PDA

View Full Version : Âm nhạc trên đường phượt

tamlc
13-08-2008, 00:59
Đi xa, để tập trung chống lại cơn buồn ngủ, hay để thư giản thường thì dân phượt hay cắm đôi tai nghe vào tai. Âm nhạc nói về sự kiện, về vùng đất nơi mình đến cũng làm cho chuyến đi thú vị hơn. Ai có bài hát nào hay, tâm đắc đưa lên đây cho mọi người thưởng thức nhá.

Người phu quét lá bên đường,
quét cả nắng hồng, quét hạ buồn tênh (http://mytv.com.vn/data/mp3/Gop_la_mua_xuan.wma)

Babel
13-08-2008, 10:26
Hồi đi na mèo đoàn có mang theo cái máy hát hiệu chít tô.
Phin chạy liên tục 3 ngày không hết!

vntuyen
13-08-2008, 11:38
Tớ thích nghe nhạc nhưng ít nghe trên đường phượt vì phải còn ngắm cảnh, hoặc tán với bạn phượt. Với lại tớ cũng không thích nhét nhét cái gì đó vô trong lỗ tai. :)

Tớ thường nghe nhạc Pháp vì nó cứ buồn buồn mặc dù mình không hiểu mấy. Còn nhạc hoa thì hơi sên sến.

Quat
13-08-2008, 13:22

Còn thiếu là Dung lượng bộ nhớ hơi khủng =))

baxu
13-08-2008, 13:52

Còn thiếu là Dung lượng bộ nhớ hơi khủng =))

Khi nào các bác cho em mượn nhá, hoặc thuê cũng được, em đi xiên việt ;)

CVN
13-08-2008, 14:11
Khi nào các bác cho em mượn nhá, hoặc thuê cũng được, em đi xiên việt ;)Hơi đặc biệt tý là cái của đó lại thuộc dạng vật tư tiêu hao nên khó cho mượn lắm. Thế mới kẹt!

banmaitoahuong
27-08-2008, 15:11
Ngoài nghe âm nhạc bằng các loại máy có headphone, ô tô có gắn thiết bị âm thanh, thì bác nào muốn "khoe" với cả làng, cả nước ta đây rất sành điệu, và rất xì-teen, thì việc gắn loa ở cốp xe máy cũng rất đơn giản, sau khi chi ra khoảng 3 đến 5 triệu đồng.

Cái vụ này, BMTH rất khoái vì khi ấy cảm giác tâm hồn mình con trẻ vô cùng í.

CVN
27-08-2008, 15:13
Ngoài nghe âm nhạc bằng các loại máy có headphone, ô tô có gắn thiết bị âm thanh, thì bác nào muốn "khoe" với cả làng, cả nước ta đây rất sành điệu, và rất xì-teen, thì việc gắn loa ở cốp xe máy cũng rất đơn giản, sau khi chi ra khoảng 3 đến 5 triệu đồng.

Cái vụ này, BMTH rất khoái vì khi ấy cảm giác tâm hồn mình con trẻ vô cùng í.Ặ ặc! 3-5 triệu không đủ đâu em ơi.

banmaitoahuong
27-08-2008, 15:15
CVN làm đơn giá sơ bộ em cái, năm ngoái em hỏi chú Mỹ trắng ở HN, chú ấy gắn loa, máy ở Nouvo, nhớ mang máng chừng đó.

CVN
27-08-2008, 15:19
CVN làm đơn giá sơ bộ em cái, năm ngoái em hỏi chú Mỹ trắng ở HN, chú ấy gắn loa, máy ở Nouvo, nhớ mang máng chừng đó.Anh chịu! Âm thanh cho ô tô có thể là 20 nghìn, có thể là 2 nghìn, nhưng chắc chắn không thể là 2 trăm được.

Quat
27-08-2008, 15:25
Anh chịu! Âm thanh cho ô tô có thể là 20 nghìn, có thể là 2 nghìn, nhưng chắc chắn không thể là 2 trăm được.

Người ta đang hỏi là âm thanh cho xe máy cơ mà CVN

3-5 triệu là quá đủ mà có khỉ còn thành khủng nữa ấy chứ .

