PDA

View Full Version : Nhờ tư vấn đi ra Đảo Lý sơn

minhtam
05-03-2015, 11:47
Hiện nay e đang muốn đi từ HN tới đảo Lý Sơn vào dịp 30/4 và đi tàu hỏa vào đó nhưng chưa có kinh nghiệm và lịch trình như thế nào mong các anh chị có kinh nghiệm tư vấn giúp em với. Em cám ơn ạ

socnau201
14-03-2015, 18:47
Bạn cứ đến Quảng Ngãi, ra cảng Sa Kỳ mua vé là đi thôi, 1 ngày có 3 chuyến, sáng chuyến 8h/9h, chìu chuyến 3h. Từ trung tâm QN ra Sa Kỳ tầm 20km, có xe bus, bạn bắt xe bus đi sớm ra đó mua vé. Ra Lý Sơn gặp người dân thì cứ hỏi thoải mái, người dân dễ thương kinh khủng luôn :), cực kỳ hiếu khách, nếu bạn đi ít người thì xin ở ké nhà dân, ko thì thuê nhà nghỉ 100-200k/ ngày, thuê xe máy thì 150k/ngày, vì người dân dễ thương quá nên mình ko trả giá :v.

Đi khắp đảo cứ hỏi người dân chỗ nào đẹp, chỗ nào cần đi, đi lúc nào, họ nhiệt tình chỉ còn khoe ảnh cho bạn có động lực đi nữa. Buổi tối thì ko có chỗ để đi nhìu, mình đi cafe ngay KS gần bến cảng. :)

Đồ ăn cũng rẻ, nếu đc ở nhà dân thì bạn đi chợ mua đồ với họ rồi về nấu ăn chung.

nabe9187
18-03-2015, 11:00
Đi tàu thì an toàn và lâu hơn còn nếu bạn đi xe thì có thể chọn nhà xe Chín Nghĩa, chuyên tuyến Hà Nội - Quảng Ngãi, khởi hành trưa từ bến xe nước ngầm tới Quảng Ngãi là sáng sớm bạn có thể ở TP Quảng Ngãi chơi 1 hôm ra bãi biển Mỹ Khê để sáng hôm sau đi chuyến tàu sớm ra đảo hoặc có thể đi ra đảo luôn trong ngày. Ngoài đảo thì chơi tầm 2 ngày vì đảo cũng bé thôi.

banhtuan1005
30-03-2015, 14:06
Bạn tham khảo bài viết này nhé. Khá đầy đủ, chi tiết và cập nhật
http://ngoisao.net/tin-tuc/thu-gian/an-choi/lich-trinh-chi-tiet-kham-pha-dao-ly-son-3161212.html

chienkda
17-04-2015, 16:27
Các bạn đã tư vấn rất đầy đủ và chuẩn. Không có ý kiến gì thêm

chonsaiconduong
19-04-2015, 09:21
Sao ko tra cứu thông tin trên mạng kìa. Đầy ra đó mà

duducha
19-04-2015, 09:43
Có lẽ 30/4 này cũng làm chuyến ra đảo Lý Sơn. Mình đi tự do, tùy hứng thôi chứ ko có kế hoạch gì. Nếu ra đó dự kiến 2/5 có mặt ở đó. Mình đi từ SG về Quy Nhơn tiện ra luôn đó. Có j PM cho mình đi chung cũng được

thuyennguyen
19-04-2015, 16:30
Mình mới đi Lý Sơn về, lễ này khách du lịch sẽ rất đông đấy bạn. Để mua vé tàu bạn nên đặt vé trước qua mail [email protected] với thông tin đầy đủ theo cmnd. Ban quản lý sẽ trả lời mail và cho bạn số ll để bạn chắc chắn có vé ra đảo. Còn về chỗ ở hiện nay ko còn dc ở miễn phí nhà dân nữa đâu bạn, thương mại hóa hết rồi. Nhà nghỉ ở LS bữa nay cũng nhiều, theo mình bạn nên ở nhà nghỉ giá bằng nhà dân đó, thuê xe ở nhà nghỉ tốt hơn. Xe nhà dân cà tàn lắm. Chúc bạn có kỳ nghỉ lễ vui vẻ!

aloxinh
28-04-2015, 20:51
Mình cũng đang muốn đi 1 chuyến, cũng tìm hiểu kỹ chỉ là muốn ra đảo phải duy chuyển nhiều.