PDA

View Full Version : [ĐÃ CHỐT ĐOÀN] Đoàn leo Fan từ 16/06 đến 19/06 tuyến Cát Cát - Trạm Tôn 3 ngày 2 đêm

lookup
30-05-2011, 23:43
Dear All

Giờ tàu chạy là 21h50'. Vì vậy, yêu cầu 15 người đi tàu ngày 16/06 tập trung tại Ga Trần Quý Cáp lúc 20h 50' tại cửa ga số 04 (ga B).

Sau đây là danh sách các bạn đi tàu:

1. Mr Quang
2. Ms Thúy 86
3. Ms Thúy 88
4. Mr Toàn
5. Mr Thắng
6. Mr Ánh
7. Mr Tuấn
8. Ms Thu
9. Ms Ngọc
10. Mr Chính
11. Mr Hùng
12. Mr Hòa
13. Mr Tùng
14. Mr Sinh
15. Lookup

Thanks all
Lookup - Hiếu
Mobile: 0928 102 288
----------------------------------
Pls contact:
yahoo: outofsocial
website: www.tienganhthuongmai.info
www.vnbiotech.com

kova
31-05-2011, 08:32
Đề nghị mọi người check mail để điền thông tin cá nhân vào bảng speadsheet và chuẩn bị đồ đạc.

gaconlonton177
31-05-2011, 09:39
Chia nhóm thế nào thế nhỉ mọi người?

bro_autumn
31-05-2011, 10:34
Theo mình thì những ai cảm thấy thể lực ở mức độ nào thì tham gia vào nhóm đó (tự đề xuất thể lực). Rất khỏe - Khỏe - Bình thường. :D

nguyentronganhs
31-05-2011, 10:43
Mọi người nhớ cập nhật thông tin vào speadsheet sớm, để việc chia nhóm luyện tập.

Hiện tại anh Hiếu đang làm việc với bên tour để mua vé tàu, sau khi có vé tàu, sẽ cập nhật lịch trình cụ thể của đoàn luôn.

hachi8
31-05-2011, 16:45
Cập nhật hình ảnh buổi off tối qua tại Trà Chanh 69 Thái Hà.

Lúc 8h tối,vẫn chưa phải lúc đông nhất.Quán vỉa hè có wifi các bác nhé.

Trà chanh và me đá mát lạnh nào.

Mọi người lên lịch tập luyện nhé.Sau bài post này hachi vác giầy chạy bộ ra cánh đồng đây :)

dochanhvn
31-05-2011, 17:57
Rất cần thiết đấy. Kinh nghiệm là để cài người hỗ trợ lẫn nhau trong hành quân cũng như sinh hoạt khác .
Theo mình hiểu là để chia nhóm cùng phượt chứ không phải mạnh nhóm nào nhóm ấy chạy (?).:(
Mình tự đánh giá thể lực của mình nhá : Năm ngoái được tuổi nên rất khỏe. Năm nay tự dưng nó xuống phình phường !:D

bro_autumn
31-05-2011, 18:16
Tự nhận mình thể lực thuộc loại bình thường. Mình tuyển mem vào nhóm 2 nhé!
Thấy có ý kiến là phân nhóm theo khu vực. Theo mình trc khi leo thì tụ tập phân nhóm theo khu vực để liên lạc trao đổi hẹn hò hay gì đó. Còn khi khi lên núi rùi phân nhóm theo thể lực.

Links
01-06-2011, 09:31
Em mới đăng kí, chưa nhận được speadsheet gì đó, có nhận được mail của anh Hiếu nhưng ko có attached files nào cả (check list, chương trình,...).
Email: [email protected]
Mong nhận được sớm để hoàn thành việc điền thông tin.
Thân!

maybaygiay11
01-06-2011, 09:53
Mình là Chính, đăng ký nick này, lần đầu tiên phượt nên có lẽ xin vào đội chân yếu tay mềm + không có kình nghiệm khi leo. Còn theo khu vực thì vào đội 3.

kova
01-06-2011, 15:09
Tự nhận mình thể lực thuộc loại bình thường. Mình tuyển mem vào nhóm 2 nhé!
Thấy có ý kiến là phân nhóm theo khu vực. Theo mình trc khi leo thì tụ tập phân nhóm theo khu vực để liên lạc trao đổi hẹn hò hay gì đó. Còn khi khi lên núi rùi phân nhóm theo thể lực.

Chú Tuấn phát biểu rất đúng... Hiện nay nhóm 1 đang tuyển dụng, môi trường chuyên nghiệp cân bằng âm dương, lương cao, khả năng thăng tiến (lên làm nhóm trưởng) rất cao :) Nhào zdo

bro_autumn
02-06-2011, 02:41
Chú Tuấn phát biểu rất đúng... Hiện nay nhóm 1 đang tuyển dụng, môi trường chuyên nghiệp cân bằng âm dương, lương cao, khả năng thăng tiến (lên làm nhóm trưởng) rất cao :) Nhào zdo
Hiện tại nhóm e chỉ có 01...đồng bọn. Một nhóm ko thể chỉ có 2 người được. Bên bác Đạt thì chắc mọi ng có kế hoạch tập khác rồi.Tình hình cứ thế này thiết nghĩ xin bác sát nhập để luyện tập và tác chiến cho rôm.ok?:D

