PDA

View Full Version : OFF 2008 - Bầu chọn Gương mặt Chia sẻ của diễn đàn

Toet
06-08-2008, 16:43
Ngày 24/8 sắp tới sẽ là ngày mà tất cả những thành viên gắn bó với diễn đàn, những thành viên mới và cả những người yêu du lịch gặp gỡ nhau, nâng cốc uống mừng cho một năm hoạt động của diễn đàn.

Vào ngày đó, chúng ta sẽ trao giải cho những Gương mặt Ấy nhất của diễn đàn. Và để tìm ra Ai Ấy nhất về Hồi ức các chuyến đi, về Cung cấp thông tin và kỹ năng du lịch, về ảnh phong cảnh, về ảnh đời thường, về ảnh chân dung, Mod xinh gái nhất hay là Mod thâm nhọ nhất, hay là Gương mặt Phượt nhí được nhiều người ái mộ, Má mì Phượt có mạng lưới rộng nhất ... mời cả nhà cùng bình bầu cho các lựa chọn trong các topics của Box này.

Kết quả bình bầu sẽ dựa trên kết quả vote của các thành viên trong các polls ở đây. Các gương mặt đề cử cũng có thể tạo chiến dịch vận động để có được số phiếu tối đa cho mình.

Giải thưởng sẽ được trao vào hồi 19.00 ngày 24/8, địa điểm tại quán Gió Mới, Công viên Lê nin, Hà Nội. Giải thưởng là những món đồ hữu ích khi đi du lịch, rất thú vị.

Các hạng mục bầu chọn sẽ được lần lượt đưa ra để cả nhà bình bầu.

Đầu tiên là Hạng mục "Ai đóng góp nhiều bài viết hữu ích chứa thông tin và kinh nghiệm du lịch".
Chúng ta sẽ tìm ra người nhiệt tình cung cấp thông tin và chia sẻ kỹ năng du lịch nhất trong mọi Box của diễn đàn.

Những gương mặt ứng viên sáng giá cho hạng mục này như sau (xếp theo thứ tự alphabet):

1. Anh Già - người xông xáo chỉ dẫn từ Box Úc, Mỹ đến mục Đồ nghề cho phượt

2. arvil77 - muốn tìm thông tin đặt phòng, vé máy bay, các dịch vụ online cho mọi chuyến đi trong và ngoài nước, thông tin khi xin cấp visa, những clips sống động về lễ hội, thông tin các vùng miền một cách tỉ mỉ và chi tiết không thể nào hơn nữa, hãy tìm đọc các bài viết của aril77 ở mọi Box trong Diễn đàn, sẽ thấy đủ thông tin mình cần cho mọi chuyến đi

3. baxu - không chỉ là tác giả của những Hồi ức hot nhất, mà còn là người nhiệt tình và chu đáo giải đáp mọi câu hỏi về cách đi lại, nơi ăn chốn ở từ Sapa đến thành phố Venice hay Istanbul

4. Chitto - ai cũng tìm được những điều hữu ích trong các bài viết của anh, từ các cung đường bằng xe máy dọc ngang đất nước, những chuyến lang thang các nước lân cận hay loanh quanh châu Âu, tới những chuyến đi Du lịch theo chủ đề

5. hoankiem - người nổi tiếng với đôi chân không mỏi đã đến đủ châu lục trên thế giới, và anh luôn sẵn lòng chia sẻ những trải nghiệm du lịch quý giá của mình thật chi tiết, khoa học và tiết kiệm chi phí nhất

6. Linh Evil - sôi nổi và hồ hởi chỉ dẫn đường đi lối lại miền Bắc, miền Nam, Cam pu chia, Lào, Thái - Lan chi tiết đến từng giá vé thắng cảnh các địa điểm

7. NATO - tận tình chia sẻ mọi tips cá nhân từ trà trộn với dân địa phương để không mất vé tham quan tới kinh nghiệm lang thang vác theo trẻ em mọi nẻo đường

