PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin visa ĐSQ Pháp nhập cảnh vào Đức có được không ?

dongocgiao2000
03-03-2015, 09:53
Chào các bác. Tôi đã từng xin visa vào Pháp nhiều lần nhưng chưa xin từ ĐSQ Đức bao giờ nên muốn hỏi tôi xin visa ở ĐSQ Pháp nhưng nhập cảnh vào Đức có được không hay bắt buộc phải vào Pháp rồi mới đi sang Đức được . Thanks

Gau Misa
03-03-2015, 16:34
Chào các bác. Tôi đã từng xin visa vào Pháp nhiều lần nhưng chưa xin từ ĐSQ Đức bao giờ nên muốn hỏi tôi xin visa ở ĐSQ Pháp nhưng nhập cảnh vào Đức có được không hay bắt buộc phải vào Pháp rồi mới đi sang Đức được . Thanks

Thế chuyến đi lần này của bác chỉ đi Đức thôi ah. Vậy thì bác nên xin visa Schengen qua DSQ Đức ah.

dongocgiao2000
04-03-2015, 08:29
Thế chuyến đi lần này của bác chỉ đi Đức thôi ah. Vậy thì bác nên xin visa Schengen qua DSQ Đức ah.

Mình định đi Đức - Hà Lan . Qua Pháp thì mình xin nhiều lần rồi nhưng qua ĐSQ Đức thì chưa mà nhiều người nói xin visa ở ĐSQ Đức chờ lâu và khó hơn Pháp mà lần này định đi cả gia đình nên muốn chắc chắc có visa. Bạn mình đã từng xin visa ở ĐSQ Pháp nhưng khi nhập cảnh ở châu Âu thì lại vào Bồ Đào Nha nên mình muốn hỏi không biết Đức có chấp nhận như vậy không thôi. Đã bạn nào đi như vậy cho mình ý kiến nhé. Thanks

Thanhthuy1213
05-03-2015, 16:06
Trên lý thuuyết la được, nhưng nếu là người đi lần đâù thì mình nghỉ họ sẽ hỏi vặn vẹo đủ thứ & họ cũng có quyền từ chối ko cho bạn nhập cảnh ở Đưc
Nhưng bạn đã xin đi Pháp nhiều lần rồi thì lần này mình nghỉ ko sao, có thể Đức cho bạn vào.
Với lợi thế đã có visa nhiều lần sao bạn ko xin Đức luôn cho xong, mắc gì phải xin Pháp.