PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Đi Bắc Hà - Hà Giang - Cao Bằng-Bắc Cạn 8 - 16.10.2011

Pages : [1] 2

hagattini
06-06-2011, 09:29
Tháng 10 chẳng còn lúa chín bao nhiêu hết thậm chí chẳng còn tẹo nào í, nhưng mà có hoa tam giác mạch nở trắng, cũng là mùa thu nên cũng hứa hẹn là mê mải. Vậy nên dù thời gian khởi hành muộn hơn dự kiến nhưng tớ vẫn mong được lên đường đến nơi ấy...

Chi tiết cung đường là như ri:

- Tối thứ 7, 08/10/2011: Lên tàu đi HN-Phố Lu( Lào Cai) chuyến 21h10 - 4h10 sáng Chủ Nhật ,09/10/2011 tới nơi.

- Ngày 1, Chủ nhật,09/10/2011: Phố Lu( Lào Cai) - Bắc Hà( 35km) - Xã Lùng Phìn(14km) - Xín Mần(23km) - Hoàng Su Phì(34km) : 110km.

- Ngày 2, thứ hai,11/10/2011 : Hoàng Su Phì - Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng : 200 -240km.

Đi theo đường tắt từ ngã ba Vinh Quang là rẽ lên Pố Lồ rẽ qua Đản Vân về Tùng Sán - Bó Đướt - Bản Chang - Quảng Ngần và rẽ về Việt Lâm - Vị Xuyên theo quốc lộ 2 chạy thẳng về Tp.Hà Giang( đường này ngắn hơn đường về ngã ba tân Quang nhưng chỉ đi được nếu trời không mưa:D. Trường hợp trời mưa sẽ đi đường mà mọi người hay đi:) )

- Ngày 3: Phó Bảng -Cột cờ Lũng Cú - Đồng Văn – Mèo Vạc – Niêm Sơn – Bảo Lạc : 161km. Ở Lũng Cú có hang Sìn Mần Khang khá hay mà cũng ít đoàn đi ( nhờ đồn Biên Phòng dẫn ).Mình lên Lũng Cú có leo đấy ạ( 1 chút), buổi sáng sẽ tranh thủ nhờ cậy để đi nghía cái hang

- Ngày 4 :Bảo Lạc - Nguyên Bình – Cao bằng – Quảng Uyên – Trùng Khánh : 180km.

- Ngày 5: Trùng Khánh – Thác Bản Giốc – Động Ngườm Ngao - Trùng Khánh hoặc về luôn Cao Bằng luôn nếu còn sớm.

- Ngày 6: Trùng Khánh/or Cao Bằng - Ba Bể: 180 km or 120 km[/I]

- Ngày 7: Hồ Ba Bể : Chỉ ăn chơi nhảy múa các kiểu thôi ^^

- Ngày 8,chủ nhật 16/10/2011 : Hồ Ba Bể - Hà Nội: 270 km.

Để có được lịch trình này, tớ xin gửi lời cảm ơn đến các bác trên Phuot.com đã hết sức nhiệt tình giúp đỡ, đặc biệt là bác xiphe, ovuong, xoai, bachma..

Tớ dự định chốt 5 xe và nay đã có 1 ôm là tớ:D Tớ cần tuyển thêm 06 xế và 03 ôm, ưu tiên có xe máy nhé. Với số lượng như vậy thì có 1 xe đi 02 xế, phòng khi xế mệt thì đổi phiên.

Vì nếu thuê xe máy ở ngoài thì đi đường xa không yên tâm cho lắm, xe yếu hoặc xe hư hỏng nhìu thì khổ:(

Ai có nhu cầu quăng gạch, đổ bêtong các thể loại thì p.m tớ nhé:

Đt: 0989 673 327
Y!M: nangthuytinh052

hagattini
06-06-2011, 09:43
Chi phí bao gồm:

1/ Vé tàu từ HN lên Phố Lu. Mọi người chọn loại vé theo link này nhé:

http://vetau24h.com/vetau24h/dichvuvetau/vetau24h/dichvuvetau/vetau/hanoisapa/SP1/SP1.htm

2/ Gửi xe máy theo tàu :

3/ Xăng : Xế và ôm chia nhau. 120/ngày/02 người * 8 ngày = 480k/người

4/ Khách sạn: 120k/người/ngày * 8 ngày = 960k/người

5/ Ăn uống: 150k/người/ngày * 8 ngày = 1,200k/người

5/ Chi phí mua đồ chung: 250k/người

Tổng công khoảng 3,000k - 3,500k ( Tùy mức độ xê xích:D). Mức giá trên tớ chỉ tính ước chừng thôi vì thực ra lúc ngủ Khách sạn nếu phân chia đội hình tốt thì cũng ko mắc đến thế đâu ạ.

voongsenh
06-06-2011, 09:48
Bạn lỗn cả lận các cung đường này hết cả rồi
Ngày 2, thứ hai,19/09/2011 : Hoàng Su Phì - Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng : 200 -240km. Đi theo đường tắt từ ngã ba Vinh Quang là rẽ lên Pố Lũng rẽ Lũng Khum về Tùng Sán - Bó Đướt - Bản Chang và rẽ về Việt Lâm - Vị Xuyên và chạy thẳng về Tp.Hà Giang( đường này ngắn hơn đường về ngã ba tân Quang nhưng chỉ đi được nếu trời không mưa. Trường hợp trời mưa sẽ đi đường mà mọi người hay đi )

- Ngày 3: Phó Bảng - Lũng Cú - Đồng Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc – Niêm Sơn – Bảo Lạc : 161km. Ở Lũng Cú có hang Sìn Mần Khang khá hay mà cũng ít đoàn đi ( nhờ đồn Biên Phòng dẫn ).Mình lên Lũng Cú có leo đấy ạ( 1 chút), buổi sáng sẽ tranh thủ nhờ cậy để đi nghía cái hang....
Nếu cứ như KH mà bạn nêu ra thì bạn sẽ giống con kiến leo ra leo vào thôi =)).
Bạn nên mở bản đồ ra và tô đỏ cung mà bạn sẽ đi thì sẽ thấy sai ở điểm nào. ;)

hagattini
06-06-2011, 10:02
Bạn lỗn cả lận các cung đường này hết cả rồi
Ngày 2, thứ hai,19/09/2011 : Hoàng Su Phì - Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng : 200 -240km. Đi theo đường tắt từ ngã ba Vinh Quang là rẽ lên Pố Lũng rẽ Lũng Khum về Tùng Sán - Bó Đướt - Bản Chang và rẽ về Việt Lâm - Vị Xuyên và chạy thẳng về Tp.Hà Giang( đường này ngắn hơn đường về ngã ba tân Quang nhưng chỉ đi được nếu trời không mưa. Trường hợp trời mưa sẽ đi đường mà mọi người hay đi )

- Ngày 3: Phó Bảng - Lũng Cú - Đồng Văn – Mã Pí Lèng – Mèo Vạc – Niêm Sơn – Bảo Lạc : 161km. Ở Lũng Cú có hang Sìn Mần Khang khá hay mà cũng ít đoàn đi ( nhờ đồn Biên Phòng dẫn ).Mình lên Lũng Cú có leo đấy ạ( 1 chút), buổi sáng sẽ tranh thủ nhờ cậy để đi nghía cái hang....
Nếu cứ như KH mà bạn nêu ra thì bạn sẽ giống con kiến leo ra leo vào thôi =)).
Bạn nên mở bản đồ ra và tô đỏ cung mà bạn sẽ đi thì sẽ thấy sai ở điểm nào. ;)

Hơ hơ em dò bản đồ Google và vietbando kỹ lắm rồi mà Bác:((. Em sai chỗ nào Bác chỉ em coi với nào:(. Tối em vạch lần nữa xem em có lộn thuốc ko nào:(

bautroisao1983
06-06-2011, 19:05
Chẳng thấy ai hào hứng nhỉ

alexhung
06-06-2011, 19:47
Vừa đi HG CB BK tháng 2 xong, tháng 9 cũng định đi tiếp, mà xem chừng cung của b dài ngày quá. Hóng hớt xem tình hình ntn. Ở cái cột cờ Lũng Cú mà cả leo lên và leo xuống chụp choẹt cũng mất 1 tiếng đấy, mà đường đến Lũng Cú có sương và mây khó đi lắm ( đấy là mùa đông) còn ko biết mùa thu thì ntn. Ở Mã Pí Lèng có con đường hạnh phúc thì Nguyên Bình có con đường đau khổ...

hagattini
07-06-2011, 09:09
Hôm qua có trao đổi với các bác trên Phuot 1 chút, với cả bác Voongsenh nữa..

Về căn bản lịch trình sẽ đi qua các địa điểm như trên trong vòng 8 ngày, tuy nhiên chúng ta ai cũng biết là những chuyến Phuot bằng xe máy ở vùng núi phía Bắc sẽ phụ thuộc vào một số yếu tố khách quan đặc biệt là thời tiết. Trời mưa, sạt đường...có khi lại chẳng đi được bao nhiêu km trong ngày ấy chứ..Cũng có khi mê mải ở một chặng nào đẹp đẹp để rồi trễ thời gian một chút.

Vậy nên mình cũng xác định với các bạn là cung đường của mỗi ngày sẽ có ít nhiều xê xích chút ít (hi vọng chỉ là dự trù). Tuy nhiên ngoại trừ những trường hợp bất khả kháng thì mới có chuyện xê xích như thế, chứ mình chẳng mong thế đâu:)

Bác Voongsenh có khuyên mình nên chia lại cung đường( về địa điểm nghỉ đêm và khởi hành của các ngày), cảm ơn sự quan tâm - góp ý của Bác ấy. Nhưng khi tìm hiểu lịch trình cho chuyến đi này, mình đã xem kỹ việc lựa chọn nên ăn ngủ nghĩ thế nào cho hợp lý. Mỗi người có mỗi cách nhìn nhận khác nhau đối với cung đường và enjoy chuyến đi khác nhau.

Vậy nên mình sẽ vẫn giữ nguyên cung đường của mình và tìm kiếm thông tin cho trường hợp trễ hành trình mà vẫn có chỗ nghĩ an toàn.

Thời gian còn dài, nhưng mong sao đến ngày đi có đủ xế để cho mình làm chân ôm lên đường:D

Welcome!

@Alexhung: Đoạn Niêm Sơn - Bảo Lạc -Nguyên Bình đúng là con đường đau khổ. Mai mốt tớ đi mà có mưa thì có nước hát bài ca Hò kéo pháo ấy nhỉ:D

xiphe
07-06-2011, 09:46
Tháng 9 thì sang thu rồi, ít khi mưa to (không như trong Nam). An ủi thế, còn mưa ta mặc áo mưa, sạt ta chờ xe gạt.
Cung 8 ngày lại chỉ tuyển xế có kinh nghiệm thì cứ từ từ chờ. Ôm bao giờ cũng nhiều hơn.
Ngày 1: Lùng Phình là rẽ sang Xín Mần rồi, lên Cán Cấu làm gì. Chợ phiên Cán Cấu họp thứ 7. CN có chợ Bắc Hà và Si Ma Cai thôi
Ngày 2: đoạn gần Việt Lâm có đường tắt lên thẳng HG. Muốn khám phá thì em thử nhé. Sợ lạc, sợ đường xấu thì ra quốc lộ cho lành.
Ngày 3: Mèo Vạc - Bảo Lạc đi đường Khau Vai gần hơn đường Niêm Sơn 1 chút. Đường xá thế nào hỏi thêm các cao thủ và dân trên đường.

muoitieuchanh
10-06-2011, 17:52
Chu thot oi minh cung muon tham gia wá nhưng tiec la minh o SG nen chi co the lam ôm thui, rủ rê thêm người khi nào đi thì hú mình với nhé. (ĐT: 0932.605960)

hagattini
11-06-2011, 09:18
Hic hic các xế tài giỏi và ôm xinh pro đâu hết rùi mà để nhà em im re thế này? :(( :((

Tuyển xế - ôm nào!!!!

xiphe
11-06-2011, 11:02
Tìm 1 2 hot girl trong đoàn post ảnh lên đi em, cho nó hot hot hot.

bautroisao1983
11-06-2011, 18:01
Mình chưa đi bao giờ,muốn đi lắm.làm xế lắm,nhưng cung này khó đi lắm thì phải,chẳng biết chuẩn bị gì???

luc
11-06-2011, 18:46
Cho mình đặt gạch với. Mình chưa đi xe máy đường rừng bao giờ ko biết bạn có cho gia nhập nhóm không? ĐT của mình: 0913315864 Email: [email protected]

Sonvc
11-06-2011, 18:55
Mình chưa đi bao giờ,muốn đi lắm.làm xế lắm,nhưng cung này khó đi lắm thì phải,chẳng biết chuẩn bị gì???

Những gì mà các bác (cả xế và ôm) cần chuẩn bị nhất là tinh thần, tầm tháng đó mà chạy vào CB thì ít nhìu sẽ gặp thời tiết là mưa, ít nhiều chốt đoàn cần nữa là ít đồ nghề để thay săm xe bất cứ lúc nào (các bạn nên mang theo săm xe vì đoạn đường Hà Giang đi Cao Bằng là ăn săm nhiều lắm đấy, nhất là khi đã chạy vào Bảo Lạc - Nguyên Bình - CB đường khó đi, đang làm đường nên tốt nhất là chạy ban ngày)
Ngày 3: Mèo Vạc - Bảo Lạc, các bạn đi lần đầu thì nên theo lịch trình từ: Mèo Vạc đi Niêm Sơn rùi về Bảo Lạc (còn từ Khau Vai mà muốn về Bảo Lạc thì chỉ có cách vượt sông Nho Quế bằng bè, nhưng điều này là nguy hiểm vì tầm thời gian đó là mùa lũ không thể dễ dàng đi và phải quen đường)
Lúa chín tại Hà Giang thì có ở Lao Và Chải và một số nơi, Cao Bằng thì may ra là dọc đường có thể có lúa nương...Đức Hạnh, Yên Thổ...
Tất cả là cần sự đoàn kết của tất cả các thành viên, dù là lead hay chốt cũng nên quan tâm đến cả đoàn, lead không nên chỉ chạy phía trước (bất cứ thành viên nào gặp vấn đề về xe cộ lead cũng nên dừng lại chờ), còn chốt sẽ vất vả.

hagattini
11-06-2011, 20:14
Những gì mà các bác (cả xế và ôm) cần chuẩn bị nhất là tinh thần, tầm tháng đó mà chạy vào CB thì ít nhìu sẽ gặp thời tiết là mưa, ít nhiều chốt đoàn cần nữa là ít đồ nghề để thay săm xe bất cứ lúc nào (các bạn nên mang theo săm xe vì đoạn đường Hà Giang đi Cao Bằng là ăn săm nhiều lắm đấy, nhất là khi đã chạy vào Bảo Lạc - Nguyên Bình - CB đường khó đi, đang làm đường nên tốt nhất là chạy ban ngày)
Ngày 3: Mèo Vạc - Bảo Lạc, các bạn đi lần đầu thì nên theo lịch trình từ: Mèo Vạc đi Niêm Sơn rùi về Bảo Lạc (còn từ Khau Vai mà muốn về Bảo Lạc thì chỉ có cách vượt sông Nho Quế bằng bè, nhưng điều này là nguy hiểm vì tầm thời gian đó là mùa lũ không thể dễ dàng đi và phải quen đường)
Lúa chín tại Hà Giang thì có ở Lao Và Chải và một số nơi, Cao Bằng thì may ra là dọc đường có thể có lúa nương...Đức Hạnh, Yên Thổ...
Tất cả là cần sự đoàn kết của tất cả các thành viên, dù là lead hay chốt cũng nên quan tâm đến cả đoàn, lead không nên chỉ chạy phía trước (bất cứ thành viên nào gặp vấn đề về xe cộ lead cũng nên dừng lại chờ), còn chốt sẽ vất vả.

Lao và Chải ko nằm trong cung mình đi, đi tới chỗ đó phải vượt Tây Côn Lĩnh ấy nhở:D. Đường thật sự khó, mình chưa đủ tầm để đưa cả đoàn vào chỗ đấy( dzưng mà có người đi cùng mình chắc cũng dám bu theo keke).

Địa điểm để mục kích lúa chín lần này là khúc từ Bắc Hà về Xín Mần tới Hoàng Su Phì cơ, giữa tháng 9 đi thì vẫn hơi lo một tẹo vì cũng nghe mọi người nói lúa ở Hoàng Su Phì chín muộn. Nhưng ai biết đâu thời tiết năm nay nó lại khác chút chút - lúa chín ở đấy kịp lúc tớ đi thì sao:)

Đường đi từ Khâu Vai về Bảo Lạc bằng vượt bè Nho Quế cũng khá cảm giác đấy, tớ có đọc bài của đoàn Sonvc đợt các bạn đi lễ hội Khâu Vai vừa rồi, nhìn phê tít. Nhưng bạn Sonvc nói đúng, mùa ấy mà mưa lũ thì cho tiền cũng chẳng dám đưa quân đi lội suối thế!!

Về săm xe thì chắc chắn phải có chứ, tớ còn định mang theo cả Bugi nữa đấy=))

Cảm ơn các thông tin bạn ấy góp ý những thông tin trên.

hagattini
11-06-2011, 20:26
Tìm 1 2 hot girl trong đoàn post ảnh lên đi em, cho nó hot hot hot.

Thế thì em mang tội lừa tình thiên hạ đấy bác ah :D. Nhà em chẳng ai có đủ tiêu chuẩn chân dài tới nách, mắt bồ câu con đậu con bay nên chẳng dám tung hàng đâu ạ ;)

Cho mình đặt gạch với. Mình chưa đi xe máy đường rừng bao giờ ko biết bạn có cho gia nhập nhóm không? ĐT của mình: 0913315864 Email: [email protected]

Về chuẩn bị thì mình sẽ send cho mọi người danh sách các thứ cần thiết khi đã chốt đoàn, nhìu thứ phải lo cho chuyến đi an toàn chứ!!

Căn bản là tớ cần sự confirm chắc chắn để còn mua vé máy bay sớm cho nó rẻ:D. Và xế nào biết móc lốp, vá săm;)

Hay bạn ấy về học thêm nghề ấy nữa đi, từ giờ đến lúc đó chắc thành nghề đấy hehe. Đùa vậy chứ đi xe an toàn cho những chuyến như thế này cần xế có kinh nghiệm xử lý tình huống, ko gà non háu đá thôi.

Nếu bạn thấy thích hợp thì p.m chốt gạch cho tớ, mai mốt tớ còn test nữa mà;)

Sonvc
11-06-2011, 21:30
Lao và Chải ko nằm trong cung mình đi, đi tới chỗ đó phải vượt Tây Côn Lĩnh ấy nhở:D. Đường thật sự khó, mình chưa đủ tầm để đưa cả đoàn vào chỗ đấy( dzưng mà có người đi cùng mình chắc cũng dám bu theo keke).

Mình thì nghĩ bạn có thừa bản lĩnh ấy chứ, vì ngày 1 các bạn đi qua một loạt các địa điểm như Lũng Phìn, Cán Cấu, Xín Mần...Vinh Quang cái đoạn này thui là các bạn chạy dọc theo biên giới đấy (tại Vinh Quang thì các bạn đã rẽ đường khác chứ không tiếp tục chạy theo biên giới)

Lao Chải thì đúng là các bạn phải đi qua Tây Côn Lĩnh, còn Lao Và Chải nằm trên đường từ Tam Sơn - Quản Bạ sang Yên Minh, trước khi đi hẳn vào Yên Minh dọc đường cũng có nhiều ruộng lúa bậc thang để xem lắm, tiếc là đợt mình đi thì ruông...trơ đất nên không có lúa để coi :D
Chúc các bạn có chuyến đi an toàn nhờ sự chuẩn bị kỹ lưỡng và có những bức ảnh chụp thiệt đẹp trên những nơi đi qua.

nghiakhi173
13-06-2011, 10:08
dập dòm ^^
a có tầm 4 ngày nếu tính cả thứ 7cn
muốn đi lắm mà @@
cho xin 1/3 viên gạch

hagattini
13-06-2011, 11:16
dập dòm ^^
a có tầm 4 ngày nếu tính cả thứ 7cn
muốn đi lắm mà @@
cho xin 1/3 viên gạch

Hehe gặp lại người quen rùi:).
Nếu mà anh chỉ join được 4 ngày thì Anh đi hết Hà Giang về tới Trùng Khánh là Anh về HAN luôn ah?!
Thế thì tiếc khúc thác Bản Giốc và Hồ Ba Bể lắm đấy. Tung Của sắp lấy luôn thác Bản Giốc rùi , nghe đâu là ký hiệp ước khai thác cái Bản Giốc đấy. Hem chừng cuỗm luôn(NO)

cuchuoichien
14-06-2011, 10:59
Mình rất thích cung này. Nếu có thể cho mình đăng ký xuất ôm, không có xe. Mình vẫn mong có hy vọng đến giờ xe các banh lăn bánh. Tuyển ôm, alo mình nhé: 0982445411

luc
16-06-2011, 08:19
Minh đã học móc lốp, vá săm rồi. Hôm nay mình đi leo fan tới 20 về, Mình cũng tham gia vài lần đi Phượt rồi nhưng chưa đi cung phía Bắc.
Có thể cho mình đăng ký thêm cho thằng em 1 xuất xế hoặc ôm cũng được (Nó đăng ký leo fan cùng minh nhưng ko đi được vì Bận bàn giao công trình lên xin nghỉ bù đi cung này thây hay hơn). Nó xế rất tốt, Có gì thông báo cho mình nhe.

hagattini
16-06-2011, 11:15
Do lịch học của mình có thay đổi vậy nên mình dời lại ngày khởi hành của chuyến đi này thành 08.10 -16.10.2011 ( Đã nhờ Mod đổi tên Topic). Cung đường vẫn giữ nguyên như trang đầu tiên.

Những bạn nào đã đăng ký, dập dòm nếu có thể đi được theo thời gian mới này thì vui lòng confirm lại trên Topic này cho mình nhé.

Những ai đã quan tâm chuyến này và đăng ký mà ko theo được với thời gian mới thì thông cảm cho mình luôn hen!!!

Vẫn ưu tiên xế có kinh nghiệm và những ai có xe vì mình từ SGN ra nên nếu cả đoàn nhìu người ko có xe quá thì sẽ khổ cho tất cả.

Chốt vẫn dao động từ 5 xe trở xuống.

Thời gian khởi hành như vậy mặc dù sẽ rất ít có cơ hội để ngắm lúa các thể loại nhưng mình vẫn hi vọng 1 tẹo vì thời tiết năm nay nó khác năm ngoái hay năm kia, năm kìa:D.

Dù sao đi chăng nữa thì mục kích một phần Đông Bắc và đặc biệt là Hà Giang vào mùa thu thì vẫn có nhiều cái thú + vị . Điều quan trọng chỉ là cách mỗi người cảm nhận và tận hưởng chuyến đi như thế nào thôi;). Hehe mặc dù ko có lúa chín thì mình cũng buồn thiệt:D

Welcome,

hagattini
18-06-2011, 11:41
Đã mua xong vé máy bay loại ko hoàn ko hủy để cố gắng loại tất cả những cản trở và đợi ngày lên đường mà Topic cứ im lìm thế này :(( :((. Quả này hơi bị nghi mình chìm luôn quá=))

luc
22-06-2011, 22:26
Chủ thớt xem quyết xế thế nào để anh em biết. Anh em bên này rất muốn đi cung này nếu đi cùng cho vui. Anh em bên này co thể đi đông hơn ( Mấy anh em cùng Cty thôi). Đi xe máy hay oto gửi ở vị trí gần nơi cầy đển rồi thuê xe máy đi tiếp cho đỡ mệt cũng đuợc.

ColorsOfTheWind
22-06-2011, 23:44
Chủ thớt cho mình gửi nửa viên gạch nhé.Mình xế, có xe, đi đường rừng, thay xăm,móc lốp móc vá ok cả. Tuy nhiên mong được ôm nữ và bé bé tí vì mềnh hơi to...^^ Với lại đang trăn trở là 16/10 có về kịp HN ko?...vì hôm đó là sinh nhật mình ...^^

Yahoo: Colors_of_the_wind.1610
Phone: 01686 888 686
Mail: [email protected]

hagattini
23-06-2011, 10:16
@luc & ColorsOfTheWind :

Em bây giờ là em nhận tất, đang rầu vì chẳng thấy xế - ôm nào quăng gạch vào nhà em:). Vậy là Bác luc có mấy xế ạ? Bác ColorsOfTheWind chỉ có nửa cục - nửa cục còn lại Bác confirm cho em sớm sớm với nhá!!!

Điều kiện về ôm của Bác ColorsOfTheWinds chắc hợp với em đấy, cơ mà đi với em thì thỉnh thoảng Bác phải ngoái nhìn em tý xíu kẻo gió nó thổi mất em tội nghiệp:))

Riêng thời gian thì về kịp 16/10 đấy bác ạ, vé máy bay của em nó chỉ đến đó thôi:D.

Đi xe máy hay oto gửi ở vị trí gần nơi cầy đển rồi thuê xe máy đi tiếp cho đỡ mệt cũng đuợc.

Ý này của Bác là sao ạ, em ko hiểu rõ lắm:(

xuxixe
23-06-2011, 14:28
Cung này quá là nhiều nơi để ngắm, cung đẹp mỗi tội mất những 1 tuần.
Mình cũng đang phân vân với cái món lúa và món hoa tam giác mạch kia kìa. Vào tháng 9 thì có thể ngắm cả 2 cùng lúc được không hả các bạn???
Vào đây oánh dấu topic để theo dõi thôi, chắc không thể tham gia.
Up lên cho đông khách nào!

nguyenvantete
23-06-2011, 15:49
Cung đường này view quá đẹp,tuy nhiên đoạn từ Mèo vạc sang Bảo lâm các bạn ko nên đi theo đường Vượt sông Nho Quế bằng bè,vì sẽ rất choáng(nguy hiểm),đặc biệt với xế mới

AutumnRoad
23-06-2011, 23:29
Lịch trình này hay quá nhưng mà thời gian còn rất dài, mình tạm đặt cục gạch làm ôm nhé!
YH: conduongmuathu85

pinkyphuong
24-06-2011, 11:14
up cho em Hoa vui chứ thời gian này chị đi học còn đâu.. em là em tội lớn lắm vì em đổi hết lịch của chị và chị Quỳnh đấy nhé... Hy vọng là tháng 9 bọn chị vẫn đi được... hichic..

hagattini
24-06-2011, 16:57
up cho em Hoa vui chứ thời gian này chị đi học còn đâu.. em là em tội lớn lắm vì em đổi hết lịch của chị và chị Quỳnh đấy nhé... Hy vọng là tháng 9 bọn chị vẫn đi được... hichic..

