PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Visa Pháp

kamejoker
21-09-2014, 06:54
Chào mọi người,
Tình hình là e đen hơn dự kiến khi apply visa Pháp mà bị fail với ly do sợ ở lại. E nghĩ hồ sơ tất cả đều ổn chỉ có điều e chưa lập gia đình và sang đó du lịch với BF ở bển. E có 3 người quen đợt vừa rồi cũng apply và lấy được visa rất nhanh gọn nên e cũng tự tin là mình cũng vậy cơ mà nào ngờ. E có một vấn đề rất mong mọi người tư vấn là:
Em nên apply visa Ý luôn không hay apply visa thăm thân bên Thụy sỹ vì e có người quen bên Thụy sỹ.

Cái sự đen của e nó càng đau đớn hơn khi e đã ham rẻ và book vé máy bay. Khổ nỗi vé promo nên không hủy được nên e phải cố đấm ăn xôi apply cho được cái visa :(

Rất mong các ACE giúp đỡ tư vấn hộ e.

daugaunhoibo
21-09-2014, 10:09
Người ta đã từ chối vì sợ bạn có người yêu nên ở lại, giờ bạn lại thành thăm thân... có hơi dẫm lên lối cũ quá không?

Mình nghĩ bạn cứ làm visa du lịch tự túc cho lành. Về phần người quen, là người trong gia đình, rất thân thiết thì đưa vào lịch trình một phần ghé thăm người thân vài ngày; nếu chỉ là bạn bè thì thôi.

Mà Ý vốn chặt chẽ lắm ấy chứ không nhẹ nhàng như Pháp đâu, bạn nên cân nhắc kỹ khi nộp ở Ý.

Cá nhân mình thấy tốt nhất là bạn nộp lại hồ sơ ở Pháp, kèm theo chứng minh tài chính bạn đủ sức tự đi chứ không cần nhờ bạn trai và một bức thư giải thích rõ việc các bạn vẫn đang giai đoạn tìm hiểu, tạm thời chưa có ý định tiến tới hôn nhân và bạn có gia đình, công ăn việc làm ổn định ở VN nên chỉ muốn đi chơi chứ không định ở lại.

Nói thật là nếu mình là lãnh sự Ý, thấy bạn mang hồ sơ đã fail bên lãnh sự Pháp sang mà lại còn đổi mục đích từ thăm bạn trai ở Pháp thành thăm thân ở Thụy Sỹ thì mức độ nghi ngờ phải tăng lên 200% mất.

Chúc bạn may mắn

kamejoker
21-09-2014, 22:09
Thanks bạn đã trả lời giúp mình. Nhưng mình ko biết vừa apply Pháp failed xong có nên apply lại không. Hơn thế lúc mình apply Pháp mình cũng không hề nhắc tới là đi thăm BF vậy mà vẫn bị failed.

Ý mình là apply du lịch tự túc bên Ý hoặc là apply thăm thân bên dsq Thụy sỹ chứ ko phải apply bên Ý lý do là đi thăm thân bên Thụy sỹ :)

Có ai tư vấn thêm không ạ.

Thanhthuy1213
22-09-2014, 23:59
1/ Dung nhu ban daugaunhoibo tu van, ban CHI nen apply vao Phap, ko nen xin bat cu nuoc nao khac trong khoi SZ, huong chi Y & Thuy sy la 2 nuoc kho xin visa nhat trong khoi.
2/ Ban phai co cai gi "moi", mean ban fai di du lich itnhat 1 nuoc co Visa Label nhu Kỏea, Japan hoac Turkey, roi saudo hay xin lai. Va nen la sau 6 thang thi tot hon.
3/ Ve promo cung ko sao, ban trinh cai thu fail visa la Ailinesetra lai tien cho ban & mat phi 100 den 150$
Chuc ban thanh cong

minh78
25-09-2014, 10:01
Các bạn thân mến, có bạn nào đã từng đi du lịch tự túc ở Pháp, Ý cho mình hỏi kinh nghiệm xin visa cho gia đình mình gồm:
- Mình, hiện đang là Trưởng phòng hành chính - Nhân sự của Cty TNHH
- Vợ mình, nhân viên Phòng Đào tạo trường Cao đẳng
- Bé gái, 8 tuổi, đang học lớp 3
- Bé trai, 3 tuổi, đang học mẫu giáo
Bố mẹ và các em mình đang định cư tại Đức, có thể gửi giấy mời và bảo lãnh thăm thân cho gia đình mình, nhưng mình không tin chắc chắn lắm vào khả năng 100% xin được visa thăm thân vào Đức.
Vậy nên, mình tính là đi đường vòng qua Pháp, hoặc Ý rồi sang Đức thì theo các bạn có khả thi hay không ?
Bạn nào có kinh nghiệm thì tư vấn giúp mình với:
- Gia đình mình định đi khoảng 5 - 10 ngày, vào dịp Tết dương lịch 2015 (theo thời hạn nghỉ phép của cơ quan vợ mình)
- 2 vợ chồng mình có Hợp đồng làm việc lâu dài
- Đã có hộ chiếu
- Có 30.000 Euro tiền mặt
- Không có sổ đỏ
- Có ô tô nhưng chưa đứng tên mình
- Các bạn giúp mình cách làm thủ tục xin visa (booking vé, khách sạn, cách phỏng vấn, ...tóm lại là tất tần tật để có thể apply visa)
Nếu cần thiết thì vui long gửi mail cho mình: [email protected]
Mình chân thành cảm ơn các bạn !
P/S: Mình đã đăng thông tin tìm bạn đồng hành bên theard "Tìm bạn đồng hành đi châu Âu hè 2015" nhưng không thấy chủ theard trả lời ?

daugaunhoibo
25-09-2014, 16:54
...
- Các bạn giúp mình cách làm thủ tục xin visa (booking vé, khách sạn, cách phỏng vấn, ...tóm lại là tất tần tật để có thể apply visa)
Nếu cần thiết thì vui long gửi mail cho mình: [email protected]
Mình chân thành cảm ơn các bạn !
P/S: Mình đã đăng thông tin tìm bạn đồng hành bên theard "Tìm bạn đồng hành đi châu Âu hè 2015" nhưng không thấy chủ theard trả lời ?

Sự thật mất lòng nhưng những gì bạn mong đợi như trên là quá... quá nhiều. Tất tần tật chỉ có các công ty dịch vụ giúp bạn được thôi :(

Bạn nên bắt đầu tìm hiểu thông tin từ trang web của Đại sứ quán, mục Thông tin du lịch châu Âu trong diễn đàn..., tự chuẩn bị hòm hòm rồi hỏi thêm dần nếu còn gì vướng thì mọi người mới giúp bạn được. Muốn ăn thì lăn vào bếp, không ai làm hộ bạn được tất tần tật đâu.

P/s: không rảnh xem bạn hỏi gì bên thread "Tìm bạn..." nhưng nếu hỏi thế này thì không lấy gì làm lạ nếu không ai trả lời bạn.

khanhkhoa
25-09-2014, 17:10
Mình nghĩ nói như bạn daugau đúng đó, bạn nên đến dịch vụ cho họ tư vấn và làm thì tốt hơn. Bởi ... mọi người trên Phượt họ điều tự nghiên cứu, tự tìm tòi và tự làm thôi. Có chút thắc mắc nhỏ, mới hỏi và nhận được sự trợ giúp được. Chào thân luyến ái bạn. Hhehe

minh78
26-09-2014, 01:37
Bạn hiểu nhầm ý mình rồi, tất tần tật là những gì mình cần tư vấn chứ có phải là nhờ vả ai đó làm hộ tất tần tật đâu, mình tự biết phải đứng trên đôi chân của mình mà, mình chỉ hơi thua kém về ngoại ngữ thôi

minh78
26-09-2014, 01:38
Bạn không đọc kỹ mình viết ? Mình viết là: hỏi cách xin visa, chứ không phải là thuê ai đó xin visa. Dù sao cũng thank bạn vì tinh thần phuot.vn

daugaunhoibo
26-09-2014, 08:59
Bạn hiểu nhầm ý mình rồi, tất tần tật là những gì mình cần tư vấn chứ có phải là nhờ vả ai đó làm hộ tất tần tật đâu, mình tự biết phải đứng trên đôi chân của mình mà, mình chỉ hơi thua kém về ngoại ngữ thôi

Mình không hiểu nhầm đâu, ý mình cũng rất rõ là dù là TƯ VẤN thì cũng không ai tư vấn TẤT TẦN TẬT kiểu như bạn muốn được đâu. Bạn phải tự tìm hiểu trường hợp riêng của nhà bạn thôi.

Tất cả các trang web của ĐSQ, lãnh sự quán các nước châu Âu tại Việt Nam đều có ghi rõ yêu cầu về thị thực các loại bằng tiếng VIỆT, các bài chia sẻ trong diễn đàn cũng có quá nhiều bài chia sẻ về thủ tục visa và các bước chuẩn bị khác bằng tiếng VIỆT. Ngay bài dính trên đầu box này của namriver cũng nhiều thông tin chi tiết rồi. Bạn đọc, bạn xem xét với trường hợp của gia đình bạn, còn băn khoăn, còn chưa rõ, còn vướng chỗ nào thì hỏi thêm mọi người mới hỗ trợ được chứ.

P/s: ngoại ngữ là biển mênh mông bạn ạ. Tiếng Pháp, tiếng Anh như gió mà sang Đức, Ý thì cũng ngọng và khua chân múa tay cả thôi. Bà con vẫn đi ầm ầm.

