sau:

Đọc xong thấy khoái quá chị ơi https://www.matcuoi.com/smilies/cuteonion41.gif
Em đặt gạch
https://www.phudien.vn/upload/Tin%20tuc/Ph%C3%BA%20%C4%90i%E1%BB%81n%20-%20Nh%C3%ACn%20d%E1%BB%8Dc%20xe%20g%C3%B2ong%20g%E 1%BA%A1ch%20nung%20ch%C3%ADn%20%C4%91%E1%BB%91t%20 b%E1%BA%B1ng%20than%20t%E1%BB%95%20ong%20t%E1%BA%A 1i%20Nh%C3%A0%20M%C3%A1y%20G%E1%BA%A1ch%20S%C3%A0i %20G%C3%B2n%20,%20Qu%E1%BA%ADn%209,%20TPHCM-1.jpg
Nhiêu đó đủ chưa? Nếu chưa em đặt nữa https://www.matcuoi.com/smilies/cuteonion9.gif

Dungbuocgiangho
11-04-2012, 22:07
@ Hu Tiu Xao: Tính đi xây đảo hả em? Vậy vụ CLC đã có:
1/ Bác Po
2/ Thitgaxe
3/Hu Tiu Xao ( đống gạch tổ chảng)
4/Dungbuocgiangho ( nguyên quả núi)
5/Phieubatgiangho ( chồng số 4)
...
Ai đi quăng tiếp đi!

dantocgoc
11-04-2012, 22:17
...
Ai đi quăng tiếp đi!

Tháng 6 ờ....Hờ hờ... Cho nhà cháu dập dòm nhóe.:)

electron
11-04-2012, 22:22
@ Hu Tiu Xao: Tính đi xây đảo hả em? Vậy vụ CLC đã có:
1/ Bác Po
2/ Thitgaxe
3/Hu Tiu Xao ( đống gạch tổ chảng)
4/Dungbuocgiangho ( nguyên quả núi)
5/Phieubatgiangho ( chồng số 4)
...
Ai đi quăng tiếp đi!

Em đi nữa nhé.
Nói đi là đi, ko có gạch ống gì hết ạ.

Nhờ bà chị check hộ em vụ lặn biển ngắm san hô ở đảo hộ em + có loại hình gì thiên nhiên như lặn, bơi biển bằng bình oxi ko ạ ?

dhp
11-04-2012, 22:44
PDN ngày càng có nhiều mem mới. Đông vui quá. Lúc nào vô cũng thấy.

electron
11-04-2012, 22:55
Tình hình là sau chuyến cực tây 30.4 và 2.6 đi Cù Lao Chàm, e sẽ cột chân tầm 6 tháng. Vì thế mong muốn cuối năm làm chuyến cho hoành tá tràng.

Kế hoạch của em là lại Tết, trốn lì xì, du xuân, xuyên nửa Việt (học tập anh em phượt.vn tí) :
Cụ thể : Xuất phát mùng 2 tết, về là mùng 8 tết, sáng mùng 9, đi làm là đẹp. nhận lì xì đầu năm.
Lộ trình : Mong muốn (Tây trường sơn, đi lễ miền Bắc)
- Mùng 2 : Đà Nẵng - Prao (đường Trường Sơn) - A Lưới - Lao Bảo ( thứ 2 )
- Mùng 3 : Lao Bảo - Tây Trường Sơn - Phong Nha
- Mùng 4 : Phong Nha - Ngã 3 Đồng Lộc - Làng Sen quê Bác
- Mùng 5 : Tây Nghệ An - Suối Cá Thần, Thanh Hóa - Rừng Cúc Phương
- Mùng 6 : Chùa Bái Đính - Tam Cốc Ích Động - Đền Trần Nam Định
- Mùng 7 : Chùa Hương - Hà Nội ( tối ở HN ăn nhậu thả cửa ) - Vì đây là tối thứ 7.
- Mùng 8 : Ai đi đường nấy, thăm bạn bè ... giao lưu hoài cổ ... ( 15h30- lên xe oto, gửi xe máy theo ... về Đà Nẵng ), hoặc đi tàu về.
- Mùng 9 : đi làm...

