PDA

View Full Version : Nguyệt san leo núi cuối tuần 2011

zigzag88
16-05-2011, 06:56
Hi cả nhà!

Mình lập topic này và mong muốn sẽ duy trì nó cho các chuyến rủ rê mọi người leo núi HÀNG THÁNG, nên Topic ko có ngày nhất định, mong các Mod hiểu dùm, và nếu các Mod thấy topic này vi phạm quy định của Box thì các Mod cứ xóa, mình đành mở topic mới hàng tháng vậy.
Tiếp nối topic Leo núi Tam Đảo cuối tuần, mình lập topic mới để rủ rê mọi người đi leo núi cuối tuần này. Tuần này chủ đề vẫn là Tam Đảo, nhưng được kéo dài về chiều dài cũng như thời gian, cụ thể lịch trình như sau:

13h 21/05: Xuất phát từ BigC, cổng Phạm Hùng.
15h: Cho xe máy nghỉ ngơi ở chân núi, anh chị em xuất phát đi vào đường bằng, tiến thẳng Chùa Ngục.
18h30: Chùa Địa Ngục
Cả nhóm sẽ ăn, ngủ nghỉ ở Chùa.

7h22/05: Xuất phát đi ra, leo lên yên ngựa giữa đỉnh 2 và đỉnh 3, đi về theo sườn núi và đi ra chân núi.

16h22/05 Tiến quân ra chợ Tam Đảo mua chuối và đi về.

Chuẩn bị:
Các bạn chuẩn bị đồ ăn cho 3 bữa theo nội dung sau:

Bữa tối ngày 21/05: Mỳ tôm, trứng, xúc xích, đồ ăn vặt để ăn thêm nếu sợ đói.
Bữa sáng 22/05: Như bữa tối 21/05.
Bữa trưa 22/05: Bánh mỳ, sữa, hoa quả, hoặc đồ ăn nhanh tùy thích mọi người.

(Chú ý: Bản thân tớ rất thích bánh mỳ Vĩnh Yên nên mình sẽ dừng lại ở Vĩnh yên để mua bánh mỳ, nếu các bạn thích hoặc lười thì có thể ko cần chuẩn bị bánh mỳ từ HN mà mua ở Vĩnh Yên nhé.)
Và khoảng 0.5-1l nước cho nửa ngày đầu tiên. Sang ngày thứ 2 có thể đun nước suối ở Chùa rồi mang đi. (nếu ai sợ ko dám uống nước suối đun sôi để nguội thì tự mang thêm 1l nước nữa)
Nên mang theo áo mưa nhẹ, đi giày thì nên đi giày lớn hơn cỡ chân, hoặc đi dép bitis cũng được.
Nên túi ngủ nếu có, hoặc áo khoác mỏng làm chăn được nhé, thực ra trong chùa có chỗ ngủ trong lán, có chăn gối, nhưng tốt nhất nhà mình mỗi người tự mang thêm túi ngủ hoặc áo khoác nhé!
Mặc quần áo thoải mái, phù hợp leo núi và cả đi xe máy.

Chi Phí: Vì mọi người tự chuẩn bị đồ ăn nên tổng thiệt hại sẽ tùy thuộc vào mỗi người. Cơ mà nộp chung theo đoàn vào khoảng 50K để:
1. Nộp tiền phí vào rừng. 10K/1 người
2. Mua rau ăn với mỳ tôm
3. Mua hoa quả
4. Ăn trứng nướng nếu thích lúc về

Vì đoàn sẽ ngủ nhờ nhà Chùa nên mình muốn giới hạn số lượng người đi vào khoảng 6-8 người cho tuần này nhé :) welcome các bạn, ace gần xa tham dự.

Chi phí xăng xe xế ôm tự chia ( khoảng 30-40K/1người)

binhya
16-05-2011, 09:22
Chào bạn Zigzag88, theo quy định của Box Tìm bạn đồng hành thì mỗi topic sẽ phải có thời gian lịch trình cụ thể cho chuyến đi, vì thế mình sẽ có 2 phương án cho bạn lựa chọn như sau:
- Mở topic mới hàng tháng cho mỗi chuyến đi của bạn.
- Bạn xin lập 1 nhóm leo núi hàng tháng ở Box Nhóm Phượt theo sở thích.

meolangthang
16-05-2011, 13:13
Hic, thế thì khả năng topic này của pà sắp bị khóa rồi bà ạ. Mà 6-7 người thì đã đủ rồi đấy thôi, còn kêu gào gì trên này nữa :-s.