dochanhvn
02-06-2011, 03:28
Trong khi chờ đợi trưởng đoàn ( Hiếu ) làm việc chi tiết hợp đồng. Mình mạn phép có một số thông tin và ý kiến cá nhân yêu cầù mọi người đọc và cho ý kiến để mình sửa điều chỉnh, bố sung. Ai không có ý kiến tức là đồng ý.
Mình dự trù thuốc thiết yếu cho cả đoàn :
Thuốc cảm cúm : 05 liều ( Loại thuốc Đông y, viên nén trong hộp )
Dầu gió : 05 lọ
Rượu xoa bóp chấn thương ( kể cả để massage không có đèn =))) 500ml *
Rượu gừng đánh gió khi trúng phong : 200ml.*
Thuốc bột men tiêu hóa người lớn : 10 gói ( hỗ trợ tiêu hóa )
Thuốc tràng vị khang : 1 hộp ( Chữa tiêu chảy do lạnh bụng hoặc bị đau đại tràng )
Bắc mộc hương : Thoải con gà mái. Chuyên trị cưỡi moto lại bắn pháo hoa =))*
Cần thiết thì lấy thêm béc-bê-rin.
Bột pha nước điện giải. Mình lấy đủ để pha cho : 500ml/người/ngày x 20 người x 2ngày = 20l
Bông + Băng + Gạc tiệt trùng : Mỗi thứ một hộp. Phòng sơ cứu chấn thương.
Bột thuốc để rắc vết thương hở và pha nước rửa vết thương.
Băng dính y tế : 1 cuộn
Băng Hu-gô loại to : 1 hộp
Dao + kéo y tế : Mối thứ một chiếc *
Võng quân nhu : 1 chếc *
Ngoài ra , để phục vụ các bác phó nhòm có cảm giác mạnh khi sáng tác mình mượn 2 thắt lưng bảo hiểm. 1 dây thừng loại to.* ( nếu còn tốt thì mới mượn. Nếu cũ quá không an toàn thì xuất tiền mua sợi thừng mới không cần thắt lưng )
Dầu chống côn trùng :3 hộp
Hộp xịt côn trùng loại nhỏ : 3 hộp
Để đảm bảo sức khỏe, các cá nhân tự lo nước uống xuất ăn thêm ngoài xuất ăn theo tur.
Mình lo 3 gói bột canh + 500ml tương ớt.
Riêng bữa ăn đêm 16/6 trên tàu, Mình ủng hộ đoàn mỗi người 1 bánh mì + Ruốc thịt lợn ( yên tâm thịt lợn xịn, tự rim, giã )*
Có 2 bạn nữ nhận mua ô mai....nhớ mua giấy vệ sinh ướt và khô.
Những phần mình đánh dấu sao(*) không phải bỏ tiền. Cái gì phải bỏ tiền mìn liệt kê thanh toán sau. Có những thứ có thể ko mất tiền thì mình sẽ thông báo vào trước ngày đi
Cứ tạm vậy đã. Bạn nào ở gần Cầu diễn Từ liêm giúp mình vận tải tối 16/6.
Trên đây là ý kiến cá nhân mình ( Có phần đã thông qua buổi of hôm thứ hai ) . Mời các bạn góp ý.

Sói xám
02-06-2011, 14:10
Gửi anh chị em trong đoàn bài viết cảnh báo:
https://www.phuot.vn/threads/2883-CẢNH-GIÁC-và-LƯU-Ý-trên-đường-phượt/page20
Nếu sau khi leo Fan về thấy vấn đề gì bức xúc về tour, xin vui lòng PM cho mình; mình rất cần những thông tin như vậy, cảm ơn.

dochanhvn
02-06-2011, 23:08
Gửi anh chị em trong đoàn bài viết cảnh báo:
https://www.phuot.vn/threads/2883-CẢNH-GIÁC-và-LƯU-Ý-trên-đường-phượt/page20
Nếu sau khi leo Fan về thấy vấn đề gì bức xúc về tour, xin vui lòng PM cho mình; mình rất cần những thông tin như vậy, cảm ơn.
Cảm ơn bạn Sói Xám đã có những thông tin rất bổ ích.

maybaygiay11
03-06-2011, 15:27
Mình đọc các topic về leo Fan đều thấy các nhóm thường test thể lực. Nhóm mình xem có nên bàn về vấn đề này không?

Tuong
03-06-2011, 16:16
chốt rồi ah bạn, vào forum tìm đang muốn đi tháng này haizz có bác nào giống không nhỉ!

Vinh Pham
03-06-2011, 17:08
Đoàn các bạn làm rốp rẻng quá nhỉ, chúc mọi người có chuyến đi vui vẻ.

dochanhvn
04-06-2011, 06:50
Đã 4/6 rồi. Chưa có hợp đồng tur, không có kế hoạch hành trình cụ thể. Đi đứng thế nào đây ?
Bạn Hiếu thúc đẩy nhà tur làm hợp đồng ngay.Nếu cần đổi nhà tur. Có gì vướng mắc thì giải quyết nhanh. Đừng để sát ngày nhà tur ép mình không còn thời gian xoay xở đâu !

maybaygiay11
04-06-2011, 18:54
Mình nghĩ tối CN này lại off lại lần nữa. số thành viên vào diễn đàn không nhiều và lịch cụ thể chưa rõ ràng! Leo Fan không đơn giản để thích là đi được ngay!

gaconlonton177
05-06-2011, 00:47
Thế cuối cùng có off không?

dochanhvn
05-06-2011, 01:25
Theo mình thì of hay không chẳng quan trọng lắm. Trước hết là trưởng đoàn cho biết cái hợp đồng nó ra sao. Lên kế hoạch hành quân. Ae góp ý hoàn thiện đi đến thống nhất ngay trên topic này. Theo kinh nghiệm của các đoàn trước thì ta nên tập dượt hành quân trước khi xuất hành.
Mình thấy danh sách đoàn những 20 thành viên mà chẳng mấy người vào đây trao đổi. Chẳng mấy ai quan tâm tới việc chuẩn bị chung cho đoàn.Một chuyến đi xa, nguy hiểm lại chưa hề có chút kinh nghiệm nào. Chẳng lẽ ỷ nại dồn tất cả cho bạn đoàn trưởng sao ?

bro_autumn
05-06-2011, 09:06
Theo mình thì of hay không chẳng quan trọng lắm. Trước hết là trưởng đoàn cho biết cái hợp đồng nó ra sao. Lên kế hoạch hành quân. Ae góp ý hoàn thiện đi đến thống nhất ngay trên topic này. Theo kinh nghiệm của các đoàn trước thì ta nên tập dượt hành quân trước khi xuất hành.
Mình thấy danh sách đoàn những 20 thành viên mà chẳng mấy người vào đây trao đổi. Chẳng mấy ai quan tâm tới việc chuẩn bị chung cho đoàn.Một chuyến đi xa, nguy hiểm lại chưa hề có chút kinh nghiệm nào. Chẳng lẽ ỷ nại dồn tất cả cho bạn đoàn trưởng sao ?

