PDA

View Full Version : Tìm bạn đồng hành đi turkey - greece-spain 24/4 den 16/5/2015

Windly
02-03-2015, 12:28
Chào các ban,

Tranh thủ dịp nghỉ lễ 30/4 được nghỉ dài ngày, lại đúng vào mùa xuân là mùa có thời tiết đẹp của Thổ Nhĩ Kỳ, nhóm mình đã có 5 người gồm 4 nữ và 1 nam sẽ đi Turkey, Greece ( Athens, Santorini) và Spain (Barcelona, Madrid) tu 24/4 den 16/5/2015. Muốn mời thêm 2 bạn nữa join cùng đoàn cho đông vui và có cùng sở thích những điểm đến trên. Có bạn nào muốn join cùng thì reply nhé. Nam thì càng tốt vì đoàn mình mới có 1 nam. Thời gian ở Turkey từ 25/4 den 3/5, Greece từ 3/5 đến 9/5, Barcelona từ 9/5 đến 16/5. Thanks

Tổng budget khoảng 2500 usd.

Mình gửi lịch Turkey trước:

PART 1 - TURKEY
Day 1 (25 April): Arrive Istanbul. Take an early morning flight to Izmir to visit Ephesus Museum, St. John Basilica and Isa Bey Mosque. Overnight at hostel

Day 2 (26 April): Explore the ruins of Ephesus, Aphrodisias, go to Pamukkale by car. Overnight in hostel.

Day 3 (27 April): Visit Hierapolis, Antik Pool. Overnight in hostel.

Day 4 (28 April): Take Nevsehir bus to Cappadocia. Overnight in hostel

Day 5 (29 April): Take the hot air Balloon ride. After that, visit Family Fairy Chimneys, Mustafapasa (Sinassos), Keslik Monastery, Soganli Valley, Kaymakli Underground City. Overnight in hostel

Day 6 (30 April): Start our hike with the Honey Valley (also called Love Valley), walking through the gardens of the villagers in the base of the valley to discover the culture and history of Turkey. At the end of the hike we will arrive in Uchisar and have our lunch there. After lunch we will climb up to Uchisar Castle. Then we will hike through Pigeon valley to Goreme Village. Back to the hostel

Day 7 (1 May): Go from Cappadocia to Istanbul. Visit Grand Market. Overnight in Hostel.

Day 8 (2 May): Visit Blue Mosque, Hagia Sophia, Topkapi Palace, Dolmabahce palace. Overnight in Hostel.

Day 9 (3 May): Transfer to the Airport to flight to Athens.

PART 2 - Greece (Athens, Santorini)
Tối 3/5 or sáng 4/5 : From Istanbul - Athens airport, bay tiếp đến Santorini Island
Ngày 4/5 : Thăm quan Imerovigly - Santorini village. Chiều ngắm sunset ở Oia. Tối ngủ Oia.
Full day 4/5 : sáng Volcanic island of Palea and Nea Kameni. Chieu tham quan village of Thirrasia, tối chơi và ngủ lại ở Fira
Full day 5/5 Thăm quan Pyrgos village, Akrotiri- Red beach. Ngủ lại Fira
Ngay 6 & 7/5: Đi bus/ train sớm from Athens to Kalambaka. Trưa đến nơi ăn uống và thuê taxi đi rất gần chở lên thăm quan được khoang 2 monasteries ở Meteora đến hết buổi chiều, tối ngủ lại Kalambaka. Sáng mai thích thì tham quan tiếp monasteries vì tổng cộng có 6 cái nhưng chắc mình sẽ cân nhắc đi 2 cái đẹp nhất đi rồi thì về thẳng Athens từ sáng bằng train hoặc bus. Chiều tối tham quan và ngủ tại Athens.
Full day 8/5 : Thăm quan ACROPOLIS: visit Propylaea, Temple of Athena Nike, Parthenon, Erechtheion and the Museum of the Acropolis, Russian Orthodox Church. On Theater of Dionysos, the ground zero of Greek drama. Đi bộ Adrianou (Hadrian) Street, the main drag in Plaka để mua souvenir, Museum of Popular Greek Music Instruments. Ngủ tối ở Athens
9/5 Rời Athens to Barcelona

