PDA

View Full Version : Những cung đường khủng nhất miền Bắc

medaudau
13-05-2011, 14:43
http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/du-lich/20361/nhung-cung-duong-thach-thuc-nhat-mien-bac.html

Có ai đã đi hết những cung đường này chưa? VietNamNet đang kêu gọi ảnh ọt, phản hồi kìa, cả nhà comment và gửi bài lấy nhuận bút bên đó nhé;)

MrMilan
13-05-2011, 15:43
Đi được hết những cung này cũng hết mấy năm đấy ( đối với ai 1 năm đi 1 lần )

greenpear
13-05-2011, 15:57
Hình như bài này của bác Ovuong- một member của Phượt đó.
Ảnh này được chụp từ các chuyến đi của bác ấy.

Mr Stone
13-05-2011, 16:29
Hình như bài này của bác Ovuong- một member của Phượt đó.
Ảnh này được chụp từ các chuyến đi của bác ấy.
Thì Ovuong chính là Trần Giáp mà Trần Giáp = Ovuong, =))
Nghệ danh của Bác này cũng nổi lắm rồi đó chứ. :gun

greenpear
13-05-2011, 16:39
Các bác tham gia đi, không tham gia bên vietnamnet thì tham gia ở topic này vậy. Chia sẻ cho mọi người những con đường đáng nhớ nhất của mọi người- khủng nhất miền bắc không quan trọng bằng khủng nhất đối với từng người :D

Mr Stone
13-05-2011, 16:51
Các bác tham gia đi, không tham gia bên vietnamnet thì tham gia ở topic này vậy. Chia sẻ cho mọi người những con đường đáng nhớ nhất của mọi người- khủng nhất miền bắc không quan trọng bằng khủng nhất đối với từng người :D
Topic nằm ở Miền bắc mà Share ở miền khác có được không nào????? :)
Tiện đương cho em hỏi, mùa này lúa đã chín đâu mà VNnet lại đưa bài này lên nhỉ? (NO)
http://vietnamnet.vn/vn/xa-hoi/du-lich/20001/canh-tuyet-dep-o-xu-so-ruong-bac-thang.html
"Chưa hiểu gì về điện,...." :gun

Lantrailt
14-05-2011, 12:08
Chẹp.... ngồi nhà lướt nét, xem những tấm ảnh, đọc những nhật ký của các bác phượt, thế là viết đc ối bài hay về du lịch. hờ hờ....
Các bác giới thiệu những cung đường khủng đi..... em vẫn chưa biết tí gì về miền Bắc hic,

mihtua
14-05-2011, 16:49
Vì đây chỉ là 1 bài báo tổng hợp của vietnamnet, mà vietnamnet dạo này có rất nhiều bài viết sử dụng dữ liệu của diễn đàn mà chưa xin phép cũng như thông báo cho BQT và những bạn chia sẻ trên diễn đàn, mình sẽ chuyển topic này về box Cafe du Phượt (https://www.phuot.vn/forums/71-Café-du-Phượt) thì phù hợp hơn.

Cũng xin đề nghị các bạn nào thấy có bài viết hay hình ảnh của mình bị vietnamnet "mượn" mà không hỏi ý kiến thì cũng thông báo cho BQT biết luôn để BQT tổng hợp và làm việc với vietnamnet về việc sử dụng dữ liệu diễn đàn trong thời gian tới.

Cảm ơn các bạn :)

Michel Tu
15-05-2011, 21:25
Có bác nào có ảnh về đèo Lũng Pô post lên em chiêm ngưỡng với, em đi Lũng Pô rồi nhưng thấy đường không giống trong ảnh cua vnnet.;)

taophuongtao
15-05-2011, 22:18
Đèo Lũng Pô là chỗ nào nhỉ?

voongsenh
16-05-2011, 00:15
Đèo Lũng Pô là chỗ nào nhỉ?

Bạn taophuongtao hay nói xóc nhể ? Coi chừng đòn xóc 2 đầu đấy nhé :)). Cóa thật là bạn ko biết hay muốn nhắc nhở lính mới .Xỏ xiên cũng phải có nghề đấy bạn =))
Góp ý chân thành nhưng có lửa mới hay (c)

taophuongtao
16-05-2011, 07:36
Bạn taophuongtao hay nói xóc nhể ? Coi chừng đòn xóc 2 đầu đấy nhé :)). Cóa thật là bạn ko biết hay muốn nhắc nhở lính mới .Xỏ xiên cũng phải có nghề đấy bạn =))
Góp ý chân thành nhưng có lửa mới hay (c)

Tớ không xỏ, tớ chỉ muốn hỏi bạn ý nhắc tới đoạn nào thôi vì đoạn này tớ mang máng nhớ ra rồi.

binhhut1985
16-05-2011, 08:20
^^ Đếm đi đếm lại thì còn mỗi Tà Sì Láng chưa đi :)) để mai mốt đi nốt cho đủ bộ vậy =)) nhưng sao ko thấy Y Tý , TCL nhỉ :-? hay căn bản đường đấy còn chưa gọi là đường ^^

Michel Tu
17-05-2011, 18:41
Tớ không xỏ, tớ chỉ muốn hỏi bạn ý nhắc tới đoạn nào thôi vì đoạn này tớ mang máng nhớ ra rồi.

Các bạn tham gia Phượt chắc gì đã hơn mình :)), nick này mình mới lập thôi, tớ hỏi về hình ảnh cho đèo lũng pô, còn lũng pô thì tớ đi rồi nhưng không biết đấy có phải con đèo nổi tiếng không vì thấy nó bình thường quá :D. Bạn nào có ảnh post lên nhé.(c)

mihtua
18-05-2011, 14:57
Lần đầu tiên mình nghe đến đèo Lũng Pô luôn :help
Lúc đầu còn tưởng bạn viết nhầm Lũng Lô thành Lũng Pô, sau thấy viết 2,3 lần thì chắc là không nhầm rồi :T

P/S: bạn chú ý các tên địa danh thì nhớ viết hoa nhé, thanks.