Hic..hic em biết mà Mụ, đừng giận em nghen :x. Mai mốt em rảnh lịch nhiều hơn, lại làm Tour đi cùng mấy Mụ cho vui hen( hứa sẽ ko đổi thời gian đâu). Mấy Mụ cũng cố gắng sắp xếp thời gian mà đi chứ ko là em đi về, tung hình cho mấy Mụ thèm dỏ dãi đấy:))

@xuxixe & nguyenvantete : Dạo này mấy Mod để cái nút thank ở đâu ấy nhở;)

Tiếp tục tuyển xế, tuyển ôm nào, nào!!!!!!

Cỏ lạ
24-06-2011, 21:50
Cho em đặt nửa cục gạch làm ôm nhá, vì chẳng biết là thời gian đó em có phải học không nữa. Chưa có lịch học kỳ mới nên k rõ. :) Có j em thông báo lại sau. :D

hagattini
28-06-2011, 12:33
Tình hình rất chi là tình hình, cập nhật đội ngũ xế ôm chút xíu nào:

- Xế:

1+2 . luc : [email protected] ; Đt: 0913315864. Bác ni khá là bê tông:)

3. ColorsOfTheWind - nửa gạch.

Yahoo: Colors_of_the_wind.1610
Phone: 01686 888 686
Mail: [email protected]

.... Thiếu xế:((

- Ôm:

1. Miềng

2.AutumnRoad: Y!M: conduongmuathu85

3.Cỏ lạ -Chị nghi là em dính lịch học quá cơ :(.

4.Cuchuoichien : 0982445411

Đội ngũ chủ yếu là dập dòm:)). Có thiếu tên ai thì lên tiếng giùm hen!

Hi vọng sẽ sớm có được lịch chốt của mọi người. Tuyển đủ người thì chốt đoàn ngay, trong trường hợp ko đủ số lượng người như dự kiến nhưng vẫn đủ cặp xế ôm để lên đường thì sẽ vẫn thẳng tiến. Ở nhà thì khóc hết mấy ngày quá cơ:(.

Những thông tin cần thiết về chuẩn bị các thứ sẽ được gửi cho thành viên chốt đoàn. Bây giờ tinh thần chỉ là lâu lâu tập thể dục nâng cao tinh thần chút xíu:D

Tiếp tục tuyển xế - ôm.

phuon
28-06-2011, 18:15
Muốn đi quá ma tuyển xế nhiều kinh nghiệm phượt! em it kinh nghiệm đi đk ko mấy pờ rồ:(
nếu đk cho em đặt 1/2v trước nhá.

luc
28-06-2011, 21:58
Các bác nào ở xa không có xe mình mượn cho, miễn là xế tốt

DANG_KY_HUY
29-06-2011, 21:26
Chào chủ thơt!
Cho em xin nửa viên cho vị trí xế (có thể thuê or vác từ HCM ra) or ôm nếu có mem nào có xế mà cần ôm nhé! Tại đang măn me xin việc làm, nên chưa đổ bê tông được!
Em đang ở HCM, mới bị đuổi ra khỏi trường nên tình hình chắc chưa có chỗ nào chứa! Làm phát giải sầu, me cung này lâu lắm rùi.

hagattini
29-06-2011, 23:07
Các bác nào ở xa không có xe mình mượn cho, miễn là xế tốt

Hehe được lời như mở tấm lòng, bác nào có khả năng xế mà ở xa thì la to lên nhé. Có quý nhơn rùi đây, thank Bác nhìu nhìu hen(c).

Chào chủ thơt!
Cho em xin nửa viên cho vị trí xế (có thể thuê or vác từ HCM ra) or ôm nếu có mem nào có xế mà cần ôm nhé! Tại đang măn me xin việc làm, nên chưa đổ bê tông được!
Em đang ở HCM, mới bị đuổi ra khỏi trường nên tình hình chắc chưa có chỗ nào chứa! Làm phát giải sầu, me cung này lâu lắm rùi.

Welcome em luôn,từ giờ đến lúc chưa tìm được việc cứ cập nhật tình hình topic hen.

Vui lòng cho ít thông tin để nếu có gửi tài liệu " mật" thì đằng này còn biết đường lần nhé;).

Chúc em mau kiếm được việc, lao động hăng say để có tiềm lực đi Phượt say mê:D

P/s: Tình hình vẫn rất chi là tình hình. Cung của miềng hay như ri mà khá im ắng ( chắc tại hem trúng mùa lúa chín:(( ). Chắc khi nào tranh thủ viết bài PR cái xem sao:))

DANG_KY_HUY
30-06-2011, 11:50
Welcome em luôn,từ giờ đến lúc chưa tìm được việc cứ cập nhật tình hình topic hen.

Vui lòng cho ít thông tin để nếu có gửi tài liệu " mật" thì đằng này còn biết đường lần nhé;).

Chúc em mau kiếm được việc, lao động hăng say để có tiềm lực đi Phượt say mê:D

Thanhk bác chủ thớt nhé!
IP viettel: 01674583386 Huy (from phượt) hehehe!
IP yahuuuuu: Dang_ky_huy
Chắc đủ rồi phải hông chủ thớt!
:D
Hy vọng tràn trề cho cung này!

Trần Danh Tuyên
01-07-2011, 10:40
Tháng 10 chẳng còn lúa chín bao nhiêu hết thậm chí chẳng còn tẹo nào í, nhưng mà có hoa tam giác mạch nở trắng, cũng là mùa thu nên cũng hứa hẹn là mê mải. Vậy nên dù thời gian khởi hành muộn hơn dự kiến nhưng tớ vẫn mong được lên đường đến nơi ấy...
........
......
.......
Đt: 0989 673 327
Kế hoạch quá ok, em ở hà giang lâu lâu mới mò vào chơi một tí nhưng kinh nghiệm và lịch trình như thế này là quá ổn rồi.

hagattini
05-07-2011, 11:43
A còng những ai dập dòm chuyến này: Khi nào mọi người chính thức confirm chuyến này cho tớ vậy?????????:((.

Hiện tại có tớ và 2 xế của bác luc là okie rùi hen. Tớ mua vé máy bay rùi, ko đi là ở nhà khóc vạ luôn :D

Muộn nhứt là 8/09/2011 ,tớ chốt đoàn nhé - được bao nhiêu thì đi bấy nhiêu ( ko quá số lượng 5-7 xe). Trong trường hợp đủ người tham gia trước mốc 08/09/2011 này thì tớ sẽ oánh dấu chốt đoàn trên Topic hen.

Tớ cần 1 tháng để mua trước vé tàu - mùa í là mùa phượt nên mình phải lo vụ vé tàu xe cho chắc ăn. Chỉ sợ là 1 tháng có ít hem nhở:D

Tiếp tục tuyển xế tuyển ôm nào nào.

Tháng 9 Bác luc vào SGN đi off nhé.

quanggia
05-07-2011, 12:51
Mình đăng ký 1 xế 1 ôm (chắc chắn) nhưng chỉ tới cao bằng thôi (vì mình đi lạng sơn) mình ở saigon,và cũng đã đi cung đường này 2 lần rồi,mong là chuyến đi này vui vẻ.nếu cần liên lạc 0903162714 nick là ten minh đó.:D

scubidu
05-07-2011, 13:59
em quăng gạch 1 ôm nha chị. Rất mê cung này. E mới ra trường đang đi xin việc, nếu đến khi đó vẫn thất nghiệp thì cho e bám càng với nha.
Dập dòm thui ợ

DANG_KY_HUY
05-07-2011, 17:48
(NT)

...............Muộn nhứt là 8/09/2011 ,tớ chốt đoàn nhé - được bao nhiêu thì đi bấy nhiêu ( ko quá số lượng 5-7 xe). Trong trường hợp đủ người tham gia trước mốc 08/09/2011 này thì tớ sẽ oánh dấu chốt đoàn trên Topic hen.

Tớ cần 1 tháng để mua trước vé tàu - mùa í là mùa phượt nên mình phải lo vụ vé tàu xe cho chắc ăn. Chỉ sợ là 1 tháng có ít hem nhở:D.....................

Tháng 9 Bác luc vào SGN đi off nhé.
Hi hi, em thấy quyết định vậy là hiệu quả nhất, không ai phải lo lắng! Em sẽ theo dõi thớt các bác quăng "tùm lum" như thế nào. Em hy vọng còn chỗ, 08/09/11 quyết!
PHượt tèn ten ten! (c) :D :))

hagattini
06-07-2011, 12:04
Mình đăng ký 1 xế 1 ôm (chắc chắn) nhưng chỉ tới cao bằng thôi (vì mình đi lạng sơn) mình ở saigon,và cũng đã đi cung đường này 2 lần rồi,mong là chuyến đi này vui vẻ.nếu cần liên lạc 0903162714 nick là ten minh đó.:D

Như vậy là cả xế và ôm của Bác đi cùng em từ khi xuất phát đến hết ngày thứ 5 , 13.10 sau khi đi Ngườm Ngao phải ko ạ? Nếu cả xế và ôm cùng tách đoàn thì ko sao vì sẽ ko ảnh hưởng tới tình hình chở nhau của những người còn lại :D.

Vậy đoàn em có thêm người rùi hen(c)

hagattini
06-07-2011, 12:07
@ subidu & DANG_KY_HUY:

Cố lên các em thân yêu, cố kiểu nào cũng được. Có việc sớm thì có cơ hội tích lũy xiền đi Phượt, sau này biết đâu có cơ hội join cùng Chị chuyến kế.

Còn ko cố được thì mình phượt chuyến này, chuyến sau lại tính tiếp :D

quanggia
06-07-2011, 19:05
ĐÚNG như vậy bạn ơi , mong là mọi chuyện suôn sẻ như bạn tính lúc đầu :D

DANG_KY_HUY
06-07-2011, 20:24
(NT)
@ subidu & DANG_KY_HUY:

Cố lên các em thân yêu, cố kiểu nào cũng được. Có việc sớm thì có cơ hội tích lũy xiền đi Phượt, sau này biết đâu có cơ hội join cùng Chị chuyến kế.

Còn ko cố được thì mình phượt chuyến này, chuyến sau lại tính tiếp :D
Hehe! Em sẽ cố gắng, cố gắng hơn, cố gắng nữa!
Hy vọng nhiều nhiều!(c)
:):D:))

backpack88
07-07-2011, 01:32
Kết quá.. Cho em quẳng gạch một chân xế.
Xế còn non và xanh nhưng cũng ăn được ùi.

Chờ xem công việc mấy tháng tới sao rồi em xin confirm chắc chắn á.

quanggia
07-07-2011, 11:14
MỚI coi lại hành trình của ngày thứ nhất, các bạn đã từng đi lần nào chưa ? từ chợ lùng phỉn đi xín mẩn rất khó đi .tốc độ không lúc nào vượt được 40 km/1h,khá nguy hiểm ,đường thì nhỏ chỉ vừa 2 xe máy,không tráng nhựa và đá lổn nhổn,một bên là vực núi không có cột bảo vệ,rất dễ đổ xe,nhưng bù lại thì rất đẹp,đi đường này xế phải cứng tay lái vô cùng (mình mới đi hồi tháng 2)nói chung mình thấy đoạn này khó đi nhất trong toàn tuyến,nhưng xứng đáng với công sức bỏ ra,rất tiếc là mình không biết pót hình cho mọi người xem.và cũng nên cầu cho trời không mưa,nếu mưa thì cắn lưỡi luôn !! hehe(mưa miền bắc khác mưa miền nam nhiều lắm nghe các bạn !!!)

hagattini
07-07-2011, 11:37
MỚI coi lại hành trình của ngày thứ nhất, các bạn đã từng đi lần nào chưa ? từ chợ lùng phỉn đi xín mẩn rất khó đi .tốc độ không lúc nào vượt được 40 km/1h,khá nguy hiểm ,đường thì nhỏ chỉ vừa 2 xe máy,không tráng nhựa và đá lổn nhổn,một bên là vực núi không có cột bảo vệ,rất dễ đổ xe,nhưng bù lại thì rất đẹp,đi đường này xế phải cứng tay lái vô cùng (mình mới đi hồi tháng 2)nói chung mình thấy đoạn này khó đi nhất trong toàn tuyến,nhưng xứng đáng với công sức bỏ ra,rất tiếc là mình không biết pót hình cho mọi người xem.và cũng nên cầu cho trời không mưa,nếu mưa thì cắn lưỡi luôn !! hehe(mưa miền bắc khác mưa miền nam nhiều lắm nghe các bạn !!!)

Vâng bác ợ! Đoạn này ngắn mà Bác. Đồng bọn của em bảo sẽ đi được tất , tất nhiên phải cẩn thận chút xíu:D. Trường hợp đi xe hem nổi ( trừa mưa - đường tệ), mình vừa ngắm cảnh vừa đẩy xe được hem Bác:D. Anyway, mình cứ lạc quan yêu đời cái nhỉ:))

Với lại tốc độ 40km/h theo đường núi của Bác quanggia là hơi bị xa xỉ đấy nhá, đường tốt mới phóng thế thui, chứ mọi người tinh thần đường xấu thì cứ 20-30km/h mà enjoy hen(c)

Cung này nói thiệt là em chưa đi, nhưng thân em cũng sợ trầy xước các thể loại lắm lắm. Vậy nên sẽ hết sức đề cập đến vấn đề an toàn của cả đoàn, đi mà hem an toàn - về nhà lại ấm ức, mất cả vui.

Muốn off ở SGN cho khí thế tý xíu, tại dạo này chẳng thấy Sếp cho đi HAN công tác :((

Ai muốn off các thể loại với em tại cafe Bệt vào lúc 8h30 Chủ Nhật,10.07.2011 thì la to lên nhá:)

quanggia
07-07-2011, 11:56
Nói là vậy cho oai thôi,chứ toàn là 20km/h thôi,tinh thần của chủ thớt làm mình ngưỡng mộ quá,ok bất cứ lúc nào off thì alo minh có mặt liền,chủ yếu vui là chính mà.sẵn mình sẽ cho xem hình tuyến đường luôn.

diunguyen212
07-07-2011, 18:32
Hi bác chủ thớt!
tính leo Fan nhưng bị chốt danh sách, thấy cung đừong của bác cũng hấp dẫn nên bon chen đặt 2 nửa cục gạch (2 ôm ở Sài Gòn)
vì sợ kẹt lịch học nên sẽ liên hệ với bác chủ thớt lúc gấn chốt danh sách đoàn(nhưng mà đi dạo này hơi tiếc vì hok dc ngắm lúa chín):)
YM: diunguyen212; mail: [email protected] hoặc [email protected]

hagattini
08-07-2011, 11:18
Hi bác chủ thớt!
tính leo Fan nhưng bị chốt danh sách, thấy cung đừong của bác cũng hấp dẫn nên bon chen đặt 2 nửa cục gạch (2 ôm ở Sài Gòn)
vì sợ kẹt lịch học nên sẽ liên hệ với bác chủ thớt lúc gấn chốt danh sách đoàn(nhưng mà đi dạo này hơi tiếc vì hok dc ngắm lúa chín):)
YM: diunguyen212; mail: [email protected] hoặc [email protected]

hờ hờ, tháng 10 nếu là sinh viên thì dính lịch học rùi. Còn nếu học các thể loại khác thì có hi vọng:D. Bạn cứ theo dõi lịch chốt đoàn để quyết định đổ betong hay chỉ dập dòm thui nhá:)

Lúa chín kỳ này hem có thì chuyến sau đi Tú Lệ - Than Uyên- Mù Cang Chải ( vựa đẹp nhứt luôn). Hem phải lo, thế nào cũng sẽ đi - chuyến tới của tớ chẳng hạn keke:))

Chủ Nhật ra Bệt hem, hóng hớt lịch trình và các thứ. Dễ chừng mê ngay cái cung này luôn í;)

Danh sách bây giờ có 3 xế ( 1- bác quang già, 2- bác luc) và 2 ôm ( 1 - tớ, 1- của bác quang già) đẵ chắc chắn..

Đội hình dập dòm gồm có:

1. ColorsOfTheWind : Xế

2.AutumnRoad:Ôm

3.Cỏ lạ : Ôm

4.Cuchuoichien : ôm

5. phuon: Xế

6. DANG_KY_HUY: Xế

7.Scubidu: Ôm

8.backpack88: Xế

9.10. diunguyen212: Ôm

Tha hồ hóng hớt nhé!! Cơ mà đội nhà mình ít chém gió nhở:D

DANG_KY_HUY
08-07-2011, 12:18
(NT)
hờ hờ, tháng 10 nếu là sinh viên thì dính lịch học rùi. Còn nếu học các thể loại khác thì có hi vọng. Bạn cứ theo dõi lịch chốt đoàn để quyết định đổ betong hay chỉ dập dòm thui nhá:)

Lúa chín kỳ này hem có thì chuyến sau đi Tú Lệ - Than Uyên- Mù Cang Chải ( vựa đẹp nhứt luôn). Hem phải lo, thế nào cũng sẽ đi - chuyến tới của tớ chẳng hạn keke:))

Chủ Nhật ra Bệt hem, hóng hớt lịch trình và các thứ. Dễ chừng mê ngay cái cung này luôn í;)

:D Cảm ơn chị, vậy là kiểu gì em cũng cố gắng phải tham gia một chuyến thui! Phượt muôn năm hehe!
Chủ nhật ngày bao nhiêu off vậy chị! (beer)

diunguyen212
08-07-2011, 14:28
Hichic, chủ nhật này hok có đi đc rùi vì bận đi làm (tranh thủ gom lúa để còn tham gia với các bác chứ) :LL :))
Mình chỉ sợ là đang bị ông thầy chủ nhiệm dọa là sẽ thi tốt nghiệp vào tháng 10 nên sợ chút xíu chứ học bình thường thì trốn mấy hồi :)) đi làm còn trốn được mừ. HÃY CHƠI NHIỀU HƠN VÀ BỚT HỌC HÀNH :))=))

quanggia
09-07-2011, 07:21
Đến hôm nay mới biết chủ thớt là nữ,Bravo thêm 1 cái nhé,sáng mai mình và ôm sẽ ra bệt để gặp bạn,nhưng chủ thớt phải cho biết ngối ở đâu và làm sao nhận diện được ....chúa đảng của mình chứ !!ngoài đó đông như kẹt xe,chỉ sợ ngồi lộn vào nhóm đi ..bão đêm thì tiêu !!

hagattini
09-07-2011, 10:29
Hí hí các bác ra Bệt góc phía bên Dinh Thống Nhất ấy ạ, từ hướng Lê Duẫn đi về Dinh Thống Nhất - đi qua ngã tư Paster & Lê Duẫn, nằm phía tay trái ạ. Gửi xe thì ngay gần chỗ Bệt mà ngta ngồi đông đông ( gần nhà thờ Đức Bà) có.

Ra đó Bác gọi em 0989 673 327, em mang balo màu đỏ :), tóc buộc đuôi gà con , người dài tầm <1,6m đổ lại. Đủ chưa Bác ạ:D

Hehe còn vụ em con gái thì hem sao đâu ạ, mình nam nữ bình quyền lâu lắm rùi mà Bác ha(c).. Bao nhiêu lâu nay Đảng - Nhà nước - Chính phủ và Nhân dân, đặc biệt là Chị em chúng em phấn đấu vì cái này mờ(c)

Bà con cô Bác nào ngày mai, chủ nhật 10.7 muốn ra Bệt hóng hớt vụ này với em thì ra nhé. Rất chi là welcome mọi người:))

DANG_KY_HUY
10-07-2011, 22:09
:):D:))Chị chủ thớt ui! Hôm nay off ẹp sao rùi!
Hôm nay em không đi được chán quá,(NO):(

hagattini
10-07-2011, 23:09
Chị chủ thớt ui! Hôm nay off ẹp sao rùi!
Hôm nay em không đi được chán quá,(NO)

Hí hí tiếc cho em rùi nhá! Chị gặp được bác quanggia và ôm của bác ấy. Nói chung là like mạnh:)), đặc biệt là cái vụ chương trình từ thiện của Bác ấy ( chưa hỏi ý kiến Bác quanggia mà em quăng lên đây có sao hem bác hử?!).

Cũng biết thêm một ít thông tin nữa về nhau, nói chung là ngon bổ:D

Bao giờ rảnh thì lại off tiếp cho nó xôm, em nhỉ:))

Còn các thông tin khác thì cứ từ từ, chốt đủ người - Chị gửi cho một mớ, tha hồ mà ngẫm:)

DANG_KY_HUY
11-07-2011, 04:53
Hí hí tiếc cho em rùi nhá! Chị gặp được bác quanggia và ôm của bác ấy. Nói chung là like mạnh:)), đặc biệt là cái vụ chương trình từ thiện của Bác ấy ( chưa hỏi ý kiến Bác quanggia mà em quăng lên đây có sao hem bác hử?!).

Cũng biết thêm một ít thông tin nữa về nhau, nói chung là ngon bổ:D

Bao giờ rảnh thì lại off tiếp cho nó xôm, em nhỉ:)):)
He he! Coi bộ cũng zui zữ hen chị.=))
Off lần sau chắc xôm hơn chị nhỉ, kakaka!(c)

quanggia
11-07-2011, 11:16
Về việc kết hợp từ thiện chủ thớt cứ nói rõ,không có vấn đề gì,toàn bộ vẫn nằm trong chương trình mà bạn,như vậy mọi người sẽ thấy chuyến đi ý nghĩa hơn nữa,khi nào chốt đoàn thì sẽ off cụ thể hơn.áo lạnh thì đã chuẩn bị xong chỉ mong ace bỏ thêm chút công thì trẻ em vùng cao sẽ rất biết ơn đó.nhận xét cá nhân về chủ thớt hôm off - nhanh nhẹn,cởi mở và rất nhiệt tình-sẽ theo dõi topic của chúng ta hàng ngày.thân chào mọi người.

ngocquylc90
11-07-2011, 13:41
Cho em đặt một xuất ÔM nhé.em là ôm cứng đỏ.và có thể khi xế mệt.sang đèo được.em đổ đèo nuột lắm.
sđt: 0917689396
Thank anh nhiều!

trungtaymo
11-07-2011, 13:47
Cho em đặt một xuất ÔM nhé.em là ôm cứng đỏ.và có thể khi xế mệt.sang đèo được.em đổ đèo nuột lắm.
Thank anh nhiều!
Chú này cuồng chân ah, vừa chạy xong đã đặt gạch cung khác rùi ;)

ngocquylc90
11-07-2011, 17:54
Chi phí bao gồm:

http://vetau24h.com/vetau24h/dichvuvetau/vetau24h/dichvuvetau/vetau/hanoisapa/SP1/SP1.htm

2/ Gửi xe máy theo tàu :

3/ Xăng : Xế và ôm chia nhau. 120/ngày/02 người * 8 ngày = 480k/người

4/ Khách sạn: 120k/người/ngày * 8 ngày = 960k/người

5/ Ăn uống: 150k/người/ngày * 8 ngày = 1,200k/người

5/ Chi phí mua đồ chung: 250k/người

Tổng công khoảng 3,000k - 3,500k ( Tùy mức độ xê xích:D). Mức giá trên tớ chỉ tính ước chừng thôi vì thực ra lúc ngủ Khách sạn nếu phân chia đội hình tốt thì cũng ko mắc đến thế đâu ạ.

Tổng Chi phí như này cho gần chuẩn anh nhé!
1: vé tàu 250k + vé xe 195k = 445k
2: xăng xe 60k/người/ngày x 8 ngày =480k
3: Nhà nghỉ thôi ( khách sạn làm chi - phượt là bụi / có thể ngủ bờ ngủ bụi khi có điều kiện mà ) 80k/người/ngày x 7 ngày ( không phải 8 đâu ) = 560k
4: ăn uống 150k/ngày x 8 ngày = 1200k
5: chi phí chung 200k là đẹp
=> Tổng chi phí: Min 2885k/người - Max 4000k/người!

ngocquylc90
11-07-2011, 17:56
Chú này cuồng chân ah, vừa chạy xong đã đặt gạch cung khác rùi ;)
Trẻ chơi nhanh kẻo già.Kẻo lên lóc tủ ngắm gà khỏa thân

hagattini
11-07-2011, 19:08
Thank anh nhiều!

Tổng Chi phí như này cho gần chuẩn anh nhé!
2: xăng xe 60k/người/ngày x 8 ngày =480k
3: Nhà nghỉ thôi ( khách sạn làm chi - phượt là bụi / có thể ngủ bờ ngủ bụi khi có điều kiện mà ) 80k/người/ngày x 7 ngày ( không phải 8 đâu ) = 560k
4: ăn uống 150k/ngày x 8 ngày = 1200k
5: chi phí chung 200k là đẹp
=> Tổng chi phí: Min 2885k/người - Max 4000k/người!

Tớ thích đằng ấy rùi đấy nhá. Cơ mà em là zai sao lại làm ôm hử ngocquylc90;)

Với lại Chị là Chị, là Gái em nhá. Đừng đổi giới tính cho Chị mà tội nghiệp:D

Về chi phí thì cảm ơn em tính lại giùm Chị. Nói chung tiêu chí của chúng ta là ngon bổ rẻ mà. Mình có khoảng min - max thoải mái;)

Riêng về chi phí chung thì Chị nghĩ sẽ cao hơn:

- Ăn uống mình sẽ ăn chung, share cùng nhau vì mình kêu nguyên mâm ăn cho khoái:d. Vậy nên mình đóng vào Quỹ chung luôn.

- Ngoài ra phải mua đồ dự phòng cho các xe( xăm, bugi) và thức ăn nhanh dọc đường cho những trường hợp thèm ăn bất thường:D

Ai có ý kiến cho vụ này thì comment cho em nhé:)

hagattini
12-07-2011, 08:50
Nói về vụ chương trình từ thiện như thế này nhé:

Bác quanggia cùng với một số bạn bè của Bác ấy có cùng nhau đóng góp tiền mua một kiện áo lạnh tặng cho các em bé vùng cao. Kiện hàng này sẽ được gửi lên Yên Minh trước ( Bạn của Bác Quang sẽ giúp nhận đồ),đoàn mình sẽ dừng ở Yên Minh để phân phát một ít - số còn lại sẽ chia ra mỗi xe một bao. Chúng ta sẽ mang theo số áo lạnh đó, dọc đường đi sẽ ghé vào các địa điểm phù hợp trên đường đi và trao tặng lần lượt nên cũng sẽ không ảnh hưởng nhiều đến lịch trình.

