PDA

View Full Version : Phượt đàm: Chuyện thêm quốc tịch và nhận con nuôi!

netwalker
16-08-2008, 00:25
Nhiều tiền như Tể Tướng lấy làm l..xxx cái giấy của APEC, lấy m..xxx cái quốc tịch Mỹ, Canada, Thụy Sỹ, Úc cho rồi, đi cho sướng.

hoankiem
16-08-2008, 00:31
Nhiều tiền như Tể Tướng lấy làm l..xxx cái giấy của APEC, lấy m..xxx cái quốc tịch Mỹ, Canada, Thụy Sỹ, Úc cho rồi, đi cho sướng.

Bạn Net không phải vẽ đường, đợi 5 năm nữa xem bộ giấy tờ của Lãnh tụ Tể tướng nhá!

Anh Già
16-08-2008, 00:43
Tể Tướng giữ quốc tịch Hà Tĩnh quê choa là đủ rồi , nhá , nhá ! =))

netwalker
16-08-2008, 00:53
Đi luôn chuyến này đi Brazil đi Lãnh Tụ Tể Tướng, mua luôn một góc rừng Amazon làm trang trại nuôi lợn giống Việt Nam với thí nghiệm trồng thử bèo hoa dâu, nhưng thực tế bảo Hoàng Anh Gia Lai sang đấy mà đốn gỗ quí, =)) Vứt vào có mấy trăm nghìn đã được đất lại còn được bọn Brazil cho ngay cái quốc tịch Brazil cũng được nhỉ :)

Một cái biệt thự ở PMH mua được cả khu rừng ở Brazil, đất Brazil rẻ dề. Có chú người Hàn Quốc còn mua một mảnh đất ở Brazil có diện tích to hơn diện tích cả nước Hàn Quốc với giá có mấy triệu đô. Đúng là dân chơi không sợ mưa rơi =))

Anh Già
16-08-2008, 01:14
Kinh tế Brasil dạo này đang lên khủng khiếp , mà tiền năng cũng lớn , nên đầu tư vào Brasil là đúng cbn rồi còn gì , Sơn Toan Tính đâu rồi ?

Zdreamer
16-08-2008, 02:20
em thấy bác Sơn Tồi Tội ghê, mọi người thi nhau Thách Thức, Thọc Trét các kiểu mà bác vẫn cứ Thảnh Thơi ở nơi nào? :P

SonTT
16-08-2008, 11:25
Làm sao mà lấy quốc tịch Canada nhỉ?

Anh Già
16-08-2008, 12:24
Làm sao mà lấy quốc tịch Canada nhỉ?
Lấy quốc tịch Canada khá dễ , chỉ mỗi cái khó nhất là phải sống đủ 3 năm ( trong vòng 4 năm ) tại Canada ! :D

SonTT
16-08-2008, 12:34
Lấy quốc tịch Canada khá dễ , chỉ mỗi cái khó nhất là phải sống đủ 3 năm ( trong vòng 4 năm ) tại Canada ! :D

Như thế nào gọi là sống đủ, 1 tháng ở 2 tuần có được không? Thằng con bạn sắp đến tuổi đi học rồi, hay tao gửi Anh Già nhé :))

Anh Già
16-08-2008, 12:42
Tức là trong vòng 4 năm , phải có mặt tại Canada 365 ngày x 3 ! Uh, gửi được thôi , nhớ kèm thêm nhiều $ vào nhá ! :D

SonTT
16-08-2008, 12:51
Tức là trong vòng 4 năm , phải có mặt tại Canada 365 ngày x 3 ! ! :D

Thế có mà điên, thôi bỏ Canada :))

Anh Già
16-08-2008, 13:07
Thế có mà điên, thôi bỏ Canada :))

Thế ko định cho con sang đi học nữa à ? Sau lớn lên cho nó đi đào mỏ dầu , chắc cũng khá http://cafef.vn/2008081612125215CA32/10-nuoc-co-tru-luong-dau-lon-nhat-the-gioi.chn =))

netwalker
16-08-2008, 21:11
Nếu thích cho con đi du học thì vứt sang Mỹ, vùng Đông Bắc, cái rốn của học hành, khỏi lo chuyện ăn ở, cháu có thể ở nhà mình. Đội ở đấy lại toàn PhD với Master, toàn siêu sao "ăn mày tư bản" ( lấy học bổng Mỹ).

Làm quốc tịch Mỹ nhanh hơn, dễ hơn không có nhiều điều kiện giàng buộc như Canada. Nó chỉ có mỗi một điều kiện duy nhất. Đó là điều kiện đầu tiên, tiền đâu, thế thôi, mà điều kiện này lãnh tụ đâu phải suy nghĩ đúng không?

Còn nếu thích đi Canada mà mình vẫn đang đánh dậm được ở Việt Nam thì mình nên chuyển cho gia đình vợ con sang đây trước, để vợ con có thể lấy quốc tịch trước còn mình vẫn có thể chạy đi chạy lại chiến đấu. Việt nam đúng là quê hương mình, nhưng vô tư mà nói nếu có chân trong chân ngoài sẽ yên tâm hơn. Mình rút kinh nghiệm đời ông bà, cha mẹ mình toàn được nuôi béo xong bị thịt. Mình là cứ phải có đường backup, chứ mình làm việc vất vả, tích cóp được một chút, bị tịch thu, với cải tạo tư sản cũng ức lắm. Đúng là bây giờ phát triển và ổn định thật đấy nhưng ai biết chắc được tương lai. Mấy đại gia như Tăng Minh Phụng, năm trước lên báo đài với TV đầy, tháp tùng, điếu đóm, bưng tráp cho thủ tướng đi công cán nước ngoài suốt vậy mà vẫn lên thớt. Mãi Vẫn Dầu cho dù tài sản vẫn còn nhưng tự nhiên mất công mấy năm đi ở tù. Việt Nam đúng là bây giờ đang phất dễ kiếm nhưng nhìn xa hơn nữa là lúc đ..x.. nào đầu anh em mình chẳng treo trên sợi tóc. Làm ăn đúng luật thì anh em mình đứt, mà lách luật hay nói chính xác ra là nhiều lúc luật đ..x.. có, cái khoảng đấy là khoảng gray, hễ động cái là chết. Bới bèo chắc chắn ra bọ, lúc đó là tèo. Vậy tại sao không làm cái cửa backup, nếu có chuyện gì xảy ra anh em mình còn có đường rút. Thế có phải hơn không?

Về chuyện con cái, gia đình thế hệ tương lai, gì thì gì chứ y tế, học hành, phúc lợi xã hội bên này ăn đứt, chưa kể môi trường sống đảm bảo hơn nhiều. Làm trai chinh chiến xa trường, xông pha chỗ nào chẳng được nhưng em là cứ lo cho vợ con có chỗ đảm bảo, có chuyện gì xảy ra với mình, tương lai của vợ con không có bị ảnh hưởng. Bên này có nghèo cũng mua được cái bảo hiểm một triệu, có chẳng may sao vợ con cũng có tiền triệu để bảo đảm tài chính tương lai.

Nói về Canada, nó sắp thành Arab rồi đấy, mấy cái nước chỉ việc xúc dầu lên bán, không cần xắn quần, xắn áo, lội ruộng, suốt ngày đầu bù quấn rẻ, chăn phủ kín mít vậy mà còn bày trò mua con lạc đà giá đắt hơn xe Ronll Royce.

Tuy nhiên gần đây Canada nó thắt chặt luật đi cư, vì đợt vừa rồi bọn nó phát hiện ra có nhiều dân nhập cư lấy quốc tịch nhưng lại toàn sống ở nước ngoài, trong trận xung đột Lebanon vừa rồi, chính phủ Canada tự nhiên phát hiện ra có đến cả ngàn chú Lebanon có quốc tịch Canada mà chưa ở Canada ngày nào, chính phủ Canada phải chỉ mấy trăm triệu đô la để "giải cứu không vận" các công dân không một ngày ở Canada này về, để vẫn bảo đảm theo hiến pháp là đã bảo vệ cho công dân của mình, mặc dù là công dân rởm. Chỉ riêng chuyện này đã thấy có thêm quốc tịch Mỹ hay Canada mà mình đi phượt đâu đó chẳng may gặp nạn, chính biến là đã thấy có nhiều lựa chọn hơn mỗi quốc tịch Việt nam rồi. Ai ở Nga đi vào sứ quán Việt nam xin giấy tờ rồi thì biết, chúng ta được đối đãi ra sao.

Cũng chính vì mình đi chơi nhiều cho nên mặc dù chuyển từ Mỹ sang Canada đã lâu nhưng bây giờ đã được bọn nó cho vào đâu, một năm ở Canada có một hai tháng làm sao nó cho vào, nó không đuổi về là may =)) , cho nên mới nói là thôi cố gắng ở tù thêm một thời gian nữa để lấy thêm cái quốc tịch nữa, đại loại là đành hy sinh đời bố củng cố đời con, để bảo đảm cho thế hệ sau mình nó luôn đúng là Global citizen, trong tay lúc nào cũng vài hộ chiếu, nó thích đi đâu thì đi.

Đang cố nốt năm nay lấy thêm cái quốc tịch Canada là về Việt Nam đặt đại bản doanh phượt châu Á. Ở Việt Nam một thời gian, chán lại đi Thụy Sỹ hoặc New Zealand làm thêm cái quốc tịch nữa nhỉ :)

gps
16-08-2008, 21:31
Có cô sale executive của một công ty cò nhập cư cứ rủ rê em hoài nhưng em chưa ngã lòng; lần này nghe bác Net nói hay quá, chắc phải nộp đơn ngay :)

TÍM
16-08-2008, 21:41
Xem công ty đó có phải do AG hay là Nét làm Giám đốc ko đã bác gps :D

netwalker
17-08-2008, 02:36
Bác GPS chẳng phải mất đồng nào cả. Bác cần gì em tư vấn bác free.