8. netwalker - một bồ kinh nghiệm về đồ dùng outdoor, dụng cụ cho dân du lịch, lối sống của dân địa phương các quốc gia đến cách học ngoại ngữ thế nào cho nhanh và sướng nhất

9. r0sy - sức trẻ bời bời trong những bài viết rủ rê lập chuyến đi, những chỉ dẫn rất thực tế và thiết thực cho mọi người muốn du lịch tự do theo ý

10. vntuyen - tỉ mỉ và tận tâm với mọi giải đáp về mọi tình huống du lịch mà anh có thể tham gia

Xin mời cả nhà nhào dzô!

jinxia
06-08-2008, 16:53
Mình bầu ai thì có ai biết không các bác :-D

Với cả không có chiến dịch tranh cử, lăng xê à, có bác nào thử Obama cái cho xôm không :-o

Toet
06-08-2008, 16:56
Chỉ có admin mới biết ai bầu cho ai thôi bác. Mà admin cũng kín tiếng lắm cơ. hí hí

Các ứng viên làm chiến dịch tranh cử đê.

Cả nhà chú ý đây là poll bầu cho Ai đóng góp nhiều bài viết hữu ích chia sẻ thông và kinh nghiệm du lịch nhất nhé.
Có thể gọi ngắn gọn là Poll bầu Gương mặt chia sẻ.

r0sy
06-08-2008, 16:56
Ko có chị Black ạ?

Toet
06-08-2008, 16:57
Còn hạng mục bầu chọn khác nữa mà r0sy.

vntuyen
06-08-2008, 17:00
Thôi tớ đi pót bài đây. Xem nào, hôm nay 6/8 đến 24/8 vị chi là 18 ngày. Mỗi ngày pót 20 vị chi là 20x18=360. Rồi, tối nay mẹ con nó ngủ trước. :))

baxu
06-08-2008, 17:05
Xời, khó nhỉ

Già mà súng to ống dài thì mình bầu Anh Già

Hào hoa tốt bụng bầu cho bạn Net

Giản dị, dễ thương hẳn là nhà vntuyen rồi

Mà nếu phải chọn Thạch Sanh kiêm Lý Thông TK21 mình xin dành tặng Chitto

khó quá, khó quá ... lại phải khóc :((

hí hí, nhìn cái bảng này có vẻ vẫn âm thịnh dương suy nhỉ, nên mình tạm thời ưu tiên zai thôi nhá :))

CVN
06-08-2008, 17:56
Để cho cuộc bầu chọn này thêm phần huyền bí, tớ xin được ẩn kết quả hiện tại cho tới khi poll hết hạn nhé.

Happy voting!

Toet
06-08-2008, 18:57
Hạng mục bầu chọn này đã khiến BTC rất bối rối khi lên danh sách các ứng viên. Nếu đúng theo tiêu chí là Cung cấp những thông tin và chia sẻ kinh nghiệm du lịch, thì có lẽ tất cả mọi thành viên của diễn đàn đều xứng đáng có mặt trong danh sách ứng viên. hì hì

Để chọn ra Gương mặt hăng hái, nhiệt tình nhất luôn chia sẻ những trải nghiệm du lịch của mình, và còn tỉ mỉ tìm kiếm thông tin giúp cho những người khác lên kế hoạch chuyến đi một cách chu toàn nhất trong điều kiện của mỗi người, thì thật là một điều không dễ chút nào, giữa bạt ngàn người và bạt ngàn bài viết đầy ắp các thông tin hữu ích.

Vậy cả nhà mình hãy tinh tường khi click vote nhé!

Ai nhỉ, ai luôn là người khi ta cần là có, khi ta ới là lên tiếng, thậm chí còn gửi post sẵn bày thông tin trước cả khi có người vào hỏi? Ai nhỉ trong đám xuân xanh ấy, những 9 nick hồ hởi nhiệt tình?

