PDA

View Full Version : Bạn đồng hành - anh là ai?

alias.noodles
05-08-2008, 13:02
Đã có chủ đề về tour, ăn uống, thông tin đi lại, dụng cụ ... liên quan đến phượt nhưng chưa thấy ai nói đến thành phần quan trọng nhất, con người phượt.

Xuất phát từ suy nghĩ cá nhân muốn có 1 chỗ để bà con vào tán chuyện xung quanh "con người" trong những chuyến đi, lại được sự bơm kích nhiệt tình của bạn CVN và vntuyen em mạnh dạn mở ra topic này mong các bác cùng tham gia, ủng hộ nhiệt tình.

Ở một chừng mực nào đó chủ đề này giống như "Ý thức khi đi du lịch" bên TTVN nhưng khác hơn ở chỗ ở đây chẳng cần làm topic treo, cũng không nâng quan điểm hay hô hào kêu gọi (để rồi chả có ai thèm vào đọc :D) mà chỉ là chia sẻ, trao đổi những quan niệm, suy nghĩ về "con người phượt" ...

Em mở hàng nhé:

Bạn đồng hành có thể là những người rất khác biệt trong đời thường nhưng trong một chuyến đi thì nhất thiết phải thống nhất ý chí (về cung đường, về thời gian, ăn nghỉ, chơi bời ...) túm lại là phải có tinh thần tập thể cao.

vntuyen
05-08-2008, 13:45
Bạn đồng hành phải:
Trước chuyến đi: cùng nhau tổ chức
Trong chuyến đi: cùng nhau hưởng thụ
Sau chuyến đi: cùng nhau báo cáo

Nguyên tắc: đã tham gia vào nhóm phải phục vụ lợi ích của nhóm, không được lê la than vãn bên ngoài trong khi lười xây dựng bên trong nhóm. Khi nào nhóm báo cáo xong (bài, ảnh) thì mới được té. (BB)

Ý kiến của tớ là vậy :)
:gun:gun

bingot
05-08-2008, 13:48
Bạn đồng hành của em là những người e đã tin tưởng để đi cùng một chuyến đi . Là những người cảm thấy rất vui khi đi cùng họ :D
Ko chỉ những lúc vui , những lúc buồn , những lúc khó khăn mà cùng nhau trải qua những cuộc hành trình .
Là thoải mái nhất khi đi cùng họ :D .
Đó là những người bạn đồng hành của em . Đó là những gì mình nghĩ về họ.

CVN
05-08-2008, 14:01
Bạn đồng hành phải:
Trước chuyến đi: cùng nhau tổ chức
Trong chuyến đi: cùng nhau hưởng thụ
Sau chuyến đi: cùng nhau báo cáo

Nguyên tắc: đã tham gia vào nhóm phải phục vụ lợi ích của nhóm, không được lê la than vãn bên ngoài trong khi lười xây dựng bên trong nhóm. Khi nào nhóm báo cáo xong (bài, ảnh) thì mới được té. (BB)

Ý kiến của tớ là vậy :)
:gun:gunVô cùng, hoàn toàn ( :D ) đồng ý với bác VNT! Cùng, cùng, cùng!!!! Cũng rất chán các ông than vãn "tổ chức như K ấy". Đã đi với nhau thì đừng nói ai tổ chức cho ai, ông ngon sao ông không góp công góp sức vào mà tổ chức đi.

SonTT
05-08-2008, 14:04
Vô cùng, hoàn toàn ( :D ) đồng ý với bác VNT! Cùng, cùng, cùng!!!! Cũng rất chán các ông than vãn "tổ chức như K ấy". Đã đi với nhau thì đừng nói ai tổ chức cho ai, ông ngon sao ông không góp công góp sức vào mà tổ chức đi.

=))=))=))=))=))
Chú làm tốt lắm, lần sau cứ thế mà phát huy:))

CVN
05-08-2008, 14:09
=))=))=))=))=))
Chú làm tốt lắm, lần sau cứ thế mà phát huy:))Ko có ý vụ đó tý nào đâu nhá! =))

Quat
05-08-2008, 14:13
Cơ dưng mà đọc cái trên của CVN là em nghĩ ngay đến cái vụ ấy :)):)):))

r0sy
05-08-2008, 16:41
Bạn Mì sắp trở thành bạn đồng hành của tớ :D

@Quạt, CVN: Em cũng nghĩ ngay đến vụ đó, thế mới chết

anhandong
05-08-2008, 16:56
Bạn Mì sắp trở thành bạn đồng hành của tớ :D

@Quạt, CVN: Em cũng nghĩ ngay đến vụ đó, thế mới chết

Mình cũng nghĩ đến vụ đó :))

SonTT
05-08-2008, 17:03
Mình cũng nghĩ đến vụ đó :))

Mày tiếp tục spam thì tao sẽ ban nick mày, IP nhà mày, IP công ty mày... cả dải luôn... vĩnh viễn.. Hôm trước là may có Đại Vương năn nỉ nên tao thể tình tha cho.

Thế SN 1 năm Phượt mày định tài trợ bao nhiêu?

Anh Già
05-08-2008, 21:15
Bạn đồng hành mà khác giới là cứ phải ... xệch xì !:LL j/k

Zdreamer
05-08-2008, 21:29
cái vụ bạn đồng hành này hôm ngồi với bác Tun và bác Mỳ tiêu mất của anh em mình cơ số thời gian nhỉ? Đi mà bạn đồng hành khiến ta bực thì lúc về hẳn có vụ "Lúc đó chỉ muốn tông xe xuống vực" =)), kèm theo mẩu tin lá cải trên Dân Trí ngay lập tức!

anhandong
05-08-2008, 22:17
Mày tiếp tục spam thì tao sẽ ban nick mày, IP nhà mày, IP công ty mày... cả dải luôn... vĩnh viễn.. Hôm trước là may có Đại Vương năn nỉ nên tao thể tình tha cho.

Thế SN 1 năm Phượt mày định tài trợ bao nhiêu?

