PDA

View Full Version : Ấn Độ - Delhi - Bodgaya - Varanasi - Dharamsala 18/4/2015 - 02/5/2015

changchuptso
07-04-2015, 14:33
Tình hình là em nó có người bạn bên Ấn, người Tây Tạng, nên đã lên kế hoạch đến Ấn Độ dịp này và sẽ tham quan các nơi Delhi - Bodgaya - Varanasi - Pemasto - Dharamsala ...
Đùng cái người bạn đó kiếm được việc làm và giờ em nó đang bơ vơ, visa đã xin, vé máy bay đã đặt và cũng vừa viết đơn nghỉ phép( sếp chưa ký), tiền thì đã rút hết thẻ master rùi ( đi về là è lưng trả nợ)
giờ em nó chưng hửng, chưa từng đến Ấn Độ lần nào nên chưa biết phải xử lý thế nào, không đi thì uổng tiền và uổng đời nữa :D
Có ai đi lịch trình này cho em theo với, hay có kinh nghiệm gì xin chỉ cho nó với
Không biết bên Ấn Độ có hostel không hay chỉ có hotel ta?
Lịch đi đã sắp đến rùi, giờ trong đầu em nó rỗng không... Lần trước đi Tibet - Nepal cũng 1 mình, hong lẽ số chỉ đi có 1 mình ta....

pinky2510
07-04-2015, 17:17
Là con gái thì không nên đi một mình em ạ, rủi ro rình rập rất là cao, hoặc không thì phải cẩn thận e dè một cách thái quá mới được an toàn.

Ở Ấn Độ có đủ các loại hotel, hostel, guesthouse các loại, lên agoda với booking tìm có đủ cả.

À nhưng mà đọc đến câu cuối thì thấy em đã có thành tích đi Tibet-Nepal một mình, vậy thì chắc cũng có chút ít kỹ năng lận lưng. Nếu cảm thấy không buồn phiền khi đi một mình thì cũng nên thử vì dù sao thì mọi thứ cũng đã sẵn sàng rồi. Chỉ cần lúc nào cũng cảnh giác cao độ tuyệt đối thì hy vọng sẽ được an toàn và bình yên.

Delhi nhộn nhịp, Bodgaya không yên tĩnh, Varanasi nhốn nháo, hai điểm còn lại chị chưa đi nên không biết thế nào.

Thao_Mai
17-04-2015, 15:51
Tình hình là em nó có người bạn bên Ấn, người Tây Tạng, nên đã lên kế hoạch đến Ấn Độ dịp này và sẽ tham quan các nơi Delhi - Bodgaya - Varanasi - Pemasto - Dharamsala ...
Đùng cái người bạn đó kiếm được việc làm và giờ em nó đang bơ vơ, visa đã xin, vé máy bay đã đặt và cũng vừa viết đơn nghỉ phép( sếp chưa ký), tiền thì đã rút hết thẻ master rùi ( đi về là è lưng trả nợ)
giờ em nó chưng hửng, chưa từng đến Ấn Độ lần nào nên chưa biết phải xử lý thế nào, không đi thì uổng tiền và uổng đời nữa :D
Có ai đi lịch trình này cho em theo với, hay có kinh nghiệm gì xin chỉ cho nó với
Không biết bên Ấn Độ có hostel không hay chỉ có hotel ta?
Lịch đi đã sắp đến rùi, giờ trong đầu em nó rỗng không... Lần trước đi Tibet - Nepal cũng 1 mình, hong lẽ số chỉ đi có 1 mình ta....
ối trời tìm ra cô em rồi nhé!!

thế có đi nữa ko mà sao chả thấy nó gì nhỉ?