Chương trình này là do tấm lòng của Bác ấy, và thực sự cũng ko muốn thông qua UBND, cũng ko kèn loa trống băng rôn các loại nên đỡ ngại cái khoản các bác UBND làm khó ( mắc bệnh sĩ - ko muốn xã mình nhận hàng từ thiện vì sợ mang tiếng nghèo :().

Đoàn chúng ta chỉ chốt khoảng tầm 5 xe nên cũng dễ vào các bản, ko quá đông để gây xáo trộn hoặc làm đồng bào sợ. Chỉ mong mọi người có cách cư xử phù hợp là okie rồi:).

Do đoàn mình sẽ dừng ở Yên Minh để chia bớt một ít áo lạnh, nên có khả năng ngày thứ 2 mình sẽ ngủ đêm ở Yên Minh ( chứ ko phải là Phó Bảng như dự kiến ban đầu của tớ). Việc này cũng ko có gì đáng ngại lắm.

Thật sự tớ rất vui khi hôm đi off nhận được thông tin này của xế -ôm của Bác quanggia. Cảm ơn Bác lần nữa nhá.

Hoạt động có ích này tớ nghĩ đoàn chúng ta sẽ ủng hộ hết mình, đúng hem ạ:)

Những thông tin em đưa ở trên nếu thiếu gì thì bác quanggia bổ sung phụ em nhá:D

quanggia
12-07-2011, 10:23
Chủ thớt nói vậy là quá đầy đủ rồi , mình không thêm bớt gì nữa,mong mọi người hưởng ứng nhiệt tình cho chuyến đi thêm ý nghĩa,thơi gian còn dài mà !!! CHỦ thớt cũng nên kêu gọi đặc biệt 1 xế biết thay ruột xe đi (vụ này thì mình pó tay):D:D:D

hagattini
13-07-2011, 09:36
Một thông tin cập nhật cho mọi người biết rõ hơn:

Theo lịch trình này chúng ta sẽ được đi chợ phiên Bắc Hà họp vào ngày Chủ nhật 9.10.2011. Đây là một trong những phiên chợ lớn nhất của đồng bào dân tộc. Có nhiều thứ để ẹnoy với cái vụ chợ này đấy nhá:D

Những địa danh khác thì nổi tiếng quá rùi, iem ko dám kể thêm:D

Hờ hờ tuyển xế - tuyển ôm nào!!!!

DANG_KY_HUY
13-07-2011, 12:58
Một thông tin cập nhật cho mọi người biết rõ hơn:

Theo lịch trình này chúng ta sẽ được đi chợ phiên Bắc Hà họp vào ngày Chủ nhật 9.10.2011. Đây là một trong những phiên chợ lớn nhất của đồng bào dân tộc. Có nhiều thứ để ẹnoy với cái vụ chợ này đấy nhá:D

Những địa danh khác thì nổi tiếng quá rùi, iem ko dám kể thêm:D

Hờ hờ tuyển xế - tuyển ôm nào!!!!
(NT)Hay đây! kiểu này phải cố thui!(c)(beer)

hagattini
14-07-2011, 17:51
(NT)Hay đây! kiểu này phải cố thui!(c)(beer)

Hớ hớ em cố theo kiểu nào đây hử? Quyết hem đi làm để theo chuyến này đấy ah! Mọi sự là cái duyên thui :D, đừng cố quá mà thành quá cố nhen em:))

Ngày mai chúc em " tập dượt" ngon lành(c)

A còng Bác quanggia: Ui Bác chuyên đi Xiên Vịt thế mà hem biết móc lốp vá săm là sao vậy nè:((

A còng mọi người: Ai biết móc lốp vá săm đi với em chuyến này đâu ạ?

DANG_KY_HUY
14-07-2011, 19:04
Hớ hớ em cố theo kiểu nào đây hử? Quyết hem đi làm để theo chuyến này đấy ah! Mọi sự là cái duyên thui, đừng cố quá mà thành quá cố nhen em

Ngày mai chúc em " tập dượt" ngon lành

A còng Bác quanggia: Ui Bác chuyên đi Xiên Vịt thế mà hem biết móc lốp vá săm là sao vậy nè:((

A còng mọi người: Ai biết móc lốp vá săm đi với em chuyến này đâu ạ?=))
;)Éc Éc! Thank chị nhiều! (c)
Chị chưa có xế nữa, em làm xế được thấy tiếc quá hà!(NO)
Em hi vọng chuyến này em cố gắng tranh thời gian, tiền bạc.......... để tham gia!(beer)

hagattini
14-07-2011, 20:38
:D=))
Chị chưa có xế nữa, em làm xế được thấy tiếc quá hà!(NO)

Hì hì muốn làm xế cho Chị đấy ah;)

Chỉ sợ lúc gặp ôm này : Vừa già, vừa xấu lại lắm lời.... Em lại đẩy hàng " ứ ừ cho em đổi ôm..." thì toi Chị :))

DANG_KY_HUY
15-07-2011, 07:19
Hì hì muốn làm xế cho Chị đấy ah;)

Chỉ sợ lúc gặp ôm này : Vừa già, vừa xấu lại lắm lời.... Em lại đẩy hàng " ứ ừ cho em đổi ôm..." thì toi Chị :))
(c)Em hèm! Em nghĩ chắc kũng đâu quá lắm đâu! hì hì:D
Miễn sao là chịu ngồi im là okk rồi chị ơi!:LL

quanggia
15-07-2011, 12:00
Nói ra thì mắc cỡ,mỗi lần đi xiên vịt,mình thay bộ vỏ ruột mới tinh,loại tốt nhất.nhông sên dĩa cũng mới tinh, và cũng thú thiệt là hơn 20 lần đi chưa bao giờ bị bể bánh hoặc gặp sự cố gì dọc đường,chỉ duy nhất lần tháng 2 vừa rồi,đến mèo vạc thay nhớt gặp phải nhớt dỏm,chạy tới cao bằng thì cháy dên,nhưng vẫn chạy về được đến hà nội,xe mình là future f1 nên thay dên và linh tinh mất 3 chai,về tới nhà mất ngủ 3 tuần luôn.haha,đó cũng là kinh nghiệm khi đi chơi ma thay nhớt dọc đường thì phải cẩn thận chú ý,đa số lả nhớt dỏm thôi.mỉnh nhắc nhở vụ móc lốp là để các bạn đừng quên,vì hình như kế hoạch là thuê xe phải không ? mà xe thuê thì vỏ ruột không an toàn là cái chắc.

luc
15-07-2011, 12:31
Các bac rôm qua nhi. Cho nha em ti te ti. Em cũng rất muốn ủng hộ các em bé vùng cao bằng các hành động thiết thực như bác Quangia tặng áo, Bác còn cửa nào mách em với.....

hagattini
15-07-2011, 12:40
Về xe cộ nhé:

Hiện tại Bác Quang đã có xe cho bác ấy.

Bác luc và 1 xế ( bạn của bác ấy) đã có xe, đồng thời có khả năng cho mượn thêm xe nếu mình có xế tốt. He he thế là mình chỉ thiếu có 2 xế và 3 ôm nữa thôi(c).

Các ôm xế còn lại cố gắng sắp xếp xe cộ ( nếu là từ miền Nam ra thì có thể đe dọa bạn bè các kiểu để mượn được xe). Riêng các xế miền Bắc thì đa phần là có xe rồi ạ. Hi vọng nhà mình có nhiều xe khi chốt đoàn, mọi người có đủ xe cộ nhá.

Phương châm của em là ko đi thuê xe - tốn tiền mà xe dễ dở chứng dọc đường => Kiểu nào cũng thấy tương lai đổ nợ:D

Bảo dưỡng xe trước khi đi thì chắc chắn phải làm. Chi phí các chủ xe nếu có ý kiến thì xế ôm share cùng nhau.( có xe đã rất là tốt thế nên việc share tiền bảo dưỡng thì các ôm vẫn rất vui lòng).

Về cách sử dụng tiền quỹ chung cho đoàn:

Khi bắt đầu chốt đoàn, mọi người sẽ chuyển khoản cho em tiền mua vé tàu + Gửi xe( Riêng bác Quang ko đi tàu thì ko chuyển) và mua các vật dụng dùng chung như bông băng, đồ ăn nhẹ..< có nguyen 1 cái list để comment:)) >

Em sẽ chịu trách nhiệm mua vé ( có thể nhờ người trong đoàn ở HN lo vụ này).

Sau khi hội quân đầy đủ ở Phố Lu hoặc Hà Nội thì em công khai chi phí khoản đầu tiên mọi người đã chuyển cho em đã được chi như thế nào, thừa thiếu ra sao. Rồi chuyển lại tiền cho 1 bạn nữ trong đoàn làm thủ quỹ, chúng ta đóng thêm tiền để khởi hành( tầm 1tr /người- khi nào hết quỹ lại đóng tiếp).

Chi phí phòng ngủ khách sạn sẽ được tính: Phòng nào - ai ngủ với ai, giá cả ra sao thì tự chia với nhau. Quỹ sẽ ko dính tới vụ này vì nhu cầu có thể khác nhau.

Việc đóng tiền như vậy nhằm đảm bảo tính công khai và minh bạch. Lúc đầu mọi người tham gia chỉ có biết em - nên em chịu trách nhiệm giữ khoản đặt cọc đầu tiên. Về sau thì em ko giữ nữa( khi mọi người đã biết nhau) cũng là cách minh bạch xiền.

Nói chung quan điểm của em là tiền bạc rõ ràng sẽ dễ chơi lâu dài:D.

- Hiện tại thì Bác Quang và ôm sẽ ko đi tàu cùng chúng ta, mọi thứ còn lại thì sẽ bình thường ( trừ vụ tách đoàn ở ngày thứ 5 vẫn đang được bác ấy duy nghĩ lại).

DANG_KY_HUY
15-07-2011, 22:35
Về xe cộ nhé:

Hiện tại Bác Quang đã có xe cho bác ấy.

Bác luc và 1 xế ( bạn của bác ấy) đã có xe, đồng thời có khả năng cho mượn thêm xe nếu mình có xế tốt. He he thế là mình chỉ thiếu có 2 xế và 3 ôm nữa thôi(c).

Các ôm xế còn lại cố gắng sắp xếp xe cộ ( nếu là từ miền Nam ra thì có thể đe dọa bạn bè các kiểu để mượn được xe). Riêng các xế miền Bắc thì đa phần là có xe rồi ạ. Hi vọng nhà mình có nhiều xe khi chốt đoàn, mọi người có đủ xe cộ nhá.

Phương châm của em là ko đi thuê xe - tốn tiền mà xe dễ dở chứng dọc đường => Kiểu nào cũng thấy tương lai đổ nợ:D

Bảo dưỡng xe trước khi đi thì chắc chắn phải làm. Chi phí các chủ xe nếu có ý kiến thì xế ôm share cùng nhau.( có xe đã rất là tốt thế nên việc share tiền bảo dưỡng thì các ôm vẫn rất vui lòng).

Về cách sử dụng tiền quỹ chung cho đoàn:

Khi bắt đầu chốt đoàn, mọi người sẽ chuyển khoản cho em tiền mua vé tàu + Gửi xe( Riêng bác Quang ko đi tàu thì ko chuyển) và mua các vật dụng dùng chung như bông băng, đồ ăn nhẹ..< có nguyen 1 cái list để comment:)) >

Em sẽ chịu trách nhiệm mua vé ( có thể nhờ người trong đoàn ở HN lo vụ này).

Sau khi hội quân đầy đủ ở Phố Lu hoặc Hà Nội thì em công khai chi phí khoản đầu tiên mọi người đã chuyển cho em đã được chi như thế nào, thừa thiếu ra sao. Rồi chuyển lại tiền cho 1 bạn nữ trong đoàn làm thủ quỹ, chúng ta đóng thêm tiền để khởi hành( tầm 1tr /người- khi nào hết quỹ lại đóng tiếp).

Chi phí phòng ngủ khách sạn sẽ được tính: Phòng nào - ai ngủ với ai, giá cả ra sao thì tự chia với nhau. Quỹ sẽ ko dính tới vụ này vì nhu cầu có thể khác nhau.

Việc đóng tiền như vậy nhằm đảm bảo tính công khai và minh bạch. Lúc đầu mọi người tham gia chỉ có biết em - nên em chịu trách nhiệm giữ khoản đặt cọc đầu tiên. Về sau thì em ko giữ nữa( khi mọi người đã biết nhau) cũng là cách minh bạch xiền.

Nói chung quan điểm của em là tiền bạc rõ ràng sẽ dễ chơi lâu dài:D.

- Hiện tại thì Bác Quang và ôm sẽ ko đi tàu cùng chúng ta, mọi thứ còn lại thì sẽ bình thường ( trừ vụ tách đoàn ở ngày thứ 5 vẫn đang được bác ấy duy nghĩ lại).
@ Bác Quang: bác Quang cho em hỏi bác định bắc tiền bằng phương tiện chi vậy ạh!
@hagattini: Chị ui, em định bắc tiến bằng 2 bánh ra Hà Nội, rồi tham gia cùng đoàn luôn. Vì thế em đang tìm chuyến nào vừa khớp thời gian để join cùng ra bắc nên em chưa quyết được. Hu hu không biết sao đây.(c)

quanggia
16-07-2011, 12:43
Các bac rôm qua nhi. Cho nha em ti te ti. Em cũng rất muốn ủng hộ các em bé vùng cao bằng các hành động thiết thực như bác Quangia tặng áo, Bác còn cửa nào mách em với.....
Tại lần này mình đã chuẩn bị 1 kiện áo lạnh trẻ em ,quá nhiều nên không dám nhận nữa, bạn đi chung đoàn chia sẻ giúp đỡ bằng cách vận chuyển phân phát trên đường đi thì thực sự rất ý nghĩa rồi,ai cũng có tấm lòng là đủ . Cám ơn bạn đã ủng hộ.

thanhcd
16-07-2011, 13:08
Có qua Bảo Lạc hả bác!E năm ngoái công tác Bảo Lạc mà!
Oánh dấu,năm nay về HN tự dung muốn thăm lại chiến khu xưa!

quanggia
16-07-2011, 13:08
[QUOTE=DANG_KY_HUY;402208]@ Bác Quang: bác Quang cho em hỏi bác định bắc tiền bằng phương tiện chi vậy ạh!

Mình đang lưỡng lự trước 2 phương án lên đường:
PHƯƠNG ÁN 1:cuối tháng 9 đi xe máy xiên vịt,họp đoàn đúng lịch trình tại PHỐ LU,sau đó chia tay đoàn tại ngã ba hồ BA BỂ,tiếp tục đi các tỉnh LẠNG SƠN,QUẢNG NINH,HẢI PHÒNG,HÒA BÌNH,SƠN LA,ĐIỆN BIÊN quay về HÀ NỘI lên máy bay về nhà.
PHƯƠNG ÁN 2:cuối tháng 9 đi máy bay ra HÀ NỘI,lấy xe máy đi 1 vòng TÂY BẮC.(HÒA BÌNH,SƠN LA,ĐIỆN BIÊN,LAI CHÂU,SA PA,LÀO CAI)họp đoàn tại PHỐ LU đi đúng lịch trình của đoàn,vẫn chia tay ở ngã ba hồ BA BỂ,tiếp tuc xiên vịt bằng xe máy về SAIGON.
kHẢ năng đi theo phương án 2 đến 80%,cuối tháng này mình sẽ quyết định để mua vé máy bay hay không.

luc
16-07-2011, 15:12
Chủ thót để minh ngoài này mua vé chung cho đoàn cho. Vé loai gì bao nhiêu thành viên? giờ đi?...là OK

DANG_KY_HUY
16-07-2011, 17:45
[QUOTE=DANG_KY_HUY;402208]@ Bác Quang: bác Quang cho em hỏi bác định bắc tiền bằng phương tiện chi vậy ạh!

Mình đang lưỡng lự trước 2 phương án lên đường:
PHƯƠNG ÁN 1:cuối tháng 9 đi xe máy xiên vịt,họp đoàn đúng lịch trình tại PHỐ LU,sau đó chia tay đoàn tại ngã ba hồ BA BỂ,tiếp tục đi các tỉnh LẠNG SƠN,QUẢNG NINH,HẢI PHÒNG,HÒA BÌNH,SƠN LA,ĐIỆN BIÊN quay về HÀ NỘI lên máy bay về nhà.
PHƯƠNG ÁN 2:cuối tháng 9 đi máy bay ra HÀ NỘI,lấy xe máy đi 1 vòng TÂY BẮC.(HÒA BÌNH,SƠN LA,ĐIỆN BIÊN,LAI CHÂU,SA PA,LÀO CAI)họp đoàn tại PHỐ LU đi đúng lịch trình của đoàn,vẫn chia tay ở ngã ba hồ BA BỂ,tiếp tuc xiên vịt bằng xe máy về SAIGON.
kHẢ năng đi theo phương án 2 đến 80%,cuối tháng này mình sẽ quyết định để mua vé máy bay hay không.

Uhm, Em xin mạn phép hỏi bác thế!Nếu bác theo phương án một thì cho em đu đeo theo với được không ạh!
Nhưng số người theo bác cả trong 2 phương án là như thế nào thế ạh!(beer)(c)

hagattini
18-07-2011, 10:08
@ bac luc: Về tàu xe phải đợi chốt đoàn em mới chắc chắn mua vé sô lượng bao nhiêu ạ? Vụ ấy chắc nhờ các anh em miền Bắc rùi:)

@ DANG_KY_HUY: Em phải chuẩn bị thật kỹ cho phương án đi xiên vịt với bác quanggia ( trong trường hợp bác ấy đi theo phương án 1) vì đường xa, em chạy xe 1 mình quãng thời gian như thế có quen ko? Với lại đi như vậy liệu có còn sức mà ra chinh chiến Đông Bắc với Chị hem?

Nếu mua vé máy bay từ bây giờ của Jestar cũng khá rẻ, tầm 2.3Tr khứ hồi . Em cân nhắc rùi book vé sớm cho nó rẻ nếu ko đi xiên vịt nhé.

DANG_KY_HUY
18-07-2011, 10:48
@ bac luc: Về tàu xe phải đợi chốt đoàn em mới chắc chắn mua vé sô lượng bao nhiêu ạ? Vụ ấy chắc nhờ các anh em miền Bắc rùi:)

@ DANG_KY_HUY: Em phải chuẩn bị thật kỹ cho phương án đi xiên vịt với bác quanggia ( trong trường hợp bác ấy đi theo phương án 1) vì đường xa, em chạy xe 1 mình quãng thời gian như thế có quen ko? Với lại đi như vậy liệu có còn sức mà ra chinh chiến Đông Bắc với Chị hem?

Nếu mua vé máy bay từ bây giờ của Jestar cũng khá rẻ, tầm 2.3Tr khứ hồi . Em cân nhắc rùi book vé sớm cho nó rẻ nếu ko đi xiên vịt nhé.
U! Em cảm ơn chị có lời khuyên! Em sẽ xem xét lại các vấn đề! hi hi.

nhimlovepro9x
20-07-2011, 10:25

đoạn đường này đi rất nguy hiểm

nhimlovepro9x
20-07-2011, 10:26
oke em đặt một suất làm xế nhé
tên nhím còi
yahoo nhimlovepro9x
leader đường cho cả đoàn :)

hagattini
20-07-2011, 11:29
oke em đặt một suất làm xế nhé
tên nhím còi
yahoo nhimlovepro9x
leader đường cho cả đoàn :)

Chị chẳng biết em có ý định tham gia thực sự hay ko? Thấy tên em điểm danh ở hầu hết các Topic có địa điểm tới giống hành trình của Chị!!!

https://www.phuot.vn/threads/21851-Ha%CC%80-Giang-Cao-B%C4%83%CC%80ng-2-9-2011-(31.08-04.09.2011)

https://www.phuot.vn/threads/20641-Th%C3%A1c-B%E1%BA%A3n-Gi%E1%BB%91c-(6-8-7-8)-Tuy%E1%BB%83n-x%E1%BA%BF-%C3%B4m/page17

https://www.phuot.vn/threads/21937-Ch%C3%A0o-m%E1%BB%ABng-qu%E1%BB%91c-kh%C3%A1nh-lang-thang-H%C3%A0-Giang-chinh-ph%E1%BB%A5c-c%E1%BB%99t-m%E1%BB%91c-L%C5%A9ng-C%C3%BA-2-9

Đâu là vàng thật hả em?

Cái Chị cần là những người có cùng nhiệt huyết đi với nhau chứ ko chỉ là chém gió cho vui đâu nhé!!

Thank em.

diunguyen212
21-07-2011, 12:34
tình hình là hok di dc chuyen nay voi bac chu thot, vì sẽ leo Fan cuối tháng 9. tuyến sau sẽ join cùng với bác. chúc mọi người vui vẻ

hagattini
22-07-2011, 13:24
Tình hình là mới nhớ ra là ngày 10.10.2011 tức là thứ 2, chúng ta được nghỉ. Vậy nên ai đi chuyến này chak chỉ phải xin nghỉ 4 ngày thui ợ:D

Nếu cty được nghỉ cả T7&CN.

Up lên danh sách mua các thứ chung của đoàn, mong nhận được sự bổ sung thừa thiếu các loại xem nào:

1. Dụng cụ y tế: Bông băng, thuốc sát trùng, Berberin, oxy già, thuốc cảm cúm D500 ( loại này ko gây buồn ngủ).

2. Miếng dán phản quang: để dán lên Mũ BH, phòng khi có đi tối thì dễ nhìn thấy nhau và xe khác cũng dễ thấy mình.

3. Đồ ăn nhẹ: Xúc xích, bánh mỳ, Pate hộp, Thịt nguội, bánh bích quy, kẹo gừng : Nếu dọc đường có những đoạn mình không nghỉ ăn trưa hoặc ăn tối ở các khu vực trung tâm, thì mình có thể thay đổi không khí bằng việc nghỉ ăn trưa ở trên đồi hoặc núi. Như vậy cũng có cái hay và vui vẻ thoải mái hơn so với ăn trong quán ở các thị trấn dọc đường.

Cái này chỉ mua một ít mang theo từ HN, còn lại đi dọc đường sẽ mua tiếp. Ngoài ra có ít kẹo trong túi để nếu có gặp các em bé đồng bào, mình sẽ cho một ít làm quà.

4. Thức uống: Cà phê hòa tan (rất tốt khi cả dọc đường nếu thấy buồn ngủ hoặc bị vật cafe, trà gừng.

- Như vậy sẽ cần mang theo dao, kéo hoặc đồ mở hộp theo nhé.
- Đặc biệt cái vụ mang theo 1 cái ấm nhỏ và cồn khô để đun nước uống café.

5. Nếu có vụ café thì sẽ mua thêm ly dùng 1 lần để uống.

6. Một ít túi nilong lớn để đựng rác dọc đường khi chúng ta ăn uống.

7. Vớ ni lông : 10 đôi/người/ 8 ngày. Dùng để dọc phía ngoài giày, ko bị ướt khi trời mưa hoặc đi qua các vũng sình lầy.

8. Xăm – Bugi : 5 cái mỗi loại cho cả đoàn ( trường hợp chốt đoàn 5 xe).

9. Miếng vá xăm và keo vá:

Tạm thời nghĩ tới nhiêu đó. Ai có ý kiến thì bổ sung giúp em nhá:)

quanggia
24-07-2011, 11:12
Mấy hôm nay có việc không ghé trang Phượt được,chúng ta vẫn chưa có thêm thành viên mới nào nhỉ,còn hơn 2 tháng nữa mới xuất hành hy vọng càng gần ngày đi thì có thêm người tham gia,chủ thớt theo dõi người tham gia sát ghê nhỉ,vậy mới đúng là người thành lập nhóm chứ,về việc mua sắm đồ mang theo xin ghi nhận,đợi ngày chốt đoàn sẽ off và thống nhất luôn.
@ Bạn HUY về việc đi xiên vịt có chắc là muốn đi không ? Mình đi chỉ có 1 xe và 2 người thôi,lịch trình khá căng thẳng,bạn phải có khá nhiều thời gian đó nha,cứ suy nghĩ đi vì mình vẫn chưa quyết định.
@Bạn LUC có thể nhờ bạn ở HÀ NỘI nhận giúp quần áo và đem ra bến xe gởi đi YÊN MINH dùm được không vậy,nếu giúp được thì bạn trả lời nhé.thank nhiều.

DANG_KY_HUY
25-07-2011, 12:39
Mấy hôm nay có việc không ghé trang Phượt được,chúng ta vẫn chưa có thêm thành viên mới nào nhỉ,còn hơn 2 tháng nữa mới xuất hành hy vọng càng gần ngày đi thì có thêm người tham gia,chủ thớt theo dõi người tham gia sát ghê nhỉ,vậy mới đúng là người thành lập nhóm chứ,về việc mua sắm đồ mang theo xin ghi nhận,đợi ngày chốt đoàn sẽ off và thống nhất luôn.
@ Bạn HUY về việc đi xiên vịt có chắc là muốn đi không ? Mình đi chỉ có 1 xe và 2 người thôi,lịch trình khá căng thẳng,bạn phải có khá nhiều thời gian đó nha,cứ suy nghĩ đi vì mình vẫn chưa quyết định.

;)Dạ, Em chào bác Quang ạh!
Tình hình là em rất muốn và vô cùng muốn xuyên việt theo đường HCM!
Nhưng vì lý do tài chính em chưa biết bác phượt theo phong cách "nhà giàu" hay "nhà nghèo" lên em chưa dám quyết ạh!
Còn tinh thần thì em cao ngất ngưỡng luôn! 100% đấy ạh!;)(BB)(c)

hagattini
25-07-2011, 15:34
Nhưng vì lý do tài chính em chưa biết bác phượt theo phong cách "nhà giàu" hay "nhà nghèo" lên em chưa dám quyết ạh!

Chị cũng like cái vụ xiên vịt này, cơ mà thời gian chẳng cho phép. Đành xách dép lượn tàu bay :(, thèm nhỏ dãi nếu em chạy xiên vịt cùng bác Quang.

