PDA

View Full Version : Gà 8 - 4: Những Kế Hoạch Chinh Phục Chữ S

Pages : [1] 2 3 4

huonggiangf1
23-05-2011, 14:23
Sorry cả nhà vì sai sót của F1 đã làm topic Gà 8-3 biến mất một cách khó hiểu và đầy tiếc nuối. Hiện topic này đang được tìm và khôi phục lại với sự giúp sức của bác CVN.

Tiện thể, topic Gà 8 - 3 cũng đã lên tới gần 150 trang nên trong thời gian chờ đợi các min, mod khôi phục lại, mời Nhà Gà vào đây tiếp tục chém gió, trao đổi, rủ rê nhau đi khắp mọi nơi nhé.

Cám ơn cả nhà.

Michel Tu
23-05-2011, 16:34
Sang nhà mới đột ngột thế này có phải làm cái lễ không nhỉ.^^.

binhhut1985
23-05-2011, 23:50
Chắc là bạn F1 chuẩn bị làm lễ đón nhà mới a Tú ạ ^^ mềnh ngồi hóng lịch thôi :))

trunggthn
24-05-2011, 09:04
Chào mừng nhà mới cái nhỉ? :)

cục mỡ
24-05-2011, 17:22
Đón nhà mới, thứ 5 này, mọi người đi xem phim tại Platinium Cineplex - The Gadern. Có Chọi, Rều đã đăng ký xem. Buổi chiếu 18h45. Sau đó đi siêu thị Big C mua đồ nhắm ra Sân Mỹ Đình hóng mát, ai có diều thì mang đi luôn. Haha. Ai đăng ký thì pm. Hạn chót 11h ngày thứ 5 tuần này.

Michel Tu
24-05-2011, 17:34
Đón nhà mới, thứ 5 này, mọi người đi xem phim tại Platinium Cineplex - The Gadern. Có Chọi, Rều đã đăng ký xem. Buổi chiếu 18h45. Sau đó đi siêu thị Big C mua đồ nhắm ra Sân Mỹ Đình hóng mát, ai có diều thì mang đi luôn. Haha. Ai đăng ký thì pm. Hạn chót 11h ngày thứ 5 tuần này.

Hấp dẫn đây, nhưng đi làm về xong lại đi xem phim giờ này đến 9, 10h mới được ăn có đói lắm ko :shrug:, mà nhà mình ơi, có ai rảnh đi chụp sen hồ Tây với mình đi, nghe đồn sen nở đẹp lắm rùi.(c)

cục mỡ
24-05-2011, 19:28
Hấp dẫn đây, nhưng đi làm về xong lại đi xem phim giờ này đến 9, 10h mới được ăn có đói lắm ko :shrug:, mà nhà mình ơi, có ai rảnh đi chụp sen hồ Tây với mình đi, nghe đồn sen nở đẹp lắm rùi.(c)
Ờ, kể ra thời gian thì không hợp lý lắm. Nhưng mà tranh thủ ăn trước đi. Xem xong là ăn thêm ở chỗ Mỹ Đình. Hihi. Chiều Chủ nhật đi chụp sen đê. Cục mỡ tham gia luôn. Ở nhà buồn lắm.(c)

hoangbazen83
24-05-2011, 20:28
Xin chào toàn thể anh em nhà Gà GC có 3 vấn đề cần và muốn cùng anh em giải quyết.

Thứ 1: Muốn off 1 buổi để cop ảnh cưới HG.

Thứ 2: Như Gà Rều đưa tin ở trên thì nhà mình sẽ đi xem phim Paul (kẻ đào tẩu kỳ quái). Phim rất hay, nội dung lôi cuốn, hài hước. có 2 suất chiếu là 18h45 và 20h45.
- Nếu như nhà mình xem xuất 18h45 thì liệu mọi người có đến được đúng giờ không. xem phim xong thì có thể ăn ngay tại đấy, GC chưa ăn thử bao giờ nhưng nhìn cũng hấp dẫn. Có cơm suất và lẩu 1 người.
- Còn xem xuất 20h45 thì cả nhà ăn trước rồi xem phim sau. Ăn chung 1 chỗ cho đỡ mất thời gian chạy đi chạy lại.
- Giá vé là 40k mọi người nhé. Thời gian phim là 1h44p. xem trailer ở đây. http://www.platinumcineplex.vn/vi/phim/dang-chieu/183.html
Trong ngày mai mọi người quyết nhé để GC đi mua vé, ai đi xem thì nt vào dt cho GC.
Đã có GC, Gà Rều, Gà Ruồi

Thứ 3: Ở rạp kim mã có diễn kịch Kinh dị, chủ nhật này đã hết sạch vé, nếu muốn xem thì chủ nhật tuần sau mới xem được. Giá vé là 150k,200k, 250k. có lẽ chúng ta đi xem 150k là được. Hạn chót đăng kí xem kinh dị là thứ 4 nhé để còn mua cho sớm không sợ hết vé. GC nghĩ không đi xem cái này hơi phí.

Mấy mem mới có tham gia vụ nào không, ném đá, ném gạch thoải mái nhé.
@MAbu: em đâu rồi lên hà nội mà không chịu chào anh chị gì cả. Đi xem phim đi.

Michel Tu
24-05-2011, 20:59
Xin chào toàn thể anh em nhà Gà GC có 3 vấn đề cần và muốn cùng anh em giải quyết.
=)) mình đọc câu đầu cứ tưởng vấn đề nghiêm trọng lắm cơ, đọc xong cả 3 vấn đề thì lăn ra cười, toàn chơi là chơi.=))=))
Mình đăng ký cả 3 chương trình luôn (c), đề xuất xem lúc 8h30, mọi người tập trung ăn uống rồi đi xem cho thoải mái, chứ xem xong rồi ăn như lần trước chẳng thấy ngon miệng gì cả vì quá bữa và mệt.;)

huonggiangf1
24-05-2011, 21:09
Đi xem sớm đi chứ xem 8h30 thì 10h30 mới xong, về đến nhà muộn lắm :(. Giờ em phải tự đi về :(.

hoangbazen83
24-05-2011, 23:06
=)) mình đọc câu đầu cứ tưởng vấn đề nghiêm trọng lắm cơ, đọc xong cả 3 vấn đề thì lăn ra cười, toàn chơi là chơi.=))=))
Mình đăng ký cả 3 chương trình luôn (c), đề xuất xem lúc 8h30, mọi người tập trung ăn uống rồi đi xem cho thoải mái, chứ xem xong rồi ăn như lần trước chẳng thấy ngon miệng gì cả vì quá bữa và mệt.;)

Hehe phải thế chứ tú, vấn đề nghiêm trọng nó mới dễ giải quyết. Ý Tú giống ý H, đi ăn trước rồi xem sau. Dù sao lúc ăn cũng là lúc đợi những anh em đến muộn. Nếu cứ xem đúng giờ sẽ có người muộn mất. Ý những a e khác thế nào. Nếu quyết và ok thì cứ nt cho GC nhé.

Đi xem sớm đi chứ xem 8h30 thì 10h30 mới xong, về đến nhà muộn lắm :(. Giờ em phải tự đi về :(.

An tâm đảm bảo em sẽ có người về cùng đến tận của, anh hứa.

honey_bee
25-05-2011, 08:53
các bác xếp lịch dư lào cho e về nhà trc 10h thì làm :(, ko là e fai đi chơi đến sáng đấy

Michel Tu
25-05-2011, 09:02
các bác xếp lịch dư lào cho e về nhà trc 10h thì làm :(, ko là e fai đi chơi đến sáng đấy

GC sẽ lại nói " An tâm đảm bảo sẽ có người đi chơi đến sáng cùng em, anh hứa " =))=))

binhhut1985
25-05-2011, 10:04
^^ Phải nói là dư lày chứ "Thế thì a sẽ xếp lịch bắt đầu từ 10h luôn :)) "

cục mỡ
25-05-2011, 11:13
ok, vậy là lịch sẽ là thăm quan ngắm cảnh, chụp ảnh khu đô thị đẹp nhất VN - The Manor, ăn uống, xem phim, hứng lên đi tiếp. Mọi người đăng ký đê. PM anh Chọi mua vé nhé.

meomapyk
25-05-2011, 11:29
Mình công nhận thiệt thòi toàn bị ngồi nhà theo dõi mọi người bàn bạc đi chơi không à hjc hjc:(:(

Michel Tu
25-05-2011, 11:54

Thứ 1: Muốn off 1 buổi để cop ảnh cưới HG.

Cái này tối nay luôn đi chứ anh em nhỉ, không biết cô dâu chú rể đã lên hn chưa mời đi off luôn.^^.

tuancamau
25-05-2011, 12:02
Hình như nhóm các bạn đã từng vào Đề Chơ. Các bạn có muốn quay lại lần nữa k ^^^ và làm một điều gi đó. Hiện tại bọn mình đang cần tuyển khoảng 2 xế chở đồ cho cung đường tình nguyện của nhóm. Nếu các bạn xế muốn tham gia thì PM cho mình nhé. Yêu cầu: xế cứng một tý và nhiệt huyết với các phong trào tình nguyện.

Lịch trình cụ thể cho cung đường: Hành trình đi tìm nụ cười của các thiên thần ^^^

Leader Khánh Mõ

-Ngày 1. Thứ 6 27/5
(Hà Nội - bản Hốc 180 Km )
+17h30-18h00 tập trung tại địa điểm tập kết (nhà chị Yên - 34 Doãn Kế Thiện)
+18h00-24h00 Hà Noi - Bản Hốc 180km (trong đấy có thời gian nghỉ ăn tối)

-Ngày 2 : thứ 7 28/2
+00h-5h00 Ngủ
+5h-7h00 dậy đón bình minh Bản Hốc tranh thủ tắm suối khoáng , ăn sáng (ăn no để lấy sức vào Đế Chơ)
+7h00 lên đường vào háng tế chơ
+12h00 vào đến Đế Chơ (tình hình tuy theo tốc độ đoàn mà ăn trưa trên đường hoặc vào bản ăn)
+12h00-2h00 nghỉ ngơi ăn uống , dọn dẹp chỗ ăn nghỉ ở trường học
+2h00-17h00 chuẩn bị sân khẩu , củi lửa , đồ chơi quà tặng cho các em
+17h00 tập trung ăn lót dạ nhẹ nhàng để có sức chạy nhảy với trẻ em
+18h00 Bắt đầu chương trình vui chơi với trẻ em : thực tế đoạn này có thể xê dịch thời gian .Thực hiện chương trình vui chơi tiết thiếu nhi tham gia vui chơi với các em nhỏ , đón tết thiếu nhi với các em . đốt lửa trại .
+21h00-sáng : ngắm cảnh núi rừng trên núi bên bếp lửa và nghe tiếng thác Tế Chơ vang vọng núi rừng + ... ( chương trình đêm khuya tùy mọi người lên lịch)
-Ngày 3 29/5
+5h-6h : ăn sáng
+6h-10h : tổ chức đi trecking vào thác Háng Tế Chơ . Với số lương đoàn đông thì cũng mất 4 tiếng
+10h chào tạm biệt bản Đế Chờ và núi rừng Tả Xùa lên đường về Hà Nội ,
+ 10h-13h Đế Chơ xuống Làng Nhì , Phình Hồ . Xuống bản Hốc ăn trưa , nghỉ ngơi.
+13h-19h bản Hốc về Hà Nội
+ Về đến Hà Nội tập trung trước cổng trường đại học Thương Mại điểm danh quân số . Chia tay chia chân hay mọi người thích làm gì nữa thì làm .

Thân

binhhut1985
25-05-2011, 13:05
Cô dâu chú rể chắc còn đang tuần trăng mật trên HG :P

huonggiangf1
25-05-2011, 13:11
Cám ơn bạn tuancamau. Ai chứ bạn thì mình biết, vì Ms.Thuật Bản Hốc cứ nhắc mãi về bạn, về áo cờ đỏ sao vàng.... Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ và ý nghĩa.

huonggiangf1
25-05-2011, 14:08
Cái này tối nay luôn đi chứ anh em nhỉ, không biết cô dâu chú rể đã lên hn chưa mời đi off luôn.^^.

Cô dâu chú rể chắc còn đang tuần trăng mật trên HG :P

Nhắc cái có liền. Cô dâu chú rể đã tới HN và mời toàn thể bà con nhà Gà tới làm bữa "tân gia" với món chủ đạo là mận và trà :)). Thông tin chi tiết bên topic Thông tin nhé.

See you all.

binhhut1985
25-05-2011, 16:19
Thêm thông tin mới ... e sẽ đi Pù Luông vào 10-12/6 với bên ttvn . Vì e ko thu xếp được vào ngày 17-19/6 :) mong cả nhà thông cảm ^^

vava
26-05-2011, 10:35
Nhắc cái có liền. Cô dâu chú rể đã tới HN và mời toàn thể bà con nhà Gà tới làm bữa "tân gia" với món chủ đạo là mận và trà :)). Thông tin chi tiết bên topic Thông tin nhé.

See you all.
:D Mấy hôm rồi lu bu quá, hôm ni em mới lên mạng để bày tỏ nỗi lòng với cả nhà được, hehe.
Vậy là vụ cưới đã hoàn thành, vợ chồng em thực sự rất rất cực vui vì Gà nhà mình quá tuyệt vời: Đường xa xôi đối với Gà là chuyện nhỏ, các anh vẫn phi xe trên từng cây số để xuống nhà cô dâu, vượt qua hàng trăm km để lên nhà rế chủ, con người và những món quà từ miền Nam...ui, nhều nhều lắm.
Nói thì bao nhiêu cho hết, em xin tóm lại 1 câu từ tận đáy lòng vợ chồng em: Cám ơn cả nhà hú hú hú..rất rất nhiều :D
Xin gửi lời cảm ơn đặc biết đến ekip ảnh ọt: bé Súng, bác Sơn, anh Rều....:D. Bộ ảnh rất đẹp và ai ai cũng muốn đặt hàng Súng, Súng ạ ;))
Từ giờ cứ ăn bất cứ cái gì là lại nhớ đến Gà rồi, những món quà mới ý nghĩa làm sao, hehhe...

huonggiangf1
26-05-2011, 11:21
Vụ xem phim tối nay nếu xem ca sớm 18h45 thì em F1 sẽ nhận đến sớm nửa tiếng mua vé để mọi người chỉ việc đến xem thôi. Nếu xem muộn thì em cũng ko chắc là em sẽ đi xem cơ nên mọi người biểu quyết nhé.

Thành phần hiện có:

1. Chọi
2. Rều
3. Ruồi
4. F1
5. Tú
6. Honey_bee
7. Vava
8. Mông

Ai có ý kiến thay đổi xin phản hồi dưới đây nhé.

cục mỡ
26-05-2011, 12:17
Xem ca sớm thì chắc là anh không đi được rồi. Nếu đến kịp thì anh sẽ alo nhờ mua hộ vé nhé.

huonggiangf1
26-05-2011, 16:12
F1 đã nhận được phản hồi của tất cả những người trong danh sách trên về vụ xem phim này. Vậy là danh sách chỉ bỏ anh Rều cho đến 6h15 khi anh báo là đi được hay ko nhé. Hẹn mọi người ở tầng 5 The Garden.

trunggthn
27-05-2011, 13:26
Mọi người update tý thông tin về vụ đi Pù Luông chứ nhỉ???

huonggiangf1
27-05-2011, 14:00
Đụt kìa. Đứng lên làm lead vụ này đi em. Thấy mọi người cũng hỏi nhiều lắm rồi đấy.

