PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Lòng vòng Sài Gòn

Rùa bé bự
20-04-2015, 03:02
Em là con gái, người Huế, dịp 30/4 - 1/5 này em sẽ có mặt ở Xì Gòn. Lịch trình dự kiến là tối 27/4 10h30 - trưa 3/5 9h55 ( Em mua vé vietjet cho đầu vào và VNairline cho đầu ra rồi ạ.
Các bác cho em hỏi:
1> Khu quận 10 có khách sạn nào giá ổn ( phòng có cửa sổ) _ em bị chứng ngộp thở khi vào phòng kín, nôm na là sợ không gian kín giá tầm 250k - 300k/ngày phòng an ninh, có wifi không ạ? Các bác mách cho em với.
2> Ngoài việc khám phá khu Chợ lớn, Đi thăm các chùa, Đi eaon xem siêu thị Nhật nó thế nào, theo các bác, em nên đi đâu nữa ạ?
3> Con gái hay thích mua vòng vèo, đồ phụ kiện nhỏ xinh .... đồ làm quà tặng độc độc .... chị em, bác chú nào đi ngang biết mấy chỗ bán đồ sinh viên giá rẻ hoặc các shop bán những thứ này cho em xin cái link với ạ. Em cảm ơn trước!

Long_ga
20-04-2015, 10:15
Hi Be rua
1. Bạn nên lựa Ks ở Quận 3. Tiện việc đi lại hơn đó. Còn không ở Quận 7 view đẹp thoán
2. Với thời gian bạn ở lại lâu vậy thì SG ko có bao nhiêu điểm đi cả, nên di chuyển qua các tỉnh lân cận tham quan như Tiền Giang, Vũng Tàu ( coi chừng mấy dịch vụ ăn theo lễ hét giá), Hà tiên - Phú Quốc,
+ Ở SG đi PackSon, Now Zone, Xem phim các rạp Galaxy, ăn uốn các món Japan, vi vu quận 7, chui qua hầm sông Sài Gòn bên kia khá mát.
3. Vấn đề mua đồ thì nên lên các trang web tham khảo trước, ko quen bạn ở SG đi xe ôm hoặc taxi là nghèo luôn. Di chuyển từ điểm này qua điểm khác khá xa đấy.
Có đôi lời gởi đến bạn !.