Trên đó mới chỉ là phát khảo sơ bộ theo kiến thức hiện có, và lộ trình tương đối ổn.
Em muốn rủ rê nhà mình trước, đi độ 5 xe (10ng) là đẹp ạ.

Làm nguyên 1 nhà Đà Nẵng, đi giao lưu các đội, có khi hay ạ....
Anh Po xem tư vấn hộ em với nhé.

dhp
11-04-2012, 23:08
Em mà ở gần thì cũng phượt cho zướng như mấy anh chị.
Cũng đã có kế hoạch cho chuyến phượt đầu tiên với vài đứa bạn. Dự định là Nha Trang hay Đà Lạt. Phan Thiết này cũng muốn làm cái gì đó cho biết đây biết đó.
Không hiểu sao mà hôm trước nhậu, kể với tụi nó cái PDN này rùi tụi nó bàn luận sôi cả 100 độ "cờ"::)
- Tao có máy ảnh rùi, xe cũng có rùi (thằng này là con của ông giàu nhất nhì đảo, chơi cũng kinh).
- Tao cũng có vậy (người thân là Việt kiều, giàu phết).
- Ok vậy chừng nào đi?
- ...
Bọn này có điều kiện hết, tính ra là mình nghèo nhất nhưng cũng tính mai đi mua cái máy ảnh nào rẻ rẻ chơi.:D
Cái Phan Thiết này nhỏ bé quá, tìm vài người mà phượt chung sở thích cũng khó đấy.

Dungbuocgiangho
11-04-2012, 23:25

Em mà ở gần thì cũng phượt cho zướng như mấy anh chị.
Cũng đã có kế hoạch cho chuyến phượt đầu tiên với vài đứa bạn. Dự định là Nha Trang hay Đà Lạt. Phan Thiết này cũng muốn làm cái gì đó cho biết đây biết đó.
Không hiểu sao mà hôm trước nhậu, kể với tụi nó cái PDN này rùi tụi nó bàn luận sôi cả 100 độ "cờ"::)
- Tao có máy ảnh rùi, xe cũng có rùi (thằng này là con của ông giàu nhất nhì đảo, chơi cũng kinh).
- Tao cũng có vậy (người thân là Việt kiều, giàu phết).
- Ok vậy chừng nào đi?
- ...
Bọn này có điều kiện hết, tính ra là mình nghèo nhất nhưng cũng tính mai đi mua cái máy ảnh nào rẻ rẻ chơi.:D
Cái Phan Thiết này nhỏ bé quá, tìm vài người mà phượt chung sở thích cũng khó đấy.
Chỉ cần em có ước mơ, bằng cách nào đó, nhất định em sẽ làm được. Ngày xưa đi học đại học, mấy đứa bạn nhà có điều kiện rủ nhau đi chơi suốt. Chị muốn đi lắm nhưng ko có điều kiện. Chị khát khao được đi khắp nơi...Ko từ bỏ ước mơ đi đây đi đó, nên giờ chị đã và đang được đi nè. Nhiều đứa bạn chị này xưa đi nhiều, giờ tụi nó quên đi rồi, vì cuộc sống, vì cơm áo gạo tiền... đừng từ bỏ ước mơ đi của em nhé!!! you can do it!!

giang_huong
11-04-2012, 23:59
Bố ơi,con sẽ báo Bố biết trước 1 tuần.hí hí.Đang đọc cái lịch đi Indo của bố.Bố chém ghê quá.Làm con cười bò lăn =))...

dhp
12-04-2012, 00:05
Bây h là 0h04'
Đang có 2 người xem topic này (2 thành viên và 0 khách)
dhp, giang_huong
Chị em mình thích "mò" khuya quá chừng;)

dhp
12-04-2012, 00:19
Tình hình là lúc nãy đi chơi có "lỡ" kiss "nái" kia, h không ngủ đc:D
Còn giang_huong làm gì mà trễ thế, coi chừng nhan sắc nha chị kưng:D

giang_huong
12-04-2012, 00:30
Uhm,vu vơ đọc tin cho vui đó mà.E đi DN ko thì đi chung vs c cho vui nè.C đang lên lịch đây.Ra tìm xe bánh mì bị lạc ngoài ấy,và chuyển sang bán bánh bao,sẵn dịp thì tìm con zai chủ trạm xăng nữa.Mấy a đổ xăng kinh quá. =)).

