PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Du lịch Đồ Sơn - Hải Phòng

Chánh Văn
14-05-2011, 02:26
Đắn đo mãi mới quyết định lập topic này:) Em là sinh viên và lớp em đang có kế hoạch chơi hè. Kế hoạch đi chơi 2 ngày cơ bản là thế này:

-Ngày 1: lên tàu từ HN đi HP rồi từ HP đi Đồ Sơn, chơi bời lượn lờ cá cảnh, chụp ảnh lăng nhăng, khoảng 4h chiều về khu 2 nhận phòng rồi tắm biển
-ngày 2: sáng dậy sớm đi ngắm bình minh, đi chơi bến tàu không số( đi riêng với bạn gái, các chú kia cho nướng thoải mái:DE) buổi sáng chơi bời vòng quanh thị xã rồi kéo nhau về tp HP ngắm nghía mấy khu vui chơi
Có mấy câu hỏi nhờ các bác giúp đây:

-Em muốn hỏi thuê xe máy ở HP cho khoảng 30 ng:-ss ko biết có đủ xe không và chất lượng thế nào? các bác có địa chỉ nào đáng tin cậy chia sẻ cho em với. Em chỉ sợ đi đông với cả lũ giặc kia chẳng may nó làm hỏng hóc gì thì mệt. Chỗ khác không lo lắm chứ máy bác HP cá tính mạnh, khá là xoắn:-ss
-Về nhà nghỉ ở Đồ Sơn không biết giá cả bình dân thì như thế nào? em có tra gâu gờ nhưng kq ra ít mà mấy địa chỉ gọi đến tính chém gió cao quá:-ss. có dịa chỉ nào hay ho bác nào biết share luôn em với:)
Thực ra em cũng chả định tham gia lập plan này nọ đâu, nhưng thế quái nào bạn gái em lại đòi chủ mưu đầu sóng ngọn gió vụ này, mấy ông cán bộ lớp lại đc thể đùn đẩy công việc nữa, mà nàng tham việc thì sóng gió đổ lên đầu em chứ ai:)) Thế nên mong các bác giúp em vụ này:D ngàn lần cám ơn các bác:D

Tommy_ngo
14-05-2011, 12:42
Em đi như thế ko có đủ phương tiện cho Em đâu , nếu thuê ít Anh còn có thể giúp được . Tầm 5 xe thôi Em à

Chánh Văn
14-05-2011, 12:44
Em đi như thế ko có đủ phương tiện cho Em đâu , nếu thuê ít Anh còn có thể giúp được . Tầm 5 xe thôi Em à

liệu có thể thuê từ nhiều chỗ đc ko ạ@@ thực ra em cũng chỉ cần tầm 10 xe thôi ạ:(

Tommy_ngo
14-05-2011, 12:48
Ở HP rất khó thuê , nếu là người ở nơi khác đến . Để Anh hỏi thử xem sao

Chánh Văn
14-05-2011, 12:49
Ở HP rất khó thuê , nếu là người ở nơi khác đến . Để Anh hỏi thử xem sao

hic thực ra em cũng ngại, chẳng may có vấn đề gì thì chết:( có gì ảnh hỏi giúp em với:(

thuy_greeapple
15-05-2011, 13:41
Tiêu chí đi chơi sinh viên theo lớp của bạn là gì vậy? hay chỉ vì đi chơi để được gần với người yêu :D:D
Theo mình thì đi với số lượng đông như vậy các bạn không nên di chuyển nhiều bằng xe máy, ở Đồ Sơn có cho thuê xe đạp đôi và các bạn có thể thuê xe đạp đôi để lượn lờ con cá cảnh.
Một điều nữa là đi chơi cùng tập thể nên cái việc tổ chức đi đến nơi về đến chốn là điều rất tốt rồi, tuy nhiên đến đó nên tổ chức chơi các trò tập thể để gắn kết lớp lại hơn là việc tách riêng nhau mỗi người một nơi.
Có thể sáng hoặc một khoảng thời gian ngắn bạn có thể có chương trình riêng cho các bạn dạo quanh tự do khoảng vài tiếng lúc sáng sớm, rồi sau đó nên tập chung lại thì sẽ vui hơn.
Từ Hà Nội đi Hải Phòng, cũng dễ đi, nếu đi xe máy được thì tốt quá, nhưng do các bạn không quen đi phượt nên ta loại bỏ kế hoạch này đi.

thuy_greeapple
15-05-2011, 13:53
Khách du lịch ra Đồ Sơn có thể đi xe buýt, ô tô cá nhân, taxi, mô tô... theo hướng xuất phát từ nội thành Hải Phòng qua cầu Rào theo tuyến đường Phạm Văn Đồng. Phương tiện giao thông đến Đồ Sơn phổ biến hiện nay là xe buýt đón khách từ các điểm đỗ ở nội thành qua cầu Rào, du khách chỉ mất khoảng 20 phút đi xe buýt của Công ty TNHH Thịnh Hưng, giá vé suốt chặng là 17.000 đồng/lượt. Hằng ngày, tuyến xe buýt hoạt động liên tục, phục vụ từ 5 giờ đến 21 giờ trong ngày với tần suất 10 phút/ chuyến.

maruko_a4
16-05-2011, 01:51
Tình hình là cuối tháng 6 đầu tháng 7 nhân dịp thi học kỳ xong lớp em định tổ chức đi du lịch Đồ Sơn 2 ngày 1 đêm để xả hơi. Lịch trình dự kiến của bọn em như sau :

1. 6h: khởi hành (ăn sáng trên xe)
2. 10h: tới nơi, thu xếp đồ, ổn định phòng
3. 11h: Bắt đầu lên tầu, ra đảo Dáu
4. 12h-16h: ăn trưa và chơi trên đảo Dáu (mua đồ và ăn trưa trên Đảo)
5. 17h: quay lại bãi biển Đồ Sơn, tắm biển
6. 7h: về thu xếp cá nhân, ăn tối
7. 8h: ra bãi biển đốt lửa trại
Ngày hôm sau:
1. 8h: dậy, ăn sáng và chuẩn bị đi khu du lịch Resort
2. 11h: về ăn trưa, nghỉ ngơi
3. 14h: vào nội thành Hải Phòng (hoặc đi một địa danh ở Đồ Sơn)
4. 16h: tập trung, bắt đầu quay trở về Hà Nội
5. 7h: dự kiến về tới Hà Nội.
Các bác có thể tư vấn giúp em lịch trình như thế là đã ổn chưa ạ. Với lại các bác có biết thuê phòng và ăn uống chỗ nào rẻ thì chỉ cho em với ạ. Bọn em dự tính chi phí là 350k không biết có đủ không, vì sinh viên chi phí hạn hẹp nên thiết kế tour thế nào cho ngon bổ rẻ đc ạ? Mong cả nhà tư vấn giúp em với ạ, em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ ^^