Bạn không đọc kỹ mình viết ? Mình viết là: hỏi cách xin visa, chứ không phải là thuê ai đó xin visa. Dù sao cũng thank bạn vì tinh thần phuot.vn

Với cách hỏi của bạn thì lời khuyên thường nhận được chính là... thuê dịch vụ cho rồi vì cách xin visa chỉ gần google tiếng Việt là đủ... bạn đã đọc (kỹ) chút nào chưa?!

Mình không rõ tinh thần phuot.vn ở đây bạn nói là có ý gì nhưng nếu bạn có đọc... đơn cử ít nhất post đầu tiên bài của bạn namriver thì sẽ thấy cái chuyến đi hoành tráng lên báo ầm ầm của bạn ấy cũng khởi nguồn từ rất rất rất nhiều hỗ trợ, tư vấn nhỏ nhỏ của mọi người trên diễn đàn và chắc chắn là dù bạn ý hỏi quá nhiều thứ luôn, có thể nói là tất tần tật cũng không quá nhưng bao giờ cũng là có nghiên cứu trước rồi vẫn còn chưa rõ thì hỏi để chắc chắn và rõ hơn.

Sự thật mất lòng (một lần nữa) nhưng thường thì những câu hỏi kiểu như thế này của bạn sẽ không ai muốn trả lời đâu. Chẳng qua là mình thấy bạn có cả một đoàn tàu (gia đình) nên nhiều chuyện thôi.

Chúc bạn thành công

Tarja
26-09-2014, 13:15
Tớ ko nhiều kinh nghiệm apply visa, nhưng mà với những kinh nghiệm đã có thì nhà bác này cứ lmf theo như hướng dẫn của đsq thôi, rồi gặp khó ở bước nào thì hỏi chứ bây h hỏi mông lung thế này thì cũng khó trả lời lắm ạ, còn xin tư vấn from a to z thì chỉ có bên tư vấn họ mới làm đc.

Tớ cũng đang tìm hiểu hướng apply qua Pháp nhưng nghe nói Pháp khá là khó hic

khanhkhoa
26-09-2014, 14:16
Thông báo bà con Phượt, em và bạn em đã pass được Visa rồi. Vui quá, ...Chuẩn bị lên đường thôi.

minh78
26-09-2014, 14:30
Gia đình mình đang chuẩn bị hồ sơ rồi, cảm ơn các bạn đã góp ý

daugaunhoibo
26-09-2014, 14:35
Gia đình mình đang chuẩn bị hồ sơ rồi, cảm ơn các bạn đã góp ý

Trong quá trình chuẩn bị có vấn đề gì chưa rõ bạn có thể lên diễn đàn hỏi thêm. Mình có tự nghiên cứu + bà con góp ý thêm sẽ dễ hiểu hơn. Mà nhà bạn đi 4 người, gồm 2 cháu nhỏ thì cũng có nhiều cái lợi về chi phí nhé, ví dụ như mua bảo hiểm du lịch gói family của AIG thì chỉ phải trả tiền cho 2 người lớn còn 2 em bé được kèm theo miễn phí...

Chúc gia đình bạn thành công

minh78
27-09-2014, 09:58
Trong quá trình chuẩn bị có vấn đề gì chưa rõ bạn có thể lên diễn đàn hỏi thêm. Mình có tự nghiên cứu + bà con góp ý thêm sẽ dễ hiểu hơn. Mà nhà bạn đi 4 người, gồm 2 cháu nhỏ thì cũng có nhiều cái lợi về chi phí nhé, ví dụ như mua bảo hiểm du lịch gói family của AIG thì chỉ phải trả tiền cho 2 người lớn còn 2 em bé được kèm theo miễn phí...
Chúc gia đình bạn thành công
Cảm ơn bạn. Nhưng mình vẫn hồi hộp lắm, hy vọng mọi việc sẽ tốt đẹp. Xem quá trình chuẩn bị cho gia đình bạn trong topic mà thấy chu đáo và kỳ công quá nhỉ !

Janly
22-10-2014, 15:23
Em đang định xin visa đi du lịch Pháp nhưng ko có thư mời giấy bảo lãnh thì ko biết có đi đc ko ạ? em dụ định đi cùng chị ruột, thật ra là có nhà người thân bên đó nên định xin visa đi tự túc vài ngày rồi về chứ ko muôn làm phiền đến người thân phải lo giấy tờ thủ tục cho mình thì có cách nào đi đc ko ạ? Ở đây thì em có thể chứng minh tài chính, có hợp đồng lao động và cũng có sổ đỏ đất đai, nhưng sợ 2 chị em còn trẻ quá thì ngta sẽ nghĩ mình đi k về, mọi người tư vấn dùm em với :( em gọi hỏi 2 cty du lịch rùi họ đều bảo ko nhận làm visa cho người ko có thư mời hic :(

Thanhthuy1213
22-10-2014, 15:49
2 cty đó khùng
E cứ tự làm đi, chính ko có thư mời mới dể đậu visa.
E xem kỷ lại Topic "huong dan xin visa" đo em,

Janly
22-10-2014, 15:55
dạ em cám ơn chị nhiều, em đang lục lại từng topic để xem hướng dẫn cụ thế ạ
2 cty đó bảo là chỉ nhận làm cho em nếu mua tour du lịch của họ đó chị, mà em chỉ muôn đi tự túc thôi, mua tour tốn kém quá, em chủ yếu qua ăn ké ở ké ở nhà của Cậu em bên đó nên cũng rắc rối quá cơ :(

Longhe
22-10-2014, 16:05
Hihi, công ty nào mà dại thế, ngta kg có thư mời mà kh tự tin xin visa tự túc mới nhờ tới cty họ chứ, phí dịch vụ cũng là để nhờ đối tác của họ bên châu âu bùa cho 1 cái thư mời mà, nhưng mình nghĩ bạn từ làm hay hơn, cũng đơn giản lắm, bạn tham khảo kinh nghiệm các mems trong phượt chia sẻ đó, sẽ tự tin ngay thôi bạn định đi dịp nào. mình cũng đang lên kế hoạch đi châu âu lần 2 vào năm sau đây, nhưng mình xin từ công lãnh sự hà lan. Chúc bạn thành công nhé :)

Janly
22-10-2014, 16:19
mình định đi vào ngày 12/4 năm 2015 đó bạn,mình đc nghỉ vào dịp đó, bây giờ thì đang tìm hiểu thủ tục xin visa đã nếu k wa đc bước này là vỡ hết kế hoạch :(

menchi
24-10-2014, 11:28
Bạn ơi, xin visa đi du lịch Pháp ko khó khăn đâu, đợt hè vừa rồi mình cũng vừa xin đc visa đi Pháp, tự túc làm hồ sơ hết à, ko phải qua công ty nào hết luôn, mình đi 2 người, nộp hồ sơ xong 5 ngày sau đã có kết quả rùi. Bạn cần hỏi j thì cứ ibox cho m nhé.

susibo
30-10-2014, 15:55
Vụ xin Visa Schengen, muốn hỏi các bạn có phải nước nào ở lâu nhất thì phải xin Visa từ nước đó ko ? nhớ có bạn trên Phượt cho biết trong chuyến đi châu Âu lần đó phải quay lại nước ban đầu ở thêm cho đủ thời gian rồi mới quay về VN được.
(Mình dự định đi Pháp - Ý năm tới, thời gian ở Ý nhiều hơn. Vậy xin Visa Pháp có được ko ?)

sweethomes
31-10-2014, 18:27
Mục tư vấn xin visa đi Châu Âu đã lên tới phần 3 ( nghĩa là gần 300 trang), sao không nghiên cứu nhỉ. Mình thấy chỉ cần đọc 1/2 thôi là đã dắt lưng hòm hòm kinh nghiệm xin visa rồi mà :) ( bởi mình cũng đã đọc gần hết). Ko lẽ những gì mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm, hỏi - đáp bấy nhiêu năm lại là vô ích :)

pinkyoung
14-11-2014, 22:47
Tình hình là mình năm nay 24 tuổi, nữ và chưa lập gia đình. Mình và 1 chị bạn 25 tuổi cũng còn độc thân muốn đi du lịch tự túc Pháp. Tuy nhiên thì nghe nói tỷ lệ đậu visa của bọn mình như vậy thấp lắm. Cụ thể thì:
- Mình đang là nhân viên Marketing, lương khoảng 10 triệu đồng.
- Có sổ tài khoản khoảng 200 triệu đồng
- Lịch sử du lịch thì mình chỉ vừa mới đi Lào, Thái Lan và HongKong thôi.

Còn bạn mình thì là nhân viên thiết kế, cả hai làm chung 1 công ty. Lương cũng khoảng đâu đó 10 triệu. Chị bạn mình không có sổ tài khoản nhiều tiền, khoản 20 triệu thôi, tuy nhiên chị ấy vừa mới mua nhà riêng, đứng tên sổ đỏ. Về du lịch thì chị ấy đã đi nhiều nước ở Đông Nam Á và đi cả Nhật Bản. Tuy nhiên chị ấy vừa mới bị mất passport cũ nên passport mới chỉ có duy nhất dấu của hải quan Hongkong thôi.