dhp
12-04-2012, 00:37
Uhm,vu vơ đọc tin cho vui đó mà.E đi DN ko thì đi chung vs c cho vui nè.C đang lên lịch đây.Ra tìm xe bánh mì bị lạc ngoài ấy,và chuyển sang bán bánh bao,sẵn dịp thì tìm con zai chủ trạm xăng nữa.Mấy a đổ xăng kinh quá. =)).
Hi ngoài đó xa quá, em không đi đc. Để em làm phát với mấy đứa bạn dịp 30/4 này đã. Sau này có dịp nào nữa thì chị em mình xông pha hen.

dhp
12-04-2012, 00:55
Tình hình là thế này:
Bây h là 0h04'
dhp, giang_huong
Chị em mình thích "mò" khuya quá chừng
...
Bây h là 0h55'
dhp, giang_huong
Chị em mình "phang" luôn page này luôn ờ.;)
Để em xem thử chị có out trước em không ờ.:D

dhp
12-04-2012, 01:44
Tình hình là bây h là 1h42':
dhp, Dungbuocgiangho
Chị Dungbuocgiangho có vẻ quan tâm PDN này quá.
Còn em thì xin out ngủ cái.:D

hieunhoc21
12-04-2012, 02:15
topic của phượt ĐN lun đông và nhìu nhất :-ss

Thitgaxe
12-04-2012, 08:23

Quan tâm xe bánh mỳ và bánh bao thôi...còn chủ trạm xăng thì em tránh ra..Thằng Lạng Tư ý nguy hiểm lắm...nó đổ toàn xăng cây không hà :)

Lê Minh Phương
12-04-2012, 09:29
Tập 1, nhà mình 253 trang: https://www.phuot.vn/threads/5076-R%E1%BB%A7-r%C3%AA-t%E1%BB%A5-t%E1%BA%ADp-d%C3%A2n-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-%C4%91ang-%E1%BB%9F-%C4%90%C3%A0-N%E1%BA%B5ng-%28T%E1%BA%ADp-1%29/page253
Tập 2, nhà mình 205 trang: https://www.phuot.vn/threads/13140-R%E1%BB%A7-r%C3%AA-t%E1%BB%A5-t%E1%BA%ADp-d%C3%A2n-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-%C4%91ang-%E1%BB%9F-%C4%90%C3%A0-N%E1%BA%B5ng-%28T%E1%BA%ADp-2%29/page205
Tập 3, hiện nhà mình 308 trang: https://www.phuot.vn/threads/19843-R%E1%BB%A7-r%C3%AA-t%E1%BB%A5-t%E1%BA%ADp-d%C3%A2n-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-%C4%91ang-%E1%BB%9F-%C4%90%C3%A0-N%E1%BA%B5ng-%28T%E1%BA%ADp-3%29/page308
Ới ơi, Po lão xây nhà 4 lầu đi nhỉ :))

Polyme
12-04-2012, 09:30
Bạn Cafe37 nhà Phượt Nghệ An sau khi cắm trại cùng anh em nhà PDN ta tại Sơn Trà đã lên đường vào Nam, lên Tây Nguyên, mọi người vào đây theo dõi tường thuật trực tiếp từ hành trình nhá

https://www.phuot.vn/threads/37233-Vòng-quanh-Việt-Nam-Xuất-phát-ngày-12-4-(-Tường-thuật-trực-tiếp-từ-hành-trình)

jinnynhungoc
12-04-2012, 09:36
Nhà Đà Nẵng đợt này có vào Nha Trang tham dự lễ cưới của BDK không nhỉ ?

chuotcondutduoi1
12-04-2012, 10:57
lâu ngày ghé vào nhà xem hình off mà thèm chảy nước .... thật là thích quá đi mà ko có thời gian....huhuhu

Polyme
12-04-2012, 11:08
Nhà Đà Nẵng đợt này có vào Nha Trang tham dự lễ cưới của BDK không nhỉ ?

Hiện giờ có thể bác Quangcung sẽ đi, nhưng cũng chưa chắc lắm, còn lại anh biết cũng không có ai cả? Thế em có đi dự không?

jinnynhungoc
12-04-2012, 11:20
Dạ hẹn gặp anh Nha Trang nhé!