PART 3: Spain (Barce, Madrid) - Hanoi

9/5: Athens to Barce: chiều tới sân bay chính, đi tàu về trung tâm thành phố( Mua ở máy tự động, Chi tiết giá và ga cần xuống ở trung tâm mình sẽ update).
Buổi tối dạo bộ Quảng trường trung tâm Catlunya và khu phố đi bộ Rambla. Cửa biển Barcelona( Port de Barcelone). Gần ngay cái quảng trường có tượng đài Columbo chỉ tay sang Châu Mỹ
(Hostel sẽ ở trung tâm phố Rambla or L'example, sẽ update chi tiet sau).
Full day 10/5:
Thăm Nhà thờ Sagrada Familia (có thể xếp hàng hoặc mua vé online thì khỏi xếp hàng), Casa Battlo (vé vào cửa 16.5EUR/người - hơi đắt , Casa Mila - còn gọi là La Pedrera (là di sản thế giới do Unesco công nhận), khu phố quanh quận L'Example theo phong cách kiến trúc Art Nouveau.Tối lượn bar ở khu phố cổ Barri Gotic, chén các loại Tapas, uống vang TBN và thưởng thức không khí sôi nổi trong các bar.
11/5 : Sáng đi công viên Park Guell - cũng là một công trình đồ sộ của Gaudi - được Unesco công nhận là di sản thế giới, sau đó đi khu Montjuich xem Bảo tàng nghệ thuật ( Musée des Arts). Chỗ này có mấy tầng nhạc nước rất đẹp. Công viên Olympic, Arc de Triump của Barcelona.
12/5: Sáng lượn đại lộ La Rambla, xem chợ cá tươi và hoa quả, ra cảng ngắm thuyền buồm. Thăm sân vận động Noucamp nếu muốn.Chieu rẽ sang Barrio Gotico vào thăm các lối ngõ phố nhỏ cổ kính với quầy bán lưu niem, quần áo shopping + Spanish village (Open air museum)
Ngay 13/5 &14/5– Thăm quan ngôi làng cổ kính của Spain - Albarracín village
Toi Ngay 14/5 Train/Fly to Madrid by bus, giá từ 39 den 43 eur , tham khao link giáhttp://www.goeuro.com/sear…/NTRhNjNlOTBiYWM4MjoyMzU1NjkyNg==
Full day 15 va 16/5 thăm quan Madrid: thăm quan chọn trong các điểm top ten cua tpho Madrid: http://www.touropia.com/tourist-attractions-in-madrid/
16/5 Madrid - Hanoi - the end

THCSMN
02-03-2015, 12:50
Bạn Windly post tiếp lịch trình ở Greece và Spain cho mình hóng vớiiiiii.

Windly
04-03-2015, 10:38
OK ban THCSMN, minh se cap nhat thong tin cho ban som. May hom nay minh busy qua nen chua kip post lich trinh Greece va Spain

shaynebin
04-03-2015, 10:38
Hi bạn mình quá hứng thú với plan của bạn, mình ở SG , dự kiến sẽ đi 2 người 1 nam 1 nữ nhé

thuhangtrinhhp
04-03-2015, 12:19
Bạn cho mình biết full lịch trình của bạn đi, có thể mình sẽ join được đoạn Tây Ban Nha.

Windly
04-03-2015, 12:25
@Hang, shaynebin: Minh post het roi day. Ban Shaynebin co join dc full lich trinh ko?

THCSMN
04-03-2015, 12:34
Lịch trình hấp dẫn quá bạn Windly, các bạn đã book vé máy bay và xin visa chưa? cho mình đăng ký 1 suất nhé. Bạn inbox giúp mình thủ tục xin visa với nhé, tks bạn nhiều.

Windly
04-03-2015, 18:07
OK nhe ban THCSMN, minh inbox roi day.

THCSMN
05-03-2015, 12:53
Cảm ơn bạn Windly nhé, mình nhận được rồi và sẽ tiến hành làm hồ sơ luôn đây, hihi.....

anhlq
06-03-2015, 20:25
Bạn ơi xin Visa chuyến này có khó không vậy ?