Tuy nhiên nếu xiên vịt thì recommend em tìm thêm 1 nam đồng hành - vừa giảm chi phí ( khách sạn, xăng xe, ăn uống), vừa có người để đổi xế :). Quan trọng hơn cả là sức khỏe em nhé(beer).

quanggia
25-07-2011, 19:56

Nếu tinh thần cao như vậy thì ok, Như chủ thớt góp ý HUY nên tìm thêm bạn đồng hành dọc đường đề giảm bớt chi phí,mình có thể chia sẻ 1 phần chi phí cho HUY,còn đi chơi thì đâu có phân biệt kiểu nhà giàu hay nhà nghèo,ai sao mình vậy,còn đi riêng thì chọn lựa của mình thiên về ...thoải mái,đi chung tập thể thì vẫn theo mọi người thôi,cái chính là ai cũng vui là ok rồi. nếu đi thì cuối tháng 9 lên đường đó nha.Hôm nào rảnh nói chủ thớt off cho vui.

Sunriver
25-07-2011, 20:17
Nghe Hà Giang - Bắc Kan là thích rồi. :)

hagattini
25-07-2011, 22:57
Nếu tinh thần cao như vậy thì ok, Như chủ thớt góp ý HUY nên tìm thêm bạn đồng hành dọc đường đề giảm bớt chi phí,mình có thể chia sẻ 1 phần chi phí cho HUY,còn đi chơi thì đâu có phân biệt kiểu nhà giàu hay nhà nghèo,ai sao mình vậy,còn đi riêng thì chọn lựa của mình thiên về ...thoải mái,đi chung tập thể thì vẫn theo mọi người thôi,cái chính là ai cũng vui là ok rồi. nếu đi thì cuối tháng 9 lên đường đó nha.Hôm nào rảnh nói chủ thớt off cho vui.

Úi giời, nghe tinh thần bà con rục rịch xiên vịt mà mình tan nát cả cõi lòng vì biết chẳng thể nào bu theo:(( :((

Về off ẹp thì Chủ Nhật tuần nào cũng được, cơ mà phải cho em biết trước 1 tuần :D

luc
26-07-2011, 11:31
Bác cho em địa chi nhận hàng, gửi hàng em sẽ gửi đi cho. Bác phải thông báo sớm lịch gửi cho em, nếu em ko đi được còn nhờ nguời vì 1 tháng em chỉ ơ HN 15 ngày còn lại phải đi công tác.

DANG_KY_HUY
26-07-2011, 12:14
Còn tinh thần thì em cao ngất ngưỡng luôn! 100% đấy ạh!;)(BB)

Chị cũng like cái vụ xiên vịt này, cơ mà thời gian chẳng cho phép. Đành xách dép lượn tàu bay :(, thèm nhỏ dãi nếu em chạy xiên vịt cùng bác Quang.

Tuy nhiên nếu xiên vịt thì recommend em tìm thêm 1 nam đồng hành - vừa giảm chi phí ( khách sạn, xăng xe, ăn uống), vừa có người để đổi xế :). Quan trọng hơn cả là sức khỏe em nhé.

Úi giời, nghe tinh thần bà con rục rịch xiên vịt mà mình tan nát cả cõi lòng vì biết chẳng thể nào bu theo:((

Về off ẹp thì Chủ Nhật tuần nào cũng được, cơ mà phải cho em biết trước 1 tuần :D
Dạ, em thì tinh thần vững như bàn thạch đấy ạh! còn vấn đề "nhà giàu hay nhà nghèo" ở đây là em không có khả năng ở khách sạn với lại tham gia vào các khu giải trí dọc đường khá đắt đó ạh! Lý do là em sẽ sử dụng phần tiền vé máy bay trong trường hợp bay để làm chi phí đi 2 bánh ạh! Em là thích đâu ngủ đó, ăn thì "bình dân". Em hy vọng chinh phục cung HCM trong chuyến này bác ạh.
Còn tìm người thì chắc máy bữa nữa xong em coi lại diễn đàn coi có mem nào chung chuyến thì aplly thử!
@hagattini: Chị thì cứ phá lệ chơi vui lun đi, hì hì. Chị đi em làm xế luôn cho.
Cong off thì em hy vọng tuần này được không các anh chị! còn nếu kô thì đôn lên một tuần nữa nhé chị Hagattini.

quanggia
26-07-2011, 19:11
[QUOTE=DANG_KY_HUY;408971]Dạ, em thì tinh thần vững như bàn thạch đấy ạh! còn vấn đề "nhà giàu hay nhà nghèo" ở đây là em không có khả năng ở khách sạn với lại tham gia vào các khu giải trí dọc đường khá đắt đó ạh! Lý do là em sẽ sử dụng phần tiền vé máy bay trong trường hợp bay để làm chi phí đi 2 bánh ạh! Em là thích đâu ngủ đó, ăn thì "bình dân". Em hy vọng chinh phục cung HCM trong chuyến này bác ạh.
Còn tìm người thì chắc máy bữa nữa xong em coi lại diễn đàn coi có mem nào chung chuyến thì aplly thử!

HUY tính đi bằng đường HỒ CHÍ MINH hả ? Đường này mình đã đi 2 lần rồi, nếu đi cung này thì mất nhiều thời gian lắm ,mình định đi bằng đường 1A,nếu đi cung HCM thì nên để thành 1 chuyến riêng biệt thì hay hơn,còn thích đâu ngủ đó đừng nói là ngủ ngoài đường nghe,mình thì an toàn là trên hết,ít nhất cũng nhà trọ,tối thiểu phải được tắm rửa nữa chứ,chạy cả ngày bụi bặm mà không tắm chịu gì nổi,còn ăn uống thì không có vấn đề,ai ăn được thì mình cũng ăn được (trừ món thắng cố ).còn khu vui chơi giải trí thì mình cũng dị ứng lắm chỉ thích thiên nhiên thôi.Nếu không thì anh em mình xiên vịt chuyến về bằng đường HCM tây (Tây trường sơn đoạn quảng bình- khe sanh mình chưa đi ).thôi chủ nhật này off nói chuyện cụ thể hơn nghe .

Chủ thớt ơi chủ nhật này off được không ??????????

quanggia
26-07-2011, 19:16
Bác cho em địa chi nhận hàng, gửi hàng em sẽ gửi đi cho. Bác phải thông báo sớm lịch gửi cho em, nếu em ko đi được còn nhờ nguời vì 1 tháng em chỉ ơ HN 15 ngày còn lại phải đi công tác.
Vậy thì ok,giữa tháng 9 mình sẽ gửi ,lúc đó sẽ liên lạc với bạn LUC và địa chỉ gửi hàng cụ thể,cám ơn bạn nhiều.

hagattini
26-07-2011, 22:22
@hagattini: Chị thì cứ phá lệ chơi vui lun đi, hì hì. Chị đi em làm xế luôn cho.
Cong off thì em hy vọng tuần này được không các anh chị! còn nếu kô thì đôn lên một tuần nữa nhé chị Hagattini.

HUY tính đi bằng đường HỒ CHÍ MINH hả ? Đường này mình đã đi 2 lần rồi, nếu đi cung này thì mất nhiều thời gian lắm ,mình định đi bằng đường 1A,nếu đi cung HCM thì nên để thành 1 chuyến riêng biệt thì hay hơn,còn thích đâu ngủ đó đừng nói là ngủ ngoài đường nghe,mình thì an toàn là trên hết,ít nhất cũng nhà trọ,tối thiểu phải được tắm rửa nữa chứ,chạy cả ngày bụi bặm mà không tắm chịu gì nổi,còn ăn uống thì không có vấn đề,ai ăn được thì mình cũng ăn được (trừ món thắng cố ).còn khu vui chơi giải trí thì mình cũng dị ứng lắm chỉ thích thiên nhiên thôi.Nếu không thì anh em mình xiên vịt chuyến về bằng đường HCM tây (Tây trường sơn đoạn quảng bình- khe sanh mình chưa đi ).thôi chủ nhật này off nói chuyện cụ thể hơn nghe .

Hehe Chủ nhật này đi off tiếp nhé các Bác;). Vẫn địa điểm cũ, cafe Bệt ngắm phố phường 9h00 sáng hén. Cứ tới Bệt thì alo cho em:)

Hôm đó sẽ bàn cụ thể cho vụ xiên vịt của em Huy, có nhìu thứ recommend cho em đấy. Về phần Chị thì tịt còi rùi, chẳng bu theo được vì vé máy bay đã lấy - loại ko hoàn ko hủy. Với lại lịch học đến 4/10 mới được nghỉ - có thể nghỉ làm đi chơi nhưng nghỉ học thì chẳng dám:D.

Em Huy, chủ nhật này đi off rùi về nghĩ tiếp kế hoạch của mình cho chi tiết nhé.

DANG_KY_HUY
27-07-2011, 16:57
[QUOTE=DANG_KY_HUY;408971]Dạ, em thì tinh thần vững như bàn thạch đấy ạh! còn vấn đề "nhà giàu hay nhà nghèo" ở đây là em không có khả năng ở khách sạn với lại tham gia vào các khu giải trí dọc đường khá đắt đó ạh! Lý do là em sẽ sử dụng phần tiền vé máy bay trong trường hợp bay để làm chi phí đi 2 bánh ạh! Em là thích đâu ngủ đó, ăn thì "bình dân". Em hy vọng chinh phục cung HCM trong chuyến này bác ạh.

Hehe Chủ nhật này đi off tiếp nhé các Bác;). Vẫn địa điểm cũ, cafe Bệt ngắm phố phường 9h00 sáng hén. Cứ tới Bệt thì alo cho em:)

Hôm đó sẽ bàn cụ thể cho vụ xiên vịt của em Huy, có nhìu thứ recommend cho em đấy. Về phần Chị thì tịt còi rùi, chẳng bu theo được vì vé máy bay đã lấy - loại ko hoàn ko hủy. Với lại lịch học đến 4/10 mới được nghỉ - có thể nghỉ làm đi chơi nhưng nghỉ học thì chẳng dám:D.

Em Huy, chủ nhật này đi off rùi về nghĩ tiếp kế hoạch của mình cho chi tiết nhé.

Yeahhhhhhhhhhhhhhhhhhh! Đi thôi.
Còn gì chưa biết, còn gì muốn biết, còn gì................... thì phải đi cho biết!!!!!!!!!!!!!!! kakaka
Chủ nhật off ra mặt các bác ạh!

quanggia
27-07-2011, 18:01
Hôm nay mới khui kiện áo ra kiểm tra,cũng hồi hộp vì sợ áo hư nhiều,nhưng rất may mắn là 80% là áo còn mới,tổng cộng được hơn 300 cái hơn 1 nửa là khoảng 3 đến 10 tuổi,rất đẹp,chỉ có khoảng 20 cái bị hư dây kéo không sửa được,nhưng mình sẽ đem đi hết.vậy là xong 1 chuyện (đã từng khui nhằm kiện toàn đồ rách ) may mắn thì đầu xuôi đuôi lọt thôi !!!!vậy chắc chắn chủ nhật này ra bệt hé !! mình sẽ quyết định đi theo phương án nào vào chủ nhật luôn.

hagattini
27-07-2011, 22:29

- Tối thứ 7, 08/10/2011: Lên tàu đi HN-Phố Lu( Lào Cai) chuyến 21h10 - 4h10 sáng Chủ Nhật ,09/10/2011 tới nơi.

- Ngày 1, Chủ nhật,09/10/2011: Phố Lu( Lào Cai) - Bắc Hà( 35km) - Xã Lùng Phìn(14km) - Xín Mần(23km) - Hoàng Su Phì(34km) : 110km.

- Ngày 2, thứ hai,11/10/2011 : Hoàng Su Phì - Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng : 200 -240km.

Đi theo đường tắt từ ngã ba Vinh Quang là rẽ lên Pố Lồ rẽ qua Đản Vân về Tùng Sán - Bó Đướt - Bản Chang - Quảng Ngần và rẽ về Việt Lâm - Vị Xuyên theo quốc lộ 2 chạy thẳng về Tp.Hà Giang( đường này ngắn hơn đường về ngã ba tân Quang nhưng chỉ đi được nếu trời không mưa:D. Trường hợp trời mưa sẽ đi đường mà mọi người hay đi:) )

- Ngày 3: Phó Bảng - Cột cờ Lũng Cú - Đồng Văn – Mèo Vạc – Niêm Sơn – Bảo Lạc : 161km. Ở Lũng Cú có hang Sìn Mần Khang khá hay mà cũng ít đoàn đi ( nhờ đồn Biên Phòng dẫn ).Mình lên Lũng Cú có leo đấy ạ( 1 chút), buổi sáng sẽ tranh thủ nhờ cậy để đi nghía cái hang

- Ngày 4 :Niêm Sơn - Bảo Lạc - Nguyên Bình – Cao bằng – Quảng Uyên – Trùng Khánh : 180km.

- Ngày 5: Trùng Khánh – Thác Bản Giốc – Động Ngườm Ngao - Trùng Khánh hoặc về luôn Cao Bằng luôn nếu còn sớm.

- Ngày 6: Trùng Khánh/or Cao Bằng - Ba Bể: 180 km or 120 km[/I]

- Ngày 7: Hồ Ba Bể : Chỉ ăn chơi nhảy múa các kiểu thôi ^^

- Ngày 8,chủ nhật 16/10/2011 : Hồ Ba Bể - Hà Nội: 270 km.

Em bổ sung thông tin ăn ngủ dự kiến cho mọi người rõ luôn nhé:

Ngày 1, Chủ nhật,09/10/2011: Phố Lu( Lào Cai) - Bắc Hà( 35km) - Xã Lùng Phìn(14km) - Xín Mần(23km) - Hoàng Su Phì(34km) : 110km[/B]

- Nếu ăn trưa ở Bắc Hà quán Ngân Nga 0203.880.251. hoặc 0913.346.875, đặt trước một tiếng hoặc sớm hơn nếu là ngày lễ, vì quán này rất đông khách, đồ ăn rất ngon, giá cả phải chăng.

- Trường hợp lượn chợ về sớm thì sẽ ăn trên đường đi bằng những đồ ăn sẵn mang theo hoặc chọn 1 địa điểm quán trên đường đi để măm măm.

• Ngủ đêm ở Hoàng Su Phìn có ks Thuận An, sđt 02193 831 444, dđ 0915 655 775. Giá phòng là 120k/đêm. Hoặc Khách sạn Hoàng Anh - chuyên phục vụ khách du lịch Tây ta đủ cả, có cả đồ ăn. Đthoại: 831 133 - 831 096 - 0912 256 189.

- Ăn tối ở quán Trung Hà - trung tâm Hoàng Su Phì với những món ngon toát mồ hôi hột và không thể quên món cá chép ruộng bậc thang chiên giòn, cải nương chấm nước mắm trứng và 100% rượu thóc Nàng Đôn lâng lâng ngọt nhẹ trong một đêm Su Phì nhiều sương núi...

Ngày 2, thứ hai,11/10/2011 : Hoàng Su Phì - Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh[/B]

Dự kiến ban đầu là đi đến Phó Bảng mới dừng ngủ đêm ngày thứ 2. Tuy nhiên đoàn mình có thêm vụ quần áo gửi ở Yên Minh, vậy nên ngày thứ 2 sẽ ngủ đêm ở Yên Minh

- Ăn ngủ ở Yên Minh: - Nhà nghỉ Phương Nam, chếch UBND 1 tẹo, phòng đôi và phòng 2 giường to 1 giá 160k, sạch sẽ tiện nghi, thái độ dễ chịu.ĐT 02193852174.

- Nhà hàng Toàn Thủy: mới mở, chủ quán người Nam Định, vợ quê Thái Bình, anh chủ quán nhiệt tình, giá cả phải chăng. (hỏi người dân địa phương, gần nhà nghỉ Phương Nam) ĐT: 02155688356.

Ngày 3: Yên Minh - Phó Bảng - Cột cờ Lũng Cú - Đồng Văn – Mèo Vạc : 108km.

- Tham quan phố cổ Phó Bảng, cửa khẩu Phó Bảng .

- Bản dân tộc Lô Lô sống trong các nhà truyền thống xây kiểu trình tường bằng đất.

- Xã Sà Phìn, cánh đồng hoa tam giác mạch ở Sủng Là( hi vọng lúc đó có hoa mà ngắm).

- Cột cờ Lủng Cú có hang Sìn Mần Khang ( ý định của tớ mướn đi nghía thêm cái hang này - nhờ đồn Biên Phòng dẫn đi). Liên hệ đồn Biên Phòng: 02193 856 243 gặp trường hoặc phó đồn biên phòng.

- Ở Mèo Vạc đoàn em vẫn ở Nhà nghỉ Cao Nguyên (0912105518) Phòng 3 giường 250k, phòng đôi 200k. Phòng sạch sẽ, lịch sự.

Ngày 4 :Niêm Sơn - Bảo Lạc - Nguyên Bình – Cao bằng: 176km

- Đến thị xã Cao Bằng có thể nghỉ tại Khách sạn Thành Loan : 026.3857.026, số V131, đường Vườn Cam, đứng trên cầu Bằng Giang nhìn lên cao về phía tay phải sẽ thấy tên khách sạn, giá 200 ngàn 1 phòng, có máy lạnh, máy nước nóng, phòng đẹp. [ Cái ni thấy hơi sang ấy nhỉ - tạm thời post lên, mai mốt kiếm thêm cái nữa xem có rẻ hơn ko thay thế ]

- Ở Cao Bằng có quán Phở Chua Bà Sáy ( nghe thiên hạ đồn rất lạ và hấp dẫn).Địa chỉ : Đầu đường Hiến Giang.

Ngày 5: Cao Bằng - Quảng Uyên - Trùng Khánh – Thác Bản Giốc – Động Ngườm Ngao - Trùng Khánh : 109km.

Trong trường hợp còn sớm sẽ về luôn TX Cao Bằng. Trên đường từ Động Ngườm Ngao quay ra Thác Bản Giốc sẽ gặp Hồ Thăng Hen, chúng ta sẽ ghé chút xíu nếu mùa đó có nhiều nước.

- Ngày 6: Trùng Khánh/or Cao Bằng - Ba Bể: 180 km or 120 km

- Ngày 7: Hồ Ba Bể : Chỉ ăn chơi nhảy múa các kiểu thôi

Chơi ở Ba Bể 2 ngày : Đảo Bà Góa ,Động Puông,động Hua Mạ ,đền An Mã ,thác Đầu Đẳng ,Ao Tiên ,bản Pắc Ngòi ,bản Bó Lù...

- Nên ngủ bản Bó Lù ,nhìn ra hồ rất đẹp ,yên tĩnh ,không xô bồ ... Ăn nên đặt trước ,cũng chỉ có gà ,lợn ,may mắn mới có cá hồ thôi nhé !
Có cái số ĐT nhà nghỉ Chi Hoà .Gọi chị Hằng : 0915198915.

- Thuyền : nên thuê theo tuyến hoặc theo giờ . Một chuyến đi Ao Tiên + thác Đầu Đẳng khoảng 3- 400.000 đ. Muốn chụp ảnh thuê mấy cái thuyền độc mộc rồi kéo gần bờ mà chụp ( cái này khuyến cáo là rất dễ lật ).

Ngày 8,chủ nhật 16/10/2011 : Hồ Ba Bể - Hà Nội: 270 km[/B]

Em có điều chỉnh lại lịch trình một tý xíu nhưg vẫn đang phân vân một chút ở cái chỗ lên cột cờ Lũng Cú - em muốn lên đó buổi sáng sớm hoặc ngắm hoàng hôn trên đó. Cơ mà nếu ngắm hoàng hôn ở đó thì chẳng lượn vào được Bản Lô Lô Chải.

Với lại đi Thác Bản Giốc mà xuất phát từ TX Cao Bằng vào buổi sáng thì tới thác Bản Giốc cũng tầm 85 km - mất khoảng 3 tiếng cho đường xấu. Nếu đường đẹp thì okie hơn, tới ngay lúc tầm 9h00 sáng hơn, nắng lên tha hồ mà chụp choẹt. Giữa trưa vào Động Ngườm Ngao hưởng máy lạnh tự nhiên. Hope so:D

Mọi người xem có chỗ nào chưa hợp lý ko thì cho em biết nhá!!

Những địa điểm ăn ngủ thì sẽ tìm kiếm thêm vì dời lại đích mỗi chặng - em chưa tìm đủ:D

Sẵn sàng cho trường hợp ăn bờ ăn bụi bằng đồ ăn sẵn.

Ngủ dậy sớm!!!!

Tạm thời viết thế dã, khi nào thông minh ra thì lại viết tiếp:)

P/s: Đây là thông tin được các bác Phượt tử chia sẻ trên webpage, em cóp nhặt lại. Chân thành cảm ơn những người đã đóng góp và chia sẻ.

vanquynhnt
28-07-2011, 20:45
CN chị rảnh sẽ ra off với đoàn em cho vui và lấy kinh nghiệm hén. Chị đang tính phương án đi sau em 1 tuần đấy. Tháng 9 đang có plan khác rồi. :D

hagattini
29-07-2011, 11:20
CN chị rảnh sẽ ra off với đoàn em cho vui và lấy kinh nghiệm hén. Chị đang tính phương án đi sau em 1 tuần đấy. Tháng 9 đang có plan khác rồi. :D

Úi thế thì mụ đi cùng em đi, đi mà, hén...hén;):L!

Sau 1 tuần thì em lại phải quay về đi học rùi nên Mụ cố gắng sắp xếp lịch đi, chị em ta la lết với nhau...

Mụ suy nghĩ tiếp vụ join với em đi nhé, Chủ nhựt rảnh thì chạy ra tỉ tê với em(NT)

vanquynhnt
30-07-2011, 06:26
Nhưng mụ Phương học đến hết 15oct mới xong. Chứ nếu không thì khi em đổi ngày, bọn chị vẫn đu theo em mà.
Bọn chị quăng gạch vụ Apachai 2sep của Ly A Sang rồi đó. Em xem có đi được ko thì mần luôn cho dzui. :D

quanggia
30-07-2011, 15:47
Lịch trình của chủ thớt rất chi tiết,nhưng coi chừng giá cả vì lúc này vật giá leo thang nhiều lắm nghe,tiếc là không giúp được gì nhiều về việc ăn ngủ,lần vừa rồi đi 23 ngày mà khách sạn rẻ nhất cũng 200k 1 ngày,chưa lần nào dưới giá đó,còn ăn thì đụng đâu ăn đó nên không có kinh nghiệm nhiều,nói chung thì lúc nào cũng đắt hơn saigon 1 tí,thỉnh thoảng bị chặt giá trên trời (bị 2 lần).nói chung thì mọi chuyện đều ở trong vòng kiểm soát.hehe !!!
Vậy chắc chắn sáng mai ra bệt uống caphe tán dóc nhe !!!

hagattini
30-07-2011, 23:39
Nhưng mụ Phương học đến hết 15oct mới xong. Chứ nếu không thì khi em đổi ngày, bọn chị vẫn đu theo em mà.
Bọn chị quăng gạch vụ Apachai 2sep của Ly A Sang rồi đó. Em xem có đi được ko thì mần luôn cho dzui. :D

Em có hóng cái cung ấy lâu rùi nhưng ko dám quăng gạch, vì học dốt quá chẳng nghỉ được. Đành nằm im đợi oánh xong cái cung Hà Giang này cái đã, khi nào có lịch nghĩ của khóa sau thì lại lượn tiếp(c). Em lên xong cung Tây Bắc sang năm rùi đấy, đang đợi edit chút xíu và xác định ngày giờ là chiến ngay:))

Mụ cứ đi rùi về cho em xin ít kinh nghiệm.

Còn vụ Hà Giang này thui để em đi trước thu lượm kinh nghiệm về cho các Mụ đi:D.

Lịch trình của chủ thớt rất chi tiết,nhưng coi chừng giá cả vì lúc này vật giá leo thang nhiều lắm nghe,tiếc là không giúp được gì nhiều về việc ăn ngủ,lần vừa rồi đi 23 ngày mà khách sạn rẻ nhất cũng 200k 1 ngày,chưa lần nào dưới giá đó,còn ăn thì đụng đâu ăn đó nên không có kinh nghiệm nhiều,nói chung thì lúc nào cũng đắt hơn saigon 1 tí,thỉnh thoảng bị chặt giá trên trời (bị 2 lần).nói chung thì mọi chuyện đều ở trong vòng kiểm soát.hehe !!!
Vậy chắc chắn sáng mai ra bệt uống caphe tán dóc nhe !!!

Các thông tin mà em lượm được ở trên kia là của các bác Phượt tử đi về rùi cung cấp, em kiếm về cho yên tâm. Giá cả các loại thì chắc ít nhiều xê xích so với thời điểm của ngta rùi.

Nhưng ai chứ em la lết kiểu gì cũng okie tuốt, miễn là vui cho em cười toe toét là sướng rùi :D

Cơ mà nhìn Topic các đoàn chém gió đông vui, nhìn nhà mình im ắng có mấy anh em....haizzz, hơi sốt tý tẹo:(.

Mai gặp các bác nhé :)

DANG_KY_HUY
31-07-2011, 11:44
Chu thot oi minh cung muon tham gia wá nhưng tiec la minh o SG nen chi co the lam ôm thui, rủ rê thêm người khi nào đi thì hú mình với nhé. (ĐT: 0932.605960)
Chào bạn, nếu ở sai gòn muốn xuyên việt kết hợp chuyến này thì apply cho mình nhé!

quanggia
01-08-2011, 15:54
Đã mua xong vé máy bay,lúc 6h40 ngày 30-09-2011,chuyến bay BL-792 hàng không JETSTAR.
gởi xe ngày 25-09 ,nên sẽ gởi áo lạnh vào ngày này luôn,có lẽ sẽ không nhờ bạn LUC nhận hộ,vì khi nhận xe sẽ nhận áo lạnh đem gởi luôn,thế nào cũng mời bạn LUC caphe khi tới HANOI nhé,sẽ liên lạc với LUC khi vừa đến HANOI.
HUY thì dự tính thế nào cố gắng lên lịch cho sớm nhé !! luôn luôn theo dõi trang này.

DANG_KY_HUY
01-08-2011, 19:21
Đã mua xong vé máy bay,lúc 6h40 ngày 30-09-2011,chuyến bay BL-792 hàng không JETSTAR.
gởi xe ngày 25-09 ,nên sẽ gởi áo lạnh vào ngày này luôn,có lẽ sẽ không nhờ bạn LUC nhận hộ,vì khi nhận xe sẽ nhận áo lạnh đem gởi luôn,thế nào cũng mời bạn LUC caphe khi tới HANOI nhé,sẽ liên lạc với LUC khi vừa đến HANOI.
HUY thì dự tính thế nào cố gắng lên lịch cho sớm nhé !! luôn luôn theo dõi trang này.
Dạ, em chào Bác Quang, em 27/09 sẽ bắt tàu ra Hà Nội, Em đi tàu SE. Hạn chót 30/09 sẽ tới Hà Nội hội ngộ cùng bác ạh!
Còn xe em cũng gửi 24-09 hoặc 25-09 ạh!

hagattini
01-08-2011, 23:11

Dạ, em chào Bác Quang, em 27/09 sẽ bắt tàu ra Hà Nội, Em đi tàu SE. Hạn chót 30/09 sẽ tới Hà Nội hội ngộ cùng bác ạh!
Còn xe em cũng gửi 24-09 hoặc 25-09 ạh!

