PDA

View Full Version : Quán ăn ngon giữa lòng Sài Gòn

banhbeobi
02-08-2008, 22:11
Quán Bánh Bèo Bì
(12h-22h)
ĐT: 08.2997.293
www.banhbeobi.com

Không gian quán
Trước tiên ấn tượng từ cách trang trí bên ngoài, một sự kết hợp giữa tự nhiên và hiện đại - tạo cảm giác dễ chịu và thư thái. Không gian trong quán được trang trí đơn giản, không cầu kỳ, nhưng rấtt lãng mạn mạn bởi những chum đèn bằng tre treo trên khung tre rất tự nhiên. Tường trắng kết hợp trang trí bặng những hình chụp bánh bèo, nước mía nổi bật làm không gian trở nên ấm cúng. Và những bộ bàn ghế làm từ tre, tầm vông thật tự nhiên, rất gần gũi thiên nhiên, tạo cảm giác thư giãn. Quán cũng được khách chú ý bởi những hủ đựng đũa bằng tre rất xinh.

Giới thiệu bánh bèo bì
Mới đầu, tên “bánh bèo bì” làm nhiều người nghe rất lạ nhưng cũng quen quen…Ở địa bàn thành phố có rất nhiều quán bán bánh bèo Huế ,vì vậy quán bánh bèo bì.com mang cho bạn những hương vị hoàn toàn Miền Nam với các món ăn như: bánh bèo bì, bánh bèo, bánh tằm bì, chả giò, nem nướng….

Khi chủ quán mang ra 1 dĩa bánh bèo bì, bạn sẽ muốn ăn ngay lập tức, bởi bánh bèo ngon kết hợp với bì và nứoc mắm rất ngon!

Khi bạn chạm vào bánh bèo bì ăn thấy thơm ngọt, ăn rồi nước mắm còn trong dĩa, thèm còn muốn húp cạn và ăn xong khi đứng dậy sắp ra về vẫn thấy còn dư hương trong miệng. Nhiều khách hàng đến ăn ở Bánh bèo bì, không thể đi quán khác được cũng vì món bánh bèo bì đặc biệt này.

Bạn đến với quán Bánh Bèo Bì ăn cảm thấy dường như mình đang ngồi ăn cùng gia đình trong bữa cơm thân mật.Thực đơn phong phú giá vào từ 12.000 đến 20.000VND Tùy theo mà thực đơn bạn gọi.nước uống giao động từ 6.000 đến 10,000VND tùy theo nứơc uống. Nhưng đừng quên nước mía sầu riêng. Bạn sẽ ghiền cho xem!

Địa chỉ: 358/4 Cách Mạng Tháng 8, P.10, Q.3
Điện thoại: (08) 2997293

vntuyen
03-08-2008, 09:21
Bác này giới thiệu bánh bèo bì rồi lấy nick banhbeobi luôn. Tớ thì chả nghĩ ra món vntuyen bán ở đâu cả. Quán ở SG tớ biết cũng nhiều nhiều, chả nhẽ muốn giới thiệu món thịt chó tớ phải reg nick cho à? hay là vude, pinbo, luoivit, Hehe. :))

my eyes
04-09-2008, 13:26
Hê hê!
Vậy chứ cuối cùng thì bạn là ai vậy? Chủ quán bánh bèo à?

p-nguyen
14-02-2009, 18:42
Bánh canh cá !
(NT)
Tọa độ :
Không nhớ số nhà lần theo đây nhé:
Đường Phạm Văn Hai quận Tân Bình ( Gần ngã tư Nguyễn Trọng Tuyển) có một cái hẻm bên cạnh trường Ngô Sĩ Liên
Chạy vào 40 mét quẹo cua một tí thôi.
Giữ xe miễn phí...

Bánh canh cá bán ở đây.

Mô tả Bánh canh cá : Bánh canh làm bằng bột lọc do nhà tự làm (thủ công).
Cá là cá lóc đã bóc xương...
tô Bánh canh cá đem ra rất nóng mặt trên tô được phủ toàn hành tươi xắt nhỏ...

Các bác nên múc thêm 3 muỗng ớt bột nữa bỏ vào tô..
Ăn hít hà.. Chổ ăn hơi chật chội... Nhân viên và chủ quán hơi chảnh , ( mà thôi kệ , do bán đắc nên quạu tí mà...Miễn ngon là được..:Dam

Bánh canh cá , nguồn gốc từ xứ Huệ mộng mơ đấy!:shrug:

Sau giờ làm việc bán hết nhanh, vì số lượng có hạn...

Lưu ý quan trọng : Nhớ đợi đến mùa mưa hãy ăn vì lúc đó cái cảm giác ăn nóng , cay trong mưa thì tuyệt cú mèo luôn...ha ha ha.. Ôi yêu Sài Gòn với những quán vỉa hè lý tưởng..

vntuyen
14-02-2009, 19:20
Nếu đi từ Lê Văn Sỹ hướng về Tân Bình thì gặp Phạm Văn Hai, rẻ phải, hẻm bên tay trái, đối diện là trung tâm thể thao. Chưa tới Nguyễn Trọng Tuyển.

tichuot
14-02-2009, 20:43
Tớ mới phát hiện ra một cái quán mới nè: mà để đến quán này sơ sơ bạn phải tốn trên 1000k đấy. Đó là quán 22 ở Nhà Bè, Cách cầu Phú Xuân khoảng 1km bên tay phải .
Nhìn bề ngoài quán rất vắng khách nhưng thức ăn ở đây rất ngon ( Them cảm nhận của nhiều người)
1. Món thứ nhất là: Cua Biển Lột nướng
2. Ba Ba hầm chuối
3. Rắn Hổ mang bầm xúc bánh đa.
Chỉ mỗi tội là nhân viên phụ vụ chẳng Pro tí nào cả, theo kiểu 2 lúa lắm...;)

vntuyen
14-02-2009, 20:49
Quán này vừa ngồi vừa ngắm lục bình trôi, nói chuyện sự đời chỉ có gió nghe
Thi thoảng ghe tấp vào bán tôm, giãy đành đạch. Ăn tươi ngon ngọt. Tôm bắt nên không con nào cùng size với con nào.

weeken
10-06-2009, 16:14
Lại thêm 01 quán bánh canh cá lóc nữa nè bạn!

Trong khu vực K300 Cộng Hoà , đi từ đường Hoàng Hoa Thám rẽ vào đường Thép Mới đi khoảng 100M rẽ trái đi thẳng sẽ gặp quán O Nhớ .

Quán này chuyên trị món bánh canh cá lóc và các món Huế khác như cơm hến, bún hến, hến xúc bánh tráng, bánh bèo, bánh bột lọc, bánh nậm.... Đặc biệt có beer HUDA .

Bánh canh được làm bằng bột lọc , họ ép bột thật mỏng và cuốn bột lên 01 ống nhựa, sau đó dùng dao xắt mỏng từng miếng bột ra cho vào nồi nước đang sôi để trụng bánh. (Khách dùng tới đâu thì làm tới đó)

Sau đó vớt ra cho vào tô , thêm hành ngò + nước lèo + thịt cá lóc đã lấy hết xương + 01 chút tiêu hột.

Khi tô bánh canh được đưa ra bàn , dùng muỗng múc 01 ít ớt sắt được ngâm với nước mắm cho vào tô. Sau đó trôn đều múc 01 muỗng thổi nhè nhẹ xong đưa vào miệng ......trời tui chảy nước miếng rùi bà con ơi .

Giá cả thì mềm như cọng bánh canh , nhân viên tận tình dzui dzẻ, phục vụ từ 10h sáng đến .........khi hết hàng.

Còi
11-06-2009, 20:32
Em mới phát hiện một quán này hay lắm.

Quán nằm ngay trên đường Nguyễn thị Thập, Q7. ( số mấy quên mất rồi, nhưng nhớ là gần siêu thị Lotte thôi, quãng 500m)

Quán Tên: Ba Khía Cà Mau

Món đặc biệt: ba khía.

Bên cạnh đó còn bán đủ thứ hải sản hằm bà lằng.