Dungbuocgiangho
12-04-2012, 12:33
Có ai nhà mình giống mình ko ta? hay từng rơi vào trạng thái giống mình, đó là: ko muốn làm gì hết, lười gặp gỡ người liên quan đến công việc, ko muốn suy nghĩ, nói chuyện về công việc...sau 1 thời gian rất dài ( 4 năm) mình nỗ lực, đam mê, hăng say...cảm giác muốn bỏ trốn. Người ta nói sau 1 quá trình phát triển, rồi gặp khủng hoảng, vượt qua được khủng hoảng, mình sẽ lại tiếp tục gặp cơ hội phát triển và thành công hơn trước. Hi vọng là mình sẽ vươt qua giai đoạn này nhanh..vì mình chưa muốn dừng lại, vì mình còn mục tiêu 4 năm phía trước, mục tiêu mà mới đây làm mình sởn da gà, phấn khích khi nghĩ về nó, nhưng giờ thì lai ko muốn nhắc tới, nhưng mình ko từ bỏ nó. Chỉ tạm thời trong tháng 4 này thôi. Cảm ơn nhà PDN! Là nơi mà khi mình ko biết đi đâu thì lại về đây. Là nơi mà mình nguyện sẽ gắn bó suốt phần đời còn lại dù sau này có thế nào đi nữa. Là nơi mà mình sẽ thỏa chí với niềm đam mê di chuyển của mình. Là nơi mà những người xa lạ tự nhiên giờ mình coi như anh em người nhà. Xin lỗi cả nhà cho mình nhảm nhí xíu nhé. Love you guys!!! ( có ai biết làm thế nào để lấy lai tinh thần trong công việc nhanh ko? chỉ em với!!! Help!!!!)

Polyme
12-04-2012, 14:09
@Dungbuocgiangho : Những tâm sự của em là rất thật và hầu như anh em nhà phượt đều có tâm trạng này nhưng ít muốn thổ lộ ra mà thôi. Thời gian đầu vào đây ai cũng thế cả, đọc những bài dân phượt đi khắp VN, khắp cả thế giới cứ là mê tít, ngưỡng mộ vô cùng, từ đó hâm mộ luôn cả những anh em trên phượt này. Anh chỉ sợ một thời gian nữa em cũng không đủ độ "máu lửa" như lúc này đây. Anh vào diễn đàn này đã hơn hai năm, chứng kiến nhiều mem trên cả nước thời gian đầu cũng...sung lắm, còn hơn em bây giờ nhiều nhưng sau lặn một hơi không sủi tăm, cái đó là tất nhiên vì mục đích vào diễn đàn có khác, thấy cái mới, cái lạ vào cho biết, biết rồi thì...chán, tưởng gì chứ bọn phượt cũng thế cả. Mặt khác cũng rất nhiều lý do tế nhị trong cuộc sống mà nhiều mem âm thầm ra đi, nhưng cái máu phượt thì nó vẫn ở trong máu, thành ra cũng chả bỏ sót trang nào của phượt cả.

Nếu thực sự đam mê điều gì đó thì người ta sẽ có nhiều cách để thực hiện niềm đam mê đó. Cái mà anh em PĐN đang thể hiện lúc này thì quá tuyệt vời. Anh mong rằng chúng ta vẫn mãi mãi giữ được niềm đam mê phượt như những ngày qua.

Tình trạng của em bây giờ cũng mau chóng qua thôi vì cũng chả còn tin tin nữa, cái quan trọng nhất là hãy chuẩn bị... 3 con gà để ngày 17/4 này anh vào sẽ bật mí bí quyết làm thế nào để cân bằng giữa công việc, gia đình và...phượt cho (he he! chém tí :)) :D)