NATO
07-08-2008, 07:37
Em đang định vote cho Toet (nịnh lãnh đạo tý) mà tìm mãi không ra, đề nghị Min, Mod cho tên Toet vào tranh cử đê

alias.noodles
07-08-2008, 08:36
Em đang định vote cho Toet (nịnh lãnh đạo tý) mà tìm mãi không ra, đề nghị Min, Mod cho tên Toet vào tranh cử đê

Tớ thì chả cần nịnh (nịnh có được gì không nhở?) nhưng tớ thấy thiếu em Toet thì hơi bất công :)

Babel
07-08-2008, 09:32
Yên tâm đi, bữa tới Toét làm mờ cờ, mỗi người ôm hun một cái.
Có bằng vạn lần mấy phần thưởng kia, cô rô, chị na, bà ba, em vìu ... có mà ghen tị bằng chết luôn ấy chứ =))

Chuối đây
07-08-2008, 11:54
Mình bầu ai thì có ai biết không các bác :-D

Với cả không có chiến dịch tranh cử, lăng xê à, có bác nào thử Obama cái cho xôm không :-o

Em ủng hộ là bầu thì nên có chiến dịch tranh cử, chứ ko như đi bầu cử ở Vn(BB)(BB)(BB) Chả biết ai với ai cả;)

TÍM
07-08-2008, 12:09
Ờ ờ, đúng đấy, ở đây ai thuê em làm Phát ngôn viên đi vận động ko nào????

Nhanh tay kẻo người khác xí mất nào??? :D:D:D

hoankiem
07-08-2008, 12:15
Ối ối, tự nhiên vào đây đọc thấy có tên tớ . Cho phép tớ xin rút khỏi đề cử ạ .

Tớ đề nghị chuyển vị trí của tớ thành Toet . Tớ thấy Toet rất chịu khó chia sẻ thông tin không chỉ du lịch mà còn cả Ấy nữa . Tớ nghĩ để Toet sẽ chuẩn hơn là tớ.

Xín cảm ơn!

SonTT
07-08-2008, 12:15

Tớ đề nghị chuyển vị trí của tớ thành Toet . Tớ thấy Toet rất chịu khó chia sẻ thông tin không chỉ du lịch mà còn cả Ấy nữa . Tớ nghĩ để Toet sẽ chuẩn hơn là tớ.

Xín cảm ơn!

Giờ này Đại Vương còn đòi chạy sao??? =))

TÍM
07-08-2008, 12:17

Xín cảm ơn!

Thành viên giờ toàn bật lại BĐH và BTC là sao???

Chiếu chỉ ban ra rồi, chỉ có Hoàng đế ( =)) ) mới có thể thay đổi thôi (NT)

hoankiem
07-08-2008, 12:44
Tớ không bật BTC, BDH, tớ tìm sự công bằng thôi . Dẫu biết cái sự đòi hỏi này thường gặp sự không thuận lợi .

Toet không có trong đề cử, thì còn gì là công bằng nữa .

hoangbquang
07-08-2008, 14:42
Mình bình chọn nhá: Người có topic hot nhất: Rosy
Người chia sẻ nhiều nhất: Toét
Tay máy ấn tượng: LinhEvil

baxu
07-08-2008, 14:48
Mình thì chỉ thèm được như nhà Toét, chẳng cần bầu bán gì, cứ hôm tới làm mờ cờ mỗi zai lên chấm với ấy cho 1 cái là sướng nhứt

anhminh
07-08-2008, 14:49
bác bầu thì bác vote ở phía trên ấy nhé. Chứ chỉ ghi ở đây mà ko bấm thì ko tác dụng :)

hoangbquang
07-08-2008, 15:00
bác bầu thì bác vote ở phía trên ấy nhé. Chứ chỉ ghi ở đây mà ko bấm thì ko tác dụng :)

Khổ! Ấn rồi. Vào hai cái kia rồi, còn cái của Toét tìm mãi chả thấy ... Hẹ ..hẹ ...