Em có mặt ở Hà Lội sáng 08.10 ạ, cũng lượn bằng Jestar.

Cái kế hoạch Tây Bắc và xuyên Việt chiều về của Bác Quang và em Huy hấp dẫn ghê gớm. Em Huy nên lên chương trình chi tiết rồi công bố mà tuyển người đi cùng cho vui, đồng thời tiết kiệm chi phí.

Em có thể tuyển xế của Sài Gòn hoặc bạn nào ở Miền Bắc mà muốn xuyên Việt theo chiều HN vào SG.

Tính theo phương án nào tiện lợi nhất, cần thông tin gì em cứ p.m hỏi mọi người nhé.

Úi còn hơn 2 tháng một chút xíu!!! Hi vọng càng gần đến ngày đi thì gạch và bê tông đổ vừa đủ xây nhà cho chúng ta:D

Cheers,

sontung
02-08-2011, 09:16
Cho mình đăng kí 1 suất xế nhé. Ko biết còn ko nhảy? Tell: 0983 93 9889. Khi nào off báo em 1 câu. Hê hê tiện thể yahoo của em là: [email protected]

hagattini
02-08-2011, 10:47
Cho mình đăng kí 1 suất xế nhé. Ko biết còn ko nhảy? Tell: 0983 93 9889. Khi nào off báo em 1 câu. Hê hê tiện thể yahoo của em là: [email protected]

Bạn ở xì Gòn hay ở chỗ nào thế? Tình hình xe cộ ra sao ạ?

Đã đi chuyến nào chưa ạ hay là xế mới tinh mơ:D

quanggia
02-08-2011, 10:50
Nếu đi tàu ra HANOI thì HUY không cần mua trước đâu,nhưng xe thì phải gởi trước,ngày gởi xe thì gởi cùng với anh thì càng tốt (có người phụ bưng bê mấy kiện áo lạnh ) vì bay ra HANOI buổi sáng nên anh đang xếp lịch đi NAM ĐỊNH giải quyết việc riêng trong ngày luôn,có lẽ cuối tháng này mới biết cụ thể,làm gì thì làm trễ nhất ngày 02/10/11 bắt đầu đi tây bắc.lịch trình cụ thể anh sẽ lên kế hoạch trong mấy ngày tới (Đang coi phim bộ nên chưa rảnh,hihi).
Chủ thớt đừng lo nhiều mau già,từ đây đến ngày đi đủ gạch xây nhà mà,mới thấy có người quăng gạch kìa !!!!!

highlight
02-08-2011, 11:25
ngó nghiêng nhưng cung dài ngày quá
bác Quang khi nào ra Hn em giào lưu với nhé
nhìn lịch trình bác lên ngoài bắc này mà em thèm quá

DANG_KY_HUY
02-08-2011, 12:18
Nếu đi tàu ra HANOI thì HUY không cần mua trước đâu,nhưng xe thì phải gởi trước,ngày gởi xe thì gởi cùng với anh thì càng tốt (có người phụ bưng bê mấy kiện áo lạnh ) vì bay ra HANOI buổi sáng nên anh đang xếp lịch đi NAM ĐỊNH giải quyết việc riêng trong ngày luôn,có lẽ cuối tháng này mới biết cụ thể,làm gì thì làm trễ nhất ngày 02/10/11 bắt đầu đi tây bắc.lịch trình cụ thể anh sẽ lên kế hoạch trong mấy ngày tới (Đang coi phim bộ nên chưa rảnh,hihi).
Chủ thớt đừng lo nhiều mau già,từ đây đến ngày đi đủ gạch xây nhà mà,mới thấy có người quăng gạch kìa !!!!!
Thế thì khi nào bác gửi thì Alo cho em luon, để con trẻ nó khuân vác giúp bác hìhi!
Kế hoạch đã thông qua, chờ ngày xuất bến thôi!

hagattini
03-08-2011, 22:26
Ah mà bác Luc ở ngoài ấy đừng buồn khi thấy đồng bọn trong này xôm tụ nhé. Mai mốt ra ngoài Hà Lội sẽ gom chung, sẽ oanh liệt hơn:D

Thông báo sợ bộ cho bạn luc là mấy bữa off vừa rùi đa số là đồng bọn nhận mặt nhau, comment chút xíu về lịch trình này nọ và bàn bạc về kế hoạch Tây Bắc - xuyên Việt của bác Quang cùng em Huy thôi.

Những thông tin gì hay ho và liên quan chung tới mọi người, em sẽ post lên cho bác luc và mọi người cùng biết:).

luc
04-08-2011, 09:59
Các bác ở trong đó vui quá, ngoài này 2 anh em cứ ngóng thôi. Đợi đầu T10 bác Quang ra ngoài này anh em làm vài ly. Mình thấy lịch trình đi của Hagattini lên quá ok. T9 này mình hủy lịch công tác Saigon rồi, sang QI/2012 mình khởi công CTrinh ở Bình Dương thì làm phiền các bác nhiều.

sontung
04-08-2011, 13:54
Đi Tây Bắc thì em chưa đi. Em cũng đi dc vài cung rồi. Đoạn đường khó khăn nhất thì em chưa đi còn mấy đoạn dốc ở Pù Lương với em là chuyện thường. Em ở Hà Nội, em đi wave anpha. Hôm nào off ẹp alo hay pm cho em nhé...

quanggia
04-08-2011, 20:19
Sáng ngày 30/9 mình có mặt ở HANOI rồi,sẽ gặp các bạn ngày hôm đó.
@ HUY-Chương trình tây bắc anh tạm tính như thế này HUY ơi ,sáng ngày 2/10 xuất phát từ HANOI nghỉ đêm ở MỘC CHÂU,ngày 3/10 chạy lên ĐIỆN BIÊN ở đó đi chơi,sáng ngày 5/10 chạy đi LAI CHÂU,ngày 6/10 đi SAPA ,chiều ngày 7/10 đi PHỐ LU để họp đoàn tại đây ( khúc sau thì biết rồi hé ) thời gian anh tính rộng rãi,để có gì trục trặc mình vẫn có dư thời gian để xoay sở.
Đây là kế hoạch B của thành viên trong topic này,chị chủ cũng đã thông qua rồi,nếu bạn nào thấy thời gian phù hợp có thể đi được thì lên tiếng nhé,chờ đón sự ủng hộ của các bạn đó nghe !!!!

DANG_KY_HUY
04-08-2011, 20:32
@ HUY-Chương trình tây bắc anh tạm tính như thế này HUY ơi ,sáng ngày 2/10 xuất phát từ HANOI nghỉ đêm ở MỘC CHÂU,ngày 3/10 chạy lên ĐIỆN BIÊN ở đó đi chơi,sáng ngày 5/10 chạy đi LAI CHÂU,ngày 6/10 đi SAPA ,chiều ngày 7/10 đi PHỐ LU để họp đoàn tại đây ( khúc sau thì biết rồi hé ) thời gian anh tính rộng rãi,để có gì trục trặc mình vẫn có dư thời gian để xoay sở.
Đây là kế hoạch B của thành viên trong topic này,chị chủ cũng đã thông qua rồi,nếu bạn nào thấy thời gian phù hợp có thể đi được thì lên tiếng nhé,chờ đón sự ủng hộ của các bạn đó nghe !!!!
(c)Dạ, Bác Leader quyết định thế thì tuyệt quá rồi!
Đủ phần chính cung Tây Bắc rồi!
Em cảm ơn bác, hihi;)(beer)

hagattini
04-08-2011, 22:37
Đi Tây Bắc thì em chưa đi. Em cũng đi dc vài cung rồi. Đoạn đường khó khăn nhất thì em chưa đi còn mấy đoạn dốc ở Pù Lương với em là chuyện thường. Em ở Hà Nội, em đi wave anpha. Hôm nào off ẹp alo hay pm cho em nhé...

Hí hí nhận gạch của bác sontung (c)

Các bác ngoài í nếu máu thì alo nhau đi off chai đi, toàn zai mà:D. Còn ko thì đợi ít nữa nữa kiếm được ôm nào rùi off luôn thể cho nó thắm thiết tình củm:))

Như vậy đoàn mình có đủ 5 xế rùi nhá!

Hiện tại chỉ có 02 ôm là tớ và ôm của bác Quang!!! Tình hình rất chi là tình hình, các ôm xinh ở đâu thì nhảy vô cái nào, chứ nhà đã ít ôm rùi lại có tớ là ôm già xấu lắm lời thì khổ thân các xế đẹp zai nhà tớ lắm =))

Kiên quyết bình tĩnh đợi gạch cuả ôm ;))

Em chẳng đu theo được nhưng nhắn nhủ trước là các bác đi Tây Bắc về gặp em ở Phố Lu thì phải có quà,quàaaaaaaa cho em với nhé;)

davidd
05-08-2011, 11:32
Chương trình hấp dẫn quá, xin phép được đánh dấu

hagattini
05-08-2011, 11:53
Chi phí bao gồm:

2/ Gửi xe máy theo tàu :...............

Nhà mình chọn loại vé của tàu SP1 - đi nhanh nhứt trong hành trình HN - Lào Cai:

- AnT1: Giường mềm tầng 1 : 260k

- AnT2: Giường mềm tầng 2 : 260k.

- Chi phí gửi xe: Xế - ôm tự share với nhau.

Nhắc mọi người lần nữa là muộn nhứt 08/09/2011 em oánh dấu chốt đoàn, trong trướng hợp nhận đủ người chắc chắn đi em sẽ chốt trước thời gian trên và nhờ Mod đánh dấu [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] trên Topic.

Hiện nay có đủ 5 xế - 2 ôm chắc chắn:

1. Bác Quang - ôm

2. DANG_KY_HUY - ?

3.4. Bác luc -?

5. Bác sontung

và 1 ôm là iêm:hứa sẽ làm ôm tốt cho xế nào biết móc lốp và săm :)).

Còn thiếu 3 suất ôm hén!!!! Có em ngocquylc90 hay hay làm ôm mà dạo này em í lặn đâu rùi?!

Những xế nào đăng ký hay quăng gạch dập dòm từ nay về sau, em sẽ đưa vào danh sách dự bị. Trong trường hợp có bác nào ở trên rút gạch thì em bổ sung từ danh sách dự bị này [ Tùy theo lúc ấy các bác dập dòm có còn muốn đi hem:D ]

Về phân công dẫn đoàn - chốt đoàn, cặp ôm xế thì khi chốt đoàn em sẽ căn cứ tuổi tác, Nam Bắc rùi chia nhé.

DANG_KY_HUY
05-08-2011, 12:51
và 1 ôm là iêm:hứa sẽ làm ôm tốt cho xế nào biết móc lốp và săm :))

@Hagattini: Hehe, Em đang thắc mắc tại sao phải biết "móc ..." thì chị mới chịu ôm nhỉ!=))

Em chẳng đu theo được nhưng nhắn nhủ trước là các bác đi Tây Bắc về gặp em ở Phố Lu thì phải có quà,quàaaaaaaa cho em với nhé;)
(NT)He he, Quà em nghĩ chắc là có ruì, nhưng không biết chị có bản lĩnh nhận không thôi! hihi;)(beer)(BB)

hagattini
07-08-2011, 22:00
@Hagattini: Hehe, Em đang thắc mắc tại sao phải biết "móc ..." thì chị mới chịu ôm nhỉ!=))

Si cờ rết :)) Nhà mình chưa có ai biết móc lốp để Chị làm ôm nhở?! Gay to, hem khéo Chị lại phải ở nhà đợi xế thì mệt nhỉ :D

He he, Quà em nghĩ chắc là có ruì, nhưng không biết chị có bản lĩnh nhận không thôi! hihi

Chuyện, mua rồi sẽ biết(NT)

DANG_KY_HUY
08-08-2011, 12:55
Si cờ rết :)) Nhà mình chưa có ai biết móc lốp để Chị làm ôm nhở?! Gay to, hem khéo Chị lại phải ở nhà đợi xế thì mệt nhỉ :D
(NT)Hehe, Em xin báo cáo với chị chủ thớt là móc lốp, vá xăm thì nghề của chàng rùi, hehe!
Nhưng chỉ "móc" cho xe của thân chủ thôi! hihi;):D(c)

hagattini
09-08-2011, 14:57
(NT)Hehe, Em xin báo cáo với chị chủ thớt là móc lốp, vá xăm thì nghề của chàng rùi, hehe!
Nhưng chỉ "móc" cho xe của thân chủ thôi! hihi

Nếu chỉ biết móc lốp vá săm cho Chị thôi thì em hem đủ tiêu chuẩn làm xế cho Chị đâu!! Từ chối, kiên quyết từ chối(NO)(NO):LL

Nhà mình ít thấy ý kiến với những gì em đưa ra nhỉ?!

vanquynhnt
09-08-2011, 22:10
VN chuẩn bị có chương trình khuyến mãi mùa thu. Giá vé SG-HN - 999k/ lượt (chưa thuế nhé). Thuế thì cộng thêm 10% VAT và 44k lệ phí sân bay/1 chiều nữa. Bán từ 15/08 đến 31/08, thời gian bay kéo dài đến sang năm 2012 (có hạn chế 1 số giai đoạn cao điểm). Điều kiện: không hoàn/ không đổi. Bạn nào chưa mua vé máy bay thì có thể tham khảo thêm nhé. :D

tvdk
10-08-2011, 01:22
Ném gạch phát :))
Mình làm Ôm nhé, tên Thảo. Vì ít khi vào nên cũng ko hay cập nhật. Thầy chuyến này hấp dẫn lại thuận tiện thời gian <cứ giữa tháng là rảnh > nên chủ thớt cho mình đk với.
Off ẹp thế nào có thể gửi mail or sms cho mình
[email protected]

DANG_KY_HUY
10-08-2011, 12:52
Nếu chỉ biết móc lốp vá săm cho Chị thôi thì em hem đủ tiêu chuẩn làm xế cho Chị đâu!! Từ chối, kiên quyết từ chối(NO):LL

Nhà mình ít thấy ý kiến với những gì em đưa ra nhỉ?!
:DUhm, Nhưng em thích "một và chỉ một" thui! hehe:))
(NO)Còn ý kiến của em làm gì có "ý kiến hay đâu mừ" trong khi đó em lại không được bình thường cho lém, nên............ Chị chủ thớt vẫn là muôn năm đấy, he he.;)(c)

hagattini
12-08-2011, 10:03
Nhà mình có ai muốn chiến cực Đông với em ko thì hú nhé, hè hè em đang tuyển người đấy :

https://www.phuot.vn/threads/23759-%C4%90i-c%E1%BB%B1c-%C4%90%C3%B4ng-t%E1%BB%AB-t%E1%BB%91i-01-04.09.2011/page2

Có cơ hội giao lưu nhau tý xíu :D

DANG_KY_HUY
12-08-2011, 10:27
Nhà mình có ai muốn chiến cực Đông với em ko thì hú nhé, hè hè em đang tuyển người đấy :

https://www.phuot.vn/threads/23759-%C4%90i-c%E1%BB%B1c-%C4%90%C3%B4ng-t%E1%BB%AB-t%E1%BB%91i-01-04.09.2011/page2

(NO)Hic hic, chị xí dụ dữ quá nha!
Em đang điên đầu cho topic này chị lại làm phát này nữa, "máu cứ sôi ục ục" mà cắn răng ở nhà!
Em chúc chị đi "chân cứng đá mềm" nha! còn không thì "cái gì cứng, cái gì mềm" cũng được! Miễn sao còn đủ để hoàn thành xong topc này là OK nha chị!(c)(BB)

tran.nguyen
12-08-2011, 10:38
Chương trình hấp dẫn quá.
Chủ thớt cho mình đặt gạch 1 suất ÔM nhé. Mình tên Trân, ở Sài Gòn. Lần đầu tham gia.
YM: [email protected]

DANG_KY_HUY
12-08-2011, 10:47
Mình làm Ôm nhé, tên Thảo. Vì ít khi vào nên cũng ko hay cập nhật. Thầy chuyến này hấp dẫn lại thuận tiện thời gian <cứ giữa tháng là rảnh > nên chủ thớt cho mình đk với.
[email protected]

Chủ thớt cho mình đặt gạch 1 suất ÔM nhé. Mình tên Trân, ở Sài Gòn. Lần đầu tham gia.
Chủ thớt có hy vọng rồi nhé!
Đã có 2 vị trí ứng tuyển rồi kìa!
Cố gắng xí dụ nhe chủ thớt! hehe

quanggia
12-08-2011, 11:46

Chà chà,chủ thớt này xung dữ quá hé !! Chúc đi vui vẻ,nhưng cố giữ gìn sức khỏe cho chuyến đi đông bắc nhé,ngày lễ ở saigon vui hơn

hagattini
13-08-2011, 21:14
[email protected]

Úi úi em nhận gạch, nhận gạch!! Các bác làm ôm cứ tay mềm hát hay cho các xế yên tâm công tác lái xe là hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ rồi.

Nhà em thiếu 1 xuất ôm nữa nhé!!! Sau 1 cục gạch của ôm tiếp theo, em sẽ để các cục khác vào danh sách dự phòng hén.

xiphe
13-08-2011, 22:32
Tin buồn là Ba Bể chỉ có 2 nhà nghỉ của điện lực, công đoàn gì đó rất hay full mùa này.
Tin vui là đi quá chút có 1 nhà dân tộc Dao cho ngủ nhà sàn tập thể 50k/nhóc. Có vẻ còn hay hơn.
Hồ thì mama tớ mới đi về: đẹp, nhưng đi thuyền máy thì 3h là hết vòng hồ (loăng quăng thám hiểm thì tùy)

nheomat
13-08-2011, 23:27
Cho mình xin viên gạch Ôm cuối nhé. Mình tên An, ở Sài Gòn.

ndbaoanh
14-08-2011, 09:19
Chủ thớt ới, còn vé vớt cho xế ở SG ko nhỉ. Xế ... không xe :(

waterseahp
14-08-2011, 09:45
Mình muốn đi cung đường này lâu lắm rồi .Ý thích làm xế , 1/2 xế - 1/2 ôm cũng ok . Thôi thì đặt cục gạch còn lại mọi sự "tùy duyên " .Đt liên hệ : 0903631781 phủ sóng tốt trong 6 giờ " vàng ngọc " và những lúc ko đi phuot .
Mình ở SG .

nheomat
14-08-2011, 14:44
Mình bổ sung số điện thoại để tiện liên lạc: 0903693749

quanggia
16-08-2011, 09:14
Gần đến ngày xuất phát thì không khí rộn rã lên ngay,từ đây đến ngày đi còn gần 2 tháng nữa vậy mà cũng mau lắm,bây giờ chủ thớt chọn lựa thành viên chuyến đi từ từ là vừa,hôm nào off phải chọn thành viên có quyết tâm thật cao mới được nhé.chân cứng đá mềm nhe quí vị !!!!!

hagattini
16-08-2011, 09:45
Gần đến ngày xuất phát thì không khí rộn rã lên ngay,từ đây đến ngày đi còn gần 2 tháng nữa vậy mà cũng mau lắm,bây giờ chủ thớt chọn lựa thành viên chuyến đi từ từ là vừa,hôm nào off phải chọn thành viên có quyết tâm thật cao mới được nhé.chân cứng đá mềm nhe quí vị !!!!!

Hè hè cho em uýnh xong cái cực Đông đã nhé rùi off triền miên luôn ợ.

Chủ thớt ới, còn vé vớt cho xế ở SG ko nhỉ. Xế ... không xe :(

Mình muốn đi cung đường này lâu lắm rồi .Ý thích làm xế , 1/2 xế - 1/2 ôm cũng ok . Thôi thì đặt cục gạch còn lại mọi sự "tùy duyên " .Đt liên hệ : 0903631781 phủ sóng tốt trong 6 giờ " vàng ngọc " và những lúc ko đi phuot .
Mình ở SG .

Mời cả các bác này off luôn hén, biết đâu có duyên :D.

@Đội Hà Nội: Sao im ắng vậy nè?! Ai hay onl thì cập nhật tình hình ngoài kia phụ em cái. Em có ý kiến là đội Hà Nội khi nào rủ rê nhau off cho nó vui vẻ chút đi, chứ SGN rôm rả quá em cũng thẹn với các bác:))

DANG_KY_HUY
16-08-2011, 11:26
Quá tôt rôi!
Chị chủ thớt chuẩn bị tinh thần hen!
Cả nhà cố gắng cho chuyến đi nha!

tvdk
17-08-2011, 06:31
Nghe tình hình là Hn có vẻ im ắng :))
thế để cho thêm phần khí thế, đội ngoài này hôm nào bố trí off phát nhỉ :D

sontung
17-08-2011, 07:41
Đoàn mình có vẻ đủ ôm và xế rồi. Mọi ng cứ quăng và ném thoải con gà mái đi....

hagattini
18-08-2011, 10:35
Nghe tình hình là Hn có vẻ im ắng :))
thế để cho thêm phần khí thế, đội ngoài này hôm nào bố trí off phát nhỉ :D

Đoàn mình có vẻ đủ ôm và xế rồi. Mọi ng cứ quăng và ném thoải con gà mái đi....

Hôm qua đã nói chuyện với bác luc, cuối tuần này Bác ấy về lại HN. Mọi người sắp xếp liên hệ với nhau mà đi gặp mặt hén.

Nhớ chốt lại giùm mình xem đoàn HN được nhiều nhất là bao nhiêu xe để đội SG đi off biết đường mà sắp xếp.Theo dự kiến hiện tại là 4 xe gồm 1 xe của bạn sontung và 03 xe của Bac luc + bạn.

Bạn sontung và bạn tvdk cho mình số dt để tiện liên hệ khi cần.

Mình đi cực Đông về sẽ off SGN để chốt đoàn.

Thân,

ndbaoanh
18-08-2011, 13:34
Mình vẫn gạch nhé. Thống kê lại thì cho đến nay, 100% gạch của mình luôn luôn thành betong vào những ngày chót. Nhưng thôi, vẫn cứ là gạch, nếu có ôm HN lào có xe có pháo là thành betong ngay lập tức:gun, ko thì ra đó lại thuê. Mình hay thuê ở 5E Đinh Liệt, cũng chưa bị hư hay bể lốp bao giờ, chỉ tội máy hơi yếu, lên đèo ì ạch ì ạch (ặc, có khi thấy phía trước không xe, em liều chơi zich zac để giảm độ cao nữa cơ đấy)

sontung
19-08-2011, 10:37
Chết em rồi. Ngày 16/10 dính 1 đám cưới. Ko biết có xê dịch được ko các bác nhỉ?

quanggia
19-08-2011, 10:52
Chết em rồi. Ngày 16/10 dính 1 đám cưới. Ko biết có xê dịch được ko các bác nhỉ?
Thì dễ mà,năn nỉ đám cưới dời lại vài ngày chờ mình đi chơi về cũng được=))=))

hagattini
19-08-2011, 11:02

Em ý kiến Anh cứ phong bì trước đi ạ:D

Sau này bảo ngta đưa mình đi ăn mảnh :))

sontung
19-08-2011, 11:04
Em ý kiến Anh cứ phong bì trước đi ạ:D

Sau này bảo ngta đưa mình đi ăn mảnh :))
Đây là cưới đứa em mới đau. Ko đi thì bị ba me, họ hàng nó chửi bới. Khó xử quá....

sontung
19-08-2011, 11:06
Thì dễ mà,năn nỉ đám cưới dời lại vài ngày chờ mình đi chơi về cũng được=))=))
Bác Quang vui tính hơn em bao nhiêu :))

quanggia
19-08-2011, 18:36
Đùa vậy thôi , thì lúc về thay vì ghé vào hồ ba bể ,mình sẽ tiễn bạn tới THÁI NGUYÊN là ok rồi,vì mình cũng tách đoàn từ đó để đi THÁI NGUYÊN và TUYÊN QUANG mà (theo lịch trình thì hôm đó là ngày 14 phải không chủ thớt )hoặc là nói với cậu em đám cưới chú tui không đi thì mai mốt đám cưới tui chú cũng khỏi phải .....đi !!!!!(c)(c) (giỡn thôi nhe)

ngocquylc90
20-08-2011, 02:15
Còn thiếu 3 suất ôm hén!!!! Có em ngocquylc90 hay hay làm ôm mà dạo này em í lặn đâu rùi?!

Chị ơi.Hì.Tại dạo này em bận việc quá.ít coi được đoàn mình.
Chị ơi.chị cho em biết thêm thông tin ( mới nhé ) về đoàn mình được không chị
1:Chi Phí abc - xyz
2:Tổng số thành viên dự tính ( bao nhiêu xe )
3:Cung có thay đổi không ạ.

Tại đã hơn 2 giờ sáng rồi.nhiều mà em đọc hoa mắt quá.Chị giúp em nhé!

DANG_KY_HUY
20-08-2011, 02:55
Chị ơi.Hì.Tại dạo này em bận việc quá.ít coi được đoàn mình.
Chị ơi.chị cho em biết thêm thông tin ( mới nhé ) về đoàn mình được không chị
1:Chi Phí abc - xyz
2:Tổng số thành viên dự tính ( bao nhiêu xe )
3:Cung có thay đổi không ạ.

Tại đã hơn 2 giờ sáng rồi.nhiều mà em đọc hoa mắt quá.Chị giúp em nhé!
Ặc, trang một em thấy Chị Hagattni post đầy đủ rồi ý!
Thấy lâu quá không động tĩnh gì tưởng chị không theo....

ndbaoanh
22-08-2011, 09:37
Bê tông 90% (mua vé máy bay rồi).
Xe thì mình có thể gửi ra HN nhưng kẹt cái máy nó hơi yếu, chở đôi lên đèo khá là ì ạch (xe viva)
Mình là xế nhé. Trừ cái động cơ xe máy thì không biết tinh chỉnh, còn lại như điện đèn còi, thay săm lốp.. thì làm dc hết. Trong xe luôn có đồ nghề sửa xe cơ bản và 1 ống bơm 3 tấc

hagattini
22-08-2011, 10:35
Xe thì mình có thể gửi ra HN nhưng kẹt cái máy nó hơi yếu, chở đôi lên đèo khá là ì ạch (xe viva)
Mình là xế nhé. Trừ cái động cơ xe máy thì không biết tinh chỉnh, còn lại như điện đèn còi, thay săm lốp.. thì làm dc hết. Trong xe luôn có đồ nghề sửa xe cơ bản và 1 ống bơm 3 tấc

Hì hì bác thế thì em làm sao em từ chối được đây nhở...Tình hình là đoàn SG rất là máu lửa, có tới 4 cái xe máy(c).