Chết mẹ, vớ vẩn lại bị chửi là xui dại nhân tài bỏ xứ .Ngày xưa bên TTVN đã tư vấn cho anh em trong nước đi ăn mày tư bản dành chỗ ở trường Đại học trong nước cho các bạn ở nhà mà cũng bị chửi =))

netwalker
17-08-2008, 02:57
Lãnh tụ thích tớ sẽ giới thiệu cho lãnh tụ một trường tư cực kỳ nổi tiếng ở ngay gần nhà tớ nơi con của các nguyên thủ, lãnh tụ với tài phiệt thế giới gửi con đến học. Trường học rộng mấy chục hécta nằm riêng biệt trên một bán đảo, sát biển, có cầu tàu, nhà thuyền, sân golf riêng. Giờ thể dục học đánh golf với đua thuyền buồm. Bạn gái học cùng thì toàn con tài tử cho nên chắc đẹp cũng chẳng kém cha mẹ nó, tụi con trai chắc cũng dòng dõi hoàng gia. Hi hi, nói chung là good connection. Ở đây nhận từ middle school trở lên. Trẻ con được học tính tự lập cao, nói chung đã học ở đấy ra chỉ riêng mối quan hệ ở đấy đã đủ đẻ ra tiền rồi. Chỉ có điều học phí hơi cao, nếu có vốn thì cũng là một khoản đầu tư tốt.

Anh Già
17-08-2008, 03:32
Tinh Tế gửi con sang thì anh em bên này trông hộ cho !

SonTT
17-08-2008, 08:17
Lãnh tụ thích tớ sẽ giới thiệu cho lãnh tụ một trường tư cực kỳ nổi tiếng ở ngay gần nhà tớ nơi con của các nguyên thủ, lãnh tụ với tài phiệt thế giới gửi con đến học. Trường học rộng mấy chục hécta nằm riêng biệt trên một bán đảo, sát biển, có cầu tàu, nhà thuyền, sân golf riêng. Giờ thể dục học đánh golf với đua thuyền buồm. Bạn gái học cùng thì toàn con tài tử cho nên chắc đẹp cũng chẳng kém cha mẹ nó, tụi con trai chắc cũng dòng dõi hoàng gia. Hi hi, nói chung là good connection. Ở đây nhận từ middle school trở lên. Trẻ con được học tính tự lập cao, nói chung đã học ở đấy ra chỉ riêng mối quan hệ ở đấy đã đủ đẻ ra tiền rồi. Chỉ có điều học phí hơi cao, nếu có vốn thì cũng là một khoản đầu tư tốt.

Cái này không theo được đâu :)

SonTT
17-08-2008, 08:17

Chết mẹ, vớ vẩn lại bị chửi là xui dại nhân tài bỏ xứ .Ngày xưa bên TTVN đã tư vấn cho anh em trong nước đi ăn mày tư bản dành chỗ ở trường Đại học trong nước cho các bạn ở nhà mà cũng bị chửi =))

MỞ luôn lớp huấn luyện nhỉ :)

hoankiem
17-08-2008, 08:22
Cái này không theo được đâu :)

Lãnh tụ, cái này thì tất tật tính trung bình một năm một con Reporter 250 ấy mà.

SonTT
17-08-2008, 08:27
Lãnh tụ, cái này thì tất tật tính trung bình một năm một con Reporter 250 ấy mà.

Để cho nó chỗ tiền đó còn hơn :) với lại con cái tao nông dân như tao, học hành làm gì nhiều

hoankiem
17-08-2008, 08:35
Để cho nó chỗ tiền đó còn hơn :) với lại con cái tao nông dân như tao, học hành làm gì nhiều

(c)

Kiếm tiền ở VN vất vả, cho con đi học kiểu này, mỗi năm học bằng tiền xuất khẩu lúa của cả một huyện. Nên hay không nhỉ?

Em cũng nghĩ là cố gắng lấy mỡ nó rán nó. Con cố lấy học bổng của nó sang nó học chứ ai lại bóc lột bà con rồi ném cho tư bản ngoại tộc nhanh thế.

Anh Già
17-08-2008, 08:41
Bạn già ngày xưa được chính phủ cho đi du học rồi , giờ ko lẽ ko dám cho con xa mẹ ?

SonTT
17-08-2008, 10:37
Bạn già ngày xưa được chính phủ cho đi du học rồi , giờ ko lẽ ko dám cho con xa mẹ ?

Tao muốn nó học được những thứ khác hơn là cái trong trường :) ở mức độ vừa phải và hợp lý để cho chúng nó sống cuộc đời chúng nó... chứ không thì để mẹ ở VN làm trọc phúc cũng no ấm cả đời rồi:)

Mình sẽ rất hạnh phúc nếu Net và Anhgia là 2 thằng con mình:LL:LL:LL

hoankiem
17-08-2008, 10:50
Tao muốn nó học được những thứ khác hơn là cái trong trường :) ở mức độ vừa phải và hợp lý để cho chúng nó sống cuộc đời chúng nó... chứ không thì để mẹ ở VN làm trọc phúc cũng no ấm cả đời rồi:)

Dài rồi nhỉ, thường Lãnh tụ hay thích lấy dao cắt Thịt Thừa chuyển đi nhân bản đầu thai mới cơ mà.

Lãnh tụ phẫu thuật đê, trả lại cái này đi Nam Mỹ. Chuyện tịch tiếc với nhận con nuôi sang chỗ khác :))

Anh Già
17-08-2008, 10:55
Uh, thằng Tục Tĩu phẫu thuật , cắt đem qua Macau đi , rồi vào xàm tiếp !

hoankiem
17-08-2008, 11:08
Ah, Lãnh tụ uống rượu không nhỉ? Vừa có lô cá Astrakhan với bia Baltika xách tay từ Nga không ngố cộng với chai 58 độ Đài loan.

Làm cái vụ Ngũ nhọt nhỉ. Rồi em còn đi Nam Mỹ!

À, có hai loại 9 và 3, chọn loại nào để em còn phân bổ nhá.

SonTT
17-08-2008, 11:52
Dài rồi nhỉ, thường Lãnh tụ hay thích lấy dao cắt Thịt Thừa chuyển đi nhân bản đầu thai mới cơ mà.

Lãnh tụ phẫu thuật đê, trả lại cái này đi Nam Mỹ. Chuyện tịch tiếc với nhận con nuôi sang chỗ khác :))

Cái việc đấy đã có Mod, Min lo... chỗ nào mình thích nói chuyện thì mình cứ nói thôi :) Há há há.

SonTT
17-08-2008, 11:53
Ah, Lãnh tụ uống rượu không nhỉ? Vừa có lô cá Astrakhan với bia Baltika xách tay từ Nga không ngố cộng với chai 58 độ Đài loan.

Làm cái vụ Ngũ nhọt nhỉ. Rồi em còn đi Nam Mỹ!

À, có hai loại 9 và 3, chọn loại nào để em còn phân bổ nhá.

Rượu thì quan trọng là uống với ai. Mấy cái nhọt kia chắc cũng phải có tý rượu mới đủ dũng cảm nhìn lại bản thân thật :) Uống thì uống.

Anh Già
17-08-2008, 11:58
Uống cái số 3 ngon đấy !

hoankiem
17-08-2008, 12:01
Uống cái số 3 ngon đấy !

Cụ này đúng là Anh Già, chỉ thích loại cổ điển . Giờ nó phải 9 mới khỏe.

ttnos
17-08-2008, 12:06

Tao thì rất hạnh phúc nếu có thêm cả mày cho đủ bộ tam nam bất phú . Lúc đấy có đi Mỹ , Canada hay ở Vietnam cũng đều có thằng lo chu tất . Mà đặc biệt cả 3 thằng đều học hành tử tế , đỡ phải cho đi du học :))

Các bạn còn lại tập trung vào chiên môn đê , anh cũng đang định cuối năm sang Mỹ cho nó mở mang đầu óc nên đang tò mò nhắm .

SonTT
17-08-2008, 16:06
đề nghị các bác quay lại chu đề chính đi, lan man qua

Chủ đề chính làm gì còn cái đ. gì mà quay lại :)

hoankiem
17-08-2008, 17:02
Cái việc đấy đã có Mod, Min lo... chỗ nào mình thích nói chuyện thì mình cứ nói thôi :) Há há há.

Ơ, sao em nhắn thì Min Mod bảo dỗi hơi mà đi dọn cho các bố, chỉ có mình Lãnh tụ chuyên trách việc đó thôi.=))

SonTT
17-08-2008, 17:02
Tao đang thích nói mấy chuyện này, nên không dọn :)

netwalker
17-08-2008, 20:33
Lần trước đi với Đại Vương Hoàn Kiếm thấy Đại Vương bảo là Đại Vương đang xem xét làm ăn với bọn Mỹ và có thể làm giấy tờ Mỹ không biết tình hình đến đâu rồi, Đại Vương.

SonTT
17-08-2008, 20:51
Net hướng dẫn sơ qua cho anh em cái đi nào :) e là có nhiều người quan tâm đấy. Mục này cũng bổ ích đấy chứ

Tiny
17-08-2008, 21:05
Đặt cọc 1-2M$...nó có mà đến tận nhà mời làm quốc tịch nước nó ấy chứ...người như bạn đất nước đang hiếm...đừng đi

netwalker
17-08-2008, 21:12
Đại loại là các bạn nào có ý định "chân trong chân ngoài" thì có thể vào đây tham khảo này:

Mỹ
http://www.uscis.gov/portal/site/uscis/menuitem.eb1d4c2a3e5b9ac89243c6a7543f6d1a/?vgnextoid=3e5d6c0fe7f5d010VgnVCM10000048f3d6a1RCR D&vgnextchannel=3e5d6c0fe7f5d010VgnVCM10000048f3d6a1 RCRD

Canada
http://www.cic.gc.ca/english/immigrate/index.asp

Úc
http://www.australia.gov.au/Immigration

Thụy Sĩ
http://www.ch.ch/schweiz/00157/00173/index.html?lang=en

New Zealand
http://www.immigration.govt.nz/

Chú ý: Bạn nào có tiền thì có thể đi theo diện đầu tư, còn bạn nào không có tiền nhưng có tài, có thể đi theo diện có tài, không nhất thiết phải có tiền.

