PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] 9 ngày nên đi nhưng nơi nào miền Tây

vuonghai124
26-03-2015, 01:06
Sắp tới nhóm em đang lên kế hoạch đi các tỉnh miền Tây, anh chị nào có thể cho em 1 số tham khảo về đường đi, những nơi nào nên ghé chơi lâu hơn, tụi em đi xe máy, và một số món ăn đặc sản của các tỉnh
Em cám ơn

teokhung1802
26-03-2015, 16:22
Lịch trình y chang ở trên nên hóng y chang :D

vuonghai124
29-03-2015, 15:27
Sao ko có anh chị nào cho lời góp ý vậy, em đọc cũng khá nhiều topic rồi, nhưng đang còn mung lung quá

hbs315
30-03-2015, 10:32
9 ngày thì hơi nhiều, bạn có thể đi từng tỉnh một để cảm nhận, nên đi vào nhà dân để ở, bạn sẽ cảm nhận được nhiều điều thú vị hơn. Thật sự miền tây vẫn chưa quy hoạch hay có nhiều điểm bạn có thể chơi lâu, điều mà các bạn cảm nhận có thể qua những lần ghé thăm những người miền tây chất phát, đi và sâu trong những vùng sâu nhé
Theo mình thì bạn có thể đi theo lộ trình từng ngày như sau:
Ngày 1-2. Long An - Tiền Giang - Bến Tre: Bạn nên trú trọng các vườn trái cây ở Tiền Giang, thăm xứ Dừa Bến Tre
Ngày 3 -4: Vĩnh Long - Cần Thơ: Mình lại thích cồn Đồng Phú, cồn An Bình ở Vĩnh Long, dễ dàng tắm sông ở các khu du lịch sinh thái kết hợp vườn trái cây ở đây. Tối về Cần Thơ dạo bến Ninh Kiều và nghỉ tại Cần Thơ
Ngày 5-6: Hậu Giang - Sóc Trăng - Bạc Liêu: Những nơi này mình chưa đi nhiều, nhưng Sóc Trăng, Bạc Liêu sẽ có nhiều món đặc sản, bạn có thể tìm thêm trên mạng
Ngày 6 - 7: Cà Mau - Kiên Giang: Nếu thích bạn có thể đi đến Mũi Cà Mau, thăm các khu rừng ở U Minh Hạ, Ngày 7 bạn chạy xe qua Kiên Giang, hóng gió ở khu lấn Biển Rạch Giá
Ngày 8-9: Hà Tiên - An Giang ,bạn có thể đi từ cuối ngày 7 đến Hà Tiên, rồi chạy qua Châu Đốc, nhớ ghé cửa khẩu Tịnh Biên. Sau đó có thể chạy về và khoe với bạn bè rằng bạn đã đi hết 1 vòng Miền Tây

Về Ẩm Thực, nếu các bạn đi vào nhà những người dân ở đây, bạn sẽ được ăn các món đặc sản của họ với giá rẻ, sạch, ngon và đúng chất nhất.

vuonghai124
02-04-2015, 08:59
Cám ơn bạn rất nhiều, mình sẽ note lại