Thitgaxe
12-04-2012, 14:37
@Dungbuocgiangho : Những tâm sự của em là rất thật và hầu như anh em nhà phượt đều có tâm trạng này nhưng ít muốn thổ lộ ra mà thôi. Thời gian đầu vào đây ai cũng thế cả, đọc những bài dân phượt đi khắp VN, khắp cả thế giới cứ là mê tít, ngưỡng mộ vô cùng, từ đó hâm mộ luôn cả những anh em trên phượt này. Anh chỉ sợ một thời gian nữa em cũng không đủ độ "máu lửa" như lúc này đây. Anh vào diễn đàn này đã hơn hai năm, chứng kiến nhiều mem trên cả nước thời gian đầu cũng...sung lắm, còn hơn em bây giờ nhiều nhưng sau lặn một hơi không sủi tăm, cái đó là tất nhiên vì mục đích vào diễn đàn có khác, thấy cái mới, cái lạ vào cho biết, biết rồi thì...chán, tưởng gì chứ bọn phượt cũng thế cả. Mặt khác cũng rất nhiều lý do tế nhị trong cuộc sống mà nhiều mem âm thầm ra đi, nhưng cái máu phượt thì nó vẫn ở trong máu, thành ra cũng chả bỏ sót trang nào của phượt cả.

Nếu thực sự đam mê điều gì đó thì người ta sẽ có nhiều cách để thực hiện niềm đam mê đó. Cái mà anh em PĐN đang thể hiện lúc này thì quá tuyệt vời. Anh mong rằng chúng ta vẫn mãi mãi giữ được niềm đam mê phượt như những ngày qua.

Tình trạng của em bây giờ cũng mau chóng qua thôi vì cũng chả còn tin tin nữa, cái quan trọng nhất là hãy chuẩn bị... 3 con gà để ngày 17/4 này anh vào sẽ bật mí bí quyết làm thế nào để cân bằng giữa công việc, gia đình và...phượt cho (he he! chém tí :)) :D)

Nếu được thì em ké anh Po nghe lén cái bí mật của anh chia sẻ với chị Châu ! Em thu âm xong em lại quăng lên đây cho những ai ko có cơ hội gặp được Bố Po đẹp trai của Gà Xé,bố Pô hì :"> ! Con yêu bố Pô

Dungbuocgiangho
12-04-2012, 14:49
Cảm ơn bác Po! Nhất định 3 con gà là có rồi. Cảm ơn bác đã lắng nghe và thấu hiểu. Chiều nay 5h30 có ai rảnh ko? Châu giờ chạy ra DN chơi. Sau giờ làm việc ace nào rảnh nhậu cái đê..ê..ê! Châu 0905824241

dhp
12-04-2012, 15:08
Cảm ơn bác Po! Nhất định 3 con gà là có rồi. Cảm ơn bác đã lắng nghe và thấu hiểu. Chiều nay 5h30 có ai rảnh ko? Châu giờ chạy ra DN chơi. Sau giờ làm việc ace nào rảnh nhậu cái đê..ê..ê! Châu 0905824241
Chị này thích chơi quá. Nhậu lun hả chị?

lang tu
12-04-2012, 16:10

anh po ơi,chiều có người rủ đi săn cọp kìa :)),sẵn đây đem gà ra nướng luôn đi

Dungbuocgiangho
12-04-2012, 16:22
Gà là phải vào Điện Dương, còn mình ra Đà Nẵng là vụ khác chứ. Châu đang ngồi ở Memory Loung, chờ bà con xong việc hú nhé.

Polyme
12-04-2012, 16:32
Nếu được thì em ké anh Po nghe lén cái bí mật của anh chia sẻ với chị Châu ! Em thu âm xong em lại quăng lên đây cho những ai ko có cơ hội gặp được Bố Po đẹp trai của Gà Xé,bố Pô hì :"> ! Con yêu bố Pô

Ninh nặng...éo chịu được. Yêu quái gì bố Po, nói luôn là yêu con gái bố cho nó...vuông nhá ! :LL :LL