Không biết với tình trạng như thế của hai tụi mình thì tỷ lệ đậu visa có cao không nhỉ và khoảng bao nhiêu phần trăm? Vì mình ban đầu muốn mua tour đi nhưng gọi đến đâu thì các tour đều từ chối không bán tour luôn T.T nên mình mới muốn đi làm visa tự túc để thử xem sao. Nhưng cũng xót tiền quá và nếu phải bị dính cái dấu Reject thì thật là thảm họa :(

Bạn nào có kinh nghiệm về việc xin visa mà trường hợp giống như mình xin mời tư vấn ạ. Nhân tiện bọn mình ở TP. HCM nhé.
Xin cám ơn rất rất nhiều :)

Thanhthuy1213
14-11-2014, 23:25
Ban lien he voi Vietravel va dang ky di du lich theo tour cua cty, neu ho nhan thi co kha nang dau, neu ho ko nhan thi thoi, ban dung di lam tu tuc mat cong, vi neu duoc l Vietravel da nhan roi.
Chuc ban thanh cong

hamacon
15-11-2014, 10:09
Mình nghĩ bạn nên vào topic Thông tin xin visa Châu Âu. Đọc 1 mạch hết sẽ thấy có rất nhiều bạn cũng độc thân cũng đi tự túc và vẫn đi được đấy thôi.

sa_mac
15-11-2014, 13:50
Mình trong trường hợp như bạn, nữ độc thân 25t, đi làm và có sổ tiết kiệm, đã xin được Visa đi du lịch Pháp theo dạng tự túc nhé :)
Tuy có 1 điều là mình có 1 ng bạn học ở Pháp có viết thư về mời qua dự lễ tốt nghiệp, thế thôi chứ ko có chứng minh tài sản nhà cửa gì bên ấy hết.
Mình nghĩ là nếu có ai mời sẽ dễ hơn đó, bạn có quen ai bên đó chứ?
Đã có nhiều trường hợp nữ độc thân và xin được visa lắm, nên khả năng xin được cũng không thấp đâu
Chúc bạn may mắn

Smallgirl226
17-11-2014, 06:18
100% các cty du lịch lẫn dịch vụ làm visa đều từ chối làm cho mình,sau mình tự làm thì mình vẫn đậu visa Pháp khi 23t, lương 6tr, tk >10.000$,ko sở hữu tài sản ở VN, ko người bảo lãnh, k giấy mời, lí do đi du lịch của mình là học TP nên muốn 1 lần đc tới Pháp chơi, họ cũng hỏi tiền từ đâu vì lương mình k cao, lại mới đi làm thì mình bảo luôn là bố mẹ cho, xong!

daugaunhoibo
17-11-2014, 08:28
@pinkyoung: Quan trọng là bạn cần chuẩn bị hồ sơ xin visa thật cẩn thận và đầy đủ thôi.

Cô độc
30-11-2014, 13:48
Mình cỡ tuổi bạn, nữ, độc thân, đi một mình, không nhà cửa không xe cộ không tài sản, sổ tiết kiệm bằng nửa bạn, hợp đồng lao động 1 năm, tự làm hồ sơ một mình, không ai bảo lãnh, LSQ chả hỏi han gì và mình đi về rồi nhé. Bạn có người đi chung mà, tự tin lên, vào topic visa Châu Âu đào và đọc thêm nhé, chúc bạn may mắn!

kitten_joe
25-02-2015, 11:48
Nhờ các anh chị tư vấn giúp trường hợp của em ạ. Em sống ở VN còn vợ đang làm ở Pháp. Vợ em có qt Pháp và cả 2 đã đăng ký kết hôn & lấy hẹn tổ chức lễ ở mairie tháng 5 này. Bây h em muốn làm thủ tục đưa gia đình em sang để dự lễ cưới, nhân thể du lịch Pháp luôn, không biết thủ tục xin visa Pháp có diện xin sang để dự lễ cưới người thân không, hay vẫn phải theo dạng du lịch, thư mời ạ?

Bố mẹ em đều đã về hưu hoặc làm tư vấn bên ngoài ko có hđlđ, em gái thì chưa đi làm, ko biết khả năng có cao không ạ?

Em cảm ơn.

kitten_joe
02-03-2015, 09:34
Hic hic em hỏi khó quá hay sao ạ :((((((

tamtit_deptrai
11-03-2015, 11:56
Cám ơn thông tin đầy thú vị của bạn. Nếu bạn quan tâm đến du lich ha giang gia re (http://dulichhagiang.org/), có thể tham khảo tour ha giang 3 ngay 2 dem (http://dulichhagiang.org/tour/du-lich-ha-giang-3-ngay-2-dem) hoặc tour du lịch hà giang 4 ngày 3 đêm (http://dulichhagiang.org/tour/du-lich-ha-giang-4-ngay-3-dem).

Cảm ơn bạn đã quan tâm.

kenjb
11-03-2015, 18:06
Các bác các chị có kinh nghiệm giúp em việc này đi.
Em có bạn là người Pháp, công việc ổn định và bây giờ bạn em muốn mời em tháng 8 này qua đó chơi.
Em 24 tuổi, độc thân có giấy phép kinh doanh, sổ đỏ, tài khoản ngân hàng 300 triệu trước kia cũng có đi Úc, Hàn Quốc, Singapore và Malaysia bạn em cũng sẽ hộ trợ chứng minh tài chính của nó bằng cách gửi bảng lương và thuế về cho em để cần trong việc phóng vấn.
vậy em mong các bác chỉ dùm em cách sắp xếp hồ sơ, đặt lịch phóng vấn và hồ sơ có cần gì nữa không ạ như vé máy bay v.v...
Em cảm ơn ạ.;)

daniel87
11-03-2015, 22:32
nếu mình ko lầm thì bạn của bạn cũng nẹn gửi sổ gia đình của bạn đó bên Pháp nũa
Ngoai ra bạn cũng còn cần lịch trình bay,bảo hiểm du lich...
Đặt lịch thì bạn nên lên web cũa lãnh sự quán lấy số đt đăt hẹn rồi gọi thôi...

kenjb
13-03-2015, 17:44
nếu mình ko lầm thì bạn của bạn cũng nẹn gửi sổ gia đình của bạn đó bên Pháp nũa
Ngoai ra bạn cũng còn cần lịch trình bay,bảo hiểm du lich...
Đặt lịch thì bạn nên lên web cũa lãnh sự quán lấy số đt đăt hẹn rồi gọi thôi...

thế LSQ phóng vấn qua phone à bác?
g'day :)

daniel87
13-03-2015, 23:08
Khi bạn đã chuẩn bị xong xuôi hết tất cả hồ sơ thì bạn gọi lên số tổng đài của LSQ Pháp(có đăng trên website) đễ đặt hẹn nộp hồ sơ.Người ta sẽ hỏi là bạn muốn nộp vào ngày nào ? rồi thì ngta sẽ sắp xêp thời gian cho bạn.Đến ngày thì bạn cầm theo bộ hồ sơ lên nộp(nhớ đem theo CMND)..
Good luck...

lelepham118
14-03-2015, 18:09
Chào cả nhà,

Mình là thành viên mới, đang có nhu cầu xin visa đi pháp. Em có đọc rất nhiều kinh nghiệm của mọi nguời chia sẻ. Có người đậu có nguời rớt nên làm em cũng hoang mang lắm.

Mọi nguời cho em xin ý kiến hồ sơ của em nha. Em độc thân, nhưng có một con trai 2 tuổi (mọi ng thấy em có nên lấy yếu tố này bảo đảm việc trở lại VN của em ko). Em cũng đã nộp hồ sơ đăng kí kết hôn tại Dsq và đang chờ kết qủa.

Hồ sơ của em thì cũng cơ bản như mọi nguời. Chồng tuơng lai của em bên pháp có gửi giấy bảo lãnh cho em làm tại toà thị chính bên đó. Em có công việc ổn định (em làm trong văn phòng luật sư của pháp). Giấy tờ chứng nhận đều ok.Sổ tiết kiệm khoảng 200tr. Du lịch chỉ vòng vòng châu á chứ ko nhiều. Em đi pháp khoảng 10 ngày. Bảo hiêm đã mua còn vé thì mới book thôi.

Mọi nguời có thể cho em xin ý kiên ko a. Em cảm ơn truớc. Thứ Ba tuần tới này em có hẹn nộp hồ sơ rồi. Ko biết có tiềm năng đậu ko nuẵ. Em lo quá

thichcovua
16-03-2015, 11:11
Bạn mang cả con theo cũng ok, vì nhóm tớ đợt rối có cặp vc xin visa du lịch Pháp tự túc lần đầu xin cả cho con 3 tuổi cũng xin đc hết mà. Chủ yếu là hồ sơ của bạn rõ rang, đáp ứng hết các yêu cầu theo list trên web của lãnh sự là được. Bọn tớ xin tự túc nên còn phải viết lịch trình, bạn xin có thư mời thì đỡ đc khoản này. Bạn tham khảo bên topic chung về visa châu âu là đủ thong tin lắm rồi đấy

elena1987
17-03-2015, 17:57
Tình hình là tháng 5 hay tháng 6 tới em tình làm chuyến du lich sang Pháp, như du lịch bụi ý, cho đỡ tốn chi phí. Đi tour thì mắc quá =_=.Em đi lần đâu chưa kinh nghiệm, nên có 1 số câu hỏi thắc mắc như sau, mong các anh, chị, em nào đã có kinh nghiệm đã và đang làm thủ tục xin visa nộp TLSQ Pháp thì tận tình hướng dẫn em tí ah. Chân thành cảm ơn lắm lắm :(

1. Chứng mình tài chính ,Sổ TK tổi thiểu bao nhiêu để trình TLSQ ?
2. Lịch trình chuyến đi ở lai pháp viết bằng tiếng viết rồi đêm cho cty dịch thuật sang TA ah( em ko giỏi viết lắm) ?
3. Passport em làm lâu năm rồi, chưa đi dược nước nào cả, thì xác xuất cấp vía đc bao nhiều % ?
4. em xin visa tầm 1 tháng , Paris 10 ngày tham quan, sau đó bắt tàu sang cac nước thuộc khối schengen khác thì có được không ( vidu :Đức hoặc Balan ) hay phài xin thêm cái visa nhập cảnh khác?
5.Cách sắp xếp hồ sơ thế nào để xác suất chấp nhận visa cao?

