PDA

View Full Version : 15-20/6 Hà Giang - Hoàng su phì - Sín mần -Bắc Hà - Sapa- Ô quý Hồ - Mù CC.

ekichi04
13-06-2011, 09:30
Nhóm mình hiện có 3tv: 2 nam 1 nữ, dự định đi Hà Giang -Hoàng Su Phì - Sín Mần - Bắc Hà - LC -HN từ tối thứ t4(15/6) đến thứ 2 ( 20/6)
Thực sự là lịch trình mở, đi tối t4 gửi xe vé giường nằm BP lên HG rồi bắt đầu đi.
Ngày 1 (thứ 5) : sẽ chạy 1 vòng QBạ, Lũng cú, dinh vua Mèo, ĐV- và về HG ( nếu kịp hoặc về Tam Sơn)
Ngày 2 (thứ 6) : từ HG ( hoặc TS) chạy về Vĩnh Ngọc - Hoàng Su Phì - tối ngủ HSP
Ngày 3 (thứ 7) : chơi chợ HSP, rồi chạy Sín Mần - BH - LC - Sapa, nếu thời tiết đẹp và đi nhanh thích thì chỉ về Bắc Hà rồi vòng lên Pha Long Simacai chay Mường Khương - về LC ,
Ngày 4 ( cn ) : tùy tình hình, thời tiết đẹp có mây thì làm vòng LC - Sapa - Y tý - Sapa, còn ko nếu thích chạy Mù Cang chải thì từ Sapa vòng đèo Ô Quy Hồ - chạy QL32 tối ngủ Mù Căng con Chải
Ngày 5 (thứ 2) : MCC - NL - HN

Bạn nào chỉ đi được từ tối thứ 5 (16/6) hoặc về sớm tối cn(19/6) để đi làm thì có thể tối Thứ 5 bắt xe lên Hà Giang để sáng thứ 6 join đoàn ở tx HG, và tối Chủ nhật về LC bắt tầu gửi xe về Hn sáng thứ 2 có mặt tại HN để đi làm. Tiền nong share từ t5-cn ...

Thời gian và địa điểm đi có thể thay đổi tùy thời tiết, cơ bản nó là vậy. Đi với mục đích thưởng lãm là chính, \ đi du lịch là phải thoải mái và vui vẻ, tùy hứng thích đâu nghỉ đó hoặc đi đó ( tất nhiên là trong kế hoạch dự trù trên ), nhóm mình toàn người "Lành Tính, Tốt Bụng " và vui vẻ, toàn làm "sư" cả mà .
2 zai thì đều đã đi hết các cung trên lâu rồi, chả có đg nào xấu hơn mà chưa từng đi , có gái là chưa đi HG nên mới hơi vòng vèo ở HG 1 ngày vậy, có thể yên tâm về lịch trình tuy có tính ngẫu hứng nhưng với ex bọn mình thì chắc ko để phải ngủ đường ngủ chợ.

Welcome tất cả các bạn, newbie hay phượt già phượt cụ phượt lão,ko kể tuổi tác già trẻ gái trai, miễn là "Lành Tính "

Số dây thép của mình là : 0983.sáu năm năm 0 thất bát.
Bạn nào máu thì pm ae đang coffe, thống nhất sớm còn đặt vé xe lên HG.

thanks!

xuxixe
13-06-2011, 11:07
Mình cũng "Lành Tính, Tốt Bụng ", cũng muốn đi.
Nếu thời gian chuyển sang từ 25/06-30/06 thì ok. Còn lại thì chịu.
Cung này tính ngẫu hứng hơi cao thì phải ???

ekichi04
13-06-2011, 19:10
up, vẫn tuyển thêm thành viên. Lịch trình vẫn như cũ.

@xuxixe : yẹp, nếu lùi sang tuần sau thì sẽ pm cho bạn.

bellelove
13-06-2011, 23:24
dự định rủ thêm mấy người và bao giờ chốt để mua vé thế bác? lăn tăn quá

ekichi04
13-06-2011, 23:47
Welcome all không giới hạn, vé thì bọn mình đi từ tối thứ 4, nên chắc mai là đặt vé, các bạn nào join từ thứ 4 hay đi sau từ HG thì tùy các bạn, chủ động báo sớm đi cùng hoặc các bạn tự chủ động book vé lên HG.

tuanhg151
14-06-2011, 00:13
Em ở HG nè :D, tối thứ 4 cũng về xe Bằng Phấn ^^

darklordo0o
14-06-2011, 00:47
'Lành tính" - thuật ngữ của vozer :))
Muốn đi lắm nhưng lại ko thể đi đc :(

bellelove
14-06-2011, 04:20
Welcome all không giới hạn, vé thì bọn mình đi từ tối thứ 4, nên chắc mai là đặt vé, các bạn nào join từ thứ 4 hay đi sau từ HG thì tùy các bạn, chủ động báo sớm đi cùng hoặc các bạn tự chủ động book vé lên HG.

căn bản là nếu chỉ có em join còn 3 bác còn lại quen nhau từ trc thì hơi buồn, em lại "lành tính" quá :gun sợ khó hòa nhập cộng đồng (kiss). Để em nghe ngóng rủ rê rồi sẽ chủ động liên lạc, nếu đi sẽ đi từ t4 luôn vì lớ ngớ biết gì đâu :T

trangeric
14-06-2011, 12:42
căn bản là nếu chỉ có em join còn 3 bác còn lại quen nhau từ trc thì hơi buồn, em lại "lành tính" quá :gun sợ khó hòa nhập cộng đồng (kiss). Để em nghe ngóng rủ rê rồi sẽ chủ động liên lạc, nếu đi sẽ đi từ t4 luôn vì lớ ngớ biết gì đâu :T

Ko phải xoắn bạn ah, mọi người chỉ hứng lên thì chém gió cafe tí thoai :D