@All : Chiều mấy em cứ ngồi đâu đi, tầm 18h30 anh mới xong việc, lúc đó gọi cho anh. (beer)

danbuonban
12-04-2012, 16:42
Có ai nhà mình giống mình ko ta? hay từng rơi vào trạng thái giống mình, đó là: ko muốn làm gì hết, lười gặp gỡ người liên quan đến công việc, ko muốn suy nghĩ, nói chuyện về công việc...sau 1 thời gian rất dài ( 4 năm) mình nỗ lực, đam mê, hăng say...cảm giác muốn bỏ trốn. Người ta nói sau 1 quá trình phát triển, rồi gặp khủng hoảng, vượt qua được khủng hoảng, mình sẽ lại tiếp tục gặp cơ hội phát triển và thành công hơn trước. Hi vọng là mình sẽ vươt qua giai đoạn này nhanh..vì mình chưa muốn dừng lại, vì mình còn mục tiêu 4 năm phía trước, mục tiêu mà mới đây làm mình sởn da gà, phấn khích khi nghĩ về nó, nhưng giờ thì lai ko muốn nhắc tới, nhưng mình ko từ bỏ nó. Chỉ tạm thời trong tháng 4 này thôi. Cảm ơn nhà PDN! Là nơi mà khi mình ko biết đi đâu thì lại về đây. Là nơi mà mình nguyện sẽ gắn bó suốt phần đời còn lại dù sau này có thế nào đi nữa. Là nơi mà mình sẽ thỏa chí với niềm đam mê di chuyển của mình. Là nơi mà những người xa lạ tự nhiên giờ mình coi như anh em người nhà. Xin lỗi cả nhà cho mình nhảm nhí xíu nhé. Love you guys!!! ( có ai biết làm thế nào để lấy lai tinh thần trong công việc nhanh ko? chỉ em với!!! Help!!!!)

Mền là mền ghiền dungbuocgiangho rùi đó nha, và đây là 'thắng đĩa" của em mỗi khi quá khích " Phượt cho lắm vào, mất việc thì khỏi có cái ví để Phượt nữa nhá nhá.." (tự kỷ)

Dungbuocgiangho
12-04-2012, 17:01
Có ai đi nhậu ko? Mình thì chẳng biết cái chỗ nào ngon-vui-bổ-rẻ. Ai biết giới thiệu dùm cái.

masara
12-04-2012, 17:11
Chị Châu ơi! cho em join vụ 17/4 với nha!.. nhưng chắc ra trễ tí...;)

Tặng chị cái này nè......

Một đôi đẹp của PDN
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81119&d=1334225193

paulpaul68
12-04-2012, 17:20
Thương cái xe phải cõng 2 cái body "bé bỏng" kia quá ^^

Dungbuocgiangho
12-04-2012, 17:27
@masara: welcome em. Thank you for the nice pic. Cảm ơn mạnh nhé. Keke
@ paulpaul68: uh chị coi mà cũng thấy thương cái xe thiệt. Leo đèo đâu có nỗi. Híc.

Thitgaxe
12-04-2012, 17:43
Ninh nặng...éo chịu được. Yêu quái gì bố Po, nói luôn là yêu con gái bố cho nó...vuông nhá ! :LL :LL

Bố nói thế làm con ngượng đỏ cả mặt nè bố Pô ơi...Con lại yêu Bố nữa rồi...Có ai yêu Bố Pô nhà mình không ?

tunbo
12-04-2012, 20:38
https://www.phuot.vn/attachment.php?attachmentid=81119&d=1334225193
Một chú ngựa nhỏ, hai "nài" to
Sau chở thêm thùng, trước balo
Thêm túi sườn sau, bịch móc trước
Bánh sau bẹp rúm, thở phì phò
:LL=)):LL

hoamoc
12-04-2012, 20:45
Chào các bác Đà Nẵng, Các bác cho em được xin ý kiến một chút ạ! 29/4 này em sẽ có mặt ở ĐN, em đi tàu cùng chị gái và thằng cháu nhỏ, em sẽ ở chơi tới tối ngày mùng 1/5 thì về ạ! Hiện tại thì em với chị em có dự định sẽ xem bắn pháo hoa, đi tắm biển... Các bác có thể giúp em lên cái lịch trình chi tiết đi như thế nào là hợp lý, nên đi những đâu k ạ? Bác nào biết giá phòng chỗ nào bình dân, chỗ thuê xe máy(em và chị bị say xe nên thuê xe đi thôi) nào thì chỉ giúp em với? Em chân thành cảm ơn các bác nhiều!!! À, Nếu được các bác có thể dự trù luôn khoảng kinh phí cho em qua ạ!