Em có nhiêu đó câu hỏi thôi ah, Mong mọi người giúp đỡ (S).Tiên đây có bạn nào đang chuân bi đi cùng thời gian với em thì cùng đi chung cho vui ah ( em cũng đỡ sợ bi lạc lối :((). xin cảm ơn và chúc mọi người một ngày tốt lành (BB)

cuteo_cuti
18-03-2015, 23:41
Tình hình là tháng 5 hay tháng 6 tới em tình làm chuyến du lich sang Pháp, như du lịch bụi ý, cho đỡ tốn chi phí. Đi tour thì mắc quá =_=.Em đi lần đâu chưa kinh nghiệm, nên có 1 số câu hỏi thắc mắc như sau, mong các anh, chị, em nào đã có kinh nghiệm đã và đang làm thủ tục xin visa nộp TLSQ Pháp thì tận tình hướng dẫn em tí ah. Chân thành cảm ơn lắm lắm :(

1. Chứng mình tài chính ,Sổ TK tổi thiểu bao nhiêu để trình TLSQ ?
2. Lịch trình chuyến đi ở lai pháp viết bằng tiếng viết rồi đêm cho cty dịch thuật sang TA ah( em ko giỏi viết lắm) ?
3. Passport em làm lâu năm rồi, chưa đi dược nước nào cả, thì xác xuất cấp vía đc bao nhiều % ?
4. em xin visa tầm 1 tháng , Paris 10 ngày tham quan, sau đó bắt tàu sang cac nước thuộc khối schengen khác thì có được không ( vidu :Đức hoặc Balan ) hay phài xin thêm cái visa nhập cảnh khác?
5.Cách sắp xếp hồ sơ thế nào để xác suất chấp nhận visa cao?

Em có nhiêu đó câu hỏi thôi ah, Mong mọi người giúp đỡ (S).Tiên đây có bạn nào đang chuân bi đi cùng thời gian với em thì cùng đi chung cho vui ah ( em cũng đỡ sợ bi lạc lối :((). xin cảm ơn và chúc mọi người một ngày tốt lành (BB)
1, Tối thiểu là 200tr thì phải. Nên làm 300tr hoặc 400tr cho dễ qua hồ sơ nhé, vì ng ta khuyến khích càng nhiều càng tốt.
2. Có dịch vụ dịch thuật, đắt tiền lắm. DC thì nhờ sinh viên dịch giùm.
3. Hên xui lắm, ko ai dám nói % cả.
4. Không biết
5. Không biết luôn.

Mà mình có làm chứng minh tài chính được đấy. Nếu cần thì inbox mình làm giúp cho.

daugaunhoibo
19-03-2015, 08:59
@elena1987: Em bỏ chút thời gian đọc lại các topic Thông tin du lịch châu Âu trong box này thì sẽ tự trả lời được tất cả những câu hỏi trên của em nhé.

elena1987
20-03-2015, 11:26
DA,. Em đang lục loại mấy hôm nay. Kẹt cái viết lich trinh va thư trinh bày lai ko biết ah. daugaunhoibo có kinh nghiệm xin hướng dẫn em đôi lời :(. đây là mail cua em ( [email protected] ). Thanks nhiêu ah

tra
20-03-2015, 12:08
1. Chứng minh tài chính thì theo mình khoảng 200 triệu
2. Lịch trình chuyến đi thì trên diễn đàn có rất nhiều để bạn tham khảo. Theo mình bạn nên làm bằng Tiếng Anh. Bạn đi du lịch tự túc mà ko sử dụng được ngoại ngữ thì hơi kì.
3. Theo quan điểm của mình, nếu chỉ là đơn thuần muốn đi du lịch và không có lý do gì đặc biệt thì không đi được nước này thì ta đi nước khác. Châu Âu tuy đẹp nhưng cũng vẫn còn nhiều vùng đất khác cũng đáng để khám phá mà.
4. Bạn chỉ cần xin được visa của một nước bất kỳ nằm trong khối schengen là bạn có thể đi lại các nước khối đó.
5. Theo mình, ngoài những hồ sơ bạn chuẩn bị theo yêu cầu của đại sứ quán và bạn đã chuẩn bị thêm lịch trình chuyến đi thì bạn nên viết thêm một lá thư để thuyết phục họ.
Chúc bạn may mắn!

lelepham118
20-03-2015, 12:46
Cám ơn bạn, mình nộp hồ sơ rồi, 2 ngày đã có visa, mừng quá :D

daugaunhoibo
20-03-2015, 13:11
@elena1987:

- Thư trình bày: nếu em cảm thấy tự tin vào khả năng viết + có hứng thì viết, không thì thôi. Không bắt buộc và cũng không cần thiết.
- Lịch trình: để xin visa thì em làm đơn giản thôi. Tùy vào số ngày đi mà chọn điểm đến. Ví dụ: 15 ngày thì chọn khoảng 3-5 thành phố thôi. Em có thể tham khảo lịch trình của các tour du lịch và kéo dãn ra là được.

Kinh nghiệm về cách lên lịch trình chị đã chia sẻ chi tiết ở đây: https://www.phuot.vn/threads/166227-Ch%C3%A2u-%C3%82u-cho-%C4%91%E1%BA%A1i-gia-%C4%91%C3%ACnh-lo-l%E1%BA%AFng-c%C3%B2n-h%C6%A1n-ch%C3%ADnh-m%C3%ACnh-xu%E1%BA%A5t-ngo%E1%BA%A1i

Em lên lịch trình rồi nếu cần thì gửi qua mail chị sửa giúp cho ([email protected])

cuteo_cuti
20-03-2015, 22:23
Nếu chưa đi nước nào thì khả năng đậu sẽ thấp hơn người đi nhiều nước, nên đẩy mạnh vào chứng minh tài chính hoặc ng phụ thuộc ở quê nhà (như con cái). Mình có làm chứng mình tài chính nè, có gì inbox tư vấn cho :D

maivu812
21-03-2015, 00:07
Cho hỏi mình hỏi vấn đề dịch thuật giấy tờ, giá cả, chất lượng, ko đủ tự tin tự dịch (sợ sai rồi bị ảnh hưởng), mình cũng không quen ai để nhờ dịch giùm cả?
Mình đang chuẩn bị hồ sơ đi công Pháp, mà mình chưa xin visa lần nào, mới bắt đầu chuẩn bị hồ sơ thôi, chưa biết bắt đầu từ đầu cả, tùm lum giấy tờ hết, đang lo quá :(.

elena1987
21-03-2015, 10:36
1, Tối thiểu là 200tr thì phải. Nên làm 300tr hoặc 400tr cho dễ qua hồ sơ nhé, vì ng ta khuyến khích càng nhiều càng tốt.
2. Có dịch vụ dịch thuật, đắt tiền lắm. DC thì nhờ sinh viên dịch giùm.
3. Hên xui lắm, ko ai dám nói % cả.
4. Không biết
5. Không biết luôn.

Mà mình có làm chứng minh tài chính được đấy. Nếu cần thì inbox mình làm giúp cho.
Em cảm ơn Bác nhé :).400-500tr thì ngoài khác năng của em. c chỉ vét dc tâm 150tr thôi ah:shrug:

elena1987
21-03-2015, 10:45
1. Chứng minh tài chính thì theo mình khoảng 200 triệu
2. Lịch trình chuyến đi thì trên diễn đàn có rất nhiều để bạn tham khảo. Theo mình bạn nên làm bằng Tiếng Anh. Bạn đi du lịch tự túc mà ko sử dụng được ngoại ngữ thì hơi kì.
3. Theo quan điểm của mình, nếu chỉ là đơn thuần muốn đi du lịch và không có lý do gì đặc biệt thì không đi được nước này thì ta đi nước khác. Châu Âu tuy đẹp nhưng cũng vẫn còn nhiều vùng đất khác cũng đáng để khám phá mà.
4. Bạn chỉ cần xin được visa của một nước bất kỳ nằm trong khối schengen là bạn có thể đi lại các nước khối đó.
5. Theo mình, ngoài những hồ sơ bạn chuẩn bị theo yêu cầu của đại sứ quán và bạn đã chuẩn bị thêm lịch trình chuyến đi thì bạn nên viết thêm một lá thư để thuyết phục họ.
Chúc bạn may mắn!