CVN
27-08-2008, 15:26
À, tao đọc nhầm. Mày tư vấn tiếp đi!

gianker
27-08-2008, 15:41
Em thấy chơi Ipod Shuffle là hay nhất. Nhỏ, gọn, nhắm mắt, một tay cũng điều chỉnh được, pin lại lâu. Mua thêm cái sạc mấy chục nghìn thì tha hồ mà nghe. Âm thanh nói chung là ổn hơn các hãng khác. Nếu bác nào đam mê, mua thêm cái tai nghe ốp vào tai to to, đi phượt thì khỏi phải lăn tăn.

Em thấy bác nào gắn loa lên oto, xe máy thì thật là buồn cười!! Bật to, người ta còn cười cho. ;)) NGhe nhạc mà cứ rìn rìn, bành bạch thì nghe thế nào được.

banmaitoahuong
27-08-2008, 15:48
Em thấy chơi Ipod Shuffle là hay nhất. Nhỏ, gọn, nhắm mắt, một tay cũng điều chỉnh được, pin lại lâu. Mua thêm cái sạc mấy chục nghìn thì tha hồ mà nghe. Âm thanh nói chung là ổn hơn các hãng khác. Nếu bác nào đam mê, mua thêm cái tai nghe ốp vào tai to to, đi phượt thì khỏi phải lăn tăn.

Em thấy bác nào gắn loa lên oto, xe máy thì thật là buồn cười!! Bật to, người ta còn cười cho. ;)) NGhe nhạc mà cứ rìn rìn, bành bạch thì nghe thế nào được.

Vì bác e ngại thiên hạ nên chọn kiểu ấy, chứ có bạn già em chạy qua đường Trường Sơn, bảo lúc ấy mở được nhạc kháng chiến nghe dẫu to như loa dành cho sân vận động cũng thấy vui.

gianker
27-08-2008, 15:52
Vì bác e ngại thiên hạ nên chọn kiểu ấy, chứ có bạn già em chạy qua đường Trường Sơn, bảo lúc ấy mở được nhạc kháng chiến nghe dẫu to như loa dành cho sân vận động cũng thấy vui.

Thế thì phải chia ra: nghe cá nhân hay nghe tập thể. Nghe tập thể thì cái gì cũng hay, cũng vui. Nghe loa phường cũng thấy có không khí.

lymy
10-11-2008, 23:10
đồ nhạc nhẽo của em đây - Nói chung thiết bị liên quan đến điện là lỉnh kỉnh
https://farm4.static.flickr.com/3011/3019675536_58898914d2.jpg?v=0

Hàng thường cực thường thôi, Chạy pin được, phục vụ tốt cho các buổi tối cần nhạc lãng mạn và bay bổng - Hoặc là đỉnh núi lững lờ tiếng Cổ cầm, không thì ... hâm lên bật toáng lên làm vài điệu Salsa. Mỗi tội pin có 1 tiếng, như dở hơi! Cắm điện thì chạy miết. Chứ quả thật cắm cái tai phone vào sao nó cứ... mất hết không khí.

come back
11-11-2008, 00:01
Em toàn nghe bằng fone khi ngồi trên xe khách, xe máy chỉ dùng một bên tai chỉ thỉnh thoảng mới dùng. Trong chuyến đi Cần Thơ vừa rồi xe ít khách, em nằm băng sau một mình không có fone chắc chết ngũ không được vì đường sóc, qua nhiều cầu và tài chạy cũng nhanh. Đường về ngồi phải xe của Phú Vĩnh Long chiều Sa Đéc về Sài Gòn lại phải ngồi sau cùng, ở trên có máy lạnh hay cái gì đó rì rè nhức cả óc không nghe nhạc có mà chết.

Dạo này chuẩn bị đi miền tây tiếp nên nhạc của ca sĩ Hương Lan, Cẩm Ly, Quốc Đại kể cả cải lương tài tử gì đao và nhét vào máy chuẩn bị cả.

P/s : Có mấy bài em bốt lên sau.