TÍM
07-08-2008, 15:09
Mình thì chỉ thèm được như nhà Toét, chẳng cần bầu bán gì, cứ hôm tới làm mờ cờ mỗi zai lên chấm với ấy cho 1 cái là sướng nhứt

Về đê chị Bầu, đảm bảo MC Toét bắn ra ngoài sân khấu luoooooooooon (beer) :)

Nói tranh madam cái, mấy bạn thuộc Ban kiểm soát AUDIT gồm Toet, CVN, Sontt miễn dịch với vụ bầu chọn, mong các thành viên lưu ý, ko thắc mắc và ko đi chệch tiêu chí bình chọn :)

Pinkky
07-08-2008, 15:15
nick đỏ có fải là super super mod ko? super mod không được miễn dịch ạ?

Quat
07-08-2008, 15:16
Thế mới đau , tiêm vắc xin xong phát vì người mẩn đỏ nên nhiễm dịch luôn chứ ko phải miễn dịch nữa :(:(

TÍM
07-08-2008, 15:19
nick đỏ có fải là super super mod ko? super mod không được miễn dịch ạ?

Hí hí, ko, Smod có đặc quyền được tham dự vào các vinh quang này (NT), cũng phải đấu tranh mãi, BĐH mới cho đấy!!!

Hạnh phúc đúng là đấu tranh :LL

Toet
07-08-2008, 15:59
Thưa bố quan văn võ xa gần, người mặc quần áo hay không, kẻ có tóc hay lơ phơ vài cọng, ba nhân vật cvn - Sơn TT - Toét nằm trong nhóm những người sử dụng các công cụ diễn đàn không có mặt trong các bảng bình chọn, vì lý do kỹ thuật. hị hị

Cảm ơn thịnh tình của bố quan văn võ xa gần, xin mời hãy bầu chọn cho các ứng viên sáng giá trên bầu trời Phượt/Du!

alias.noodles
08-08-2008, 06:22
Tớ hâm mộ Baxu nhất (nói ra zồi)
Nhưng thật lòng cũng mê mệt em Toet (mỗi tội ván đã đã đóng thuyền ...)
Giờ lại bẩu là ngoại lệ nữa
Chẹp
:((

Nam Bự
08-08-2008, 16:48
Tớ hâm mộ Baxu nhất (nói ra zồi)
Nhưng thật lòng cũng mê mệt em Toet (mỗi tội ván đã đã đóng thuyền ...)
Giờ lại bẩu là ngoại lệ nữa
Chẹp
:((

Thế anh bỏ phiếu cho Black đi. Riêng với Black thì chỉ sợ anh ko đủ đinh mang đến mà đóng thành thuyền thôi =))=))=))
Cơ mà em ko thấy Black ở trong danh sách là sao nhỉ???

Nếu có bình chọn về ng cần mẫn nhất thì em nghĩ là Chito sẽ đạt đc danh hiệu này. Nếu ai ko tin thì cứ lượn qua topic Đình chùa miếu mạo của bác ý xem (beer)(beer)

Mooncry
08-08-2008, 18:46
em cũng thắc mắc như bạn r0sy, sao ko có chị bờ nách nhà em. Dưng thôi thắc mắc chắc cũng chẳng được nữa rồi, em vote cho bạn r0sy vây.

Fundriver
08-08-2008, 22:45
ủ ôi, thấy có vụ vô te này mình phải ngồi đọc cơ man nào là bài để vô te cho chuẩn :D, đọc hoa cả mắt nhưng vẫn chưa hết, mem mới khổ thế đấy:shrug:

Cuối cùng thò chuột lên bấm oạch 1 phát, xong=))
Quan điểm là ai se sẻ nhiều thông tin trong nước là quý nhứt:L

tamlc
11-08-2008, 12:44
Tớ muốn ... ấy bạn 2su, nhưng sao lại không có trong list nhỉ? bạn í chia sẽ nhiều lắm, có hẳn cả một lứa học trò trên này đấy. Đề nghị BTC xem xét kiến nghị của tớ nhá.

hoankiem
11-08-2008, 22:49
Đúng là tớ thấy thiếu bạn 3xu, susu với cả Bờ lách nữa.