Vâng ah. Minh chỉ đơn giản thích đi du lịch cho biết đây đó.Nghe mọi người kể chuyển đi của mình, nghe lòng nôn nào muốn lắm chuyển cho thoải ước mơ. Minh ở SG. thấy nhiều ban trên đây đa số toàn làm LSQ Pháp, có vẻ dễ hơn, đỡ phải đi ra đi vào tiết kiệm tg. TA của mình chắc tầm,b,c ( hỏi đường , địa diểm đến, ăn uống v..v) thì đc, chứ quăn cho xấp giấy tờ toàn TA thì pó tay ah:help

elena1987
21-03-2015, 10:48
:L Mừng quá, chị tư vấn với giúp em chinh sửa lich trình thì tốt quá rồi. Hi. em đang soạn ah. Tâmf tuần sau em gửi chi xem giúp em nhé
^^.em luu mail chị rồi đấy ah Hi ;)

elena1987
21-03-2015, 10:52
Cho hỏi mình hỏi vấn đề dịch thuật giấy tờ, giá cả, chất lượng, ko đủ tự tin tự dịch (sợ sai rồi bị ảnh hưởng), mình cũng không quen ai để nhờ dịch giùm cả?
Mình đang chuẩn bị hồ sơ đi công Pháp, mà mình chưa xin visa lần nào, mới bắt đầu chuẩn bị hồ sơ thôi, chưa biết bắt đầu từ đầu cả, tùm lum giấy tờ hết, đang lo quá :(.

Bạn này giống minh nè :( .Giá cả chất lượng thì mỗi nơi mỗi khác ah bạn.ỜHCM thì minh tính lên phòng công chứng trên đó nguoi ta có dịch nhưng ko biết phí ồn không

cuteo_cuti
21-03-2015, 19:37
Em cảm ơn Bác nhé :).400-500tr thì ngoài khác năng của em. c chỉ vét dc tâm 150tr thôi ah:shrug:

Ai nói bạn phải bỏ hết ra 500tr đâu, bạn chỉ bỏ vài triệu thôi. Sẽ có sổ tiết kiệm 500tr,

elena1987
23-03-2015, 13:11
có ai rảnh buổi tối không ah. online mạng càng ôt61, em co nhiều van dề thắc mắc muốn hỏi ma trên này chờ moi người repply hơi bi lâu ah :(
ACE chỉ giúp em cach sắp xếp bộ hồ sơ với :(( .
Nick yahoo em đấy minhphuong211987 . Pm nhé. Cảm ơn mn rất nhiều ah:(

Demen
23-03-2015, 14:43
Tuần trước mình nộp thì sắp xếp vầy:

Danh mục hồ sơ:
1 Hộ chiếu + 1 hình 4x6
2 Tờ khai xin cấp thị thực
3 Lịch trình tham quan
4 Vé máy bay
5 Xác nhận đặt phòng khách sạn
6 Bảo hiểm du lịch
7 Bản công chứng hộ chiếu
8 Xác nhận số dư
9 Hợp đồng lao động
10 Giấy xác nhận công tác + Phiếu báo lương 3 tháng gần nhất
11 Giấy xác nhận nghỉ phép từ --- đến ---
12 Bản dịch sổ hộ khẩu
13 Bản dịch GCN sở hữu nhà đất

elena1987
23-03-2015, 17:30
Tuần trước mình nộp thì sắp xếp vầy:

Danh mục hồ sơ:
1 Hộ chiếu + 1 hình 4x6
2 Tờ khai xin cấp thị thực
3 Lịch trình tham quan
4 Vé máy bay
5 Xác nhận đặt phòng khách sạn
6 Bảo hiểm du lịch
7 Bản công chứng hộ chiếu
8 Xác nhận số dư
9 Hợp đồng lao động
10 Giấy xác nhận công tác + Phiếu báo lương 3 tháng gần nhất
11 Giấy xác nhận nghỉ phép từ --- đến ---
12 Bản dịch sổ hộ khẩu
13 Bản dịch GCN sở hữu nhà đất

:helpSắp theo thứ tự như ban nói ( bản photcopby), còn bản chính thì giu lại nào họ cần đối chiếu minh mới dưa ra ah. hay là cái bản chính + di kèm phôt đứng chung luôn ?
2. Tờ khai xin cấp thị thực. Minh thấy web LSQ có bản tiếng viết (song ngữ) minh lam cai đó dc ko? Hay phai nộp cả 2 ( Tiếng việt + Tiếng Anh)

Demen
23-03-2015, 20:42
:helpSắp theo thứ tự như ban nói ( bản photcopby), còn bản chính thì giu lại nào họ cần đối chiếu minh mới dưa ra ah. hay là cái bản chính + di kèm phôt đứng chung luôn ?
2. Tờ khai xin cấp thị thực. Minh thấy web LSQ có bản tiếng viết (song ngữ) minh lam cai đó dc ko? Hay phai nộp cả 2 ( Tiếng việt + Tiếng Anh)

Bản chính để riêng, họ sẽ xem trước và trả lại xong mới xem đến bộ hồ sơ mình kể trên

TK xin cấp visa là bản song ngữ nên mình điền bằng tiếng Anh đó bạn

elena1987
24-03-2015, 13:06
Bản chính để riêng, họ sẽ xem trước và trả lại xong mới xem đến bộ hồ sơ mình kể trên

TK xin cấp visa là bản song ngữ nên mình điền bằng tiếng Anh đó bạn

Ờ, đã hiểu Hi, bạn so dt hay nick yahoo ko? Có gì thắc mắc minh liên lạc hỏi bạn luôn, có phiền b ko? Cảm ơn tư vấn giúp nhé.:L

elena1987
24-03-2015, 14:49
Lich trình của em đi trong 30 ngày đây . Mong mn chỉnh sửa giúp. Nhiều cái chưa rõ ràng hay bất hợp lý mn coi hộ em với nhé.Mọi ý kiến của ACE là thành quả giúp em tạo cái lịch trình đẹp, dễ hiểu để nộp LSQ Pháp ạ (beer),

Lịch trình PHÁP-ĐỨC-BALAN
Từ ngày 31/5 -29/6
Thông tin chi tiết :
Ngày 31-5 : khởi hành lúc 00h25 từ TP.HCM đến Paris lúc 13h15. Về ks ăn uống nghỉ ngơi.
Ngày 1-6 :
-Arc de Triomphe
-Đại lộ Champs Elysees
Ngày 2-6 :
-Madeieine
-Place de la Concorde
Ngày 3-6:
-Palais Garnier
-Tháp Eiffel
Ngày 4-6:
-Pantheon
-Vườn Luxembourg
-Notre Dame de Paris
Ngày 5-6 :
-Sainte Chapelle
-La Conciergerie
-La Palais Royal
Ngày 6-6:
-Nhà hát lớn Opera Garnier
-Đồi Montmatre
Ngày 7-6 :
-Bảo tàng Louvre
-Cung điện Versailles
Ngày 8-6 :
-Sông Seine
Ngày 9/6-13/6
-Đi dạo quanh Paris,mua sắm, ngồi quán cafe ngắm đường phố
Ngày 14-6
-Bắt tàu sang ĐỨC ( nhận phòng ks, ăn uống, nghỉ ngơi )
Ngày 15-6 :
- Tháp truyền hình Berlin
- Zeugheus, Đại lộ cây sồi Unter den Linden thơ mộng
- Cổng thành Brandenburg
Ngày 16-6:
-The Reichstg
-Brandingburg Tor
Ngày 17-6 :
-Cung điện Charlottenburg
- Bảo tàng Pergamon + Nhà thờ St.Hadwwid’s.
Ngày 18-6:
-Scholoss Cecillenhof
Ngày 19-6 :
-Nhà thờ Cologne
-Thành phố Bamberg
Ngày 20-6 :
-sông Rhine
-Rothenburg ob der Tauber
Ngày 21-6: Bắt tàu sang BA LAN
Ngày 22-6 :
-Nhà hát lớn Grand Theatre
-Khu phố cổ Warsaw
Ngày 23-6 :
-Cung điện Wilanow
-Đền vua Wawel Castel
Ngày 24-6 :
-Công viên hoàng gia Lazienki
Ngày 25-6 :
-Holly Cross Church
Ngày 26-6 :
- Quảng trường chợ trung tâm
Ngày 27-6:
-Pháo đài Barbakan
-thị trấn Zelazowa Wola
Ngày 28-6 :
-Quảng trưởng Old Town,
- New Town,
-Barbican,
-nhà thờ St. John
Ngày 29/6 :
-Ra sân bay từ Ba Lan về TP.HCM

Demen
24-03-2015, 15:30
Ờ, đã hiểu Hi, bạn so dt hay nick yahoo ko? Có gì thắc mắc minh liên lạc hỏi bạn luôn, có phiền b ko? Cảm ơn tư vấn giúp nhé.:L

YM của mình là kimtuyen2010 nha bạn, good luck bạn.