Cá Bảy Màu
27-05-2011, 14:50
Thôi để em up cái lịch trình lên nha , xem nhà mình có ai đi rồi tính luôn

Cá Bảy Màu
27-05-2011, 15:47
Dự tính sẽ đi vào 17 - 19/6
Thứ 6: Chiều Xuất phát đi thẳng đến Mai Châu ( ngủ tại bản Lác ) , thời gian sẽ sắp xếp sau

Thứ 7: Mai Châu – Co Lương – bản Eo Kén – bản Đông Điểng – bản Pà Khà – bản Kho Mường (ăn trưa tại Kho Mường) – Phố Đoàn – bản Cao – bản Hin – bản Nủa – bản Cao Hoong – bản Kịt (tùy tình hình thời tiết và tốc độ di chuyển của đoàn, có thể ngủ tại bất cứ bản nào trong lịch trình trên)

Chủ Nhật: Sẽ có 2 Options cho ngày này (sẽ thống nhất khi đi ọp)

- Op 1: Bản Nủa – Phố Đoàn – Cành Nàng - Cẩm Thủy – Suối cá thần – Đường Hồ Chí Minh – Hà Nội

- Op 2: Bản Nủa – Trek 3 bản Son – Bá – Mười và bản Hiêu – bản Khuyn ( bản này có thác nước khá đẹp ) – Cành Nàng – Cẩm Thủy – Đường Hồ Chí Minh – Hà Nội. ( cẩm thủy về Hà nội khoảng 150km )
- Op 3 : Sẽ về đường 15A ngược lên Mai Châu , dọc theo sông Mã ( tùy theo điều kiện về thời gian mà ta có đi vào Suối cá thần không )
Nếu cung đường Trek quá xa và mọi người không thích trek thì ta sẽ đi xe máy vào, đến được bản nào hay bản nấy, rồi quay ra
Kinh phí dự trù khoảng 500k

http://i1219.photobucket.com/albums/dd423/saiyon2/pu_luong_mapCustom.jpg

huonggiangf1
27-05-2011, 15:59
Ko bảo là tuần nào đi thì ai biết là tuần nào đi :(

meomapyk
27-05-2011, 17:02
Cả nhà ơi đi lui lại 1 tuần đi cho em tham gia với . 17-19 đang thi tốt nghiệp mà

cục mỡ
27-05-2011, 19:36
Micheal Tú đâu rồi, khởi động lại vụ chụp ảnh hoa sen, bằng lăng tím chủ nhật tuần này đi. Xe đạp càng tốt. hihi

hoangbazen83
28-05-2011, 00:33
Muốn đi Pù Luông quá, a e đâu rồi lên kế hoạch đi thôi. Ai có lịch trình cụ thể hơn thì phang lên đây phát nhỉ. Sang tuần sẽ tổ chức off để bàn luôn.

vava
30-05-2011, 14:39
Xe đạp đê ace ơi....Gà đạp xe :D

kesanruoi
30-05-2011, 21:43
mua xe đạp rồi ah cô?

binhhut1985
31-05-2011, 09:15
^^ Xe đạp ơi :p Chờ chị Nhàn trở về làm leader đội xem đạp

binhhut1985
01-06-2011, 10:00
Thông báo là : e Va , a Quốc , a Rều đã mua xe đạp ... ;)) chuẩn bị có đội xe đạp chiến rùi ... chỉ cần chờ chị Nhàn hô lên thôi ;))

Phongvan2013
01-06-2011, 15:55
Báo cáo: Nhàn đã về tới HN an toàn và đầy đủ.
Cũng đang có nhu cầu giảm cân đây:). lập lại đội xe đạp đi. Xe đạp ơi

cục mỡ
02-06-2011, 16:08
Báo cáo: Nhàn đã về tới HN an toàn và đầy đủ.
Cũng đang có nhu cầu giảm cân đây:). lập lại đội xe đạp đi. Xe đạp ơi
Ơi, sao mà hôm qua gặp, thấy rơi một số thứ rồi mà.

hautp
02-06-2011, 20:14
Ròm cũng muốn đi phượt bằng xe đạp .
Tình hình hôm trước Ròm vào thấy trang nay bảo trì , chắc bị trục trặc gì đó nên bị mất dữ liệu rồi

cục mỡ
06-06-2011, 09:48
ố cha mẹ ơi, nhà gà dạo này vắng vẻ hết rồi, chắc các gà con đã đến tuổi trưởng thành, đi kiếm ăn phương xa hết rồi.

huonggiangf1
06-06-2011, 10:04
Tại đợt vừa rồi diễn đàn nâng cấp ko vào đc nên mọi người ngưng thôi chứ các hoạt động offline vẫn xôm mà. Từ giờ lại vào đây rủ rê nhau nha.

Cụ thể là chương trình đi thăm Mẹ bạn Bình hut ốm nằm bệnh viện E, tối nay. Tập trung lúc 7h30 tại quán nhà anh Hoàng 36 Dương Quảng Hàm rồi xuất phát.

Ai đi thì cố gắng đến đúng giờ nha.

meomapyk
07-06-2011, 11:37
Cụ thể là chương trình đi thăm Mẹ bạn Bình hut ốm nằm bệnh viện E, tối nay. Tập trung lúc 7h30 tại quán nhà anh Hoàng 36 Dương Quảng Hàm rồi xuất phát.

Ai đi thì cố gắng đến đúng giờ nha.
Cho em gửi lời hỏi thăm mẹ a hút nha

binhhut1985
07-06-2011, 18:35
Thay mặt ... mẹ tớ ... xin chân thành cám ơn các bạn . Dù biết nói như này là khách sáo ... cơ mà không nói thì còn áy náy hơn ^^

hoangbazen83
10-06-2011, 22:58
Nhà gà vắng tanh thế này là sao nhỉ. Mình đã chẳng được đi chơi rồi. Cũng không thấy ai đứng lên tổ chức cho a e giao lưu gì cả.

huonggiangf1
11-06-2011, 16:19
Cái vụ đạp xe đạp là như thế nào thì Đụt đưa lên đây đi cho mọi người biết cho nó xôm tẹo. Vụ sen súng hôm nọ đã nhiều người bảo là ko biết vì rủ rê trên FB rồi.

binhhut1985
11-06-2011, 17:17
Lịch đạp xe chiều nay a Hoàng alo là : đến làng cổ ở Vân Từ - Phú Xuyên - Hà Nội , đi dọc quốc lộ 1A - Thanh Trì - Thường Tín và dừng chân ở Phú Xuyên :) Quãng đường di chuyển 2 chiều là khoảng 100km . Mới lên sơ bộ là như thế ... để tối nay qua offline tại Hoàng Quốc Việt xem như nào ... Ai có hứng thú thì ném gạch nhé . Khả năng là sẽ xuất phát sớm : tầm 5h sáng để tránh nắng ^^

http://ngoisao.net/news/thoi-cuoc/2011/06/169821-lang-biet-thu-co-ven-do/

hoangbazen83
12-06-2011, 20:18
Chuyến ê mông đầu tiên nhiều cảm giác quá, nhưng cũng thu được quá nhiều cảm nhận, đi để thấy lòng mình thanh thản, đi để hít gỡ mùi cô em 18 mà mình lỡ hẹn với chúng bạn, đi để hiểu hơn về cái quá khứ hào hùng và thật đẹp của ông cha ta để lại, đi để xem 1 ngày không xăng, không động cơ nó thế nào. 100km cả đi lẫn về, nắng nóng, bụi đường trộn với mồ hôi, giọt lấm tấm trên trán, giọt lăn tăn trên tóc mai, giọt lăn nhẹ trên má rồi xuống cằm. Sức mình bỏ ra để thồ chính bản thân mình, thế mới thấy quí trọng cái xe máy, hàng ngày è lưng ra để chở 1 thằng béo như mình, mình cũng chẳng biết và cảm nhận nó mệt không, cứ lên xe cắm khóa, đề và vít ga, đi chậm thì nóng đi nhanh mới mát, chắc nó cũng phải gắng sức lắm để chiều đúng ý của mình hehe. Trên toàn chuyện lan man, linh tinh GC nghĩ sao cứ viết thế anh em thông cảm nhé. Giờ đi off đây.

meomapyk
12-06-2011, 21:39
Chuyến ê mông đầu tiên nhiều cảm giác quá, nhưng cũng thu được quá nhiều cảm nhận, đi để thấy lòng mình thanh thản, đi để hít gỡ mùi cô em 18 mà mình lỡ hẹn với chúng bạn, đi để hiểu hơn về cái quá khứ hào hùng và thật đẹp của ông cha ta để lại, đi để xem 1 ngày không xăng, không động cơ nó thế nào. 100km cả đi lẫn về, nắng nóng, bụi đường trộn với mồ hôi, giọt lấm tấm trên trán, giọt lăn tăn trên tóc mai, giọt lăn nhẹ trên má rồi xuống cằm. Sức mình bỏ ra để thồ chính bản thân mình, thế mới thấy quí trọng cái xe máy, hàng ngày è lưng ra để chở 1 thằng béo như mình, mình cũng chẳng biết và cảm nhận nó mệt không, cứ lên xe cắm khóa, đề và vít ga, đi chậm thì nóng đi nhanh mới mát, chắc nó cũng phải gắng sức lắm để chiều đúng ý của mình hehe. Trên toàn chuyện lan man, linh tinh GC nghĩ sao cứ viết thế anh em thông cảm nhé. Giờ đi off đây.

Anh GC nói thế em lại chạnh lòng thương em Jupiter của em hjchjc nhưng phải nói là em đi tổng cộng 60km mà về đau mông mất gần cả tuần nhưng đúng là cảm thấy mình đã chiến thắng chính bản thân mình , 1 cảm giác rất yomost ^^!:LL:LL:LL

binhhut1985
12-06-2011, 22:47
Đội đạp xe sẽ liên tục tổ chức các chuyến đi ngắn - trong ngày :p Khoảng cách khoảng cả đi lẫn về : 100km ^^ oh yeah , sắp tới đang định làm cung đạp xe + trek Hàm Lợn + cắm trại nướng thịt trong 2 ngày :p vào dịp gần nhất có thể ... đang trong quá trình ủ mưu rồi :p

hoangbazen83
12-06-2011, 23:00
Anh GC nói thế em lại chạnh lòng thương em Jupiter của em hjchjc nhưng phải nói là em đi tổng cộng 60km mà về đau mông mất gần cả tuần nhưng đúng là cảm thấy mình đã chiến thắng chính bản thân mình , 1 cảm giác rất yomost ^^!:LL:LL:LL

Cảm nhận của riêng từng người mà em. Biết đâu con Ju của em nó không thấy khổ thì sao

Đội đạp xe sẽ liên tục tổ chức các chuyến đi ngắn - trong ngày :p Khoảng cách khoảng cả đi lẫn về : 100km ^^ oh yeah , sắp tới đang định làm cung đạp xe + trek Hàm Lợn + cắm trại nướng thịt trong 2 ngày :p vào dịp gần nhất có thể ... đang trong quá trình ủ mưu rồi :p

Oh yess chuẩn đấy. Chuyến hàm lợn này ấp ủ bao lâu rồi không thực hiện không được. Không làm trẻ con nó cười cho đấy hehe.
Sang tuần anh em kéo đi Pù Luông hết rồi. Anh em xe đạp vẫn đi nhé, Chuyến này có thêm 1 ông em tên lộc cũng đam mê đi xe đạp GC và Bình mới quen ở Đường Lâm. A c e nào không đi Pu Luông có thể đi chuyến này nhé.
cả đi lẫn về khoảng 100km.

dungcmh
13-06-2011, 08:11
Sang tuần anh em kéo đi Pù Luông hết rồi. Anh em xe đạp vẫn đi nhé, Chuyến này có thêm 1 ông em tên lộc cũng đam mê đi xe đạp GC và Bình mới quen ở Đường Lâm. A c e nào không đi Pu Luông có thể đi chuyến này nhé.
cả đi lẫn về khoảng 100km.

Bạn Chọi thân, k đi Pu` Luông hic hic. Chuyển hẳn từ phượt moto sang phượt xích lô ah.

huonggiangf1
13-06-2011, 10:18
Nhà mình ơi ới ời. Giời ơi giờ mới đọc được cái topic SN Phượt 5. Hay quá! Nhưng năm nay lại tổ chức ở Đà Nẵng, cuối tuần 20-21/8. Nhà mình tham gia tí chứ nhỉ. Năm ngoái chúng ta đã để lại một ấn tượng mạnh mẽ như thế rồi mà. Năm nay tại sao lại ko làm một chuyến nữa nhỉ? :D

Năm nay ở Đà Nẵng nên chắc chắn chi phí sẽ lên cao: tiền tàu xe đi và về, tiền ăn chơi ngoài chương trình SN... nên có khi lên đến tiền triệu. Nhưng mà hấp dẫn quá vì năm nay quy tụ cả 3 miền về làm 1. Chúng ta sẽ có dịp giao lưu cả với PSG và PDN cùng lúc.

Chương trình này giống như năm ngoái là hơn 1 tuần trước đợt nghỉ lễ 2/9. Nhưng nếu thu xếp đc thì sẽ rất vui. Nhà mình ném đá ddeeeeeeeeeeeee.

Xu_iu
13-06-2011, 15:40
Tìn hìn là rất tìn hìn, Tây nó đang đồn ầm lên về việc Bạn F1 nhà mềnh giờ là quan rồi, quan nhớn ấy, ko phải quan thường đâu.(HH)(HH)

Mới đầu ẻm cũng không tin, nhưng thấy nick bạn ấy xanh lét thế kia. Em tin sái cổ :D.

Tìn hìn là Quan nhớn F1 xem thế nào, rồi bố trí cái lễ nhậm chức cho anh chị em còn được nói lời chúc mừng nhể (beer).

Nguyen Thi Huyen
13-06-2011, 17:09
Xu ơi, có thông báo chính thức từ 11 h hôm nay cơ, nên Em ko phải nghĩ đâu, F1 tự biết phải làm gì mà ;))

huonggiangf1
13-06-2011, 17:26
Ặc ặc lạy các cô. Chứng tỏ các cô lâu nay ko vào Phượt nhá. Nói thế thì có mà... tôi làm "quan" từ tuần trước cơ :)). Quan gì mà quan. Có mà "Quan quàn dân, dân cần quan" á? :))

Dạo này bận bịu quá hôm qua cũng chẳng ra off được :(. Hay hôm nào tổ chức ọp ẹp gặp lại cả Việt kiều hồi hương nữa chứ tình hình là mình nhớ họ phết :)). Lên lịch đê. Hay nhân tiện thứ 4 off với bọn Pù Luông luôn nhể?

meomapyk
13-06-2011, 18:15
Nhà mình ơi ới ời. Giời ơi giờ mới đọc được cái topic SN Phượt 5. Hay quá! Nhưng năm nay lại tổ chức ở Đà Nẵng, cuối tuần 20-21/8. Nhà mình tham gia tí chứ nhỉ. Năm ngoái chúng ta đã để lại một ấn tượng mạnh mẽ như thế rồi mà. Năm nay tại sao lại ko làm một chuyến nữa nhỉ? :D

Năm nay ở Đà Nẵng nên chắc chắn chi phí sẽ lên cao: tiền tàu xe đi và về, tiền ăn chơi ngoài chương trình SN... nên có khi lên đến tiền triệu. Nhưng mà hấp dẫn quá vì năm nay quy tụ cả 3 miền về làm 1. Chúng ta sẽ có dịp giao lưu cả với PSG và PDN cùng lúc.

Chương trình này giống như năm ngoái là hơn 1 tuần trước đợt nghỉ lễ 2/9. Nhưng nếu thu xếp đc thì sẽ rất vui. Nhà mình ném đá ddeeeeeeeeeeeee.
Em đặt nửa gạch đã nhé đến vì 9/8 em lấy bằng thỉ phải xem thế nào vụ xin việc mới quyết định được ạ :D
Cả nhà ơi quay lại ĐN nào ^^!

binhhut1985
14-06-2011, 00:01
Chương trình đạp xe cuối tuần này :
Địa điểm : Hàm Lợn ^^ địa điểm tập trung : cổng ciputra .
Thời gian : 6h am đối với xe đạp , ngày thứ 7 - 18/6 hoặc ngày CN - 19/6 ( sẽ thông báo chính xác ngày sau ) , 7am đối với xe máy
Khoảng cách : 30-35km/chiều - 2 chiều khoảng 70km ^^ có kèm đi bộ , trek tí ti gọi là tiền trạm cho chuyến Hàm Lợn 2 ngày trek đỉnh :p
Chi phí dự kiến : 50k/người
Bonus cho cái link Hàm Lợn :
http://cdcmgroup.net/4rum/index.php?showtopic=607
http://www.emong.org/showthread.php?180-H%C3%A0m-L%E1%BB%A3n-th%C3%AAm-m%E1%BB%99t-l%E1%BA%A7n-%C4%91%E1%BA%AFm-say

Mời bà con quăng gạch đá

cục mỡ
14-06-2011, 09:43
5AM thứ 7 đê, để trời không nắng. Đi muộn vậy không ok tí nào. Hehee, anh với anh Chọi, anh Quốc hôm qua gặp nhau nói chuyện này rồi. Đi sớm tí đi chú ạ.

binhhut1985
14-06-2011, 10:31
OK a , đi sớm từ 5h sáng cũng được ... nhưng đi vào ... CN đi , t7 tuần này e ko được nghỉ ... có mỗi 70km thôi mà :p

cục mỡ
14-06-2011, 10:39
Híc, chủ nhật thì anh sợ anh Quốc với a Hoàng ngại đấy, vì hai ông này "yếu" lắm, hahaa. hôm qua 2 ông kêu thứ 7 để chủ nhật nghỉ ngơi, thứ 2 đi làm cho đỡ mệt. Anh thấy cũng phải. E cố gắng xem thế nào.

binhhut1985
14-06-2011, 10:49
Haizzz ... ông Hoàng thì nói lo cho a với ông Quốc :)) thôi để e hỏi nốt ông Quốc xem có lo cho a với a Hoàng ko ^^ coi như là buổi sáng làm 2 vòng hồ Tây , chiều cũng làm 2 vòng thôi mà ;))

cục mỡ
14-06-2011, 11:56
Ông Quốc thì yếu là chắc rồi, khỏi hỏi. Ông Hoàng thì trình độ chém gần tới phá đảo rồi. Em nghe làm gì ông đấy. Hehe.

hoangbazen83
14-06-2011, 21:38
Tìn hìn là rất tìn hìn, Tây nó đang đồn ầm lên về việc Bạn F1 nhà mềnh giờ là quan rồi, quan nhớn ấy, ko phải quan thường đâu.

Mới đầu ẻm cũng không tin, nhưng thấy nick bạn ấy xanh lét thế kia. Em tin sái cổ

Tìn hìn là Quan nhớn F1 xem thế nào, rồi bố trí cái lễ nhậm chức cho anh chị em còn được nói lời chúc mừng nhể.