Sevenone
16-05-2011, 15:29
Đoàn ban đầu đã có 8 người rùi, bây giờ giới hạn 6 -7 người thì biết để ai ở nha đây.
Mình còn đang định sẽ rủ thêm 1 người nữa cho chuyến đi lần này, không biết là có vé không nhỉ ?

UnIn1010
16-05-2011, 16:59
Còn đăng ký được không bạn?

Tớ đăng ký 1 slot nhé. Thông tin cụ thể sẽ pm cho bạn chủ topic :)

linklmrockmd
16-05-2011, 22:33
Đang cần luyện tập sức khỏe.Với lại đi bộ sở thích của e.Cả nhà cho Mèn em 1 chân nhá \m/

zigzag88
16-05-2011, 23:28
Hic, thế thì khả năng topic này của pà sắp bị khóa rồi bà ạ. Mà 6-7 người thì đã đủ rồi đấy thôi, còn kêu gào gì trên này nữa :-s.

Vì anh Dương và chị Hằg tình hình là ko đi đc mà, với cả tớ cũng hứa với 1 số bạn ở topic cũ là có lịch trình sẽ post lên, nên cứ để mọi người đăng ký xem thế nào bà ah.:)

Đoàn ban đầu đã có 8 người rùi, bây giờ giới hạn 6 -7 người thì biết để ai ở nha đây.
Mình còn đang định sẽ rủ thêm 1 người nữa cho chuyến đi lần này, không biết là có vé không nhỉ ?

Anh ơi, nhà mình cứ đăng ký nhé, em sẽ lên danh sách rồi chốt đoàn 1 hôm off tới đây :D

[/QUOTE=UnIn1010]Còn đăng ký được không bạn?

Tớ đăng ký 1 slot nhé. Thông tin cụ thể sẽ pm cho bạn chủ topic [/QUOTE]

MÌnh nhận đc PM của bạn rồi, vẫn đăng ký bình thường bạn ah.
[/QUOTE=Mèn] Đang cần luyện tập sức khỏe.Với lại đi bộ sở thích của e.Cả nhà cho Mèn em 1 chân nhá \m/ [/QUOTE]

Ok Mèn.

hetxien112
16-05-2011, 23:37
Mình xin 1 gạch nhé, lâu rồi k đi đâu. thông tin mình sẽ pm bạn.

ducthinhdtvt
16-05-2011, 23:51
Còn chỗ đáp gạch không thế?

didaydo
17-05-2011, 05:22
Hi, off thì em sẽ tới hóng còn chuyến này chắc là em ko đi rồi :D

Sevenone
17-05-2011, 08:47
Vụ này em Giang sợ anh Hải kể truyện mà nên không dám đi à :D

meolangthang
17-05-2011, 08:56

Dạo nì bi zì nhở. Chủ nhật trc chị với anh Hải định rủ mầy đi rừng quốc gia Ba Vì với mấy người mà gọi hok thấy liên lạc được. Cơ mà về sau mưa nên cũng chẳng đi đc :d. Tuần này chak là nắng to ùi :). Hihi welcome cả nhà ^^

binhhut1985
17-05-2011, 08:59
Mỗi tháng leo 1 núi trong 1-2 ngày à bạn :) tiếc quá đợt này mình bận ko đi được ^^ nhưng sẽ theo dõi topic để đu cùng chuyến gần nhất

meolangthang
17-05-2011, 09:02
Mỗi tháng leo 1 núi trong 1-2 ngày à bạn :) tiếc quá đợt này mình bận ko đi được ^^ nhưng sẽ theo dõi topic để đu cùng chuyến gần nhất

Tuần này là 1,5 ngày bạn ạ :)

didaydo
17-05-2011, 09:24
:)) "Bị gì nhờ" là bị gì, làm gì có bị gì, ma ờ, cũng hơi sợ tí nhưng ko phải vì lý do đó ợ. Chị mà rủ đi Ba Vì là em đi luôn, hôm đó chắc do mạng thôi chứ em có tắt máy bao giờ đâu. Không đi là vì em ko thích trờ lại 1 chỗ trong thời gian ngắn như thế, cơ mà nói rồi, off vẫn đi hóng mà, nếu hào hứng thì biết đâu đấy ;))

jin2y
17-05-2011, 10:27
Hình như chưa có lịch off phải không bạn? Cho tớ đk với nhé, tớ thích leo trèo lắm.