Quynhty19
27-03-2015, 14:32
Khi nào b xin được visa thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nhé. Phải mà tháng 6 năm sau b đi thì chúng ta có thể đi chung rồi hic

ngdieulien
29-03-2015, 21:18
Cám ơn bạn, mình nộp hồ sơ rồi, 2 ngày đã có visa, mừng quá :D

c ơi, hs c tự chuẩn bị hay có qua dịch vụ, T9 e đi, e k có ràng buộc ji ở đây hết, chưa chồng, chưa con. Tính đi chơi ít hôm rồi về thui, dg nghiên cứu hs, hs phức tạp k c?

huyen.luuthu
01-04-2015, 16:11
Nếu bạn đã nộp giấy tờ kết hôn rồi thì nên đợi khi có kết quả hẵng đi, vì nếu bạn xin bây giờ chắc chắn rớt. Anh nhà mình hôm rồi vừa nói chuyện với lãnh sự quán Pháp nên mình mới biết chuyện đó. Cứ kết hôn xong đã nhé

elena1987
02-04-2015, 22:40
Khi nào b xin được visa thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình với nhé. Phải mà tháng 6 năm sau b đi thì chúng ta có thể đi chung rồi hic

Ok b.^^! đang sắp xếp hs ) hồi hôp ) sổ tiết kiệm + the visa khoảng 9000USD ko biết có ổn ko, Xiu cái ngày luc đáo hạn , hết sổ mới đau =_= bắt qua sổ mới T________T

Eglantine
04-04-2015, 03:12
Không có dạng sang dự đám cươí đâu em ạ. Em phải làm thủ tục mời sang thăm thân thôi. Mà tháng 5 cưới, bây giờ mới đi xin giấy mời của mairie bên Pháp thì không kịp làm visa mất. Làm cái giấy đấy đã hết 1 tháng rồi :(

huyen.luuthu
08-04-2015, 11:26
À, trường hợp bạn này giông mình nè. Anh nhà mình ( người Pháp) có nhờ sự tư vấn của LSQ Pháp ( HCMC) và họ có tư vấn như sau:
Không có diện mời sang ăn cưới, nhưng người ở bên Pháp phải ra marrie viết cái thư có tên tất cả những người định mời và ghi rõ là sang dự đám cưới. Nói chung nó chỉ là thư mời chứ không phải là bảo lãnh. Bảo lãnh thì còn phải tùy thuộc vào tình hình tài chánh, nhà cửa mới bảo lãnh được. Sau đó việc có được Visa hay không thì xét sau. Phải có cái giấy mời thì mới được xét visa. Nhưng hầu hết là ok bạn nhé.
tháng 5 bạn tổ chức ở Marrie, nhưng có thể mời ba mẹ sang sau dự party. Mình cũng đang đau đầu vì nhiều người đang muốn được mời quá và đang không biết làm sao để mời hết đây

ngdieulien
08-04-2015, 12:13
Bạn ơi, xin visa đi du lịch Pháp ko khó khăn đâu, đợt hè vừa rồi mình cũng vừa xin đc visa đi Pháp, tự túc làm hồ sơ hết à, ko phải qua công ty nào hết luôn, mình đi 2 người, nộp hồ sơ xong 5 ngày sau đã có kết quả rùi. Bạn cần hỏi j thì cứ ibox cho m nhé.

Bạn ơi, T9 tới mình đi UK, sẵn đi Paris vài ngày cho biết, mình thì k có nhiều thời gian, nên chỉ đi Paris thôi. Hs UK thì mình nhờ dịch vụ, còn Pháp thì tự làm cho đỡ tốn tiền. Đang loay hoay chuẩn bị hs đây, bạn có thể chỉ mình cụ thể hơn không.
Mình đi từ VN sang UK, em gái mình dg ở UK, rồi mới đi Paris, hs thì cũng có đủ sổ TK (gần 200tr), TK vãng lai của mình gần 100tr nữa, 1 sổ đỏ, chưa kết hôn, giấy nghỉ phép, HDLD. Cứ thế mà nộp hả bạn, cần gì thêm nữa không?
Điền form, gọi điện lên LSQ hẹn ngày, nộp hs, fv & đợi?

kitten_joe
15-05-2015, 14:34
Hi cả nhà, topic đó e post từ ngày 25/2, đầu tháng 3 vợ em đã ra Mairie xin xác nhân kết hôn, họ cho luôn và cho đến cả chục giấy chứ ko phải mất 1 tháng như giấy tờ bình thường đâu ạ. Em chuẩn bị tất cả hồ sơ cho cả gia đình như bình thường, tuy nhiên thay giấy mời bằng chứng nhận này và trình bày lý do sang dự đám cưới, sau 1 tuần là cả nhà có visa, cả nhà em đã có chuyến đi thành công, lễ cưới diễn ra tốt đẹp và đã trở về để gõ những dòng này rồi ạ :-)

Bác Eglantine tư vấn cho e xin theo dạng thăm thân, e cũng đã nghĩ đến nhưng thật ra trường hợp này đâu được, vì cả e lẫn gia đình đều ở VN mà, chỉ mỗi vợ ở Pháp tuy nhiên thời điểm đó theo luật đâu đã là vợ chồng => chả có căn cứ gì để mời thăm thân, chỉ là dạng mời bạn sang chơi thôi mà thế thì khả năng tạch là 80% nên em quyết định vẫn xin với mục đích dự cưới, kể cả mục này không có trong hướng dẫn : )

Em cảm ơn cả nhà nhé.

middle1provs
24-05-2015, 13:30
https://www.facebook.com/nhavesinhgiareLH0933003329 (https://www.facebook.com/nhavesinhgiareLH0933003329)KÍNH GỬI: QUÝ KHÁCH HÀNG
Công ty TNHH SX – TM Composite Sông Sài Gòn (Saigon Composite - SGC) chuyên cung cấp nhà vệ sinh GIÁ RẺ: nhà vệ sinh lưu động, nhà vệ sinh công trình, nhà vệ sinh di động Composite, nhà vệ sinh công cộng, nhà vệ sinh du lịch 2C, nhà vệ sinh đường phố 3C, nhà vệ sinh môi trường, nhà xí, WC, toilet VIP cho doanh nghiệp, nhà vệ sinh quốc tế, …và các loại thùng rác Composite chất lượng cao cho các cơ quan, doanh nghiệp, tập thể, gia đình trong những dịp:

- Công viên vườn hoa

- Khu vực đang xây dựng nhà hoặc cầu đường

- Tổ chức sự kiện

- Các lễ khởi công, động thổ, khánh thành

- Phim trường

- Rạp chiếu phim

- Sân vận động

- Địa điểm tham quan du lịch

- Khu vui chơi giải trí

- Lễ hội,…

Ngoài ra, SGC còn cho thuê nhà vệ sinh lưu động giá rẻ, nhà vệ sinh di động giá rẻ, nhà vệ sinh công cộng giá rẻ, nhà vệ sinh công trình giá rẻ, nhà vệ sinh du lịch giá rẻ, nhà vệ sinh đường phố giá rẻ, nhà vệ sinh môi trường giá rẻ, toilet VIP cho doanh nghiệp,….

CHÚNG TÔI LUÔN LẮNG NGHE TIẾNG NÓI CỦA BẠN VÀ THỂ HIỆN LÒNG TÔN KÍNH QUA CÁC SẢN PHẨM DANH DỰ CỦA SGC
MỌI CHI TIẾT XIN LIÊN HỆ:
Ms Nguyễn Phú Yên – Phòng Kinh Doanh
Tel: 0933003329 Email: [email protected]
Công ty TNHH SX – TM Composite Sông Sài Gòn
Khu phố Bình Đáng, phường Bình Hòa, Thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương

Tel: 0650 3784489

Website: www.saigoncomposite.com

SGC – Saigon Composite – 0933003329 - Ms Nguyễn Phú Yên► Nội thất nhà vệ sinh:http://muaban.com.vn/user_images/2015/2005/322455/1_NhavesinhcongtrinhNT_(78).jpg
- Sàn lát đá hoa cương nhân tạo chống thấm

- 01 Lavabo có vòi nước và gương soi

- 01 móc treo quần áo

- 01 quạt thông gió.

- 01 khóa cửa hiển thị màu xanh/đỏ

- 01 Hộp đựng giấy vệ sinh

- 01 bàn cầu nhà vệ sinh (xổm/bệt) bằng men sứ với hệ thống nước xả cơ

- 02 đèn chiếu sáng (trong và ngoài)

- Ống thông hơi khử mùi bằng than hoạt tính.

- Sản phẩm Nhà vệ sinh được làm hoàn toàn bằng vật liệu Composite cốt sợi thủy tinh cao cấp (F.R.P), không pha bột đá, không ván ép, không sắt thép …

SGC chúng tôi còn bán các loại thùng rác giá rẻ.

THÔNG SỐ KỸ THUẬT
1/ Nhà vệ sinh Công trình – 1C:

http://vatgia.com/NguyenPhuYen&module=product&view=detail&record_id=5043283 (http://vatgia.com/NguyenPhuYen&module=product&view=detail&record_id=5043283)https://sites.google.com/site/nhavesinhgiaretaibinhduong/_/rsrc/1429796741474/ban-cho-thue-nha-ve-sinh-thung-rac-gia-re-tai-binh-duong-0933-00-33-29/Nhavesinhcongtrinh.jpg
Kích thước phủ bì:

1120 x 900 x 2600mm

Kích thước lọt lòng:

1060 x 850 x 1980mm

Dung tích bồn nước sạch:

300L

Dung tích hầm phân tự hoại:

400L

Trọng lượng tịnh:

170Kg

2/ Nhà vệ sinh Du lịch – 2C:

http://vatgia.com/NguyenPhuYen&module=product&view=detail&record_id=5043342 (http://vatgia.com/NguyenPhuYen&module=product&view=detail&record_id=5043342)https://sites.google.com/site/nhavesinhgiaretaibinhduong/_/rsrc/1429796767312/ban-cho-thue-nha-ve-sinh-thung-rac-gia-re-tai-binh-duong-0933-00-33-29/Nha%20ve%20sinh%20Pho%20Do%202C.jpg
Kích thước phủ bì:

1120 x 1770 x 2600mm

Kích thước lọt lòng (mỗi phòng):

1060 x 850 x 1980mm

Dung tích bồn nước sạch:

600L

800L

Trọng lượng tịnh:

320Kg

3/ Nhà vệ sinh Đường phố - 3C:

http://vatgia.com/NguyenPhuYen&module=product&view=detail&record_id=5043332 (http://vatgia.com/NguyenPhuYen&module=product&view=detail&record_id=5043332)https://sites.google.com/site/nhavesinhgiaretaibinhduong/_/rsrc/1430023083291/ban-cho-thue-nha-ve-sinh-thung-rac-gia-re-tai-binh-duong-0933-00-33-29/Nha%20ve%20sinh%20Pho%20Do%203C%20%2858%29.jpg
Kích thước phủ bì:

1120 x 2640 x 2600mm

Kích thước lọt lòng (mỗi phòng):

1060 x 850 x 1980mm

Dung tích bồn nước sạch:

900L

1200L

Trọng lượng tịnh:

470Kg

Hãy liện hệ với chúng tôi để biết thêm về các loại nhà vệ sinh và thùng rác!

