PDA

View Full Version : Đường Tre - Mường Lát, ôi những con đường nhỏ

nongdancoi
10-06-2011, 16:59
Đoàn xe đạp của mình vừa hoàn thành chặng này, nếu phải dùng một từ để diễn tả cảm xúc của mỗi thành viên thì "điên rồ" chưa thể nào nói hết được, tả hết được những gì mà các thành viên đã trải qua

Đường Tre vẫn xanh mát, mềm mại và thân thiện nơi đây, nhưng nếu bạn đi vào ban ngày, bạn sẽ không thưởng thức hết vẻ đẹp kỳ ảo của Đường Tre về đêm, khi ánh đèn pin soi đường, cả Đường Tre như một đường hầm hut hút nhưng mát lạnh hướng ta đi sâu vào mãi, cảm giác rùng rợn xen lẫn thích thú mà bạn sẽ chẳng bao giờ quên được

Thông tin chi tiết xin xem thêm ở ***.org:
http://www.***.org/showthread.php?265-Chinh-ph%E1%BB%A5c-M%C6%B0%E1%BB%9Dng-L%C3%A1t-%E2%80%93-t%E1%BA%AFm-m%C3%A1t-S%E1%BA%A7m-S%C6%A1n

Độc hành
11-06-2011, 10:35
Cung này mình chạy xe máy vào mùa khô còn thấy vật vã huống gì các bác đi xe đạp vào mùa mưa.
Giá mà bác viết trực tiếp vào đây thay vì chuyển link tới nơi khác thì tốt quá.:)

small
11-06-2011, 11:20
Hic, em nghe các bác tả và tưởng tượng mình vào cái rừng tre hun hút ấy... bị rơi kính, đi trong đêm, chả nhìn thấy gì, khác gì mò và mẫm(NO), sợ lắm, dù em chưa đi bao giờ. Bác tả cho em nghe với. :D

Lantrailt
11-06-2011, 12:44
[QUOTE=nongdancoi;379615]Đoàn xe đạp của mình vừa hoàn thành chặng này, nếu phải dùng một từ để diễn tả cảm xúc của mỗi thành viên thì "điên rồ" chưa thể nào nói hết được, tả hết được những gì mà các thành viên đã trải qua

Đường Tre vẫn xanh mát, mềm mại và thân thiện nơi đây, nhưng nếu bạn đi vào ban ngày, bạn sẽ không thưởng thức hết vẻ đẹp kỳ ảo của Đường Tre về đêm, khi ánh đèn pin soi đường, cả Đường Tre như một đường hầm hut hút nhưng mát lạnh hướng ta đi sâu vào mãi, cảm giác rùng rợn xen lẫn thích thú mà bạn sẽ chẳng bao giờ quên được

Chuyến đi ngày 4/6 hả bạn???? thấy bảo anh Đ chờ đồ, hướng dẫn cho các bạn?

Chitto
11-06-2011, 23:47
Thông tin chi tiết xin xem thêm ở ...

Nếu bạn thực sự muốn chia sẻ, thì mời bạn hãy viết bài và gửi ảnh ở topic này.

Còn nếu chỉ mào đầu rồi đặt link đến diễn đàn khác như bài của bạn, thì có lẽ bạn không thực sự có thiện chí chia sẻ với mọi người nhiều lắm.

Chờ bài viết của bạn.

Thân mến.

nongdancoi
12-06-2011, 06:44
Chuyện vẫn đang được viết các bác ạ. Khi nào xong mình sẽ đăng lên đây mời mọi người cùng thửong thức.
Thân

nongdancoi
12-06-2011, 06:52
Chuyến đi ngày 4/6 hả bạn???? thấy bảo anh Đ chờ đồ, hướng dẫn cho các bạn?

Đúng rồi Lantrailt ạ. Hóa ra thế giới này cũng thật lắm ngừoi quen biết nhau. he he

Chitto
12-06-2011, 08:23
Bạn Nongdancoi có viết thư hỏi, và vì vậy tôi xin trao đổi trực tiếp trên topic này về việc không đặt link của bạn đưa ở đây:

1. Bạn lập một topic, mở đầu hấp dẫn nhưng nội dung chính là chuyến đi thì lại kéo sang một diễn đàn khác. Vậy topic của bạn có phải để chia sẻ với thành viên của Phuot.com không?