Hậu Trần
16-05-2011, 17:14
^^ mấy bạn thuê xe máy hả, tính thuê bao nhiêu cái xe. Thời buổi xăng dầu thế này mình có lời khuyên như sau
1: Nếu các bạn thực sự thích đi bằng xe máy thì vác từ HN đi ra ga Gia Lâm có 11k/xe thôi thì phải ( giá này cách đây 1 năm ) vé tàu giá ghế cứng thì có 37k/người ít hơn rất nhiều so với oto ( hiện Hải Âu là 65k ) như thế các bạn có thể đi bằng xe máy. Cái này rất cơ động nhá thích đi đâu cũng được
2. Nếu không đi bằng xe máy thì tốt nhất mình khuyên để tiết kiệm các bạn nên đi tàu, rồi từ ga Hải Phòng bắt xe bus ra đồ sơn. Đi bộ 500m sang bên kia đường để bắt thôi. Ra đó các bạn có thể thuê xe đạp đôi ( đi được 3 nhá ) để đi giá thì không rõ lắm hình như 30-40k/tiếng thì phải mình cũng chưa thuê cái này
Giá phòng thì ở ĐS lắm nhà nghỉ lắm =)) cái này nổi tiếng toàn quốc rồi mà thế nên không lo
có gì pm mình qua yahoo mulvital mình hỏi dùm cho ( nếu rỗi ) vì sắp thi nên không dám chắc là hỏi được ngay ;)

Tommy_ngo
16-05-2011, 20:57
Ai nói với Em gửi xe máy 11 ngàn ? Anh đi tàu bao năm nay chưa bao giờ có giá đấy , bây giờ cũng phải tầm 50 ngàn rồi . Tùy theo phân phối của xe , nếu đi xuống HP rồi bắt xe bus đi sẽ tiện lợi hơn nhiều vấn đề

small
19-05-2011, 16:06
Đúng là gửi xe đạp từ Bắc Giang nhà em lên Hà Nội đã có giá đó roài chứ đừng nói là Hải Phòng và lại là xe máy (giá từ năm ngoái). Các pác phải dự trù kinh phí cho nó chuẩn nhé.

Theo em phương án tối ưu nhất cho các bác là đi tàu hỏa, xe bus. Thuê nhà nghỉ, xe đạp đôi. 350k đi Đảo Dáu nữa thì cũng cần tiết kiệm tí ạ. Vì như em vừa rùi làm phi vụ chùa Hương tự đi cũng bị chém đẹp đến 400k trọn gói từ xe bus, đò thuyền mà chưa cóa ăn trưa :(

Thần Rùa
21-05-2011, 16:04
Ai nói với Em gửi xe máy 11 ngàn ? Anh đi tàu bao năm nay chưa bao giờ có giá đấy , bây giờ cũng phải tầm 50 ngàn rồi . Tùy theo phân phối của xe , nếu đi xuống HP rồi bắt xe bus đi sẽ tiện lợi hơn nhiều vấn đề

Gửi xe máy Tầu hơn 100K mấy bác ạ.
Chơi 2 ngày thì theo em thế này hợp lý :
- HN - HP : đi xe Hải Âu về bến Cầu Rào rồi bắt xe Bus ra Đồ Sơn.
- Nghỉ thì ở bãi 295 (em mới ở 250K ngày đêm a.Quân : 0168583659) hoặc Khu I giá cũng tầm đó.
- Ăn thì có 2 lựa chọn gọi ở nhà hàng ở cả 2 điểm trên. Hoặc ra chợ TX Đồ Sơn cũng ngay gần 295 (2km) mua đồ về thuê nấu ở bãi.
- Chơi : tắm biển, đón bình minh lúc 5h sáng, hoàng hôn lúc 17h30, dạo biển đêm, ra hòn dáu nên đi tầm sáng sớm (sđt bến nghiêng : 0312214428) 7-8h nếu ít khách nó chém 100K/người (đông thì mẹc cả vì giá vé có lần em hỏi là 54K) - 2 chiều nhé.

Còn các thông tin như các bác tư vấn, thuê xe đạp đôi dạo quanh Đồ Sơn là đã phê rồi. Thuê xe máy ở HP khá khó hoặc chỉ nhờ người quen gom xe cho thuê kiểu giúp đỡ thôi.

Giá cả em mới đi chợ đồ sơn như sau :
Ghẹ : 110 - 140K / kg.
Bề bề : 30-40K / kg.
Tôm : 110-130K/kg.
Ngao tầm trung : 35-40K/kg.
Sò huyết : 40-50K/kg.
Mực khô : ~ 400K/kg. (em mua 3 lạng được khoảng 6 con bằng lòng bàn tay).
Tu hài : em chưa mua nên kô biết.
.....

Tommy_ngo
22-05-2011, 01:08
Chú mua bề bề hay tôm tích mà rẻ thế , có 30 - 40 ngàn cân . Loại ngất rồi hả hay thanh niên mới lớn , Anh đang ở Cát Bà ăn 400 đến 450 ngàn đây . Mua giúp mấy lạng gửi ra ngoài này hộ Anh nhé , để hôm nào Anh về bổ sung thêm món Hàu sữa 25 ngàn / cân nhé :LL:))

Thần Rùa
22-05-2011, 17:21
Chú mua bề bề hay tôm tích mà rẻ thế , có 30 - 40 ngàn cân . Loại ngất rồi hả hay thanh niên mới lớn , Anh đang ở Cát Bà ăn 400 đến 450 ngàn đây . Mua giúp mấy lạng gửi ra ngoài này hộ Anh nhé , để hôm nào Anh về bổ sung thêm món Hàu sữa 25 ngàn / cân nhé :LL:))

Bề bề mà, em lượn mấy vòng chợ Đồ Sơn, nhưng biết bề bề kô có trứng nên kô mua nữa. Anh tin hay không thì em cũng chịu. :)

Đại gia về ăn uống như bác phải loại 400 - 500 mới đủ phê, em bình dân thấp kép chỉ ăn cho lo bụng rồi làm giấc là đủ phê rồi hehe.

Tommy_ngo
23-05-2011, 00:06
Bề bề mùa này ko có trứng , ra Cát Bà đất du lịch phải chịu thôi Em à . Cá chim trắng 800 cân ko có mà ăn , Tôm bột nuôi 450 ngàn . Ở nhà mình bán có 150 ngàn , Anh ra đi chợ ngó nghiêng đủ thứ . Anh đi ko thuê phòng ra ngoài đấy , ở được phòng rẻ có 200 và 250 ngàn có 2 giường đôi đầy đủ nước tắm nóng lạnh .

rainsea
23-05-2011, 18:04
Tớ ở Đồ Sơn 3 tháng nay rồi, giá Bề Bề trứng vào đúng mùa mua giá gốc ở cảng cá giá đã hơn 200K rồi nhưng giờ hết mùa Bề Bề trứng rồi, Ghẹ 1 (loại to) giá 450K, Ghẹ 4 giá khoảng 250K/kg. Hàu giá ăn ở nhà hàng từ 15 - 25K/con, ngao to khoảng 50K/kg ...
Các bạn về Đồ Sơn ở khu 265 thì hơi buồn nhưng được cái biển vắng có thể tổ chức BBQ ở bờ biển (nhưng mấy hôm nay thủy triều lên và cức nhiều bèo dạt về nên bờ biển hơi bẩn).

