PDA

View Full Version : Xin kinh nghiệm : Phượt Cuba từ US

Maruko Nguyen
25-02-2015, 11:44
Đầu tiên xin chúc các anh/chị đọc topic của em năm mới sức khỏe dồi dào, vạn sự như ý đã ạ (BB) ;)

Từ lúc báo chí quốc tế đăng thông tin dỡ bỏ cấm vận Cuba là em đã như ngồi trên đống lửa, chân cứ cuồng hết cả lên :)) Số là em thích Salsa và mê đắm đuối môn Lặn - Scuba Diving nên Cuba là perfect location, một đích trúng 2 con chim :))

Em tìm hiểu thông tin online thì chưa thấy có hướng dẫn nào cụ thể về việc tự đi từ US sang Cuba cả. Kế hoạch của em sang Cuba khoảng 01 tuần, từ 09/03 đến 16/03 khởi hành từ San Jose / Miami. Các bác có thể cho em xin vài thông tin không ạ?

1. Visa on-the-spot có khó không? Em không còn thời gian làm visa từ VN nữa >.<
2. Đi từ Mỹ sang Cuba như thế nào? Máy bay hãng nào?
3. Chỗ ở: em thấy đa số toàn chọn Casa Particulars - thuê nhà của dân bản xứ nhưng nghe bảo họ không nhận deposit mà chỉ nhận booking, sang đó hên xui may rủi thích thì cho ở không thì hết phòng ặc ặc...
4. Những điềm nào nên đi ở Cuba? Em dự định bỏ ra khoảng 2-3 ngày đi lặn ở Isle of Youth và Jardin de la Reina rồi ạ.

Mong nhận được sự giúp đỡ của các bác chứ ở US không chán quá, toàn ăn ngủ shopping :))

Chuyencafe
26-02-2015, 14:20
À mình cũng đang nghiên cứu về Cuba mà như bạn - chả tìm ra thông tin gì :( Chỉ nghe các phượt quái nhà mình nói có một số bác đi Cuba rồi nhưng thông tin trên phượt thì chưa thấy gì nên về cơ bản vẫn mù tịt. Mình lên kế hoạch đi Cuba cho tận tết âm...năm sau(2016 cơ).
Theo mình biết thì Cuba miễn visa cho công dân Việt Nam mang HCPT. Bạn tìm được gì thì share lên cho mọi người biết với nhé.
Chúc bạn may mắn với hành trình Cuba sắp tới :)