Em thì vẫn thường xuyên lướt qua, những vì chưa có nhiều kinh nghiệm nên ko biết góp ý thế nào.
Về việc mua sắm chuẩn bị đồ đạc. Nhờ các bác post luôn cả địa chỉ bán những đồ đó để dễ dàng mua bán hơn. Có thể thống nhất vào ngày nào đó cùng đi mua đồ(với những người chưa có)

kova
06-06-2011, 09:55
Hi all,
- Về việc chuẩn bị đồ đạc, tôi đã có post lên 2 sheet trong file chuẩn bị chung trên google documents và cũng đã email hướng dẫn mọi ngừoi chỗ mua và giá cả các đồ thiết yếu. Việc mua sắm riêng, thiết nghĩ mọi người nên chủ động. Đầu tiên đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng, cần gì thêm thì điện thoại hoặc email cho tôi.
- Có 1 hạng mục cần lưu ý là túi nilon để bọc đồ gửi porter, mọi người TỰ chuẩn bị nhé. Có thể sử dụng bất cứ loại túi nào, miễn có thể viết = bút dạ lên đó, có thể chống nước mưa. Nên chọn loại dày, bền. Mọi người mua balo cũng phải chuẩn bị luôn túi nilon đựng quần áo và các đồ không chịu được nước như điện thoại, máy ảnh....cho hết những đồ đó vào túi nilon trước khi cho vào balo.
- In ngay 1 số ảnh 3*4 và 4 ảnh 4*6 (trong tuần này)
- Lập check list vào cuốn sổ tay nhỏ hoặc tờ giấy bìa những thứ cần mua của cá nhân (mỗi người không giống nhau đâu): làm khẩn trương theo check list.

Đồ dùng chung:

1. Y tế: bác Sinh phụ trách. Gồm có: Bông, băng, gạc, nẹp (3 bộ) thuốc sát trùng...
Bác Sinh để ý trong sheet "Things-Public", mục "Y tế - Vệ sinh", bác thấy dòng nào bôi vàng thì thực hiện ngay cho em. Các mục không bôi vàng, em sẽ giao cho người khác mua.

2. Đồ chuẩn bị có thể trùng với tour, bao gồm: Dao to, nhỏ, dây thừng. Hiếu điện hỏi tour xem có chuẩn bị những đồ đó không?! NẾU KHÔNG, Hiếu comment ngay vào trong sheet tại mục tương ứng để các thành viên nắm được.

3. Đồ dùng chung: Hiện có 2 đồng chí Hậu cần lo vụ này là Ms Nguyễn Thanh Thúy (nhiều tuổi hơn), và Ms Nguyễn Thị Thúy (trẻ hơn). Tôi bổ sung thêm 1 nam ở nhóm tôi vào ban hậu cần luôn để đỡ đần cho 2 lady - bạn Lê Anh Tuấn.

3.a. Nguyễn Thị Thúy:
+ Mua ngay:
- Bút dạ viết bảng không xoá được: 5 cái
- Băng dính + dây chun: 3 cuộn băng keo to + 1 túi dây chun để buộc thắt các túi nhỏ
- Cờ Việt nam: 2 cái loại vừa như các nhà vẫn treo trong dịp Lễ Quốc Khánh
+ Mua liền trước khi đi:
- Ô mai gừng: 2kg

3.b. Nguyễn Thanh Thúy:
+ Mua ngay:
- BVS: 20 cái (tôi cũng không biết dùng cái này ntn, đồng chí Ánh vào comment cách dùng cái nhé :)
+ Mua liền trước khi đi:
- Socola: 2kg (cho 20 người). Mua loại sao có thể chia ra dễ dàng.
- Orezon: 20 gói (mua trước khi đi 2 ngày)

3.c. Lê Anh Tuấn:
+ Mua ngay:
- Tất chống vắt: 20 bộ, mua ở Lê Duẩn
- Tất nilon (có thể gọi là giày nilon vì nó đi ngoài cùng cũng được): 60 đôi (mỗi người 3 đối). Mua ở siêu thị Fivimart Trần Quang Khải
- Còi cá nhân: 5 cái. Mua ở Lương Văn Can cũng được :)

Các bạn tạm ứng tiền ra mua nhé, trưởng đoàn sẽ thanh toán lại ngay sau lần off sắp tới (mục đích: show hợp đồng cho đoàn, rà soát công tác chuẩn bị...)

Thân ái và quyết thắng !

bro_autumn
06-06-2011, 10:03
nhất trí với bác. E sẽ hoàn thành sớm nhiệm vụ.

kova
06-06-2011, 10:03
Về ý kiến tập dượt hành quân mình đã bàn ở lần off trước. Thiết nghĩ bác dochanh không cần bàn thêm. Mọi người không còn thời gian để đi tâp xa như đi Sóc Sơn hay Ba Vì để leo núi đâu. Nếu đi Sóc Sơn, mất 1 buổi cả đi cả về rồi, tổ chức mà lem nhem đến đi được vài km rồi về có phải phí thời gian không. Các đoàn khác, người ta đi Ba Vì, cho cả đoàn leo đến đỉnh trên đền Thượng để test xem có ai đi được không? Đó là bài kiểm tra sơ loại. Đoàn ta không thế, đi cả. Cho nên ai đã quyết tâm đi thì cố mà tập. Lên đó cứ leo, thấy giữa chừng mà không leo được nữa thì dừng lại ở trạm chờ đoàn hoặc nhờ porter đưa về. Đoàn phần lớn là đàn ông, sao ta phải xoắn, đúng không bác ?!

bro_autumn
06-06-2011, 10:18
Về ý kiến tập dượt hành quân mình đã bàn ở lần off trước. Thiết nghĩ bác dochanh không cần bàn thêm. Mọi người không còn thời gian để đi tâp xa như đi Sóc Sơn hay Ba Vì để leo núi đâu. Nếu đi Sóc Sơn, mất 1 buổi cả đi cả về rồi, tổ chức mà lem nhem đến đi được vài km rồi về có phải phí thời gian không. Các đoàn khác, người ta đi Ba Vì, cho cả đoàn leo đến đỉnh trên đền Thượng để test xem có ai đi được không? Đó là bài kiểm tra sơ loại. Đoàn ta không thế, đi cả. Cho nên ai đã quyết tâm đi thì cố mà tập. Lên đó cứ leo, thấy giữa chừng mà không leo được nữa thì dừng lại ở trạm chờ đoàn hoặc nhờ porter đưa về. Đoàn toàn đàn ông, sao phải xoắn ?!
Cung đường này là dài nên chủ yếu cần dai, ý chí phải cao. Đã muốn chinh phục rồi thì ko bác nào thấp hết cả. Mọi người gắn bó và đoàn kết là kiểu gì cũng sờ vào được cái chóp 3.143 thôi.

lookup
06-06-2011, 10:45
Dear All

Mình định tổ chức mọi người có một buổi off kết hợp với test thử thể lực của các thành viên trong đoàn tại khu Đền Sóc - Sóc Sơn - Hà Nội vào buổi sáng Chủ Nhật ngày 12/06/2011. Mọi người cho ý kiến tham khảo nhé.

