PDA

View Full Version : [Chia sẻ] An Giang quê tôi

Pages : 1 [2]

sandra
20-02-2014, 15:18
Hi,

Sau Óc Eo Ba Thê, nhà mình định ghé chơi Tri Tôn trước khi đi Hà Tiên. Giới thiệu giúp mình quán nào ăn trưa (ở Tri Tôn) mà nhiều nhiều món để chọn lựa tí nha: từ cháo bò ngon, tới gà hấp lá trúc, gỏi sầu đâu, lạp xường bò... để cả nhà vô chung 1 chỗ, nhưng ai thích gì cũng có thể nhâm nhi tí chút được (mình thấy các bạn khen các quán cháo bò, nhưng nhìn bàn bếp của quán hình như cũng chỉ mỗi cháo mà thôi). Ăn trưa xong thì mình mơ ước lên chỗ hồ Tà Pạ chơi. Cũng có nhiều bạn chỉ đường đi, mình search được 1 đoạn như vầy "Từ cổng chùa đi lên núi là một đoạn dốc thoai thoải (có thể chạy xe lên tận đỉnh nếu thích), trên đó có 1 ngã ba, rẽ phải là hồ Tà Pạ". Có ai giúp mình mô tả thêm tí chút về đoạn đường lên đỉnh đồi và vào hồ này kg? 'Xe có thể lên đỉnh' có thể bao gồm cả oto 16 chỗ kg, nếu kg, đoạn phải đi bộ xa không, khó đi lắm kg? Mình hỏi nhiều về những đoạn xe đi được hay kg vì là xe nhà, có chút xót xe ( :) ). Mang tiếng dân An Giang (cả bên nội lẫn bên ngoại, luôn cả bên chồng) mà trước giờ chỉ biết sơ sơ Long Xuyên và Châu Đốc thôi! Mong là chuyến này đi mở mang đầu óc được chút chút!

alonerider
20-02-2014, 23:39
đi tà pạ bạn vào thị trấn Tri Tôn rồi rẽ vào đường Nguyễn Trãi (hỏi đường hoặc search map). Đi một đoạn 600-700m thì nhìn tay phải gặp cái trung tâm y tế, đi thêm chừng độ 100m nữa nhìn tay trái thấy cái cổng chùa viết tiếng khome và chữ ta pa, có 2 cây thốt lốt to bự đó là đường lên. Qua cổng chùa có tượng ông thần chỉ tay, cứ đi theo sự chỉ dẫn của ổng. chạy xe máy lên thẳng đó đc, ko dốc lắm. Còn ô tô thì đậu phái dưới, đi bộ lên cũng dễ.

tamsau
21-02-2014, 08:45
Đậm chất Miền Tây quá. Không thể lẫn lộn vào nơi nào được cả. :)

tohutieu
22-02-2014, 13:22
Hình bác chỉnh pts nhiều quá nó ko có vẻ trung thực lắm, dù sao cũng rất miền Tây. THanks bác nha ^^

chenyue
24-02-2014, 16:11
AI DI AN GIANG MOI VE GHE THAM NHA TOI
https://www.facebook.com/pages/La%CC%80ng-Ngh%C3%AA%CC%80-Ch%C6%A1%CC%A3-M%C6%A1%CC%81i-An-Giang/420189651368724?ref=hl

sandra
25-02-2014, 16:13
có bạn nào chỉ giúp quán ăn nào nhiều món ở Tri Tôn kg? Nhà mình dự định ăn trưa ở đó, cần quán nào nhiều món 1 chút, ai muốn ăn cháo bò cũng gọi được, ăn thích ăn kiểu cơm mấy món canh xào mặn (nghe khen các món gỏi sầu đâu, bò xào lá giang, gà hấp lá trúc quá...) cũng gọi được; thích lạp xường bò cũng gọi được... ngồi chung cho vui! Giúp mình với!

nguoilun
04-04-2014, 01:40
Ở An Giang hình như giá cũng ko mắc lắm thấy quán chay ở núi Sam cũng chỉ 10-15000đồng. Người dân cũng mến khách, có điều leo núi Tà Lơn là có nhiều ấn tượng nhất. :D

bibabop
19-04-2014, 11:00
Tri Tôn - Tịnh Biên còn nổi tiếng thốt nốt, cơ sao mình k thấy tấm nào vậy bạn???

hoanggiang_88
21-04-2014, 14:57
An Giang đẹp quá, mình đã đi qua chưa nhỉ, hay là đã quên

thevuong88_pro
23-04-2014, 22:40
Người nhà quê ơi ! Nhờ bạn giới thiệu thiệu rõ nhưng điểm cần đến khi du lịch An Giang. Cho mình thông tin các cung đường đi tham quan An Giang. Tình hình là mình đi bằng xe Nouvo LX. Chuyển về cho mình qua mail : [email protected]. Chân thành cám ơn bạn nhiều.

mình cũng mong muốn đi An Giang, bạn có đi ko cho mình đu với

thevuong88_pro
23-04-2014, 23:12
Châu Đốc-Tri Tôn: 38 Km. Đồi Tà Pạ cách trung tâm (tính từ chợ, bưu điện) khoảng 1Km về huớng đồi Tức Dụp.
NNQ ơi, mình đi An Giang trong 2 ngày 30/4 và 1/5 , xuất phát từ HCM, bạn có thể cho mình lịch trình đi cụ thể đc ko
lên diễn đàn kêu gọi mãi ko ai đi chung nên đành vác balo đi 1 mình vậy,
mình tính đi tối 29/4 và về tối 1/5 nhé bạn
mình mún đến núi cấm nek, cột mốc số 240 nek, rừng tràm Trà sư nek, và tà pạ ở Tri tôn nữa, bạn cho mình biết đi đâu theo thứ tự khỏi bị chéo đường với nhé
cảm ơn bạn nhìu
nếu có thể bạn gửi mail cho mình cũng đc, [email protected]