PDA

View Full Version : Up phượt lên tivi

tuanvq1709
21-08-2008, 13:03
Em xin trình bày tình hình là thế này:
- Một là, hồi trước em cũng đi làm ở một số công ty truyền thông,có làm mấy cái chương trình truyền hình(em cứ tạm gọi là chán nhé!)
- Hai là, đợt này em nghỉ ở nhà cũng dài dài, chả có việc gì làm nên rách việc muốn làm cái chương trình truyền hình gì đấy cho đỡ chán..(nhàn cư vẫn làm việc thiện:D)
- Ba là, em cũng máu đi chơi lang thang lắm, cũng chưa dám gọi là phượt được nhưng nói chung là cũng máu.
- Bốn là cái sự phượt nó khác hẳn với du lịch thường thôi nên em bỗng ném quả táo vào đầu và thấy là nên có chương trình gì gì đó về chuyện phượt..( hay mà, em nói thật đấy :P)

Đấy cái sự em là thế...em cũng mới nghĩ ra là thế...em lượn lờ ở đây cũng thấy các bác ném đá tốt quá...nên có gì các bác cứ ném cho em mấy cục nhé..!

PS: (NT)Admin ới!Post bài trên này có được bảo vệ bản quyền không ah...Được thì được mà không được thì cũng được...(beer):D

CVN
21-08-2008, 13:06
Ý kiến của bạn rất tuyệt, lúc nào anh em ta ngồi với nhau tý nhé!

Về bản quyền bài viết cũng đã có bàn ở topic này bạn ơi: https://www.phuot.vn/showthread.php?t=604

tuanvq1709
21-08-2008, 13:14
Hôm tới off, em xin hầu bác toet ah...

langit
21-08-2008, 13:15
Chương trình về phượt em thấy nó có mấy cái nằm trong ngăn tủ của các bác nhà đài rồi bác ạ

CVN
21-08-2008, 13:16
Hôm tới off, em xin hầu bác toet ah...Ặc ặc???!!!??? =))=))=))

tuanvq1709
21-08-2008, 13:27
Dạ, thì là em cũng bít là bên nhà đài cũng có trong tủ mấy cái rồi ah..với cả mấy cái cũng ra ngoài tủ rồi...cũng on air rồi ah...dưng mà em thấy là mấy cái đó cũng chán lắm ah (là em cứ mạnh dạn phát biểu thế!)
Thì là em thấy chương trình gì thì gì cũng cần MC hay...nội dung và thể hiện hay..(hay thế nào thì em cũng chưa bít nhé!)
Với lại là bên nhà đài toàn tuyển mấy em MC xinh xinh nhưng mà nói chán thôi.Mấy em đấy cũng du với lịch đấy nhưng mà không có trải nghiệm như các bác...thế nên là em cứ mạnh dạn đề xuất...biết đâu bác toet lại có chân làm MC, bác toet nhỉ.

tuanvq1709
21-08-2008, 13:38
Sorry vì em nhầm bác cvn là bác toet...sorry bác cvn

vntuyen
21-08-2008, 14:43
Nhờ bạn tuanvq mà tớ mới đọc được cái này. Nếu đọc trước thì tớ đâu có tư vấn ẩu như hôm trước, Toet nhỉ?
Đọc cái này và 1 số cái trước đây, mới thấy 1 forum mà được nhiều báo giới thiệu, có lời khen như phượt.com thì quả là không nhiều
Chúc mừng (beer)

langit
21-08-2008, 14:48
Em hỏi khí không phải thế bác định bắt đầu từ đâu với một chương trình ạ ?

TÍM
21-08-2008, 15:13
Từ vụ ọp 24/8 đi, làm ko nhỉ? :)

banmaitoahuong
21-08-2008, 16:03
Ý của bác Tuấn hay đấy, bác nhanh tay mà cho ra đời đứa con tinh thần đi ạ, vì ông bạn em làm về truyền thông, cũng có chương trình du lịch, đang ngắm nghía Phượt ta.

SonTT
21-08-2008, 18:05
Ý kiến của bạn rất tuyệt, lúc nào anh em ta ngồi với nhau tý nhé!