Em an tâm, vừa lên quan là mua xe đạp điện luôn rồi. Đấy mới là có làm mấy ngày thôi đấy. F1 có bao giờ hẹp hòi với anh em nhà gà đâu, đảm bảo F1 có cơm ăn thì anh em mình cũng húp được tí cháo. Chắc là cứ ngóng để F1 lên kế hoạch thôi.

Chương trình đạp xe cuối tuần này :
Địa điểm : Hàm Lợn ^^ địa điểm tập trung : cổng ciputra .
Thời gian : 6h am đối với xe đạp , ngày thứ 7 - 18/6 hoặc ngày CN - 19/6 ( sẽ thông báo chính xác ngày sau ) , 7am đối với xe máy
Khoảng cách : 30-35km/chiều - 2 chiều khoảng 70km ^^ có kèm đi bộ , trek tí ti gọi là tiền trạm cho chuyến Hàm Lợn 2 ngày trek đỉnh :p
Chi phí dự kiến : 50k/người
Bonus cho cái link Hàm Lợn :
http://cdcmgroup.net/4rum/index.php?showtopic=607
http://www.emong.org/showthread.php?180-H%C3%A0m-L%E1%BB%A3n-th%C3%AAm-m%E1%BB%99t-l%E1%BA%A7n-%C4%91%E1%BA%AFm-say

Mời bà con quăng gạch đá

Anh vote mạnh cho vấn đề này, nhưng a xin đặt chân thứ 7 nhé vì chủ nhật có lí do khách quan chắc hút biết rõ rồi. 1 Chặng chỉ có 35km thôi nên anh em nào có xe đạp cứ join mạnh đi, vừa đạp vừa chơi mà. Có xe quốc dùng xe quốc, có mini dùng mini, có địa hình dùng địa hình, có xe đạp điện mình dùng xe đạp điện (Đảm bảo có chỗ để cho sạc điện nên vô tư). Vừa đạp vừa thả dáng vừa ngắm cảnh.
Lâu chưa leo núi, làm chuyến nhẹ nhàng nhỉ. Làm chuột bạch cho chuyến 2 ngày của đại anh em nhà Gà sau chuyến Pù Luông.

5AM thứ 7 đê, để trời không nắng. Đi muộn vậy không ok tí nào. Hehee, anh với anh Chọi, anh Quốc hôm qua gặp nhau nói chuyện này rồi. Đi sớm tí đi chú ạ.

Anh cũng đồng ý đi sớm nhé.

OK a , đi sớm từ 5h sáng cũng được ... nhưng đi vào ... CN đi , t7 tuần này e ko được nghỉ ... có mỗi 70km thôi mà :p

Cố lên đi em, a tin là em làm được. Mọi người đang trông chờ cả vào em đấy.

Híc, chủ nhật thì anh sợ anh Quốc với a Hoàng ngại đấy, vì hai ông này "yếu" lắm, hahaa. hôm qua 2 ông kêu thứ 7 để chủ nhật nghỉ ngơi, thứ 2 đi làm cho đỡ mệt. Anh thấy cũng phải. E cố gắng xem thế nào.

Haizzz ... ông Hoàng thì nói lo cho a với ông Quốc :)) thôi để e hỏi nốt ông Quốc xem có lo cho a với a Hoàng ko ^^ coi như là buổi sáng làm 2 vòng hồ Tây , chiều cũng làm 2 vòng thôi mà ;))

Ông Quốc thì yếu là chắc rồi, khỏi hỏi. Ông Hoàng thì trình độ chém gần tới phá đảo rồi. Em nghe làm gì ông đấy. Hehe.

ông là ông chém bão luôn ý nhé.

Tiện đây GC lại có 2 việc muốn cùng anh em giải quyết thật sớm. 1 việc giải quyết trước lúc đi Pù Luông và 1 việc sau khi đi Pu Luông về.

1- Thứ 5 này có giá vé rẻ xem phim ở PLATINUM giá 40k. Phim Super 8 khoa học viễn tưởng và thần thoại.
Mùa hè năm 1979, một nhóm bạn sống ở Ohio chứng kiến thảm họa tàu hỏa trong khi làm phim siêu 8 và nghi ngờ rằng đó không phải là tai nạn. Ngay sau đó, nhiều vụ mất tích kì lạ và các sự kiện không thể giải thích bắt đầu diễn ra trong thị trấn, và chính quyền địa phương cố gắng để tìm ra sự thật - một cái gì đó đáng sợ hơn những gì họ có thể tưởng tượng.
Đáng để đi xem anh em ạ giờ chiếu là 19h05. Ai đi xem thì cám ơn phát nhé để còn đếm người để mua vé. (c)

2- Tháng 6 đã gần hết, những a c e sinh tháng 6 chưa được cắt bánh sn và cùng hát Happy New Year. Vậy nên sau chuyến Pu Luông sẽ chọn ngày 30-6 thứ 5 để tổ chức sn. Chương trình hiện tại chưa lên được nhưng BTC sẽ họp bàn sớm và đưa ra lịch trình cụ thể khi anh em đi Pu Luông về. ;)

Hai vấn đề trên đây mong được đông đảo anh em ủng hộ từ những người mới vào Gà, những người đi pu Luông cùng gà, những người đã là gà, và những người là gà mà do công việc bận liên miên lâu lâu mới thấy mặt. Cùng tụ tập để tìm chung 1 nụ cười nhé.

ngocmit
15-06-2011, 01:12
có bạn nào đạp xe biểu tình chống Tàu không mình tham gia với :)

momo
15-06-2011, 13:58
@hoangbazen83: siêu 8 là siêu chém gió ý hả? đăng ký với, vừa mới tìm thấy cái kính-công cụ xem fim - tức thì :D

meomapyk
15-06-2011, 16:10
Nhà gà ơi có thể làm SN cho những gà t6 sớm hơn 1 chút được không ạ . 25 chẳng hạn . Vì 1 số việc gia đình nên 30/6 em về nhà mất rồi :(

dungcmh
15-06-2011, 17:06
Nhà gà ơi có thể làm SN cho những gà t6 sớm hơn 1 chút được không ạ . 25 chẳng hạn . Vì 1 số việc gia đình nên 30/6 em về nhà mất rồi :(
Tán thành ý kiến của Mèo mập nhé. tuần đó mình cũng vivu k đú dc.

binhhut1985
15-06-2011, 22:52
Anh Dũng chuẩn bị ở HP đón đoàn đạp xe từ HN nhé =)) trong tháng 7 ^^

ocbong
15-06-2011, 23:44
Lâu mới vào nhiều thông tin mới quá ạ, e đề nghị THỊT CHÓ đón mợ Cột, mừng F1 làm quan cái nhỉ :D. Ai đồng ý vuốt cái nhỉ ( đã có ỐC MÍT vuốt rồi nhé)

ngocmit
15-06-2011, 23:56
đúng roài, lâu roài không ngồi xếp chân vòng tròn, nhớ thế. Mình là mình không thik mấy cái món ăn nhanh với định suât đâu :D. Vote cho thịt chó, ai không ăn cũng phải ngồi hầu rượu, đóng xiền, Cox nhỉ :D:D

Cá Bảy Màu
16-06-2011, 00:33
đúng roài, lâu roài không ngồi xếp chân vòng tròn, nhớ thế. Mình là mình không thik mấy cái món ăn nhanh với định suât đâu :D. Vote cho thịt chó, ai không ăn cũng phải ngồi hầu rượu, đóng xiền, Cox nhỉ :D:D

Sang tuần chiến luôn thôi

hoangbazen83
16-06-2011, 02:18
Hehe chuẩn đấy anh cũng định bảo ăn thịt chó nhưng ko dám nêu ra. Ok thứ 7 cũng được miễn sao được tụ tập cùng a e là được. Ko thấy ai khoái xem phim nhỉ, mai GC vẫn đi xem bt. Ai đi xem thì đến giờ cứ lên nhé.

binhhut1985
16-06-2011, 08:01
Mình chả thik ăn thịt chó đâu ... cơ mà nếu đi ăn thì vẫn chiến tốt =))

huonggiangf1
16-06-2011, 08:52
Thịt chó thì ko có F1 :((

dungcmh
16-06-2011, 09:34
Hehe chuẩn đấy anh cũng định bảo ăn thịt chó nhưng ko dám nêu ra. Ok thứ 7 cũng được miễn sao được tụ tập cùng a e là được. Ko thấy ai khoái xem phim nhỉ, mai GC vẫn đi xem bt. Ai đi xem thì đến giờ cứ lên nhé.

Mình chả thik ăn thịt chó đâu ... cơ mà nếu đi ăn thì vẫn chiến tốt =))

Đội xe đạp đổi gió về HP ăn thịt chó đê.....

oneway0ut
16-06-2011, 09:57
Xem phim kìa, tối này rùi mọi người đăng kí với anh CHọi đi, nói đến thịt chó là em nại thèm, ăn hoài ăn mãi sao cái món thịt chó lamer ,à quên lá mơ đấy nóa lại ngon thế nhỉ , đậm đà thơm lừng và cuốn hút, ôi ngon quá cơ,
Chị F1 sáng nay bị chó cắn:chia bùn, nó cắn mình ko thương tiếc vậy thì phải chén nhiệt tình đi chị :))

vava
16-06-2011, 10:23

Hehe, sinh nhật vào 22 tháng 8 nhỉ, lại ở trỏng ĐN lận, thú vị quá, năm ngoái ko đi được đã đứt 1 khúc ruột rồi, chạp.
Khi nào f1 khao thì thông báo rỗng rãi nhé :))

Ò ò, cái món cầy này ngon đấy, tìm quán nào có điều hòa được không ta? vừa ăn thịt chó, uống rượu lại ko có điều hòa thì đúng là nóng từ trong ra ngoài :((
@f1: Em lỡ trích dẫn thành 2 comment rồi, f1 gom lại hộ em với nhé, hehehe.

binhhut1985
16-06-2011, 10:39
@ a Chú : Đổi gió thì được chứ ngược gió thì ... đạp phọt c... =))

chidung79
16-06-2011, 10:44
Mình cũng lâu rồi ko vào, vừa vào gặp ngay món.....thịt chó.
Vuốt cái này (có lẽ sắp sửa theo chân đồng chí Hiển - không phượt, chỉ chén) :)):))

dungcmh
16-06-2011, 15:25
@ a Chú : Đổi gió thì được chứ ngược gió thì ... đạp phọt c... =))

Đạp 1 chiều còn 1 chiều cho xe lên tàu. Sao phải xoắn....

duycong8282
16-06-2011, 17:47
Đạp 100km cũng khủng phết đấy nhỉ, không biết gà HP đón đoàn thế nào đây lai xe máy thí chán lắm đấy

meomapyk
16-06-2011, 21:38
Nhà mình ơi kế hoạch gì thì cố đợi cuối tuần sau nhé để em tham gia với . Khoảng 25-26 em xuống HN . ^^!

huonggiangf1
17-06-2011, 15:20
Nhân dịp các Gà Trống kéo nhau đi Pù Luông, đội xe đạp lôi nhau đi Hàm Lợn, Gà Mái cũng ấm ức muốn làm 1 vụ gì ra trò để xõa với nhau cho "bọn kia" đừng có hòng mà nghĩ là "tụi này" ở nhà gặm nhấm nỗi buồn, nhỉ?

Chương trình dự kiến: Chiều thứ 7 ngày 18/6 (mấy giờ fix sau). Đầu tiên là tụ tập nhau rồi đi chăm sóc bản thân gồm có: chăm sóc tóc (ép uốn nhuộm :D), chăm sóc da và chăm sóc móng chân móng tay (trong đó vụ cuối cùng là đang đc vote nhiều nhất). Sau đó đi ăn gì thật ngon, thật mát mẻ :D. Rồi tối đi cafe cà pháo buôn dưa lê nói xấu bọn Gà Trống, nói chuyện tình hình chính sự, chuyện căng thẳng Việt - Trung... :))

Thành phần hiện có:

1. F1
2. Xu
... to be continued

Thông báo tới toàn thể Gà Mái để mọi người thu xếp chị em mình cũng xõa nhá. Điển hình là mấy mụ như Lờ Cột, Momo... đấy :D

Xu_iu
17-06-2011, 15:56
Nhân dịp các Gà Trống kéo nhau đi Pù Luông, đội xe đạp lôi nhau đi Hàm Lợn, Gà Mái cũng ấm ức muốn làm 1 vụ gì ra trò để xõa với nhau cho "bọn kia" đừng có hòng mà nghĩ là "tụi này" ở nhà gặm nhấm nỗi buồn, nhỉ?

Chương trình dự kiến: Chiều thứ 7 ngày 18/6 (mấy giờ fix sau). Đầu tiên là tụ tập nhau rồi đi chăm sóc bản thân gồm có: chăm sóc tóc (ép uốn nhuộm :D), chăm sóc da và chăm sóc móng chân móng tay (trong đó vụ cuối cùng là đang đc vote nhiều nhất). Sau đó đi ăn gì thật ngon, thật mát mẻ :D. Rồi tối đi cafe cà pháo buôn dưa lê nói xấu bọn Gà Trống, nói chuyện tình hình chính sự, chuyện căng thẳng Việt - Trung... :))

Thành phần hiện có:

1. F1
2. Xu
... to be continued

Thông báo tới toàn thể Gà Mái để mọi người thu xếp chị em mình cũng xõa nhá. Điển hình là mấy mụ như Lờ Cột, Momo... đấy :D

Trưa nay mình vừa gặp bạn Vava, bạn ấy chia sẻ là đã giảm được một cơ số kg... ( mà mình không tiện nói ra, nhưng có thể so sánh với bạn Binhhut =)) ) Đề nghị bạn Vava có mặt chia sẻ kinh nghiệm cho chị em :D.

Nhân tiện, Gà Mái nào có bí kíp tăng cân thì cũng chia sẻ cho F1 và Xu :))

ocbong
17-06-2011, 18:02
Trưa nay mình vừa gặp bạn Vava, bạn ấy chia sẻ là đã giảm được một cơ số kg... ( mà mình không tiện nói ra, nhưng có thể so sánh với bạn Binhhut =)) ) Đề nghị bạn Vava có mặt chia sẻ kinh nghiệm cho chị em :D.

Thì VAVA áp dụng triệt để khẩu hiệu "yêu nhiều thì ốm, ôm nhiều thì yếu" mà XU =))

binhhut1985
18-06-2011, 08:47
Bạn Xu thì chắc là ko cần giảm cân nữa đâu bạn Ốc ạ ... =))

Xu_iu
18-06-2011, 12:26
Bạn Xu thì chắc là ko cần giảm cân nữa đâu bạn Ốc ạ ... =))

Bạn Xu có nhu cầu tăng cân thôi. Bạn Bình có kinh nghiệm gì ko? chia sẻ cho ban với :))

cục mỡ
18-06-2011, 17:14
Bạn Xu có nhu cầu tăng cân thôi. Bạn Bình có kinh nghiệm gì ko? chia sẻ cho ban với :))
UỐng nhiều "sữa" vào em ạ. Đảm bảo tăng cân

binhhut1985
18-06-2011, 19:23
Thức khuya dậy sớm , nửa đêm làm 1 bát 3 gói mỳ tôm + 2 quả trứng + khoanh giò xong rùi đi ngủ ^^ đảm bảo sau 3 tháng bạn béo lên chả kịp hãm =))

L'coxt
19-06-2011, 13:20
Báo cáo: Hôm nay nhà Cột mới có net. Gớm, vào đọc 1 lèo mới thấy trong lúc vắng mẹt mình, chuồng gà nó sôi động cỡ nào. Tiếc là đang trong thời gian "dưỡng bệnh" Cột tháng này chỉ ở nhà ăn chơi ngủ nghỉ không đi đâu ban ngày được. Tối thỉnh thoảng lượn tí thì ok. Vậy trong thời gian này, gà trống thì đi Pù Luông với mái mới, xe đạp thì Hàm Nhợn nướng xịt, mấy con gà mái còn sót lại ở nhà mà ko bận gì thì đến nhà mợ Cột nghe nhạc, ăn hoa quả, tâm shự cho vui nhé. Gì chứ dưa lê thì nhiều vô kể :D.

meomapyk
20-06-2011, 01:21
Mợ cột đã về ^^!

dungcmh
20-06-2011, 07:58
Báo cáo: Hôm nay nhà Cột mới có net. Gớm, vào đọc 1 lèo mới thấy trong lúc vắng mẹt mình, chuồng gà nó sôi động cỡ nào. Tiếc là đang trong thời gian "dưỡng bệnh" Cột tháng này chỉ ở nhà ăn chơi ngủ nghỉ không đi đâu ban ngày được. Tối thỉnh thoảng lượn tí thì ok. Vậy trong thời gian này, gà trống thì đi Pù Luông với mái mới, xe đạp thì Hàm Nhợn nướng xịt, mấy con gà mái còn sót lại ở nhà mà ko bận gì thì đến nhà mợ Cột nghe nhạc, ăn hoa quả, tâm shự cho vui nhé. Gì chứ dưa lê thì nhiều vô kể :D.

Mợ cột đã về ^^!

