PDA

View Full Version : Xin Ý KIẾN ĐÓNG GÓP NAM ĐỊNH - HÀ GIANG TỪ 28/04

aduwadu
09-03-2015, 18:43
Chào CÁC BẠN mình là đân Nam Định. Nhân dịp nghỉ lễ Giỗ Tổ và 30/04 được nghỉ dài ngày, Mình dự kiến đi thăm quan Hà Giang và Cột Cờ Lũng Cú ( cực bắc của tổ quốc). Dự kiến đường đi như sau (Bằng oto ):
Xuất phát lúc 05h sáng ngày 28/04/2015 Tức ngày 10/03 Âm lịch về đến Nam định là cuối ngày 01/05/2015
Nam Định – Bảo Hà – Sapa = 312km+91km (nghỉ đêm thứ nhất tại SAPA.)
Sapa – Hà Giang = 232 km
Hà Giang – Quản Bạ = 63 km
Quản Bạ - Đồng Văn = 82 km
Đồng Văn – Cột Cờ Lũng Cú = 39 km
Lũng Cú – Mã Phí Lèng – Mèo Vạc = 100 km
Mèo Vạc – Bắc Kạn = 227 km
Bắc Kạn – Thái Nguyên = 119 km
Thái Nguyên – Nam Định = 181 km
( Có mặt tại Nam Định Trước 24h ngày 01/05/2015)
Mình chưa đi tuyến này bao giờ vậy nhờ các bạn có kinh nghiệm chia cung đi hợp lý giúp mình, và trên cung đường đó có gì hay (Phong cảnh đẹp, di tích ...) cũng như ăn, nghỉ ở chỗ nào.
Tiêu chí của mình là đi đến chỗ nào đẹp thì dừng chụp ảnh và ngắm cảnh. có thể cafe trà và có thể nổi lửa nướng ..... chỉ có điều vì đoàn có nữ nên không thể ngủ tạm bợ mà bắt buộc phải vào chỗ đàng hoàng. Vì vậy nên quãng đường đi có thể co dãn tùy tình hình.
Đoàn mình đi xe 16 chỗ, hiện có 10 người ( kinh phí lúc về chia đều theo đầu người). Bạn nào có thể đi cùng thì xin mời góp mặt với bọn mình. Để lại số trên topic này mình sẽ chủ động liên lạc.
THÀNH THẬT XIN Ý KIẾN ĐÓNG GÓP
XIN CHÂN THÀNH CẢM ƠN CÁC BẠN ĐÃ ĐỌC VÀ CHO Ý KIẾN

Lantrailt
14-03-2015, 12:07
Bác thuê xe hay xe tự lái, nếu là tự lái thì nên có thêm người lái để đổi lái cho nhau
Lịch trình như vầy em thấy cũng hợp lý rồi.
Đoàn bác đi vào đợt 30.4 thì nên đặt phòng trước cho chủ động nhé. Hiện trên Sa Pa đang cháy phòng, nên bác tìm những homestay ở cho rẻ và dễ kiếm.