Sau khi ngâm cứu có gì thắc mắc thì mình sẽ giải thích theo khả năng có thể.

Cứ phải làm vài quyển hộ chiếu trên đây nó mới gọi là global citizen chứ nhỉ :)

Anh Già
17-08-2008, 21:21
Thôi thôi cái vụ Swiss thì bỏ đi Net ơi , sống cả chục năm chưa chắc được vào quốc tịch , chả bõ .
PS: Chính có quả con gái đanh đá như ttnos cũng hay phết Tể Tướng nhỉ ? =)) Mà bạn già chịu khó bốt mấy cái ảnh M8 bên Macau đi , cho ttnos nó còn có chỗ mà vào đành hanh với ném đá, vụ đấy mới vui , mình thích ! hố hố hố

SonTT
17-08-2008, 21:22
PS: Chính có quả con gái đanh đá như ttnos cũng hay phết Tể Tướng nhỉ ? =))

Lâu lâu lại thấy mày nói được câu mà chả cãi vào đâu được cả :)
Nó giống con gái phết đấy chứ, vừa đanh đá lại hay xấu hổ... lâu lâu lại tuiur thân trốn tịt vào một góc :)

SonTT
17-08-2008, 21:25
Đại loại là các bạn nào có ý định "chân trong chân ngoài" thì có thể vào đây tham khảo này:

Mỹ
http://www.uscis.gov/portal/site/uscis/menuitem.eb1d4c2a3e5b9ac89243c6a7543f6d1a/?vgnextoid=3e5d6c0fe7f5d010VgnVCM10000048f3d6a1RCR D&vgnextchannel=3e5d6c0fe7f5d010VgnVCM10000048f3d6a1 RCRD

Canada
http://www.cic.gc.ca/english/immigrate/index.asp

Úc
http://www.australia.gov.au/Immigration

Thụy Sĩ
http://www.ch.ch/schweiz/00157/00173/index.html?lang=en

New Zealand
http://www.immigration.govt.nz/

Chú ý: Bạn nào có tiền thì có thể đi theo diện đầu tư, còn bạn nào không có tiền nhưng có tài, có thể đi theo diện có tài, không nhất thiết phải có tiền.

Sau khi ngâm cứu có gì thắc mắc thì mình sẽ giải thích theo khả năng có thể.

Cứ phải làm vài quyển hộ chiếu trên đây nó mới gọi là global citizen chứ nhỉ :)

New Zealand thì thế nào nhỉ :) có vẻ không nổi lắm...
Mình đang làm ăn với 1 chú New Zealand... có khi chơi quả đầu tư cũng hay phết đấy nhỉ :))

Mà nhờ Net tư vấn ý là nhờ Nét đọc hiểu rồi tóm tắt bằng tiếng Việt chứ... đi mà đọc trên này có mà đến đời con cũng chưa hiểu phải làm thế nào :))

SonTT
17-08-2008, 21:26
Đặt cọc 1-2M$...nó có mà đến tận nhà mời làm quốc tịch nước nó ấy chứ...người như bạn đất nước đang hiếm...đừng đi

Ở đây có mỗi chuyện chụp ảnh chơi mà chúng mày còn dìm hàng làm um lên thế... thì... có gì là hay :))

Anh Già
17-08-2008, 21:26
Đúng rồi , lâu lâu bạn già nhớ dỗ ttnos tý cho khỏi dỗi nhá , chứ mỗi lần gái dỗi lại chui tịt vào góc nhà cả tháng , tội lắm cơ !:D

netwalker
17-08-2008, 21:28
Nói chung những chủ đề này luôn luôn là dạng debate, rất dễ gây tranh cãi. Mau mà nó ở trong khu Tệ Nạn của nhà Tồi Tệ chứ không cũng phiền phết nhất là các bạn 8x,9x đang trong giai đoạn cảm tình Đ.x.

Việt Nam luôn luôn là quê hương đất nước rồi nhưng nhìn xa hơn chút, khái niệm quê hương, đất nước, tổ quốc cần phải bỏ bên ngoài khái niệm đảng phái và thể chế lãnh đạo. Chú ý tớ không phải dân chính trị, chính em, tớ là dân "chính tài = tài chính" nhé.
Bởi vì mình có thể là người yêu quê hương, đất nước nhưng đôi lúc trong thời buổi hỗn mang, nhất là trong thời điểm mà căn bệnh "đâm sau lưng đồng chí" rất lan tràn phổ biến, mình cần phải cẩn thận. Ví dụ như chú Thaksin mà không có đường rút sang Anh thì chú làm đ..x.. có cơ mà về lại Thái. Trong lúc hỗn loạn đảo chính, mấy chú đầu to cứ sai mấy chú lĩnh chã bắn phát chết, tiền trảm hậu tấu thì cũng xong chứ làm gì. Đúng không? Cho nên cửa hậu đôi lúc rất quan trọng. Nếu có khả năng nên làm backup.

Tớ chỉ thích money thôi, ở đâu đầu tư ra tiền là thích ở đó. Tớ không thích rắc rối, không thích chính trị, chính em để rồi phải chà đạp lên anh em mà leo chức. Tớ chỉ thích làm xong về nghỉ, đ..x.. phải lo nghĩ đối phó. Mỗi năm có một vài tháng dong chơi thế là ổn. Mình hơi an phận thủ thường, không có tham vọng phấn đấu quyền chức.

ttnos
17-08-2008, 21:32
Đúng rồi , lâu lâu bạn già nhớ dỗ ttnos tý cho khỏi dỗi nhá , chứ mỗi lần gái dỗi lại chui tịt vào góc nhà cả tháng , tội lắm cơ !:D

Mày vào sửa hộ bạn cái title đi , bạn không dỗi nữa

Còn thằng bếp điện thì chỉ chăm chăm tìm cách thoát ly , phí công tao nuôi nó ăn học

Anh Già
17-08-2008, 21:37
Đúng rồi , tai tồ đó không đúng và không hay , để thằng bếp điện nó tự sửa thành Đanh Đá nhé , vậy mới funny !

SonTT
17-08-2008, 21:38
Nói chung những chủ đề này luôn luôn là dạng debate, rất dễ gây tranh cãi. Mau mà nó ở trong khu Tệ Nạn của nhà Tồi Tệ chứ không cũng phiền phết nhất là các bạn 8x,9x đang trong giai đoạn cảm tình Đ.x.

Việt Nam luôn luôn là quê hương đất nước rồi nhưng nhìn xa hơn chút, khái niệm quê hương, đất nước, tổ quốc cần phải bỏ bên ngoài khái niệm đảng phái và thể chế lãnh đạo. Chú ý tớ không phải dân chính trị, chính em, tớ là dân "chính tài = tài chính" nhé.
Bởi vì mình có thể là người yêu quê hương, đất nước nhưng đôi lúc trong thời buổi hỗn mang, nhất là trong thời điểm mà căn bệnh "đâm sau lưng đồng chí" rất lan tràn phổ biến, mình cần phải cẩn thận. Ví dụ như chú Thaksin mà không có đường rút sang Anh thì chú làm đ..x.. có cơ mà về lại Thái. Trong lúc hỗn loạn đảo chính, mấy chú đầu to cứ sai mấy chú lĩnh chã bắn phát chết, tiền trảm hậu tấu thì cũng xong chứ làm gì. Đúng không? Cho nên cửa hậu đôi lúc rất quan trọng. Nếu có khả năng nên làm backup.

Tớ chỉ thích money thôi, ở đâu đầu tư ra tiền là thích ở đó. Tớ không thích rắc rối, không thích chính trị, chính em để rồi phải chà đạp lên anh em mà leo chức. Tớ chỉ thích làm xong về nghỉ, đ..x.. phải lo nghĩ đối phó. Mỗi năm có một vài tháng dong chơi thế là ổn. Mình hơi an phận thủ thường, không có tham vọng phấn đấu quyền chức.

Rồi, không bàn chuyện quan điểm, chỉ là có người thích thế này, có người thích thế kia.

Biết mà nói ra cái cũng sướng :) Giúp được những người có thể có nhu cầu cũng lại sướng. Có khi lại rủ được cả bạn Tinh Hoa đầu tư ra ngoài ấy chứ :))

SonTT
17-08-2008, 21:39
Đúng rồi , tai tồ đó không đúng và không hay , để thằng bếp điện nó tự sửa thành Đanh Đá nhé , vậy mới funny !

Đanh đá là đanh đá thế nào, nó là "con gái rượu" của tao đấy:LL

netwalker
17-08-2008, 21:43
Tiny nói đúng đó ví dụ như Mỹ cứ vứt ra một vài M là thiếu gì nước đồng ý cho mình làm công dân. Chú ý là vứt ra là chứng minh thôi nhé chứ không mất đồng nào. Lúc trước để làm quốc tịch Mỹ chỉ cần chứng minh có $500K thôi nhưng bây giờ hình như lên $1,5M. Nếu mình vứt ra $2M chắc là OK. Đặc biệt thời điểm này đang là thời điểm tốt để đầu tư vào Mỹ, mình mua quả building gần mấy trường như Havard, MIT chẳng hạn, cho sinh viên thuê là cũng OK. Giá lại đang thấp.

Mỹ chỉ yêu cầu là sau 3 năm kề từ ngày cấp thẻ xanh là được vào quốc tịch Mỹ chứ không bắt ở Mỹ.