Thitgaxe
12-04-2012, 20:54
Post hình của bố Po và chị Dungbuocgiangho lên đeeeeeeeeeeeeeeeeee.

herovdc
12-04-2012, 20:54
Chào bác Pollyme và đồng bọn. Hiện nhà em đang lang thang đi chơi Tết "Té nước" bên đất nước người anh em Lào. Bác có mạnh khỏe không để em lại qua Đà nẵng "YÊU 24H". Bác cứ suy nghĩ từ giờ đến tối thứ 7 nhá. Sáng Chủ Nhật bác thông báo cho em để em đặt vé máy bay ĐN - HN...

Thitgaxe
12-04-2012, 21:09
Chào bác Pollyme và đồng bọn. Hiện nhà em đang lang thang đi chơi Tết "Té nước" bên đất nước người anh em Lào. Bác có mạnh khỏe không để em lại qua Đà nẵng "YÊU 24H". Bác cứ suy nghĩ từ giờ đến tối thứ 7 nhá. Sáng Chủ Nhật bác thông báo cho em để em đặt vé máy bay ĐN - HN...

Đại ca hero lại đến Đà Nẵng rồi.........hú hú.....đến đây tụ tập đeeee anh...Bố Po đang nhậu cánh gà rồi :(( em bị đau họng nên không đi được....ức quá......

tunbo
12-04-2012, 21:16
Đại ca hero lại đến Đà Nẵng rồi.........hú hú.....đến đây tụ tập đeeee anh...Bố Po đang nhậu cánh gà rồi :(( em bị đau họng nên không đi được....ức quá......

Ông Pô ông í về rồi, đang ngồi canh thằng con ... rê kìa :))

Polyme
12-04-2012, 21:19
Chào các bác Đà Nẵng, Các bác cho em được xin ý kiến một chút ạ! 29/4 này em sẽ có mặt ở ĐN, em đi tàu cùng chị gái và thằng cháu nhỏ, em sẽ ở chơi tới tối ngày mùng 1/5 thì về ạ! Hiện tại thì em với chị em có dự định sẽ xem bắn pháo hoa, đi tắm biển... Các bác có thể giúp em lên cái lịch trình chi tiết đi như thế nào là hợp lý, nên đi những đâu k ạ? Bác nào biết giá phòng chỗ nào bình dân, chỗ thuê xe máy(em và chị bị say xe nên thuê xe đi thôi) nào thì chỉ giúp em với? Em chân thành cảm ơn các bác nhiều!!! À, Nếu được các bác có thể dự trù luôn khoảng kinh phí cho em qua ạ!

Bạn vào topic Sâu nặng miền Trung có vô số bài về du lịch, phượt ở Đà Nẵng, kiểu gì cũng có.

Polyme
12-04-2012, 21:21
@Herovdc : Vào ngày giờ nào nhớ thông báo trước để còn nghênh tiếp.

Cũng vừa nhậu vơi mấy mem nhà ta về đây.

Topic này dài quá rồi, anh đã xây nhà mới tập 4, mọi người vào đây tiếp tục chém nhá

https://www.phuot.vn/threads/38447-R%E1%BB%A7-r%C3%AA-t%E1%BB%A5-t%E1%BA%ADp-d%C3%A2n-ph%C6%B0%E1%BB%A3t-%C4%91ang-%E1%BB%9F-%C4%90%C3%A0-N%E1%BA%B5ng-(T%E1%BA%ADp-4)?p=575465#post575465

Không chém ở đây nữa nghe mọi người.

Thitgaxe
12-04-2012, 21:22
Ông Pô ông í về rồi, đang ngồi canh thằng con ... rê kìa :))

Canh vụ gì thế bác Tunbo :D Con rể bữa nay ngoan...ở nhà chờ Bố Pô về:D

Dungbuocgiangho
12-04-2012, 22:14
@ bác Tunbo: cảm ơn bác với mấy câu thơ quá hay nhé. Mai mốt vào SG gặp bác hậu tạ cái.

ldtung
12-04-2012, 23:19
Nhà mới đã xây xong, dọn qua nhà mới nhá mọi người. Công nhận PDn chém bão ghê thiệt, em vắng nhà có 3 hôm mà lên cả chục trang, đọc muốn lòi con mắt ra mới hết.

vanhaic1a
04-05-2012, 23:33
cho em một vé vào "PDN" với các bác
mail:[email protected]