Tommy_ngo
24-05-2011, 01:37
Khu 265 hay 295 hả bạn ? Mùa này vẫn có bề bề trứng nhưng ít lắm , Ở Đồ Sơn ko có nhiều hải sản như ở Cát Bà .

Chánh Văn
24-05-2011, 23:25
mấy hôm mải ôn thi không vào ngó nghiêng gì nhiều người giúp quá, không biết cám ơn thế nào nữa:D
từ ý kiến của các anh thì em sẽ cho tất lớp em lên tàu rồi đến HP thuê ô tô đi tiếp:D
em thì sẽ đưa xe máy lên tàu đi trước mấy ngày, em máu khám phá HP lâu rồi:D

vuminhtamit
12-06-2011, 01:05
Em dự tính cuối tháng này đưa cả nhà đi tắm biển đồ sơn!nhưng không nắm được hết thông tin!chỉ biết đi về bến xe cầu rào rồi bắt xe bus ra biển đồ sơn!nhưng lại thấy ở đồ sơn có mấy bãi tắm liền.!?nên em muốn hỏi các bác về các bãi tắm ở đồ sơn như thế nào?các bãi khác nhau ở điểm gì?và phòng khách sạn ở các bãi có giá như nào!em đưa cả nhà đi nên muốn ở bãi tắm không quá đông người!các bác có kinh nghiệm giúp em với!

yuki.hlu
07-11-2011, 18:15
Tầm cuối tháng 12 SN em, em muốn xa HN vài ngày. Thích biển mùa đông lắm nhưng chưa đi bao giờ nên định đi 1 mình thôi ạ :). EM con gái k dám đi xe máy 1 mình, đi ô tô thôi. Em chưa đến HP bao giờ :">. Mng vào tư vấn giùm em bắt xe như nào? Làm thế nào để di chuyển từ thành phố đến ĐS ạ? Nhà nghỉ thì bn tiền 1 ngày đêm? CÓ ai bik NN nào uy tín thì giới thiệu giùm em với ạ? CÒn khoản ăn uống? E đi 2 ngày 1 đêm thôi, chi phí hết khoảng bn tiền :D. Em xin cảm ơn ạ :)

Bỏ Nhà Đi Bụi
07-11-2011, 20:15
Bạn đi xe Hải Âu HP - HN từ bến xe Gia Lâm - Cầu Rào. Sau đó từ cầu Rào bắt xe buýt xuống Đồ Sơn.
Giá xe từ HN - HP là 90k, xe buýt 20k, khách sạn 150k/ 1 đêm, nhiều ks tuỳ chọn vì ks nào cũng tốt cả.

Mình sống ở HP nên cần giúp đỡ giìthì cứ gọi 0904466431. Dân phượt giúp nhau là chính, he he he !

===============
ban dj xe hai au hp-hn tu bx gialam-cau rao sau do tu cau rao bat xe buyt xuong do son
gia xe tu hn-hp la 90k. xe buyt 20k ,khach san 150k/1dem ,nhjeu ks tuy chon vj ks nao cung tot ca .
mjnh song o hp nen can jup do j thj cu g0j 0904466431
dan phu0t jup nhau la chjnh hehehe

Bỏ Nhà Đi Bụi
07-11-2011, 20:18
Ăn uống thì cũng không mắc lắm đâu, cứ mang khoảng tâm 2tr là đủ thoải mái rồi!

===========
an uong thi cung ko mac lam dau
cu mang khoang tam 2tr la du thoai mai ruj

conghiv
07-11-2011, 23:39
He he, nhớ chọn nhà nghỉ cẩn thận nhé, nhà nghỉ nào cũng nuôi 1 vài cô đấy, mình nghĩ bạn nên đi ra biển buổi chiều thôi, tối vào thành phố mà ăn, có nhiều đồ ngon hơn, hay định ngắm biển buổi tối. :D

chuoiviet
07-11-2011, 23:50
Bạn ra bến xe Gia Lâm đi xe Hải Âu xuống bến xe Cầu Rào. Xong rồi bạn bắt tiếp xe bus xuống Đồ Sơn chơi. Nói chung là xuống Đồ Sơn nhiều chỗ nghĩ và ăn uống giá cả cũng phải chăng lắm. Mình cứ tưởng bạn là con trai định giới thiệu mấy chỗ cho bạn ăn ghẹ giá cũng khoảng 5k/kg. Nhưng mà bạn là con gái cho nên :)):)):))

yuki.hlu
08-11-2011, 08:56
ban dj xe hai au hp-hn tu bx gialam-cau rao sau do tu cau rao bat xe buyt xuong do son
gia xe tu hn-hp la 90k. xe buyt 20k ,khach san 150k/1dem ,nhjeu ks tuy chon vj ks nao cung tot ca .
mjnh song o hp nen can jup do j thj cu g0j 0904466431
dan phu0t jup nhau la chjnh hehehe
vâng. Cảm ơn anh :)

yuki.hlu
08-11-2011, 08:57
he he, nhớ chọn nhà nghỉ cẩn thận nhé, nhà nghỉ nào cũng nuôi 1 vài cô đấy, mình nghĩ bạn nên đi ra biển buổi chiều thôi, tối vào thành phố mà ăn, có nhiều đồ ngon hơn, hay định ngắm biển buổi tối :D
thjx ngắm biển buổi tối ạ. Em thấy anh/chị nói này đang tưởng tượng ra tối ở đấy ` 1 mình k an toàn :-SS

dang anh
08-11-2011, 10:29
Ks Công đoàn P201, cứ nói là chị gái em hay ngủ ở đấy ::P
Mùa này m/c thỏai mái :)

yuki.hlu
08-11-2011, 14:58
Ks Công đoàn P201, cứ nói là chị gái em hay ngủ ở đấy ::P
Mùa này m/c thỏai mái :)
M/C là gì hả chị? Nói chị gái e hay nghỉ ở đấy làm gì ạ? KS đó bao nhiêu tiền 1 ngày đêm ạ :). Tks chị

rebel
08-11-2011, 15:16
M/C là gì hả chị? Nói chị gái e hay nghỉ ở đấy làm gì ạ? KS đó bao nhiêu tiền 1 ngày đêm ạ :). Tks chị

M/C là mờ - cờ đó ^_^ !!! là mặc cả đấy .

thutrangv
08-11-2011, 23:00
Bạn đi xe Hải Âu HP - HN từ bến xe Gia Lâm - Cầu Rào. Sau đó từ cầu Rào bắt xe buýt xuống Đồ Sơn.
Giá xe từ HN - HP là 90k, xe buýt 20k, khách sạn 150k/ 1 đêm, nhiều ks tuỳ chọn vì ks nào cũng tốt cả.

