PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Các bác cho em hỏi vụ quấn giấy bạc quanh cái pô xe máy

kedachet
31-03-2015, 22:13
chả là cũng thích, nên mạo Hỏi. xin chỉ giáo thêm :D.
em Cảm ơn.
thịt dc quấn kỹ càng trong giấy bạc rồi ốp vào ống Pô chạy, dùng sức nóng để chín thịt. nhg mà chạy bao lâu, chạy mấy trăm cây thì thịt sẽ chín ạ
hỏi đến đây có ng sẽ vặn quan trọng là mình sẻ miếng thịt đó dày bao nhiu, tương đối thôi, cỡ của mấy bác hay dùng là dc.

em cảm ơn.

mnbvc01
09-04-2015, 01:31
hóng cao nhân

TuanSniper
19-04-2015, 10:42
Bác mà chạy mấy trăm cây là món thịt của bác nó thành than luôn đó, chạy tầm 60 - 80 km là vừa rồi, nếu muốn chín đều thì sau khoảng 50km mình lật ngược mặt lại và đi thêm khoảng 30km nữa là có đồ ăn, một xe 2 người thì làm khoảng 3 lạng thịt + bánh mì + tương ớt + nước tương thì :)) :)) . Chúc bác có một trải nghiệm thú vị với món này. Giờ mà đi xa thì tụi nó cứ đòi ăn món này các bác ạ

kedachet
20-04-2015, 10:24
Bác mà chạy mấy trăm cây là món thịt của bác nó thành than luôn đó, chạy tầm 60 - 80 km là vừa rồi, nếu muốn chín đều thì sau khoảng 50km mình lật ngược mặt lại và đi thêm khoảng 30km nữa là có đồ ăn, một xe 2 người thì làm khoảng 3 lạng thịt + bánh mì + tương ớt + nước tương thì :)) :)) . Chúc bác có một trải nghiệm thú vị với món này. Giờ mà đi xa thì tụi nó cứ đòi ăn món này các bác ạ

Thk bác...cố gắng có hình cho các bác xem :D