Thanks all

Lookup - Hiếu

Links
06-06-2011, 11:36
Dear All

Mình định tổ chức mọi người có một buổi off kết hợp với test thử thể lực của các thành viên trong đoàn tại khu Đền Sóc - Sóc Sơn - Hà Nội vào buổi sáng Chủ Nhật ngày 12/06/2011. Mọi người cho ý kiến tham khảo nhé.

Thanks all

Lookup - Hiếu

Em có mặt!

dochanhvn
06-06-2011, 12:01
Dear All

Thanks all

Lookup - Hiếu
Mình thì thế nào cũng được. Cơ bản là để từng cá nhân tự kiểm tra thể lực và kiểm tra trang bị cá nhân đã phù hợp chưa thôi. Bạn nào tự thấy đảm bảo rồi thì không tham gia cũng được.
Mình có ý kiến : Nếu test tại Sóc sơn tập trung tại đến Sóc khoảng 6 hoặc 7 h. Leo núi liên tục 2 tiếng. Nghỉ 30' rồi xuống một mạch về điểm tập kết. Các bạn thống nhất giờ giấc, có mặt đúng giờ, tác phong nhanh nhẹn để không mất thời gian vô ích. Xin các bạn góp ý!

khotinh
06-06-2011, 15:54
@kova:
+ BVS lót giày giúp êm chân.
+ Đội có 20 nhân. Leo 2 ngày nên thay 2 lần => số miếng: 2(chân)*2(lần)*20(người) = 80 (miếng)
+ 1 gói có 8 miếng => số gói: 10. Để dự trù nên mua 11 (gói) siêu thấm, dày, không cánh Diana/Kotex xì teen nhé!
+ Chi phí: 10-15k tùy loại => tổng CP: 150K :D

@lookup:
+ Sức ỳ của thành viên trong đoàn khá lớn => việc chia nhóm đề nghị Leader chốt hạ thẳng tay luôn đỡ lình xình (theo thể tạng hoặc nơi cư ngụ ạ)
+ Bác post chi tiết (đơn vị giờ) lịch trình (ra quân, cập bến, hồi hương) sau khi đã book vé, tour cho đoàn cập nhật ạ. Khoản này thuộc tầm ngắm của em rất lâu rồi :)
+ Đã vote bác là leader, mọi người cho ý kiến còn người quyết là bác và mệnh lệnh buộc phải thực thi.

@all:
+ Mọi người tự lượng sức mình, xây dựng kế hoạch tự rèn luyện thể lực để đội ta chuẩn men về thể chất và tinh thần, hạ gục Fan một cách ròn rã nhé!
+ Nếu các chiến binh đồng lòng, động viên, giúp đỡ lẫn nhau trong suốt hành trình thì Fan không phải là đối thủ của đoàn.;)
+ Nick đoàn: Hà Nội Phượt...Em thấy nó chưa sâu, chưa hiểm nhưng hiện IQ em đang lao dốc nên chưa có phát kiến. Khoản này em sẽ ngâm cứu song theo chân lý: 1 xách dép 20 => hồ hào ý tưởng từ các anh em :D. (hãy bắt đầu từ những cái nhỏ nhất để đoàn ta vững mạnh- trích lời Đảng và NN) :))

kova
06-06-2011, 15:59
@kova:
+ BVS lót giày giúp êm chân.
+ Đội có 20 nhân. Leo 2 ngày nên thay 2 lần => số miếng: 2(chân)*2(lần)*20(người) = 80 (miếng)
+ 1 gói có 8 miếng => số gói: 10. Để dự trù nên mua 11 (gói) siêu thấm, dày, không cánh Diana/Kotex xì teen nhé!
+ Chi phí: 10-15k tùy loại => tổng CP: 150K :D
Em ạ chị Thúy ạ :gun
Đề nghị các đồng chí đã được phân công nhiệm vụ (Tuấn, 2 Thúy) báo cáo tình hình mua sắm lên forum và qua email cho cả đoàn nhé.(c)

hachi8
06-06-2011, 20:12
Thấy tình hình nhà mình im ắng quá.
Nhuệ khí giảm :(
Vẫn chưa thấy nhóm a Đạt cập nhật thông tin,có khi để các a ấy tự sắp xếp nhỉ (NO)

Mọi người báo cáo tình hình tập luyện của cá nhân xem nào
Nhóm 3 báo cáo:
bé thúy 99 vẫn oánh cầu lông,bơi lội tung tăng.....
cu Hùng vẫn đá bóng đều
cu Chính chạy bộ giờ chiều
tui hachi vẫn chạy bộ từ nhà ra ngõ, chiều nay vừa tắm mưa đây ;).

up vài cái ảnh đường chạy cho xôm này :))

https://a2.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/226556_1834839588666_1170739849_31897056_4841257_n .jpg

deny
06-06-2011, 20:18
Hi hi.. các bác chuẩn bị leo Fan cứ như là leo Everest ấy nhỉ ^^,

Chúc các bác thắng lợi.

nicknhang
06-06-2011, 20:53
@a kova: các đồ em đc giao nhiệm vụ mua thì em thấy là quá sẵn --> 2 ngày trước khi xuất phát em sẽ có đầy đủ hàng cho anh. số lượng em nghĩ như em khotinh đề xuất thì hợp lý hơn ^^.

hachi8
07-06-2011, 10:19
trưa nay mình đi mua đồ,ai đi cùng ko nhi?

kova
07-06-2011, 11:37
Chú Hòa chụp ảnh đẹp quá, net căng. Máy, lens gì mà chất lượng thế?

bro_autumn
07-06-2011, 14:07
trưa nay mình đi mua đồ,ai đi cùng ko nhi?