Về bản quyền bài viết cũng đã có bàn ở topic này bạn ơi: https://www.phuot.vn/showthread.php?t=604

Đồ háo danh, thích nổi tiếng =))=))=))

tuanvq1709
21-08-2008, 20:09
bác langit ah...tình hình là em cũng khí hơi tham...em thì là em muốn cả một kênh riêng..chỉ chuyên về du lịch thôi ah...
Dưng mà tình hình là để làm cả kênh ngay thì cũng hơi khoai củ nên cũng mới chỉ dám là 1 chương trình để bắt đầu.Nói thật là em thì nghĩ là cả kênh, chiếu 20h/ngày là ngon nhất...chủ động được nhiều thứ...từ thời lượng chương trình, thời lượng cho quảng cáo,(có cái món này mới duy trì chương trình được ah)các kiểu...
Có một món em cũng muốn làm luôn là một chương trình truyền hình du lịch thực tế.Đợt em xem mấy cái của bọn chạy biển NN, mê quá...mà cũng chả bít làm thế nào...Chỉ thấy mỗi cái bọn nó ăn mình nhiều nhất là món MC(dặt toàn Dr, với MB...các kiểu)nói hay vãi các thứ lun(dù em chả hiểu nó nói gì) :D.Bọn nó làm tốt hơn vì bọn nó đi nhiều rồi, làm nhiều rồi, chơi nhiều rồi,có thực tế, có trải nghiệm...chứ không như mấy bác MC nhà mình..lần đầu tiên đến địa điểm A.Bác biên tập ỉn cho cái kịch bản,cứ thế mà nói...thế.
Em thấy các bác trên này đi nhìu, bít nhìu, viết bài hay thôi rồi...nên thế,..thế..:D

tuanvq1709
21-08-2008, 20:11
@banmaitoahuong: em là em mới nghĩ ra thế, để có em bé cũng khó bác ah...có rồi nuôi nó còn khó hơn...xăng tăng nên sữa đắt lắm bác ah...:D :P

CVN
21-08-2008, 20:30
Đồ háo danh, thích nổi tiếng =))=))=))Trúng phoóc! Phượt mà nổi tiếng em thích là cái chắc rồi!

netwalker
21-08-2008, 21:36
Mình tưởng đã có các chương trình như Ký sự hỏa xả, Mekong, Amazon rồi và họ vẫn còn đang tiếp tục làm mà

TÍM
22-08-2008, 01:06
Cái này chắc làm Việt nam đít cơ vơ ry nhỉ? :D

LinhEvil
22-08-2008, 08:48
Vác Phượt lên TV thế nào cũng khiên cưỡng... đừng làm cái gì giống VNVĐTÂ là được, sợ lắm....

Làm Live travel đi bụi, quay thật, kiểu Real TV - Live Travel thì may ra

likemoon
22-08-2008, 08:54
uhm...nhất trí cao với bạn Linh, cái gì thật cũng hay, để cho camera man chỉ cần đi theo backpacker thôi cũng nhiều chuyện thú vị rồi, đừng có MC đứng hoa tay múa chân nhiều giống các chương trình trên TV hiện nay, nhìn tay các em chóng hết cả mặt.

vuthanhminh
13-09-2008, 21:39
Nếu có quả này em xin bác nhà đài cho em cái chân le te way cbn phim. Chứ các bác ca mê ra men nhà ta yếu nhắm, vác máy chạy theo tí là khóc ra tiếng mán rồi.

alias.noodles
14-09-2008, 07:32
Xin các bác để cho anh em lượt phượt còn một chỗ mà chui ra chui vào, đưa nó lên TV là hỏng đới :D

xxhuy
23-09-2008, 13:33
dân Phượt chuyên nghiệp mà quay cảnh vá xe là vui lắm đấy

SonTT
23-09-2008, 14:07
Xin các bác để cho anh em lượt phượt còn một chỗ mà chui ra chui vào, đưa nó lên TV là hỏng đới :D

Đưa rồi, xem rất giống mấy đứa dở hơi =))=))=))