----------------------------------------------------------------------------------------------

Tags: nha ve sinh luu dong, nhà vệ sinh lưu động, nha ve sinh di dong, nhà vệ sinh di động, nhà vệ sinh công cộng, nha ve sinh cong cong, toilet VIP cho doanh nghiệp, nha ve sinh gia re, nhà vệ sinh giá rẻ, nhà vệ sinh lưu động giá rẻ, nha ve sinh luu dong gia re, nha ve sinh dep gia re, WC, nhà xí, nhà vệ sinh du lịch, thiet bi nha ve sinh gia re, cua nhua nha ve sinh gia re, thong tac nha ve sinh gia re, gach op nha ve sinh gia re, gach lat nha ve sinh gia re, nha ve sinh di dong gia re, nhà vệ sinh di động giá rẻ, bon cau nha ve sinh gia re, cua nhua cho nha ve sinh gia re, nhà vệ sinh công trình, nhà vệ sinh môi trường,nhà vệ sinh đường phố

LH0933003329-MsPhúYênhttp://backlinks.vn/backlink.gif (https://sites.google.com/site/nhavesinhgiaretaibinhduong/ban-cho-thue-nha-ve-sinh-thung-rac-gia-re-tai-binh-duong-0933-00-33-29)

http://nhavesinhgiare0933003329.files.wordpress.com/2013/12/logomoi.jpg?w=908
HOTLINE: 0933003329
Ms NGUYỄN PHÚ YÊN

mrfox
28-01-2016, 11:38
Hè này em đang định đi mấy nước châu Âu, nhưng vào Pháp thì vướng đúng dịp đá bóng Euro, sợ là sẽ rất đông không chơi được gì nên em định đi Hà Lan, Thụy Sỹ... trước rồi cuối cùng tầm trận chung kết em mới quay về Pháp, lúc đấy còn 2 đội chắc cũng không còn đông nữa. Visa của em là xin vào Pháp, nếu em bay Hà lan trước thì có gặp vấn đề gì không ạ. Bác nào có kinh nghiệm giúp em với, vì em đang chuẩn bị đặt vé máy bay và book phòng cũng như vé tàu. Em xin cám ơn trước.

anhlq
28-01-2016, 12:11
Vẫn ok bạn ah, miễn là bạn lưu trú ở pháp lâu nhất trong cuộc hành trình của bạn (mà bạn show trong lịch trình gửi LSQ Pháp). Bạn cũng cần chuẩn bị kỹ các booking để show ra cho hải quan Hà Lan khi nhập cảnh vào châu Âu để chứng minh rằng mình ở Pháp lâu nhất, Hà Lan chỉ là nước đặt chân lên đầu tiên thôi.
Chi tiết về các vấn đề liên quan đến xin visa schengen bạn có thể xem ở blog của mình: http://travelpx.net/travel/europe/xin-visa-schengen.html

mrfox
28-01-2016, 12:19
Cám ơn bạn nhé, mình sẽ nghiên cứu để chuẩn bị hồ sơ cho kỹ :)

meobeou
29-01-2016, 09:28
Vẫn ok bạn ah, miễn là bạn lưu trú ở pháp lâu nhất trong cuộc hành trình của bạn (mà bạn show trong lịch trình gửi LSQ Pháp). Bạn cũng cần chuẩn bị kỹ các booking để show ra cho hải quan Hà Lan khi nhập cảnh vào châu Âu để chứng minh rằng mình ở Pháp lâu nhất, Hà Lan chỉ là nước đặt chân lên đầu tiên thôi.
Chi tiết về các vấn đề liên quan đến xin visa schengen bạn có thể xem ở blog của mình: http://travelpx.net/travel/europe/xin-visa-schengen.html

Bạn ơi, bạn cho mình hỏi chút. Mình thì lại có visa Hà Lan. Mình sẽ nhập cảnh đầu tiên tại Hà Lan, nhưng hôm sau mình sẽ lên đường đi các nước khác luôn, k quay lại Hà Lan nữa. Xuất cảnh cũng k phải xuất cảnh ở Hà Lan. Như thế liệu có làm sao k hả bạn? :( Thank bạn nhiều!

like_traveling
29-01-2016, 18:32
Giữa năm 2015, mình đã apply Visa qua ĐSQ Pháp, có visa Schengen Multi do Pháp cấp (theo lịch trình là đến Pháp đầu tiên và ở Pháp lâu nhất). Sau đó trên thực tế, mình bay từ Việt Nam đến thẳng Frankfurt (Đức), nhập cảnh vào Đức (bởi trong Schengen, nước mà bạn đáp xuống đất đầu tiên khi từ châu lục khác đến sẽ là nước phải làm thủ tục nhập cảnh), xong đổi Terminal bay tiếp tới Amsterdam (Hà Lan) luôn.

Chiều về, mình xuất cảnh và gửi hành lý thẳng từ Thụy Sĩ về VN , lại bay chuyển tiếp ở Frankfurt để về VN. Như vậy cả đi và về đều không qua Pháp, nhưng đúng là có ở Pháp lâu nhất.

Tất cả các khâu đều không có bất kỳ vướng mắc gì với công đoạn xuất nhập cảnh. (Dĩ nhiên mình có thể giải trình lý do chính đáng rất logic nếu lỡ có hải quan thắc mắc gì).

Tuy nhiên, đó là thời điểm trước khi các cuộc khủng hoảng di cư tới châu Âu diễn ra, chưa có sự kiểm soát gắt gao ở các cửa khẩu các nước lớn. Ở năm 2016 này, thì không chắc mọi thứ sẽ ra sao, có lẽ sẽ tùy người tùy lúc. Nhưng theo mình có lý do chính đáng và logic thì mọi khả năng đều được.

mrfox
31-01-2016, 17:06
Cám ơn bạn like_travelling nhiều :)

Sarachiu
13-05-2016, 10:09
Bạn ơi, bạn cho mình hỏi chút. Mình thì lại có visa Hà Lan. Mình sẽ nhập cảnh đầu tiên tại Hà Lan, nhưng hôm sau mình sẽ lên đường đi các nước khác luôn, k quay lại Hà Lan nữa. Xuất cảnh cũng k phải xuất cảnh ở Hà Lan. Như thế liệu có làm sao k hả bạn? :( Thank bạn nhiều!

Nếu là visa Schengen, thì đi đến 26 nước trong Châu Âu đều được, Bạn đến đất nước nào nhiều nhất hoặc đặt chân đến đất nước đó đầu tiên thì làm visa Schengen của DSQ nước đó. xuất cảnh ở nước nào cũng được.

ash_t95
22-05-2016, 23:31
Chào các anh chị thành viên phuot.vn,

Em là thành viên mới của 4rum nên nếu có gì sơ suất, admin đừng ban em ạ.

Mọi người tư vấn giúp em chuyện này với ạ.

Chẳng là em học đại học ở Việt Nam và trường em có liên kết với 1 trường ĐH ở Lyon làm chương trình trao đổi văn hoá 1 tháng. Sắp tới em sẽ đến đsq Pháp nộp hồ sơ. Tuy nhiên trường chỉ cho bọn em ở kí túc xá từ 30/6 đến 31/7, mà bọn em đã book vé từ 30/6 đến 9/8 vì bạn em năm ngoái cũng đi chương trình này bảo visa schengen tối thiểu là 3 tháng, vs cả tra trên skyscanner vé ngày đấy rẻ, mình thì mấy khi có dịp đến Châu Âu nên muốn đi lâu lâu. Lúc book vé bố mẹ em đồng ý cho đi đến 9/8 nhưng mà tối nay mẹ em bảo là hay thôi không đi nữa vì năm ngoái mẹ em xin đi Thuỵ Điển theo diện thăm thân đi 1 tháng , bên đsq Thuỵ Điển cũng chỉ cho đi 1 tháng. Nghe xong em sợ quá vì nhỡ đâu bên đsq Pháp cũng chỉ cho đi 1 tháng thì sao. Mà Pháp với Thuỵ Điển đều thuộc khối Schegen nên chắc là sẽ có sự tương đồng.