Mợ về có vẻ như đóng cửa tự kỷ hay sao ý nhỉ

chidung79
20-06-2011, 14:31
Cột về rồi đấy ah? A tưởng ở luôn bên đấy.
Mà sao lại phải dưỡng bệnh, chóng mặt buồn nôn ah?
Có tin gì vui ko???????????????????????????????

duycong8282
20-06-2011, 18:53
Tình hình là đã lâu rồi nhà mình chưa đi ăn thit chó vi vậy chiều thứ 7 này (25-6) an chơi nhỉ :d ai đồng ý thí cho ý kiến nhé ( ăn ở mai động nhé)

meomapyk
20-06-2011, 21:49
Tình hình là đã lâu rồi nhà mình chưa đi ăn thit chó vi vậy chiều thứ 7 này (25-6) an chơi nhỉ :d ai đồng ý thí cho ý kiến nhé ( ăn ở mai động nhé)

Em vote ^^!

hautp
20-06-2011, 21:59
mọi người có vẻ ít hoạt động nhỉ ?

ngocmit
20-06-2011, 22:32
xõa thôi bà con. các gà ở xa xem có thu xếp lên Hà nội, mang theo quần đùi ăn uống cho nó mái thoải ;)
(c)

L'coxt
20-06-2011, 22:49
Mợ về có vẻ như đóng cửa tự kỷ hay sao ý nhỉ

Cột về rồi đấy ah? A tưởng ở luôn bên đấy.
Mà sao lại phải dưỡng bệnh, chóng mặt buồn nôn ah?
Có tin gì vui ko???????????????????????????????

Mợ cột đã về ^^!

Hì, cảm ơn ọi người quan tâm. Không phải tự kỷ đâu, yêu đời lắm, nhưng vì sự nghiệp là đẹp nên Cột cố kiêng vài bữa cho nó lành.
@ Mèo mập: có móc chìa khóa cho cô nhá, đòi hỏi lắm cơ!
@ anh Dìm: có chóng mặt nhưng vì ho nhiều thôi, chưa đến giai đoạn buồn nôn nhá. Thế vụ học tiếng Trung là sập tiệm à? Học đi!!! E học với. Tuxedo đâu???

Off ăn ón khác thì Cột theo, còn thịt chó thì xin phép vắng mặt nhá. Thông báo này thay cho Đơn xin nghỉ off thịt chó! :D

Michel Tu
20-06-2011, 23:35
Chị cột ơi, tuxedo death rồi nha, gọi em là michel tú cho nó tây tây :D, tối hôm qua sang nhà chị mà thấy đóng cửa.
Dạo này em đang học tiếng anh nên sẽ không theo được vụ tiếng trung nữa.;)

(D) Tigo
21-06-2011, 07:58

Em có ý kiến..... T7 naỳ tổ chức sinh nhật tháng 6 bằng món ăn dân dã THỊT CHÓ

meomapyk
21-06-2011, 10:56
@ Mèo mập: có móc chìa khóa cho cô nhá, đòi hỏi lắm cơ!
Em vote ^^!
@ Mợ cột : Yêu mợ lắm cơ hihi
@ nhà gà : cuối tuần có phim gì xem không nhà mình ơi , ai biết thì giới thiệu đi ạ , nói thật chứ em chưa xem phim rạp bao giờ toàn bị hụt thôi :(:)

namhgi
21-06-2011, 22:42

Lờ Cột đi "tây" mới về đấy à? quà đâu, quà đâu?
ĐI tây về mà chóng mặt, buồn "lôn" lại có ho, có tin vui rồi ,có tin vui rồi kakakakaka, mà em đổi gà danh là mợ cột bao giờ thế? tên này hay đấy, khao đi thôi, mợ cột.

Gà mái nhà ta ngoài VAVA và cô mèo mập (chưa biết mặt) ra thìcó ai mập đâu mà lo giảm cân.
@XU: cô mà giảm can nữa thì gió cấp II thổi là bay đấy,

nem_162
21-06-2011, 23:20
@ nhà gà : cuối tuần có phim gì xem không nhà mình ơi , ai biết thì giới thiệu đi ạ , nói thật chứ em chưa xem phim rạp bao giờ toàn bị hụt thôi :(:)

--> như em thấy thì ở Mega có phim Kungfu Panda hay ấy! Mà chị phi xe máy ầm ầm cả ngày dài 1 mình còn được thì xem bộ phim có chưa đầy 2 tiếng 1 mình cũng có sao đâu mà, cần gì phải đợi ai rủ rồi mới đi. Đi xem phim 1 mình thú vị lắm ấy, đặc biệt là đi buổi sáng, khi rạp ko có mấy ai, he he

Gà mái nhà ta ngoài VAVA và cô mèo mập (chưa biết mặt) ra thì có ai mập đâu mà lo giảm cân.

--> =))

binhhut1985
21-06-2011, 23:25
Theo tinh thần của buổi đạp ngày hôm nay : gồm bác Cả , a Hoàng , a Quốc , a Rều và "người mà ai cũng biết là ai đấy" =)) xiên 3 cái cầu Chương Dương - Long Biên - Thăng Long :p thì sẽ hủy chuyến đạp xe đi Hải Phòng và thay vào bằng chuyến .... đạp xe đi Cát Bà =))

Lịch trình sẽ dư vầy :
Tối t6 - người và xe đạp lên ô tô ( tàu ) đến HP - tối ngủ nhà a Hưng và a Dũng =)) riêng mềnh về nhà cô Út ngủ ^^
T7 - Hải Phòng - Cát Bà ( tối cắm trại ngủ bãi biển ^^ )
CN - Cát Bà - Hải Phòng - HN ( người và xe đạp lại lên tàu hoặc ô tô )

Dự kiến sẽ đi từ tối 22/7-24/7 ^^ Tuyển thêm mems đạp xe . tuyển thêm xe máy chở đồ :p

p/s : nhà mình có mấy cái lều 4 và ai đang cầm nhỉ , tình trạng cháu nó như nào :-? nếu ok thì tối mai hoặc tối kia cho e mượn phát ^^

kesanruoi
22-06-2011, 08:46
Theo tinh thần của buổi đạp ngày hôm nay : gồm bác Cả , a Hoàng , a Quốc , a Rều và "người mà ai cũng biết là ai đấy" =)) xiên 3 cái cầu Chương Dương - Long Biên - Thăng Long :p thì sẽ hủy chuyến đạp xe đi Hải Phòng và thay vào bằng chuyến .... đạp xe đi Cát Bà =))

Lịch trình sẽ dư vầy :
Tối t6 - người và xe đạp lên ô tô ( tàu ) đến HP - tối ngủ nhà a Hưng và a Dũng =)) riêng mềnh về nhà cô Út ngủ ^^

Dự kiến sẽ đi từ tối 22/7-24/7 ^^ Tuyển thêm mems đạp xe . tuyển thêm xe máy chở đồ :p

p/s : nhà mình có mấy cái lều 4 và ai đang cầm nhỉ , tình trạng cháu nó như nào :-? nếu ok thì tối mai hoặc tối kia cho e mượn phát ^^

ôi...ôi..mừn đọc cái này mà iu các bạn quá cơ...hay các bạn "di rời" chuyến sang tháng 8 đê...sẽ có vài gà mái tham gia cùng...cho mừn đi cùng với, mừng mượn xe đạp mừn chụp...ảnh cưới luôn. điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii. plz. plz

Xu_iu
22-06-2011, 10:03
Sao mình nghe bạn Chọi nói tháng 7 đi Quan Lạn nhể? Thế là tháng 7 chúng mình đi biển 2 lần hay thay Quan Lạn bằng Cát Bà thế.

@ Ruồi : Chụp luôn tháng 7 đi, để tháng 8 làm chi, mượn xe đạp của các bạn để giảm cân cấp tốc đe

huonggiangf1
22-06-2011, 10:22
Khả năng tuần đó đang Nam du rồi bạn Binh hút nhé. Ko chỉ mình tớ đâu. Để cuối tháng 7 đi. Hảo có thể thu xếp sớm lên 1 tẹo.

@meomap: nếu đi xem phim cả nhà thì khó xem cuối tuần lắm em ạ. Vì cuối tuần rạp nào cũng đắt hơn ngày thường. Gà chỉ xem phim hoặc là thứ 4 (mega) hoặc là thứ 5 (platinum) thôi vì 2 ngày đó có khuyến mại :D.

binhhut1985
22-06-2011, 10:39
@ Ruồi : ^^ t8 thì bạn cứ có lời mời hợp lý thôi ... là a e sẽ vác xe đạp lên tận nơi ;))
@ Xu+F1 : lịch trình trên là của đội đạp xe , ko liên quan rì đến cái gọi là Quan Lạn và Nam du đâu nhé :p

wit_eyes
22-06-2011, 13:04
Nếu đội "đạp" có thể đạp xe ra Cat Ba thì mình xin tình nguyện vác xe máy chạy theo cổ vũ
Có mấy anh em về HP mà chia ra 3 chỗ ngủ (Hưng, Dũng, Út) thế thì ko ổn. Hiện thời tiết nắng nóng, có thể bố trí ra Đồ Sơn ngủ cho có gió biển rồi sáng hôm sau về HP "đạp" ra Cát Bà
Nhưng theo mình đc biết, giá cả ở Cát Bà hiện đắt một cách vô lý, gây ức chế cho khách du lịch khi tiêu tiền tại đây. Vậy nên anh em nào có mối liên hệ với dân bản xứ ở đây thì làm việc trước đi

Mrdungvanle8x
22-06-2011, 13:26

Lịch trình sẽ dư vầy :

hề hề tuần này em cũng đi cát bà cùng gia đình có gì mấy anh lên cát bà ở chỗ nào thì al0 cho em đu theo về HN với nhá. hí hí!:D

binhhut1985
22-06-2011, 15:00
^^ A Hưng yên chí ... đã có ku Súng đi tiền trạm Cát Bà cho a e rùi :)) đọc lại đi e ... tháng 7 cơ mà Súng ơi :p

ngocmit
22-06-2011, 19:22

Chuẩn, chuẩn, mình đã xếp lịch gà tối thứ 7 này rồi, bỏ bom nhau là ác như con tê giác đấy :(

meomapyk
22-06-2011, 22:54
Thông báo với cả nhà em đã gần thi xong , thứ 7 em se xuống HN , cả nhà ơi nếu không thực hiện được vụ thịt chó cuối tuần này thì tối thứ 7 đi trà đá nhé chiều chủ nhật em dự định về nhà ^^!

nem_162
22-06-2011, 23:42

--> ơ, nhà mình có ai tên là RIÊNG MỀNH ạ? Người ở đâu mà tên ... kì cục thế! Sao em ko biết nhỉ? :D
Mà em tưởng đạp xe ra Đồ Sơn thì em còn đú đựoc, chứ đạp ra Cát Bà thì em xin vào chân xe máy chở đồ thôi. Còn về chi phí, mọi người đi vào cuối tuần thì ko khác gì đưa cổ cho họ chém rồi. Hê, nhưng mà ăn chơi thì sợ gì có cái gì đó rơi =)

hoangbazen83
23-06-2011, 00:55

Có thể tìm chỗ khác không anh, nhiều anh em thèm thịt chó quá, dưới đấy hơi xa mà bụi và nóng lắm. Kiếm quán nào trên phố ăn xong tìm quán nước còn cắt bánh sn anh em tháng 6 nữa. Hay lần này cắt bánh trà chanh đi cho nó lạ chứ ngồi quán thấy không quen mông, quen ngồi ghế xốp hoặc ghế nhựa rồi.

Em vote ^^!

Cố lên em Dũng Sĩ Diệt Mồi........

mọi người có vẻ ít hoạt động nhỉ ?

Hậu ở xa quá nên không biết đấy, giờ toàn hoạt động chìm thôi. Sóng ngầm luôn ý. Ra đi nghỉ mát với anh em đi, rủ bác tòn với cô em huệ nữa.

xõa thôi bà con. các gà ở xa xem có thu xếp lên Hà nội, mang theo quần đùi ăn uống cho nó mái thoải ;)
(c)

Ái chà lâu lâu mới thấy em Mít thu xếp để đi chơi với anh em kìa. Quả này không xõa không được rồi.

Nếu đội "đạp" có thể đạp xe ra Cat Ba thì mình xin tình nguyện vác xe máy chạy theo cổ vũ
Có mấy anh em về HP mà chia ra 3 chỗ ngủ (Hưng, Dũng, Út) thế thì ko ổn. Hiện thời tiết nắng nóng, có thể bố trí ra Đồ Sơn ngủ cho có gió biển rồi sáng hôm sau về HP "đạp" ra Cát Bà
Nhưng theo mình đc biết, giá cả ở Cát Bà hiện đắt một cách vô lý, gây ức chế cho khách du lịch khi tiêu tiền tại đây. Vậy nên anh em nào có mối liên hệ với dân bản xứ ở đây thì làm việc trước đi

GT nói chuẩn đấy GC muốn ra đồ sơn tắm biển, đằng nào cũng mất công rồi, mà ngủ nhà anh em ngại lắm. hehe. GT ra cùng không.

Chuẩn, chuẩn, mình đã xếp lịch gà tối thứ 7 này rồi, bỏ bom nhau là ác như con tê giác đấy :(

Đảm bảo ăn thứ 7, chủ nhật còn được đi off Pù Luông cơ mà, đến chém gió uống trà chanh được miễn phí, anh nghe nói nhóm đi còn thừa nhiều tiền lắm.

--> ơ, nhà mình có ai tên là RIÊNG MỀNH ạ? Người ở đâu mà tên ... kì cục thế! Sao em ko biết nhỉ? :D
Mà em tưởng đạp xe ra Đồ Sơn thì em còn đú đựoc, chứ đạp ra Cát Bà thì em xin vào chân xe máy chở đồ thôi. Còn về chi phí, mọi người đi vào cuối tuần thì ko khác gì đưa cổ cho họ chém rồi. Hê, nhưng mà ăn chơi thì sợ gì có cái gì đó rơi =)

Em tham gia hả tốt quá rồi. có em đẩy xe lên dốc cũng đỡ cho a đấy.

hoangbazen83
23-06-2011, 01:08
Để đáp ứng nhu cầu cũng như để anh em cập nhật những bộ phim mới nhất. Dưới đây là 1 bộ phim bom tấn đỉnh cao trong hàng ngàn bộ phim bom tấn khác mà chũng ta hằng chờ đợi để xem. X-MEN FIRST CLASS : Trước khi Charles Xavier và Erik Lensherr trở thành Giáo sư X và Magneto, họ là hai chàng trai trẻ lần đầu tiên khám phá sức mạnh của mình. Trước khi là kẻ thù không đội trời chung, họ đã từng là đôi bạn rất thân, cùng nhau cộng tác với các dị nhân khác để ngăn chặn thảm họa tồi tệ nhất xảy ra với thế giới. Trong lúc đó, tình bạn của hai người đã nảy sinh những rạn nứt, và sau đó đã trở thành cuộc chiến bất tận giữa những dị nhân theo hai phe của Magneto và Giáo sư X.
1 bộ phim không thể bỏ qua các bạn à, nếu ai còn nghi ngờ thì có thể xem đường link dưới đây rồi quyết định xem chúng ta có nên ngồi chung 1 phòng để xem hay không. Trong này chưa có lịch chiếu nhưng GC có nhìn thấy nó đề ngày 24-6 sẽ công chiếu phim này. Sẽ có lịch sớm nhất để các bạn tham gia nhé. Vừa xong có tận 18 bạn đi xem, đông ngoài dự kiến của GC, mong lần xem này sẽ đông hơn nữa. Các bạn ở xa thì sao nhỉ có lên HN xem với mọi người không.
http://platinumcineplex.vn/vi/phim/sap-chieu/x-men-first-class.html

Ngoài phim này tháng 7 chúng ta sẽ đón 1 cơn mưa phim bom tấn hoặc mìn : Cars 2, Transformer 3, và Giữa 2 thế giới (1 phim ma mà gần đây báo chí tốn khá nhiều giấy mực để bàn tán, nhưng xem traile khá hay các bạn ha có cảnh HOT mới dã man chứ)

hoangbazen83
23-06-2011, 01:54
F1 e thử thống kê và kiểm tra xem có bao nhiêu anh em đặt áo rồi. Ý của GC là a e nên làm toàn bộ áo đồng phục mới 1 lượt, lần này sẽ có thêm tên ở áo, mà tất cả có áo mới sẽ đẹp hơn rất nhiều.
Tháng 7 chúng ta sẽ đi biển, tại sao không mặc đồng phục mới cho đẹp nhỉ.
Lần này làm sẽ đắt hơn 1 chút để tìm chất vải mát, chứ áo lần trước nhiều anh em kêu quá. Hạn chót đặt áo là cuối tháng 6 này a e nhé.

oneway0ut
23-06-2011, 04:24
Trong topic nè giờ ko còn thanks nhỉ , muốn thanks bài nào hay thì lại nói thanh anh , thanh chị à :)), X men first class em đã vừa xem xong hay ghê :D, tình hình là xem phim khác đi anh Hoàng :)) thấy trailer phim Giữa 2 thế giới có ẻm xinh xinh hay phết :D

Michel Tu
23-06-2011, 09:11
GC cho mình đăng ký 1 xuất xem film xmen nhé, khi nào đi mua vé thì alo mình với nhé, biết đâu lại có em nào đó order thêm.^^.

nem_162
23-06-2011, 23:58
Phim X-MEN quả thật là phim hành động hay nhất em từng được xem ( ở ngoài rạp ) Xem xong X - MEN thế hệ thứ nhất rồi trong đầu nghĩ ngay đến việc nó mà đẻ ra tiếp thế hệ nào thì mình phải còn phải đi xem tiếp thế hệ ấy :D

meomapyk
24-06-2011, 00:00
Nhà gà thân yêu em đã thành bác sĩ , chính thức là thứ 7 em xuống HN . Hi vọng hôm đó trời yên gió mát . Hẹn gặp nhà gà vào thứ 7 nhé , có thể em sẽ về ĐB vào chủ nhật. Vụ ĐỒ SƠN là đi vào khi nào ạ . Nếu hợp lý em xin cục gạch ^^!

hoangbazen83
24-06-2011, 00:26
GC cho mình đăng ký 1 xuất xem film xmen nhé, khi nào đi mua vé thì alo mình với nhé, biết đâu lại có em nào đó order thêm.^^.