Canada tiêu chuẩn thấp hơn, hình như bây giờ cũng chỉ cần khoảng mấy trăm khìn thôi. Ví dụ bạn vứt 500K cho chính phủ mượn, sau 5 năm chính phủ trả lại bạn, hoặc bạn có thể đầu tư mở một công ty gì đó thuê dăm ba công nhân của Canada. Bạn có thể đưa được cả gia đình vợ chồng con cái cha mẹ sang được đây. Tuy nhiên điều kiện của nó là bắt phải có đủ 3 năm (365 ngày) có mặt sống tại Canada mới được vào quốc tịch. Bạn có thể đi đi về về hoặc vẫn sống ở Việt nam còn để vợ con, cha mẹ, anh chị em ở Canada để họ vào quốc tịch trước. Bạn có thể mở dạng như một chi nhánh của công ty mẹ ở Việt nam, công ty con ở Canada, thế có phải thành tập đoàn quốc tế không :)

Đấy đại loại là thế. Rất dễ, lúc trước mình làm, chính phủ Canada gửi giấy tờ về tận nhà mình còn giục mình đi sớm, gửi tiền sớm. Welcome rất nồng hậu. :) Mỗi tội mình cũng mắc bệnh hay đi, mỗi năm ở Canada được 2 tháng cho nên đến giờ vẫn chưa được vào :)

Anh Già
17-08-2008, 21:46
Để bạn nói cho thằng Tính Toán Tinh Tế và Tính Trước nghe nhá :nếu bạn có cái quốc tịch Canada thì coi như khỏi phải đầu tư $ cho con ăn học , trung học bên này ko mất tiền rồi ( trừ học trường tư ) tất cả y tế cũng free luôn , lên đến đại học thì tụi trẻ được chính phủ cho vay tiền , nói chung là đủ tiền học phí và sống tằn tiện , lãi thì bằng 0 % , sau khi tốt nghiệp ra được 6 tháng mới phải trả tiền lãi . Nói chung ở đây chả khác éo gì xhcn , còn thích tư bản cá mập thực thụ thì phải qua Mỹ , thích đi chăn cừu và chả gặp ai thì đi New Zealand

SonTT
17-08-2008, 21:46
Hí hí, nghe có vẻ ngon... nhưng mà mấy cái vụ chuyển tiền đi đầu tư lại là cả vấn đề với công dân VN á :)

netwalker
17-08-2008, 21:48
Bạn Són thích chuyển bao nhiêu, cái này tớ lại làm dịch vụ , hí hí :)

Anh Già
17-08-2008, 21:49
Ở VN nhiều Ma giáo , bạn già thiếu gì cách chuyển ?

netwalker
17-08-2008, 21:51
AnhGia sao lại nghĩ thế.

Mình đang định làm quả nhà nghỉ ở New Zealand đấy để có chỗ đi về hoặc về già sang đó nghỉ hưu, điều kiện sống tốt, khí hậu trong lành, người dân thân thiện, chứ đi chăn cừu làm gì, nếu có ôm trang trại bắt mấy chú thổ dân làm chứ :)

SonTT
17-08-2008, 21:52
Bạn Són thích chuyển bao nhiêu, cái này tớ lại làm dịch vụ , hí hí :)

À à, tức là chỉ cần có tiền bên đó là được hả, ôi dào, mình cứ tưởng phải làm kế hoạch đầu tư xxx, yyy đàng hoàng... chứ dịch vụ chuyển tiền... mình cũng làm mà :)

SonTT
17-08-2008, 21:53
AnhGia sao lại nghĩ thế.

Mình đang định làm quả nhà nghỉ ở New Zealand đấy để có chỗ đi về hoặc về già sang đó nghỉ hưu, điều kiện sống tốt, khí hậu trong lành, người dân thân thiện, chứ đi chăn cừu làm gì, nếu có ôm trang trại bắt mấy chú thổ dân làm chứ :)

Cái này có vẻ hay(beer)

Anh Già
17-08-2008, 21:57
Không phải thế , nếu là Nhà đầu tư , tức là phải đầu tư số tiền cụ thể 400 k hay 1 m gì đó thì chỉ cần chứng mình là tiền kiếm hợp pháp , xong rồi chả phải làm gì cả . Còn là Doanh Nghiệp thì phải mở công ty , (có 2-3 người bản xứ trở lên làm việc )hay lập văn phòng đại diên cty , và phải hoạt đông thực sự trong thời gian dài , cái này thì lại ko có giới hạn tiền , 1 $ cũng được mà 10 m cũng xong

netwalker
17-08-2008, 21:58
Ừ cái này hay phết á. Mình tính vụ này từ 2 năm trước rồi. Định đợt này về là đi khảo sát đấy chứ vì New Zealand cũng gần Việt nam bay đi bay về cũng gần chứ không mất cả ngày bay nữa vòng trái đất mới về đến nơi như hiện nay.

SonTT
17-08-2008, 21:58
Ừ cái này hay phết á. Mình tính vụ này từ 2 năm trước rồi. Định đợt này về là đi khảo sát đấy chứ vì New Zealand cũng gần Việt nam bay đi bay về cũng gần chứ không mất cả ngày bay nữa vòng trái đất mới về đến nơi như hiện nay.

Nghiên cứu cái nhỉ, có khi làm hàng xóm cho vui :))

Anh Già
17-08-2008, 21:59
AnhGia sao lại nghĩ thế.

Ờ cái này tuỳ người nhá , Net cứ sang đó rồi tính , thằng bạn mình ở bên đó được 1 năm buồn quá , sau phải chạy mất dép !

SonTT
17-08-2008, 22:02
Ờ cái này tuỳ người nhá , Net cứ sang đó rồi tính , thằng bạn mình ở bên đó được 1 năm buồn quá , sau phải chạy mất dép !

Thế hả, buồn thì chán nhỉ :) mà hình như mỗi ở VN là vui thôi :))

NATO
17-08-2008, 22:03
Các bác toàn bàn những chuyện mà em đang quan tâm, các bác cứ bàn tiếp đi nhé để em còn tham khảo, nhưng em hỏi không biết VN đã cho 2 quốc tịch chưa ý nhỉ, vì em không muốn bỏ QTVN

NATO
17-08-2008, 22:06
New Zealand, em cũng thấy thằng bạn người Đức di dân sang đây, nhưng cũng làm mỗi cái nhà cho thuê còn đi suốt, nó bảo buồn lắm, đang ở những chỗ kiểu như SG, Bangkok, về đó như kiểu đi đày

Anh Già
17-08-2008, 22:07
Cái này thì nghe tây nó đồn là cuối năm nay cho 2 quốc tịch mà NATO , dưng sớm muộn gì thì cũng có thôi , với lại VN giờ chưa cho 2 quốc tịch , nhưng cũng như nhiều nước khác là nếu bạn có 2 quốc tịch thì cũng ko hề có hình phạt nào hết nên chả lo ( trừ khi tây vào quốc tịch Vn thì bị bắt bỏ quốc tịch cũ thì phải )

Anh Già
17-08-2008, 22:09
Cá nhân mình về già thà mình về Đà nằng hay Nha Trang sống thích hơn NZ , còn đi lặn biển với em Ong nữa nhỉ ? =))

NATO
17-08-2008, 22:10
cái chính là nếu mình xin QT khác, nó có bắt mình bỏ QTVN không? Ví dụ như cái cậu Đức kia khi nhập QT New Zealand, bon Đức nó bắt bỏ QT Đức đấy

SonTT
17-08-2008, 22:11
cái chính là nếu mình xin QT khác, nó có bắt mình bỏ QTVN không? Ví dụ như cái cậu Đức kia khi nhập QT New Zealand, bon Đức nó bắt bỏ QT Đức đấy

VN chắc là không biết đâu mà bắt bỏ :))

NATO
17-08-2008, 22:11
Cá nhân mình về già thà mình về Đà nằng hay Nha Trang sống thích hơn NZ , còn đi lặn biển với em Ong nữa nhỉ ? =))

Chính vì thế mà em chẳng muốn bỏ QTVN, về già còn có Osin nó hầu hạ he hê

Anh Già
17-08-2008, 22:23
Hơ hơ , không có thủ tướng ký thì em NATO có mà bỏ quốc tịch VN được khối . BởI vậy nên em cứ yên tâm mà sắm thêm vài cái qt khác nếu có điều kiện .

arvil77
17-08-2008, 22:24
Tớ cũng nghe người ở VN nói, x ko nhớ đã hay sắp cho phép 2 quốc tịch vì ko quan tâm :)

NZ thì tớ cũng chưa nghe ai nói là thích ở cả, đến chơi thì ok

NATO
17-08-2008, 22:25
Hơ hơ , không có thủ tướng ký thì em NATO có mà bỏ quốc tịch VN được khối . BởI vậy nên em cứ yên tâm mà sắm thêm vài cái qt khác nếu có điều kiện .

Ối bây giờ, em mới biết đấy, thế mà chúng nó cứ dọa em.:)

hoankiem
17-08-2008, 22:52
Lãnh tu cắt cái đông vui ngay nhỉ.

Bạn Net nhầm nhọt thế nào ấy chứ, tớ đâu có thích Mỹ đâu, kiếm tiền ở đấy thôi chứ không có vào đấy nhá. Hồi đó là tớ tính NZ, bạn chả bắt đầu theo tớ là gì :)) , thấy NZ an lành, chả nước nào ghét, sau chiến tranh VN là không tham chiến linh tinh, nhưng bây giờ NZ đòi hỏi cao hơn ngày trước nhiều rồi, 5 năm chứ không 3 năm nữa. Với lại sang đi bên đó thấy hơi buồn cộng với núi lửa khắp nơi, bùng chíu cái là chả biết đâu mà lần ....

Mình vẫn yêu Việt nam lắm, còn bây giờ nếu phải chọn cái thứ hai thì có lẽ cố Pháp cho gọn.

hoankiem
17-08-2008, 22:53
À, VN chấp nhận hai hộ chiếu mà, bây giờ có soi nữa đâu. Đang đề nghị bà con lấy lại hộ chiếu VN kia kìa :))

Còn nhiều người có cả QT Việt nam và nước ngoài lắm. Có sao đâu.

Anh Già
17-08-2008, 23:03
HK chọn Pháp à ? Tớ thì thấy đi du lịch ở Phap khoái . nhưng cho sống thì lại ko ham vì chật chội , đắt đỏ quá , công ăn việc làm cũng khó , hơn nữa sự kỳ thị cao hơn Bắc Mỹ nhiều .