1. Hagattini: ôm - không xe.

2.3. Bác quanggia : có xe ( 1 cặp).

4. em Huy: xế - có xe

5. tran.nguyen: ôm - không xe.

6. nheomatdl : ôm - không xe.

7. ndbaoanh: xế - có xe

8. Ms Hương: ôm - có xe (0903 397 208).

9. watersealp: xế - không xe ( 0903 631781).

- Đội HÀ Nội:

1.2. Bác luc : xế - 2 xe

3.sontung: xế - có xe: chưa thấy confirm lại do vụ đám cưới.

4. tvdk: ôm - không xe

5. ngocquylc90: ---->> cập nhật tình hình nếu muốn join.

Tình hình xế ôm - xe cộ xem ra đã ổn thỏa. Vậy nên mời đoàn nhà mình đi off sớm để em chốt đoàn.Hôm đó đi off mình sẽ đóng cọc luôn nhé. Mọi người đóng trước cho em 500- 700k cho vụ mua vé tàu xe, một vài thứ chung cho mọi người. Thừa thiếu sẽ quyết toàn rõ ràng.

Thông tin offline:19h00 ngày thứ 5 - 25/08 tại quán Cafe Sỏi Đá 6B Ngô Thời Nhiệm, quận 3, TP HCM.

Thông tin chuyển khoản tiền cọc:

Nguyễn Thị Thanh Hoa - Số tk: 711A02460962, NH Vietinbank - chi nhánh Quảng Bình.

Trong thông tin chuyển khoản nhớ ghi nick Phuot và số dt, chuyển khoản xong thì nhắn cho em : số tiền, nick phuot, số dt để em cập nhật lên Topic.

Gặp lại mọi người sớm. Ai đi được thì bấm thank cho em nhé.

P/s: Bà con nào quan tâm chuyến này thì có thể đến off cùng đoàn chúng em.Biết đâu có duyên:D

quanggia
22-08-2011, 11:43
OK,vậy là về cơ bản đã hoàn thiện 70% rồi hé !! gặp mọi người vào thứ 5,(sỏi đá buổi tối muỗi ghê lắm đó nhe ).mong tin mọi người !!!
mà bấm thank ở chỗ nào vậy ta ?? mò nãy giờ không ra !!!(c)(c)(c)

luc
23-08-2011, 11:07
Mình cũng nhu bác Quang có khi Hagattini chốt đoàn được rồi đấy. Bạn gửi Mail cho mình số điện thoại các bạn ở HN để ngoài này OFF một buổi xem mọi người bêtông không?

hagattini
23-08-2011, 12:22
Em gửi mail cho bác luc rồi nhé, có gì thông tin sớm cho em hén.

Đây là Topic về cách buộc đồ sau xe mày, mọi người xem qua học hỏi nhé:

https://www.phuot.vn/threads/778-S%E1%BA%AFp-x%E1%BA%BFp-v%C3%A0-bu%E1%BB%99c-%C4%91%E1%BB%93-khi-%C4%91i-du-l%E1%BB%8Bch/page5

waterseahp
23-08-2011, 15:17
Dập dòm mãi chuyến Hà Giang mà vẫn chưa đi được . Tình hình rất ư là tình hình ngày đó mình lại kẹt rồi - mình xin rút gạch .Chúc đoàn đi may mắn !

ndbaoanh
23-08-2011, 16:32
Tình hình là xe yếu quá, quyết định để xe ở nhà, ra HN thuê. Hoặc có xế ôm nào có xe mà k thích cầm lái, cần tay lái cẩn thận điềm đạm :) thì cho mình làm xế càng tốt

sontung
24-08-2011, 08:09
Hic. Em xin lỗi cả nhà vì dính vụ đam cưới. Chắc em xin rút gạch ạ. Mong cả nhà thông cảm

quanggia
24-08-2011, 18:21
Tình hình này chắc chưa off được đâu,chủ thớt cứ yên tâm lo vụ cực đông cho xong đi,còn tới 1 tháng rưỡi nữa mà !!!sau khi đi chơi 2-9 về,chủ thớt ổn định tư tưởng anh em ta gặp nhau lần nữa quyết định luôn,càng gần ngày đi thì càng sôi nổi mà lị.

DANG_KY_HUY
24-08-2011, 20:26
Tình hình này chắc chưa off được đâu,chủ thớt cứ yên tâm lo vụ cực đông cho xong đi,còn tới 1 tháng rưỡi nữa mà !!!sau khi đi chơi 2-9 về,chủ thớt ổn định tư tưởng anh em ta gặp nhau lần nữa quyết định luôn,càng gần ngày đi thì càng sôi nổi mà lị.
:):D:))Oh lala! nhưng chủ nhật này off tán dóc cho nó đỡ bùn nha cả nhà!
Em thấy lâu tùi, tuy mọi người vẫn hằng ngày theo dõi topic nhưng chẳng có gì post thấy sao sao ấy!
Hẹn mọi người tối mai ở sởi đá nha! hihihihiihiihi(c)(BB)

notruoiochan
24-08-2011, 20:48
Chị Hương đây, Hoa ơi, xe chị là wave alpha đời đầu chạy 80.000km rồi, không biết leo đèo nổi không ta!? THôi mai ofline đi rồi tính sau vậy...

hagattini
24-08-2011, 22:34
Mai em là em đi off đấy nhá, có khi rảnh rổi lại tới hóng sớm nữa í:D

Bác Quang cứ yên tâm, gì chứ cứ dính tới vụ đi chơi là em khoái lắm ( bệnh ham chơi mà):">

Tình hình xế ôm và xe khá đủ rồi có thể chốt được rồi bác ạ, mai off phát cho khí thế:)).

Gặp lại mọi người hén.

quanggia
25-08-2011, 11:40
OK,tối nay gặp nhé.

hagattini
25-08-2011, 22:48
Tối nay off xong rồi nhé. Đoàn SGN có những người sau đã đóng tiền cho mình

1. notruoiochan : 700k

2. tran.nguyen: 700k

3. nheomat: 700k

4. Bác luc: 700k

5. Bạn bác luc: 700k

Tổng cộng: 3,500k

Hiện nay phân công đội ngũ của đoàn như thế này:

1.2: Bác Quang + ôm : Dẫn đoàn

3.4: Em Huy + nheomat: chị nheomat làm thủ quỹ

4.5: Xế ? + notruoiochan: ---->> tuyển xế

5.6: bạn bác luc + ôm: --->> ôm dự kiến là : bạn tvdk

7.8 : bác luc + tran.nguyen

9.10: Xế?+ hagattini : Chốt đoàn. ---->> xế dự kiến: ndbaoanh

Đoàn ko tuyển thêm Ôm. Các xế ôm có tên : ndbaoanh, luc, tvdk nhanh chóng chuyển tiền cho mình đóng cọc nhé. Nếu ko thấy thông tin phản hồi của các bạn về thời gian chuyển cọc, mình sẽ nhận các bạn khác có ý muốn đi theo đoàn.

Để tránh trường hợp sắp đến ngày đi mà có bạn ko đi nữa ( ko tự tìm được người thay thế cho đoàn) thì mất tiền cọc.

Do đội HN rất ít người vậy nên sẽ ko có khoản mua đồ chung nữa.

Bạn nào có xe thì tự chuẩn bị xăm và bugi dự phòng. Chi phí tu bổ xe và gửi xe máy theo tàu( nếu có) thì tự chia với nhau theo thỏa thuận.

Mình sẽ mua ít thuốc men và miếng vá xe mang theo.

ĐOÀN CẦN THÊM 1 XẾ CÓ XE.

P/s: Hôm ni xôm tụ phết, khoái!

tvdk
26-08-2011, 00:24
hix, mấy ngày ko vào nên hơi bất cập. Tình hình là sẽ gặp mọi người ở HG, mình xin rút gạch vì gđ có chút việc, chỉ có thể đi trong 5 ngày, nên có lẽ sẽ đi xe từ HN chứ ko gửi xe đi tàu, ko kiếm đc xế thì chuyển từ ôm sang tổ lái :)) Sẽ theo dõi topic để bố trí gặp mọi người ở trên đó.
See you ...:x

DANG_KY_HUY
26-08-2011, 11:52

Tổng cộng: 2,100k

5.6: Xế ? + ôm: --->> dự kiến là : bạn bác luc và tvdk

7.8 : Xế? + tran.nguyen ----xế dự kiến: bác luc

;):D:))Hê hê!, Thế là em khỏi sợ đói rùi nhé các bác!(c)(beer)

rocketium
26-08-2011, 17:40

Ối ối, ống bơm 3 tấc cơ ah, thế này thì các em ôm tranh giành mệt lắm đây.
Đi vui nhá các pồ :)

ndbaoanh
28-08-2011, 20:33
Minh sẽ gửi cọc cho bạn vào ngày 10/9 nha. Nếu bạn cần mua vé sớm hơn thì mình sẽ chạy tiền gửi cho bạn sớm. 10/9 mới có lương

Thông báo lại 1 lấn nữa cho chắc ăn, tiện cho việc sắp xếp xe pháo: 70% là mình không đem xe HN ra, mà sẽ thuê, vì xe yếu quá, lên đèo chật vật lắm (30% là tìm được thợ sửa nào làm máy bốc mạnh lên)

hagattini
29-08-2011, 10:31
Minh sẽ gửi cọc cho bạn vào ngày 10/9 nha. Nếu bạn cần mua vé sớm hơn thì mình sẽ chạy tiền gửi cho bạn sớm. 10/9 mới có lương

Thông báo lại 1 lấn nữa cho chắc ăn, tiện cho việc sắp xếp xe pháo: 70% là mình không đem xe HN ra, mà sẽ thuê, vì xe yếu quá, lên đèo chật vật lắm (30% là tìm được thợ sửa nào làm máy bốc mạnh lên)

Bác confirm thời gian như thế là okie rồi hén.

hix, mấy ngày ko vào nên hơi bất cập. Tình hình là sẽ gặp mọi người ở HG, mình xin rút gạch vì gđ có chút việc, chỉ có thể đi trong 5 ngày, nên có lẽ sẽ đi xe từ HN chứ ko gửi xe đi tàu, ko kiếm đc xế thì chuyển từ ôm sang tổ lái :)) Sẽ theo dõi topic để bố trí gặp mọi người ở trên đó.
See you ...:x

Vậy bạn gặp cả đoàn tại đâu ở Hà Giang?

DANG_KY_HUY
31-08-2011, 19:58
:)):DThông báo cả nhà có tin vui đây!
Em vô tình lang thang và đã kiếm kiếm thấy 1 topic cập nhật tình hình lúa chín nè!
https://www.phuot.vn/threads/25052-T%C3%ACnh-h%C3%ACnh-l%C3%BAa-ch%C3%ADn-%E1%BB%9F-v%C3%B9ng-cao-n%C4%83m-2011
Các bác vô xem thử nhé!(c)

hagattini
01-09-2011, 00:34
Cứ mỗi lần hóng được cái tin nào của mùa lúa lại teo hết cả tim. Sau đợt 2/9 này sẽ có thêm ối tin tức cho cái vụ lúa liếc này,chả biết lúc mình đi còn hạt lúa vàng nào trên cây hem nhỉ?

Thôi thì tự nhủ lòng vờ vịt hi vọng tý xíu vậy:D

tvdk
01-09-2011, 02:22
Cứ mỗi lần hóng được cái tin nào của mùa lúa lại teo hết cả tim. Sau đợt 2/9 này sẽ có thêm ối tin tức cho cái vụ lúa liếc này,chả biết lúc mình đi còn hạt lúa vàng nào trên cây hem nhỉ?

Thôi thì tự nhủ lòng vờ vịt hi vọng tý xíu vậy:D

Hehe, cứ từ giữa tháng 9 là lúa chín, đến cuối tháng là rộ nhất, sang tháng 10, nếu gặt muộn thì chắc cũng hết từ đầu tháng rùi :))
Chụp gốc rạ cũng có cái hay của gốc rạ mà :D

tvdk
01-09-2011, 02:25
Mình sẽ gặp mọi người để giao lưu thôi, chứ ko kết hợp :))
Vì lịch trình của mình ngắn hơn mọi người mà. Hẹn nhau ở Hoàng Su Phì nhé ^^

tran.nguyen
01-09-2011, 11:03
Có khi đoàn mình đến nơi chụp được nhiều ảnh gốc rạ vừa đẹp vừa độc, không đụng hàng thì sao!:))

hagattini
01-09-2011, 11:51

1.2: Bác Quang + ôm : Dẫn đoàn - có 1 xe

3.4: Em Huy + nheomat: chị nheomat làm thủ quỹ - có 1 xe

4.5: Xế ? + notruoiochan: ---->> tuyển xế - có 1 xe mang ở SGN ra ( chưa chắc chắn)

5.6: bạn bác luc + ôm: --->> ôm dự kiến là : bạn tvdk - bạn bác luc có 1 xe

7.8 : ndbaoanh + tran.nguyen - tran.nguyen có 1 xe

9.10: bac luc+ hagattini : Chốt đoàn. ---->> bac luc có 1 xe

Úi nếu bạn tvdk ko đi cùng chuyến này với chúng tớ thì có khi tớ chả cần tuyển thêm zai nào hết. Đủ 4 xế - 4 ôm roài:D. Cái đoạn em bôi màu đỏ ghép với nhau.

quanggia
04-09-2011, 19:32
Chỉ còn 1 tháng nữa là lên đường rồi,chủ thớt đi cực đông về chưa vậy ? tình hình mình hỏi thăm thì lúc đi lúa mới gặt được 1 ít thôi,sẽ đẹp lắm đấy,thân mời mọi người trong đoàn off ngày chủ nhật 18-09-11 lúc 7h tối tại khách sạn MINH KHANG SỐ 155 VÕ VĂN TẦN,PHƯỜNG 6, QUẬN 3 .( mời nhé ) tại mình đi trước,hôm đó sẽ quyết định mọi việc,mong là mọi người đi đầy đủ không ai rút gạch,đá ,xà bần gì hết.

hagattini
07-09-2011, 10:26
Em cần tuyển thêm 1 xế có xe cho chuyến này nhé, đã có 1 ôm HN xinh xinh chờ đợi xế đấy.

Em thích số 5 hơn là số 4 ( tức là 5 cặp ấy):D

ndbaoanh
07-09-2011, 10:59
Xe anh quanggia hình như chỉ tham gia 1 phần phải ko? Thế thì sau đó sẽ mất 1 cặp. Tạm thời coi như còn 3 xe. Theo mình, đi không cần đông, nhưng cũng ko nên ít quá. Nếu chỉ 3 xe thì có vẻ hơi ít. Mình nghĩ 4-5 xe (8-10 người) là đẹp nhất (sau khi anh quanggia tách đoàn). Vậy cứ để mọi người vô tư mà tham gia thôi, không sợ bị ĐÔNG quá đâu mà lo :). Phút cuối vẫn có rụng lại 0..1 (hy vọng k có ..2) xe à. Nếu mà còn lại 5 (4 + 1 xe anh quangia), thi là đẹp nhất, mà 6 cũng tốt thôi nhỉ.

Nghe có ôm xinh xinh, lại là Hà thành, là thích rồi đấy (wait). Không biết ôm có xe không nhỉ? :help. Hình như đoàn vẫn còn thiếu xe nhiều thì phải?

quanggia
07-09-2011, 13:09
Mình tách đoàn vào ngày cuối cùng mà,thì kể là đi trọn hành trình cũng được vậy !!!hôm nay cũng cận ngày mình đi rồi,có 1 việc nhờ anh em HÀ-NỘI giúp đỡ là : ngày 24/9 mình sẽ gởi xe và áo lạnh trẻ em ra,sáng 30/9 mình có mặt ở HÀ-NỘI để nhận xe và áo,nhờ bạn nào ở HÀ-NỘI liên hệ trước với xe đi YÊN MINH để mình gởi áo trong ngày thì tốt quá (bạn LUC hôm đó còn ở HÀ NỘI không vậy).số áo đó là gần 300 cái,nặng 100 kg (nói chính xác để bạn dễ làm việc với nhà xe ).Xong việc gởi áo rồi mời các bạn HÀ NỘI đi uống cà phê gặp mặt làm quen (khoảng 9h sáng có mặt ở HÀ NỘI rồi),sáng 1/10 mình sẽ xuất phát đi TÂY BẮC thay vì ngày 2/10
,(có trục trặc 1 chút trong kế hoạch riêng của mình )ngày 8/10 sẽ họp đoàn ở phố lu như dự kiến.
@ HUY ơi ,ngày 18 nhớ đi off để bàn bạc cụ thể luôn nhé
Đoàn mình khoảng 6 xe là đẹp,chủ thớt cố dụ dỗ thêm đi nhé !!:D:D:D

DANG_KY_HUY
07-09-2011, 21:13
Mình tách đoàn vào ngày cuối cùng mà,thì kể là đi trọn hành trình cũng được vậy !!!hôm nay cũng cận ngày mình đi rồi,có 1 việc nhờ anh em HÀ-NỘI giúp đỡ là : ngày 24/9 mình sẽ gởi xe và áo lạnh trẻ em ra,sáng 30/9 mình có mặt ở HÀ-NỘI để nhận xe và áo,nhờ bạn nào ở HÀ-NỘI liên hệ trước với xe đi YÊN MINH để mình gởi áo trong ngày thì tốt quá (bạn LUC hôm đó còn ở HÀ NỘI không vậy).số áo đó là gần 300 cái,nặng 100 kg (nói chính xác để bạn dễ làm việc với nhà xe ).Xong việc gởi áo rồi mời các bạn HÀ NỘI đi uống cà phê gặp mặt làm quen (khoảng 9h sáng có mặt ở HÀ NỘI rồi),sáng 1/10 mình sẽ xuất phát đi TÂY BẮC thay vì ngày 2/10
,(có trục trặc 1 chút trong kế hoạch riêng của mình )ngày 8/10 sẽ họp đoàn ở phố lu như dự kiến.
@ HUY ơi ,ngày 18 nhớ đi off để bàn bạc cụ thể luôn nhé
Đoàn mình khoảng 6 xe là đẹp,chủ thớt cố dụ dỗ thêm đi nhé !!:D:D:D
Dạ! Nhất định em sẽ có mặt ạh!
Bác Quang yên tâm!

nguyenphu751
08-09-2011, 16:13
muoitieuchanh ơi..mình cũng sài gòn nè..mình muốn di xe máy ra hà nội rồi tham gia phượt với các bác ngoài dó luôn..bạn có di với mình không?? liên hệ yahoo...chaubathong1973 với mình nhé

DANG_KY_HUY
08-09-2011, 20:55
muoitieuchanh ơi..mình cũng sài gòn nè..mình muốn di xe máy ra hà nội rồi tham gia phượt với các bác ngoài dó luôn..bạn có di với mình không?? liên hệ yahoo...chaubathong1973 với mình nhé
:):D:))Cấp báo chủ thơt!
Có địch! mau zụ lẹ lên! hihi(c)(BB)(beer)

luc
08-09-2011, 21:05
Hôm nào bác Quang gửi quần áo ra ngoài HN mình nhận cho, nếu em không có mặt ở HN thì vẫn nhờ người nhận và gủi giúp bác. Số quần áo đó nặng 100kg không vấn đề gì. Bác tin là được. Hẹn bác Quang và em Huy ơ HN truớc khi xuất phát nếu em ko phải đi công tác xa.
Mình + Hagattini ôm chốt đoàn sợ mất luôn ý chứ (bản tính là rùa, ít đi xe máy đường dài sợ ko theo kịp...). Mà mình nhỏ con chủ thớt mà nho nữa là gió to bay luôn đấy nhớ (cảnh báo là ôm chặt)

hagattini
09-09-2011, 10:12
Úi tính đi tính lại em đã dính cái lịch học:((. Mất tới 1 tuần huhu!!!

Cơ mà lịch đã lên...em vẫn đi thôi!! Về nhà em sẽ tự kỷ sau vậy:((

Em đã nhận 700k tiền đặt cọc của bác ndbaoanh rồi nhé.

DANG_KY_HUY
09-09-2011, 10:52
Úi tính đi tính lại em đã dính cái lịch học:((. Mất tới 1 tuần huhu!!!

Cơ mà lịch đã lên...em vẫn đi thôi!! Về nhà em sẽ tự kỷ sau vậy:((

Em đã nhận 700k tiền đặt cọc của bác ndbaoanh rồi nhé.
Tội lỗi! tội lỗi!
Đi xong về nhà tu tâm xám hối đi! he he

ndbaoanh
09-09-2011, 11:08
Ai chưa mua vé máy bay có thể tham khảo vé sang lại này, tính ra khá hời
http://www.webtretho.com/forum/f547/ve-may-bay-khu-hoi-bay-hcm-hn-hcm-gia-re-920964/

quanggia
09-09-2011, 22:15
Hello LUC, thank rất nhiều,nhờ bạn hỏi nhà xe trước có nhận không và nhận ở đâu,để sáng 30/9 anh em mình gởi luôn không mất thời gian đi hỏi lung tung nhiều khi không được thì mình tìm giải pháp khác từ lúc này để khỏi bị động,18 này off ở saigon sẽ đt trực tiếp với LUC để được cụ thể hơn,mong ngày ra HN LUC không bận để anh em uống với nhau ly caphe nhé.
@HAGATTINI,lâu lâu xuất hiện với tin xấu nghe ghê quá !!! 18 này gặp mặt nhé !!!đi chơi về lo tám bên kia không hà !!

mig21ur
11-09-2011, 08:14
Có xế nào bận ko đi đc thì cho tớ làm chân chữa cháy nhé.
Tel: 0906225757
y!h: iji_h_h_iji

hagattini
11-09-2011, 16:12

Hihi cho tớ xin ít thông tin tay lái..tớ nhận liền:"<. Nhà tớ đang thiếu một tay lái lụa cơ mà:)

mig21ur
11-09-2011, 18:57
SN: 1977
ĐC: Thanh Xuân - Hà Nội
Kinh nghiệm phượt = 0 .:D vì mới biết trang web này được chút it thời gian.
Đi xa, kinh nghiệm đi xa bằng xe máy thì nhiều. Lần đi xa nhất là từ HN >>> TPHCM , chắc cũng gần chục năm >>> lý do: thằng bạn cãi nhau với người yêu thế là có cớ đi chơi:LL .

ah quên tớ tên Hải.

nheomat
11-09-2011, 20:14
Yeah yeah... chủ thớt nhà mình có duyên phết. Đoàn mình xôm tụ hơn rồi đấy. :)

hagattini
12-09-2011, 10:06

SN: 1977
ĐC: Thanh Xuân - Hà Nội
Kinh nghiệm phượt = 0 .:D vì mới biết trang web này được chút it thời gian.
Đi xa, kinh nghiệm đi xa bằng xe máy thì nhiều. Lần đi xa nhất là từ HN >>> TPHCM , chắc cũng gần chục năm >>> lý do: thằng bạn cãi nhau với người yêu thế là có cớ đi chơi:LL .

ah quên tớ tên Hải.

Híc híc chú ấy chê em nên rút gạch roài:((. Ôi em lại phải đi tìm tình yêu mới cho đoàn mình đây:))

Kay0413
12-09-2011, 11:08
Ăn chơi tít mít hầy! (beer) chơi cả tuần thì a bó máy rồi, cơ mà có thể vụ Bản Giốc có thể join đc, hỵ hỵ, gặp nhau tại Bản Giốc nhé Bugati :P

quanggia
13-09-2011, 11:03
@ LUC ơi,mới đi ra ga xe lửa hỏi chở hàng xong,trong vòng 5 ngày sẽ tới HÀ NỘI vậy LUC cho tên người nhận hàng ,sdt,và số cmnd,mình sẽ gởi luôn,nếu ok thì mình sẽ liên lạc với YÊN MINH để nhận địa chỉ gởi cho LUC.định khi ra HÀ NỘI mình nhận luôn nhưng đồ bạn bè gởi nhiều quá mà chỉ có 1 ngày ở HÀ NỘI sợ cập rập quá không xong,nhận được tin trả lời liền nhé,gần ngày đi nên cũng khá lu bu.

luc
13-09-2011, 16:42
Bác Quang gủi cho Nguyễn Bá Dũng SDT: 0902119590 , CMND số: 111716796 ngày cấp 02/02/2000 do công an Hà Tây cấp
Bao giờ gủi bác DT cho em: 0913315864 để em bảo bạn ý đi lấy
Hẹn gặp mọi người ngoài HN

quanggia
13-09-2011, 17:45
Bạn LUC,sáng mai sẽ gởi áo,địa chỉ người nhận là ANH QUỐC,tiệm ca phê NGUYÊN 214 tổ 5,thị trấn YÊN MINH,tỉnh HÀ GIANG. số phone 0986202046.Mai sẽ pót hình 2 kiện áo để LUC dễ hình dung làm việc !!!thank LUC nhiều .

hagattini
13-09-2011, 23:24
Nhà mình chốt đoàn nhé. Chán tuyển người roài, xem đội hình vẫn dư sức chém gió đấy các Bác ạ:D.

Có 5 cặp xế ôm rồi ạ. Khi bác Quang tách đoàn ở Hồ Ba Bể thì mình vẫn có 4 cặp hí hí.. Em vẫn vui như đời vẫn thế:D

cái phích
13-09-2011, 23:26
Chị đang thiếu xế hả chị?
Còn e thì ko có xế :DE :DE :DE

tran.nguyen
14-09-2011, 09:25
Nhà mình chốt đoàn nhé. Chán tuyển người roài, xem đội hình vẫn dư sức chém gió đấy các Bác ạ:D.