2. Nếu thành viên Phuot.com (tôi chẳng hạn) muốn cảm ơn, viết nhận xét về chuyến đi, hỏi thông tin, bình luận... thì viết ở đâu đây? Không lẽ viết ở Phuot.com về một chuyện viết ở nơi khác? Nếu tôi muốn bình luận lại phải sang nơi kia viết thì hóa ra topic này chỉ có tác dụng "thông báo" và "chuyển khách" ?

3. Nếu bạn nói chờ viết xong, thì khi đó bạn hãy lập topic ở Phuot.com và có đầy đủ bài chia sẻ, còn topic chỉ là link thế này thì được coi là spam topic.

Vì vậy, nếu topic không có được sự chia sẻ nhiều hơn với mọi thành viên, thì sẽ được đóng lại.

nongdancoi
12-06-2011, 13:06
Mình rất thích tính thẳng thắn của Chitto, mình cũng trả lời thẳng như thế này:

Bạn Nongdancoi có viết thư hỏi, và vì vậy tôi xin trao đổi trực tiếp trên topic này về việc không đặt link của bạn đưa ở đây:

1. Bạn lập một topic, mở đầu hấp dẫn nhưng nội dung chính là chuyến đi thì lại kéo sang một diễn đàn khác. Vậy topic của bạn có phải để chia sẻ với thành viên của Phuot.com không? Một câu hỏi hết sức ngây ngô, thử điểm qua các topic về đồ đạc dụng cụ, khi người giới thiệu ghi một số thông tin cơ bản về dụng cụ đó rồi đưa thêm đường link trang web gốc - bạn cũng sẽ sửa và hỏi người đó câu hỏi này ư?

2. Nếu thành viên Phuot.com (tôi chẳng hạn) muốn cảm ơn, viết nhận xét về chuyến đi, hỏi thông tin, bình luận... thì viết ở đâu đây? Không lẽ viết ở Phuot.com về một chuyện viết ở nơi khác? Nếu tôi muốn bình luận lại phải sang nơi kia viết thì hóa ra topic này chỉ có tác dụng "thông báo" và "chuyển khách" ? Chitto hãy đọc lại các bài ở trên, các thành viên khác vẫn cảm ơn và vẫn nhận xét được đấy thôi. Câu hỏi cuối thật nực cười, nó làm mình nhớ lại câu chuyện về cách ứng xử của Trung Quốc và Nhật Bản trong những sự kiện thảm họa mà tác giả khi kết luận đã nhận định rằng Trung Quốc có thể giàu nhưng vẫn là kẻ vô văn hóa

3. Nếu bạn nói chờ viết xong, thì khi đó bạn hãy lập topic ở Phuot.com và có đầy đủ bài chia sẻ, còn topic chỉ là link thế này thì được coi là spam topic. Bài viết như vậy, chèn thêm link ở dưới lại được đánh giá là "chỉ là link thế này?" hố hố

Vì vậy, nếu topic không có được sự chia sẻ nhiều hơn với mọi thành viên, thì sẽ được đóng lại.
Mình thật sự không quan tâm đến việc Chitto thấy thế nào về bài viết của mình, ghét, thích hay lo lắng, sợ hãi - mình không quan tâm, ở đây mình chỉ muốn nói rằng Chitto hoàn toàn không có cơ sở nào để sửa thông tin trong bài của mình, mình hoàn toàn không vi phạm bất kỳ quy định nào của diễn đàn. Là một SMod, không thể dựa vào cảm tính và những nỗi sợ hãi mơ hồ cũng như sự lo lắng mất khách hoặc bị diễn đàn khác câu khách của mình - mà phải hoàn toàn công tâm, nguyên tắc, dựa trên chính những quy định của diễn đàn mà làm việc.

Dù thích tính thẳng thắn nhưng thất vọng về trình độ và bản lĩnh của Chitto. Đề nghị BQT đóng giúp topic này và xóa nick nongdancoi
Cám ơn.

tuancamau
12-06-2011, 13:23
Ae choi trên đây đa phần đều đi làm ổn định, là người lớn cả. Tuy nhiên vài lời nói nhìu khi mất lòng nhau thì k hay. Vì bản chất ae hay đi đều hào sảng, thoãi mái và dễ gần.

Có đọc qua hành trình của các bạn trên emong. Bài viết rất hay và chuyến đi khá chất. Còn việc đưa link, mình thấy cũng bình thường, vì thật sự k thể copy and paste tất tần tật được. Nhưng cũng k nên như vậy, bạn nongdancoi nên giới thiệu nhìu nhìu hơn nữa + ảnh ọt nhìu hơn tý nữa ... rùi đưa link thì hay hơn.