Windly
09-03-2015, 15:31
Bạn đang hỏi Greece hay Turkey? Greece thì ko khó, Turkey thì hơi khó 1 chút vì họ đòi thư mời gốc nhưng xin được bạn a. Nhóm mình đã xin xong Greece, đang chờ visa Turkey

Nheva
10-03-2015, 15:32
Nhóm đã có bao người rồi hả bạn? Mình join bây giờ còn kịp ko (mình vừa đi Sulawesi về giờ mới biết(c))
Các bạn mua vé bay của hãng nào thế?
Cho mình địa chỉ FB group với nhé.
Cảm ơn

thuhangtrinhhp
11-03-2015, 10:39
Toàn bộ hành trình của mình trùng thời gian với nhóm bạn nhưng lịch trình thì lại khác. Mình sẽ ở BCN từ 12 đến 16/5, pm cho mình địa chỉ mail của bạn nhé, nếu như có thể thì join cùng một ít Tây Ban Nha, vì mình đi 1 mình nên thêm bạn thêm vui.

Windly
12-03-2015, 12:27
Ban Nheva oi, neu join thi ban dinh join full chuyen hay the nao?

Nheva
13-03-2015, 17:56
Mình sẽ đi full chứ :)

whitetulip
15-03-2015, 05:41
Wow, lịch trình hấp dẫn vậy sao bây giờ mình mới thấy. Bạn Windly ơi, còn chỗ trống không, nhét thêm 1 bạn nữ nữa được không? Inbox mình Facebook nhóm nếu có nhé. Thx!

sunkenship
15-03-2015, 18:26
Mình đã đi Turkey, Greece & Spain, nếu bạn có thắc mắc thì inbox mình nhé. Hồi ở Selcuk (Izmir) mình có ở ANZ Guesthouse, giá cả & phòng ok, ông chủ nhiệt tình tốt, lái xe cho mình đên thăm Ephesus free, book tour pammukale giá rẻ cho mình (so với tự đi thì cũng tầm vậy nếu b đi trong ngày thì mình khuyên book tour). Website hostel: http://www.anzephesusguesthouse.com/ or http://www.anzguesthouse.com/ .

Hồi trc mình có visa schengen nên sẵn đó xin evisa của Turkey lun dễ lắm, vài click chuột là có.

Mylinh88
19-03-2015, 06:09
Hi windy nhóm bạn còn nhận member không ? Mìh ở hcm và đang giền Cung đường của bạn lắm nhất là Grecee. Mong bạn vẫn còn nhận member :((

Windly
19-03-2015, 12:44
Cam on ban sukenship nhe. Ban inbox cho minh so dien thoai cua ban, co gi minh hoi them thong tin ve book ksan va di chuyen o Turkey va Greece nhe.

Nhom minh co visa shengen roi nhung ko di turkish airline nen ko mua dc evisa ma xin visa tai DSQ turkey

Windly
19-03-2015, 12:45
Hien tai nhom minh da du nguoi nen bon minh chot doan roi ban ah.Cam on ban da quan tam lich trinh cua nhom minh. Mong co dip se duoc join cung ban!!!

Windly
19-03-2015, 12:53
Hien tai nhom minh da du nguoi nen bon minh chot doan roi ban ah.Cam on ban da quan tam lich trinh cua nhom minh. Mong co dip se duoc join cung ban!!!

Windly
19-03-2015, 12:54
Co gi sang do ban inbox cho minh so mobile de neu co the thi nhom minh se lien lac voi ban thoi gian do nhe.

thuhangtrinhhp
20-03-2015, 11:44
@Windy: mình không nhận được inbox của bạn. Mình sẽ ở TBN từ 12-16/5, bạn có thể cho mình biết nhóm bạn dự định di chuyển từ BCN đi Albarracín village thế nào được không, nếu có thể mình muốn join với nhóm bạn đi chố này?

TAT
27-03-2015, 12:10
@windly và @sukenship: tôi cũng đi spain và turkey từ 22/4 đến 9/5 nhưng không cùng lịch trình của bạn, thấy 2 bạn có nhiều thông tin về địa điểm và cách đi lại nên cũng học hỏi được đôi chút. Nếu có thêm tips gì hay thì nhờ các bạn post ở đây để mọi người cùng tham khảo nhé. cám ơn các bạn.

swallow
15-04-2015, 20:35
nhóm các bạn đã ai có visa Turkey chưa?

dangtb112
15-04-2015, 21:07
Chung cư 75 Tam Trinh (http://75tamtrinh.net/)

Chung cư Thành An Tower (http://www.chungcuthanhantower.com/)

Chung cư Tràng An Complex (http://www.trangancomplexgp.com/)