Em kết nhất món ba khía rang muối, ăn giòn rụm, nhai cả con, không bỏ cái gì.:D Dưng mờ đầu bếp bỏ ớt quá tay đâm hơi cay, làm bữa đó hơi bị tốn bia mới lị trà đá chữa lửa. :(

Phục vụ: Toàn nam, pờ rồ, vui vẻ. có mấy thằng nhìn như pê đê, cứ ngắm giai của em suốt nên cũng hơi bực,X( dưng mà bù lại có anh quản lý, tay cầm cục tiền, nhìn bô giai lắm cơ, nên em và anh í cứ nhìn nhau suốt, cũng đỡ. :LL

saobang
10-08-2009, 21:13
quá đã ! mình sẽ ghé thử cái

nguyenhoangha
17-01-2010, 16:49
Mình sẽ ghé quán ba khía,nhà anh mình ở gần đó,vấn đề giá cả thế nào nhỉ.

thucdayvadinao
26-01-2010, 15:29
em có cái quán này xin giới thiệu với các pác, em tới quán này được hình như là không dưới 5 lần, mà lần nào cũng thấy ngon
quán Lẩu trăn
tức nhiên là bán lẩu trăn, ngoài ra còn một số món cực ngon như trăn chiên nước mắm, trăn xào lăn.
giá không rẻ mà cũng chả mắc, không nhớ rỏ cho lắm lẩu khoản 80k / 3 đứa ăn tha hồ, còn trăn chiên nước mắm thì 50k/ dĩa này ăn 3 đứa thì hơi ít, 2 đứa thì quá nhiều.
em thì không kết món lẩu trăn bằng món trăn chiên nước mắm, chả hiếu tại sao ? mà hình như mấy đứa bạn em cũng vậy, nên khi tụi em alo rủ nhau đến đó toàn nói "ê, tới chiên mắm trăn đi' là cả đám tự hiểu.
nãy giờ nói quá trời mà quên chưa chỉ các pác đường đi. thiệt tình em không có nhớ số đâu nhưng cứ đi như vầy nè: tới tân sơn nhì chạy thẳng gặp ngã tư quẹo trái là đường Trương Vĩnh Ký TVK, cái quán nó nằm ngay trên đường TVK, nếu đi từ đầu đường vào thì bên tay phải, rất dễ tìm, anh chị chủ quán còn khá trẻ, hình như người Bắc, nhưng nấu thì ăn vẫn ngon, bọn em toàn dân miền Nam nhưng ghiền cái món ở quán này lắm, hôm nào pác nào rãnh tìm không ra cứ sms cho em trên y!m! em chỉ tận tình cho

mr_bean
28-01-2010, 18:10
em có cái quán này xin giới thiệu với các pác, em tới quán này được hình như là không dưới 5 lần, mà lần nào cũng thấy ngon
quán Lẩu trăn
tức nhiên là bán lẩu trăn, ngoài ra còn một số món cực ngon như trăn chiên nước mắm, trăn xào lăn.
giá không rẻ mà cũng chả mắc, không nhớ rỏ cho lắm lẩu khoản 80k / 3 đứa ăn tha hồ, còn trăn chiên nước mắm thì 50k/ dĩa này ăn 3 đứa thì hơi ít, 2 đứa thì quá nhiều.
em thì không kết món lẩu trăn bằng món trăn chiên nước mắm, chả hiếu tại sao ? mà hình như mấy đứa bạn em cũng vậy, nên khi tụi em alo rủ nhau đến đó toàn nói "ê, tới chiên mắm trăn đi' là cả đám tự hiểu.
nãy giờ nói quá trời mà quên chưa chỉ các pác đường đi. thiệt tình em không có nhớ số đâu nhưng cứ đi như vầy nè: tới tân sơn nhì chạy thẳng gặp ngã tư quẹo trái là đường Trương Vĩnh Ký TVK, cái quán nó nằm ngay trên đường TVK, nếu đi từ đầu đường vào thì bên tay phải, rất dễ tìm, anh chị chủ quán còn khá trẻ, hình như người Bắc, nhưng nấu thì ăn vẫn ngon, bọn em toàn dân miền Nam nhưng ghiền cái món ở quán này lắm, hôm nào pác nào rãnh tìm không ra cứ sms cho em trên y!m! em chỉ tận tình cho
cái quán này nằm ngay ngã 4 trên đường TVK phải ko bạn. hình như buổi sáng bán bò bitet còn buổi tối bán lẩu trăn thì phải. ngay ngã tư chỗ có quán thịt gâu gâu luôn (beer)(beer)(beer)

