PDA

View Full Version : [Chia sẻ] Trải nghiệm Cần Thơ

Tinhdaukhophai
25-03-2015, 17:09
Lên xe về lại Sài Gòn, lòng tôi thấy tiếc lắm. Tôi không tiếc Cần Thơ, mà chỉ tiếc em, người con gái đất Cần Thơ.
Hai ngày loanh quanh ở Cần Thơ, tôi không tìm nỗi một chỗ để chụp hình, một nơi để ăn cho đáng để gọi là đặc sản. Thế mà tôi lại gặp em, vào thời điểm mà tôi đã chán ngấy đất Cần Thơ rồi.
Em mời tôi ly trà gạo lức, em mời tôi viên kẹo do em tự làm, em nói đó là vị cuộc đời mà em đã trải qua. Có cay và có ngọt. Tôi nhớ ánh mắt em khi em đọc thơ cho tôi nghe. Cả cái cách em mắng dân Sài Gòn dù biết tôi là dân Sài Gòn chính gốc, nghe sao mà dễ thương quá!
Về miền Tây... nghe sậy khua chiều ai có đơn côi lời dạ cổ
Ngắm bông điên điển mùa vàng... ai có khát lòng điệu lý mười thương?
Hai câu thơ em đề lên chiếc nón lá tặng tôi, tôi đã thuộc làu. Em không nhận tiền của tôi vì để tôi mang nợ đất Cần Thơ, để tôi có cớ quay lại vùng đất này. Cám ơn em đã cho tôi cái cớ đó. Nhưng em đâu biết rằng tôi vẫn quay lại Cần Thơ dù không có cái cớ mà em đã tạo ra. Dù em không tặng tôi chiếc nón lá em chằm thì tôi cũng đã nợ em, nợ đất Cần Thơ rồi.

Tinhdaukhophai
25-03-2015, 17:19
Tôi cũng là bợm nhậu thứ thiệt mà nghe em bàn về rượu, về chữ nhậu của miền Tây tôi ngơ ngác như người từ cung trăng xuống. Em khơi lại trong tôi một chút lãng mạn thời thanh niên khi kể tôi nghe chuyện em quen gọi hai ly cafe để tìm chút ấm áp cho mình. Em bảo trai Sài Gòn hay gây chuyện rồi bỏ chạy. Dễ vay nợ lại dễ quên mình mang nợ. Nhưng có phiến diện quá không em?

Kimba198x
28-04-2015, 13:15
Tiếng sét rồi phải hôn nè anh Hai?

Tho_bong
30-04-2015, 13:36
Haaa, nhu phim vậy !

Angry
01-05-2015, 16:04
Haizzzz....lãng mạn quá

kedachet
02-05-2015, 18:28
Sét đánh chắc lun, mê rồi...............

cuulonghotel
16-05-2015, 14:45
Cần Thơ có Bến Ninh Kiều - Có dòng sông đẹp với nhiều giai nhân.--------->> chuẩn men

SonHD
17-05-2015, 13:09
Mình cũng chưa lần nào tới cần thơ cả :(

GaGheGom
27-05-2015, 10:47
Sét đánh ngay tim rồi... kể tiếp đi bác ơi!