meolangthang
17-05-2011, 12:36
:)) "Bị gì nhờ" là bị gì, làm gì có bị gì, ma ờ, cũng hơi sợ tí nhưng ko phải vì lý do đó ợ. Chị mà rủ đi Ba Vì là em đi luôn, hôm đó chắc do mạng thôi chứ em có tắt máy bao giờ đâu. Không đi là vì em ko thích trờ lại 1 chỗ trong thời gian ngắn như thế, cơ mà nói rồi, off vẫn đi hóng mà, nếu hào hứng thì biết đâu đấy ;))

Busy ý, chứ ai bảo "bị gì" hừm hừm. Thế lần sau đi Ba Vì chị alo. Đang hào hứng mà ông trời hok cho đi cũng hơi bị tí ức chế nên kỉu rì cũng phải có tuần làm chuyến ^^
all: Cuối tuần làm chuyến hòa mềnh vào thiên nhiên xả xì trét nào bà con :D

linklmrockmd
17-05-2011, 12:47
Oa Oa!Nhà cháu vỡ viên gạch mất rồi.Sáng đi học vừa được thông báo : Cháu nằm trong danh sách đi bầu cử của trường vào sáng CN.Hẹn nhà mình tháng sau vậy :(( Chúc nhà mình đi vui vẻ :)

zigzag88
17-05-2011, 13:22
Oa Oa!Nhà cháu vỡ viên gạch mất rồi.Sáng đi học vừa được thông báo : Cháu nằm trong danh sách đi bầu cử của trường vào sáng CN.Hẹn nhà mình tháng sau vậy :(( Chúc nhà mình đi vui vẻ :)

Ok Mèn! :D

Sevenone
17-05-2011, 14:31
Hi cả nhà!

13h 21/05: Xuất phát từ BigC, cổng Phạm Hùng.
15h: Cho xe máy nghỉ ngơi ở chân núi, anh chị em xuất phát đi vào đường bằng, tiến thẳng Chùa Ngục.
18h30: Chùa Địa Ngục
Cả nhóm sẽ ăn, ngủ nghỉ ở Chùa.

7h22/05: Xuất phát đi ra, leo lên yên ngựa giữa đỉnh 2 và đỉnh 3, đi về theo sườn núi và đi ra chân núi.

16h22/05 Tiến quân ra chợ Tam Đảo mua chuối và đi về.

Vân ơi cho anh hỏi một chút.
Ngủ đêm trong chùa thì có chăn màn, chiếu ngủ không vậy để mọi người biết đường chuẩn bị . Không đêm xuống cả lũ lại phải ôm nhau co ro trong chùa thì chết :d

doi_thay
17-05-2011, 14:38
Topic vừa mới lập maf mọi người chém mạnh ghê nhỉ. Anh sẽ ko kẻ chuyện ma đâu mà sẽ cho cái lap kẻ chuyện haha. Giang yếu bóng vía thì ở nhà nhé hehe.

zigzag88
17-05-2011, 21:49
Vân ơi cho anh hỏi một chút.
Ngủ đêm trong chùa thì có chăn màn, chiếu ngủ không vậy để mọi người biết đường chuẩn bị . Không đêm xuống cả lũ lại phải ôm nhau co ro trong chùa thì chết :d

:D trời ơi, đúng rồi!!! May mà có anh Đức ko thì nhà mình được ôm nhau ngủ :">

Tình hình là nhà mình mang thêm túi ngủ nếu có, hoặc áo khoác mỏng làm chăn được nhé, thực ra trong chùa có chỗ ngủ trong lán, có chăn gối, nhưng tốt nhất nhà mình mỗi người tự mang thêm túi ngủ hoặc áo khoác nhé!!