Riêng về a chitto, theo mình các bạn mod nên nhẹ nhàng, khe khẽ xíu trong cách xử lý. Các bác xử lý hoàn toàn đúng, nhưng nhìu khi làm chủ topic dỗi và tự ái đó:D. Với lại theo mình hình như 4r thiếu mod theo chủ trương ôn hòa và nhẹ nhàng. Toàn thấy các câu nhắc nhở: "Đề nghị", "Yêu cầu",.... Có thể góp ý nhẹ nhàng hơn xíu xíu nữa thì hay hơn:D

Chitto
12-06-2011, 13:30
Trời Hà Nội đang oi, mà bạn nóng thế thì chắc ngốt lắm nhỉ?

Bạn chịu khó đi tắm hoặc đi bơi cho nó mát mẻ rồi quay lại đọc xem những người tham gia topic này viết được gì với bạn và thông tin của bạn nhé.

Còn bên khu vực mua bán thì quy định phải là có đủ thông tin sản phẩm, hình ảnh, giá cả nữa. Topic nào không đủ các thông tin đó thì là vi phạm. Nếu bạn thấy topic nào vi phạm thì cứ thông báo bằng cách than phiền, Mod box đó sẽ xử lý.

À, việc xóa nick thì bạn phải yêu cầu trong khu vực Góp ý - Hỏi đáp (https://www.phuot.vn/forums/115) nhé. Trong box dành để chia sẻ này không phải chỗ để đề nghị xóa nick.

Thân mến.

xiphe
13-06-2011, 14:27
Lại thêm 1 người tự ái và có thể ra đi mãi mãi.
Mình cũng thấy các Mod của phuot.com rất "khét", nhưng thực sự đã làm cho diễn đàn này trong hơn phần lớn các diễn đàn khác.
Ở góc nhìn của mình thì có ý kiến thế này:
- Topic gốc ở emong thông tin đứt đoạn bởi nhiều cm cá nhân làm cho topic rất loãng. Các mod có thể yêu cầu chủ topic làm nội dung trong hơn, hoặc đưa về box hồi ức là xong.
- Link liên kết có thể dùng nhưng để bổ trợ cho topic chính khi nội dung khó đưa sang. Trong trường hợp này, chủ topic hoàn toàn có thể copy & paste rất dễ mà. Dân bên phuot.com cũng đỡ phải đọc những cm riêng của nhóm. Chủ topic có hiểu cho những người không phải nhà emong phải đọc những cm đó. Mình cũng là emonger mà còn thấy phản cảm.
- Rất nhiều phuoter cũng là emonger, ttvner, tbger... sang viết bài. Nhưng nhà emong đây không phải lần đầu dẫn link về, mình thấy khá phản cảm. Mỗi 4rum có quy định khác nhau, tiêu chí khác nhau. Như này Mod không thể kiểm soát được nội dung bài viết (điều làm nên chất lượng của phuot.com hiện tại).

Bạn có thể rút nhưng cách làm của Mod sẽ vẫn thế. Nếu bạn thực sự mong muốn đóng góp xây dựng phuot thì hãy tiếp tục tranh luận như bài trên để có được hướng xử lý tốt nhất.

Vào phuot.com lấy thông tin và chia sẻ thông tin là trách nhiệm của mỗi thành viên. Những topic show hàng cá nhân quá mà ít thông tin đều bị nhắc nhở, không chỉ riêng topic này đâu. Đừng tự ái quá mà thành hẹp hòi. Nhiều người trông chờ thông tin của bạn lắm.
Thế nhé, chúc vui!
Mà mod phuot đúng là khét thật. =)) Lúc nào cũng dọn dọn dẹp dẹp khổ thế chứ.

MrMilan
13-06-2011, 15:26
Một người vào nhà bạn mời bạn uống nước, nhưng với một điều kiện, phải sang nhà anh ta mới có nước để uống, trong khi thời tiết nóng bức như thế này, hơn nữa nhà bạn cũng có nước để uống.
Thiết nghĩ, có cần phải sang nhà hàng xóm uống ko.
Nếu bạn sẵn lòng mời người ta uống nước, có thể cầm nước sang để cả 2 cùng uống, vẹn cả đôi đường, chủ khách đều hài lòng.

mihtua
13-06-2011, 16:40
Những bài viết của các bạn khác chính là quan điểm của những người tham gia Phuot.com chứ không phải là việc các Mod hành xử theo cảm tính như bạn nongdancoi duy ý chí suy nghĩ.

