PDA

View Full Version : Xin tư vấn cung Ma Thiên Lãnh - Núi Bà

HappySugar
06-03-2015, 10:20
Chào anh Dom,

Em đang muốn leo cung Ma Thiên Lãnh, tự đi, ko có porter. Nhưng để sắm GPS thì thấy hơi tốn kém, hiện tại thì hơi kẹt.

Về đồ cá nhân khác thì em có đủ.

Sức khỏe tốt ạ.

Anh có thể cho em một vài lời tư vấn đc ko ạ?! Có nhất thiết phải đi với group, nếu ko đi với group thì phải chuẩn bị gì ạ? Em cảm ơn nhiều ạ.

c2lua
22-05-2015, 09:44
Thấy bạn post bài cũng lâu mà không ai hỗ trợ hết trơn! :( mình cũng đang định leo núi bà theo đường Ma Thiên Lãnh mà chưa dám...định học hỏi kinh nghiệm của bạn!!!

NellySaiGon
23-05-2015, 15:01
Cung ma thiên lãnh tốt nhất là mướn porter,các vụ lạc gần đây đều do cung này,núi Bà mình leo nhiều rồi nhưng cũng k đủ tự tin đi ma thiên lãnh

eden_nguyen
25-05-2015, 19:57
Mình mới leo đường này xong .Nếu ko mướn porter thì nhóm bạn phải có người đã từng leo rồi và hơi nhớ đường thì mới đc vì có thể tự mò đường vì có mũi tên chỉ dẫn hết .Nhóm mình đi có bạn đã leo đường này vài lần nên lần này tự mò đường ,có đôi lúc đi nhầm đường vài lần nhưng mò trở lại đc

Mùa này nhiều rắn ,rít và lá nàng hai nên đi đường đó nhớ cẩn thận .Nhóm mình gặp rít cực khủng cũng may chưa bị cắn dù trước đó 2 phút có 4-5 mems đang nằm thư giãn ngay chỗ của nó