Em cũng xin cập nhật danh sách và tạm thời chốt danh sách ở đây, do số người đăng ký đi là 14 người rồi, thứ 6 này nhà mình off lúc 19h ở Trà đá cầu vượt Kim Liên sẽ chốt danh sách cuối cùng. Còn một số bạn đặt gạch nhưng ko để lại địa chỉ liên lạc thì mình tạm thời để ở waiting list nhé :)

1. Zigzag88
2. Chị Linh Chi
3.Chị Linh Chi's xế
4. A Hải 81
5. Mèo Lang thang
6. Hetxien - Dũng
7. Tuấn 87
8. A Đức
9. A Đức's ôm
10. Chị Dung
11. A Đức Vĩnh Yên
12. Chú Lê Anh
13. A Dương
14. Chị Hằng

toanmomday
17-05-2011, 22:16
Khì khì .... mình rất muốn leo tam đảo nhưng t7 vẫn phải làm. Có thể cho mình join vào sáng chủ nhật dc ko, mình sẽ chạy xe sáng sớm từ Hà Nội đến điểm tập kết của đoàn, sẽ cố gắng đến trước giờ đoàn khởi hành.
@c.Linh Chi: kiếm dc xế rồi hả chị, sướng nhá :))

didaydo
17-05-2011, 22:34
Topic vừa mới lập maf mọi người chém mạnh ghê nhỉ. Anh sẽ ko kẻ chuyện ma đâu mà sẽ cho cái lap kẻ chuyện haha. Giang yếu bóng vía thì ở nhà nhé hehe.
Ông anh làm em tự ái dồn dập rồi này, hay là chơi trò khích tướng đấy ạ :)) , nếu thế thì vô tác dụng với em =)) .
Tình hình là em chỉ biết mỗi hầm đường bộ Kim Liên thôi ợ, còn thì em biết thêm cái cầu vượt cho người đi bộ ở cổng công viên Thống Nhất, mà chiều ngó đâu có thấy trà đá nào đâu. Ai đó vui lòng chỉ dẫn tận tình ạ!

zigzag88
17-05-2011, 23:02
Khì khì .... mình rất muốn leo tam đảo nhưng t7 vẫn phải làm. Có thể cho mình join vào sáng chủ nhật dc ko, mình sẽ chạy xe sáng sớm từ Hà Nội đến điểm tập kết của đoàn, sẽ cố gắng đến trước giờ đoàn khởi hành.
@c.Linh Chi: kiếm dc xế rồi hả chị, sướng nhá :))

Bạn Toàn móm ơi, tình hình là đoàn sẽ đi ra từ đỉnh 2 qua đỉnh 1 và đi về, nên nếu bạn join vào Chủ nhật thì bạn tự vào đỉnh 2 rồi sẽ gặp đoàn đi ra nhé! :D

meolangthang
18-05-2011, 00:31
@Giang: Ngay chỗ đầu đường Láng, cái chỗ vòng xuyến ý, dân tình ngồi đấy đông như kiến, thỉnh thoảng cũng phải tập thể dục chạy công an kưng ạ ;))
@zigzag: Bà ơi có phải mang kem chống muỗi đi ko, tôi là tôi hok có túi ngủ, sợ muỗi nó xơi tái ở chùa Địa Ngục ý =))
Ờ mà tại sao lại gọi là chùa Địa Ngục nhỉ, tự dưng...thấy hơi...chợn chợn cái tên :D

didaydo
18-05-2011, 01:28
Đầu nào hả chị? Nếu đầu đường Láng giao với Nguyễn Trãi thì phải là cầu vượt ngã tư sở chứ? Nếu ở chỗ này thì làm gì có vòng xuyến, còn nếu đầu kia thì là ô cầu giấy, chỗ này thì em lại chẳng thấy cái cầu nào =))

daithuonghai
18-05-2011, 09:47
Cho mình đăng kí 2 suất xế nhé. Muốn tham gia quá
Tên Nguyễn Quang Dũng 0978297479

zigzag88
18-05-2011, 13:11
<iframe width="425" height="350" frameborder="0" scrolling="no" marginheight="0" marginwidth="0" src="http://maps.google.com/?ie=UTF8&amp;ll=21.00786,105.844367&amp;spn=0.011638,0.022 724&amp;z=16&amp;output=embed"></iframe><br /><small><a href="http://maps.google.com/?ie=UTF8&amp;ll=21.00786,105.844367&amp;spn=0.011638,0.022 724&amp;z=16&amp;source=embed" style="color:#0000FF;text-align:left">View Larger Map</a></small>