Mà tớ chỉ có nhõn một cái tên . Ví tên đó chia làm 3 được, tớ khẩn khoản cầu xin nịnh bợ mấy bạn Admin thay hộ.

Thôi, tớ đề nghị 2 bạn Anh Già với Nét guộc cơ như tớ già rồi bon chen gì, theo tớ đổi tên cho ba bạn kia nhỉ.

Toet
12-08-2008, 00:46
Thiếu thì thiếu nhiều lắm các bác ạ. Toét muốn đưa tất cả thành viên vào poll kia. Ai cũng nhiệt tình chia sẻ sở thích cả.

Có lẽ Toét sẽ đưa link các bài viết nổi bật của những người đứng trong danh sách để cả làng cùng theo dõi, và có được cái nhìn tổng quát về sự chia sẻ, đóng góp của họ. Vì sao Toét lại chọn những người ấy mà không phải ai khác.

Mong rằng từ nay sẽ không còn những bài viết thắc mắc sao không có người này người kia trong list.

@hoankiem & net: Các bác chấm dứt đùn đẩy được không?

esheep
19-08-2008, 15:30
quý bà Toét ơi, em có thể vote một nghìn lần cho một người,
hoặc vote cho vài người trong cùng cái poll kia hun ?

esheep
19-08-2008, 15:35
Ớ, hình như không được ý !

TÍM
19-08-2008, 15:40
No, madam, only 1!

Nếu đã vote rồi mà vote nhầm là coi như ra đi cái nick :D

LinhEvil
20-08-2008, 14:18
Mình thì mình cứ bầu Công chúa thôi. Nhìn chung là ghét ai thì bầu người ấy

À chết, em nói đùa í chị Avil ạ

arvil77
20-08-2008, 23:17
À chết, em nói đùa í chị Avil ạ - > câu này là câu edit đây :D

(Mình ghét người ta trước, thảo nào người ta trả đũa ghét mình :) )

CVN
23-08-2008, 22:20
Hết giờ vote rồi các bác nhà ta nhé!

và người thắng cuộc là......

....là ai thì chờ đến buổi off tối mai sẽ rõ

;)

SonTT
23-08-2008, 22:28
Giấu người ta làm gì, thực ra mình cũng không ngờ là Đại Vương lại thắng cuộc này.
Chúc mừng

CVN
25-08-2008, 12:12
And now, Giải "Guơng mặt Chia sẻ" của diễn đàn đã thuộc về tay..... Công Chúa Arvil77! Xin chúc mừng!!!!!!

Chúng ta cùng tin sẽ tiếp tục nhận được sự chia sẻ hết mình từ Công Chúa thân yêu của 4rum!

arvil77
25-08-2008, 22:09
... những người đã miệt mài và lặng lẽ chia sẻ không vì "danh" cũng chẳng vì "lợi":D (cop câu này ở topic khác về :D)

Ko vì lợi là thế nào :)) Có phần thưởng không và là cái gì ý nhỉ :D

CVN
25-08-2008, 22:14
(cop câu này ở topic khác về :D)

Ko vì lợi là thế nào :)) Có phần thưởng không và là cái gì ý nhỉ :D=))=)) Có phần thưởng chứ....

Đó là.....

Một Thẻ nhớ USB dung lượng 4GB, cực cool, và nhất là rất có ý nghĩa chia xẻ ;)

Hình đây nhé:

baxu
25-08-2008, 22:53
=))=)) Có phần thưởng chứ....