Thế thì tùy bác! :))

alias.noodles
05-08-2008, 22:43
cái vụ bạn đồng hành này hôm ngồi với bác Tun và bác Mỳ tiêu mất của anh em mình cơ số thời gian nhỉ? Đi mà bạn đồng hành khiến ta bực thì lúc về hẳn có vụ "Lúc đó chỉ muốn tông xe xuống vực" =)), kèm theo mẩu tin lá cải trên Dân Trí ngay lập tức!

Khi đi chung đoàn thì đề cao tinh thần tập thể và mỗi người nên nhịn một chút dưng cũng nên thẳng thắn giải quyết mọi bức xúc ngay khi có thể tránh trường hợp nảy sinh ý định xấu xô bạn xuống hố vôi, qua cầu rút ván hay lao xe xuống vực, rất rất không nên nhá :D

alias.noodles
05-08-2008, 22:46

Tớ cũng nghĩ ... y chang bạn Già dưng chưa đi, còn đang tuyển quân thì có nên huỵch toẹt ra thế không nhỉ ;)

Cứ từ từ rồi khoai cũng sẽ nhừ mà :D

r0sy
05-08-2008, 23:05
Thế bao h sinh nhật Phượt hả bác Sơn :)

baxu
05-08-2008, 23:54

Để làm gì hả Anh Già?

Ống có cửi được đâu :shrug:

alias.noodles
05-08-2008, 23:59
Để làm gì hả Anh Già?

Bạn Baxu à, có phượt bằng mồm thì cũng có phượt bằng mắt nữa chứ ;)

Chả nhẽ khẽ đụng là phải mang súng ống ra sao?

baxu
06-08-2008, 00:09
Xời, chỉ bằng mắt, để hôm nào kiếm giới thiệu cho Anh Già với bạn Mì mấy ẻm xệch xì hết cỡ, dưng cơ mà các bác có chăm được không?

Còn nếu chỉ bằng mắt thì đâu nhất thiết cùng đoàn, mình vẫn toàn tập thể dục mắt sang 2 bên mờ :))

Còn cùng đoàn, quan trọng là hợp kiểu ngao du, cùng sở thích thì dễ thống nhất. Chứ có lần có con bạn sang Ý nhá, ngày nào cũng bai bải chê Ý bẩn, nhà cửa cũ nát, ko mới bằng nhà bê tông Hà Nội (NO) Nghe 1 lần ok, vài lần là cũng máu bốc lên não đấy. À, bây giờ thì tất nhiên ko bốc nữa rồi, kệ :LL

susu
06-08-2008, 00:11
Để làm gì hả Anh Già?

Thế chả nhẽ o có giả pháp gì cho bạn Anh Già cái vụ ống ếnh này ạ ?? Khổ thân nhỉ !! (NT)

Không cửi được ống thì sexy làm cái gì,nhở !! ;)

@ bạn Mì ơi : méo mồm,trợn mắt chán rồi thì vẫn cứ phải dùng tới ống cơ mà !:shrug: :LL

alias.noodles
06-08-2008, 08:49
Bạn Baxu à, là tớ phản ảnh tình trạng chung của mấy zai thế hệ tớ với bạn Già ý mà, chỉ dám nhìn thôi chứ đố dám xơi (chứ nói gì tới chăm bẵm) :(

Bạn SuSu: thì cũng cứ phải từ từ, gi gỉ gì gi chưa méo mồm trợn mắt mà đã nói chuyện súng ống thì các bạn phượt nữ có mà chạy hết à?

alias.noodles
06-08-2008, 08:55
Bạn đồng hành: Nghĩ đến bạn là tớ muốn lên đường ngay, chăm chú theo dõi từng câu chuyện bạn kể, say sưa ngắm nhìn những động tác bạn diễn và cười ngất ngây với những trò đùa tếu táo của bạn ...

Bạn đồng hành: Nghĩ đến bạn là cả chuyến đi, dù xa hay gần, cũng đều tái hiện rộn ràng sống động, kỷ niệm về những chuyến đi và ký ức về bạn vẫn nóng hổi như mới ngày hôm qua và sẽ mãi mãi như thế ...

vntuyen
06-08-2008, 09:27
Úi zời ơi, phun ra cứ như là thơ ý. Bạn đồng hành cỡ này chắc được phong là Pro-Partner quá. (c)

Tớ nghĩ cũng không quá cầu kỳ. Nếu bạn đồng hành hơi cá tính 1 tí, hơi dị hợm hoặc ngơ ngơ 1 tí cũng không sao. Cũng chiều bạn ấy được. :L

Tớ chỉ kỵ bạn đồng hành cứ phá thối là phải xử liền. Phá thối tức là hay trễ giờ, đòi ăn đòi uống riêng gây tốn kém, nhõng nhẽo quá thể, bàn lui bàn ra, than vãn ỉ ôi, đòi về mà thực ra không phải. Tầm này mà đi với tớ á? :gun:gun:gun(BB)

LinhEvil
06-08-2008, 14:22
Bạn đồng hành của tớ là yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên và có khả năng là sẽ đồng hành suốt đời.

Cũng hơi căng

alias.noodles
06-08-2008, 14:47
Bạn đồng hành của tớ là yêu ngay từ cái nhìn đầu tiên và có khả năng là sẽ đồng hành suốt đời.

Cũng hơi căng

Thế là căng quá chứ hơi gì mà hơi :D

Đã tìm đủ bạn đồng hành đi Miến Điện chưa?

vntuyen
06-08-2008, 14:59
Thế là căng quá chứ hơi gì mà hơi :D

Đã tìm đủ bạn đồng hành đi Miến Điện chưa?

Lại chạm vào nỗi đau của Linh rồi. Rao mãi mà chỉ toàn vờn không thôi. :)) Tớ á, tớ mà không bận tớ đặt gạch xây nhà hồi còn bên thu thập thông tin kìa. Mơ một ngày là bạn đồng hành.............(ghiền cái vụ yêu từ phút đầu, chứ sợ để lâu đổi ý, he he)

LinhEvil
06-08-2008, 17:12
Miến điện ko cần đông. ĐI vào tinh túy là chính.