Trời! bác rủ gấp thế sao sắp xếp được. Bác mua đồ về post địa chỉ và giá cả lên cho ace tham khảo nhé!

bro_autumn
07-06-2011, 14:13
Thấy tình hình nhà mình im ắng quá.
Nhuệ khí giảm :(
Vẫn chưa thấy nhóm a Đạt cập nhật thông tin,có khi để các a ấy tự sắp xếp nhỉ (NO)

Mọi người báo cáo tình hình tập luyện của cá nhân xem nào
Nhóm 3 báo cáo:
bé thúy 99 vẫn oánh cầu lông,bơi lội tung tăng.....
cu Hùng vẫn đá bóng đều
cu Chính chạy bộ giờ chiều
tui hachi vẫn chạy bộ từ nhà ra ngõ, chiều nay vừa tắm mưa đây ;).

im ắng nhưng nhuệ khí không giảm đâu nhá! :D. vì mấy bữa nay phuot nâng cấp sever nên cứ chập chờn thôi.

Nice pic, bác blen màu xanh lá tươi thế chứ. Hnào chỉ e phát nhé!

dochanhvn
07-06-2011, 14:54
Hi all,

Đồ dùng chung:

1. Y tế: bác Sinh phụ trách. Gồm có: Bông, băng, gạc, nẹp (3 bộ)(1) thuốc sát trùng...
Bác Sinh để ý trong sheet "Things-Public", mục "Y tế - Vệ sinh", bác thấy dòng nào bôi vàng thì thực hiện ngay cho em. Các mục không bôi vàng, em sẽ giao cho người khác mua.(2)

2. Đồ chuẩn bị có thể trùng với tour, bao gồm: Dao to, nhỏ, dây thừng. Hiếu điện hỏi tour xem có chuẩn bị những đồ đó không?! NẾU KHÔNG, Hiếu comment ngay vào trong sheet tại mục tương ứng để các thành viên nắm được.

3.a. Nguyễn Thị Thúy:
+ Mua ngay:
- Bút dạ viết bảng không xoá được: 5 cái
- Băng dính + dây chun: 3 cuộn băng keo to + 1 túi dây chun để buộc thắt các túi nhỏ
- Cờ Việt nam: 2 cái loại vừa như các nhà vẫn treo trong dịp Lễ Quốc Khánh
+ Mua liền trước khi đi:
- Ô mai gừng: 2kg (3)

3.b. Nguyễn Thanh Thúy:
+ Mua ngay:
- BVS: 20 cái (tôi cũng không biết dùng cái này ntn, đồng chí Ánh vào comment cách dùng cái nhé :)
+ Mua liền trước khi đi:
- Socola: 2kg (cho 20 người). Mua loại sao có thể chia ra dễ dàng.
- Orezon: 20 gói (mua trước khi đi 2 ngày)

3.c. Lê Anh Tuấn:
+ Mua ngay:
- Tất chống vắt: 20 bộ, mua ở Lê Duẩn (4)
- Tất nilon (có thể gọi là giày nilon vì nó đi ngoài cùng cũng được): 60 đôi (mỗi người 3 đối). Mua ở siêu thị Fivimart Trần Quang Khải
- Còi cá nhân: 5 cái. Mua ở Lương Văn Can cũng được :)

Các bạn tạm ứng tiền ra mua nhé, trưởng đoàn sẽ thanh toán lại ngay sau lần off sắp tới (mục đích: show hợp đồng cho đoàn, rà soát công tác chuẩn bị...)

Thân ái và quyết thắng !
-(1) : Chỉ cần 1bộ nẹp là quá đủ.
-(2) : Mình tìm mãi chưa ra cái này. Bạn cho thông tin cụ thể đi.
-(3) :Nhớ là ô mài từ quả mai hoặc quả mơ.
-(4): Kinh nghiệm của mình thì không có tất chống vắt hiệu quả mặc dù trước đây đã từng được cấp phát nhưng phải xử lý thêm mới dùng được.Theo mình thì dùng thuốc chống côn trùng xịt, bôi bên ngoài giày, tất, ống quần là ok.

kova
07-06-2011, 16:22
@dochanhvn: Bác xem ở đây nhé (xem hình)
https://lh5.googleusercontent.com/-qx-fYI_RyY4/Te3thekCnkI/AAAAAAAAASg/lq3V64nZTqs/s288/hdgd.png

Links
07-06-2011, 17:23
Cuối tuần bác nào đi đền Sóc một mình cho em quá giang, em ko có xe.
Thân!

gaconlonton177
07-06-2011, 18:17
Dear All

Thanks all

Lookup - Hiếu

Confirmed.
Có bạn nào ở trên cần nhờ xe thì gọi tớ, 0943 058821.

bro_autumn
07-06-2011, 22:02
to bác dochanhvn:

E chuẩn bị đi mua đồ cá nhân. Lần off 2, có thấy bác chia sẻ kinh nghiệm về đồ dùng cá nhân. E hỏi ý kiến bác về một số đồ dùng:

Giày.tất, balô, găng tay: Dùng loại giày nào đối với bác hiệu quả nhất và có thể mua được ở đâu. Bác có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mọi người luôn nhé.

Mọi người có ý kiến gì cùng chia sẻ lun.

To hachi8: Bác mua đồ có thể show hàng share cho ace bít được ko ;;);)

maybaygiay11
08-06-2011, 09:33
Sáng CN nhóm 3 hẹn hò rồi cùng đi nhé! Nhóm trường Hòa ngố vào chỉ đạo đê!

lookup
08-06-2011, 17:23
Hình như đến thời điểm này mới có 2 bạn tham dự buổi leo núi đền Sóc nhỉ ?

Lookup

dochanhvn
08-06-2011, 23:55
to bác dochanhvn:

E chuẩn bị đi mua đồ cá nhân. Lần off 2, có thấy bác chia sẻ kinh nghiệm về đồ dùng cá nhân. E hỏi ý kiến bác về một số đồ dùng:

Giày.tất, balô, găng tay: Dùng loại giày nào đối với bác hiệu quả nhất và có thể mua được ở đâu. Bác có kinh nghiệm gì chia sẻ cho mọi người luôn nhé.

Mọi người có ý kiến gì cùng chia sẻ lun.

To hachi8: Bác mua đồ có thể show hàng share cho ace bít được ko ;;);)
Mình đã từng là dân đi rừng chuyên nghiệp. Mình thích nhất là trang bị của quân đội. Rẻ tiền, dễ kiếm, tính năng cao.Từ con dao lê đến nhà bạt....Vì là quân trang quân dụng, có tính ngụy trang. Nếu dân phượt dùng thì nên dán thêm băng phản quang để dễ nhận biết khi ứng cứu. Riêng giầy thì đi giầy hạ sĩ quan. Leo Fan thì đùng loại giầy vải cổ thấp như giầy Ba-ta. Đế cao su có gai chống trượt to hơn đầu đũa. Mình mua của cty giầy Thượng đình. Loại này bám địa hình tốt, cơ động cổ chân, nhẹ, thoáng, nhanh khô. Nhược điểm là chống ẩm kém. Mình đã hỏi kinh nghiệm một bạn leo Fan trong diễn đàn . Bạn ấy nói nên đi loại giầy này. Loại này ở Hn bán đầy các hàng giầy dép rẻ tiền.
Tất cũng vậy. Loại tất màu xanh của quân đội vừa dày, xốp, cao cổ, ôm chân nhẹ nhàng. Đi tất này thoáng, máu lưu thông tốt, không rát chân khi hành quân xa. Rất phù hợp với dân phượt nhất là những bạn bị mồ hôi bàn chân. Đồ quân trang nên mua ở các vùng có doanh trại quân đội . Nếu ở HN nên mua ở đường 70 thuộc Ngọc trục gần thị xã Hà đông. Đường Phương canh( từ Cầu Diễn đi trại tạm giam HN). Các bạn mua ở Lê Duẩn phải cẩn thận vì đồ giả rât nhiều.
Quân trang nên mua đồ sĩ quan sơ cấp (cấp úy)K82. Đồ rằn ri không phù hợp với khí hậu VN. Mua đồ về ngâm gặt kỹ cho mềm vải. Đính lại tất cả các cúc áo quần vì họ đính bằng máy dễ tụt chỉ rơi cúc.
Găng tay thì mình chỉ dùng khi đi xe máy hoặc bốc gạch, đá chứ chưa dùng khi đi rừng núi bao giờ.

dochanhvn
09-06-2011, 00:29
@dochanhvn: Bác xem ở đây nhé (xem hình)
https://lh5.googleusercontent.com/-qx-fYI_RyY4/Te3thekCnkI/AAAAAAAAASg/lq3V64nZTqs/s288/hdgd.png

Ôí giời ! Chẳng phọt thẳng lên đây cho nhanh. Cái loại mù IT mù nhều như mình biết đâu mà lần !

hachi8
09-06-2011, 11:47
Bận việc quá h mới vô topic post bài
@bro_autumn : hôm trc mình đi mua vài đồ chỗ bạn anh Quang_kova
Mua 1 đôi giầy sĩ quan giá 350k,tuy nhiên mình thấy cũng bất tiện.Thiết nghĩ nên mua giầy bata có gai của thượng đình như dochanhvn
nói ấy.Hùng nhóm mình cũng mua cái đó,nhỏ nhẹ tiện dụng.
Mình mua 1 cái đèn dùng pin tiểu giá 100k.Khá đắt,nên mua đèn tàu loại sạc điện thì rẻ hơn nhiều.
Nói chung là mấy đồ này cũng tùy ý thích cá nhân thôi.

@kova:e chụp bằng len kit thôi.Chụp để WB bằng nhiệt độ k nên nó trong và xanh vậy đó.

@all: tối nay mình đi từ thiện ở Y tý,cuối tuần mới về nên ko tham gia cùng mọi người ở sóc sơn đc.
Mọi người cố gắng tham gia đầy đủ nếu như ko bận j quá.

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ và ko quên tập thể lực :)

lookup
09-06-2011, 18:27
Dear All

Trang đầu topic lại bị lỗi. Các thành viên thông cảm và theo dõi thông tin update ở các trang tiếp theo nhé.

Mọi người check mail và thực hiện giúp mình.

Thanks

Lookup - Hiếu

maybaygiay11
09-06-2011, 20:22
Nhóm 3 có những ai đi được vào thông báo nhé. Hòa ngố không đi được, nhóm mình hẹn nhau khoảng 5h30' chân cầu vượt đường Xuân Thủy Cầu Giấy nhé! Hiện tại mình chưa có lịch bận gì cả, vẫn có thể đi được!

kova
10-06-2011, 07:41
Ôí giời ! Chẳng phọt thẳng lên đây cho nhanh. Cái loại mù IT mù nhều như mình biết đâu mà lần !
Phải post lên đó để anh em còn vào sửa bác ạ. Mà bác đọc được chưa?

hôm trc mình đi mua vài đồ chỗ bạn anh Quang_kova
Mua 1 đôi giầy sĩ quan giá 350k,tuy nhiên mình thấy cũng bất tiện.Thiết nghĩ nên mua giầy bata có gai của thượng đình như dochanhvn
nói ấy.Hùng nhóm mình cũng mua cái đó,nhỏ nhẹ tiện dụng.
Mình mua 1 cái đèn dùng pin tiểu giá 100k.Khá đắt,nên mua đèn tàu loại sạc điện thì rẻ hơn nhiều.
Nói chung là mấy đồ này cũng tùy ý thích cá nhân thôi.

Chắc là Hòa mua giày sĩ quan loại này: Giày sĩ quan (http://shop.baylenvietnam.com/view/2287/Giay-di-rung/giay-linh-di-rung/gay-bo-doi-di-rung-Giay-leo-nui/Mua-Giay-di-rung-day-cot.html)
Loại này thì khá cứng, chỉ hợp với việc duyệt binh + đi trên đường bằng.
Đúng ra nên mua loại này: Giày bộ đội dã ngoại (http://shop.baylenvietnam.com/view/1143/Giay-da-ngoai-bo-doi/giay-leo-fan/giay-linh-bo-doi/giay-leo-nui-bo-doi-Giay-leo-nui/Mua-Giay-da-ngoai.html)
Loại này mềm, có đế cao su bám đường, cổ vừa đủ cao ôm trọn mắt cá chân -> leo núi khá hợp. Mình cũng đi 1 đôi loại này, rất thoải mái.
Loại bata Thượng Đình (dùng để đá bóng, có đinh nhựa + đế kếp) về tính năng leo núi thì OK, tuy nhiên cần đi cùng tất dài + bọc mắt cá nếu bạn nào chân yếu. (như bác Sinh thì có lẽ không cần :) ), thêm nữa, theo kinh nghiệm của các đoàn đi trước, những tháng này khá nhiều vắt, nếu đi loại giày thấp cổ thì khó mặc xà cạp chống vắt trùm hết khe hở của chân --> dễ bị vắt chui vào giày.
Còn có 1 loại giày nữa, đắt tiền, có chống nước, chuyên dụng trekking, kiểu như thế này Giày NorthFace leo núi chống nước (http://shop.baylenvietnam.com/view/925/Giay-chong-nuoc-cao-co-the-north-face/De-giay-voi-cac-lop-cao-su-co-do-dan-hoi-cao-Giay-leo-nui/Mua-Giay-chong-nuoc-cao-co.html), loại này khá nặng (~ 1kg) và nếu nước vào (luội suối ngập cổ giày) thì khó vệ sinh. Theo kinh nghiệm của các đoàn đi trước, không nên mang loại này đi leo FAN. Nếu bạn nào đã có và muốn mang đi thì cũng OK.
Chúc mọi người chọn được đôi giày ưng ý cho mình.

Tuong
10-06-2011, 21:31
top vui nhỉ, mình mà biết sớm đã đăng ký được rồi, đi ze chụp ảnh up lên nhé goodluck all!!

dochanhvn
10-06-2011, 23:51
Phải post lên đó để anh em còn vào sửa bác ạ. Mà bác đọc được chưa?

Chắc là Hòa mua giày sĩ quan loại này: Giày sĩ quan (http://shop.baylenvietnam.com/view/2287/Giay-di-rung/giay-linh-di-rung/gay-bo-doi-di-rung-Giay-leo-nui/Mua-Giay-di-rung-day-cot.html)
Loại này thì khá cứng, chỉ hợp với việc duyệt binh + đi trên đường bằng.
Đúng ra nên mua loại này: Giày bộ đội dã ngoại (http://shop.baylenvietnam.com/view/1143/Giay-da-ngoai-bo-doi/giay-leo-fan/giay-linh-bo-doi/giay-leo-nui-bo-doi-Giay-leo-nui/Mua-Giay-da-ngoai.html)
Loại này mềm, có đế cao su bám đường, cổ vừa đủ cao ôm trọn mắt cá chân -> leo núi khá hợp. Mình cũng đi 1 đôi loại này, rất thoải mái.
Loại bata Thượng Đình (dùng để đá bóng, có đinh nhựa + đế kếp) về tính năng leo núi thì OK, tuy nhiên cần đi cùng tất dài + bọc mắt cá nếu bạn nào chân yếu. (như bác Sinh thì có lẽ không cần :) ), thêm nữa, theo kinh nghiệm của các đoàn đi trước, những tháng này khá nhiều vắt, nếu đi loại giày thấp cổ thì khó mặc xà cạp chống vắt trùm hết khe hở của chân --> dễ bị vắt chui vào giày.
Còn có 1 loại giày nữa, đắt tiền, có chống nước, chuyên dụng trekking, kiểu như thế này Giày NorthFace leo núi chống nước (http://shop.baylenvietnam.com/view/925/Giay-chong-nuoc-cao-co-the-north-face/De-giay-voi-cac-lop-cao-su-co-do-dan-hoi-cao-Giay-leo-nui/Mua-Giay-chong-nuoc-cao-co.html), loại này khá nặng (~ 1kg) và nếu nước vào (luội suối ngập cổ giày) thì khó vệ sinh. Theo kinh nghiệm của các đoàn đi trước, không nên mang loại này đi leo FAN. Nếu bạn nào đã có và muốn mang đi thì cũng OK.
Chúc mọi người chọn được đôi giày ưng ý cho mình.

Mình không đọc được. Bạn giửi mail cho mình.
Chuyện giày tất chống vắt, bạn nào cần thì chuẩn bị 8 kim băng hoặc cúc bấm hay cái móc ở quang treo mỡ của chị em =)), một lượng vải cũ hình giải. Rộng chừng 10cm. Chiều dài quấn đủ từ cổ chân đến khoeo chân.(vải thun xốp càng tốt). Để làm xà - cạp chống vắt giống như xà -cạp chống đỉa.. Mình sẽ hướng dẫn cách làm vaò buổi off tới.
Cũng lâu rồi mình không dùng đến tất chống vắt.Không biết có cải tiến gì không chứ như trước đây bọn mình toàn dùng để treo thức ăn tránh sóc với chuột rừng.

dochanhvn
11-06-2011, 00:29
Mình thấy có vẻ lúng túng trong chuyện chọn giầy. Mình pos hình hai loại giầy mình dùng đi đường. Các bạn thông cảm mình không biết chỉnh chế độ đt lởm nên hình mờ. . Cố ...tưởng tượng nhé.
Giầy chiến sĩ cảnh sát cơ động. Đế cao su cứng, rộng. Bám đường nhựa, bê tông, không làm lật bàn chân tránh trẹo khớp. Chạy nhảy tốt. Đi đường dài không rát chân nhưng nặng.
Phom da. Cứng chống va đập, chống hút ẩm. Có 2 lỗ thoát nước, không hôi chân.
Cổ bạt mềm, cao. Bảo vệ cổ chân tốt bàn chân cơ đông thoải mái không làm mỏi cổ chân. Cổ cao, dây dài nên không cần thắt chặt giầy vẫn chắc chắn, máu lưu thông tốt.

https://farm3.anhso.net/upload/20110611/00/o/anhso-00537_IMG0005A.jpg http://up.anhso.net

Giầy vải Thượng đình. Đế cao su mềm có gai . Bám mọi địa hình kể cả khi leo cây, đường đất trơn trượt. Không bị lật bàn chân.
Phom vải. Nhẹ. Nhanh hút ẩm nhưng cũng nhanh khô.
Cổ thấp đi đường dài, leo trèo rất cơ động.

https://farm3.anhso.net/upload/20110611/00/o/anhso-00543_IMG0006A.jpg http://up.anhso.net

Hôm nay mình đi mua thêm đôi nữa nhưng thấy đễ nhỏ hẹp, gai thưa nên không mua. Các bạn lưu ý.

maybaygiay11
11-06-2011, 09:48
Sáng mai hẹn bác Sinh 5h30' tại chân cầu vượt nhé! Có vẻ nhóm 3 có e với bác tham gia thôi! Bác lướt web thấy thì confirm trên này, không chiều e alo cho bác để hẹn hò!

luc
11-06-2011, 18:38
Cám ơn các bạn đã chuẩn bị tương đối cho cả đoàn. Nhóm mình chả giúp được gì nhiều, Còn việc gì còn lại cần chuẩn bị mong đoàn truởng tổng hợp lại giao cho nhóm mình chuẩn bị nốt không ngại quá.
BaDat

bro_autumn
12-06-2011, 00:56
https://farm3.anhso.net/upload/20110611/00/o/anhso-00543_IMG0006A.jpg http://up.anhso.net

Hôm nay mình đi mua thêm đôi nữa nhưng thấy đễ nhỏ hẹp, gai thưa nên không mua. Các bạn lưu ý.

Em tậu đôi gai thưa mất rồi. Bác ko nói sớm:D 75k/đôi. Giày Thượng Đình

bro_autumn
12-06-2011, 00:58
Cám ơn các bạn đã chuẩn bị tương đối cho cả đoàn. Nhóm mình chả giúp được gì nhiều, Còn việc gì còn lại cần chuẩn bị mong đoàn truởng tổng hợp lại giao cho nhóm mình chuẩn bị nốt không ngại quá.
BaDat
Bác giúp đoàn ở việc đừng ngại là được rồi. Có việc gì nhờ bác giúp trưởng đoàn và trưởng nhóm sẽ phân công. :D

bro_autumn
12-06-2011, 01:10
Đây là tình hình thời tiết của mấy hôm mình leo, em tổng hợp lại để mọi người tiện theo dõi:
Trung tâm khí tượng thủy văn trung ương:
TỪ NGÀY 12 ĐẾN NGÀY 21 THÁNG 06 NĂM 2011:
Phía Tây Bắc Bộ
Hai ngày đầu, mây thay đổi, có mưa rào và dông vài nơi. Gió nhẹ.
Những ngày giữa, mây thay đổi, ngày nắng, chiều tối có mưa rào và dông rải rác. Gió đông nam cấp 2, cấp 3.
Bốn, năm ngày cuối, mây thay đổi, có mưa vài nơi, ngày nắng. Gió nhẹ.
Chi tiết tại đây (http://www.nchmf.gov.vn/web/vi-VN/70/15/Default.aspx)

Từ weather.com:
Tính cho HN(cả vùng nên lấy địa danh này)
Nhiệt độ trung bình 26-32. Có mưa dông.
Chi tiết tại đây (http://www.weather.com/weather/tenday/VMXX0006)

khotinh
12-06-2011, 19:17
Nghe các bác buôn bán chuyện giầy mà dãi em chảy ròng ròng phải lấy chậu hứng:(
Em vừa tậu con bata ghẻ, tiếc xiền nên đành cố đấm ăn xôi :( dẫu biết dễ trượt, lăn. Mong mem đội 1 hậu thuẫn (đẩy mông, kéo cổ) trong quá trình em thồ mình lên fan ợ!!!:D

phongtuyet
12-06-2011, 19:38
Nghe các bác buôn bán chuyện giầy mà dãi em chảy ròng ròng phải lấy chậu hứng:(
Em vừa tậu con bata ghẻ, tiếc xiền nên đành cố đấm ăn xôi :( dẫu biết dễ trượt, lăn. Mong mem đội 1 hậu thuẫn (đẩy mông, kéo cổ) trong quá trình em thồ mình lên fan ợ!!!:D

Thứ nhất nên ra Lê Duẩn làm 1 đôi giầy vải bộ đội ( nhỏ nhất là cỡ số 3 )
Thứ 2 cho 5 viên gạch vào ba lô đi bộ ngày 1,5 tới 2km
Thứ 3 chú ý khi mua bvs ( loại càng dầy càng tốt . kinh nghiệm đi hành quân 5 năm lục quân của anh )
Cứ chịu khó thực hiện 3 vấn đề trên thì leo vô tư mà ko sợ. Chúc em có chuyến đi bổ ích , vui vẻ , may mắn ( Nhớ mang quà về cho chị Vương nha .)

lookup
16-06-2011, 09:10
Dear All

Mọi người chuẩn bị hành trang đầy đủ để tối nay xuất phát. Yêu cầu các bạn hoàn thành trước lúc khởi hành phần tạm ứng lần 2.
Các bạn lưu số điện thoại Viettel của mình để tiện liên lạc nhé.

Thanks all
Lookup - Hiếu
Mobile: 0978 150 433/0928 102 288

bro_autumn
16-06-2011, 14:52
Chúc đoàn ta thượng lộ bình an, thành công thắng lợi.:D

lookup
20-06-2011, 11:06
Dear All

Các thành viên trong đoàn đến tham dự buổi off Tổng kết đoàn vào hồi 20h thứ 3 ngày 21/06 tại Trà Chanh 69 Thái Hà. Mọi người cố gắng tập trung đầy đủ.

Thanks all

Lookup - Hiếu

bro_autumn
20-06-2011, 17:57
Đã có giấy chứng nhận chinh phục Fansipan.
Thông tin cơ bản trên giấy chứng nhận như sau(thông tin quan trọng):
Tên, năm sinh, số ID (mỗi người có 1 số :D), một dấu đỏ của Phong Lan Group, tên tuyến leo Cát Cát - Trạm Tôn,năm leo.
Chi tiết hơn thì tối Thứ 3 sẽ gặp nhau.chúc các bác sớm hết đau chân.
Vừa buôn dưa lê với chị chủ nhà:
- Giờ không cho tuyến đi là Cát Cát, mà chỉ có về bằng Cát Cát, đoàn mình có thể là đoàn cuối cùng được xuất phát bằng tuyến Cát Cát, Sín Chải cũng vây.
"úi xời! bọn quản lý nó o ép để tăng giá ấy mà" - lời chị chủ nhà
"mùa này không có hoa Đỗ Quyên, đẹp lắm, có từ tết đến hết tháng 4" - Lời chị chủ nhà

hachi8
20-06-2011, 18:17
Các bác sang topic mới mình lập nhé - mục Hồi ức chuyến đi trong nước - Links đây. (https://www.phuot.vn/threads/20156-Fansipan-16-19-06-2011-Nh%E1%BB%AFng-ng%C3%A0y-m%C3%A2y-m%C6%B0a-tr%C3%AAn-%C4%91%E1%BB%89nh-C%C3%A1t-c%C3%A1t?p=385104#post385104)
Cả nhà chịu khó viết up ảnh hồi ký nhé.
Và đừng quên buổi off tối mai