Xe bus HN - HP cao điểm nhất cũng chưa bao giờ đến 90k đâu bạn ạ. Hiện tại bus Hải Âu đang là 65k xe thường, xe VIP là 70. Xe Vip đi đúng 2 tiếng nhưng chỉ dừng ở bến Niệm Nghĩa nên muốn về bến Cầu Rào thì chọn xe thường (nhưng vẫn là loại 45 chỗ to đẹp). Ngay ngoài cửa bến bắt xe bus Thịnh Hưng hoặc BIC = 10k (15'/chuyến) ra thẳng đến khu 2 Đồ Sơn.

Nhà nghỉ mùa đông chỉ từ 100 - 150k, nên ở khu 2 để buổi tối còn đi dạo trên bãi biển hoặc bắc ghế nằm nghe sóng vỗ cũng thư giãn. Ban ngày có thể thuê xe đạp thong dong đi dạo vào khu 3 hoặc ra đền bà Đế, hoặc đi tàu ra hòn Dáu chơi.

Điều cuối cùng bạn yên tâm là Đồ Sơn chỉ nguy hiểm với con trai thôi chứ con gái thì vô tư. ;)

ducthinhdtvt
08-11-2011, 23:13
:)) Đúng rồi, vé xe ô tô HP max là 70 thôi. Bạn có thể chọn bến đi Là Lương Yên (đến bến Tam Bạc) hoặc bến Gia Lâm (đến bến Cầu Rào). Buýt từ Cầu Rào thì tiện hơn vì ngay gần bến. Giờ buýt thì khá thoải mái, cũng không đáng lo lắm. Nếu thích thong dong bạn có thể gửi xe lên tàu rồi về HP chủ động đi lại.
Nhà nghỉ ở ĐS thì nói chung là lởm, ít cái ngon, hầu hết đều có tệ nạn. Recommend bạn ở nhà nghỉ Bưu Điện hoặc nhà nghỉ VPTT Đảng: Chất lượng tốt, giá ổn.
Đi chơi trong thành phố thì có thể nhờ các bạn phượt ở HP hỗ trợ :D Có gì cần giúp đỡ thì PM mình, mình ở HP

yuki.hlu
09-11-2011, 11:11
:)) Đúng rồi, vé xe ô tô HP max là 70 thôi. Bạn có thể chọn bến đi Là Lương Yên (đến bến Tam Bạc) hoặc bến Gia Lâm (đến bến Cầu Rào). Buýt từ Cầu Rào thì tiện hơn vì ngay gần bến. Giờ buýt thì khá thoải mái, cũng không đáng lo lắm. Nếu thích thong dong bạn có thể gửi xe lên tàu rồi về HP chủ động đi lại.
Nhà nghỉ ở ĐS thì nói chung là lởm, ít cái ngon, hầu hết đều có tệ nạn. Recommend bạn ở nhà nghỉ Bưu Điện hoặc nhà nghỉ VPTT Đảng: Chất lượng tốt, giá ổn.
Đi chơi trong thành phố thì có thể nhờ các bạn phượt ở HP hỗ trợ :D Có gì cần giúp đỡ thì PM mình, mình ở HP
Em cảm ơn :). Nhưng cho e hỏi TP HP có gì chơi ko ạ :D

yuki.hlu
09-11-2011, 11:14
Xe bus HN - HP cao điểm nhất cũng chưa bao giờ đến 90k đâu bạn ạ. Hiện tại bus Hải Âu đang là 65k xe thường, xe VIP là 70. Xe Vip đi đúng 2 tiếng nhưng chỉ dừng ở bến Niệm Nghĩa nên muốn về bến Cầu Rào thì chọn xe thường (nhưng vẫn là loại 45 chỗ to đẹp). Ngay ngoài cửa bến bắt xe bus Thịnh Hưng hoặc BIC = 10k (15'/chuyến) ra thẳng đến khu 2 Đồ Sơn.

Nhà nghỉ mùa đông chỉ từ 100 - 150k, nên ở khu 2 để buổi tối còn đi dạo trên bãi biển hoặc bắc ghế nằm nghe sóng vỗ cũng thư giãn. Ban ngày có thể thuê xe đạp thong dong đi dạo vào khu 3 hoặc ra đền bà Đế, hoặc đi tàu ra hòn Dáu chơi.

Điều cuối cùng bạn yên tâm là Đồ Sơn chỉ nguy hiểm với con trai thôi chứ con gái thì vô tư. ;)
Em càm ơn. Vé tàu ra Hòn Dáu có đắt ko hả anh/ chị? EM chưa đi ĐS bao giờ, ko biết đi 1 mình có cần lưu ý điều gì không ạ :)

thutrangv
09-11-2011, 18:18
Lâu rồi chị cũng không đi nên không rõ giá cả bây giờ, nhưng chắc chỉ mấy chục nghìn thôi.
Đi một mình ở Đồ Sơn không có gì phải lo cả, chỉ cần lưu ý hỏi giá các dịch vụ trước khi dùng và nhớ mặc cả.

Trong thành phố thì nói thật không có gì chơi cả ngoài đi chùa chiền or shopping (Parkson).
Tuy nhiên về khoản ăn uống thì có rất nhiều món ăn ngon. Em tìm topic các món ngon HP mà tham khảo.

Lantrailt
09-11-2011, 21:00

Nếu không ngại pm cho mình xin sdt nhỉ? Cuối tuần này mình cũng dự định về biển ĐS. Mình có tìm hiểu thấy có 3 bãi biển, thì bãi thứ 3 có vẻ yên tĩnh nhưng không rõ chất lượng và độ tệ nạn ntn.

conghiv
09-11-2011, 21:21
Em càm ơn. Vé tàu ra Hòn Dáu có đắt ko hả anh/ chị? EM chưa đi ĐS bao giờ, ko biết đi 1 mình có cần lưu ý điều gì không ạ :)

hôm 30/4 mình đi tàu ra Hòn Dáu mất 100k, nhưng đến thời điểm này chắc hạ rồi, ra Hòn Dáu bạn có thể lên ngọn hải đăng.
Mất khoảng 6-7k tiền vé lên Hải Đăng, đứng trên đây nhìn ra biển rất thích.
Tắm thì có bãi 2, hoặc bãi ở Hòn Dáu resort. Đối với con gái, ra ĐỒ SƠn chắc không cần phải lưu ý gì cả :)
Chúc về quê mình vui vẻ

yuki.hlu
09-11-2011, 21:48
hôm 30/4 mình đi tàu ra Hòn Dáu mất 100k, nhưng đến thời điểm này chắc hạ rồi, ra Hòn Dáu bạn có thể lên ngọn hải đăng.
Mất khoảng 6-7k tiền vé lên Hải Đăng, đứng trên đây nhìn ra biển rất thích.
Tắm thì có bãi 2, hoặc bãi ở Hòn Dáu resort. Đối với con gái, ra ĐỒ SƠn chắc không cần phải lưu ý gì cả :)
Chúc về quê mình vui vẻ
Vào bãi ở Hòn Dáu có cần trả chi phí j ko ạ :">. Cảm ơn anh/chị nhìu ạ :x

conghiv
10-11-2011, 23:44
Vào bãi ở Hòn Dáu có cần trả chi phí j ko ạ :">. Cảm ơn anh/chị nhìu ạ :x
vào Hòn Dáu resort thì không mất phí, bạn có thể thuê xe đạp đạp vòng quanh

ducthinhdtvt
11-11-2011, 00:32
Số ĐT mình: 0936310184. Tiếc là cuối tuần này mình chạy Hà Giang rồi lang thang hết tuần rồi :D Bạn rời sang cuối tuần sau, xuống HP xem Rock Storm luôn thể đi :D
HP đúng là ngoài chùa chiền và biển ra thì cũng không có gì đặc sắc, nhất là mùa này. Có vài món đặc sản như Bánh đa cua, bánh mì cay... Dưng mà con trai nên mình toàn được các gái dẫn đi, cũng chả biết chỗ nào ngon nhất.
Hòn Dáu thì lần trước mình đi ra mất 50k. Ra đó có đền Nam Hải Thần Vương rất thiêng. Có thể ngủ nhờ bên Biên phòng hoặc các anh bên Hải Đăng, sáng lên Hải Đăng ngắm bình minh rất thích.

