PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Sang bờ Đông US và Canada vào tháng 12 có nên ko?

Miinh
18-08-2008, 23:09
Em tính đi tự túc. Vé máy bay em định mua của American Airlines chặng SGN-NYC khứ hồi, $1560 đã bao gồm thuế các bác thấy có đắt ko?
Em đang lo là đi chơi ở bên đó như thế nào. Em có search trên mạng thì thấy nhìu tour Eastern US + Canada lắm nhưng vào tháng 12 ko có departure date. Có fải tại mùa đông lạnh nên ko có tour? Mà theo các bác em nên theo tour hay tự đi chơi lun? Nếu tự đi thì fải sắp xếp thế nào? Em mún tham quan đầy đủ những địa điểm sau: New York City, Philadelphia, Washington D.C., Niagara Falls, Toronto, Ottawa, Montréal và Québec City. À các bác thấy em nên đi Kingston với Thousand Islands và Boston ko?
Em chưa có nhìu kinh nghiệm phượt nên mong các bác hướng dẫn. Thx nhìu.

Anh Già
18-08-2008, 23:20
Đi chừng đấy nơi thì tốt nhất là nên thuê xe rồi tự lái đi .Mùa đông lạnh nên chủ yếu chỉ có tour đi mấy xứ nóng, còn tour ở đây cũng có nhưng chỉ là đi từ thành phố này sang thành phố khác rồi lại quay về nơi xuất phát . Mùa đông thì đi Thousand Islands chả có gì hay cả .Nếu bạn ham trượt tuyết thì vào thời gian đó quanh Montréal có rất nhiều khu trượt tuyết đẹp .Qua đúng dịp Noel cũng vui , lại tha hồ shopping đúng đợt sale .

arvil77
18-08-2008, 23:23
Năm ngoái mùa đông ở Mỹ tuyết nhiều tứ tung thì phải trong đó có NYC Từ NYC lên các tp phía Bắc Mỹ rồi Canada tháng 12 chắc chắn lạnh rồi, bạn lại là ngừoi HCM :)

Theo tớ thì tự đi hơn là đi tour, nếu bạn chịu được kiểu đi bụi :) Cũng vì bạn di chuyển có 1 bờ của Bắc Mỹ thôi, kết hợp bay + đi xe coach của Greyhound (có cả ở Mỹ và Canada) + đi train (e.g ở Canada)

Câu hỏi khác của bạn chắc sẽ có các bạn ở 2 nước đó trả lời thêm

Miinh
18-08-2008, 23:40
Đi chừng đấy nơi thì tốt nhất là nên thuê xe rồi tự lái đi .Mùa đông lạnh nên chủ yếu chỉ có tour đi mấy xứ nóng, còn tour ở đây cũng có nhưng chỉ là đi từ thành phố này sang thành phố khác rồi lại quay về nơi xuất phát . Mùa đông thì đi Thousand Islands chả có gì hay cả .Nếu bạn ham trượt tuyết thì vào thời gian đó quanh Montréal có rất nhiều khu trượt tuyết đẹp .Qua đúng dịp Noel cũng vui , lại tha hồ shopping đúng đợt sale .
Em wên nói là em có 16 tủi thui, làm sao lái xe dc ^^
Em cũng ko bik trượt tuyết, dưng mà thix đi mấy nơi có tuyết lắm.
Em wa tháng 12 là để đón Noel với năm mới bên đó.

Năm ngoái mùa đông ở Mỹ tuyết nhiều tứ tung thì phải trong đó có NYC Từ NYC lên các tp phía Bắc Mỹ rồi Canada tháng 12 chắc chắn lạnh rồi, bạn lại là ngừoi HCM :)

Theo tớ thì tự đi hơn là đi tour, nếu bạn chịu được kiểu đi bụi :) Cũng vì bạn di chuyển có 1 bờ của Bắc Mỹ thôi, kết hợp bay + đi xe coach của Greyhound (có cả ở Mỹ và Canada) + đi train (e.g ở Canada)

Câu hỏi khác của bạn chắc sẽ có các bạn ở 2 nước đó trả lời thêm
Lạnh em chịu dc, tại em đang du học ở Melbourne. Tháng 12 dc nghỉ holiday 2 tháng nên về VN chơi rồi đi du lịch lun.
Em có nghĩ tới việc tự đi nhưng ko bít di chuyển với chỗ ở ra sao. Trang web của Greyhound là www.greyhound.com phải ko chị?