Có 5 cặp xế ôm rồi ạ. Khi bác Quang tách đoàn ở Hồ Ba Bể thì mình vẫn có 4 cặp hí hí.. Em vẫn vui như đời vẫn thế:D

Cuối cùng cũng đã chốt được đoàn rồi. Mừng quá!

xiphe
14-09-2011, 10:06
4-5 xe là đông rồi em ơi. Có muốn cơm nước, ngủ nghỉ cũng dễ. Tốt nhất là để dư xế (nhỡ bùng), lại có xe chở đồ, đổi lái.

quanggia
14-09-2011, 11:35
Đã gởi xong đồ,up mấy tấm hình cách làm baga của mình cho các bạn xem,2 bao hàng cũng up để LUC dễ hình dung
https://nc2.upanh.com/b3.s8.d3/a12bcd0c02bbe70fc30907b86ef9ab94_35143712.p1000002 .120x1.jpg
Khoan 3 lỗ 12 li lên baga xe
https://nc4.upanh.com/b3.s8.d3/9ee907e291deb8655ba86993fbff39b1_35143714.p1000003 .120x1.jpg
Mua 1 cái baga xe gì không biết ngoài chợ TÂN THÀNH giá 60.000$ cũng khoan 3 lỗ 12 li (nhớ canh cho đúng nha)
https://nc7.upanh.com/b4.s7.d3/c20ee5892e34e46e5ba14a72e84342e8_35143717.p1000004 .120x1.jpg
Để lên bắt ốc 12 vô là xong , sau khi ráp nó sẽ như thế này,cứng và mở yên đổ xăng rất nhẹ nhàng,ôm ngồi sau có chỗ dựa lưng thoải mái.
https://nc3.upanh.com/b5.s2.d3/7ef4cbf28a1aa1d96d0a7b74a4c09ef7_35143723.p1000005 .120x1.jpg
2 bao hàng như thế này để LUC dễ hình dung lkhi thuê xe vận chuyển.
https://nc2.upanh.com/b6.s19.d2/d7159c2ff0851f08d2f729db43ca3e1d_35143732.p1000006 .120x1.jpg
Hóa đơn vận chuyển.
Định gởi xe lửa nhưng vừa chở ra khỏi nhà thì police phạt 2 xị lỗi chở hàng cồng kềnh ,nên ghé vào công ty chuyển phát nhanh gởi cho đỡ mất công,trong vòng 5 ngày hàng tới họ sẽ phone cho người nhận ,vậy nhé LUC !!
Mọi người nhớ 7h tối chủ nhật đi gặp mặt 8 tiếp nhé !!!
Ủa sao up hình lên mà nhỏ xíu vậy trời !!! thôi kệ coi đỡ đi nha bà con.....

hagattini
14-09-2011, 11:43
Bác sửa phần resize cái hình lại ấy. Em chưa nhìn được trọn vẹn cái đuôi xe sau khi ráp cái baga vào:D

Cơ mà nhìn rất là tiện nhé, các xế nhà mình vào xem và về thực hiện gấp gấp!! Chị em ôm lại có cả chỗ dựa lưng đấy ợ(HH)(HH)

quanggia
14-09-2011, 13:44
Ngồi mò cách up bây giờ mới được (hơi bị lười)

Cái baga xe thì khoan 3 lỗ như thế này
https://nc0.upanh.com/b2.s15.d2/e64e490896124401f3f7d4fdc03ff0ec_35150110.p1000002 .120x1.jpg
Cái baga mua ở chợ TÂN THÀNH cũng khoan 3 lỗ y chang.
https://nc2.upanh.com/b6.s4.d1/bdcf2671e0a64c25d2f705b2450dcada_35150122.p1000003 .120x1.jpg
Bắt 3 con ốc 12 li vô thì ra như thế này.
https://nc2.upanh.com/b4.s18.d1/63d6cac32770abfc9ea273a3a9666199_35150132.p1000007 .120x1.jpg
Nhìn xa thì như vầy.
https://nc1.upanh.com/b2.s4.d4/394da48445623a733595b6948da88de9_35150141.p1000008 .120x1.jpg
Đi trên đường khi chở ba lô thì như thế này.ôm có thể dựa lưng vào hành lý cột phía sau ngủ ngon lành vì rất vững chắc,khi đổ xăng không cần tháo đồ ra,cứ bật yên lên bình thường.sau khi đi chơi về tháo ra cất đi chờ chuyến khác
https://nc4.upanh.com/b1.s7.d1/2c2910838c48af244e30c7881e578493_35150104.img4462. 120x1.jpg

Trời,lại quên bung cái hình ra rồi mới dán vào,xóa bài viết để làm lại cũng không được,mà viết bài khác thì MOD nói spam,khó quá làng nước ơi !!!

ndbaoanh
14-09-2011, 13:57
Cám ơn anh quanggia đã chia sẽ hình. Tuy nhiên, theo mình, cái baga nó phát huy tác dụng nhiều hơn trong những ngày về (đổ đèo)

Cái baga thì rất tiện lợi với những xe moto có trọng lượng nặng (trọng lượng xe chứ không phải trọng lượng vật chở)
Còn với những xe máy có trọng lượng nhẹ, (như xe wave...) thì baga chỉ nên chịu những vật nhẹ thôi, để tránh mất cân bằng trọng tâm xe (bởi vậy nên phần máy (engine) xe là phần khá nặng, thường đặt ở giữa, có khuynh hướng lệnh về trước).
Đối với xe có trọng lượng nhẹ, lại chịu thêm 1 baga với nhiều vật nặng, ôm lại có khuynh hướng dựa lưng, thì đầu xe rất dễ bị quẫy do:
- Đầu xe sẽ có khuynh hướng bốc lên (không bám đất), rất dễ ngã, nhất là khi cán 1 viên đá
- Và, nếu lên đèo, thì xe càng có khuynh hướng lộn ngược đầu ra sau, nhất là vào khúc cua đèo
- Trường hợp hiếm xẩy ra, nhưng cũng có thể nghĩ đến: trong điều kiện gió bão, baga để phía sau làm tăng khả năng chắn cản gió, thì rất dễ bị gió thổi tạt ngang, gây té

Thường đi đường trường, sức khỏe và độ nhanh nhạy càng về sau càng kém, nên cũng cần chú ý loại bỏ các yếu tố có thể gây nguy hiểm như trên càng nhiều càng tốt, hoặc ước lượng được nguyên lý cân bằng xe cũng giúp mình chủ động tay lái khi thấy có khả năng gặp sự cố

Nên, theo mình, khi đi lên phía bắc, thường là leo đèo, nên cần để trong lương xe dồn về phía trước, để gìm đầu xe xuống đất. Do đó, baga chỉ nên mang các vật nhẹ. Với các vật nặng, cố gắng ở giữa xe, nhưng phải ko ảnh hưởng tay cầm lái.

Khi đi về, thường là đổ đèo, thì baga có thể chứa đồ càng nặng càng tốt, vì nó sẽ giảm khả năng lộn chuối xe về trước.

quanggia
14-09-2011, 14:10
Chính xác,hôm đầu tiên mình chạy hơi khó chịu vì xe không cân,nhưng qua hôm sau thì bình thường ,chạy đường bằng thìl lái và ôm ngồi lùi ra sau (hehe) lên đèo thì lái và ôm xích lên phía trước (hehe),ôm của mình đi liên tục nên hiểu ý rất dễ lái xe !!
https://nc0.upanh.com/b4.s7.d2/098bc19574f979eea68936084f76ea60_35152340.p1010429 .700x0.jpg
Sẵn thử tấm hình nữa luôn(NO)(NO)
Vậy là được rồi !!!

quanggia
14-09-2011, 15:36
Mới biết up ảnh (mò từ sáng tới giờ) sung quá nên tặng các bạn mấy tấm ảnh trẻ em vùng cao HÀ GIANG mới chụp trong chuyến đi hồi tháng 2-2011.

Bé gái chụp tại đỉnh cột cờ LŨNG CÚ

https://nc6.upanh.com/b4.s17.d1/39fe8dd6885a96fa8ea931ebcca437b2_35154556.img4955. 700x0.jpg

2 chị em trên đường từ LŨNG CÚ về thị trấn ĐỒNG VĂN

https://nc9.upanh.com/b6.s2.d4/ca4c633b08c9a06f95908e020311cacd_35154569.img4991. 700x0.jpg

2 anh em ở gần chợ ĐỒNG VĂN

https://nc3.upanh.com/b4.s18.d2/ca1623221adb3dedd8149036a9d5e282_35154583.img5005. 700x0.jpg

Chụp chung với 1 đoàn đi ô tô từ HÀ NỘI,gặp họ từ HÀ GIANG từ đó gặp hoài dù không đi chung,rất dễ thương.

https://nc5.upanh.com/b3.s17.d2/6b8bb4c4491933a837e3fce7814a442c_35154605.img5007. 700x0.jpg

2 mẹ con đi làm nương về,mẹ mới 19 mà con đã 4 tuổi rồi,4 tuổi mà phải gùi 1 gùi khoảng 5 kg,đang đi trên đèo MÃ PÍ LÈNG.

https://nc4.upanh.com/b6.s17.d1/8b89848146ca6631ece319515940c59b_35154614.img5036. 700x0.jpg

Cô bé dân tộc bán cải ở chợ phiên MÈO VẠC , phải thức sớm xuống núi với cha mẹ nên gương mặt đờ đẫn...

https://nc8.upanh.com/b4.s8.d1/36ce5e7fc183fde84b0da5d8838a47fe_35154618.img5070. 700x0.jpg

3 em nhỏ trên đưởng MÈO VẠC đi CAO BẰNG,lúc này nhiệt độ khoảng 6 độ,mình mặc 4 cái áo mà vẫn lạnh run,trong khi........

https://nc9.upanh.com/b1.s10.d3/a379b5a8d6d68428d3d2d920ca445cd3_35154629.img5114. 700x0.jpg

xiphe
15-09-2011, 10:15
Cám ơn anh quanggia đã chia sẽ hình. Tuy nhiên, theo mình, cái baga nó phát huy tác dụng nhiều hơn trong những ngày về (đổ đèo)

Cái baga thì rất tiện lợi với những xe moto có trọng lượng nặng (trọng lượng xe chứ không phải trọng lượng vật chở)
Còn với những xe máy có trọng lượng nhẹ, (như xe wave...) thì baga chỉ nên chịu những vật nhẹ thôi, để tránh mất cân bằng trọng tâm xe (bởi vậy nên phần máy (engine) xe là phần khá nặng, thường đặt ở giữa, có khuynh hướng lệnh về trước).
Đối với xe có trọng lượng nhẹ, lại chịu thêm 1 baga với nhiều vật nặng, ôm lại có khuynh hướng dựa lưng, thì đầu xe rất dễ bị quẫy do:
- Đầu xe sẽ có khuynh hướng bốc lên (không bám đất), rất dễ ngã, nhất là khi cán 1 viên đá
- Và, nếu lên đèo, thì xe càng có khuynh hướng lộn ngược đầu ra sau, nhất là vào khúc cua đèo
- Trường hợp hiếm xẩy ra, nhưng cũng có thể nghĩ đến: trong điều kiện gió bão, baga để phía sau làm tăng khả năng chắn cản gió, thì rất dễ bị gió thổi tạt ngang, gây té

Thường đi đường trường, sức khỏe và độ nhanh nhạy càng về sau càng kém, nên cũng cần chú ý loại bỏ các yếu tố có thể gây nguy hiểm như trên càng nhiều càng tốt, hoặc ước lượng được nguyên lý cân bằng xe cũng giúp mình chủ động tay lái khi thấy có khả năng gặp sự cố

Nên, theo mình, khi đi lên phía bắc, thường là leo đèo, nên cần để trong lương xe dồn về phía trước, để gìm đầu xe xuống đất. Do đó, baga chỉ nên mang các vật nhẹ. Với các vật nặng, cố gắng ở giữa xe, nhưng phải ko ảnh hưởng tay cầm lái.

Khi đi về, thường là đổ đèo, thì baga có thể chứa đồ càng nặng càng tốt, vì nó sẽ giảm khả năng lộn chuối xe về trước.
Lý thuyết của bác rất chuẩn. Nhưng thực tế có vài điểm chưa sát:
- Không có chuyện ngày về đổ đèo nhiều đâu ạ. Vì lên đèo và xuống đèo là liên tiếp.
- 1 ba lô (cho phượt xe máy) thì ~3-5kg thôi (tùy độ tham :D). Không đến mức mất cân bằng và cản gió lắm đâu. Nhưng cứ ưu tiên ba lô nhẹ ra sau.
- Chả có xe nào 2 người mà không buộc sau cả. Không thể loại bỏ được. Cố mà sống chung với lũ thôi.

Mình thấy cái nguy hiểm hơn lại ở kỹ năng đi xe ý:
- Luôn dùng số để hãm dốc. Hạn chế tối đa dùng phanh. Đang đổ đèo mà hết má phanh hoặc đứt phanh thì... :(. Cũng không nên để tốc độ đổ dốc quá cao. Lo cho các bạn trẻ thôi, chứ như tớ đổ dốc 40km/h đã thấy bất an rồi. Đi số thấp thì tốn xăng nhưng an toàn hơn.
- Không nên chạy liền tù tì quãng đường dài. Máy nóng, ì, dễ hỏng. Cái này thì thấy xe hơi ì là dừng nghỉ thôi, ko tưới nước vào máy nóng. Mà dân phượt thì thường xuyên dừng chụp ảnh, cũng tiện cho máy nghỉ.
- Đi theo đoàn thì nên giữ khoảng cách xe, tối thiểu 10m cho an toàn.
Xem thêm mục kỹ năng đi phượt.
Chúc cả nhà vui.

quanggia
15-09-2011, 12:51
Risize lại mấy tấm hình cho các bạn xem,đây chỉ là sáng kiến cá nhân của mình thôi,thấy tiện thì các bạn làm theo (không chịu trách nhiệm trước pháp luật à nha )

baga xe
https://nc8.upanh.com/b2.s1.d3/42d11e40cf116c704c69bfbcfce810dc_35178788.p1000002 .700x0.jpg

baga mua ngoài chợ
https://nc0.upanh.com/b5.s4.d3/216f6092aa142901dc55b238b440d591_35178790.p1000003 .700x0.jpg

gắn 2 cái vào thì xong
https://nc1.upanh.com/b2.s6.d4/514417d09ad5c35c335088455d869cb5_35178791.p1000007 .700x0.jpg

Nhìn xa thì như vầy
https://nc3.upanh.com/b4.s7.d1/4c03afd1f18510df6d57d62a0c187b3e_35178793.p1000008 .700x0.jpg

Khi chở đồ thì như thế này ( ôm cứ cười tít mắt vì có chỗ dựa lưng )
https://nc6.upanh.com/b5.s4.d4/058cda820055dc3008303f1300b35c64_35179266.img4462. 700x0.jpg

Còn dư chỗ up hình,1 chú bé dân tộc đang hăng hái chiến đấu với tô hủ tíu mì !!
https://nc1.upanh.com/b3.s4.d2/4ee9fdb65e40a52d0b1ba6e9445e87bf_35178811.p1010394 .700x0.jpg

Ngay cổng chợ MÈO VẠC các cô gái dân tộc ôm 1 con gà đứng bán (mỗi người chỉ có 1 con thôi nhé !!không hiểu tại sao nữa )mà có tới mấy chục người ôm 1 con gà đứng bán và họ rất văn minh hơn người KINH chúng ta ở chỗ xếp hàng 1 ngay ngắn từ ngoài cổng chợ vào tới bên trong,hoàn toàn không thấy xô đẩy,chen lấn và thích nhất là không mời chào,bạn cứ tà tà xem thấy thích thì hỏi mua họ mới nói giá,nếu không mua cũng không bị đốt phong lông như chợ BẾN THÀNH nhà mình đâu.
Thấy sao nói vậy ,quí vị xem xong đừng chém em nhé !!
https://nc7.upanh.com/b5.s7.d4/9043a2c554ad2cf93117770bc81666c1_35178787.img5061. 700x0.jpg

hagattini
16-09-2011, 10:09
Em thấy cái vụ khoan phía sau barga của bác Quang hay đấy. Kiểu gì cũng phải chở đồ phía sau( nhiều hay ít thôi), chứ chở hai bên y như sọt í thì ôm ngồi cũng vất vả:( ( nói vậy thôi chứ em cũng chưa tưởng tượng ra được cái kiểu sẽ ngồi thế nào nếu buộc đồ y như buộc sọt:D )

Với lại cái ngày dừng ở Yên Minh, sau khi mình chia bớt quần áo thì mỗi xe có nhiệm vụ nhận thêm 1 bao đồ vừa vừa để chở theo cơ mà:)

Các xế hay ôm nào có xe về suy nghĩ phương án để chở đồ sao cho tiện nhứt hén. Nếu ngại khoan xe (hoặc xe ko có thanh barga với bề mặt rộng) thì các bác có thể làm thử với 2 thanh gỗ ( dẹt dẹt nhưng chắc chắn nhé), buộc vào hai thanh sườn của cái barga hay sao ấy nhỉ:D. Rồi chất đồ lên, chạy vòng vòng thử xem sao:D

Em đã thấy nhìu đoàn cũng buộc như thế rồi:)

Nhớ demo vụ này trước nhá các bác, ko thì đến lúc lại cuống cả lên thì (NO) ( NO)

Hẹn mọi người vụ off ẹp tới!!

tienthuy_mr
16-09-2011, 13:23

5.6: bạn bác luc + ôm: --->> ôm dự kiến là : bạn tvdk

7.8 : bác luc + tran.nguyen

Đoàn ko tuyển thêm Ôm. Các xế ôm có tên : ndbaoanh, luc, tvdk nhanh chóng chuyển tiền cho mình đóng cọc nhé. Nếu ko thấy thông tin phản hồi của các bạn về thời gian chuyển cọc, mình sẽ nhận các bạn khác có ý muốn đi theo đoàn.

Để tránh trường hợp sắp đến ngày đi mà có bạn ko đi nữa ( ko tự tìm được người thay thế cho đoàn) thì mất tiền cọc.

Do đội HN rất ít người vậy nên sẽ ko có khoản mua đồ chung nữa.

Bạn nào có xe thì tự chuẩn bị xăm và bugi dự phòng. Chi phí tu bổ xe và gửi xe máy theo tàu( nếu có) thì tự chia với nhau theo thỏa thuận.

Mình sẽ mua ít thuốc men và miếng vá xe mang theo.

ĐOÀN CẦN THÊM 1 XẾ CÓ XE.

Chủ thớt đâu nhỉ? Cho mình ké 4 ngày đầu được không? 1 xế + 1 ôm. Đến Cao Bằng mình chia tay mọi người về Ba Bể trc.
Nếu được ý ới giúp mình nhé!

Nguyễn Tiến Thùy - tienthuy_mr 0976 096 946 - yahoo: tienthuy_mr - email: [email protected]

TinaNguyen
16-09-2011, 14:47
Ôi mình đọc topic này trễ rồi...chủ thớt khóa sổ rồi..nếu còn thì mình cũng tham gia: 1 xế, 1 ôm..
email: [email protected] , 0908441088

hagattini
19-09-2011, 10:19
Chủ thớt đâu nhỉ? Cho mình ké 4 ngày đầu được không? 1 xế + 1 ôm. Đến Cao Bằng mình chia tay mọi người về Ba Bể trc.
Nếu được ý ới giúp mình nhé!

Nguyễn Tiến Thùy - tienthuy_mr 0976 096 946 - yahoo: tienthuy_mr - email: [email protected]

Hi

Đoàn mình trước khi chốt cũng có nhu cầu tuyển thêm 1 cặp xế - ôm, tuy nhiên là để đi trọn cung đường với nhau. Rất tiếc là mình ko nhận bạn cùng đoàn mình được, đông quá mình ko có khả năng handle:). Mong bạn thông cảm và hi vọng được đồng hành với bạn trong một chuyến đi gần nhất. Regards!

Ôi mình đọc topic này trễ rồi...chủ thớt khóa sổ rồi..nếu còn thì mình cũng tham gia: 1 xế, 1 ôm..

Nếu bạn có ý định đi trọn cung với đoàn mình, mình okie liền. Ý định của mình trước khi chốt đoàn là 6 xe mà. Confirm lại thông tin ( xe cộ, nơi khởi hành SGN hay HAN, thời gian gặp đoàn...) sớm cho mình hén. Tks.

hagattini
19-09-2011, 10:44
Mọi người chú ý các vấn đề này nhá:

1. Xe cộ - xế ôm:

- Bac Quang + ôm : Okie --->> Dẫn đoàn

- Em Huy + nheomat: Okie --->> Thủ Quỹ

- ban bác Luc + notruoiochan: Okie ( xe của bạn bác luc, Ms Hương ko cần mang xe từ SGN ra HAN)

- ndbaoanh + tran.nguyen: Okie ( xe của tran.nguyen. Chị Trân xác nhận lại tình hình tân trang xe, nhận xe các thứ và cho em biết chắc chắn lần nữa).

- Bac luc + hagattini : Xe bác luc --->> Chốt đoàn

Lưu ý:

- Các đôi xế ôm phải tự liên hệ nhau kiểm tra tình hình dụng cụ đồ đạc các thứ, mang theo dây buộc đồ và cách buộc đồ như thế nào ( dùng theo các của bác Quang hay cách khác). Sau đó cho cả đoàn biết tình hình đã sẵn sàng chưa! Em ko đồng ý cái vụ đến giờ lên đường mà quay sang nói là ko có dây buộc đồ và dụng cụ để buộc đồ đâu nhá.

- Đồng thời xem luôn tình hình là dùng áo mưa của balo hay mua thêm tấm nilong để che mưa cho đồ hay như thế nào thì thống nhất và tự trang bị cho xe của mình luôn.

Có kinh nghiệm buộc là 2 thanh tre thật khỏe, buộc chéo nhau ở phần đuôi xe, tạo thành chữ X nối tiếp phần yên xe phía sau. Buộc như vậy mà chắc thì khi đổ xăng cũng không cần tháo balo, còn nếu balo xô về phía mông của ôm, thì chỉ cần tháo balo khi đổ xăng chứ không cần tháo 2 thanh tre/nẹp tre đó.

- Bác ndbaoanh mang theo bộ đồ sửa xe, bác nào có thì ới 1 tiếng và mang theo luôn.

- Các xe tự chuẩn bị xăm dự phòng, bugi ( tự mua cho phù hợp với xe của mình). Tầm 02 cái xăm là okie.

- Miếng vá xe ( cái loại mà đổ vào nó tự vá hay sao í ) và keo vá xe nhờ bác luc mua hộ em. Mua cho cả đoàn bác nhé, Bác tự canh hén:D.

- Em sẽ mua miếng dán phản quang, thuốc linh tinh và ủng nilong cho cả đoàn. Và vụ vé tàu xe các kiểu là nhiệm vụ của em.

- Thức ăn nhẹ sẽ mua 1 ít từ HAN, các ngày còn lại sẽ mua dọc đường đi.

- Sáng khởi hành 09.10 ở Lào Cai sẽ ko có cơ hội được đi tắm đâu, ko hỏi em vụ đó hén. Quân trang sẵn sàng khi gặp nhau ở địa điểm lên tàu, tới nơi ăn sáng là đi ngay.

2. Đồ dùng mang theo:

- Khuyến cáo các Ôm xinh đẹp : Không nên mang theo quá nhiều quần áo, khăn khố lủng củng. Mang nhiều áo hơn quần ( 3-4 quần jean, 6 cái áo thun nhẹ, 2 quần lửng, 2 áo khoác có mũ trùm đầu, khăn choàng và bộ đồ ngủ), các đồ khác nên mua dạng gói cho gọn nhẹ dễ dùng. Nên chia nhỏ quần áo theo ngày mặc và bỏ vào túi nilong kéo kín lại( dễ lấy mặc và có chỗ giữ đồ bẩn:D)

- Mang áo mưa bộ, đèn pin nhỏ,khẩu trang, thuốc (bệnh tật riêng),dép lê đi buỏi tối, tất tay - tất chân, mắt kiếng.

- Mũ bảo hiểm tốt nhất là có kiếng che gió.

- Nên có 1 ba lô nhỏ mang theo người đựng các thứ linh tinh.

Ngày 08.10 em có mặt ở HAN sớm nhưng có mấy việc, vụ gặp nhau của đoàn mình ở HAN em sẽ thông báo lại chính xác khi gần đến ngày khởi hành. Ah chưa có thông tin khởi hành của bác ndbaoanh từ SGN ra HAN vào ngày nào, buổi nào đấy ạ?!

Mọi người nhớ cho em biết tình hình sẵn sàng các thứ hén :)

tran.nguyen
19-09-2011, 11:41
@ Hagattini

Trân sẽ mượn 1 cái xe Viva ở Hà Nội, sẽ nhờ chủ xe chỉnh nhông, sên, săm, lốp, phanh, bugi và nhớt.

Hoa update sdt cầm tay của các bạn qua email đi để tiện liên lạc trao đổi nữa.

@ Bác ndbaoanh

Phần dây buộc đồ và cách buộc đồ và những thứ liên quan đến xe, bác chuẩn bị nhé. Em mù tịt phần này.

xiphe
19-09-2011, 12:43
@Hagattini:
-Ủng đi mưa không tiện lắm đâu. Dính bùn (đoạn đường xấu, đẩy xe)nó mút lắm, đứt rách ngay. Nói chung chỉ tác dụng khi 100% ngồi trên xe. Thử sẽ biết. Giải pháp là mua giầy, sandal nhựa, hở (mùa này chưa lạnh lắm), siêu thị bán nhiều, đi chắc chân, lội suối ngon. Giầy Water proof thì tốt nhưng không lội suối được.
-Săm và bugi sơ cua thì cả đoàn dùng chung, chốt đoàn cầm. Mỗi xe đều có thì thừa.
-Không cần nilon che đồ mà mua 1 túi chịu nước gói hết đồ trước khi cho balo (hơi bất tiện khi cần dùng) .Dùng ba lô chịu nước là tốt nhất.
Hạn chế che chắn lằng nhằng.
- Keo tự vá chỉ dùng cho lốp đặc (xe ga) thôi em ạ. Có săm dự trữ thì thay luôn xăm (nhớ dò hết đinh đã). Gặp hàng sửa xe thì vá cái săm thủng kia. Tự vá mà không pro thì dễ xì lại lắm.
- Quần áo thì xác định ở bẩn đi. Quần áo ngoài bẩn (bùn đất) hôm sau vẫn phải mặc lại thì mới tiết kiệm được. Thay đồ mỏng bên trong thôi. Kinh nghiệm là mang đồ cũ, vừa đi vừa vứt. Gói mang về thì nặng mà mùi (không kịp giặt đâu). Cung dài, nên sắm 1 bộ chịu nước mặc cả show luôn, đỡ phải mua áo mưa, mặc áo mưa lích kích.

ndbaoanh
19-09-2011, 13:14
Ah chưa có thông tin khởi hành của bác ndbaoanh từ SGN ra HAN vào ngày nào, buổi nào đấy ạ?!