yuki.hlu
11-11-2011, 08:31
Số ĐT mình: 0936310184. Tiếc là cuối tuần này mình chạy Hà Giang rồi lang thang hết tuần rồi :D Bạn rời sang cuối tuần sau, xuống HP xem Rock Storm luôn thể đi :D
HP đúng là ngoài chùa chiền và biển ra thì cũng không có gì đặc sắc, nhất là mùa này. Có vài món đặc sản như Bánh đa cua, bánh mì cay... Dưng mà con trai nên mình toàn được các gái dẫn đi, cũng chả biết chỗ nào ngon nhất.
Hòn Dáu thì lần trước mình đi ra mất 50k. Ra đó có đền Nam Hải Thần Vương rất thiêng. Có thể ngủ nhờ bên Biên phòng hoặc các anh bên Hải Đăng, sáng lên Hải Đăng ngắm bình minh rất thích.
Con gái mà đi ngủ nhờ thế này có ngại ko ạ?

Bỏ Nhà Đi Bụi
11-11-2011, 21:56
cung ko ngai dau mjnh tung ngu nho rụ thu vj lam

nvtrang
17-04-2012, 14:27
Dịp 30-4 này em đi Hải Phòng 2 ngày, các bác cho em xin ý kiến có thể đi đâu quanh sân bay Cát Bi chừng 50km. Em chưa đến đây bao giờ, chưa biết đâu với đâu, mong các bác chỉ giáo ạ.

daotuanhiep1986
17-04-2012, 21:09
xung quanh đó thì ko có gì nhiều bạn ah, ngắm cảnh và ăn vặt thôi...bạn phải đi xa xa chút ra ngoại thành mới có thú vui.đi biển là đẹp nhất,nhưng 30-4 mình đoán biển chật người, dân tình kéo hết ra giải nhiệt đầu hè mà.

neoduonglangdu
17-04-2012, 23:12
Dịp 30-4 này em đi Hải Phòng 2 ngày, các bác cho em xin ý kiến có thể đi đâu quanh sân bay Cát Bi chừng 50km. Em chưa đến đây bao giờ, chưa biết đâu với đâu, mong các bác chỉ giáo ạ.
Bạn đi Cát Bà đi, chụp ảnh, tắm biển cũng rất tuyệt. Mình đi xe máy từ Hà Nội đi Cát Bà phải nói là rất thích.

Hanh ruby
18-04-2012, 10:30
Nếu bạn thích hang động thì có thể đi về phía Thủy Nguyên hỏi người ta đường đi Hang Lương, hoặc không thì sang Kiến An trèo nuí Voi cũng được. KHông thì đi về phía Đồ Sơn lên chùa tháp rồi đi ra Hòn Dáu Resort chơi.

nvtrang
18-04-2012, 22:52
Gần TP ngoài Đồ Sơn còn bãi nào ko bác? Em nghe nói dịch vụ ở Đồ Sơn chán ghê.

nvtrang
18-04-2012, 22:56
Bạn đi Cát Bà đi, chụp ảnh, tắm biển cũng rất tuyệt. Mình đi xe máy từ Hà Nội đi Cát Bà phải nói là rất thích.
Từ Tp đến Cát Bà đường xa ko bác?

tieudaohiepkhach
18-04-2012, 23:23
Chưa đi chưa biết Đồ Sơn
Đi về mới biết chẳng hơn đồ nhà...:D
Đồ Sơn giờ chỉ nổi tiếng về cái khoản "tế nhị" kia thôi, về du lịch thì phải nói là khá tệ. Bãi biển xấu và bẩn, nước đục như nước sông Hồng. Hàng quán dịch vụ nhiều nhưng phục vụ chưa thực sự tốt, sơ sểnh là bị chém đẹp ngay. 30-4 mà đi Đồ Sơn thì xác định đi bạn ạ, khai mạc mùa du lịch biển đấy nhưng mà có lẽ chỉ là biển người mà thôi, đông khủng khiếp, chen lấn xô đẩy là điều tất yếu...

MinhKhang
19-04-2012, 09:12
Từ Tp đến Cát Bà đường xa ko bác?
Em trả lời giúp nhé!
Cát Bà đúng nằm trong bán kính 50km của bác đấy, em thấy bác đi xe máy từ HP ra Cát Bà là hay nhất: vừa có biển vừa có núi, có hang động, có thung lũng như đồng bằng, có làng biển không cổ kính nhưng cũng khá lâu rồi
Đi thì có mấy cách: Đi đường bộ qua phà, đi đường thủy (tàu cao tốc cánh ngầm) và đi kiểu kết hợp vừa đường bộ vừa đường thủy (tàu cao tốc chở xe máy đến 1 đầu của đảo cách trung tâm 25km, đi xe máy đoạn này thú vị lắm)
Bác cần thông tin nữa em sẽ cung cấp, em quản lý dư án xây dựng cái Resort CatBa nên đã ở đấy 2 năm lang thang gần hết đảo rồi.
Nói chung em không thích kiểu đi chơi mà: KS - Bãi tắm - ăn- KS... chịu khó đi mới thấy cái hay của một nơi mà mình đến phải không ạ?
Chúc bác có kỳ nghỉ ý nghĩa!

nvtrang
19-04-2012, 17:28
Cảm ơn bác rất nhiều. Hôm đó em ở Phạm Văn Đồng, tin tốt là có xe máy. Bác có thể cho em cung đường được không? :)

tuan2606
19-04-2012, 22:52
Theo e nghĩ loanh quanh đấy chỉ có Cát Bà là hay thôi. Bãi biển cũng đc, nhưng e nghe nói là vào ngày lễ thì chém cũng kinh đấy, e thích Cát Bà vì mọi thứ, cảnh và con người, năm ngoài e đi 2 lần vì thấy đi ra cũng dễ chịu ( nhưng đi ngày thường ). E thì đi ô tô nên k biết đường xe máy, nhưng chắc cũng phải tới phà Đình Vũ. He. E chỉ có mất 300k tiền ngu lần đầu vì đi cái Tour Đảo Cát Ông...nhưng lại tìm được chỗ ăn hay. Kinh nghiệm cho lần sau đi rẻ và tự tin ăn chơi hơn. E có sdt bác có bè cá ngoài ấy ( không phải bè nổi nhé, bè nổi vừa đắt vừa k tươi ). Sdt 0912814012. Bác Đấu. Ra đấy thì cũng sợ kiểu như CA mình k cho ra, nhưng bác nếu đi đông được thì chắc ra được vì mất công thuyền chở ra, lần đầu e mất 300k để biết chỗ này. Lần sau tổ chức cho 8 người ra đấy ăn thoải mái mất 1tr2. Nhưng ngày lễ và bác ăn ở các nhà hàng giá khác đó, gần như đắt gấp đôi nhé. Chỉ muốn tư vấn cho bác cái bác Đấu này thôi.

