PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Xin thông tin về địa điểm rừng cao su Nhơn Trạch

amjnm
28-02-2015, 11:47
Em đang có dự định kết hợp đi chơi và chụp ảnh tại rừng cao su Nhơn Trạch, là lần đầu đi rừng cao su nên em muốn xin chút kinh nghiệm của các bác về vấn đề an toàn , vì em đi có 2 mạng thôi ạ. Có 1 vài vấn đề e tìm thông tin mãi mà chưa rõ :
_ vấn đề an toàn khi đi trong rừng( cướp bóc ). Vì rừng cao su rất dài nên bác nào đã từng đi rồi xin cho e chút kinh nghiệm nên đi trong khoảng rừng nào.
_ Xin phép chủ rừng như thế nào hay mình cứ vào đại ạ?
_Có chỗ gửi xe không ạ và chỗ gửi xe ở đâu? ( vì e sợ vừa phải lo giữ máy vừa phải lo giữ xe thì tinh thần đâu mà thụ hưởng cảnh đẹp được -.-)

MOng các bác share chút thông tin, em cảm ơn nhiều .:)

Ubin
01-03-2015, 09:39
Mình đã đi 2 lần mùa cao su lá rụng mà chưa thấy vấn đề gì về an toàn (1 lần đi 3 nữ), vả lại đi buổi sáng nên dù vắng cũng không thấy sợ. Mình thấy chỗ nào đẹp thì đi vào thôi, chưa thấy ai hỏi han hay cấm đoán gì cả. Xe máy thì gửi ở các quán nước dọc đường đối diện, ngồi nghỉ ngơi uống nước luôn. Lần gần đây đi xe đạp thì đem xe vào luôn, không bị gì cả.

amjnm
04-03-2015, 14:30
Mình đã đi 2 lần mùa cao su lá rụng mà chưa thấy vấn đề gì về an toàn (1 lần đi 3 nữ), vả lại đi buổi sáng nên dù vắng cũng không thấy sợ. Mình thấy chỗ nào đẹp thì đi vào thôi, chưa thấy ai hỏi han hay cấm đoán gì cả. Xe máy thì gửi ở các quán nước dọc đường đối diện, ngồi nghỉ ngơi uống nước luôn. Lần gần đây đi xe đạp thì đem xe vào luôn, không bị gì cả.

Thanks bạn , mình đã đi vào ngày 29 rồi và cũng ko gặp vấn đề gì, dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều :)