PDA

View Full Version : tìm team chinh phục cực tây A pa chải

malong
01-04-2015, 17:04
chào cả nhà, nhân dịp 30/4 e đang tính tìm 1 nhóm các bạn cùng chí hướng chinh phục cực Tây tổ quốc, canh mấy ngày rồi mà chưa tìm được team nào phù hợp nên đành "rao thân" ở đây ạ, e là nam, sn 88, hiện mới có 1 mình, e cũng đi vài chuyến rồi nên cũng có xíu kinh nghiệm, e thích phương án đi xe máy từ HN cho nó máu ạ chứ ô tô lên Điện biên thì e cũng đi rồi. Mong tìm được các bạn cùng chí hướng ạ :D:D:D
fb của e https://www.facebook.com/?_rdr

Maifuu
02-04-2015, 16:25
Bạn mình cũng đang lên cung đi Điện biên 30/4. bạn muốn joint cùng thì ib gửi lại face cho mình nhé :)

malong
02-04-2015, 19:32
inbox kiểu gì nhỉ, fb mình đây https://www.facebook.com/haininh.nguyen.1614
cám ơn bạn nhiều nhé :)

hunterX
03-04-2015, 09:14
Hi bạn,
Tốt rồi mình cũng đang có ý định tìm đoàn check cực Tây đợt 30/4 này.
Mình 89, nam, kinh nghiệm phượt trung bình cũng đi được vài ba chuyến r.
Facebook mình: https://www.facebook.com/thang.cao.54
Mình đã add friend bạn malong rồi. có gì inbox nói chuyện nhé.
Thank bạn.

happyclould
05-04-2015, 00:13
Cho đăng ký với. Bạn Maifuu add fb nhé: https://www.facebook.com/happy.clould

Thông tin cụ thể inbox mình nhé :)

kimthu_st
05-04-2015, 21:52
Hóng cung này lâu lắm rồi. Cơ mà kết đi xe máy . Bạn ơi cho mình đăng ký 1 ôm. Mình add face bạn rùi. Mình là Vladimir Kim. Thanks. Có gì inbox mình nhé!

malong
06-04-2015, 17:20
mình add fb mọi người rồi, có kế hoạch gì mọi người thông báo nhé hì hì, máu đi quá rồi

doilaconsokhong
09-04-2015, 18:20
nghe có vẻ hay đó. cho m tham gia vs

mailong
13-04-2015, 15:57
wth, nhìn tưởng nick mình tự động post bài =)))))

cùng chí hướng với bạn chủ thớt, cho mình bám càng với

malong
13-04-2015, 16:07
mình vẫn chưa tìm đc team đâu, hay là tự lập nhỉ :))

mailong
13-04-2015, 16:42
mình vẫn chưa tìm đc team đâu, hay là tự lập nhỉ :))

tự đi, tuyển thêm người, nhưng mình thì ko có kinh nghiệm lên plan đi vì cũng ít đi

Anh_Huy
14-04-2015, 01:04
Lập cung đi bạn thớt ơi!

vinasoi1988
14-04-2015, 09:00
Cho mình hóng với :)

phu0ng233
14-04-2015, 16:10
lập team đi bạn ơi, thời gian và lịch trình nữa

malong
14-04-2015, 23:31
các bạn có quyết tâm k mình sẽ lên kế hoạch cho mọi thứ, mình tin mình làm đc, giờ mới lập sẽ hơi gấp 1 tý nhưng trên Điện Biên mình quen 1 số người chắc có thể giúp mình chút ít, mình cần chốt số lượng người nên các bạn quyết báo mình nhé

malong
14-04-2015, 23:35
nếu đi thì đi bắt đầu vào 28/4 và về 3/5 được không nhỉ, vì thứ 2 vẫn phải đi làm mà

thintran287
15-04-2015, 05:11
upppppppppppppppppppppppppppppppppppp

phu0ng233
15-04-2015, 16:30
Nhưng mình chỉ đi đc tới mùng 1/5 thôi. Nếu đi từ tối 27, đêm mùng 1 tháng 5 về là ok đấy bạn ơi. Lập group face đi bạn, add face của mình vào nhé https://www.facebook.com/phu0ng233

hup
15-04-2015, 18:06
Lập kế hoạch đi anh, tham khảo 1 số bài đi rồi ấy, đi ĐB về lối sapa Lào Cai thì ngon :))

kufits
15-04-2015, 21:45
Hazxiz, nhà nhà đi mình ở nhà lót dép hóng vậy

vinasoi1988
16-04-2015, 10:48
Nhưng mình chỉ đi đc tới mùng 1/5 thôi. Nếu đi từ tối 27, đêm mùng 1 tháng 5 về là ok đấy bạn ơi. Lập group face đi bạn, add face của mình vào nhé https://www.facebook.com/phu0ng233

Lập đc team đi tới 1-5 chưa bạn ơi mình tham gia với

phu0ng233
16-04-2015, 15:19
Lịch trình đi A Pa Chải (nơi con gà gáy cả 3 nước đều nghe thấy)
Ngày 27/04:Lúc 19h30p đón khách tại bến xe Mỹ Đình – Đi Điện Biên (gửi xe máy kèm theo, trên Điện Biên chưa kiếm được chỗ thuê xe máy, ai có kiếm được thì chỉ bảo)
Ngày 28/04: Đến Điện Biên – Ăn sáng – Vượt đèo Cò Chạy, Huổi Chan đi Mường Nhé. Nghỉ chân tại Mường Chà, qua Si Pa Phìn, ăn trưa tại Chà Cang. Tiếp tục hành trình đi Mường Nhé, A Pa Chải. Đến Đồn biên phòng 317 – Nhận chỗ ở, tự do sáng tác ảnh, ngắm hoàng hôn nơi vùng biên viễn xa xôi.Ăn tối – Giao lưu lửa trại ,ca hát cùng các chiến sĩ biên phòng 317. Nghỉ đêm.
Ngày 29/04: CHINH PHỤC - MỐC CỰC TÂY TỔ QUỐC: Ăn sáng – Làm công tác chuẩn bị – Di chuyển vào chân núi, bắt đầu hành trình chinh phục cột mốc số 0 (Mốc số 0 nằm trên đỉnh núi Khoan La San, cao 1.862,26 mét so với mực nước biển, là điểm cực Tây của Tổ quốc, và là điểm khởi đầu xác định đường biên, phân định rõ ranh giới của ba nước Việt Nam – Lào - Trung Quốc). Đến Mốc: Ăn trưa dã ngoại, chụp hình lưu niệm. Xuống núi – Về lại đồn biên phòng 317, đi Mường Nhé. Nhận phòng – Ăn tối, nghỉ đêm. Nếu còn sức thì về thẳng Mường Nhé hoặc Mường Chà
Ngày 30/04: A PA CHẢI - MƯỜNG NHÉ ĐIỆN BIÊN (262km) Ăn sáng – Khởi hành về lại Điện Biên. Ngắm phong cảnh núi rừng Tây Bắc hùng vĩ. Ăn trưa tại Chà Cang – Tiếp tục hành trình về đến Điện Biên
Ngày 1/5: Vui chơi các điểm du lịch ở Điện Biên,
Tối bắt xe khách về Hà Nội. Ai muốn đi chơi tiếp sang lai châu thì đi mình không có thời gian