PS : các bạn nói thế nào ý nhỉ , theo mình biết thì green card mà ra khỏi Mỹ quá 6 tháng là có vấn đề rồi cơ mà ?

hoankiem
17-08-2008, 23:06
Em không định sống ở Pháp, chỉ là nếu cần hộ chiếu thứ 2 thì chắc làm Pháp thôi.

Sống VN sướng nhất, thoải mái rong chơi.

netwalker
17-08-2008, 23:37
Sợ thật vừa chạy xuống bơi một cái chạy lên đã lên mấy trang rồi :) chứng tỏ lãnh tụ phán đoán chủ đề này hot đúng thật :)

baxu
18-08-2008, 00:34
Luật quốc tịch VN hiện vẫn chưa công nhận 2 quốc tịch, nhưng cũng không quá chặt chẽ, nên nhiều người làm passport ngoại vẫn có thể giữ passpor Việt. Luật bẩu là nếu chưa tuyên bố từ bỏ qt VN thì vẫn là ng VN, bởi vậy mới có trường hợp mấy anh chị VK buôn ma túy, bị bắt ở VN và xử theo luật VN (tử hình), vì chưa tuyên bố từ bỏ.

Và cũng tùy cái nc cấp mới passport cho mình, nếu nó cũng ko chấp nhận 2 qtich nó sẽ bắt mình có giấy chứng nhận đã hủy quốc tịch cũ (ngày trc Pháp bắt vậy). Nếu nó ko iêu cầu gì (Mỹ), bình thường vẫn giữ 2 passport được, ko ai kiểm tra ko biết thì cũng ko bắt hủy. Nhưng nếu tình cờ lúc ra vào sân bay ở VN, các chú phát hiện mình giữ 2 passport (soi cái dấu đóng ra đóng vào là biết nếu các chú thích hành), các chú có quyền yêu cầu mình phải tuyên bố chọn 1 trong 2 (vì luật chưa công nhận 2 nhá) - cái này 1 chị quen mình bị rồi, trong lúc sợ hãi, ko nghĩ ra cách negotiate với các chú, sợ mất pass Mỹ, đành ngậm ngùi cho các chú thu mất passport VN.

Còn về cái luật quốc tịch mới, năm ngoái trên mạng dân trí cũng đưa tin là đang đệ trình luật 2 quốc tịch, mình cũng hí hửng lắm. Nhưng hồi mình đi làm dự án thì nghe các bác bẩu khó đc quốc hội thông qua lắm. Các bác ko sợ nc ngoài nó vào nó mua hết đất (đất đâu vẫn đó, vẫn nằm trong lãnh thổ VN), nhưng các bác sợ các bạn về làm loạn. Mà đa phần các bác to to ý, giờ có thông qua cái này, cũng chưa được hưởng gì thiết thực lắm, nghe đâu hầu hết ko đồng ý thông qua.

Toet
18-08-2008, 05:47
Đức nhợn nhà em mà muốn nhập tịch thì phải có giấy chứng nhận từ bỏ quốc tịch cũ mới được.
Bây giờ lại còn phải thi trắc nghiệm mấy chục câu nữa, đạt 50% số câu và tất nhiên là cộng thêm một số điều kiện nữa thì mới được nhập tịch Đức.

Nhưng cái vụ visa rình rang khi đi khắp nơi là cáu rồi, chả biết đâu một ngày mình cũng èn en dùng pass khác, hí hí.

gps
19-08-2008, 00:00

Em nhớ bác Net bắt đầu cái topic nổi tiếng "Been there - Done that" cũng kể chuyện bị chửi, có lẽ vì vậy mà nó mới hot.

Lần này cũng lại nhớ chuyện bị chửi, chắc chắn sẽ hot như Paris Hilton =))

Em xin cám ơn hai bác Net và Anh Già đã có lòng xúi giục, em quyết định từ chối thẳng thừng công ty cò Canreach (http://canreach.com/) để ... suy nghĩ lại. Bao giờ em quyết định thì lại phiền hai bác.

gps
19-08-2008, 00:12
Nói về Canada, nó sắp thành Arab rồi đấy, mấy cái nước chỉ việc xúc dầu lên bán, không cần xắn quần, xắn áo, lội ruộng, suốt ngày đầu bù quấn rẻ, chăn phủ kín mít vậy mà còn bày trò mua con lạc đà giá đắt hơn xe Ronll Royce.

Bác nói đoạn này chính xác, trừ các lỗi chính tả =))

Trữ lượng dầu ở Canada rất lớn, chỉ sau Saudi Arabia, thậm chí còn có thể lên hạng nhất không chừng.

hoankiem
19-08-2008, 00:14
Em đang có nhu cầu nhận con nuôi, nhận cả để nuôi trong nước và ra nước ngoài nuôi. Cụ thể là Pháp. Chuyện nghiêm chỉnh 100%.

Các cháu bé từ 0-3 tuổi. Thủ tục thì ra ngoài nước em đã đăng ký với Cục con nuôi quốc tế nhưng giờ phải có em bé. Trong nước em cũng đã làm với Sở Tư pháp và đăng ký ở một số trung tâm bảo trợ và nuôi trẻ mồ côi.

Xin về đều là người nhà ruột thịt em cả, chắc cần 3-4 cháu. Tất cả sẽ thành con cháu của em.

Bác nào có thể giúp, xin chỉ bảo. Em cảm ơn ạ.

Anh Già
19-08-2008, 00:29
)

Trữ lượng dầu ở Canada rất lớn, chỉ sau Saudi Arabia, thậm chí còn có thể lên hạng nhất không chừng.

Theo một số nguồn thì còn nhiều hơn cơ bác ạ ( đó là chưa tính trữ lượng ở vùng Bắc cực nhé ) , nhưng đa số lại là sand oil nên chi phí khai thác khá cao , mặc dù chỉ cần lấy gàu xúc lên nhưng phải tách dầu ra khỏi cát , chứ ko ngon lành như cắm mũi khoan là nó phụt lên kiểu bọn Arab nhỉ .

gps
19-08-2008, 11:58
Thì vậy em mới bảo là "thậm chí còn có thể lên hạng nhất không chừng". Các bác biết rành trữ lượng dầu quá nhể.

Dưới đây là 2 trong số nhiều lý do:
1. Các nước Ả rập thích khai khống trữ lượng. Bởi vì hạn ngạch xuất khẩu dầu của các nước OPEC tỷ lệ thuận với trữ lượng nên anh nào cũng khai khống, chẳng ai verify được các anh đội khăn, quấn khăn bàn này được.

2. Trữ lượng dầu của Canada chủ yếu là oil sand. Mà trữ lượng theo định nghĩa là là quantities of petroleum anticipated to be commercially recoverable. Như vậy, khi sự phát triển của công nghệ làm cho giá thành khai thác giảm, tỷ lệ dầu thu hồi cao thì trữ lượng dầu của Canada sẽ tăng :). Thậm chí chỉ cần giá dầu tăng là cũng có thể xem trữ lượng dầu cũng tăng :)

Anh Già
19-08-2008, 12:30
Từ ngày giá dầu lên , tỉnh Alberta phát triển mạnh lắm bác gps , lương thì rất cao ( ở mấy thành phố khai thác dầu phía bắc Alberta , thằng security đứng canh cổng lương cũng hơn 25 đồng/giờ ), không có thuế bán hàng hoá của tỉnh , chỉ có thuế federal 5% ( các tỉnh khác là 5% +7% ), túm lại là mong trữ lượng dầu của nó nhiều thì đến đời con mình nước CHXHCN Canada cũng ko đến nỗi nghèo , để nó còn chu cấp tiền già cho mình đi phượt :LL

gps
19-08-2008, 16:03
Lương cao, giá CAD lại lên hèn gì dân Canada lũ lượt kéo nhau về nước, làm cho ngành công nghiệp dầu ở Trung Đông lại thiếu người trầm trọng.

arvil77
25-08-2008, 03:48
Còn về cái luật quốc tịch mới, năm ngoái trên mạng dân trí cũng đưa tin là đang đệ trình luật 2 quốc tịch, mình cũng hí hửng lắm. Nhưng hồi mình đi làm dự án thì nghe các bác bẩu khó đc quốc hội thông qua lắm. Các bác ko sợ nc ngoài nó vào nó mua hết đất (đất đâu vẫn đó, vẫn nằm trong lãnh thổ VN), nhưng các bác sợ các bạn về làm loạn. Mà đa phần các bác to to ý, giờ có thông qua cái này, cũng chưa được hưởng gì thiết thực lắm, nghe đâu hầu hết ko đồng ý thông qua.

Tớ mới được cập nhật thông tin là chủ tịch nước Nguyễn Minh Triết cách đây hơn tháng (mời nhưng tớ ko đi, kq là ko có ảnh chụp với chủ tịch như mọi người :)) có khẳng định với cộng đồng người Việt đang sống, học và làm việc ở chỗ tớ là sẽ cho phép mang 2 quốc tịch

gps
28-10-2008, 15:05
Báo chí hôm nay có 3 tin liên quan.
1. Khẳng định không cho hai quốc tịch
2. Tất cả những ai có quốc tịch Việt Nam đều là đối tượng nộp thuế thu nhập (phần A, mục I, khoản 4)
3. Giá dầu giảm xuống dưới 60$

Em đã định chờ vài năm nữa mới quyết định có xin di cư hay không, nhưng nay thì phải xúc tiến thôi.

matador
28-10-2008, 15:32
2. Tất cả những ai có quốc tịch Việt Nam đều là đối tượng nộp thuế thu nhập (phần A, mục I, khoản 4)

Nhưng thu bằng cách nào với những người đang định cư và làm việc ở nước ngoài? Chả lẽ mỗi lần về đến sân bay chúng nó đè mình ra bắt nộp à?

arvil77
29-10-2008, 04:29
Nhưng thu bằng cách nào với những người đang định cư và làm việc ở nước ngoài? Chả lẽ mỗi lần về đến sân bay chúng nó đè mình ra bắt nộp à?