Em định cho show luôn vé bọn em đã book thật (từ 30/6 -> 9/8) thay vì book vé giả như con bạn em gợi ý (từ 30/6->30/7) cho người ở đsq. Nếu người ta hỏi từ 30/7 đến 9/8 định làm gì thì em định bảo là sẽ ở Nhờ nhà bạn ở Paris (có địa chỉ đàng hoàng). Thực ra bọn em ở nhờ nhà bạn vào ngày 1/7 -> 3/7, mà mấy ngày đấy vẫn trong thời hạn mà bên kí túc xá ở Lyon đưa ra nên cái này ko khai với nhân viên cũng chẳng sao. Em đang sợ người ta đòi giấy mời, giấy chứng minh thu nhập, tiền điện nước nhà bạn em thì cũng hơi phiền. Nhưng mẹ em cứ khăng khăng bảo người ta không hỏi đâu. Trong khi đó plan thật là sẽ đi Bỉ, Hà Lan và ở hostel. Em định bảo mẹ là hay là show giấy đặt hostel ở Bỉ, Hà Lan cho người ta thì mẹ em bảo là không cần, cứ nói ở Paris và ở nhờ nhà bạn, đưa địa chỉ là được.

Bây h em không biết nên nghe lời bạn em - người năm ngoái cũng đi chương trình trao đổi hay nghe theo mẹ em nữa. Các a/c tư vấn giúp em được không ah :(?

consongnho
24-05-2016, 10:10
Chị trả lời tin nhắn của em nhưng ko gởi được, do quá đầy, nên chị trả lời trong này luôn nhe.

Theo cá nhân chị thì em cứ thành thật với dsq là tốt nhất. Cứ trình bày trong thư viết gởi dsq là do em muốn đi chơi sau khi kết thúc khóa trao đổi văn hóa nên em sẽ xin visa tử 30-6 đến 9/8 và trình plan, đặt phòng ks. Em nên chọn những ks nào có cho hủy booking miễn phí mà đặt, để sau này mình có thể hủy nếu cần thiết mà ko bị mất tiền. Em nên viết 1 bức thư trình bày lý do, vì người duyệt visa với người nhận hồ sơ ở TLS Contact là khác nhau, TLS Contact chỉ nhận hồ sơ, ko có quyền hạn gì.

Pháp thường chỉ cho visa đúng theo lịch trình thôi em à. Cái ngày hiệu lực visa có thể dài ngắn chút đỉnh, nhưng ngày có thể lưu trú tại châu Âu thì thường là đúng lịch trình, chị và bạn chị xin visa đều cho đúng lịch trình như vậy đó. Nên nếu em xin tới 31-7 thì có thể ngta chỉ cấp tới 31-7 thôi, em ở quá ngày, lần sau xin visa lại sẽ bị cấm cửa, do ở quá quy định. Có 1 vài trường hợp đã bị từ chối cấp visa schengen vì lưu trú quá ngày như vậy trên Phượt rồi đó.

Chúc em nhiều may mắn và đi chơi vui vẻ nhé. Paris làm say lòng du khách lắm em ơi.

ash_t95
24-05-2016, 20:03
Chị trả lời tin nhắn của em nhưng ko gởi được, do quá đầy, nên chị trả lời trong này luôn nhe.

Theo cá nhân chị thì em cứ thành thật với dsq là tốt nhất. Cứ trình bày trong thư viết gởi dsq là do em muốn đi chơi sau khi kết thúc khóa trao đổi văn hóa nên em sẽ xin visa tử 30-6 đến 9/8 và trình plan, đặt phòng ks. Em nên chọn những ks nào có cho hủy booking miễn phí mà đặt, để sau này mình có thể hủy nếu cần thiết mà ko bị mất tiền. Em nên viết 1 bức thư trình bày lý do, vì người duyệt visa với người nhận hồ sơ ở TLS Contact là khác nhau, TLS Contact chỉ nhận hồ sơ, ko có quyền hạn gì.

Pháp thường chỉ cho visa đúng theo lịch trình thôi em à. Cái ngày hiệu lực visa có thể dài ngắn chút đỉnh, nhưng ngày có thể lưu trú tại châu Âu thì thường là đúng lịch trình, chị và bạn chị xin visa đều cho đúng lịch trình như vậy đó. Nên nếu em xin tới 31-7 thì có thể ngta chỉ cấp tới 31-7 thôi, em ở quá ngày, lần sau xin visa lại sẽ bị cấm cửa, do ở quá quy định. Có 1 vài trường hợp đã bị từ chối cấp visa schengen vì lưu trú quá ngày như vậy trên Phượt rồi đó.

Chúc em nhiều may mắn và đi chơi vui vẻ nhé. Paris làm say lòng du khách lắm em ơi.

Em cám ơn chị ạ. Chị ơi em có cần phải đặt vé tàu không ạ? Vì em dự định từ Lyon lên Paris chơi bằng tàu TGV xong rồi từ Paris đi bus đến Hà Lan và Bỉ ạ.

CVN
25-05-2016, 07:40
Tàu thì không cần đặt đâu em. Đi lại giữa các nước châu Âu bằng đường bộ/đường sắt lúc nào đi thì ra ga mua vé, rất dễ dàng, nên nhân viên lãnh sự không care việc em có mua trước vé tàu/bus chưa đâu.

ash_t95
25-05-2016, 21:48
Tàu thì không cần đặt đâu em. Đi lại giữa các nước châu Âu bằng đường bộ/đường sắt lúc nào đi thì ra ga mua vé, rất dễ dàng, nên nhân viên lãnh sự không care việc em có mua trước vé tàu/bus chưa đâu.

Aaaa cứu em với :((. Bây giờ lịch thi của em trùng với lịch hẹn đsq. Làm thế nào để rút đơn đc ạ vì em nhỡ đặt với TLSContact trên mạng rồi ạ :((

thule86
11-08-2016, 13:42
Mọi người cho hỏi, mình xin visa di Bồ Đào Nha, cuối tháng 8 đi. Nay mình muốn mua vé đi SG-Pháp hoặc 1 nước nào trong khối schengen trước, nhập cảnh xong mua vé đi sang Bồ Đào Nha được không, mình đi diện thăm thân, vì vé nối chuyến SG-Lisbon mắc quá nên mình tính tách ra như vậy. Cám ơn mọi người nhiều.

Demen
11-08-2016, 14:55
Mọi người cho hỏi, mình xin visa di Bồ Đào Nha, cuối tháng 8 đi. Nay mình muốn mua vé đi SG-Pháp hoặc 1 nước nào trong khối schengen trước, nhập cảnh xong mua vé đi sang Bồ Đào Nha được không, mình đi diện thăm thân, vì vé nối chuyến SG-Lisbon mắc quá nên mình tính tách ra như vậy. Cám ơn mọi người nhiều.

Vậy thì bạn cứ chuẩn bị sẵn 1 hành trình + booking KS có thời gian ở BĐN lâu nhất (đề phòng khi hải quan Pháp hỏi), nói chung là những giấy tờ chứng tỏ là sẽ ở BĐN lâu nhất trong toàn trip của mình í

thule86
11-08-2016, 16:33
Vậy thì bạn cứ chuẩn bị sẵn 1 hành trình + booking KS có thời gian ở BĐN lâu nhất (đề phòng khi hải quan Pháp hỏi), nói chung là những giấy tờ chứng tỏ là sẽ ở BĐN lâu nhất trong toàn trip của mình í

Demen ơi, phiền bạn mình hỏi thêm cái. Mình đến BDN và ở nhà bạn mình, vậy mình mua vé tới pháp, rồi vé Phap-Lisbon cách vài tiếng sau khi nhập cảnh Pháp. Lúc về cũng mua 2 chặng như vậy có ok ko bạn, mình mang theo bản phôt Thư mời là sẽ ở nàh bạn mình để trình hải quan Pháp nếu bị hỏi là được hả?

Demen
12-08-2016, 16:47
Demen ơi, phiền bạn mình hỏi thêm cái. Mình đến BDN và ở nhà bạn mình, vậy mình mua vé tới pháp, rồi vé Phap-Lisbon cách vài tiếng sau khi nhập cảnh Pháp. Lúc về cũng mua 2 chặng như vậy có ok ko bạn, mình mang theo bản phôt Thư mời là sẽ ở nàh bạn mình để trình hải quan Pháp nếu bị hỏi là được hả?

Miễn là có sẵn vé Phap-Lisbon khi nhập cảnh Pháp thì ok rồi, thời buổi khủng bố lung tung nên sợ họ làm khó & hỏi thì bạn phải có để show ra thôi, hành trình ở BĐN lâu nhất nữa nhé.

Chứ may gặp nhân viên hải quan dễ thì ngon lành

thule86
15-08-2016, 11:32
Cám ơn Demen nhiều nhé.

TungNguyenMD
22-08-2016, 01:15
Chào mọi người!
Tháng 2 sang năm nhóm chúng tôi transit ở Charles de Gaulle. Có 12 tiếng để chờ đợi. Chúng tôi muốn vào Paris chơi mấy tiếng.
Vậy các bạn cho hỏi Visa có cấp ngay tại sân bay được không? Hay phải xin từ Vietnam?
Nhóm chúng tôi tất cả mọi người đã từng có visa Schengen ( nhưng hết hạn rồi)
Thank you!

Thanhthuy1213
25-08-2016, 02:11
Chào mọi người!
Tháng 2 sang năm nhóm chúng tôi transit ở Charles de Gaulle. Có 12 tiếng để chờ đợi. Chúng tôi muốn vào Paris chơi mấy tiếng.
Vậy các bạn cho hỏi Visa có cấp ngay tại sân bay được không? Hay phải xin từ Vietnam?
Nhóm chúng tôi tất cả mọi người đã từng có visa Schengen ( nhưng hết hạn rồi)
Thank you!
Theo như web của LS Pháp thì phải xin visa transit đó bạn
Ko cấp visa tài cửa đâu.
Bạn phải xin từ Việt Nam