Red_Dao
28-01-2010, 18:49
Tớ mới phát hiện ra một cái quán mới nè: mà để đến quán này sơ sơ bạn phải tốn trên 1000k đấy. Đó là quán 22 ở Nhà Bè, Cách cầu Phú Xuân khoảng 1km bên tay phải .
Nhìn bề ngoài quán rất vắng khách nhưng thức ăn ở đây rất ngon ( Them cảm nhận của nhiều người)
1. Món thứ nhất là: Cua Biển Lột nướng
2. Ba Ba hầm chuối
3. Rắn Hổ mang bầm xúc bánh đa.
Chỉ mỗi tội là nhân viên phụ vụ chẳng Pro tí nào cả, theo kiểu 2 lúa lắm...;)
Bác ơi, 03 món bác giới thiệu, em chịu món cua (c)
Bác có thể chỉ cho em đường kỹ 1 chút được ko:help, nhà em ở Quận 1, e ko rành đường bên đó, em chỉ biết đến Q.7. Quán đó để bảng 22 luôn hả Bác, Bác ăn lâu chưa?
Ah, bên nhà bè còn có món Cá Chìa vôi ngon lắm, năm ngoái có đứa bạn dẫn qua bên đó ăn mà ngồi taxi đường lại tối quá nên em ko nhớ.

tichuot
28-01-2010, 21:02
Bác ơi, 03 món bác giới thiệu, em chịu món cua (c)
Bác có thể chỉ cho em đường kỹ 1 chút được ko:help, nhà em ở Quận 1, e ko rành đường bên đó, em chỉ biết đến Q.7. Quán đó để bảng 22 luôn hả Bác, Bác ăn lâu chưa?
Ah, bên nhà bè còn có món Cá Chìa vôi ngon lắm, năm ngoái có đứa bạn dẫn qua bên đó ăn mà ngồi taxi đường lại tối quá nên em ko nhớ.

Lấy mốc xuất phát là cầu Khánh Hội, bạn chạy thẳng theo đường Nguyễn Tất Thành đến hết đường ( Qua cầu Tân Thuận 2) gặp ngã 3 Nguyễn Văn Linh - Nguyễn Tất Thành, bạn quẹo trái chạy thẳng tới ngã 4 Nguyễn Văn Linh - Huỳnh Tấn Phát, quẹo phải theo Huỳnh Tấn Phát chạy thẳng luôn qua cầu Phú Xuân, Vừa qua cầu Phú Xuân chạy thêm khoảng 1km bên tay phải có 1 quán nhậu 1 trệt 1 lầu nhìn rất vắng khách bên ngoài. Nhưng ở đây chủ yếu là khách quen, khách ruột đến ăn mà thôi, người lạ ít ai biết và để xe bên trong nên nhìn hơi đìu hiu 1 chút. Tên quán là Quán 22

Vì là quán ăn gia đình nên service hơi tệ 1 chút, nhưng bù lại là ăn khá ngon.
Tớ mới ghé lại quán này tháng rồi, và ăn món Tôm Tích nướng thì gọi là " Bá chấy bù chét" luôn. :D nhưng đều có cái giá hơi chát 1 chút nhưng châp nhận được.

thucdayvadinao
28-01-2010, 21:03
cái quán này nằm ngay ngã 4 trên đường TVK phải ko bạn. hình như buổi sáng bán bò bitet còn buổi tối bán lẩu trăn thì phải. ngay ngã tư chỗ có quán thịt gâu gâu luôn (beer)(beer)(beer)

Đúng rùi, nó đó, ngay cái góc ngã 4, buổi tối kê mấy cái bàn ra ngoài vừa ăn vừa ngắm người đẹp thì khỏi nói chi sướng bằng, phải không nhanvan_hoang? héhé, tui nhớ ông gặm tới gặm lui cái xương trăn lúc cái xương chỉ còn xương

taydoc
01-02-2010, 10:06
mình biết hai quán này mà mình thích nhất nè.
Phở Lệ ở đường Nguyễn Trãi.(chỉ ở Nguyễn Trãi là ngon thôi). Chỉ 35 ngàn một tô nhưng rất ngon. Mình cho rằng quán phở này ngon nhất niền Nam đấy.
Quán bún bò Huế (Nguyễn Thị Thập - đố diện đường số 30). Bún ở đây mình cho rằng ngon nhất Q7.
Mình thích phở và bún bò. Mình ăn ở khắp cả nước rồi nhưng địa chỉ hai nơi này thì đi đâu mình cũng không quê được.

tichuot
01-02-2010, 12:38
Quán bún bò Huế (Nguyễn Thị Thập - đố diện đường số 30). Bún ở đây mình cho rằng ngon nhất Q7.
Mình thích phở và bún bò. Mình ăn ở khắp cả nước rồi nhưng địa chỉ hai nơi này thì đi đâu mình cũng không quê được.