Mình bay Jetstar, khởi hành sáng thứ 7 (08-10) 6:40 am (nếu k bị delay). Có ai đi cùng chuyến này thì hẹn nhau ra làm checkin chung để ngồi gần nhau làm quen trước :)

Trân sẽ mượn 1 cái xe Viva ở Hà Nội, sẽ nhờ chủ xe chỉnh nhông, sên, săm, lốp, phanh, bugi và nhớt.
@ Bác ndbaoanh

Phần dây buộc đồ và cách buộc đồ và những thứ liên quan đến xe, bác chuẩn bị nhé. Em mù tịt phần này.

Nếu là Viva thì thích rồi đấy, vì mình cũng chạy Viva, nên chắc sẽ mau cảm giác quen tay hơn. Chỉ cần nhông sên còn xài 6/10 là được rồi, sợ nhất là giữa đèo nhông tuột luốt bánh răng thì bó tay. Máy móc thì cứ lạc quan là nó ko bị gì đi (c)

Mình chỉ có mong ước nho nhỏ đối với ôm thôi là ... mang ít ít quần áo thôi heheh. Như chủ thớt kêu gọi 3-4 quần jean là ... quá nhiều rồi đó:gun. Nói chơi thôi, tùy nhu cầu của bạn, nhưng càng nhiều thì càng khó sắp xếp, vì mình hồi đó giờ mình để balo ở giữa xe không à, phía sau lưng ôm luôn trống hoác, để ... có bề gì thì cả 2 cùng nhảy cho nó dễ.:help.

Về dụng cụ sửa xe thì mình không đem theo nhiều, chỉ đem theo:
- bộ đồ mở xe cơ bản mà lúc mua xe xe nào cũng có (cờ lê 12, 14, 17,...+ tuotnovich dẹp + bake + đồ tháo bugi) => nếu xe nào có mấy cái này rồi thì báo, để mình khỏi mang theo, hoặc sẽ mang các cờ lê, vít khác theo
- ống rút xăng (cắt ra từ sợi dây mạng) + bình nước nhỏ nhỏ để đựng xăng
- đồ tháo lốp + ống bơm + 2 ruột (săm)
- 3m dây dù trong trường hợp cần kéo xe

quanggia
19-09-2011, 14:13
- Quần áo thì xác định ở bẩn đi. Quần áo ngoài bẩn (bùn đất) hôm sau vẫn phải mặc lại thì mới tiết kiệm được. Thay đồ mỏng bên trong thôi. Kinh nghiệm là mang đồ cũ, vừa đi vừa vứt. Gói mang về thì nặng mà mùi (không kịp giặt đâu). Cung dài, nên sắm 1 bộ chịu nước mặc cả show luôn, đỡ phải mua áo mưa, mặc áo mưa lích kích.[/QUOTE]

Khoái nhất là đoạn này,chính xác tuyệt đối !!!

ndbaoanh
19-09-2011, 14:58
Quần áo thì xác định ở bẩn đi. Quần áo ngoài bẩn (bùn đất) hôm sau vẫn phải mặc lại thì mới tiết kiệm được. Thay đồ mỏng bên trong thôi. Kinh nghiệm là mang đồ cũ, vừa đi vừa vứt. Gói mang về thì nặng mà mùi (không kịp giặt đâu). Cung dài, nên sắm 1 bộ chịu nước mặc cả show luôn, đỡ phải mua áo mưa, mặc áo mưa lích kích.

Khoái nhất là đoạn này,chính xác tuyệt đối !!!

Em cũng thấy tuyệt đối chính xác. Có lần e đi 10 ngày với 1 cái quần jean + 6,7 cái áo gì đó mà thấy vẫn ... thơm

quanggia
19-09-2011, 18:05
[QUOTE=ndbaoanh;447477]Em cũng thấy tuyệt đối chính xác. Có lần e đi 10 ngày với 1 cái quần jean + 6,7 cái áo gì đó mà thấy vẫn ... thơm[/QUOTE

Vụ này phải coi lai à nhe !! 10 ngày mặc 1 cái quần ai chịu cho nổi,sau chuyến đó chắc là ôm làm khách hàng thường xuyên của trung tâm tai mũi họng phải không ????2 hoặc 3 cái quần là ok !!

hagattini
19-09-2011, 23:29
Em gửi thông tin liên hệ của các thành viên đoàn mình vào inbox của mọi người rồi đấy. Cả nhà kiểm tra hộ em hén, các xế - ôm giờ có điều kiện để liên hệ củng cố tình cảm trước chuyến đi roài nhá:D

Úi, cái vụ quần áo mang theo ngó bộ gay nhỉ(NO) Em dù sao vẫn cứ thích được mặc đồ đẹp để chụp choẹt:)), lạy giời đừng mưa kẻo cả chuyến em chỉ chụp được cái mẹt và bộ đồ mưa thì khốn khổ:"> --->> Hình như em nói trúng ý của các chị gái nữa phải hem nhỉ;)

@ chị nheomat: Chị bay ra HAN sớm, em nhờ chị mua ít thức ăn cho đoàn mình được hem ạ?

Gồm : Cafe loại nào đậm đậm í , trà gừng, ít kẹo bánh,cốc giấy, khăn giấy ướt, khăn giấy khô - dùng cho ngày đầu tiên thôi, cồn khô khoảng 2kg ( dùng để đun nước uống cafe dọc đường --->> Một cái thú hơi bị tuyệt đấy ợ ^^). Mấy thứ này Chị cứ oánh 1 vòng siêu thị là ổn đấy:)

@ ndbaoanh: Hình như chả có ai bay cùng anh rồi.

@ Cả nhà: Ai có cái ca nhôm hoặc inox có nắp có thể mang theo để đun nước hem? Mang hộ em cái:). Nếu ko thì mua luôn nhỉ?! ^^

- Vụ tất nilong thì em tính mua để mang phía trong giày( ngoài lớp tất), xong rồi mới mang giày cho khỏi ướt chân. Chứ ko phải mang ngoài giày. Ai ko vote vụ này thì em tự mua cho mình vậy keke.

- Ah còn cái bịt đầu gối các kiểu nữa í: Ai cẩn thận thì nhớ mua mà mang nhé.

- Mũ bảo hiểm thì nhớ tự mang theo,hoặc ra HAN mua, hoặc mượn bạn bè gì đó ( cũng phải nhớ mà chuẩn bị).

tran.nguyen
20-09-2011, 09:14
Nguy cơ khi về mình sẽ bị viêm mũi và viêm da rồi.

Dù sao cũng hứa với xế là chỉ mang theo 1 balo và 1 túi đựng máy ảnh.

Thời tiết tháng mười mang dép lê đi được không bác Quang? Thấy tất nilông, ... cũng không tiện lắm.

@Hoa: chưa nhận được thông tin Hoa gửi.

ndbaoanh
20-09-2011, 09:25
@ Cả nhà: Ai có cái ca nhôm hoặc inox có nắp có thể mang theo để đun nước hem? Mang hộ em cái:). Nếu ko thì mua luôn nhỉ?! ^^

Đi đường mua 1 lon nước ngọt rồi lấy cái lon mà đựng nước là được rồi. Lon rất mỏng, mau nóng hơn nhiều. Chỉ sợ chuẩn bị nhiều mà ko sử dụng, mắc công mua và đem theo

- Vụ tất nilong thì em tính mua để mang phía trong giày( ngoài lớp tất), xong rồi mới mang giày cho khỏi ướt chân. Chứ ko phải mang ngoài giày. Ai ko vote vụ này thì em tự mua cho mình vậy keke.

Chưa thử mang như vậy bao giờ, nhưng mà nó kín hơi quá thì ẩm mồ hôi + hôi chân chết. Thường thì mình đem theo cuộn nylon (loại dùng đựng rác) và vài cọng thun, khi chưa cần thì để dưới yên xe, cần thì đem ra bọc ngòai giày + ba lô

- Ah còn cái bịt đầu gối các kiểu nữa í: Ai cẩn thận thì nhớ mua mà mang nhé.

Mình có dư 1 bộ này, ai cần có thể liên hệ, nhưng nói trước là mang hơi khó chịu, không thoải con gà mái lắm

Em sẽ mua miếng dán phản quang
Nếu dễ mua thì bạn chuẩn bị cũng tốt, ko thì không cần thiết vì đèn trước và đèn sau chẳng lẽ lại thua miếng phản quang? Có miếng phản quang thì trời tối sẽ dễ nhận ra người của đoàn mình, nhưng mà hình như sau 6h-7h tối thì mình đã ghé nhà nghỉ và loanh quanh thị trấn thôi, chứ ko còn rong ruổi trên đường nữa.

Thời tiết tháng mười mang dép lê đi được không bác Quang? Thấy tất nilông, ... cũng không tiện lắm.

Mình nghĩ là nên mang giày khi đi đường, sơ cua thêm dép lê/dép nhựa màu đỏ của bộ đội, để phòng khi giày bị ướt, hoặc chiều tối đi ăn, đi dạo thị trấn. Giày có tác dụng bảo vệ cổ chân khỏi bị trặc khi phải nhảy gấp khỏi xe + khỏi trầy xướt nếu chẳng may bị cà xuống đường

hagattini
20-09-2011, 09:47
Hơ hơ em gửi thông tin cho mọi người vào inbox của nick Phuot í. Bác ndbaoanh nhận được roài mà Chị Trân ới?!

luc
20-09-2011, 15:19
Các bác phân công cho mình mua những gì ngoài này mình đi mua hết cho cả đoàn (Liệt kê chi tiết, chủng loại, số lượng, ....) đằng nào cũng mua mang hơn 1000km mấy đồ vặt cho nó vất ra.
Em chua nhận đuợc đồ của bác Quang gửi ra đâu nhe, ngoài này mấy hôm nay mưa to quá hi vọng mấy hôm đoàn mình đi thời tiết đẹp

Viết Hoa đầu câu

quanggia
20-09-2011, 16:04
.

Dĩ nhiên là được !!( quyền của mình mà ) nhưng sau chuyến đi ráng mà nghe bạn bè nó xỉ nhục vì đôi chân mốc thếch đen thùi lùi của mình !!! khà khà....tốt nhất là mang đôi bata hoặc giày thể thao,mua thêm đôi dép lê loại 15k 2 đôi ở lề đường để tối đi lê la cà phê cho....mát chân,( ở chỗ nghỉ cũng có nhưng đa số chiếc đực chiếc cái,hoặc là bị cắt mũi,nhìn giống dép tù lắm )
@LUC ...mới gọi cho họ lúc trưa,hàng ra 2 ngày rồi mà nó tưởng mình biết chỗ ra nhận nên không báo ,anh đã nhờ nó điện cho DŨNG rồi,nếu chiều nay nó chưa điện thì nhắn tin cho anh,anh làm việc với họ !!:):)

tran.nguyen
20-09-2011, 16:39
Hơ hơ em gửi thông tin cho mọi người vào inbox của nick Phuot í. Bác ndbaoanh nhận được roài mà Chị Trân ới?!

Hoa gửi lại mail cá nhân của Trân được không? Không biết sử dụng inbox của nick Phuot. Lúa quá. Ack!

Òi. đã mò mẫm được nó.

ndbaoanh
20-09-2011, 17:03
các bác phân công cho mình mua những gì ngoài này mình đi mua hết cho cả đoàn (Liệt kê chi tiết, chủng loại, số lượng, ....) đằng nào cũng mua mang hơn 1000km mấy đồ vặt cho nó vất ra.

Cờ lê mỏ lết, các bác ở ngoài ấy đã có gì rồi? Nếu đã có đủ (mà 90% là có đủ rồi hehe) thì e khỏi đem theo.

quanggia
20-09-2011, 20:41
Hoa gửi lại mail cá nhân của Trân được không? Không biết sử dụng inbox của nick Phuot. Lúa quá. Ack!

Sao giống tui quá đi,sài mail dễ hơn !!rảnh quá up tặng all mấy tấm hình đông bắc cho có khí thế !!

Hoa đào ở suối giàng -văn chấn-yên bái.
https://nc9.upanh.com/b1.s10.d2/a07cf2a27d6c2688908de2a3f50e91f4_35419739.img4343. 700x0.jpg

Nguyên con đường toàn hoa đào.
https://nc8.upanh.com/b4.s20.d1/c14b9e01418f27c50fc788ea1377e9f1_35419758.img4397. 700x0.jpg

Bản hốc lào cai.
https://nc9.upanh.com/b5.s20.d1/6816339945c79eca3296eb55b87ccf4b_35419779.img4407. 700x0.jpg

Mù cang chải..
https://nc5.upanh.com/b3.s8.d1/f2004cc0d80fbb7888be6fed5fc547e7_35419795.img4445. 700x0.jpg

Độc hành LAI CHÂU.
https://nc7.upanh.com/b6.s5.d3/f30b818509b8fd2f4f90e72126b159cb_35419807.img4450. 700x0.jpg

Cái tên khó nhớ ghê,đọc muốn trẹo lưỡi luôn.
https://nc6.upanh.com/b2.s20.d1/eec35d9b121b2159e11052b675bd8d61_35419826.img4486. 700x0.jpg

Ngày đầu tiên của đoàn mình sẽ đi qua đây.
https://nc1.upanh.com/b5.s12.d4/fe7f5fe230e740aafa6631236554c70b_35419841.img4663. 700x0.jpg

Sao nó ra cái line thôi nhỉ,chưa rành về cách up rồi !! mai thử lại mới được !!
Đã sửa rồi !! phuuuu

song_ve_dem9783
21-09-2011, 02:07
chị hagattiti ơi, em theo dõi topic này cũng lâu rồi (cả cung cực đông của chị nữa), rất ấn tượng khả năng của chị và kinh nghiệm + tấm lòng từ thiện của anh Quang và sự nhiệt tình, vui vẻ của mọi người cùng tham gia, nếu được cho em xin 2 xuất xế (01 xe) nhé.
Lên hệ em song_ve_dem9783 : TùngNĐ3
SDT : 0974 297983
email: [email protected]
xuất phát: HN

Nếu đc chị confỉm cho bọn em sớm nhé để còn thông báo cho sếp (thông báo ko cần xin phép :P)

quanggia
21-09-2011, 11:21
Hom chủ nhật đi off có mấy người thích xem nhà thờ,bữa nay rảnh up mấy tấm nhà thờ cho mọi người xem nè...

Nhà thờ cổ ở chợ lách vĩnh long
https://nc5.upanh.com/b1.s1.d2/35e35599c1e204336a3fe0cbc6e64624_35439815.img2531. 700x0.jpg

Nhà thờ con gà DALAT
https://nc6.upanh.com/b4.s4.d2/9f837424661db6967e9fb3800c2fb1f5_35439826.dsc00739 .700x0.jpg

Nhà thờ cổ KHÁNH VĨNH-NHA TRANG
https://nc3.upanh.com/b1.s19.d2/8f77e31fd20191f5d8304800c5302a14_35439833.dsc00958 .700x0.jpg

Tượng đức mẹ MĂNG ĐEN-KON TUM nghe nói linh lắm
https://nc2.upanh.com/b2.s18.d1/f8d5a04f0e19b5d2615ae42214ec991b_35439872.dsc01481 .700x0.jpg

Nhà thờ thánh GIU SE thị xã buôn hồ DAKLAC
https://nc2.upanh.com/b5.s15.d2/802ac6bbc6c52297ae3315ed25156906_35439882.img0370. 700x0.jpg

Nhà thờ gỗ KONTUM
https://nc4.upanh.com/b1.s3.d2/1c0666b3b2195eeb6e023fbdb9205596_35439894.img0596. 700x0.jpg

Nhà thờ thánh địa LA VANG - QUẢNG TRỊ
https://nc0.upanh.com/b1.s20.d1/301f13a804bd38b116d50c8871a10cb3_35439930.img1033. 700x0.jpg

Sonvc
21-09-2011, 12:21

...

...
Các bác ợ, iem lê la...hoài để đợi cái mùa mưa..tiện đây có các bác đi Hà Giang...thì cũng đi luôn cho chọn cung cả điểm này nữa ha: Hồ Noong - chốn bồng lai ở Hà Giang.
Hồ Noong cách thị xã Hà Giang chừng 17km thui...xem ra cũng gần nên các bác xem xét đi nốt ha...sau để đỡ mất công quay lại...nữa...
https://direct2.anhso.net/original/11/110500/21920111216111.jpg (http://anhso.net/Sonvc/photo/4682339/Ho-Noong-1/)
Cảnh sắc như là ở chốn bồng lai.
https://direct2.anhso.net/original/11/110500/219201112168202.jpg (http://anhso.net/Sonvc/photo/4682342/Ho-Noong-4/)
...
Đường link về nó đây ợ, các bác ngó nghiêng rùi quyết...trong lịch trình ngày 2 của các bác.
http://hagiangtour.net/forum/showthread.php?t=6172

hagattini
21-09-2011, 13:26
chị hagattiti ơi, em theo dõi topic này cũng lâu rồi (cả cung cực đông của chị nữa), rất ấn tượng khả năng của chị và kinh nghiệm + tấm lòng từ thiện của anh Quang và sự nhiệt tình, vui vẻ của mọi người cùng tham gia, nếu được cho em xin 2 xuất xế (01 xe) nhé.
Lên hệ em song_ve_dem9783 : TùngNĐ3
SDT : 0974 297983
email: [email protected]
xuất phát: HN

Nếu đc chị confỉm cho bọn em sớm nhé để còn thông báo cho sếp (thông báo ko cần xin phép :P)

Hì hì sao mình duyên cơ muộn dư lày hử giời:(. Mình đang đợi bạn TinaNguyen confirm lần nữa về việc tham gia của đôi í. Hết thứ 7 tuần này mà ko thấy bạn TinaNguyen ư hử cái chi chi thì mình bắt độ với bạn hén:))

Rất ngại khi để bạn vào thế dập dòm dự bị dư thế:(

Cơ mà miềng chả như bạn comment ở trên đâu, nói trước kẻo nhầm hàng thì tiêu :D

@ TinaNguyen :Mau mau ới mình một tiếng nhá!!!

Các bác ợ, iem lê la...hoài để đợi cái mùa mưa..tiện đây có các bác đi Hà Giang...thì cũng đi luôn cho chọn cung cả điểm này nữa ha: Hồ Noong - chốn bồng lai ở Hà Giang.
Hồ Noong cách thị xã Hà Giang chừng 17km thui...xem ra cũng gần nên các bác xem xét đi nốt ha...sau để đỡ mất công quay lại...nữa...

Cảnh sắc như là ở chốn bồng lai.

...
Đường link về nó đây ợ, các bác ngó nghiêng rùi quyết...trong lịch trình ngày 2 của các bác.
http://hagiangtour.net/forum/showthread.php?t=6172

Bác Sonvc giới thiệu em cái chỗ hay thế hí hí. Để em tìm đường rồi em tới luôn, chỗ này chưa thấy ai giới thiệu ở trên Phượt nhà miềng nhỉ?!

Hồ Noong : Xã Phú Linh, huyện Vị Xuyên, Tỉnh Hà Giang.

Mà Bác có lê la tới chỗ í với đoàn iêm ko nhở? Em hơi tối dạ 1 tẹo:">

@Cả nhà: Em nói cái ni đừng ai ném đá em nhé(NT) : Cái cột cờ Lũng Cú í chỉ là hình thức tượng trưng cho cực Bắc Việt Nam thui, còn hàng thiệt thì cách cái cột í tầm 1,7km đường trekking cơ...Em muốn oánh cái đó đó, ai đi hem:))

tran.nguyen
21-09-2011, 13:48
Đi tí nửa cũng không sao. Nhưng chủ thớt phải cân đối thời gian kẻo lỡ các điểm khác àh.

Sonvc
21-09-2011, 14:02
@ all:
Các bác đi Hồ Noong thì đường nó thế này: đường chạy song song với đường 2, nghĩa là xuất phát từ Vị Xuyên đi về Tân Lập (đường nhỏ bên phải không phải đường 2 đi về Hà Giang nữa) - Ngọc Linh - Nà Qua - Xuân Phong - Linh Hồ (rẽ trái) - Nà Pông - Bản Mường - Bản Noong...
Còn đi từ Hà Giang thì thế này: TP.Hà Giang - qua BV.Đa Khoa Hà Giang - Minh Khai - Bản Láp - Bản Chăn - Bản Mường - Bản Noong...
Thành ra muốn xuất phát tại đâu cũng okia...
Mềnh đang tính đi vào cuối tháng nầy...cứ nhè giời mưa hum đến Hà Giang là ale hấp thui...nên thời gian là không cố định để đu theo ai được hết...
Cái cột cờ Lũng Cú đúng là hình thức tượng trưng thiệt...còn hàng thì nằm cách đó chừng hơn 2 km đấy, nó đây:

https://direct2.anhso.net/540/11/110500/2192011134611504.jpg (http://anhso.net/Sonvc/photo/4682564/P270411-16-13/)
Mọi người đi theo con đường phía dưới cái cột cờ to, đi đến chỗ đường cụt đó thì dừng lại leo lên đoạn là tới cái cột 422 này, nó nằm ở dưới...chứ hem phải trên đỉnh đâu nhé...

quanggia
21-09-2011, 14:04
Khà khà càng gần ngày đi càng đông vui nhỉ ,mọi người ghé qua topic này nếu biết thêm chuyện gì hay trên lộ trình đi của đoàn làm ơn đóng góp thêm nhé,cám ơn nhiều nhiều.

@ chủ thớt khiêm tốn quá nhé !!!

Sonvc
21-09-2011, 14:11
Đi tí nửa cũng không sao. Nhưng chủ thớt phải cân đối thời gian kẻo lỡ các điểm khác àh.
Thật ra cái điểm này vẫn nằm trên cung đường các bạn đi, vì trên phượt thông tin điểm này cũng ít cho nên các bạn lo cũng phải, "Ngày 2, thứ hai,11/10/2011 : Hoàng Su Phì - Hà Giang - Quản Bạ - Yên Minh - Phó Bảng : 200 -240km" của các bạn đi chỉ có chừng 240 km nên chạy qua điểm này nữa cũng không mất bao thời gian lắm đâu, từ Hoàng Su Phì đi Hà Giang, rùi từ Hà Giang tới Bản Nong có 17 km, các bạn vừa đi vừa bò thì mất cùng lắm là 2h đi, ngày này các bạn chạy xe tầm 9 tiếng chứ mấy...khi về tới Phố Bảng trời tối là vừa...
Các bạn cứ trao đổi nhé, chứ bỏ qua rùi lại hẹn dịp khác quay lại là...bực lắm, như mềnh đi đợt trước không có thông tin gì sứt nên đợt này lò dò quay lại đây :D.

TinaNguyen
21-09-2011, 21:14
Hi chủ thớt..sorry mấy nay mình ko vào phượt nên cũng ko biết là có cơ hội được theo đoàn..hihihi...mình ở SG..chủ thớt duyệt là mình book vé máy bay ngay và lùng sục xe thôi..chủ thớt gửi mình lịch trình với..vì mình join muộn nên không bít update từ đâu..chủ thớt phổ biến giúp mình cần làm thủ tục gì với nhe..

TinaNguyen
21-09-2011, 21:46
Chủ thớt ơi..mình mua vé máy bay rồi. Mình đi chuyến sớm nhất sáng 8/10. Hình như nhà mình có bác nào cũng đi chuyến này thì phải.

Hì hì sao mình duyên cơ muộn dư lày hử giời:(. Mình đang đợi bạn TinaNguyen confirm lần nữa về việc tham gia của đôi í. Hết thứ 7 tuần này mà ko thấy bạn TinaNguyen ư hử cái chi chi thì mình bắt độ với bạn hén:))

Rất ngại khi để bạn vào thế dập dòm dự bị dư thế:(

Cơ mà miềng chả như bạn comment ở trên đâu, nói trước kẻo nhầm hàng thì tiêu :D

@ TinaNguyen :Mau mau ới mình một tiếng nhá!!!

Bác Sonvc giới thiệu em cái chỗ hay thế hí hí. Để em tìm đường rồi em tới luôn, chỗ này chưa thấy ai giới thiệu ở trên Phượt nhà miềng nhỉ?!

Hồ Noong : Xã Phú Linh, huyện Vị Xuyên, Tỉnh Hà Giang.

Mà Bác có lê la tới chỗ í với đoàn iêm ko nhở? Em hơi tối dạ 1 tẹo:">

@Cả nhà: Em nói cái ni đừng ai ném đá em nhé(NT) : Cái cột cờ Lũng Cú í chỉ là hình thức tượng trưng cho cực Bắc Việt Nam thui, còn hàng thiệt thì cách cái cột í tầm 1,7km đường trekking cơ...Em muốn oánh cái đó đó, ai đi hem:))

hagattini
21-09-2011, 22:14
Bạn TinaNguyen xem hộ mình pg 1, pg 11, pg 17, pg 23 là những trang nhìu thông tin nhất. Trang 17 có thông tin chuyển khoản cọc của mình.

Chuyến bay của Tina trùng với mấy người đoàn mình đấy. Mình sẽ gửi lại thông tin liên hệ của đoàn mình vào inbox nick Phuot của Tina nhé.

Àh confirm là em nhận thêm 2tr tiền cọc của Bác Quang và 500k của em Huy nữa roài nhá:)

song_ve_dem9783
22-09-2011, 00:11
Chủ thớt ơi..mình mua vé máy bay rồi. Mình đi chuyến sớm nhất sáng 8/10. Hình như nhà mình có bác nào cũng đi chuyến này thì phải.

Hix, chắc em ngồi nhà cổ vũ mọi người cung này rồi, hy vọng sắp tới có cơ hội đồng hành cùng mọi người.
Mà tầm giữa tháng 10 em công tác HCM và miền tây 3 tháng, ko biết chị hagattini có vẽ cung nào miền tây trong thời gian ấy ko nhỉ ;)
Vẫn theo dõi và mong đọc report của mọi người về chuyến đi tuyệt vời này nhé (c)

quanggia
22-09-2011, 11:32
Thông báo cho cả nhà biết,bạn LUC ở HÀ NỘI đã nhận được hàng rồi đang chuyển đi YÊN MINH ,vậy là bớt 1 gánh nặng,thank 2 bạn LUC ( ĐẠT) và DŨNG đã nhiệt tình giúp đỡ anh em trong này,ngày 30 mình ra sẽ có quà miền nam tặng hai bạn .
@ HUY - sáng thứ bảy anh đi gởi xe,nếu HUY gởi chung thì liên lạc đi với anh cho vui !!!