Chắc chắn là có suất của tú rồi, thêm em nào thì nt H biết nhé

Phim X-MEN quả thật là phim hành động hay nhất em từng được xem ( ở ngoài rạp ) Xem xong X - MEN thế hệ thứ nhất rồi trong đầu nghĩ ngay đến việc nó mà đẻ ra tiếp thế hệ nào thì mình phải còn phải đi xem tiếp thế hệ ấy :D

E đúng là người có con mắt nghệ thuật, nói không sai câu nào cả.

Nhà gà thân yêu em đã thành bác sĩ , chính thức là thứ 7 em xuống HN . Hi vọng hôm đó trời yên gió mát . Hẹn gặp nhà gà vào thứ 7 nhé , có thể em sẽ về ĐB vào chủ nhật. Vụ ĐỒ SƠN là đi vào khi nào ạ . Nếu hợp lý em xin cục gạch ^^!

Cả nhà quyết định làm thứ 7 vì em đấy không có mặt thì em liệu hồn, có bao thịt sẻ hết cho mỗi người 1 ít mang về.

cục mỡ
24-06-2011, 07:37
Ơ thế thì phải làm cái gì đó "rửa" danh hiệu này đi chứ. Không thì nó ẩm mốc, sau này, nói dại, mổ cho Gà nào lại quên cái dao trong bụng thì ốm.

meomapyk
24-06-2011, 16:12
Ơ thế thì phải làm cái gì đó "rửa" danh hiệu này đi chứ. Không thì nó ẩm mốc, sau này, nói dại, mổ cho Gà nào lại quên cái dao trong bụng thì ốm.
Ha ha sẽ có nhưng để hôm lấy bằng xong đã nhá .
@GC : em chỉ có mỡ thôi ít thịt lắm

hoangbazen83
24-06-2011, 21:53
Trời mưa không đi đâu được ngồi xem lại ảnh của mọi người thấy có vài cái cũ rồi cũng đã post giờ post lại cho mọi người nhìn thấy mà cười chơi.
Bạn Hảo nhà ta luôn có 1 điệu cười không ai bắt trước được, sợ bị dìm hàng nhưng có lẽ thế lại hay.
Bức ảnh đã đưa tên tuổi của Hảo lên 1 tầm cao mới. Cái mồm, cái mồm.
https://i1179.photobucket.com/albums/x389/hoangbazen1812/P1000599.jpg
Và rồi gặt hái rất nhiều thành công về sau. Điều đặc biệt các bạn thấy những nụ cười thường xuất hiện trong những bữa ăn haha.
https://i1179.photobucket.com/albums/x389/hoangbazen1812/P1010169.jpg
https://i1179.photobucket.com/albums/x389/hoangbazen1812/DSC06508.jpg

Cô nuôi dạy hổ Hải Phòng.
https://i1179.photobucket.com/albums/x389/hoangbazen1812/P1010148.jpg
https://i1179.photobucket.com/albums/x389/hoangbazen1812/P1000870.jpg

Có lẽ đây là khởi nguồn cho 1 mối tình.
Ốc bông sàm sỡ anh Hà.....
https://i1179.photobucket.com/albums/x389/hoangbazen1812/IMG_4007.jpg

Gà chú thấy thế cũng kém miếng khó chịu nên bắt chước, ai ngờ mê luôn đến tận bây giờ.
https://i1179.photobucket.com/albums/x389/hoangbazen1812/IMG_4008.jpg

Xin hết.

nem_162
25-06-2011, 01:43
Anh Hoàng thật là nguy hiểm :D nhưng mà sao ngắm lại ảnh hồi Pxp vẫn thấy cảm xúc tuôn dạt dào thế ko biết nữa! :L Thank Anh nhiều lắm ấy! ( cơ mà vẫn phải nhắc lại thêm với anh là e chỉ dạy thôi, chứ ko nuôi hổ nhá, nhá, nhá :Dam )

Khottabit Ja
25-06-2011, 23:26
Ngồi đọc hết 13 trang nhằm hóng hớt 1 số vụ tháng 7 e mới đau buồn nhận ra là các buổi tit' toàn rình thứ 7, chủ nhật. Có vụ phượt nào tháng 7 tránh được 2 cái thứ đấy ra (lịch học của em chỉ bao gồm có 2 ngày/tuần và nó đúng là ngày t7,CN đấy ạh) và có anh chị gà nào hảo tâm thì hú em với. Tháng 7 em lại về thủ đô nên tình trạng mạng mẽo nó sụt sùi lắm ah, ko update được thường xuyên :(( :(( :((

meomapyk
26-06-2011, 18:32
Dù rất háo hức với vụ " dog meat " nhưng mèo mập xin lỗi ACE nhà gà vì đã không tham gia như đã hứa vì lý do bận việc đột xuất .
Cũng qua đây xin chúc mừng sinh nhật các gà sinh tháng 6 , chúc cho ace luôn khỏe như gà ^^!

Cá Bảy Màu
26-06-2011, 23:43
chủ nhật tuần sau có vụ đập Hàm lợn + núi Sóc , ai đi thì pm nha

huonggiangf1
27-06-2011, 16:23
Cho chương trình cụ thể lên đi ku. Sao lại chỉ có mỗi 1 câu cụt lủn thế?

hoangbazen83
27-06-2011, 22:14
Tình hình xem X-Men có vẻ phải chờ hơi lâu anh em ạ, nhưng chắc thứ 5 này chúng ta được xem thôi. Hiện tại 1 ngày chỉ có 5 suất chiếu ở Platinum và lịch chiếu chỉ từ ngày 24,28/6. GC đang đợi xem sau 28 lịch chiếu thế nào sẽ gọi anh em sau. Còn nhiều phim để xem quá nhưng có vẻ khó rủ mọi người. Ngoài phim x-men ai đi xem phim gì thì ới GC với nhé, xem ở đâu cũng được, dạo này mưa nên đi xem phim cho lành.

Còn vụ hàm lợn chắc cuối tuần biết lịch đi làm mới dám đú với anh em. (BB)

Cá Bảy Màu
27-06-2011, 23:09
Kế hoạch cho chủ nhật
- Tập trung tại khu đô thị Ciputra
--7h xuất phát chạy thẳng sang Sóc Sơn
- 8h 30 trek đền Sóc
-10h- 10h 30 quay lại đi lên đập Hàm lợn , ăn trưa ở đập Hàm Lợn
Chiều thì kiếm quán đập phá thôi tối lại off

binhhut1985
27-06-2011, 23:34
Từ đập Hàm Lợn đi qua đèo Hàm Lợn cũng khá dài đấy ... mà đường đang làm ^^ rất thik hợp để offroad xe đạp . Nếu đội xe đạp có đi thì nên bỏ qua đền Sóc - đi Hàm Lợn luôn , đổ đèo Hàm Lợn + chụp choẹt cũng phải đến tận trưa ^^

meomapyk
28-06-2011, 06:27
Báo cáo em đã ở Điện Biên ^^!

cục mỡ
28-06-2011, 09:37
Tình hình xem X-Men có vẻ phải chờ hơi lâu anh em ạ, nhưng chắc thứ 5 này chúng ta được xem thôi. Hiện tại 1 ngày chỉ có 5 suất chiếu ở Platinum và lịch chiếu chỉ từ ngày 24,28/6. GC đang đợi xem sau 28 lịch chiếu thế nào sẽ gọi anh em sau. Còn nhiều phim để xem quá nhưng có vẻ khó rủ mọi người. Ngoài phim x-men ai đi xem phim gì thì ới GC với nhé, xem ở đâu cũng được, dạo này mưa nên đi xem phim cho lành.

Còn vụ hàm lợn chắc cuối tuần biết lịch đi làm mới dám đú với anh em. (BB)
Ông này hay cho mọi người leo cây lắm đấy. Cẩn thận đi.

vava
28-06-2011, 12:02
Em đăng ký X - men nhá, xmẻn xmen:D

binhhut1985
28-06-2011, 20:50
^^ Ông Hoàng xù ông Rều 1 lần ... ông ý nhớ cả đời =))

cục mỡ
28-06-2011, 22:50
^^ Ông Hoàng xù ông Rều 1 lần ... ông ý nhớ cả đời =))
Mấy lần rồi. Lần 1 Ba Vì. Lần 2 Hàm Lợn. Lần 3 Trà đá Hồ Gươm. Nhớ đc chừng đó thôi. Mày không phải bênh anh zai mày.

meomapyk
29-06-2011, 13:04
Gà cùng 1 nhá chớ có đá nhau ^^!

huonggiangf1
29-06-2011, 13:51
Tháng 7 sắp đến rồi cả nhà ơi. Mình lên lịch đi biển đi :">. Giờ thì F1 có thể đi vào 1 cuối tuần bất kỳ trong tháng 7 mà ko vướng lịch công tác nữa rồi. Có 2 lựa chọn:

1. Option 1: Hải Phòng - Cát Bà cùng đội xe đạp
Đi từ chiều thứ 6, người và xe lên tàu về HP (tàu 6:00pm tại ga Gia Lâm, 8:30pm tới ga HP) rồi đạp thẳng ra Đồ Sơn. Ăn hải sản Đồ Sơn rồi dựng lều ngủ :D. Sáng hôm sau lên tàu cánh ngầm ra Cát Bà hoặc đạp thẳng ra Cát Bà, ăn chơi đú đởn 1 đêm rồi sáng hôm sau hành trình đạp xe/tàu cánh ngầm (hôm trước đi đường này thì hôm sau đi đường kia để nếm mùi được cả 2) rồi lại cả người và xe lên tàu về HN (có tàu 3:30pm và 6:00pm).

F1 ko nghiêng về option này cho lắm vì nghe nói Cát Bà đang phải mùa gặt, búa liềm sắc lắm, chém phát nào ăn phát đấy :(.

2. Option 2: Quan Lạn (năm ngoái Cô Tô rồi năm nay Quan Lạn đê)
Chỗ này em chưa đi chưa biết hành trình như nào. Có phải cũng đi oto ra Vân Đồn ngủ đêm rồi sáng hôm sau đi tàu ra Quan Lạn??? Ai đi rồi vào cho em cái chương trình với.

Rồi. Giờ mọi người ném đá ném gạch thoải mái nhé. Xong chúng ta sẽ chọn 1 cuối tuần và 1 hành trình hợp lý nhất cho đa số nhất. Cuối cùng là alehap! Lên đường thôi!

Xu_iu
29-06-2011, 16:09
Em vote cho Quan Lạn nhé. :)

Đi tàu ra Quan Lạn có thể đi từ 2 Cảng : cảng Cái Rồng ở Vân Đồn, và đón tàu đi từ Hạ Long nhé./

Nguyen Thi Huyen
29-06-2011, 16:38
Th

Chỗ này em chưa đi chưa biết hành trình như nào. Có phải cũng đi oto ra Vân Đồn ngủ đêm rồi sáng hôm sau đi tàu ra Quan Lạn??? Ai đi rồi vào cho em cái chương trình với.

Rồi. Giờ mọi người ném đá ném gạch thoải mái nhé. Xong chúng ta sẽ chọn 1 cuối tuần và 1 hành trình hợp lý nhất cho đa số nhất. Cuối cùng là alehap! Lên đường thôi!

Thông tin Quan Lạn có ở đây này, mọi người tham khảo thêm (tuy thông tin hơi cũ tí :D) https://www.phuot.vn/threads/1770-Th%C3%B4ng-tin-%C4%91i-%C4%91%E1%BA%A3o-Quan-L%E1%BA%A1n

binhhut1985
29-06-2011, 18:21
Nghe giang hồ đồn thổi ... siêu Đụt đi Quan Lạn 3 ngày cuối tuần này ...

Cá Bảy Màu
29-06-2011, 19:38
Tháng 7 sắp đến rồi cả nhà ơi. Mình lên lịch đi biển đi :">. Giờ thì F1 có thể đi vào 1 cuối tuần bất kỳ trong tháng 7 mà ko vướng lịch công tác nữa rồi. Có 2 lựa chọn:

1. Option 1: Hải Phòng - Cát Bà cùng đội xe đạp
Đi từ chiều thứ 6, người và xe lên tàu về HP (tàu 6:00pm tại ga Gia Lâm, 8:30pm tới ga HP) rồi đạp thẳng ra Đồ Sơn. Ăn hải sản Đồ Sơn rồi dựng lều ngủ :D. Sáng hôm sau lên tàu cánh ngầm ra Cát Bà hoặc đạp thẳng ra Cát Bà, ăn chơi đú đởn 1 đêm rồi sáng hôm sau hành trình đạp xe/tàu cánh ngầm (hôm trước đi đường này thì hôm sau đi đường kia để nếm mùi được cả 2) rồi lại cả người và xe lên tàu về HN (có tàu 3:30pm và 6:00pm).

F1 ko nghiêng về option này cho lắm vì nghe nói Cát Bà đang phải mùa gặt, búa liềm sắc lắm, chém phát nào ăn phát đấy :(.

Chắc không phải ngủ nhà nghỉ đâu , tối đến kiếm ông chủ tàu ra đảo rồi ngủ trên tàu luôn ( trường hợp đi tàu gỗ )
Hay đi Ngọc Vừng đi :D , chứ đi Quan Lạn nhiều thế này chắc mình nhàm quá , đang kiếm 1 đội đi Cô Tô :D

binhhut1985
29-06-2011, 20:39
Mình thích ngủ tàu gỗ ... vừa tiết kiệm xiền lại có cảm giác mới lạ ... oh yeah :p

ngocmit
29-06-2011, 22:15
Quan lạn ngon đấy, mình quăng nhiệt tình :d

huonggiangf1
29-06-2011, 22:42
Oh thế là option 2 đang thắng thế tuyệt đối. Coi như duyệt phương án nhé.

Giờ đến time. Mình đi tuần nào cũng được nhưng tránh hộ mình cái tuần 15-17/7 ra nhé.

15/7/2010 GT và F1 đi Văn Chấn để đi thác Tà Chơ nên 15/7/2011 nhà tớ đang có ý định quay lại where the love begins :"> và đi Tà Si Láng. Nhân tiện rủ rê luôn có ai đi cùng ko nào?

deny
29-06-2011, 23:50
15/7/2010 GT và F1 đi Văn Chấn để đi thác Tà Chơ nên 15/7/2011 nhà tớ đang có ý định quay lại where the love begins :"> và đi Tà Si Láng. Nhân tiện rủ rê luôn có ai đi cùng ko nào?
Nhanh thật, mới đó mà 1 năm rùi ^^,
Mình cũng thích cái gọi là where the love begins.. nhưng mà hok có, đành chơi bài: Đường xưa, lối cũ, còn ta với nồng nàn.. thôi

Tháng 06,07,08 này nhà PKM cũng đi lại tất cả các chuyến làm nên kỷ niệm năm ngoái. Riêng tháng 10 thì hok làm nổi cái XV tập 2 rồi ^^, Hẹn gặp các bạn nhà Gà một khoảng thời gian khác nữa, ở tương lai ^^,

meomapyk
30-06-2011, 01:12
Nhà mình mà đi tầm cuối tháng 7 thì em quăng gạch luôn :D

hoangbazen83
30-06-2011, 01:50
Mấy lần rồi. Lần 1 Ba Vì. Lần 2 Hàm Lợn. Lần 3 Trà đá Hồ Gươm. Nhớ đc chừng đó thôi. Mày không phải bênh anh zai mày.

Sư nhà ông. Lần 1 ba vì thì không liên quan nhé, Lần 2 hàm lợn thì cuối buổi sếp bảo đi làm thì bố tôi có cho đi chơi tôi cũng không đi, lần 3 thì đang trên đường ra trà đá thì trời mưa không ngớt ngập cả đường hỏi thằng vô lại mà xem, 2 a e đang đi rồi, mưa không ngót thì chẳng về chứ lên hồ ngồi uống nước như lần trước ngồi với thằng súng và vô lại chẳng ướt như con chuột. Chứ GC đã hẹn chẳng bao giờ không ra trừ yếu tố khách quan.
Tiện đây đáng nhẽ mai GC tổ chức để a e đi xem phim nhưng phải đi đón khách ở sân bay nội bài. Đã gọi điện cho 1 số a e gà nhưng ai cũng bảo đi làm về sợ muộn không đi được, nên chúng ta sẽ xem ngày khác, đắt hơn 1 chút cũng được nhé. Ăn chơi bao vụ thêm 30k để xem phim chắc không vấn đề gì phải không anh em. Thứ 5 tuần sau có phim khác mình đi xem sau.