Thx 2 anh chị nhìu lắm. ;)

Anh Già
18-08-2008, 23:54
Nếu mới 16 tuổi thì ko thuê xe được rồi , vậy chịu khó đi bus đi , đi tàu vừa ko tiên bằng , vừa đắt hơn , ngoài hãng Chó ngao kia thì còn có hàng này nữa www.coachcanada.com

SonTT
19-08-2008, 12:42
Nếu 16 tuổi có thể rủ thêm Anh Già hoặc Net đi cùng... mấy lão này thích các em trai chanh cốm lắm.

Anh Già
19-08-2008, 12:48
Bạn lại tặng cho Thừa Tướng cái ảnh nữa bây giơ` ! :D

Miinh
19-08-2008, 15:00
Nếu mới 16 tuổi thì ko thuê xe được rồi , vậy chịu khó đi bus đi , đi tàu vừa ko tiên bằng , vừa đắt hơn , ngoài hãng Chó ngao kia thì còn có hàng này nữa www.coachcanada.com
thx Anh Già, em sẽ nghiên cứu 2 hãng này.

Nếu 16 tuổi có thể rủ thêm Anh Già hoặc Net đi cùng... mấy lão này thích các em trai chanh cốm lắm.
"chanh cốm" nghĩa là sao ạ?
Trong phượt có nhìu từ em mới nghe lần đầu, vd như từ GATO, có fải là ganh tị ko ạ?

Bạn lại tặng cho Thừa Tướng cái ảnh nữa bây giơ` ! :D
Thì ra TT là Thừa Tướng.

vntuyen
19-08-2008, 15:32
16 tuổi tớ chỉ đi được 2 món là cỡi trâu và xe đạp. Giờ nhớn rồi biết thêm cái xe máy. :). Phục bé ghê, 16 tuổi đã tung tăng tận đẩu tận đâu. 16 tuổi tớ chỉ đi bộ đi học và đi chăn trâu thôi. :((

NDT
29-08-2008, 05:37
thx Anh Già, em sẽ nghiên cứu 2 hãng này.

"chanh cốm" nghĩa là sao ạ?
Trong phượt có nhìu từ em mới nghe lần đầu, vd như từ GATO, có fải là ganh tị ko ạ?

Thì ra TT là Thừa Tướng.

GATO là ganh ăn tức ở, nghĩa là ganh tỵ! Khi mới đọc từ này trong Phượt tớ cũng phải chạy tìm trên Google một lúc!! Còn "chanh cốm" nghĩa là trẻ tuổi!

Nếu thích tuyết hoặc chụp ảnh thì qua Bắc Mỹ vào mùa đông cũng hay!

Bus từ Chinatown, New York về Washington, D.C. chỉ có 20 Mỹ kim, vừa đi vừa về 35 Mỹ kim:
http://www.2000coach.com/

Ði tour 3 ngày từ New York sang Montreal & Quebec, bao luôn 2 đêm khách sạn 190 Mỹ kim:
http://staticleap.com/chinatownbus/
https://www.chinatown-bus.com/VacationPackage.aspx?EW03MONTREAL

-

netwalker
29-08-2008, 06:01
Sao rẻ vậy quá trời, vé Greyhound đi Montreal hoặc Toronto đi NYC, vé không đã là $250 cách đây 3 năm.

NguyenQuang
08-01-2011, 17:28
Thử ChinaTown Bus đi bạn ...nó nè ... http://www.chinatown-bus.com/
dể chơi hơn cái thằng chó ngao, lại đổ ngay mấy quán phở hoặc mì, hủ tíu ... rẻ hơn ... he he he ... my first post ...

hoangoanh
28-03-2011, 17:43
Newbi chào ACE