Nếu VN đã kí hiệp định tránh đánh thuế 2 lần (double taxation treaty/agreement) với nước mà người quốc tịch VN đang cư trú và làm việc thì người đó chỉ phải nộp thuế 1 lần ở nước đang cư trú thôi Mình hiểu nôm na thế :)

VN đã kí hiệp định tránh đánh thuế 2 lần với khá nhiều nước

SonTT
29-10-2008, 09:29
Những người đang ăn trợ cấp thất nghiệp như Anh Già thì chính phủ Việt Nam cũng không thu thuế :)) :)) :))

Anh Già
29-10-2008, 10:14
Những người đang ăn trợ cấp thất nghiệp như Anh Già thì chính phủ Việt Nam cũng không thu thuế :)) :)) :))

Mày dốt thật , anh đã đi làm ngày nào đâu mà được ăn trợ cấp thất nghiệp ? hố hố hố =))

SonTT
29-10-2008, 12:26
Mày dốt thật , anh đã đi làm ngày nào đâu mà được ăn trợ cấp thất nghiệp ? hố hố hố =))

Mày làm trai bao hả :) Lương hưu thế nào =))=))=))

netwalker
29-10-2008, 20:57
Có gì đâu trước lúc đi Nam Mỹ, vứt ra một mớ tiền CAN ôm tiền Mỹ vào, sau một tháng đi chơi chán chê về bán lại lấy tiền CAN. Cứ bỏ 1 triệu ăn 300 nghìn là thừa tiền đi chơi tiếp khỏi làm :)) =))

SonTT
29-10-2008, 21:22
Net dạy thêm cho Anh Già với, gớm cùng 1 chỗ mà kẻ ăn không hết người đào chẳng ra. Tội tội lắm á.

Anh Già
29-10-2008, 21:48
Tể Tướng già rồi lẩn thẩn , Net đang kể chuyện tao làm đấy . =))

SonTT
08-11-2008, 12:11
Ai chụp ảnh lên tay thế nhỉ!

Quá đẹp! Chuyển lên 1Ds Mark III được rồi đấy, chứ tay to như thế chụp 40D cho nó phí tay ra =)) 40D để người khác dùng đê =))

Ăn trợ cấp thất nghiệp tiền đâu mà Mark nọ Mark kia :))

Anh Già
08-11-2008, 12:14
Luôn luôn welcome Tể Tướng , lâu lâu không thấy vào ném đá , pha trò nó cũng kém vui đi =))

SonTT
08-11-2008, 12:29
Thực ra tao thấy mày ăn trợ cấp thất nghiệp cũng đâu có gì đáng xấu hổ, biết thân biết phận không đua đòi thế cũng là cái tốt.

Về nhà đi, anh em bố trí việc cho mà làm.

SonTT
08-11-2008, 19:54
Tể Tướng già rồi lẩn thẩn , Net đang kể chuyện tao làm đấy . =))

=))=))=))
Tao buồn cười đến nỗi chả nói được nữa =))=))=))
Những thằng làm mấy cái trò này ít khi nói ra là mình làm lắm. Chỉ có mấy thằng không làm mới hay nổ thôi. Buồn cười vãi đái.

Thôi, tao không chấp mày, ai cũng có một ước mơ, đặc cách cho thằng cu em đang ăn trợ cấp thất nghiệp cho cu mơ thoải mái một chút :))

Anh Già
08-11-2008, 23:17
Tinh Trùng có vấn đề về đọc-hiểu nặng rồi , đã nói là tao đã đi làm ngày nào đâu mà ăn lương thất nghiệp ? Hay thèm được ăn lương thất nghiệp hả , thế thì cố qua đây rồi tao cấp cho, hố hố hố

SonTT
08-11-2008, 23:21
Tinh Trùng có vấn đề về đọc-hiểu nặng rồi , đã nói là tao đã đi làm ngày nào đâu mà ăn lương thất nghiệp ? Hay thèm được ăn lương thất nghiệp hả , thế thì cố qua đây rồi tao cấp cho, hố hố hố

Trợ cấp thất nghiệp là dành cho người lang thang cơ nhỡ như mày đấy, thì mày ăn luôn từ hồi mới sang ai chả biết mà cứ cố khoe là chưa đi làm ngày nào =))=))=))

Anh Già
08-11-2008, 23:28
Mày đúng là ngu lâu khó đào tạo thật , tội nghiệp ghê , thôi để tao giải thích cho mà nghe : trợ cấp Thất Nghiệp là trợ cấp dành riêng cho người đang đi làm mà mất việc , được khoảng 55-60% tổng số lương trước đó ( nhưng ko quá xxxx$/tuần ). Bởi vậy không đi làm bao giờ thì làm gì có trợ cấp thất nghiệp , hiểu chửa ?:T

Bagai
08-11-2008, 23:40
Định không dám bàn gì nhưng mà BG cũng thất nghiệp mà cứ đọc mấy cái chà đạp người thất nghiệp hoài em buồn quá, rầu quá, nhức cái đầu đau cái ruột quá huhuhu...:shrug::help

netwalker
08-11-2008, 23:52
Hai bố đi chụp ảnh về người thất nghiệp đi, ảnh ai đẹp hơn thì người kia phải mời bia, cãi nhau làm gì. Hẹn trong một tuần nộp ảnh . Mọi người thấy thế nào?

Anh Già
08-11-2008, 23:58
Mình có sẵn ảnh của em BG rồi , nhiều ảnh đẹp lắm ! (beer)

baxu
09-11-2008, 00:00
Mình có sẵn ảnh của em BG rồi , nhiều ảnh đẹp lắm ! (beer)

Anh ác thế!

em bagai vẫn còn trẻ tuổi, mong manh ;)

SonTT
09-11-2008, 02:00
Định không dám bàn gì nhưng mà BG cũng thất nghiệp mà cứ đọc mấy cái chà đạp người thất nghiệp hoài em buồn quá, rầu quá, nhức cái đầu đau cái ruột quá huhuhu...:shrug::help

Bagai khác em ạ, là phụ nữ có nhiều thời gian ở nhà vun vén gia đình có lẽ là mơ ước của không ít người đâu.

Nhưng em hãy tưởng tượng em có một thằng chồng/bạn trai đói ăn, thiếu tiền chơi mà lúc nào cũng ngoạc mồm ra huyênh hoang là "tao chưa bao giờ đi làm" là... là... là... như cái thằng Anh Già này thì cảm giác của em thế nào??? Đến như bọn anh, quen biết nó chưa được bao lâu mà cũng cảm thấy xấu hổ thay và thực sự thương hại cho nó:))

Nó chưa bao giờ đi làm mà nhà nước không trợ cấp mỗi tuần xxx đồng như nó nói thì chắc cái fund này có lẽ có một chị gái già nào đấy chiu chi trả cho thôi. =)) Cũng may là còn cái mẽ ngoài và cái mồm dẻo :D

@Net: Bạn đừng có đem chuyện ảnh ọt ra làm gì, nó còn chưa xin được tiền nâng cấp máy kìa.:LL:LL:LL

Anh Già
09-11-2008, 02:40
Thằng này vừa ngu vừa GATO , lại còn muốn dòm vào túi người khác =))

PS : chuyển cái này vào Macao đi , xàm bên ngoài ko hay đâu !

SonTT
09-11-2008, 02:46
Tao biết nói mấy chuyện thực tế này ra thể nào mày cũng tức lắm. Nhưng mà để mày cảnh tỉnh và xem lại tài chính bản thân đi chứ nhịn ăn đú theo bạn Net là đời mày khổ lây sang đời con mày đấy.

Tu chí chút đi Anh Già, đừng bán sữa của con mà đi chơi nữa nhá.
Ặc ặc cho mày xì khói luôn

Anh Già
09-11-2008, 03:11
Tao chỉ buồn cười với lập luận ngây ngô của Tể Tướng thôi , dưng mà mua vui cũng được một vài trống canh . =))

Birdy
20-11-2008, 20:30
NZ thì tớ cũng chưa nghe ai nói là thích ở cả, đến chơi thì ok

Dân Úc vẫn nói đùa về chuyện nhập quốc tịch Úc thế này: ờ cứ phải thi thì mới cho nhập quốc tịch Úc, đứa nào thi trượt thì thải về New Zealand=))

Đối với dân Úc, New Zealand là nơi để về hưu dưỡng lão thôi chứ ở đấy chả có cái vẹo gì(NO)

netwalker
21-11-2008, 06:35
Thế thì anh mới muốn mua trang trại ở New Zealand để "về hưu dưỡng lão" chứ chẳng lẽ về hưu dưỡng lão lại vẫn ở Boston, New York, Toronto ???

Tầm này thì mới có sức để đi chơi 2 tay 2 súng, 15kg thiết bị chứ vài năm nữa bọn anh làm sao đi nổi nữa em, ít nữa chỉ có ngồi nhà dùng máy LP chụp nude art thôi ;) Đến như Tể tướng tầm này có dám đi Phượt nữa đâu, chỉ có "công phượt" thôi

Birdy
22-11-2008, 02:01
thế khi nào anh tuyển gái chăn kiwi thì hú em 1 câu nhá (c)

netwalker
22-11-2008, 05:35
Thế ai sẽ chăm cái bụng bầu của em bây giờ =))

Birdy
24-11-2008, 03:10
ấy bác lại nói trúng ý em :D em đang nhắm chuyện thêm quốc tịch cho nó đây. đẻ nó ở TS thì vẫn không được quốc tịch TS, chả nhẽ lại bay sang Mỹ đẻ phát rồi bay về ;)

Anh Già
24-11-2008, 03:49
Uh sang Mỹ đẻ đi Trym , chi phí đi lại với bệnh viện ( nếu ca đẻ ko có gì phức tạp ) chắc dưới 20k , nói chung lấy thêm cái quốc tịch thế cũng chả đắt nhỉ ?