Cả nhà ơi, trà đá Kim Liên ở ngã tư Giải Phóng, Lê Duẩn và Đại Cồ việt nhé. Tình hình này sợ anh em đến ngày hội ngộ lại thất lạc nhau quá :D, thôi thì đành Hữu duyên thiên lý năng tương ngộ, Vô duyên đối diện bất tương phùng vậy :))

@meolangthang: bà ui, thuốc chống muỗi thì tùy mọi người nhé, bạn nào cẩn thận thì mang thêm, chứ vào rừng vắt nhiều chứ muỗi tớ ko thấy mấy, nên chẳng bao giờ mang theo cả :D

@Quang Dũng: Tình hình là đoàn mình tháng này đã chốt danh sách rồi, nên nếu có thay đổi về nhân sự mình sẽ báo sớm nhé (ưu tiên 2 bạn xế mà porter mà)!!

Autum
18-05-2011, 20:49
@Giang: Ngay chỗ đầu đường Láng, cái chỗ vòng xuyến ý, dân tình ngồi đấy đông như kiến, thỉnh thoảng cũng phải tập thể dục chạy công an kưng ạ ;))
@zigzag: Bà ơi có phải mang kem chống muỗi đi ko, tôi là tôi hok có túi ngủ, sợ muỗi nó xơi tái ở chùa Địa Ngục ý =))
Ờ mà tại sao lại gọi là chùa Địa Ngục nhỉ, tự dưng...thấy hơi...chợn chợn cái tên :D

Oh hay, con mèo này đúng là lang thang thật. Đã lại có mặt ở đây rồi. Thế có viết nốt hồi ức về đêm ngủ lều ở Hội An không? Chị vẫn đang chờ đấy.

meolangthang
18-05-2011, 23:02
Oh hay, con mèo này đúng là lang thang thật. Đã lại có mặt ở đây rồi. Thế có viết nốt hồi ức về đêm ngủ lều ở Hội An không? Chị vẫn đang chờ đấy.

Hichic, lại thúc mông em rùi :((. Thôi để đêm nai trăng thanh gió mát e làm chuyến hồi tưởng cho tâm hồn trở lại HA vậy ;))
@Giang: ờ nhở, hum trc Vân nó nt mềnh đọc thía nào mà cứ đinh ninh là ở ngã tư sở chứ mới khốn chứ:-s.
@Vân: Hic, tháng trc cả đoàn chạ có ai bị vắt cắn mà mỗi mềnh tui bị nà *** :((

zigzag88
19-05-2011, 23:37
https://7.share.photo.xuite.net/happyman/1772b8b/3893485/148521886_x.jpg

Cả nhà tham khảo bản đồ Tam Đảo nhé, cuối tuần này nhà mình sẽ đi vào chùa ngủ và hôm sau thì đi ra, trèo lên giữa đỉnh 2 và đỉnh 3 rồi đi về. Hi vọng là em sẽ ko dẫn cả nhà đi nhầm đường :)) vì em toàn nhớ rõ nhất điểm lên giữa đỉnh 1 và đỉnh 2 thui, còn cái kia thì em sure lắm, cả nhà có ai dám đi theo e ko? :">

meolangthang
19-05-2011, 23:45
Hớ hớ, hình như lần trc bà bảo với tôi là có ai đó rành Tam Đảo ghê lém dẫn đường mừ, giờ bà lại nhận nhiệm vụ cao cả đó hả :D

hetxien112
20-05-2011, 12:13
Mưa gió quá, tối off ở ngã tư Kim Liên là hướng nào? Hướng ĐH BK hay hướng công viên thế?
Bác zigzag88 cho em số dt đi.

daithuonghai
20-05-2011, 12:31
Đặt cục gạch cho thằng em mình mà mãi rùi ko thấy ai liên lạc là sao

Tối nay off nhớ gọi thằng em mình nhé

Nguyễn Quang Dũng 0978297479

zigzag88
20-05-2011, 12:56
@Mèo: há há, tôi chỉ nhớ mang máng thôi, còn bạn guide hôm trước định join cùng thì lại ko đi đc, hi vọng là tháng 6 này mọi ng đi Tam Đảo sẽ gặp đc bạn ý :D.
@Hetxien: Mình PM rùi bạn nhé. C bạn tối nay.
@All: Cầu mong tối nay trời ko mưa.........để anh em còn off trà đá, nếu trời mưa thì nhà mình off ở cafe nào đấy gần đấy nhé (khoản này bạn Mèo hộ tớ với, vì tớ ko rành các thể loại cafe lém :) )