MinhKhang
21-04-2012, 17:48
Bác tuân6 nói đúng là vào ngày lễ thì chém là cái chắc và không chỉ Cát Bà mà ở đâu cũng thế thôi ngay cả HN. Hơn nữa Cát bà là đảo không tự cung cấp được nhiều thứ nên phải mua từ HP ra, và cũng vì các bác ra chơi nhiều quá nên cái chợ bé tẹo không đủ cung cấp hàng vì vậy mà nó đắt còn hợp lý chứ không như HN. Ngày trước em ở đó mà mỗi khi đến ngày lễ bạn bè ra chơi cũng không mua nổi đồ nữa. Vì vậy chơi thì cứ đi, vào ngày mà mọi người cùng đi thì đừng lăn tăn, bù lại không khí rất vui.
Bác đi xe máy có 2 lựa chọn: đoạn đầu tiên khác nhau là đi bằng gì lên đảo Cát Bà
- Đi Phà: ra Đình Vũ đi phà. phà đầu tiên từ Đình Vũ sang đảo Cát Hải mất 1h, sau đó đi trên đảo Cát Hải khoảng 8km (đoạn này cũng hay lắm, qua khu dân cư, qua cánh đồng muối, đặc biệt lúc nào cũng được ngửi mùi mắm thơm lắm!hic), sau đó lên phà sang Cát Bà mất 20- 30ph là lên đảo Cát Bà.
- Đi tàu cao tốc chở xe máy: lại có 2 lại tàu chở xe máy, 1 tàu từ Bến Bính nhưng tàu này chở ít xe nên phải ra sớm, tàu nữa nằm bên phải bến phà Đình Vũ, tàu này chở được nhiều xe nen thoải mái. Cái tàu cao tốc chở xe máy và người này hiểu đơn giản là nó thay cho việc đi phà thì đi bằng nó sẽ nhanh hơn và chỉ phải lên xuống tàu 1 lần thôi (nó bỏ qua Cát Hải đến thẳng Cát Bà), cập bến ở gần vị trí phà cập bến ở Cát Bà, vì vậy cũng coi như cả 2 phương án đều đến Cát Bà ở cùng 1 điểm.
Từ đây đi xe máy đến trung tâm Cát Bà mất khoảng 45ph cho 25km, đường đi rất đẹp và cũng không chỉ là 1 đường duy nhất nên sẽ thú vị nếu đi 1 đường và về 1 đường trên đảo. Đường nào cũng đẹp, em sẽ viết tiếp, giờ em bận rồi. Bác chờ em nhé!

phongca
23-04-2012, 22:13
Bác tư vấn kỹ dùm nhé .Như chỗ ăn ngủ vui chơi vv và vv

nvtrang
24-04-2012, 11:35
Theo như bác MinhKhang nói thì cách thứ 2 có vẻ hay hơn. Em ra gần phà Đình Vũ, mang cả xe lên đó, đến Cát Bà có xe máy lượn...
Ra Cát Bà có chỗ nào đặc biệt ko bác? Bãi tắm, đặc sản hay địa danh gì đó?

MinhKhang
24-04-2012, 14:24
Xin lỗi các bác, em bận quá nên giờ mới về đến vp. Em sẽ cố gắng viết hết trong ngày hôm nay để các bác dự trù cho việc đi lại, em cũng quen sẵn một số người rất nhiệt tình ở đó, ra đến nơi cần gì họ sẽ giúp. Mấy người này cũng chỉ thích chơi thôi nên anh em hỏi vô tư từ những cái đơn giản nhất như, mua xăng ở đâu? vá xe ở đâu lúc nửa đêm... tóm lại dân thường thôi.
Tóm lại các bác yên tâm e biết gì e sẽ tư vấn nhiệt tình. Em lại giải quyết chút việc đã, từ giờ đến trận C1 rạng sáng mai là đủ thông tin các bác nhé!

MinhKhang
24-04-2012, 23:40
Trước tiên các bác xem cái này đã nhé, em vừa làm xong. Rồi hướng dẫn sẽ dễ hiểu hơn ạ.

https://www.flickr.com/photos/79228285@N07/6963870370/

https://www.flickr.com/photos/79228285@N07/6963885628/

Nội dung 2 bản đồ này như sau:
2 cung đường đi trên đảo CB sẽ khác nhau ở đoạn giữa thôi, đoạn đầu và đoạn cuối cùng là 1 đường

MinhKhang
25-04-2012, 00:30
Em vừa ngắt bài để xem có hiện ảnh bản đồ lên không, thì chẳng thấy gì hết
Bác nào xem bảo em với nhé, em sẽ up lại ảnh.
Tổng quát:
1 . Về chỗ ngủ: Cb có 2 Resort 4 sao, 4 khách sạn 3 sao, có vài khách sạn của cơ quan ban ngành như: Ks Hương sen (Công an) Ks Điện lực. Ks Núi Ngọc ... còn lại là các khách sạn nhỏ như các nhà nghỉ ở HN tuy nhiên nội thất khá tốt có đủ ĐH, NL, TH cáp.
Các bác lưu ý chỉ KS nhỏ mới cho ngủ 4 người / 1 phòng, các KS lớn chỉ cho 2 người.
Giá cả: bình thường từ đêm thứ 2 đến đêm thứ 5 giá ks nhỏ từ 300 - 500k (Resort em không nói đến ở đây). Đêm thứ 6,7, CN từ 500 - 800k. Đặc biệt các dịp như 30/4 - 1/5 giá khá cao , ks nhỏ cũng gấp đôi, nên em khuyên các bác đặt chỗ trước, hoặc xác định liều nếu đêm đó không có khách một số ks sẽ cho bạn thỏa thuận với giá tốt hơn.
2. Chỗ chơi: Cát bà hiện chỉ dựa vào ưu thế do thiện nhiên ban tặng nên chỗ vui chơi chưa được chú trọng, có 2 Bar: vào không phải mua vé nhưng phải uống một thứ gì đó giá cả cũng phải chăng... Ken 30k, âm nhạc và DJ nói chung tốt. Có khu vui chơi nước (nằm trong Resort nhưng bán vé cho mọi người) chỉ có Bể bơi, bể vầy, máng trượt lớn, máng trượt trẻ em... cái này em chẳng tự hào gì hết vì em thiết kế cho nó có thôi, hình thức cũng không đẹp, xin lỗi vì lý do khách quan, hic! Nhưng có cái hay là trong Resort này có cái Bar rất hay như 1 con tàu gỗ bị đắm, ở ngầm trong đất luôn, từ lúc bên em bán cái Resort đó đi thì em cũng không còn biết giá cả thế nào nữa nên vụ này không tư vấn được, nhưng chắc đắt gấp ít nhất 2 lần bên ngoài. Ngoài các địa điểm đó thì các bác có nên đi chơi với thiên nhiên, có các dịch vụ sau: đi thuyền trên vịnh Lan Hạ, đi đảo khỉ, Câu cá, chèo thuyền Kayak... tất cả các vụ trên đều tắm biển được vì nước rất trong và rất nhiều đảo có bãi cát đẹp. Hay đi vào rừng, thăm động, chơi leo núi, nếu có sức và có thời gian như Tây ba lô thì đi xe máy đến cửa rừng ( hoặc để xe máy ở ks đi xe buýt )để xe ở đó, vượt qua rừng bằng đường bộ đến làng chài cũ Việt Hải sau đó chèo Kayak về lại Bến Bèo (Trung tâm). À có cái hay là các bác đi xe máy đến Cát bà thì để đâu cũng được không cần gửi kể cả qua đêm để ngoài đường sẽ không ai lấy, cái này đúng với cả khu trung tâm lẫn trên đường rừng vắng vẻ. Vì vậy đi đường thấy cảnh đẹp các bác cứ vô tư để xe ven đường chụp choẹt tha hồ, dân tình cũng mến khách nên cần xin nước hay muốn ghé vào cứ tự nhiên.
Đây là một số thông tin cơ bản, nếu cần chi tiết hơn em sẽ cung cấp.
Chúc các bác có chuyến đi vui vẻ!