Mình thích ngủ tàu gỗ ... vừa tiết kiệm xiền lại có cảm giác mới lạ ... oh yeah :p

Anh cũng muốn thử cảm giác này. Lênh đênh xem có dễ ngủ không hay say mất người.

Quan lạn ngon đấy, mình quăng nhiệt tình :d

Lâu chưa hú hí với em Mít, GC cũng vote Quan Lạng nhé. Lại ăn hải sản nướng.

Nhà mình mà đi tầm cuối tháng 7 thì em quăng gạch luôn :D

Cô là cô ném gạch mấy lần rồi không thấy mặt mũi nha Mập. Lần này không tham gia sẽ xẻo bớt thịt để đắp sang cho F1.

huonggiangf1
30-06-2011, 09:51
Cô là cô ném gạch mấy lần rồi không thấy mặt mũi nha Mập. Lần này không tham gia sẽ xẻo bớt thịt để đắp sang cho F1.

Oh hô mình like. Nhớ nha F1 nha. Ko được để Xu nó giành mất đâu nha :)).

Vậy Quan Lạn 22-24/7 cả nhà tính sao? 30-31 sợ gấp quá vì sáng 1/8 em bay SG :(.

binhhut1985
30-06-2011, 11:17
Ồ ... 22-24 là trùng lịch với đội đạp xe à :-?

huonggiangf1
30-06-2011, 11:21
Oh tưởng đội đạp xe đi cùng cả luôn chứ vẫn giữ đi Cát Bà à? Mang xe đạp ra Quan Lạn cũng vẫn đạp đc mà.

1. Thông tin mới là 16/7 mợ Cột lại đi tây rồi, lần này ko biết đi bao lâu nữa nên chúng ta cố gắng đi biển sớm đi để cho mợ xõa với anh em tí nhá. Đề xuất là cuối tuần 8-10/7, Bình hút đi Tây Yên Bái nữa hay thôi?

Sao topic có mình mình nói chuyện thế này???

2. Tối mai có vụ ăn "súng" nướng vào lúc 6:00pm tập trung tại gầm cầu vượt Vọng. Ai đi thì đến đúng giờ nhé kẻo hết.

3. Thêm một điều nữa là muachung đang có set ăn cá tầm dành cho 3-4 người, giá gốc là 1.000.000đ được bán với giá 420.000đ chưa kể đồ uống. F1 đang định mua 2-3 set để nhà mình đập phá 1 bữa mọi người thấy sao? Tính ra mỗi người hết khoảng trên 100k chưa kể đồ uống.

Số lượng set bán hiện ko còn nhiều nên từ giờ đến 11h đêm nay nếu ko có ai phản hồi gì thì em sẽ chỉ mua 1 set thôi và đi đánh lẻ nhé. Hạn sử dụng đến 1/9 thôi. Nhà hàng ở trên đường Lê Thanh Nghị.

Mrdungvanle8x
30-06-2011, 21:04
Quan lạn quan lạn cát bà em đi 2 lần trong 2 tháng rồi, đồ ăn thì dắt dịch vụ cũng đắt chán lắm rồi. đổi gió đê:))

oneway0ut
30-06-2011, 21:45
hô hô , "quá tam ba bận" anh phải có niềm tin chứ :D

binhhut1985
30-06-2011, 22:46
^^ Ngậm ngùi ngắm các bạn đi Quan Lạn trở về :D

Xu_iu
30-06-2011, 23:12
Ối....Tuần sau đã đi rồi áh.Đã chốt chưa chị F1 ơi? Đang định tuần sau đổi gió lên Điện Biên nghỉ dưỡng :(

meomapyk
30-06-2011, 23:59
@GC : Em cũng do khách quan đấy chứ anh nên mới thất hẹn . Mà tình hình là khoảng 20/7 em xuống an chơi nốt những ngày tháng trước khi hết là SV.
@F1 : Em biếu cả F1 và xu mỗi người 1 cái bắp chân tha hồ sướng nhá . Mới cả vụ an uống định bao h đi thì mới đăng kí được chứ chị .
@Gà : Ai đu theo xu đi Điện Biên đi trên này mát mẻ lắm này :D

gnut
01-07-2011, 00:00
Nhanh quá , vậy là sắp tròn một năm mình gia nhập gà , 1 năm rong ruổi các nẻo đường , tuổi phượt cũng tròn 1 tuổi , bao cảm xúc trào dâng vào lưu luyến . Những tháng ngày tuyệt vời sẽ mãi không bao giờ phai.....

hoangbazen83
01-07-2011, 01:09
Nếu 8-10/7 đi quan lạng thì GC vắng mặt nhé. Lúc đấy đang đi cửa lò với gia đình rồi.

Bình hút kế hoạch đạp xe cát bà là sao, mai em quẳng lịch sang topic Gà Đạp Xe đi để a xem. Cố gắng tham gia vụ này. Còn nếu không sao không đạp xe quan lạng nếu các bạn ý thay đổi ngày.

Mà không biết đã lỡ vụ ăn Súng chưa nhỉ. Mình chưa được ăn lần nào cả.

huonggiangf1
01-07-2011, 10:04
Lịch công tác của em đã thay đổi :((. 25/7 em bay vào SG hichic :((.

Đi tuần 22-24/7 cũng ok nhưng sợ Bình hut nó vẫn giữ lịch Cát Bà :D, vả lại cũng muốn cho Lcoxt đú với Gà nữa vì mợ ý khoái kiểu phượt nghỉ dưỡng thế này, chẳng mấy khi có một lần Gà phượt nghỉ dưỡng mà mợ lại ko được tham gia thì cũng tiếc cho mợ. Nhưng mà đẩy sớm lên quá thì lại mất nhiều mem. Ý kiến mọi người thế nào? Hay là Lcoxt hi sinh vậy? :D

@ Đụt: chính xác là ngày nào thế ku?
@ All: Em mua 1 cái set cá tầm rồi vì chẳng thấy ai ý kiến gì. Đến lúc ăn mới đăng ký thì chẳng còn phiếu mà mua cơ meomap ạ. Gì chứ ăn là chị nhanh lắm :))
@ Gà Chọi: chưa muộn đâu. Tối nay 6h mà. Gầm cầu vượt Vọng anh nhá :).

binhhut1985
01-07-2011, 10:10
@ a Hoàng : Lịch đạp xe đã có ở ... bài trên cùng topic Đạp xe rùi :p
@ F1 : Mọi người cứ lên lịch thôi , còn tớ join được thì join thôi ^^

cỏ_hoang
01-07-2011, 11:20
em có biết lịch trình off cát bà của mọi người nhưng có chú thích cùng mọi người nhé:
từ GA HP --> ĐỒ SƠN = 20KM có thừa
ĐỒ SƠN --> PHÀ ĐÌNH VŨ = 35KM
đấy là chưa kể yếu tố ngược gió bụi đường nhiều xe công nữa vì đường phà đình vũ rất xấu đang trong giai đoạn làm và tu sửa để mở rộng cảng. nhắc nhở cả nhà 1 tí để chuẩn bị sức khỏe và tinh thân nắng gió của đàn gà

huonggiangf1
01-07-2011, 11:29
Cám ơn em vì những lưu ý trên. Cũng ko thừa chút nào. Tuy nhiên:

- HP - ĐỒ SƠN: ~ 20km ai cũng biết, nhưng đường đẹp và đi buổi tối thì ko bị bắn tốc độ (đi xe đạp thì càng ko sợ, nhưng ko phải tất cả đều đi xe đạp).
- ĐỒ SƠN - phà ĐÌNH VŨ: 35km đường xấu, đội xe đạp lưu ý nhé.

Độ dài quãng đường thì ko phải là một vấn đề lớn vì với khả năng đạp đi và về trong ngày bán kính 50km của mấy cua-rơ nhà Gà thì mỗi lần đạp có bằng này thì ko là gì, nhỉ? :D

Nhưng mà cung này hiện đang tạm hoãn vô thời hạn rồi :))

binhhut1985
01-07-2011, 14:33
Cái đáng ngại là 25km đường đèo dốc từ 10-15 độ cơ :D Cơ mà mọi người vote ngày cho chuyến Quan Lạn đi để còn biết đường chuyến Cát Bà ... ^^

meomapyk
01-07-2011, 16:51
@F1 : Thì em không dám đăng kí đi măm vì nhỡ đi vào hôm em ở ĐB thì em chịu .
Còn đi Quan Lạn cứ tầm ngoài 20 thì em ok . Đấy là em xuống sớm so với hôm lấy bằng 20 ngày rùi . Không sớm hơn được nữa . :D

Phongvan2013
02-07-2011, 10:40
hóng hớt nhà mình tí.Nếu mọi người đi Quan Lạn có qua Vân Đồn và định ngủ đêm ở đây thì tình hình khách sạn thời điểm này tương đối đông, không đặt sớm thì không có mà giá cũng không rẻ.
Có thể mua hải sản tại bến Cái Lân chỗ Vân Đồn, ngon rẻ và tươi: tu hài, hầu, tôm hay sò... Mang ra bãi quan lạn thuê dịch vụ nướng ngay bờ biển. Dịch vụ ngoài Quan Lạn đắt và không nhiều. Có thể ngủ tại nhà dân hoặc chỗ Vân Hải Xanh giá cả hợp lý.
chú mọi người đi chơi vui vẻ. Đợt này đang tu. hết tháng 7 mới lại đi tiếp

binhhut1985
02-07-2011, 13:08
Cắm trại ngủ lều ... luôn là 1 sự lựa chọn thú vị khi đi biển ... mỗi tội là ace phải đi đào ... đào để gửi tình yêu vào đất thôi :))

Cá Bảy Màu
03-07-2011, 20:44
Chính xác hình như là 8/7 năm ngoái

(D) Tigo
04-07-2011, 08:09
Nếu 8-10/7 đi quan lạng thì GC vắng mặt nhé. Lúc đấy đang đi cửa lò với gia đình rồi.

Bình hút kế hoạch đạp xe cát bà là sao, mai em quẳng lịch sang topic Gà Đạp Xe đi để a xem. Cố gắng tham gia vụ này. Còn nếu không sao không đạp xe quan lạng nếu các bạn ý thay đổi ngày.

Mà không biết đã lỡ vụ ăn Súng chưa nhỉ. Mình chưa được ăn lần nào cả.

Khuyên Chọi thật lòng nhé. Đừng đi Cửa Lò, nóng và chán như con gián. Được mỗi cái xe oto điện thì đắt hơn taxi, bãi biển trải dài nhưng sóng bé tắm k sướng, trời nắng ban ngày chảng dám tắm, tắm chiều thì đừng tắm muộn quá nhé, vì ở đấy trời tối họ chỉ cho tắm Ôm thôi.

hoangbazen83
04-07-2011, 08:47
Anh em chu ý. Giờ nhiều thông tin trái chiều quá về vụ đi quan lạn. Vậy nên thứ 4 này GC muốn tổ chức 1 buổi off để a e cung bàn ngày chắc chắn và xem có nhiều a e tham gia ko. Vụ này ko khác gì vụ coto năm ngoái rất vui. Thứ 4 nay mọi người đi off đầy đủ nhé. Ngồi trà đá nhiều rồi mình có quay lại Mưa Hà Nội không nhỉ 125 lê thanh nghị cho mát. F1 đưa giúp a lịch off nhé.

Khuyên Chọi thật lòng nhé. Đừng đi Cửa Lò, nóng và chán như con gián. Được mỗi cái xe oto điện thì đắt hơn taxi, bãi biển trải dài nhưng sóng bé tắm k sướng, trời nắng ban ngày chảng dám tắm, tắm chiều thì đừng tắm muộn quá nhé, vì ở đấy trời tối họ chỉ cho tắm Ôm thôi.

Cám ơn chú em. Đi với gia đình kết hợp cv thăm hỏi nên mới đi. Nhưng giờ GC bỏ hết rồi vì chuyến Quan Lạn với 1 kế hoạch mới nên sẽ bấp chấp thủ đoạn để đú đởn chuyến này. Anh em nhà Gà đi với GC cho vui nha. Đi 2,3 ngay cuối tuần thôi mà.

binhhut1985
04-07-2011, 10:07
Cơ mà e hỏi cái ... bác nào làm lead vụ Quan Lạn ý nhờ :-? Quăng cái lịch trình lên để ae xem xét cái ^^

meomapyk
04-07-2011, 10:38
Nếu ngoài 20 thì cho em 1 chân đi Quan Lạn nha
@ Anh Hút : Nếu vụ cát bà kô trùng với Quan Lạn em cũng vin 1 viên bê tông (em tình nguyện làm xe máy chở đồ chứ không lỡ hành hạ bất cứ cái xe đạp nào)

huonggiangf1
04-07-2011, 10:42
Đây đây tôi đây. Đang định sáng nay có tí thời gian thì làm mà chưa hở ra được. Chốt là như này nhé:

- Ngày 22/7: xuất phát ~ 5:00pm tại BX Lương Yên đi Vân Đồn, ngủ đêm tại Cái Rồng
- Ngày 23/7: lên tàu ra Quan Lạn (sáng sớm, check time sau), ăn trưa trên đảo, đi chợ cho BBQ rồi đi tắm biển :D. Tối BBQ đốt lửa trại. Option: liên hệ ngủ đêm trên tàu.
- Ngày 24/7: chưa check giờ tàu nhưng hình như có tàu trưa giống Coto. Sáng ăn chơi rồi ăn trưa xong lên tàu. Quay lại hành trình ngày 22/7 nhưng ngược lại. Dự kiến về tới HN 10:00pm. Sáng hôm sau lại đi làm bình thường, riêng F1 6:00am lên đường ra sân bay để bay SG :((.

Tạm thời thế. Dự kiến thu mỗi người 1tr, bao gồm tiền xe đi về, tiền tàu đi về, tiền ăn 4 bữa, tiền phòng/tàu đêm 23/7. Ai dập dòm, ai chắc chắn đi thì phang luôn lên đây để em tiện tổng kết nhé.

binhhut1985
04-07-2011, 11:04
Tớ đang quan tâm đến thời gian tàu chạy từ QL về và thời gian ô tô đi từ Vân Đồn về HN . Ô tô có cho gửi xe đạp ko bạn ^^

huonggiangf1
04-07-2011, 11:42
Oto đi xe Hoàng Long nên ko biết có cho gửi xe ko. Cái này chưa check. Ai biết confirm hộ cái. Hoặc ai tiện thì hỏi hộ cái :(.

ngocmit
04-07-2011, 19:18
Vote 4 Quan Lạn, mình never tắm biển nhưng rất mê ăn đồ nướng trên bãi biển keke

meomapyk
05-07-2011, 00:26
Đây đây tôi đây. Đang định sáng nay có tí thời gian thì làm mà chưa hở ra được. Chốt là như này nhé:

- Ngày 22/7: xuất phát ~ 5:00pm tại BX Lương Yên đi Vân Đồn, ngủ đêm tại Cái Rồng
- Ngày 23/7: lên tàu ra Quan Lạn (sáng sớm, check time sau), ăn trưa trên đảo, đi chợ cho BBQ rồi đi tắm biển :D. Tối BBQ đốt lửa trại. Option: liên hệ ngủ đêm trên tàu.
- Ngày 24/7: chưa check giờ tàu nhưng hình như có tàu trưa giống Coto. Sáng ăn chơi rồi ăn trưa xong lên tàu. Quay lại hành trình ngày 22/7 nhưng ngược lại. Dự kiến về tới HN 10:00pm. Sáng hôm sau lại đi làm bình thường, riêng F1 6:00am lên đường ra sân bay để bay SG :((.

Tạm thời thế. Dự kiến thu mỗi người 1tr, bao gồm tiền xe đi về, tiền tàu đi về, tiền ăn 4 bữa, tiền phòng/tàu đêm 23/7. Ai dập dòm, ai chắc chắn đi thì phang luôn lên đây để em tiện tổng kết nhé.
Em vote gì chứ cứ đi trong khoảng 20/7 đến 30/7 thì em vote hết :D

hoangbazen83
05-07-2011, 01:19
Vote 4 Quan Lạn, mình never tắm biển nhưng rất mê ăn đồ nướng trên bãi biển keke

Còn uống rượu nữa chứ nhỉ, ko un sao vui.
Anh dk nhé, nhưng có lẽ nhóm xe đạp sẽ gặp nhóm đi oto ở Vân Đồn. Chương trình cũng đang lên nhưng chắc chắn anh sẽ có mặt nhé. Anh em nhà Gà đi cùng GC cho vui nào.

binhhut1985
06-07-2011, 08:15
Tối nay e có việc bận , ko qua offline vụ Quan Lạn được với cả nhà nhé :)

hoangbazen83
07-07-2011, 00:06
Chán quá đến muộn nên chưa kịp rủ mọi người đi xem phim tối mai. Có suất sớm 5h và muộn là 8h15 mà sao bon này lên lịch ngu thế nhỉ. 5h sớm thế ai đã đi làm về mà đi xem phim, còn 8h15 thì muộn quá lại đúng giờ mình muốn đạp xe. Nếu mai ai 5h về thì ao GC nhé đi xem transfome.

binhhut1985
08-07-2011, 00:12
Hôm nay tớ vừa alo cho 1 số tàu chạy từ Vân Đồn thì có thông tin như sau , cả nhà tham khảo :
- Thuê 1 tàu gỗ chở được tầm 45 người giá 5m ( xuất phát từ t7 về ngày CN - giờ giấc tùy mình chọn ) Thời gian chạy mất 2-2.5h .
- Tàu chợ : giá vé người 60k/người , giá vé tàu cao tốc 120k/người . Cho chở xe đạp ... quên cha nó ko hỏi xe đạp thì tính bao nhiêu ^^ Nhưng giờ tàu chợ thì mất từ 3h-3.5h ( vì ghé qua nhiều điểm )
- Đã gửi cho bạn F1 : số điện thoại nhà sàn - ngay sát bãi biển . Bạn F1 thử quan hệ , làm giá xem nhiêu ...
- Số alo của chú Chín chạy xe tuk tuk : 2 lần trước tớ lên QL đều đi xe của chú này - 1 lần ở nhà của chú ý : 0984457807 .