Quán bún bò này nó thiếu 1 món rất quan trọng đó là trái ớt xanh, nó toàn là ớt hiểm không hà, nhưng ăn cũng rất ư là ngon, tớ cũng hay ăn ở đó vì giá nó cũng ok, hợp khẩu vị và nước mía cũng ngon lại gần nhà :)

Nếu bạn taydoc thích ăn bún bò thì bữa nào tui dẫn đi ra Lê Quang Định, chui vô mấy cái hẻm nhỏ nhỏ ăn mới thích. Nó chỉ bán buổi sáng tới 9h là hết, do người Huế nấu luôn. ( Tui dẫn đi, ông trả tiền :D)

Mèo Bay
01-02-2010, 23:06
Cuối năm bạn nào muốn tổ chức tất niên mà có budget giới hạn có thể đến nhà hàng 9 Cua số 33 Nguyễn thị Diệu Q.3. Ở đây có nhiều món cua nhưng mình thấy cái hay nhất của quán là có cái Set cua 9 món giá 665k cho 4 người ăn. He he, mình ăn mấy lần rồi, lần nào cũng phải tha con cua sốt ớt về nhà vì ăn không hết. Hic, không có dịp sang Sing ăn cua sốt tiêu đen, cua sốt ớt thì ăn ở đây cũng tạm được.

ladu
02-02-2010, 14:23
Các bác miền Nam cho em ý kiến về " Mỳ chú Tắc " ở 20a Kì đồng với , dân Bắc như em chưa thấy ăn mỳ ở đâu ngon như ở đấy cả .

goldendeer
07-12-2010, 10:52
Các bác miền Nam cho em ý kiến về " Mỳ chú Tắc " ở 20a Kì đồng với , dân Bắc như em chưa thấy ăn mỳ ở đâu ngon như ở đấy cả .

Mỳ chú Tắc ở Kỳ Đồng ăn cũng gud đấy bác àh, quán gia truyền mà. Ở đó em chỉ thích "xài" Mỳ Vịt Tiềm thôi, tương tự có 1 quán mỳ Vịt Tiềm cũng khá ngon nằm ngã ba Phan Văn Hân với Nguyễn Văn Lạc, gần sát nách chợ Thị Nghè

DELTATONI
14-12-2010, 16:31
Mỳ chú Tắc ở Kỳ Đồng ăn cũng gud đấy bác àh, quán gia truyền mà. Ở đó em chỉ thích "xài" Mỳ Vịt Tiềm thôi, tương tự có 1 quán mỳ Vịt Tiềm cũng khá ngon nằm ngã ba Phan Văn Hân với Nguyễn Văn Lạc, gần sát nách chợ Thị Nghè

Nếu bác thích mì vịt tiềm thì có quán Dìn Chón Mì Gia ở đường Phan Đình Phùng, ngang với chợ Phú Nhuận đấy. Chỗ đấy ăn ngon nhưng mỗi tội quán hơi nhỏ, chỗ ngồi không thoải mái lắm!

caheoxanh
19-12-2010, 16:12
Quán này ko có ở HN nhỉ :-s

tieuphong
05-01-2011, 09:03
"Nếu bác thích mì vịt tiềm thì có quán Dìn Chón Mì Gia ở đường Phan Đình Phùng, ngang với chợ Phú Nhuận đấy. Chỗ đấy ăn ngon nhưng mỗi tội quán hơi nhỏ, chỗ ngồi không thoải mái lắm!"[/QUOTE]

Vote cho quán này , ăn ở nhiều quán rồi nhưng chỗ này có hương vị rất riêng không lẫn được , kể cả các gia vị kèm theo .

boibun
24-02-2011, 13:59
nãy giờ nói quá trời mà quên chưa chỉ các pác đường đi. thiệt tình em không có nhớ số đâu nhưng cứ đi như vầy nè: tới tân sơn nhì chạy thẳng gặp ngã tư quẹo trái là đường Trương Vĩnh Ký TVK, cái quán nó nằm ngay trên đường TVK, nếu đi từ đầu đường vào thì bên tay phải,

Pác chỉ thế này là chết người rồi, chính xác là Nguyễn Văn Tố - Trương Vĩnh Ký. Và cái quán này nằm cách giao lộ Trương Vĩnh Ký - Tân Sơn Nhì bèo lắm cũng 3-4 trăm mét.
Mặt tiền quán hướng ra đường Nguyễn văn tố ...