MinhKhang
25-04-2012, 00:35
Em up lại ảnh xem sao
https://www.upanh.com/upanh_labando_catba1/v/8ro0eq9n8gi.htm

https://www.upanh.com/upanh_laban_do_catba2/v/drof7qan7gt.htm

MinhKhang
25-04-2012, 08:16
Sao em up ảnh mà không lên nhỉ? em vẫn up ở trang khác được mà. Ai biết chi em với!

thongdt
03-05-2012, 16:41
Em đang định hè này đi Cát Bà 2 ngày + 1 đêm bằng xe máy từ Hà Nội. Chắc là em sẽ đi ngày trong tuần cho rẻ. Các bác đã đi rồi có kinh nghiệm xin chia sẻ cho em một chút về tiền phà, tiền ăn + tiền khách sạn. Nếu có thể comment cho em xem nên ở khách sạn hay nhà nghỉ nào với ạ? Ngoài ra, đi phà thì đi theo đường nào sẽ rẻ hơn và chi phí khoảng bao nhiêu?
Thanks

MinhKhang
08-05-2012, 10:59
Bác đi phà cũng được, từ đường 5 có đường đi ra phà: đi qua trung tâm hay đi đường bao, bác đi hết đường 5 rẽ phải là đi theo đường bao là tiện nhất.
Bến Phà Đình Vũ bác hỏi ai cũng sẽ chỉ cho bác được, giá vé xe máy em không nhớ vì đi oto, nhưng em biết rất rẻ, xe máy và người khoảng 20ng cho phà từ ĐÌnh Vũ sang Cát Hải và 10ng cho phà từ Cát Hải sang Cát Bà. (bác đi rồi về cập nhật giá vé lên nhé)
Đi xe máy thì không cần chú ý giờ phà lắm vì cứ khoảng 30ph là có 1 chuyến phà to nhỏ lẫn lộn, phà to mới chở oto nên hơi lâu, còn xe máy thì không phải chờ lâu, nhưng chú ý là sau 16h30 tại Đình Vũ là hết phà, sáng từ 6h.
Ra đến Cát Bà, bác cứ đi hỏi vài chỗ, xe ôm bám kinh lắm nhưng bác phải có sẵn khoảng giá phòng bác định trả, em nghĩ ngày thường mùa hè này từ 300k - 600k cho ks khá mới. Thấp hơn cũng có thể, bác hỏi Nhà khách Biên phòng và nhà khách Quân đội (cũ nhưng rẻ). Bác cứ đi xem phòng cùng xe ôm thoải mái, không ưng không sao, xe ôm cũng thoải mái lắm. Phương án cuối cùng là gọi em, em sẽ bảo lãnh cho bác khách sạn Phúc Hưng đẹp 300k/đêm (e thấy bán cho người khác 400k- 500k 1 phòng thôi nhé)
Ăn uống em biết theo đoàn thì trung bình 100k bữa, có hải sản cụ thể em không biết có gì đâu, nhưng chắc không có cua ghẹ đâu. Còn bác đi riêng thì gặp đâu ăn đó, ở biển thì ăn hải sản, vào rừng và khu dân ở ven rừng thì mua gà của họ mà chén. Ở đó có Thịt gà Liên Minh vừa to lại vừa ngon, có thể bảo họ thịt tại chỗ rồi nướng luôn, trời ngon quá! Nhưng gà này đắt khoảng 180k/1kg.
Ngoài ra còn có thịt Dê (đây mới là Dê núi đá chính hiệu - đi đường từ Phà về Trung tâm Cát bà sẽ thấy Dê đi trên núi và tràn cả xuống đường).
Em sẽ cố gắng Post mấy cái bản đồ cho bác dễ hiểu, còn bác cần gì em sẽ giúp.

MinhKhang
09-05-2012, 08:58
Em up ảnh được rồi, các bác xem 2 cái bản đồ này cho dễ hiểu
Cái nữa

gà kận
19-05-2012, 10:44
buổi tối bãi biển Đồ Sơn mà đốt lửa trại á ? mơ đi anh chị =))))0

MinhKhang
23-05-2012, 16:00
Không đốt lửa trại thì đốt cái khác, Đồ Sơn thiếu gì cái để đốt, nhỉ?

minsk79
23-05-2012, 16:19
buổi tối bãi biển Đồ Sơn mà đốt lửa trại á ? mơ đi anh chị =))))0
(NT)Ếch ngồi đáy giếng. Tớ vẫn cắm trại đốt lửa bình thường mà :LL

lonelyplanet_tam
25-05-2012, 23:16
Đồ Sơn có nhiều khu, vẫn đốt lửa trại được bình thường có sao đâu? Vấn đề là phải chi bao nhiêu thôi, bãi biễn nhỏ, hẹp, đều có người quản lý. Mà tóm lại đi Đồ Sơn mà cắm trại thì hơi bị khùng :D

Tối nhớ đi Tằng Hậu làm ít rượu với Hải Sản cho sung.:D.

keke_lak
13-06-2012, 23:03
Đồ Sơn có nhiều khu, vẫn đốt lửa trại được bình thường có sao đâu? Vấn đề là phải chi bao nhiêu thôi, bãi biễn nhỏ, hẹp, đều có người quản lý. Mà tóm lại đi Đồ Sơn mà cắm trại thì hơi bị khùng :D

Tối nhớ đi Tằng Hậu làm ít rượu với Hải Sản cho sung.:D.