Đang cố liên hệ xem có tàu nào chạy có đoàn rồi thì xin ghép đoàn đi xe đạp vào . Bạn F1 cứ liên hệ đầu Hòn Gai nhé ... cả gửi xe đạp lên nữa . Nếu trường hợp nào ok hơn thì chọn trường hợp đấy thôi

huonggiangf1
08-07-2011, 10:18
Thanks heo hút :). Tớ có mấy ý này:

- Tàu gỗ thuê cho 45 người đó, 5tr là giá cả 2 chiều hay chỉ có 1 chiều? Nếu là 2 chiều thì quá ok nhưng mà ko biết có kiếm nổi số lượng người ko.

- Tàu chợ đi cũng ok mà. Năm ngoái đi Cô Tô đi kiểu tàu này thích ơi là thích :">

- Cái bảng của cái nhà sàn mà bạn gửi cho tớ có 3 số điện thoại (2 số tel + 1 số fax) tớ gọi thử cả 3 thì 2 số ko tồn tại (1 số tel + 1 số fax) còn số kia thì đổ chuông nhưng nhất định ko có ai nhấc máy :(.

- Sẽ liên hệ với chú Chín để xem có ở đc nhà chú ấy ko, dịch vụ ăn uống thế nào nữa. Nếu đc thì tốt quá.

Ly A Sang
08-07-2011, 10:33
đi Quan Lang gần, mà mình ngủ lều và rải bạt ngủ,,tắm tráng có 5k/1ng thôi
đoàn mình vừa đi cầm 8 cái lều nhug chẳng có ai ngủ cả
Ăn thì mình mua đồ về làm cho vui

binhhut1985
08-07-2011, 10:49
- Năm triệu là cả 2 chiều - thứ 7 ra , CN về ... tớ cũng nghỉ là ok , nhưng mà nhà mình đi chắc không đến tầm đấy ... nên nếu đi như thế thì phải chốt người sớm , đóng xiền để còn biết đường mà thuê ... vì bây h nhà nhà Quan Lạn , người người Quan Lạn ... nên nếu ko đặt thuyền trước thì khó lắm .
- Tàu chợ thì cơ bản chỉ là thời gian nó ko đi sớm được , và đi mất thời gian thôi . Coi như mất buổi sáng ... lên đến QL là chỉ có ăn trưa luôn thôi .
- Nhà chú Chín thì chỉ có 1 cái nhà cấp 4 thôi . Nếu nằm lều bên ngoài thì thoải mái ^^ dịch vụ ăn uống thì lần trước bọn tớ cũng nhờ cô chú ý nấu cho ăn ... thực tế lần này như nào thì bạn cứ liên hệ với chú ý nhé :)

meomapyk
08-07-2011, 20:01
@F1 : chị hỏi luôn gửi xe máy thì giá thế nào hộ em nha . tks chị trước
@a.Hút : Lúc về bọn anh có đạp xe không hay đi oto ạ ?

hoangbazen83
09-07-2011, 00:37
@F1 : chị hỏi luôn gửi xe máy thì giá thế nào hộ em nha . tks chị trước
@a.Hút : Lúc về bọn anh có đạp xe không hay đi oto ạ ?

CŨng còn tùy em ạ, nếu không dủ thời gian chắc là đi oto thôi để về sớm còn nghỉ mai đi làm em a.

hoangbazen83
10-07-2011, 23:19
Sang tuần mới a e Gà khởi động vụ đi xem phim nhỉ,Transformers 3. Chắc lần này phải xem rạp quốc gia rồi, vì ở platinum nó chiếu sớm quá. Mọi người muốn xem hôm nào. ném đá đi thôi.

hoangbazen83
12-07-2011, 00:49
Mọi người dạo này uể oải quá nhỉ, mọi người mỗi nơi, chẳng còn thấy hứng thú như hồi đầu. Hay mọi người chia nhỏ nhóm ra chơi rồi, thật ra có chia nhỏ thì vẫn là chơi với nhau, nhưng sao thấy nhà cửa nó vắng hoe. Không còn thấy tụ tập như xưa, chẳng ai chịu đứng lên kêu gọi gì cả. Mà có người kêu gọi cũng chẳng thèm đi, gọi điện 5 lần 7 lươt không nhấc máy thì thiết nghĩ có cuộc gọi nhỡ sẽ gọi lại, đăng này cũng mất hút luôn. Không thích hay thế nào thì chỉ cần 1 tin nhắn là đủ hiểu. Toàn lớn rồi trẻ con nữa đâu. Không thích hay thích giờ dễ nói lắm. chung qui giờ 1 điều nhà Gà sắp giải tán rồi, còn đâu những nụ cười thế này, còn đâu những niềm vui phải dơ tay thế kia, âu cũng là cái liễn giờ khác xưa rồi ngày xưa ơi.
https://i1179.photobucket.com/albums/x389/hoangbazen1812/P1030522.jpg

https://i1179.photobucket.com/albums/x389/hoangbazen1812/IMG_6048.jpg

https://i1179.photobucket.com/albums/x389/hoangbazen1812/DSC07735.jpg

https://i1179.photobucket.com/albums/x389/hoangbazen1812/Cao_Bang_2010_Lamer102.jpg

Có những người ở xa thì còn chấp nhận được vậy còn những người ở gần đâu...................tìm hoài chẳng thấy................

(D) Tigo
12-07-2011, 08:41
Disliked tinh thần "Gà ơi" biến đâu mất rồi

giangth
12-07-2011, 09:12
Cuối tuần sau có vụ Quan Lạn lấy lại tinh thần. :D Hứa hẹn sẽ vui lắm đây (Tiếc là em ko đi đc.hix)

huonggiangf1
12-07-2011, 11:23
Vụ Quan Lạn cũng chẳng thấy ai bảo đi hay ko đi để biết mà còn tính cách ghép với nhóm khác thuê tàu hay là đi kiểu gì :(. Mọi người lên tiếng đi chứ.

cục mỡ
12-07-2011, 12:07
tổ chức buổi off đi, đăng kí đi, mình đăng kí một xuất, chiều t6, xe máy nhá. Hihi, mượn đc xiền rồi.

Cá Bảy Màu
12-07-2011, 13:01
Thứ 4 off luôn nha để em nhắn tin cho từng người

kesanruoi
12-07-2011, 13:33
bạn chọi lại dỗi rồi..tính cứ như Cục mỡ ấy..thế xem phim thế nào đây cậu?

nqvietx1
12-07-2011, 15:08
Các bợn sai lầm trong khâu tổ chức.
Kinh nghiệm từ lớp c3 của mềnh là thu quỹ mỗi đứa 300k, thông báo đi họp lớp đứa nào ko đi đứa đấy mất quyền lợi nên chúng nó quan tâm lắm lắm, chỉ nghe fong thanh thấy họp cái là đi liền, cho cả chồng, vợ con cái đi theo kia

huonggiangf1
12-07-2011, 15:12
Quỹ Gà mà mang ra để trả tiền nước ọp ẹp thì cũng đủ chết rồi, chưa kể tiền dog meat :))

Mrdungvanle8x
12-07-2011, 19:06
Quan Lạn đợt này người đi xe đạp kẻ đi oto, xe máy ko đc ôm cua đổ đèo nhưng gặp nhau thì cứ gọi là thick :))

hoangbazen83
13-07-2011, 00:40
tổ chức buổi off đi, đăng kí đi, mình đăng kí một xuất, chiều t6, xe máy nhá. Hihi, mượn đc xiền rồi.

Ơ thế bỏ xe đạp à, cố gắng xin đi em. Hay cu cậu thấy không đủ sức kham. Mang tiếng quá thế mà a kì vọng vào e nhiều lắm đấy.

Thứ 4 off luôn nha để em nhắn tin cho từng người

Anh chẳng nhận được tn nhưng a vẫn có mặt

bạn chọi lại dỗi rồi..tính cứ như Cục mỡ ấy..thế xem phim thế nào đây cậu?

Có dỗi gì đâu, không chơi bạn này thì chơi bạn khác, nhưng tự nhiên chẳng có chuyện gì xảy ra mà mọi người cứ như kiểu không muốn gặp nhau, thà cãi nhau hay có vấn đề gì đấy còn dễ hiểu. Xem phim a vẫn xem chứ đang kết Trans lắm không xem hơi phí.

meomapyk
13-07-2011, 01:27
Em thấy F1 thông báo lịch off , k đi được nhưng vụ QUan Lạn em xin 1 chân chính thức và 1 chân dập dòm nha vì đang không biết đứa em họ em có xuống cùng không :D

binhhut1985
13-07-2011, 08:57
Báo .... ngày hôm nay bạn Hút tung tăng nên ko đì offline được ... cơ mà vẫn xin 1 chân dập dòm đạp xe nhé :D

vava
13-07-2011, 11:01
Hê lô hế lô, không đi Quan Lạn nhưng cũng ra uống ké ít nước dừa :))(beer)

vava
13-07-2011, 11:11
Thông báo khẩn:
Cuối tuần này 16-17/7 làm chuyến Tam Đảo đi nhà mình ơi! Ăn đồ nướng, ngắm trăng, tâm sự...đê. Nghe đồn Tam Đảo cũng là em của Sapa đấy, lâu rồi cũng chưa quay lại. Ý tưởng bất chợt, chưa có tuần nào rảnh như tuần này :)). Hiện có vài mem rồi này:
Sure:
1. Vava
2. Mông
3. Momo (từ Việt Trì xuống)
....
Dập Dòm:
1. Funny

Let's go :D

huonggiangf1
13-07-2011, 11:15
Hic tuần này chị bận mất rồi :(.

Đội đạp xe kìa :D. Nhưng có vẻ như có mấy mem đang phải giả vờ tu tỉnh để dành đến chuyến Quan Lạn còn xõa thì phải :)).

trungtaymo
13-07-2011, 11:15
Vừa đi Tam đảo cuối tuần tr, chỉ mát mẻ thôi, ko lạnh j cả. Nhà nghỉ hôm đó ko hỏi giá, nhưng có vẻ cuối tuần ít...

binhhut1985
13-07-2011, 11:26
Theo mình được biết thì bác Sáng với siêu Đụt cũng đi tuần này lên Tam Đảo ... chúc các bạn gặp nhau nhé ^^

cool_blood
13-07-2011, 11:35
Nhà Gà mình có ai hiện tại đang ở Điện Biên ko nhỉ?

huonggiangf1
13-07-2011, 11:46
@ cool_blood: oh em Gà Quê này lâu lắm mới thấy lên tiếng. :) Hóa ra đang ở Điện Biên hả? Em liên hệ với chị meomapyk (0915362006) ngay nhé.

cool_blood
13-07-2011, 16:53
Em vừa đến ĐB 11h30 đêm hôm qua. Chị Meomapyk ở ĐB ah? Chị ở chỗ nào vậy? ah! mà chị ý tên gì ý nhỉ? :D

huonggiangf1
13-07-2011, 17:10
Em cứ gọi là "Mèo mập" là chị ý biết em là nhà Gà. Chứ gọi tên đôi khi chẳng nhớ ra đâu :))

cool_blood
13-07-2011, 17:41
vâng ạ! để tối em gọi chị y' xem! :D

meomapyk
13-07-2011, 21:32
Nhà Gà mình có ai hiện tại đang ở Điện Biên ko nhỉ?
It's me . Có việc gì thế bạn. Có gì gọi theo số 0915362006 nhá hoặc la 01645996078 hoặc 02303825753

Xu_iu
13-07-2011, 22:56
Lâu rồi mới được gặp nhiều Gà như hôm nay. Vui quá
Các tiểu đội đi xem phim ngày mai thống kê vé cho em với . Hiên nay đang có :
1 . X-men : 3 ( Xu, Ốc, Đụt....??? Còn ai xem x-men với bọn tớ nữa không? )
2. Transformers 2D : 6 vé
3. Phim j j của F1 ấy nhờ?? Mấy vé chị nhờ

nem_162
13-07-2011, 23:51
@ Xu xinh xắn: Trans 3 mà xem 2D nó mất cảm giác lắm bạn Xu ạ! Sau 15/7 này là Mega lại có nhiều phim còn hay hơn nữa - cả phim hài, cả phim hành động, tha hồ mà xem ấy.;)

@ Gà Chọi: đọc bài viết của anh mà em lại liên tưởng tới bên nhà PKM. Họ đang vote để cho chết hoặc làm sống lại nhóm của họ đấy! Nhà mình thì chắc chưa đến mức đấy, nhưng mà ko khéo có khi cũng sắp như thế ( phủi phui cái mồm ) :Dam. Em thì nghĩ đơn giản nó là quy luật chung của 1 nhớm "mở" như nhà mình thôi. Hào hứng thì tham gia, ko hào hứng nữa thì thôi, chẳng trách được đâu. Đến như em mà còn có thời kì thấy cũng ko thiết tha làm gà với qué gì lắm cơ mà :D

hoangbazen83
14-07-2011, 00:16
Em vừa đến ĐB 11h30 đêm hôm qua. Chị Meomapyk ở ĐB ah? Chị ở chỗ nào vậy? ah! mà chị ý tên gì ý nhỉ? :D

Chú em lâu mới xuất hiện nhỉ, mấy lần gọi điện cho chú khó quá. Đi điện biên làm gì đấy, có cả con bé MAbu nữa đấy, 0949460809, em cứ gọi số này rồi hỏi Mabu là nhận ra ngay, cùng nhà Gà cả đấy, Cuối tháng lên HN đi Quan Lạn đi em ơi.

Lâu rồi mới được gặp nhiều Gà như hôm nay. Vui quá
Các tiểu đội đi xem phim ngày mai thống kê vé cho em với . Hiên nay đang có :
1 . X-men : 3 ( Xu, Ốc, Đụt....??? Còn ai xem x-men với bọn tớ nữa không? )
2. Transformers 2D : 6 vé

Công nhận là vui, mặc dù chẳng nói chuyện gì cả, nhưng nhìn ai cũng cười tít mắt. 1 tuần chẳng nhẽ không gặp nhau được 1 lần như thế đúng không, 1,2 người gắng sức duy trì nhóm nhưng số đông không muốn thì khó lắm.

Đội Trans có 6 người nhé:
1.Gà chọi
2.Gà Công Công
3.Gà Rều
4.Việt (anh em đặt biệt danh cho thằng cu này cái)
5.Gà Súng to (x2)
Anh em nào muốn đi xem Transformers 2D vào lúc 8h15pm thì alo cho Xu sớm nhé.

@ Gà Chọi: đọc bài viết của anh mà em lại liên tưởng tới bên nhà PKM. Họ đang vote để cho chết hoặc làm sống lại nhóm của họ đấy! Nhà mình thì chắc chưa đến mức đấy, nhưng mà ko khéo có khi cũng sắp như thế ( phủi phui cái mồm ) :Dam. Em thì nghĩ đơn giản nó là quy luật chung của 1 nhớm "mở" như nhà mình thôi. Hào hứng thì tham gia, ko hào hứng nữa thì thôi, chẳng trách được đâu. Đến như em mà còn có thời kì thấy cũng ko thiết tha làm gà với qué gì lắm cơ mà :D

Vấn đề đang nan giải đấy em ạ, cũng tại em ít lên HN quá đấy mà, năng lên HN tụ tập a e đi. Chứ để nhóm Gà chết thì phí quá, bao công lao gây dựng như ngày hôm nay đâu dễ, nhà mình cũng nổi tiếng phết đấy. Mà cũng có nhóm nào được ưu ái mà có box riêng như nhà mình đâu. Nhưng hôm nay vui lắm, được mười mấy mạng đấy. Mà vụ quan Lạn không thấy em ném sỏi nhỉ.