Quy định về việc viết bài là quy định chung, ai cũng phải tuân theo, ngoài ra việc đánh giá 1 bài viết thế nào là vi phạm còn tùy thuộc vào nhận định cá nhân của các Mod. Đây không phải bài viết đầu tiên rơi vào trường hợp như thế này, chỉ có vài dòng ngắn ngủi rồi dẫn link sang 1 nơi khác, tuy nhiên lại là trường hợp đầu tiên chủ topic khiếu nại lại.

Những gì cần nói bạn Chitto cũng như các bạn khác đã nói cả rồi. Tạm thời mình chuyển bài viết này sang box tương đối phù hợp hơn là box Hồi ức về các chuyến đi trong nước (https://www.phuot.vn/forums/113-H%E1%BB%93i-%E1%BB%A9c-v%E1%BB%81-c%C3%A1c-chuy%E1%BA%BFn-%C4%91i-trong-n%C6%B0%E1%BB%9Bc) .

Cảm ơn các bạn đã quan tâm và cho ý kiến.

voongsenh
13-06-2011, 22:35
Lại thêm 1 người tự ái và có thể ra đi mãi mãi.
Mình cũng thấy các Mod của phuot.com rất "khét", nhưng thực sự đã làm cho diễn đàn này trong hơn phần lớn các diễn đàn khác.
Ở góc nhìn của mình thì có ý kiến thế này:
- Topic gốc ở emong thông tin đứt đoạn bởi nhiều cm cá nhân làm cho topic rất loãng. Các mod có thể yêu cầu chủ topic làm nội dung trong hơn, hoặc đưa về box hồi ức là xong.
- Link liên kết có thể dùng nhưng để bổ trợ cho topic chính khi nội dung khó đưa sang. Trong trường hợp này, chủ topic hoàn toàn có thể copy & paste rất dễ mà. Dân bên phuot.com cũng đỡ phải đọc những cm riêng của nhóm. Chủ topic có hiểu cho những người không phải nhà emong phải đọc những cm đó. Mình cũng là emonger mà còn thấy phản cảm.
- Rất nhiều phuoter cũng là emonger, ttvner, tbger... sang viết bài. Nhưng nhà emong đây không phải lần đầu dẫn link về, mình thấy khá phản cảm. Mỗi 4rum có quy định khác nhau, tiêu chí khác nhau. Như này Mod không thể kiểm soát được nội dung bài viết (điều làm nên chất lượng của phuot.com hiện tại).

Bạn có thể rút nhưng cách làm của Mod sẽ vẫn thế. Nếu bạn thực sự mong muốn đóng góp xây dựng phuot thì hãy tiếp tục tranh luận như bài trên để có được hướng xử lý tốt nhất.

Vào phuot.com lấy thông tin và chia sẻ thông tin là trách nhiệm của mỗi thành viên. Những topic show hàng cá nhân quá mà ít thông tin đều bị nhắc nhở, không chỉ riêng topic này đâu. Đừng tự ái quá mà thành hẹp hòi. Nhiều người trông chờ thông tin của bạn lắm.
Thế nhé, chúc vui!
Mà mod phuot đúng là khét thật. =)) Lúc nào cũng dọn dọn dẹp dẹp khổ thế chứ.

Thế đấy ...các bạn ạ! Mọi vấn đề nghĩ rằng nó là 1+1=2 thì hóa ra không phải.
Cảm tính rồi này nọ kia khác nó làm sự việc căng thẳng hơn là phần nhiều. Phải công nhận Mod của Phuot.com làm việc khá kinh, chăm chỉ và khiên cưỡng 1 cách kỳ lạ( chả hiểu ăn phải cái bả gì? ) Nói rất thật! Lắm khi mình nghĩ có khi các ông các bà này là Cộng sản thật...Cuba, China, Triều tiên hay còn chủ nghĩa nào nữa thì chịu.
Tâm sự thật tình là mình rất mong Phuot.com lớn mạnh, nhưng phải mềm mỏng và thu hút nhiều thành viên hơn nữa chứ ko phải cứ mãi èo uột như thế này. Biết rằng sẽ bị ném đá có khi còn Ban nữa cũng nên, nhưng vì sự lớn mạnh chung mình vẫn cứ gân cổ cò mà nói...hehe.