Birdy
24-11-2008, 04:13
Em nói chơi vậy thôi chứ thú thực là nhà em không ham Mỹ. Đi với hộ chiếu Mỹ dễ bị bọn Al Queda trảm lắm :gun

netwalker
24-11-2008, 11:07
Dân Úc vẫn nói đùa về chuyện nhập quốc tịch Úc thế này: ờ cứ phải thi thì mới cho nhập quốc tịch Úc, đứa nào thi trượt thì thải về New Zealand=))

Đối với dân Úc, New Zealand là nơi để về hưu dưỡng lão thôi chứ ở đấy chả có cái vẹo gì(NO)

Còn dân Mỹ gọi Úc nhợn là Aussie. Bọn nó còn miệt thị dân Úc như sau: "Ausies are the sickest cunts in the world". Mình nghe thấy tội cho tụi Úc.

CVN
24-11-2008, 13:36
Èo, bậy thế =))

alias.noodles
24-11-2008, 14:14
Một bạn da đen nói với một bạn da trắng:

"Tao da đen, đẻ ra cũng đã đen, đen toàn thân, đen trọn đời, chết cũng đen còn bọn mày nhận là da trắng khi đẻ ra thì hon hỏn, nhớn lên thì trắng nhách, người thì loang lổ chổ đen chỗ trắng, lúc sợ hãi thì tím tái, lúc bệnh tật thì xám xịt, lúc hung hăng thì đỏ tía, về già thì da lốm đốm, đến khi chết thì lại vàng ệch ra thế mà bọn mày cứ bảo bọn tao là da màu, chả hiểu dư lào nữa"

Chỉ là chuyện nhảm :D

netwalker
24-11-2008, 20:24
Cái chuyện nhảm của bạn Mỳ là một bài thơ nổi tiếng và cái câu bậy của tớ ở trên hỏi thằng Mỹ nào chẳng biết, hỏi anh Gúc cũng ra ngay.

alias.noodles
24-11-2008, 20:31
Hehe ở đâu cũng thế nhỉ ;)

Thế thế giới đại đồng chỉ có trong mộng. Ở đâu có con người là có GATO có kèn cựa, so sánh ... :shrug:

CVN
04-12-2008, 16:56
Các bác có thể có 2 quốc tịch rồi này.

Từ ngày 1/7/2009, người Việt Nam đã nhập quốc tịch nước ngoài nhưng vẫn mong muốn được trở thành công dân Việt Nam sẽ được đáp ứng. Đây là điểm mới trong Luật Quốc tịch vừa được Văn phòng Chủ tịch nước công bố sáng nay.

Tuy nhiên, việc 2 quốc tịch chỉ áp dụng với một số ngoại lệ gồm: người được Chủ tịch nước cho phép, trường hợp xin trở lại quốc tịch Việt Nam, người Việt Nam định cư ở nước ngoài và đã nhập quốc tịch nước ngoài nhưng vẫn muốn nhập quốc tịch Việt Nam; trẻ em là con nuôi.
(Theo http://vnexpress.net/GL/Phap-luat/2008/12/3BA091B7/)

Zorzo
04-12-2008, 17:29
Em thấy cái này quan trọng:

Bộ trưởng Tư pháp Hà Hùng Cường cho biết, quy định trên chủ yếu được áp dụng với các trường hợp người Việt Nam đã định cư ở nước ngoài trước đây. "Còn từ 1/7/2009, người Việt Nam ra định cư, nhập quốc tịch ở nước ngoài đương nhiên mang quốc tịch Việt Nam mà không phải đăng ký. Tuy nhiên, có thực tế rằng không phải nước nào cũng cho phép công dân của họ mang hai quốc tịch"

Toet
04-12-2008, 20:54
Em thấy cái này quan trọng:
Quote:
Bộ trưởng Tư pháp Hà Hùng Cường cho biết, quy định trên chủ yếu được áp dụng với các trường hợp người Việt Nam đã định cư ở nước ngoài trước đây. "Còn từ 1/7/2009, người Việt Nam ra định cư, nhập quốc tịch ở nước ngoài đương nhiên mang quốc tịch Việt Nam mà không phải đăng ký. Tuy nhiên, có thực tế rằng không phải nước nào cũng cho phép công dân của họ mang hai quốc tịch"

Ví dụ như khi nhập tịch Đức thì phải có giấy xin từ bỏ quốc tịch VN. CHLB Đức chỉ chấp nhận 1 quốc tịch thôi. Vậy khi mình làm giấy xin thôi quốc tịch VN để nhập tịch Đức, thì sau vài năm mình có xin quay lại quốc tịch VN được không?

arvil77
04-12-2008, 22:57
Đoạn này có nghĩa là kể cả mình chưa nhập quốc tịch nước ngoài, chỉ định cư dài hạn thôi, vẫn phải đi đăng kí giữ quốc tịch ?

Việc đăng ký giữ quốc tịch cũng được đề cập trong đạo luật trên. Theo đó người Việt Nam định cư ở nước ngoài mà chưa mất quốc tịch tính đến trước ngày 1/7/2009 thì vẫn còn quốc tịch Việt Nam. Và trong 5 năm kể từ thời điểm trên, họ phải đến đăng ký với cơ quan đại diện Việt Nam ở nước nơi người đó định cư để giữ quốc tịch. Nếu không đăng ký thì sẽ mất quốc tịch.

Anh Già
04-12-2008, 22:59
Cũng may là xứ Cà ná Điên nhà tớ cho mang vô số quốc tịch , nhưng cứ đi thế này chắc mười năm nừa tớ mới mãi hạn '' tù '' 3 năm

netwalker
06-12-2008, 05:44
Luật là gì là do con người tạo ra, vậy tại sao phải đợi luật thông qua?

Miễn là mình không làm điều gì phạm pháp, trái với lương tâm.

Tớ là tớ cứ lo cho thế hệ con cháu sau này khỏi phải lăn tăn, muốn đi đâu thì đi, không có khổ như đời mình. Làm một lần, các đời con cháu sau cứ thế được hưởng theo khỏi lo.

Cái này có so với thẻ APEC của Tể tướng được không nhỉ, post sang đấy Tể tướng mất sướng thì chết =))

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=101&pictureid=6344

chaubathong
06-12-2008, 06:12
(beer)ANh Net thích nhỉ, có cả 3 quốc tịch, tha hồ đi khắp thế giới, khỏi cần phải xin visa làm gì (nếu có cũng ít). Ghen tị quá!

netwalker
06-12-2008, 06:57
Anh vẫn phải xin visa đấy em ạ, đi Nam Mỹ dùng hộ chiếu Việt Nam phải xin visa nhưng chỉ $30 còn dùng hộ chiếu Mẽo và Can không phải xin visa nhưng đến cửa khẩu phải nộp một khoản lệ phí, gọi là lệ phí khám người mất tùy nước từ $150 -$300 :) Em chọn dùng hộ chiếu nào =)) Anh thì anh chọn Việt Nam.

Cái này phấn đấu dành cho đời con cháu thôi chứ anh là dân Anamite uống nước mắm quen rồi :)

bm20042008
06-12-2008, 19:06
đang phân đấu cho con cháu đây bác, có gì cần sẽ hỏi bác tiếp, cảm ơn bác đẵ trả lời em

SonTT
06-12-2008, 19:12
Cái này có so với thẻ APEC của Tể tướng được không nhỉ, post sang đấy Tể tướng mất sướng thì chết =))

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=101&pictureid=6344

Phấn đấu, đóng góp và trưởng thành trên quê hương của mình thì hay hơn Net ạ. Doanh nhân APEC không đi so kè với dân làm thuê cho bọn nước ngoài đâu =))=))=))

Cho nên cái sướng là cái khác nhiều so với chuyện đi và đến ở 1 số nước.

Nếu cần Net hỏi Đại Vương xem :)) có mỗi cái HC VN, mà đi... đố tìm được thằng nào hơn đấy. :D

netwalker
06-12-2008, 21:41
Đại Vương thì vô địch rồi, ở đây làm gì có ai đi được 360 ngày/năm như Đại Vương. Đến như Tể tướng có nhiều tiền như nước nhưng không dám bỏ nhà đi chơi 1 tháng chứ đừng nói là quanh năm như Đại Vương , he he

Nếu tớ là "ăn mày tư bản" thì Tể tướng là "ăn mày XHCN" (Tể tướng đi học bằng học bổng Nga mà). Tể tướng được TW cho về xây dựng CNXH ở quê nhà là sung sướng, còn bạn được TW cử sang sát nách địch mà đánh, phải "bóc lột tư bản" lấy tiền gửi về xây dựng XHCN còn gì nữa , he he =)) =))

Zorzo
07-12-2008, 15:55
Phấn đấu, đóng góp và trưởng thành trên quê hương của mình thì hay hơn Net ạ.

Em đã từng nghĩ, mong muốn, phấn đấu và hy vọng... đúng như bác nói bác ạ.

Nhưng ai cho làm mà làm?

hoankiem
07-12-2008, 16:48
Tớ đi đâu mà 360 ngày trên năm hả bạn Net. Năm nhiều nhất chỉ 200 ngày thôi. Đang chuẩn bị phấn đấu 730 ngày.

Bạn lấy đâu ra thông tin, hộ chiếu Mỹ và Canada đi Nam Mỹ phải nộp 150-300$ mỗi nước đấy bạn. Cao nhất là Brasil charge Mỹ 131$ còn thì chỉ có Bolivia và Chile charge 100$ với Mỹ, nhưng chỉ khi nhập cảnh bằng đường bay, còn đường bộ thì miễn phí nhá. Và các phí charge này chỉ thu một lần, visa sẽ có giá trị nhiều lần theo thời hạn hộ chiếu đến 10 năm...

Với lại, 3 cuốn hộ chiếu trên là của cùng một người hả bạn Net... hay là mục tiêu phấn đấu thôi, trung thực nhá, hí hí...

Chủ nhật vui nhá, tớ đi lượn nốt thiên đường đây rồi chuẩn bị về Sao Paolo để bay về. Ouro Preto... Thực sự là thiên đường trong mắt tớ...

SonTT
07-12-2008, 17:41
Với lại, 3 cuốn hộ chiếu trên là của cùng một người hả bạn Net... hay là mục tiêu phấn đấu thôi, trung thực nhá, hí hí...