Đến như e còn có thời kỳ không thiết tha gì, nhưng đấy là 1 thời gian thôi, giờ vẫn thiết tha đúng không. Vãn muốn đi chơi với mọi người đúng không.

cool_blood
14-07-2011, 07:31
Chú em lâu mới xuất hiện nhỉ, mấy lần gọi điện cho chú khó quá. Đi điện biên làm gì đấy, có cả con bé MAbu nữa đấy, 0949460809, em cứ gọi số này rồi hỏi Mabu là nhận ra ngay, cùng nhà Gà cả đấy, Cuối tháng lên HN đi Quan Lạn đi em ơi.
vâng chắc em về ko kịp đi Quan Lạn đâu! em đi ĐB chơi thôi! :D!

huonggiangf1
14-07-2011, 09:56

Thui mỗi 1m xem chán lắm. Tôi đi ăn cùng mọi người thôi :)

kesanruoi
14-07-2011, 11:16
Uhm, Transformers toàn các bác đánh nhau đinh tai nhức óc lắm, tớ cũng đi ăn cùng mng thôi
Loa loa... Bánh tráng Trảng Bàng ở quán Phương Nam cạnh trường Ngoại Thương, 6h30 bà con nhé...tớ chưa đi ăn chỗ lão Chọi bẩu nên thấy chỗ này ăn cũng ổn...

wishes2004
14-07-2011, 12:52
Thông báo khẩn:
Cuối tuần này 16-17/7 làm chuyến Tam Đảo đi nhà mình ơi! Ăn đồ nướng, ngắm trăng, tâm sự...đê. Nghe đồn Tam Đảo cũng là em của Sapa đấy, lâu rồi cũng chưa quay lại. Ý tưởng bất chợt, chưa có tuần nào rảnh như tuần này :)). Hiện có vài mem rồi này:
Sure:
1. Vava
2. Mông
....
Dập Dòm:
1. Funny

F đã fix lịch trưa mai khởi hành đi Mường La - Ngọc Chiến mất rùi. Chúc mọi người đi vui vẻ nhé! :)

huonggiangf1
14-07-2011, 13:25
Update danh sách vụ Quan Lạn như sau:

1. Mít (oto)
2. Xu (oto)
3. F1 (oto)
4. Súng (xe đạp hay oto?)
5. Đè (xe đạp)
6. Mông (xe đạp)
7. Chọi (xe đạp)
8. Trưởng (oto từ HP?)
9. Việt (xe đạp?)
10. Bác Cả Sơn (xe đạp)
11. Trang béo (oto)
12. Meomap (oto thôi nhá, ko xe máy)

Danh sách rập ròm:
1. Lan (oto)
2. Bình hut (xe đạp)
3. Rều (oto hay xe đạp?)
4. Chú (oto từ HP?)
5. Rambo (oto)
6. Em họ meomap

Kể ra tất cả những người rập ròm mà đi hết thì cũng hoành tráng nhờ? :)) Mọi người cố gắng cuối tuần này confirm nhé.

duycong8282
14-07-2011, 17:31
Không có thằng Đụt ah?

huonggiangf1
14-07-2011, 18:08
Nó ko đi mà anh. Nó mới dẫn đoàn ra QL 2 tuần trước đó thôi.

nem_162
14-07-2011, 21:11
@ GC: e ko đi Quan Lạn. Em nghỉ hè rồi, cả tháng chẳng đi dạy thì tiền đâu mà đi :") Còn đề nghị "năng lên Hn tụ tập" thì lại càng bất khả thi. Chả lẽ lên Hn ăn thịt chó / uống trà chanh... rồi đi về ạ? he he. Tóm lại là chỉ khi nào có dịp gì vui vui nhộn nhộn lớn lớn thì em lên thôi, chứ ko em ở nhà làm con ngoan cho bố mẹ thấy đỡ ngứa mắt :D

TB: thêm nũa là hầu như lần nào lên Hn trời cũng mưa. Thôi, cứ ở HP cho thời tiết HN nó đỡ thất thường, ko lại có người kêu, phải ko bạn Xu, bạn Đụt? (NO)

Xu_iu
14-07-2011, 23:23
@Chị Út : Em đã từng thử nhấn nút Thank, nút like, nhưng chưa thử nút Dislike bao giờ. Giờ em thử một lần cho biết, thử luôn với cái cò men phía trên cò men này luôn cho máu.

Cá Bảy Màu
14-07-2011, 23:24
@ GC: e ko đi Quan Lạn. Em nghỉ hè rồi, cả tháng chẳng đi dạy thì tiền đâu mà đi :") Còn đề nghị "năng lên Hn tụ tập" thì lại càng bất khả thi. Chả lẽ lên Hn ăn thịt chó / uống trà chanh... rồi đi về ạ? he he. Tóm lại là chỉ khi nào có dịp gì vui vui nhộn nhộn lớn lớn thì em lên thôi, chứ ko em ở nhà làm con ngoan cho bố mẹ thấy đỡ ngứa mắt :D

TB: thêm nũa là hầu như lần nào lên Hn trời cũng mưa. Thôi, cứ ở HP cho thời tiết HN nó đỡ thất thường, ko lại có người kêu, phải ko bạn Xu, bạn Đụt? (NO)
Hềnh như sắp sinh nhật con út , nhớ năm ngoái sinh nhật nó là to nhất nhà

meomapyk
14-07-2011, 23:55

1. Mít (oto)
2. Xu (oto)
3. F1 (oto)
4. Súng (xe đạp hay oto?)
5. Đè (xe đạp)
6. Mông (xe đạp)
7. Chọi (xe đạp)
8. Trưởng (oto từ HP?)
9. Việt (xe đạp?)
10. Bác Cả Sơn (xe đạp)
11. Trang béo (oto)
12. Meomap (oto thôi nhá, ko xe máy)

Danh sách rập ròm:
1. Lan (oto)
2. Bình hut (xe đạp)
3. Rều (oto hay xe đạp?)
4. Chú (oto từ HP?)
5. Rambo (oto)
6. Em họ meomap

Kể ra tất cả những người rập ròm mà đi hết thì cũng hoành tráng nhờ? :)) Mọi người cố gắng cuối tuần này confirm nhé.
Hót với cả ốc vụ này mất hút nhỉ ???:(:(:(

hoangbazen83
15-07-2011, 00:54

- Mưa hay nắng không quan trọng, mưa thì ngồi trong nhà, nắng thì ra ngoài đường có gì đâu em
- Vấn đề không phải là lên chỉ để ăn thịt chó hay trà chanh, cần để cho mọi người thấy sự nhiệt tình thôi, em không hiểu ý của anh.

Công nhận nếu các bạn dập dòm mà đi hết thì còn vui hơn côtô năm ngoái, máu lên nào anh em ơi.

Hềnh như sắp sinh nhật con út , nhớ năm ngoái sinh nhật nó là to nhất nhà

To nhất vì là sn con Gà đầu tiên được tổ chức, không biết bé út vứt cái ảnh đi chưa nhỉ.

binhhut1985
15-07-2011, 07:23
Số điện thoại tàu Vân Đồn - Quan Lạn chạy sáng thứ 7 :
Lực : 0979874737 .
Giờ xuất bến : 7h . Giờ cập bến QL : ~ 10h
Giá người : 60k/người .
Giá xe đạp : khoảng 5-6 xe thì free ^^
Ngủ trên tàu : OK nếu tàu cập bến từ đêm hôm thứ 6 ... còn nếu tàu cập bến sớm thứ 7 thì đành chịu rồi ...
( bảo người nhà chú Chín nhá ^^ )

Ly A Sang
15-07-2011, 11:58
Thông báo khẩn:
Sure:
1. Vava
2. Mông
....
Dập Dòm:
1. Funny

Cuối tuần này a cũng đi Tam Đảo nhập đoàn cho vui

hoangbazen83
16-07-2011, 13:27
Số điện thoại tàu Vân Đồn - Quan Lạn chạy sáng thứ 7 :
Lực : 0979874737 .
Giờ xuất bến : 7h . Giờ cập bến QL : ~ 10h
Giá người : 60k/người .
Giá xe đạp : khoảng 5-6 xe thì free ^^
Ngủ trên tàu : OK nếu tàu cập bến từ đêm hôm thứ 6 ... còn nếu tàu cập bến sớm thứ 7 thì đành chịu rồi ...
( bảo người nhà chú Chín nhá ^^ )

Vậy là em không đi hả.

noroyoko
16-07-2011, 14:46
Hót với cả ốc vụ này mất hút nhỉ ???:(:(:(

Vì lần trước ngóng xịt vụ Cát Bà của bác Cồng Cồng nên đợt này em lại quyết tâm đi Cát Bà.. thế là trùng lịch, chịp..

Ngóng tới vụ Apachai mồng 2 tháng 9 là em có mẹt ạ ;)

meomapyk
17-07-2011, 13:08
Vì lần trước ngóng xịt vụ Cát Bà của bác Cồng Cồng nên đợt này em lại quyết tâm đi Cát Bà.. thế là trùng lịch, chịp..

Ngóng tới vụ Apachai mồng 2 tháng 9 là em có mẹt ạ ;)
Chài . Đổi lich đi , vụ này nhà gà đi đông lắm em không đi đến khi lại tiếc ^^!

momo
17-07-2011, 21:28
Đi chơi đi chơi đi...:T

meomapyk
17-07-2011, 23:04
Môm mất tích bao lâu bay giờ mới thấy nhẩy vào thế . Đi Quan Lạn đi chị , đi thì mới được gặp em , mới được ăn quà ĐB nhé hehehe

huonggiangf1
18-07-2011, 10:14
Phân công vụ Quan Lạn:

- Các mem rập ròm mau confirm.

- Ốc mau update tình hình quỹ Gà ďể xem xét khả năng mua ďồ nhé. F1 ďã mua ở Sing 1 bidon ďựng nước 10L (khi ko dùng có thể xếp lại nhỏ gọn, giá tính ra khoảng 200k F1 ko nhớ chính xác. Sẽ nhờ bác Sơn mua giúp 1 cái bếp nướng ở Umove giá gốc la 500k nh đc giảm 15%.

- Mèo mập bao giờ xuống HN để còn biết để giao nhiệm vụ nào?

- anh Công và anh Quốc nhà gần hỏi giúp em giờ giấc và rổ rá xe HN - Vân Đồn nhé. Có xe Hoàng Long càng tốt. Em nhớ là lần trước chiều Vân Đồn - HN là đi xe Hoàng Long sướng.

- Giao cho đội xe đạp lo vụ khách sạn tại Cái Rồng đêm t6 và tàu ra QL vì 90% các anh sẽ có mặt tại Cái Rồng trc đoàn oto. Ngủ tàu dc thì ngủ tàu, thích đi tàu cánh ngầm thì đi tàu cánh ngầm. Tùy các anh quyết định.

- Tối t5 Xu, Trang béo và F1 đi Big C để mua đồ cho bữa BBQ tối t7 giống như năm ngoái. Ai thích đi cùng cho vui thì join nhé.

- Ai cầm mấy cái lều thì giúp đoàn giặt và mang đi nhé.

Vậy đã. Em đang trên xe đi Thanh Hóa công tác đến t4 mới về. Ở nhà mọi người cứ ọp ẹp bàn bạc và rủ rê thêm nha.

hoangbazen83
18-07-2011, 10:17

Đi đâu thế momo, nghe nói mới đi ăn chơi 1 vụ ở đâu thác loạn lắm cơ mà. Dạo này ghê gớm thật, chất đấy.

hoangbazen83
18-07-2011, 10:21
- Đội xe đạp ok, đến sớm sẽ tìm nhà nghỉ như năm ngoái, nhà nghỉ cạnh nhà matxa có nhiều em chân dài hehe.
- Anh em nào đang dập dòm sớm cho biết tình hình đi được hay không nhé, còn có mấy ngày nữa thôi, nhà mình dạo này còn chơi kiểu nước đến chân mới nhảy, sợ thật.
- Mỗi người 1 chân 1 tay nào anh em, làm nóng lại QL thôi, nghe nói mấy hôm đấy nóng lắm, thế mà được tắm ở 1 nơi biển đẹp mà hoang sơ thế thì còn gì bằng, GC sẽ đi đầu vụ tắm nuy ngoài biển nhé, ai dám đu theo hehe

Xu_iu
18-07-2011, 10:33
Phân công vụ Quan Lạn:

- Tối t5 Xu, Trang béo và F1 đi Big C để mua đồ cho bữa BBQ tối t7 giống như năm ngoái. Ai thích đi cùng cho vui thì join nhé.
Nhận luôn, nhận luôn nhé.

Anh Công, anh quốc tìm xe xuất phát vào cái giờ nào cho bọn Cầu Giấy đi thế nào mà ko phải xin về sớm quá nhé :(

hoangbazen83
18-07-2011, 10:40
Update danh sách vụ Quan Lạn như sau: Danh sách mới nhất.

1. Mít (oto)
2. Xu (oto)
3. F1 (oto)
4. Súng (oto)
5. Đè (xe đạp)
6. Mông (xe đạp)
7. Chọi (xe đạp)
8. Trưởng (oto)
9. Việt (xe đạp)
10. Trang béo (oto)
11. Meomap (oto thôi nhá, ko xe máy)
12. Gà Rều (xe đạp)

Danh sách rập ròm:
1. Anh Trung 81(thứ 5 trả lời)
2. Bình hut (xe đạp)
3. Bác Cả
4. Chú (oto từ HP?)

Anh em rập ròm cho tin vui sớm nhất nhé.

huonggiangf1
18-07-2011, 11:00
Nhận luôn, nhận luôn nhé.

Anh Công, anh quốc tìm xe xuất phát vào cái giờ nào cho bọn Cầu Giấy đi thế nào mà ko phải xin về sớm quá nhé :(

Yên tâm Xu ạ. Còn có 1 ďứa ở tận công viên nước cũng ko thể xin nghỉ quá sớm nữa cơ. Đi tầm 5h30-6h là vừa nhỉ? Muộn hơn sợ tới nơi muọn quá.

meomapyk
18-07-2011, 12:38
Phân công vụ Quan Lạn:

- Mèo mập bao giờ xuống HN để còn biết để giao nhiệm vụ nào?

Em thì tầm 21 hoặc 22 mới xuống HN . Em xin phép nghỉ trong khâu chuẩn bị . Bù lại em mang tầm 5-10kg mắc coọc ( còn gọi là quả lê rừng nhưng nó chỉ to gấp đôi quả trứng gà thôi ạ ) để làm quà Điện Biên vì mùa này theo em thấy là chỉ có thế . Em định mang thêm mấy lít rượu Mông - Pê nhưng mà e là khó vì đi máy bay hình như không cho mang quá 1l hay 1,5l gì đó . Có ai gửi gắm em mua gì ở ĐB thì gửi nhanh lên ạ .
Mà cái bạn Cool_Blood hỏi ai ở ĐB thế mà em cho số ĐT chả thấy bạn ấy đâu , không lại bảo anh em ĐB không nhiệt tình thì em ngại chết. ^^!

huonggiangf1
18-07-2011, 13:03
OK cho em thêm khâu vác đồ nữa nhé :)).

Ku đó lên Điện Biên gấp thế chắc cũng ko có nhiều time nên thôi kệ nó. Khi nào alo thì em nhiệt tình là đc. :D

Hẹn gặp em chiều thứ 6 nhé.

Xu_iu
18-07-2011, 13:07
Em thì tầm 21 hoặc 22 mới xuống HN . Em xin phép nghỉ trong khâu chuẩn bị . Bù lại em mang tầm 5-10kg mắc coọc ( còn gọi là quả lê rừng nhưng nó chỉ to gấp đôi quả trứng gà thôi ạ ) để làm quà Điện Biên vì mùa này theo em thấy là chỉ có thế . Em định mang thêm mấy lít rượu Mông - Pê nhưng mà e là khó vì đi máy bay hình như không cho mang quá 1l hay 1,5l gì đó . Có ai gửi gắm em mua gì ở ĐB thì gửi nhanh lên ạ .
Mà cái bạn Cool_Blood hỏi ai ở ĐB thế mà em cho số ĐT chả thấy bạn ấy đâu , không lại bảo anh em ĐB không nhiệt tình thì em ngại chết. ^^!

Có em ! có em! Nhưng chị có tình nguyện mang xuống cho em ko? em sợ em nói. chị lại từ chối, em buồn lắm ấy :(

meomapyk
18-07-2011, 17:01
Có em ! có em! Nhưng chị có tình nguyện mang xuống cho em ko? em sợ em nói. chị lại từ chối, em buồn lắm ấy :(
Thì cho phép gửi 20kg . Đồ của chị nó rơi vào tầm 13-14kg . Cô gửi cái gì nhẹ nhàng thì ok chứ gạo thì chị đầu hàng nhá :D

momo
19-07-2011, 00:34
Cha`i, the`m di choi qua. Chang can j, chi can choi thoi Choi oi,
:((

hoangbazen83
19-07-2011, 08:25
Lâu ko gặp momo dạo này ăn nói dễ thương nhỉ. Cần gì cứ nói sẵn sàng đáp ứng ngay.
@Mập: e cứ mang nhiều đồ ăn vào em ạ. Chẳng cần thêm gì đâu. Đc 20kg cũng khá nhiều đồ ăn rồi.

binhhut1985
19-07-2011, 08:34
Tình hình rất là tình hình ... e xin rút chân dập dòm :| ... các cụ nhà e nhớ e quá rồi ... đi nữa các cụ thịt luôn mất .

huonggiangf1
19-07-2011, 09:15
Ai online yahoo buzz Momo check hộ F1 xem có phải là Momo comment ko với. Tình hình là nghi ngờ có đứa nào lấy nick lắm :(. Chứ Momo comment kiểu này thì nguy quá.

@ Momo: Em ko muốn xóa bài đâu nhưng chị chú ý comment đầy đủ dấu hộ em cái. Tks