Đó là.....

Một Thẻ nhớ USB dung lượng 4GB, cực cool, và nhất là rất có ý nghĩa chia xẻ ;)

Hình đây nhé:

Trùi ui, sao phần thưởng của bạn AV đẹp long lanh thế mà của mình lại là 1 hộp BCS 100 cái là sao???

Mình ko ngờ chỉ vì mình ko gửi cho anh cvn cái ảnh nào có mình nằm ngả ở sofa mà anh nỡ cư xử tệ thế :gun

CVN
25-08-2008, 22:59
Trùi ui, sao phần thưởng của bạn AV đẹp long lanh thế mà của mình lại là 1 hộp BCS 100 cái là sao???

Mình ko ngờ chỉ vì mình ko gửi cho anh cvn cái ảnh nào có mình nằm ngả ở sofa mà anh nỡ cư xử tệ thế :gunNhớ lại đi, không phải ở sofa đâu!!! =))=))=))

arvil77
25-08-2008, 23:07
Những 1 cái 4GB cơ à . Ôi ! Sướng :D

Đêm nay mình ko ngủ được rồi :D Nhưng mà bao giờ quà về tay chủ nhỉ nhỉ ?!

banmaitoahuong
25-08-2008, 23:09
Em chúc mừng công chúa (c) , em hum qua mới được chiêm ngưỡng dung nhan công chúa đấy!

arvil77
25-08-2008, 23:21
Đã xem clip của đạo diễn Black (beer) Nhiều ảnh trong chuyến đi châu Phi làm tớ bùi ngùi quá :((, tớ rất hạn chế xem lại ảnh những chuyến đi cũ vì sợ lại ngồi đần mặt ra miên man hồi tưởng :D) Mà giờ lại sắp ở giai đoạn giao mùa . Hôm nọ đọc câu của Mdm "Hẹn gặp các bạn mùa thu Hà Nội" đã ngồi ngậm ngùi rồi :(

Kết quả là cuối tuần này phải đi đâu đó, vào ngày đó, 1 ngày gần cuối tháng 8 :)

anhminh
25-08-2008, 23:31
cuối tuần CC chinh phục xong thì cho chia sẻ ảnh nhé :)

th.hoang
25-08-2008, 23:50
Thôi rồi, mãi hôm nay mới mò vào được thì poll đã closed rồi!!!

Chúc mừng CC vụ thẻ nhớ 4G nhé!

Ở Phượt nói ấn tượng thì xin chọn bác Bầu baxu, ngả mũ đọc bài bác Chitto, còn để vote thì mình sẽ vote ngay cho LinhEvil.

Linh chia sẻ không chỉ thông tin, kinh nghiệm, cảm xúc mà - khi đọc bài Linh bốt - thấy rất rõ Linh sống thế nào, làm việc thế nào, chơi thế nào, yêu thế nào ... rất duyên, mượt và rất Phượt.

Linh ơi, ở Phượt có một quả vote này, anh xin dành tặng cả cho em, haha...

arvil77
26-08-2008, 01:46
cuối tuần CC chinh phục xong thì cho chia sẻ ảnh nhé :)

Chưa nhận được 4GB, đâu có chỗ để ảnh để rồi chia sẻ được ;)

LinhEvil
26-08-2008, 08:48
hế hế Cinderela ơi cho em 1GB nhé

LinhEvil
19-08-2009, 09:10
Up lại lên cho các bạn xem lấy khí thế đi off năm mới nào

Totochan
19-08-2009, 13:11
Ờ ờ, đúng đấy, ở đây ai thuê em làm Phát ngôn viên đi vận động ko nào????

Nhanh tay kẻo người khác xí mất nào??? :D:D:D

Em thấy cái này chưa được gọi là phát ngôn viê, gọi là PR cho nó sang nhỉ?;) Ai thuê Bl ách xong cần thì gọi em nhé. (wait)