Chỗ nào có thể đốt lửa trại được thế, các bác giúp em vì cuối tuần cho mọi người đi ra biển đổi gió chứ ở đất liền nóng dã man @.@

NguyenDucThanh
30-06-2012, 18:45
Em muốn hỏi lại đến tầm giữa tháng 7 này bọn em muốn đi Đồ Sơn ( 12 đến 15 người) ..chúng em là sinh viên thì liệu đi như thế nào, ăn uống ra sao cho chi phí đc rẻ và hợp theo túi tiền ạ.. Mong ACE chỉ giúp ạ

keke_lak
01-07-2012, 07:15
Em muốn hỏi lại đến tầm giữa tháng 7 này bọn em muốn đi Đồ Sơn ( 12 đến 15 người) ..chúng em là sinh viên thì liệu đi như thế nào, ăn uống ra sao cho chi phí đc rẻ và hợp theo túi tiền ạ.. Mong ACE chỉ giúp ạ

Mình đã đi về rồi và đi 2 ngày...
Nếu bn đi 1 ngày thì mỗi người tầm khoảng 300k mua đồ và mang bạt ra bờ biển mà ngồi, chứ không phải thuê gì cả, có thuê cũng chỉ thuê người ta nấu nướng làm hộ mình cái gì thì làm thôi.

veezoo
30-07-2012, 01:16
Chào các a/c em mới tham gia diễn đàn .

Đợt này lũ bạn cũ phổ thông chúng em định ra Đồ Sơn xả hơi 2 ngày , chắc giữa tuần này luôn. Sau khi tham khảo các post trước của 2pic , cùng với thống nhất chung bọn em định tổ chức như sau:
- Sáng 6h đi tàu HN-HP, sau đó đến HP bắt xe Bus đến Đồ Sơn. Lúc về thì ngược lại
- Đến Đồ Sơn vào nhà nghỉ Check-in ,dự kiến là trưa hôm sau mới trả phòng.
- Bữa trưa đầu tiên mang bạt ngồi ngoài bờ biển , ăn uống nhẹ đồ ăn mang đi + chơi bời sóng biển tí. Bữa tối định ra ăn nhà hàng nào gần đấy. Hôm sau định đặt nấu ăn ngoài bãi biển luôn.

Do em chưa tổ chức hoặc tự đi du lịch cá nhân bao h , nên từ cái việc đặt phòng rồi thuê này thuê nọ e không biết, mong mng giúp tận tình ạ , em có mấy cái muốn hỏi các a chị:
- Nhà nghỉ : đoàn em khoảng 12, thì nên thuê ở đâu , bn phòng giá khoảng bn ạ. Bọn e không ngại xa chỉ muốn chỗ nào an toàn giá ổn định không quá đắt là được. em thấy ở trên có anh nào nói nhà nghị Bưu điện hay nhà khách Công đoàn gì đấy có thể cho em số điện thoại không ạ .

- Ăn uống: nếu muốn ăn trên bãi biển thì phải đi chợ rồi thuê người ta nấu ạ :-? có thể gọi đồ ăn người ta mang ra được không ạ ? Buổi tối bọn e cũng chỉ định ăn uống bình thường thôi có chỗ nào hợp lý không ?

- Còn trống nhiều thời gian em muốn hỏi có địa điểm nào tham quan xung quanh đồ sơn hay hay không ạ, để em thêm vào lịch trình.

Mức kinh phí nhà nghỉ + ăn uống vui chơi bọn em khoảng 400k/ người
Rất cảm ơn mng giúp đỡ, mng giải đáp giùm e sớm ạ

PxHn
06-08-2012, 16:14
Nhân đây cho em hỏi luôn là Đồ Sơn chỗ nào tắm được và nên ở KS nào giá cả hợp lý mà lại gần biển...

nina_sokool
07-08-2012, 21:51
Tớ định đi ĐS chơi cho thoải mái dù DS đi nhìu rùi, theo các bạn thì tớ nên ăn ở nhà hàng nào, ngủ nghỉ ở nhà nghỉ nào là giá phải chăng nhất, thanks mng ^^

qh2qa06
21-08-2012, 08:52
Mọi người cho mình hỏi khách sạn Biển Nhớ ở bờ biển khu 2 Đồ Sơn có ở được không? Mình định tổ chức cho đại gia đình đi nghỉ ở đây, nhưng là đi mùa hè năm sau cơ. Giờ rảnh rỗi nên cứ hỏi các bạn trước để lên tour luôn :)

berrys
14-02-2013, 23:18
chào cả nhà sắp tới em có ý định vi vu hải phòng nhưng vướng 1 cái là em không có phương tiện di chuyển nên em có ý định thuê xe nhưng chưa biết địa chỉ cho thuê uy tín giá cả phải chăng. em định thuê xe số như us hoặc ju còn xe ga thì airblade là okie. diễn đàn mình có ai ở hải phòng có thể giúp em về địa chỉ thủ tục cho thuê. em ở quảng ninh là con gái nên không thể đi xe máy từ quảng ninh sang được gần 150km mà :( cảm ơn mọi người

hailong
16-02-2013, 23:38
Mình Hải Phòng đây nhưng chưa thuê xe máy bao giờ
bạn thử liên hệ bác @tommyngo xem !
số điện thoại đây !
Chú ý là cảnh sát giao thông ở Hải Phòng bắt ác lắm nhé
Bạn có thể tham khảo ở đây trước để khỏi mất tiền phạt oan
Đến bọn tớ dân bản Hải Phòng mà nhiều đường còn cho vào danh sách hạn chế đi !

http://thucte.net/forumdisplay.php/33-VOV-giao-thng

berrys
16-02-2013, 23:49
thanks b. m cũng từng học ở hp 3 năm nhưng ra trường hơn 2 năm rồi ngày trước đi cũng ko bị bắt ác như này căng thật :) đủ các lỗi còn kinh hơn công an quảng ninh

hailong
17-02-2013, 01:05
alo so nay nhe
bao la tren phuot

0916 8888 26

dothuong89
13-03-2013, 09:53
Hi Hi, cuối tuần này em đi đám cưới ở dưới HP nên định tranh thủ ra Đồ Sơn chơi nên đào được cái topic này lên. :)
Em định đi từ chiều thứ 7 xuất phát từ HN chắc khoảng 12h, xuống dưới đấy rồi chơi loanh quanh khu vực Đồ Sơn đến 10h sáng chủ nhật thì phải về TP HP dự đám cưới rồi. Các bác cho em hỏi là thời gian như vậy có đủ để đi các khu như Hòn Dáu, biệt thự Bảo Đại, đền Bà Đế không ạ? Em đọc có đoạn ngủ nhờ ở hòn Dáu chỗ Biên Phòng và ngọn Hải Đăng ko biết giờ thế nào nhỉ??? Các bác xem lịch trình và tư vấn giúp em với, cuối tuần này em đi rồi. Thanksssssssssssss.