Mình xin cập nhật lại danh sách đoàn mình nhé:

1. zigzag88
2. Mèo lang thang
3. A Hải Đổi thay
4. Tuấn 87
5. Chị Dung
6. A Đức
7. Bạn Anh Đức
8. Nguyễn Quang Dũng
9. Nguyễn Quang Dũng 2
10. A Đức Vĩnh Yên.
11. Anh Dương ??
12. Chị Hằng

Hẹn gặp cả nhà tối nay nhé!!
P/S: Vì một số thành viên ngày mai vẫn phải đi làm và ở xa, nên nhà mình lùi thời gian xuất phát lại là 13h30 nhé!!

daithuonghai
20-05-2011, 13:13
Em bé ơi, lùi lại 1h30 là lại thành 2h mất đấy. Cứ quyết định 1h xuất phát để mọi người cao su thành 1h30 là vừa

zigzag88
20-05-2011, 13:17
Em bé ơi, lùi lại 1h30 là lại thành 2h mất đấy. Cứ quyết định 1h xuất phát để mọi người cao su thành 1h30 là vừa

Anh ơi, đc cái nhà mình đến đúng giờ lắm anh ah, hôm trước em đến muộn 3p mà cả nhà đã gọi ý ới rồi.

@Cả nhà: Tình hình là cả nhà mang thêm đèn pin cho em nhé, xuất phát muộn hơn nên mình sẽ phải đi trong trời tối nhé, anh Hải Đổi thay ko được kể chuyện ma nhé :D :D

doi_thay
20-05-2011, 14:43
Anh ơi, đc cái nhà mình đến đúng giờ lắm anh ah, hôm trước em đến muộn 3p mà cả nhà đã gọi ý ới rồi.

@Cả nhà: Tình hình là cả nhà mang thêm đèn pin cho em nhé, xuất phát muộn hơn nên mình sẽ phải đi trong trời tối nhé, anh Hải Đổi thay ko được kể chuyện ma nhé :D :D
Hehe. Anh sẽ ko kể chuyện ma nhưng chúng ta sẽ thi kể chuyện ma nhé. Ai kể chuyện ma hay nhất sẽ được .... haha.

djn_djn_90
20-05-2011, 21:53
Hehe. Anh sẽ ko kể chuyện ma nhưng chúng ta sẽ thi kể chuyện ma nhé. Ai kể chuyện ma hay nhất sẽ được .... haha.

được gì ông anh em dũng đây. hôm nay đi bốc thăm vui ghê ha ha. hi vọng ngày mai trời đẹp để đoàn mình lên đường thuân lợi.... Amen

meolangthang
21-05-2011, 08:26
Đề nghị các pạn ngoài hành trang cần thiết thì nhớ mang theo cả thẻ cử tri nữa, ngày mai chúng ta sẽ tiến hành bầu cử trên núi =))

được gì ông anh em dũng đây. hôm nay đi bốc thăm vui ghê ha ha. hi vọng ngày mai trời đẹp để đoàn mình lên đường thuân lợi.... Amen
Thèng nài xế em 91 hả =))

djn_djn_90
21-05-2011, 08:45
Đề nghị các pạn ngoài hành trang cần thiết thì nhớ mang theo cả thẻ cử tri nữa, ngày mai chúng ta sẽ tiến hành bầu cử trên núi =))

Thèng nài xế em 91 hả =))
trùi ui xế em nào đâu em đấy vừa báo em tối hôm qua là không đi được rồi giờ là không có ôm rồi hjx hjx

didaydo
21-05-2011, 19:17
Đi vui vẻ ha mọi người, ngủ đêm nhớ cẩn thận củi lửa và ma đầu đen ha :))

meolangthang
23-05-2011, 08:37
Mọi người nhớ thứ 4, 7h tối tại quán trà đá Ngọc Khánh (đầu đường Phạm Huy Thông giao với Nguyễn Chí Thanh ý), để off ẹp và share ảnh nha.^^