Mai là nộp hồ sơ làm Visa rồi

Khà khà mà đồng hành đi vitamin gâu gâu chiều nay ở cầu thị nghè à?

alias.noodles
09-08-2008, 11:22
Bạn đồng hành như Lệnh Hồ Xung với Nhậm Doanh Doanh í nhỉ (HH)
Tiêu dao, nhàn nhã, vô định ...

Cái nhà bác Kim Dung bốc phét cũng tài làm bà con mê mệt :D

LinhEvil
19-08-2008, 08:33
Này trưa nay đi gặp Hạnh Đồng Bàn Susu nhá.

Dự tính là 12h10 thì đi ăn cơm bụi rồi cafe. Ai đi PM tớ cái...

Zdreamer
19-08-2008, 17:30
úi giời, em 2su vào mà chả báo mình để mình gửi sách cho bạn Mỳ với bạn Tuyen luôn :P

vntuyen
19-08-2008, 20:31
Vậy mình ra lấy có được không?

Zdreamer
20-08-2008, 19:20
Vậy mình ra lấy có được không?

ra đê ra đê, ra cho em Mooncry em í còn tình thương mến thương, hí hí(NT)

LinhEvil
21-08-2008, 08:37
Ấy chết cám ơn bác vntuyen về cuốn sách và bữa cơm...

Đúng là người tốt!! chậc chậc. nếu có poll bầu chọn người tốt thì em vote cho bác

alias.noodles
21-08-2008, 08:43
Ấy chết cám ơn bác vntuyen về cuốn sách và bữa cơm...

Đúng là người tốt!! chậc chậc. nếu có poll bầu chọn người tốt thì em vote cho bác

Uhm 2 bạn này có vẻ hợp cạ nhờ, vốt viếc cho nhau khoe nhặng xị lên giờ lại còn vào cảm ơn nữa mới ghê chứ =))

Nhà bạn Vồ còn nợ một chầu Off Gâu Gâu đấy nhá, hôm nọ ngồi chờ 2 bạn mãi, tớ thì sưng cả mông còn bạn kia gặm cố đến cái chưn thứ 15 thì ngã lăn quay rồi vùng dậy bò lổm ngổm :D

LinhEvil
21-08-2008, 08:46
Em vẫn hãi vụ gâu gâu lần trước có bạn không những bò mà lại còn ko kéo ... khóa

Nên em trốn cho nó lành...

=))

vntuyen
21-08-2008, 09:53
cám ơn bác vntuyen về cuốn sách
Không đơn giản thế đâu. Đi Miến về rồi báo cáo người thật việc thật cho đầy đủ vào, để tớ còn ...áp dụng :))

alias.noodles
23-08-2008, 21:13
Cả làng vun vào rồi chả hiểu bạn vntuyen 2 hôm ra HN có tìm được bạn đồng hành chưa?

Nhìn cái avatar của bạn Mun Cờ Rai tớ cứ zung bần bật vì ghen tức với bạn vntuyen X(

alias.noodles
25-08-2008, 00:12
Bạn đồng hành: dù thân hay sơ đều không phải là người lấp chỗ trống

Bạn đồng hành: ai cũng có có thể có nhiều bạn đồng hành nhưng không ai thay thế được ai ...

Khi nhớ và cần đến bạn nhưng không thể ... tớ sẽ đi một mình, thế sẽ không làm bạn buồn và tớ cũng không cảm thấy áy náy

Hehe tớ khó chịu thật, bởi thế tớ toàn đi solo :D

Zdreamer
25-08-2008, 00:15
Bạn đồng hành: dù thân hay sơ đều không phải là người lấp chỗ trống

Bạn đồng hành: ai cũng có có thể có nhiều bạn đồng hành nhưng không ai thay thế được ai ...

Khi nhớ và cần đến bạn nhưng không thể ... tớ sẽ đi một mình, thế sẽ không làm bạn buồn và tớ cũng không cảm thấy áy náy

Hehe tớ khó chịu thật, bởi thế tớ toàn đi solo :D

ừ, tớ hiểu=))

windysmile
25-08-2008, 11:55
bạn đồng hành, nghĩa là đồng í một phát, phải hành nhau ngay, mà hành thế nào, thì ai cũng biết

alias.noodles
25-08-2008, 14:01
Đúng thế (c)

Tớ biết có người đang kêu gào nhớ "cưng" WS đới :))

LinhEvil
25-08-2008, 14:17
Windy còn đang bận đếm Bạn đồng hành...

Các bác để bạn Windy tập trung nào

Nam Bự
25-08-2008, 14:54
bạn đồng hành, nghĩa là đồng í một phát, phải hành nhau ngay, mà hành thế nào, thì ai cũng biết

Oài, thằng WS này mà hành thì kinh lắm

vntuyen
31-08-2008, 14:43
Mấy ngày này vào đây ai cũng off cả, lại rong ruổi khắp nơi. Chỉ mỗi tớ online đọc bài cũ. :((
A, thấy bạn Nambu cũng quởn. :)

alias.noodles
03-09-2008, 09:43
Hê sao không đi với bạn Tunbo để bạn í độc hành kìa?

vntuyen
03-09-2008, 12:08
Về rồi đấy à? Đi chơi vui không bác Mỳ. Lý ra phượt phải quy định đi về báo cáo nhỉ?
Bạn Tunbo đi gấu lắm, mình non như nai đi thế nào được :)

alias.noodles
03-09-2008, 14:23
Uh tớ về đến SG lúc 5h sáng nay, đang túi bụi nên chưa báo cáo được với ai.
Có một hội chứng tạm gọi là "hậu phượt" đó là người ê ẩm và chán nản tột độ khi bước vào cơ quan sau mỗi chuyến đi ...:(

Hôm nào offline báo cáo tình hình nhá :)

saigonzoomtoday
09-09-2008, 19:31
các bác off thường xuyên sao mình chả hay nhỉ..
bạn đồng hành: khó nhỉ, rảnh cùng thời gian, cùng dư tiền bạc, cùng có thú đi, phớt lờ chuyện vặt, tập trung chuyến đi..nói chung tinh thần Phượt là ưu ái hàng đầu.
@LV: iu bạn phượt í à...căng nhỉ. Lập topic đê!!

Zdreamer
10-09-2008, 23:23
bạn đồng hành chuyến vừa rồi của mình điên... y như mình - nên vui và dĩ nhiên là rất... điên :))

alias.noodles
10-09-2008, 23:26
Hihi thế thì vui lắm nhờ :)
Bạn Zim cho xin vài kiểu bựn Longi dạo phố xem nào ;)

Zdreamer
10-09-2008, 23:28
Hihi thế thì vui lắm nhờ :)
Bạn Zim cho xin vài kiểu bựn Longi dạo phố xem nào ;)

em ko bựn ạ vì em ko có chồng đi theo chụp ảnh cho =))

alias.noodles
21-09-2008, 15:48
Bạn Zim!

Nếu có một dịp nào mình là bạn đồng hành bạn sẽ bựn nhá rồi tớ sẽ chụp ảnh cho, thế nhá :D

Nghe bạn LE bẩu "đi với cái Zim hay lắm anh ạ!" làm tớ cứ ước ao bao giờ có một chuyến ... :">

baxu
21-09-2008, 18:04
hí hí, chị mặc váy, tốc lên ụp xuống, em Zim bựn cái longi, xòe ra khép vào, bạn Mì chụp

chúng mình cũng "shoot me babe ... ", kém gì Anh Già ở bển ăn súc cù là =))

susu
21-09-2008, 21:19
hí hí, chị mặc váy, tốc lên ụp xuống, em Zim bựn cái longi, xòe ra khép vào, bạn Mì chụp

chúng mình cũng "shoot me babe ... ", kém gì Anh Già ở bển ăn súc cù là =))

thế thần tượng không mời nữ siêu mẫu Black xoăn đi cùng với à ?? :))

alias.noodles
21-09-2008, 22:45
Ối ôi sao lại diễm phúc thế này :">

Nếu được như lời bạn Baxu nói thì bạn Mì đã chết lên chết xuống :D

Hê hê "shoot me babe!"

Zdreamer
22-09-2008, 00:38
Bạn Zim!

Nếu có một dịp nào mình là bạn đồng hành bạn sẽ bựn nhá rồi tớ sẽ chụp ảnh cho, thế nhá :D

Nghe bạn LE bẩu "đi với cái Zim hay lắm anh ạ!" làm tớ cứ ước ao bao giờ có một chuyến ... :">

nó nói đểu đấy mà anh cũng tin =))
thứ 3 em có mặt ở SG vài... tiếng rồi bay đi Siem Riep luôn, 27 về ở vài tiếng rồi đêm chuồn đi Phan Rang. Có gì anh em gặp nhau một tẹo em chuyển sách nhé!(beer)

baxu
22-09-2008, 00:59
thế thần tượng không mời nữ siêu mẫu Black xoăn đi cùng với à ?? :))

mời đi chúng nó lại bảo gato, phải bắt chước Anh Già với Net :))

nó nói đểu đấy mà anh cũng tin =))

Đểu là đểu thế nào ;) Chỉ sợ cháy máy bạn Mì :LL

vntuyen
22-09-2008, 10:02
...anh e gặp nhau một tẹo ... (beer)

Còn tẹo nào nữa không bạn Zim ơi? Cho tớ với Tun đú theo với....:)

Zdreamer
22-09-2008, 10:04
Còn tẹo nào nữa không bạn Zim ơi?

hì hì, em sẽ sx thời gian để gặp nhau ạ, căn bản em căn lịch hơi sát vì giai ko thích ở SG :P (em đi hộ tống giai :()

xxhuy
23-09-2008, 13:50
bạn đồng hành của Linh già là phải uống d.c, còn sửa xe thì phải tương đối

LinhEvil
23-09-2008, 14:29
Nhìn chung khi đi Tây Bắc chọn bạn Đồng hành thì nên chọn đứa biết vá xe

Kinh nghiệp như pọn em. Vừa say sưa ở chợ Lũng Phìn xong. Lúc bập bập đúng vào chỗ rẽ sang Du Già Mậu Duệ thì xe xịt lốp. 1 bạn vạch xe ra vá. Xe ko thủng lỗ nào. Đến lúc nhét xăm vào nhét thế nào rách bố nó săm... thế là Bye bye Du Già luôn...

Mà bạn í ở Tabagroup nhá

=))

banmaitoahuong
23-09-2008, 14:34
Nghe đâu DuGia bằng tuổi cha chú của Vìu cơ mà nhỉ? Đúng là xưng hô phượt vui =))=))

Chie
23-09-2008, 14:57

Kinh nghiệp như pọn em. Vừa say sưa ở chợ Lũng Phìn xong. Lúc bập bập đúng vào chỗ rẽ sang Du Già Mậu Duệ thì xe xịt lốp. 1 bạn vạch xe ra vá. Xe ko thủng lỗ nào. Đến lúc nhét xăm vào nhét thế nào rách bố nó săm... thế là Bye bye Du Già luôn...

Mà bạn í ở Tabagroup nhá

=))

Ờ,có lần e đi với các bạn bên ô tô xe máy í.

Sau khi vặn nhầm ốc giảm sóc để tháo bánh ra vá săm:)).Sau khi lôi săm ra soi,ko thấy thủng.:shrug: ... Sau khi cân đo đong đếm áp suất hơi bằng đồ chuyên dụng .... Sau gần 2h bơm vào tháo ra ... Nguyên nhân là do cái bơm xe bị hỏng ... càng bơm vào càng tụt hơi nên cứ tưởng xe wave S bị ăn đinh !! :shrug:

Xong dồi còn :

-Phải thay săm thôi,cho chắc !
-Uh,đưa săm đây !!!! Sao mua nhiều thế ?
-Người ta bảo săm bánh trước khác săm bánh sau
-Thế săm bánh sau đâu ?
-taooo .... không biết nữa

@ BMTH : Du Già chị Linh nói và Du Già cha chú BMTH nói .. là 2 Du Già :))
Du Già này là từ Du Già kia mà ra :shrug: ...
Chẹp,loanh quanh thế có hiểu ko nhở !! :))

LinhEvil
23-09-2008, 15:15
Nghe đâu DuGia bằng tuổi cha chú của Vìu cơ mà nhỉ? Đúng là xưng hô phượt vui =))=))

Không, DuGia là Bác. Chẳng cha chú gì sất...

Mới lại đúng là Du Già này không phải Du Già

LinhEvil
23-09-2008, 15:18
Tiếp về 1 loại bạn đồng hành nữa.

Loại này có máy ảnh nhưng không chịu mua Len. Toàn xài nhờ Lens thằng khác.

Một hôm đi Apachai loại này lại mượn 1 con lens L của bạn đồng hành.

Xong nó đua xe, ngã, nó ko hề có thái đố trân trọng em Len L mà nó ngã thế nào mà lại đè lên em Len mới kinh... may mà là Len L nên ko sao.

Hô hô... tớ chính là loại hay đi mượn lens... nhưng đã ko hề nói với bạn đồng hành là đã ngã lên con Lens L đáng giá nghìn đô hô hô

xxhuy
23-09-2008, 16:08
bạn đồng hành tốt nhất là xe xịn, chứ cub kiếc và ngăn khiếp thì mệt lắm. Bạn đồng hành tóc ngắn là tốt, tóc dài nó tung tăng trước gió, nó đập cả và mặt nó đập vào hốc mắt, tóe máu chết nhăn răng

alias.noodles
23-09-2008, 22:39
Hehe cu em xxhuy vào đây ném đá hử?

Bạn đồng hành không nên béo quá vì nếu có vật ra dọc đường vác cũng mệt nhá nhá :D

Bạn đồng hành vừa phải giống mình (để còn chia sẻ) vừa phải khác mình (để còn bù trừ) :D

Khó thựt ;)

alias.noodles
23-09-2008, 23:09

Mà bạn í ở Tabagroup nhá

=))

Chả cứ đi TB đâu LE ạ, đi đâu cũng cần thợ lành nghề cả :)

Từ trước đến nay tớ toàn đi bằng PX nên chưa phải vất vả vá xăm bao giờ (chỉ thay bánh thôi) nhưng chuyến vừa rồi đi Tây Nghệ An bằng xe Future mới chợt nhận ra là lâu lắm lắm rồi mình không tự vá xe Honda, cũng may mà có 2 anh bạn đồng hành là thợ cứng nên mọi chuyện đều êm cuôi (c)

Còn chuyện bạn í ở đâu thì tớ chả quan trọng, "thấy mới tin" chứ nghe nói chả biết đâu mà lần. Thời buổi này cái gì mà chả làm giả được :LL

vntuyen
24-09-2008, 08:33
Sếp tớ nói, thời buổi này cái gì mà chả làm được. Cái gì khó thì thuê tư vấn. Nhưng giữa đường gãy gánh thì lấy đâu ra tư vấn nhỉ?

alias.noodles
24-09-2008, 08:47
Không có việc gì khó
Chỉ sợ không có tiền
Đào núi và lấp biển
Không làm được thì thuê
:D

LinhEvil
24-09-2008, 08:59
Đứng giữa núi rừng nói chuyện thuê???
Cầm một đống tiền cười hề hề

alias.noodles
24-09-2008, 09:07
Đứng giữa núi rừng nói chuyện thuê???
Cầm một đống tiền cười hề hề

Tiền giấy á? thỉnh thoảng lại châm một tờ khua khua đuổi muỗi và góp thêm tí sáng vào ánh đèn pin yếu ớt giúp thằng bạn đang mò lỗ thủng xăm trong đêm đen :D

Nếu là tiền kim loại thì thi thoảng nhón 1 đồng búng vào vách đá cho nó keng một tiếng đỡ buồn ngủ giữa đêm rừng vắng vẻ (sáng mai nhớ đi gom lại nhá :D)

xxhuy
24-09-2008, 09:52

Mà bạn í ở Tabagroup nhá

=))

đúng là giang hồ tức nhau tiếng gáy, nhóm này gừom gườm nhóm kia, mình là trời, giang hồ đá đểu nhau thì mới là giang hồ mà nị.

uầy chán lắm - SG có nhiều giang hồ ẩn sỹ lắm, vào đây chỉ muốn kiếm cơm thôi, chuyện phượt thì thi thoảng hay chỉ là những cú resort to đùng ngã ngửa ra, hoặc lăn quay bên một em chân dài đến nách

victor
24-09-2008, 15:15
đúng là giang hồ tức nhau tiếng gáy, nhóm này gừom gườm nhóm kia, mình là trời, giang hồ đá đểu nhau thì mới là giang hồ mà nị.

uầy chán lắm - SG có nhiều giang hồ ẩn sỹ lắm, vào đây chỉ muốn kiếm cơm thôi, chuyện phượt thì thi thoảng hay chỉ là những cú resort to đùng ngã ngửa ra, hoặc lăn quay bên một em chân dài đến nách

Còn có câu "giang hồ hiểm ác" đấy bác ạ!
đôi khi muốn "gác kiếm" nhưng "lòng vẫn chưa tịnh" đâu :gun

xxhuy
24-09-2008, 15:34
à chú Victor tưởng đọc thành chú Phíc to hô hô, dạo này đang lang bạt ở đâu rồi

victor
24-09-2008, 15:48
à chú Victor tưởng đọc thành chú Phíc to hô hô, dạo này đang lang bạt ở đâu rồi

hơ, em tính hèn nên quanh quẩn đất Sài Thành thôi bác ạ! ^^
bác xxxhuy có phải lúc trước chơi với HanoiMotorCross bên TTVNOL ko ợ? bác chạy con AX1 lên đồ Acerbis phỏng? ;)

mihtua
24-09-2008, 16:26
Bạn xxhuy này là giang hồ mới nổi với biệt danh "Cánh trim tự do" :LL trước là người iu của 1 bạn ngoài này, sau vì trục trặc trong quan hệ mà bỏ bạn tình, bán AX1 chuyển vào SG sinh sống để chữa vết thương lòng, có gì nhờ anh em trong đấy quan tâm bảo ban chứ em nó còn nhỏ tuổi và sốc nổi lắm =))

LinhEvil
24-09-2008, 16:31
Nghe cũng biết rồi mà...

victor
24-09-2008, 17:06
hờ, thế đúng là bác đã từng chửi nhau rất hăng với hội trưởng HMC, hồi ấy em kết cào cào nên cũng theo dõi vụ í!
"tuổi trẻ tài cao" => phục bác! hehe

Đợt tới ACE Saigon off bác tới chơi cho vui (mà e nghe giang hồ bẩu bác ở Vùng Tàu ợ?)

Chie
25-09-2008, 09:26
bạn đồng hành ?

Bụng to to tị để vừa một vòng ôm :shrug:
Chứ mà lẻo khẻo như bạn Tun thì...:LL :))

Đầm đầm xe,vào cua cho chắc !! ;)

alias.noodles
25-09-2008, 09:45
Bạn xxhuy này là giang hồ mới nổi với biệt danh "Cánh trim tự do" :LL trước là người iu của 1 bạn ngoài này, sau vì trục trặc trong quan hệ mà bỏ bạn tình, bán AX1 chuyển vào SG sinh sống để chữa vết thương lòng, có gì nhờ anh em trong đấy quan tâm bảo ban chứ em nó còn nhỏ tuổi và sốc nổi lắm =))

Nhiều bệnh lắm :(

Chữa đủ loại thuốc rồi từ heineken, nếp bắc, Gò đen, Bàu đá, vodka, tầm gửi cây nghiến, ngọc dương, hột mơ ... mà vẫn chưa thuyên giảm :D

Nghe đồn có người iêu mới rồi (c)

LinhEvil
25-09-2008, 10:34
Thử lấy bộ đồ nghề vá xe đập vào đầu
Có khi lại khỏi...

mà sáng Chủ Nhật có ai cafe hẻm ko?

xxhuy
25-09-2008, 10:41
trưa nào chả ra 33 Nguyễn Trung Trực

LinhEvil
25-09-2008, 10:44
Éo ai òn ống ở 33 nữa...

33 giờ là dĩ vãng rùi.

xxhuy
25-09-2008, 10:57
bán AX1 chuyển vào SG sinh sống để chữa vết thương lòng

anh vào đây là gia đình anh mày nó ở trong này lâu rồi chú nhé.

@Lình lùn, tóc ngố: cafe hẻm là ở đâu nhỉ, không uống ở nhà thờ đức bà à. Mì tôm bác í WK là phải ở nhà

Chie
25-09-2008, 17:38
Bạn xxhuy này là giang hồ mới nổi với biệt danh "Cánh trim tự do" :LL trước là người iu của 1 bạn ngoài này, sau vì trục trặc trong quan hệ mà bỏ bạn tình, bán AX1 chuyển vào SG sinh sống để chữa vết thương lòng,

Tớ cũng nghe nói giờ bạn chuyển hẳn sang đạp xe leo đèo đổ dốc,bạn xxxcluxx nhỉ !

Tiếc là chả kịp bữa thịt choá SG,he he !! ;)

xxhuy
26-09-2008, 09:12
uh, tối đấy có em đúng là dở hơi, gọi điện khi ở sân bay bẩu minhveeffffffffffffffffffffffffffff.......lần sau ông thế, ông chửi luôn vào mẹt í chứ

Chie
26-09-2008, 10:06
uh, tối đấy có em đúng là dở hơi, gọi điện khi ở sân bay bẩu minhveeffffffffffffffffffffffffffff.......lần sau ông thế, ông chửi luôn vào mẹt í chứ

Xời,bạn chứ việc tụt quầng,zén áo mà chửi qua điện thoại.Tớ chả ngại nhá nhá !!:))

Tưởng là đồn thổi thôi,hóa ra bạn bị hâm thật,nhỉ !! Chắc sau chuyến Phù Yên,lên Xín Vàng bị chài đúng ko ??
Hỏng !! (c)

alias.noodles
18-10-2008, 12:11
Vừa nghĩ bạn đồng hành có khi chẳng cần đi cùng nhau!

Tỷ dụ như 3 người F111 bọn tớ đi chuyến ĐT 722 về nhà mới phát hiện ra là có tới 12 bạn đồng hành F19 nhá :D

À thì ra người ta có thể là bạn đồng hành khi cùng thả hồn rong ruổi trên một cung đường nào đấy :)

alias.noodles
27-10-2008, 14:48
Tớ vừa xem 1 topic viết về chuyến phượt loanh quanh Hà Nội và tất cả 20-30 tấm ảnh trong bài viết đều có chân dung tác giả ---> bạn đồng hành của bạn này phải là người rất biết chịu đựng :D =))

alias.noodles
20-01-2009, 15:00
Tớ vẫn đang bị giấy đè không cựa quậy được :(

Bạn Virginia_Gold thì đang ở nhà luộc bánh chưng hộ tớ, ít hôm nữa tớ lang thang tận xứ "lào" xa xôi thì bạn ấy lại phiêu Đông - Tây - Bắc ... nhưng vẫn là bạn đồng hành :)

huonguyen
22-01-2009, 11:25
Bạn đồng hành: Nghĩ đến bạn là tớ muốn lên đường ngay, chăm chú theo dõi từng câu chuyện bạn kể, say sưa ngắm nhìn những động tác bạn diễn và cười ngất ngây với những trò đùa tếu táo của bạn ...

Bạn đồng hành: Nghĩ đến bạn là cả chuyến đi, dù xa hay gần, cũng đều tái hiện rộn ràng sống động, kỷ niệm về những chuyến đi và ký ức về bạn vẫn nóng hổi như mới ngày hôm qua và sẽ mãi mãi như thế ...

Bạn đồng hành của tớ cũng có một người bạn đồng hành như thế!:):)

alias.noodles
24-02-2009, 08:16
"Hôm rồi các bạn tớ đi Mộc Châu - Pahang - Sam Neua - Na Mèo - Thanh Hoá trong 2,5 ngày, hay lắm"

"Ừ thì được mỗi cái chạy xe thế thôi chứ cũng chẳng có gì"

Ừ nếu hiểu việc đi lại như thế thì chả thể nào đồng hành được nhỉ ;):shrug:

alias.noodles
18-03-2009, 01:32
Đủ thứ linh tinh trước mỗi chuyến đi, nếu có bạn đồng hành sẽ làm ta cảm thấy yên tâm hơn vì những khó khăn, thách thức và cảm niềm vui sẽ được chia sẻ :)

Nếu không còn ai thì ta phải làm cho chính mình cảm thấy an tâm, đó là khi ta độc hành :D

TÍM
18-03-2009, 08:19
Bạn đồng hành - ANH ở đâu??? (wait)

(Chờ lâu quá ăk ăk) :T (NO) :gun

alias.noodles
18-03-2009, 08:34
Nàng ơi giang hồ hiểm ác ;)

Cho dù rất thiết tha
Nhưng mình chàng xông pha
Còn trăm thằng ném đá
Dại gì ló đầu ra?

Vẫn còn hy vọng (NT) :D

loakenden
22-03-2009, 23:00
Có ai... làm bạn đồng hành cùng một người... chưa từng gặp bao giờ không nhỉ?
Bạn đồng hành đầu tiên của chuyến phượt xa nhất (Tây Bắc), dài ngày nhất (7 ngày) của em là thế đấy...

Mắt tròn mắt dẹt
23-03-2009, 03:50
Làm bạn đồng hành của một người...chưa từng gặp bao giờ nói chung cũng ly kỳ hồi hộp ra phết đấy. Tớ mới có kinh nghiệm :)

Anh Già
23-03-2009, 03:54
Em Mắt to Mắt bé kể lại kinh nghiệm đi! Kể luôn chuyến đi Tây Nguyên vừa rồi nữa !

Mắt tròn mắt dẹt
23-03-2009, 04:04
Để em ngồi nặn ra ít văn rồi tường thuật lại bên thread Tây Nguyên nhé bác. :) Tiếc cái là ảnh ọt hơi tệ vì lens em sau một hôm đi shortcut đường đất bị bẩn, giờ zoom cái gì cũng mờ mờ ảo ảo.

Anh Già
23-03-2009, 04:13
Đừng lo, cứ tả ngon lành vào, hình chỉ có tính chất minh hoạ thôi mà (nhưng cứ cho nhiều lên) :))

alias.noodles
01-04-2009, 21:26
Hix chuyến vừa rồi tớ bị trượt mất bạn đồng hành Du Già giờ vẫn còn tiếc :(

Sang năm tớ sẽ đi lại cung đường này rồi tỉn cho bạn đồng hành say nhòe ra xong rồi ủn xuống suối ở ngay Du Già :))

tichuot
02-04-2009, 10:28
Hix chuyến vừa rồi tớ bị trượt mất bạn đồng hành Du Già giờ vẫn còn tiếc :(

Sang năm tớ sẽ đi lại cung đường này rồi tỉn cho bạn đồng hành say nhòe ra xong rồi ủn xuống suối ở ngay Du Già :))

Anh Mỳ chỉ có tội ăn hiếp bác Du già thôi, mà dạo này nhìn bác Du nhà ta make up lên nhìn đẹp lên. bác Du dạo này xí xọn....=))=)) hẳn ra.

alias.noodles
02-04-2009, 10:55
Hình như có một chút nhầm lẫn ;)

Bạn Du Già với bé Dudi là 2 người khác nhau và đều có nick trên diễn đàn, ngoài ra còn có các bạn Dugiang, Dudu08, Duca, Dulich cũng đều là Du cả ... :))

Câu chuyện ở đây tớ đang muốn nhắc đến bạn rượu Du Già! Hôm tớ đi Hà Giang thì bé Dudi đang bận nhiệm vụ cao cả không tham gia được, mà nếu có tham gia thì tớ cũng chả dám ủn bé xuống suối đâu :(

tichuot
02-04-2009, 10:58
Hình như có một chút nhầm lẫn ;)

Bạn Du Già với bé Dudi là 2 người khác nhau và đều có nick trên diễn đàn, ngoài ra còn có các bạn Dugiang, Dudu08, Duca, Dulich cũng đều là Du cả ... :))

Câu chuyện ở đây tớ đang muốn nhắc đến bạn rượu Du Già! Hôm tớ đi Hà Giang thì bé Dudi đang bận nhiệm vụ cao cả không tham gia được, mà nếu có tham gia thì tớ cũng chả dám ủn bé xuống suối đâu :(

Ừh nộn rồi. Bạn Du già ở tận Hà Lội còn bác Du Di ở Sì Gòn. :T:T cái tội ham hố

LinhEvil
02-04-2009, 16:44
Ừh nộn rồi. Bạn Du già ở tận Hà Lội còn bác Du Di ở Sì Gòn. :T:T cái tội ham hố

Có cả bạn Du mông ở hàn Quốc nữa

HaSapa
02-04-2009, 16:45
Tớ vừa xem 1 topic viết về chuyến phượt loanh quanh Hà Nội và tất cả 20-30 tấm ảnh trong bài viết đều có chân dung tác giả ---> bạn đồng hành của bạn này phải là người rất biết chịu đựng :D =))

:)):)):))
Cái icon vỗ đùi đâu ồi ạ =))=))

susu
02-04-2009, 17:50
Có cả bạn Du mông ở hàn Quốc nữa

Bạn Du..côn thì ở đâu ạ ? Em tìm mãi để song hành mà chưa gặp được !!

@ Bạn Mì đừng ủn bạn Du Già xuống suối,vì bạn í biết bơi.Theo em,chỉ cần rủ bạn í đi ô tô là "ổn" nhất !!;)

Bagai
02-04-2009, 21:30
Bạn đồng hành nhất định phải là anh đẹp trai :D j/k

Kận
02-04-2009, 21:31
Sáng nay thấy cô ngồi cafe với bạn ấy còn gì hehe

dugiang
08-05-2009, 02:00
Vừa khóc ở bên kia xong lại sang bên này khóc...
Xét các tiêu chí bạn đồng hành ở đây thì mình chả được khoản nào

Syringa
08-05-2009, 13:26
He he số mình quả may không thể tưởng được, đi đâu cũng tìm được bạn đồng hành. Mà lại toàn "kết" nhau ngay cái nhìn đầu tiên mới gớm chứ =)). LE đừng cú em nhé, đơn giản là: Tự dưng gặp nhau ở 1 chỗ nào đấy, 1 lúc sau lại thấy "nó" cũng đi đường đấy --> bắt chuyện --> rủ rê đi cùng cho vui --> "đồng hành"
Dưng mà chỉ trên cung đường ấy thôi, thỉnh thoảng gặp lại còn không nhận ra nhau nữa ấy. Được cái em đi 1 mình, về cũng 1 mình + 1 số đt/ email, lần sau phượt đoàn lại tăng thêm quân số :))
Với em bạn đồng hành lý tưởng phải là người biết... xem la bàn, vì cứ ra khỏi nhà là coi như em... mù hướng. Trừ những đoạn được lập trình kiểu "Chí Phèo đến nhà Bá Kiến" ra, 90% còn lại là đi theo cảm tính :T Chỉ có yêu cầu thế thôi, còn lại em rất dễ tính nên sao cũng được.
Năm nay em đang định ở nhà "tu" cho ra dáng con gái nhà lành đặng còn lấy chồng :D Lên "phượt" bây giờ cứ rảnh ra lúc nào là mở mạng đọc + rúc rích cười như con :dien ấy, mẹ em bảo mày thế này đừng hòng ai đến rước... Đấy, không đồng hành trên đường với mọi người được thì em đang "đồng hành" ý tưởng với các bác cả đây, cũng gọi là có duyên đấy chứ nhẩy? ;)

Anh Già
09-05-2009, 01:08
Cô Syringa cho 2 xu hình chân dung lên đây, chắc sẽ kiếm được ''bạn đồng hành '' =))

fcuk
09-05-2009, 10:40
hôm qua rủ bác Mỳ đồng hành đi Côn Đảo mà bị bác từ chối nhá, quê rồi nhá

alias.noodles
09-05-2009, 12:00
hôm qua rủ bác Mỳ đồng hành đi Côn Đảo mà bị bác từ chối nhá, quê rồi nhá

Cũng có lúc bạn "đồng hành" còn phải biết khi nào mình nên vắng mặt nữa đấy :">

Syringa
13-05-2009, 14:16
Cô Syringa cho 2 xu hình chân dung lên đây, chắc sẽ kiếm được ''bạn đồng hành '' =))

Ui da đau! Anh Già :Dam em quả này ngập đến tận tim luôn nhé, chết mất... :((
Em đang đăng ký 1 chân "đồng hành" với chị Dugiang vì 2 chị em "đồng cảnh". Anh Già dọa thế nhỡ chị ấy đổi ý thì em mất bạn đi BMT + gặp bác Mì ạ? :help :help :help

alias.noodles
13-05-2009, 14:19
(NT) Syringa ở đâu tớ đến tận nơi!

(wait) mà lộ liễu thế thì còn cái vị gì nữa? Vừa gặp nhau xong lại thấy lố nhố các bạn đang gióng mắt lên ngắm nhìn và bình luận thì chết :))

Thôi trước lạ sau quen nhà bạn Syringa cứ cho xin tí hình ảnh minh hoạ đi nào :)

Syringa
13-05-2009, 14:58
(NT) Syringa ở đâu tớ đến tận nơi!

(wait) mà lộ liễu thế thì còn cái vị gì nữa? Vừa gặp nhau xong lại thấy lố nhố các bạn đang gióng mắt lên ngắm nhìn và bình luận thì chết

Thôi trước lạ sau quen nhà bạn Syringa cứ cho xin tí hình ảnh minh hoạ đi nào

Bác hứa rùi đấy nhé, kẻo đến lúc em nó lặn lội vào thăm lại "bận"
Với lại mấy bác cháu mình offline vui vẻ thì việc gì phải giấu, nhỉ? ;)
Hình ảnh minh họa thì em hứa sẽ directly deliver bác khi hội ngộ để đề phòng "nhầm đối tượng" :LL

TIQUAU SAIGON
22-05-2009, 22:04
Bạn đồng hành còn là người mà mình có thể đặt trọn niềm tin vào trong suốt cuọc hành trình, khi mình ốm đau , buồn nản,...đó sẽ là người giúp mình vượt qua

Tui đã từng có những người bạn đồng hành tuyệt vời và cả những người mà chỉ nhắc tới tên là tui ... xỉu

alias.noodles
04-06-2009, 08:42
Trời mưa gió tớ nằm nhà và đang đồng hành với Enya :)

"A Day Without Rain"

alias.noodles
09-03-2010, 10:55
Sắp đi nên xới cái này lên :) Có khi phải đi một mình vì không tìm được bạn đồng hành :D

tichuot
09-03-2010, 11:50
@ Mỳ:

Định đi đâu thế anh? Xe đạp hay xe máy? Thời gian là quan trọng đối với em, hi vọng sẽ bám càng với anh.

nguyễn oanh
09-03-2010, 14:42
Có ai... làm bạn đồng hành cùng một người... chưa từng gặp bao giờ không nhỉ?
Bạn đồng hành đầu tiên của chuyến phượt xa nhất (Tây Bắc), dài ngày nhất (7 ngày) của em là thế đấy...

Bạn đồng hành chưa gặp mặt hả,xưa rồi bạn à.cùng chung sở thích là ok,chỉ 8 qua điện thoại hay yahoo là biết liền người đó có hợp đi chơi với mình không?mình cũng có nhiều bạn quen qua như thế lắm.Và là bạn đồng hành sau này của mình qua mỗi chuyến đi đấy.

ruoimatto
09-03-2010, 22:18
Sắp đi nên xới cái này lên :) Có khi phải đi một mình vì không tìm được bạn đồng hành :D

chị nhà đâu rùi anh, hóa ra anh đang tuyển ôm à:D

Walkman
09-03-2010, 22:42

Movadoklx đi cùng lịch trình như bác Mỳ đâý.