Ah, Nghe IP có cách nào chỉ toàn list bài mình thích không các bác ? tai zin thì hư phải dùng tai ipod thế vào không chuyển được, hết 1 bài lại phải mở máy ra chon chọn bài thích nghe lúc đó rõ chán.

lymy
11-11-2008, 11:57
Nhắc đến cái đoạn nhạc nhẽo trên xe, nhớ đợt đi Lệ Giang - Côn Minh. Xe ô tô dù đi đã được 24 tiếng. Bà con nhà ta tức khí nhẩy chồm chồm định oánh lái xe vì cái tội... dám lừa, bỗng đâu nghe thấy chàng Tầu xẻng này bật... Chim trắng mồ côi. NGhe bài đấy, em phát khóc lên, chán chả muốn gây hấn với tài xế. Sao cứ ra khỏi chữ S mà nghe mấy bài kiểu này não nề thế trời...

danngoc
11-03-2010, 10:24
Bác nào có link cho down nhạc Arab và Hindi free cho em xin ạ. Cám ơn rất nhiều.

setty
06-09-2010, 09:41
Tớ thích nghe nhạc của người bản sứ, hôm trước đi Mộc Châu, nghe thấy cái nhạc hay hay.. hỏi người bán hàng đĩa nhạc j, họ bảo người Mông, mừng rơn, bảo quả này có hàng độc khoe với bạn bè, ai ngờ.. mua 2 CD, về nhà xem đi xem lại.. hóa ra Mông Tàu... ha ha ha

vietneo
15-09-2010, 22:17
Nghe nhạc cũng có 2 mặt phải không các bác,em thấy nghe nhạc trên đường đi xa + vắng thì đúng là okie rồi nhưng nếu đi xe bus,đi trong đô thị thì đôi khi vì "nghe phải" bài hay quá mà quên xuống xe hay đường đông mà chót chậm phanh 1 tý là nguy rồi!

Đen
16-09-2010, 09:39
Bác nào có link cho down nhạc Arab và Hindi free cho em xin ạ. Cám ơn rất nhiều.

http://avaxhome.ws/music/Languages/Arabic

Từ từ mà download nha, định dạng thì từ mp3 đến cả ape, flac...

elche
06-03-2011, 01:06
đường phượt nhiều cảnh đẹp, tức cảnh là sinh tình nên vụ mu zit là không thiếu được, đi đâu e cũng mang theo harmonica, bài nào không thổi được thì có Javelin. có khi nhà mình phải sáng tác 1 bài kiểu như du mục ca của dân thảo nguyên. tưởng tượng cảnh đứng trên đỉnh đèo, đỉnh núi... nghe 1 bản nhạc hay......phiêu

nobita_haudau
29-04-2011, 01:58
Em thì dùng loa này, lắp 4 viên pin sạc PKCell 2600mAh nghe to hết cỡ bét nhè 1 ngày ko hết, dùng dây thít thít chặt vào dây đeo ba lô, đi xe máy đeo vào cả 2 ng cùng nghe đc.
Nhạc thì em lấy ở điện thoại, khi cần mở Vietmap lên cho nó hướng dẫn cũng tiện lắm

https://i647.photobucket.com/albums/uu195/nobita_haudau/taybac2011/IMG_0559Medium.jpg

https://i647.photobucket.com/albums/uu195/nobita_haudau/taybac2011/IMG_0419Medium.jpg

jozo1987
29-04-2011, 11:58
đeo theo cái iphone hoặc ipod là nge líp ba ga luôn rồi ^^ bác này chơi nguyên cái loa luôn hen

Lantrailt
07-05-2011, 08:23
Hì, mình tùy vào cung đường đi để chọn thể loại nhạc mà nghe, nhưng chủ đạo nhất vẫn là rock và....rock ballad :d

Michel Tu
13-05-2011, 14:20
Trên đường Phượt, mình không mấy khi sử dụng máy nghe nhạc hay điện thoại để nghe, cái mà giúp mình có thể tỉnh táo không buồn ngủ và mệt mỏi trên nẻo đường đó chính là " Ôm " (c) .

nguyet_po
12-06-2011, 16:02
Trên đường Phượt, mình không mấy khi sử dụng máy nghe nhạc hay điện thoại để nghe, cái mà giúp mình có thể tỉnh táo không buồn ngủ và mệt mỏi trên nẻo đường đó chính là " Ôm " (c) .

Mình cũng thấy phần 1 là đúng, và còn vì lý do an toàn nữa, còn phần 2 phải thử đã.