PDA

View Full Version : Tìm bạn đi các nước ASEAN dịp lễ 30/4 bằng ASEAN PASS của AIR ASIA 148$/30 ngày

lonng_son22
02-03-2015, 11:37
Mình đang ở SG và dự định đi các nước ASEAN bằng hàng không giá rẻ của hãng AIR ASIA.

AIR ASIA có chương trình ASEAN PASS 148$/30 (chỉ bao gồm vé máy bay) ngày để đi đến các nước ASEAN. chi tiết tại: http://www.airasia.com/my/en/book-with-us/asean-pass.page

lịch trình dự kiến là từ dịp lễ 30/4, 7-10 ngày. Dự kiến như sau:

Ho Chi Minh City --> Bangkok (1) -> Singapore (3) -> Jakarta (1) -> Bali(1)-> Kuala Lumpur(3) -> Ho Chi Minh City (1)

Đây là lộ trình, còn thời gian ở từng thành phố thì có thể thảo luận thêm.

Các bạn có mong muốn đi cùng vui lòng mail to: [email protected].

Do đây là chương trình khuyến mại cua AIR ASIA nên chắc chỉ vài ASEAN PASS có vé đi cùng thời điểm. Hy vọng tìm thêm được 3 bạn nữa thành 4 người là chuẩn! :)

vdtrang
02-03-2015, 14:10
Bạn đã thử tìm vé đi bằng pass của những ngày đó chưa. Mình thấy trên Trip Advisor có đứa kêu mua pass rồi nhưng đến khi mua vé thì toàn bị báo unavailable. Còn khi thoát ra mua vé bằng tiền bình thường thì lại thấy seats available. Nên cẩn thận chút.

lonng_son22
03-03-2015, 08:38
Tks @vdtrang

Mình cũng chưa thử. Vì nó mới available ngày 25/2/2015 thôi (source: http://www.express.co.uk/travel/articles/560385/AirAsia-launch-Asean-travel-pass-100-Southeast-Asia-tourism-catalyst-hope-bargain-holiday).

Vì chưa có bạn đi cùng nên chưa dám chốt lịch trình cũng như book vé.

Lavender-Vao-Ha
04-03-2015, 00:11
Mình đặt gạch 1 vé nè ! nhưng bạn lên lịch cụ thể và hành trình đi thế nào luôn nhé !
Chốt lịch và book vé thế nào luôn hen ! SDT mình 0918.54.40.40

huongit87
04-03-2015, 17:04
Mình đặt gạch , có j mail vào thuhuong10987@gmail cho mình nhé

fatkit
04-03-2015, 17:55
Có bạn nào mua air asia asian pass rồi check giùm mình 1 số tuyến với :(( mình đang băn khoăn có nên mua asian pass để đi không vì lỡ mua rồi không có vé thì tiêu.Help help!

AmisuFann
04-03-2015, 18:09
Có bạn nào mua air asia asian pass rồi check giùm mình 1 số tuyến với :(( mình đang băn khoăn có nên mua asian pass để đi không vì lỡ mua rồi không có vé thì tiêu.Help help!

mình cũng sợ vấn đề đó, nhìn thì tưởng okie chứ thật ra đôi khi cũng bất cập. Do pass này không thể mua 2 lần cho 1 chặng nên đôi khi bạn phải đi đường vòng, ví dụ đã mua SGN-BKK thì k mua chiều ngược lại. Chưa kể là k có vé trong những ngày đó thì chỉ biết kêu trời :(

vdtrang
04-03-2015, 23:17
Các bạn đọc bài này nhé (phần 1 và phần cuối):
http://dreamtravelonpoints.com/2015/03/top-10-tips-to-make-the-most-out-of-the-airasia-asean-pass/

Mình cũng ham đi, và thấy rằng như trong bài viết thì không phải là không có vé. Tuy nhiên những ngày cuối tuần, những điểm du lịch nổi tiếng như Bali... thì số lượng có vẻ giới hạn. Bangkok và Kuala Lumpur rất nhiều vé do đó là hai trung tâm lớn của Air Asia.

lonng_son22
17-03-2015, 16:16
Dạo này bận quá, vừa bận cv vừa phải lên ctrinh cho chuyến đi này.

Mình thông tin chung thế này:

Đã chốt được 4 người đi

Vé đã mua bình thường, nếu mua vé bằng USD thì 160, nhưng nếu mình chọn MYR (tiền Malaysia) thì chỉ là 499 MYR, tức chỉ khoảng 140$

Các bạn nên đọc kỹ điều lệ của nó. Các chuyến bay là "Cóc nhãy" từ điểm này sang điểm khác. Nếu nghiên cứu kỹ các bạn vẫn có thể chọn được những tuyến hay. VD: khám phá hết đất nước Malaysia, Indonesia, đi sang Myanmar,.. với đt 10 Credit như trên.

Quan trọng (nhắc lại) đọc kỹ các điều kiện, lập kế hoạch..! các bạn có thể lên Tour chi mình với giá phải chăng

Khi đi xong, nếu có thời gian mình sẽ review toàn bộ lại để mọi người có thông tin tham khảo nhé :)

Have a good day!