Các điểm vui chơi ở Điện Biên:
• Tượng đài chiến thắng Điện Biên Phủ được đặt trên đồi D1 nằm ở vị trí trung tâm thành phố Điện Biên Phủ
• Đồi A1 nằm ở phường Mường Thanh, thành phố Điện Biên Phủ
• Nghĩa trang liệt sỹ Đồi A1, bảo tàng Điện Biên Phủ nằm đối diện
• Hầm chỉ huy của tướng Đờ Cát nằm ở trung tâm tập đoàn cứ điểm Điện Biên Phủ, thuộc cánh đồng Mường Thanh
• Sở chỉ huy chiến dịch Điện Biên Phủ nằm trong một khu rừng nguyên sinh tại địa phận xã Mường Phăng - cách thành phố Điện Biên Phủ 25 km về phía đông
• Khu du lịch U Va thuộc xã Noọng Luống, huyện Điện Biên, cách trung tâm thành phố Điện Biên Phủ khoảng 15km về phía Tây Nam
• Suối khoáng nóng Hua Pe thuộc xã Thanh Luông, huyện Điện Biên, cách trung tâm thành phố Điện Biên Phủ 5km về phía Tây Bắc. (Cái này ngon)
• Thành Bản Phủ nằm ở xã Noong Hẹt, huyện Điện Biên, cách thành phố Điện Biên Phủ khoảng 9 km
• Hồ Pá Khoang thuộc địa phận xã Mường Phăng, huyện Điện Biên, tỉnh Điện Biên, cách thành phố Điện Biên Phủ gần 20km, nằm kề quốc lộ 279, nối thành phố Điện Biên Phủ với Sở chỉ huy chiến dịch Điện Biên Phủ – Mường Phăng.
• Vườn Anh Đào Mường Phăng trên một hòn đảo giữa lòng hồ Pá Khoang
• Động Xá Nhè, phía Nam của huyện Tủa Chùa, cách tỉnh Điện Biên khoảng 15km
• Di tích tháp Chiềng Sơ thuộc bản Nà Muông, xã Chiềng Sơ, huyện Điện Biên Đông, cách tháp Mường Luân khoảng 10km về phía Đông
• Tháp Mường Luân, thuộc bản Mường Luân, xã Mường Luân, huyện Điện Biên Đông, tỉnh Điện Biên (90Km)
• Động Pa Thơm thuộc xã Pa Thơm, nằm ở phía Tây huyện Điện Biên, giáp với biên giới Việt Lào.
• Lúc về đi xe máy chơi đèo Pha Đin về Sơn La (Phía Tây Bắc)
Các món ăn nên thử (cái này kết nhất): Xôi nếp nương, Pa Pỉnh Tộp – Cá chép suối nướng, măng đắng (không ngon), thịt trâu gác bếp, gà đen Tủa Chùa, rau Hoa ban, chẩm chéo, bắp cải cuốn nhót xanh, thịt lợn xay hấp lá chuối, vịt om hoa chuối, nộm rêu, , rượu sâu chít, chè Shan Tuyết.

Ai đi được thì add facebook của mình nhé, chi phí đến đâu thì chia đến đấy, có thể T2 tuần tới sẽ làm 1 buối offline https://www.facebook.com/phu0ng233

trung17_gooner
16-04-2015, 21:26
Lịch trình đi A Pa Chải (nơi con gà gáy cả 3 nước đều nghe thấy)
Ngày 27/04:Lúc 19h30p đón khách tại bến xe Mỹ Đình – Đi Điện Biên (gửi xe máy kèm theo, trên Điện Biên chưa kiếm được chỗ thuê xe máy, ai có kiếm được thì chỉ bảo)
Ngày 28/04: Đến Điện Biên – Ăn sáng – Vượt đèo Cò Chạy, Huổi Chan đi Mường Nhé. Nghỉ chân tại Mường Chà, qua Si Pa Phìn, ăn trưa tại Chà Cang. Tiếp tục hành trình đi Mường Nhé, A Pa Chải. Đến Đồn biên phòng 317 – Nhận chỗ ở, tự do sáng tác ảnh, ngắm hoàng hôn nơi vùng biên viễn xa xôi.Ăn tối – Giao lưu lửa trại ,ca hát cùng các chiến sĩ biên phòng 317. Nghỉ đêm.
Ngày 29/04: CHINH PHỤC - MỐC CỰC TÂY TỔ QUỐC: Ăn sáng – Làm công tác chuẩn bị – Di chuyển vào chân núi, bắt đầu hành trình chinh phục cột mốc số 0 (Mốc số 0 nằm trên đỉnh núi Khoan La San, cao 1.862,26 mét so với mực nước biển, là điểm cực Tây của Tổ quốc, và là điểm khởi đầu xác định đường biên, phân định rõ ranh giới của ba nước Việt Nam – Lào - Trung Quốc). Đến Mốc: Ăn trưa dã ngoại, chụp hình lưu niệm. Xuống núi – Về lại đồn biên phòng 317, đi Mường Nhé. Nhận phòng – Ăn tối, nghỉ đêm. Nếu còn sức thì về thẳng Mường Nhé hoặc Mường Chà
Ngày 30/04: A PA CHẢI - MƯỜNG NHÉ ĐIỆN BIÊN (262km) Ăn sáng – Khởi hành về lại Điện Biên. Ngắm phong cảnh núi rừng Tây Bắc hùng vĩ. Ăn trưa tại Chà Cang – Tiếp tục hành trình về đến Điện Biên
Ngày 1/5: Vui chơi các điểm du lịch ở Điện Biên,
Tối bắt xe khách về Hà Nội. Ai muốn đi chơi tiếp sang lai châu thì đi mình không có thời gian
Các điểm vui chơi ở Điện Biên:
• Tượng đài chiến thắng Điện Biên Phủ được đặt trên đồi D1 nằm ở vị trí trung tâm thành phố Điện Biên Phủ
• Đồi A1 nằm ở phường Mường Thanh, thành phố Điện Biên Phủ
• Nghĩa trang liệt sỹ Đồi A1, bảo tàng Điện Biên Phủ nằm đối diện
• Hầm chỉ huy của tướng Đờ Cát nằm ở trung tâm tập đoàn cứ điểm Điện Biên Phủ, thuộc cánh đồng Mường Thanh
• Sở chỉ huy chiến dịch Điện Biên Phủ nằm trong một khu rừng nguyên sinh tại địa phận xã Mường Phăng - cách thành phố Điện Biên Phủ 25 km về phía đông
• Khu du lịch U Va thuộc xã Noọng Luống, huyện Điện Biên, cách trung tâm thành phố Điện Biên Phủ khoảng 15km về phía Tây Nam
• Suối khoáng nóng Hua Pe thuộc xã Thanh Luông, huyện Điện Biên, cách trung tâm thành phố Điện Biên Phủ 5km về phía Tây Bắc. (Cái này ngon)
• Thành Bản Phủ nằm ở xã Noong Hẹt, huyện Điện Biên, cách thành phố Điện Biên Phủ khoảng 9 km
• Hồ Pá Khoang thuộc địa phận xã Mường Phăng, huyện Điện Biên, tỉnh Điện Biên, cách thành phố Điện Biên Phủ gần 20km, nằm kề quốc lộ 279, nối thành phố Điện Biên Phủ với Sở chỉ huy chiến dịch Điện Biên Phủ – Mường Phăng.
• Vườn Anh Đào Mường Phăng trên một hòn đảo giữa lòng hồ Pá Khoang
• Động Xá Nhè, phía Nam của huyện Tủa Chùa, cách tỉnh Điện Biên khoảng 15km
• Di tích tháp Chiềng Sơ thuộc bản Nà Muông, xã Chiềng Sơ, huyện Điện Biên Đông, cách tháp Mường Luân khoảng 10km về phía Đông
• Tháp Mường Luân, thuộc bản Mường Luân, xã Mường Luân, huyện Điện Biên Đông, tỉnh Điện Biên (90Km)
• Động Pa Thơm thuộc xã Pa Thơm, nằm ở phía Tây huyện Điện Biên, giáp với biên giới Việt Lào.
• Lúc về đi xe máy chơi đèo Pha Đin về Sơn La (Phía Tây Bắc)
Các món ăn nên thử (cái này kết nhất): Xôi nếp nương, Pa Pỉnh Tộp – Cá chép suối nướng, măng đắng (không ngon), thịt trâu gác bếp, gà đen Tủa Chùa, rau Hoa ban, chẩm chéo, bắp cải cuốn nhót xanh, thịt lợn xay hấp lá chuối, vịt om hoa chuối, nộm rêu, , rượu sâu chít, chè Shan Tuyết.

Ai đi được thì add facebook của mình nhé, chi phí đến đâu thì chia đến đấy, có thể T2 tuần tới sẽ làm 1 buối offline https://www.facebook.com/phu0ng233
Bạn ơi cho mình Join với FB https://www.facebook.com/phan.trung.378

malong
16-04-2015, 22:38
xin lỗi mọi người vì có một số việc riêng nên hiện giờ e chưa biết chắc có đi được hay không nữa. Em xin lỗi đã làm mọi người ngóng chờ ạ