Mình cũng đang nghi nghi và buồn nhẹ, chả nhẽ một người có đến 3 quyển hộ chiếu như thế mà không qua được biên giới Canada - Mỹ để gặp 1 người bạn khác bay nửa vòng trái đất rồi lái xe thêm 8h đồng hồ chỉ để làm 1 cốc cà phê với 1 vài người khác. :(:(:(

Thôi thì chẹp, dân tư bản nó vậy:gun:gun

SonTT
07-12-2008, 17:42
Em đã từng nghĩ, mong muốn, phấn đấu và hy vọng... đúng như bác nói bác ạ.

Nhưng ai cho làm mà làm?

Chả ai cho cả, lương tâm và trách nhiệm. :)

Bagai
07-12-2008, 22:32
Nhiều chuyện tí.

@Anh SonTT, anh Net có 3 hộ chiếu thật, nhưng lúc chạy qua thăm anh kẹt AG mà. AG chưa có HC Canada và Mỹ lại càng không.

@Anh HK: phí visa xin ở mỗi nước khác nhau. Ví dụ BG xin Bolivia ở Mỹ với hộ chiếu VN thì 30$, dân Mỹ thì phải trả 100$. Mà AG với Net xin visa Bolivia ở Canada với HC VN thì miến phí, nghe nói với HC Mỹ thì trả hơn 100$. Phí visa cũng có thay đổi, đôi khi web chưa cập nhật đúng nữa.

Tóm lại là sư phụ của BG không có nổ đâu, mà nếu có thì cũng thêm mắm thêm muối tí cho vui thôi, như Bg kể chuyện tình La Paz vậy đó :D

SonTT
07-12-2008, 22:44
Nhiều chuyện tí.

@Anh SonTT, anh Net có 3 hộ chiếu thật, nhưng lúc chạy qua thăm anh kẹt AG mà. AG chưa có HC Canada và Mỹ lại càng không.

AG lại bảo là do Net bị kẹt giấy tờ.
Thôi thì anh trùm chăn anh khóc tủi cái thân mình thôi :(, hoặc là các anh ấy sợ anh không dám gặp :))

Birdy
07-12-2008, 23:00
em vừa mới suýt đánh nhau với 1 hội Tây Ban Nha ở Barcelona chỉ vì chúng nó tưởng em là người Mỹ đây X(

Em với con bạn người canada tối nào cũng mò vào bar tapas đấy nhậu. Quán rất đông, lúc nào cũng chật kín người xếp hàng chờ. 1 hội 3 đứa (tầm U50 nhá) rất vô lễ đứng ngay sau ghế em dè bỉu, chửi bới để em nóng đít mà ăn cho nhanh nhanh chúng nó có ghế ngồi. Em thì đếch hiểu tiếng TBN nên coi như điếc. Nhưng con bạn em thì được cái vừa đanh đá vừa chửi dẻo bằng tiếng TBN thế là chửi nhau tưng bừng:gun Bọn nó chửi tụi em "f*ck u americana". Xong 1 hội ngồi gần đấy ngứa đít quá đứng lên: đm mày bọn tao người Mỹ đây, thích gì bọn tao chiều :gun vui vãi đới =))

thiệt tình em thấy có 2 quốc tịch đi đâu cũng hay bị ghét là Pháp & Mỹ (beer)

netwalker
08-12-2008, 00:46
.

Chú hoankiem,

Cả 3 quyển hộ chiếu đó là của cùng một người. Chú có thích cá cược không? Mọi người trên diễn đàn này làm chứng. Nếu đúng chú mất $10000, nếu không đúng anh mất chú $100,000.

CVN hoặc Tể tướng làm trọng tài, trọng tài được hưởng $2000, tớ tặng $3000 cho Phượt. Tớ chỉ cầm $5000 về thôi =))

Anh bỏ luôn tiền vé máy bay, bay về Việt nam đưa cho các trọng tài xem bằng chứng gốc đàng hoàng.

SonTT
08-12-2008, 06:55
Chú hoankiem,

Cả 3 quyển hộ chiếu đó là của cùng một người. Chú có thích cá cược không? Mọi người trên diễn đàn này làm chứng. Nếu đúng chú mất $10000, nếu không đúng anh mất chú $100,000.

CVN hoặc Tể tướng làm trọng tài, trọng tài được hưởng $2000, tớ tặng $3000 cho Phượt. Tớ chỉ cầm $5000 về thôi =))

Anh bỏ luôn tiền vé máy bay, bay về Việt nam đưa cho các trọng tài xem bằng chứng gốc đàng hoàng.

Giời ạ, bạn Net ạ, anh thấy đống hộ chiếu của thằng James Bond có chục quyển mà cũng của cùng 1 người đấy =))=))=))

Anh Già
08-12-2008, 07:07
Nhiều chuyện tí.

Đúng là BG không biết mà cứ hay phát biểu lung tung :T :T

Nhiều chuyện tí.
AG chưa có HC Canada và Mỹ lại càng không.

Có mỗi 2 câu này là BG nói đúng =))

netwalker
08-12-2008, 09:59
lúc chạy qua thăm anh kẹt AG mà. AG chưa có HC Canada và Mỹ lại càng không.

Anh đã có hộ chiếu Canada đâu, cả nhà anh có hộ chiếu Canada hết rồi chỉ mình anh là chưa có vì đi chơi nhiều quá, ở không đủ ngày cho nên chưa được thi quốc tịch. =)) (mọi người cũng vừa mới nhận được hộ chiếu Canada cho nên chụp lên khoe khoang tí ;))

Lúc đi sang gặp Tể Tướng là Anhgia mang theo giấy tờ, còn anh thì không mang theo giấy tờ. Lỗi là tại anh, chứ không phải tại Anhgia.

Anhgia còn mất công lái xe từ nhà đến đón anh đi, đi gần đến biên giới thì mới phát hiện ra quên giấy tờ ở nhà.

Sorry bạn già ! (beer)

hoankiem
08-12-2008, 15:52
Chẹp, chú Net. Anh đã cố tình bỏ lửng cái "một người" là người nào mà chú còn vào thách đố anh, ha ha.... Anh biết có người ngoài 3 cuốn chú chụp còn thêm ít nhất 1 cuốn nữa nhưng người đó là ai thì ...he he... không phải chú.

Mà từ Phi Châu... chú đã biết là anh không cá cược cái gì bao giờ. Anh thắng cũng chả vui mà thua thì càng không sướng. Nên đợi đến khi chú 90 tuổi thì ta cá một lần cho vui nhỉ. Còn từ giờ đến lúc đó thì còn khuya... kể cả chú có ra cái kèo, anh thua mất 1, chú thua mất 1 triệu thì anh cũng không tham.

Trở lại vụ hộ chiếu, anh cũng mong là chú sẽ sớm có được đủ các hộ chiếu mà chú mong ước. Như vậy cũng mừng cho chú... tha hồ tung cánh chim trời, thỏa chí bình sinh. Chú cứ lấy xong Canada rồi xin cái Mỹ sau cho đủ. Làm được một điều mình muốn là Sướng rồi.

Vụ phí visa, em bagai ơi là em bagai. Anh đã nói là phí cao nhất chỉ là 131$. Còn Bolivia và Chile vẫn đang thu công dân Mỹ 100$ mà em còn bảo anh xem web. Web chỉ là phương tiện xem thông tin thôi, còn khẳng định thì phải mắt thấy tai nghe. Anh không tham gia cá cược bao giờ , nhưng nếu Chú Net tìm được SQ Nam Mỹ nào thu tiền phí visa của công dân Mỹ hoặc Canada đi du lịch dưới 90 ngày trên 150$ cho đến thời điểm này thì anh sẽ mời bagai đi Nam Cực miễn phí vào năm 2010 nhá.

Mọi chuyện đều vui, tớ đang ở Sao Paolo rồi. Vậy là sắp về đến nhà.

netwalker
08-12-2008, 21:48
Chú bảo đợi anh sống đến 90 thì quá là thách đố anh, đến anh còn không biết là anh có sống nổi đến 80 nữa không là?

Nhưng chỉ riêng chuyện chú đi 300 ngày một năm nay lại đang chuẩn bị đi chuyến 730 ngày là anh đã thấy thua rồi và GATO lắm lắm.

TÍM
10-12-2008, 01:13
Giờ HK với Nét lên Chú cả - thế ko ai làm Cháu à??? :D

netwalker
10-12-2008, 01:32
Hồi đi châu Phi, người ta toàn bảo Hoàn Kiếm là chú anh đấy chứ =)) Anh là cháu =))

banmaitoahuong
10-12-2008, 09:13
Net trẻ vậy sao anh?

NLK
17-10-2009, 20:55
Thú vị thật ..
Tôi không thể nào không tò mò khi muốn hỏi Bác Netwalker một câu .
Khi đi Phượt đến các quốc gia , người dân ở đó hỏi Bác.
Bạn từ đâu đến?
Bác sẽ chọn quốc tịch nào ?Bác sẽ trả lời thế nào ?

Àh tôi chỉ quan tâm đến mỗi chuyện đó thôi : D.

Thấy các Bác cãi nhau là Bác netwalker có mấy quốc tịch có thực là 3 quốc tịch không
Theo suy đoán của tôi khi đọc những gì Bác Netwalker viết tôi đoán Bác net có 2 quốc tịch đó là Mỹ và Canada .

Còn quốc tịch Việt Nam tôi nghĩ là Bác chưa có .
Tôi nói theo suy đoán trên những gì Bác nói thôi .
Bác nói rằng cả gia đình Bác đã có quốc tịch Canada còn Bác thì chưa có mà ;)
Nếu thế chắc gia đình Bác sống ở Canada còn Bác làm việc tại Mỹ :LL

Bác có bao nhiêu quốc tịch tôi không quan tâm vì điều đó nó chẳng ảnh hưởng gì đến việc quan tâm của tôi hay hòa bình thế giới này cả :D

Nhưng khi người ta hỏi Bác với câu hỏi .
Bạn từ đâu đến? ..cá nhân tôi hy vọng rằng Bác không để tôi thất vọng khi nói rằng bạn đến từ một nước nào đó mà không phải Việt Nam :D