PDA

View Full Version : hỏi tuyến xe đi từ Phnom Penh-Siem Riep

HuynhVi
16-02-2015, 13:12
Minh vua den Phnom Penh toi hom qua, toi nay minh muon book xe di Siem Riep
Minh can tim loai xe chay vao ban dem, co the khoi hanh luc 9-10:00pm de den Siem Riep vao buoi
Ban nao co thong tin cho minh nhe
Ten hang xe, so dien thoai..
Neu duoc ban nhan qua viber dum minh: so dt cua minh 0944566509
many thanks

taophuongtao
16-02-2015, 21:58
Mình biết, tiếc là giờ mới đọc :)))

yamaha_72
18-02-2015, 21:03
Cứ hỏi tiến sĩ google là biết hết, ai biểu kg chịu đi với tui

HuynhVi
19-02-2015, 22:27
Haha bạn Yamaha đi Cam chưa, chứ giờ mình về VN lúc 2:30pm rồi
Mình đi tổng công 5 ngày , bạn của mình còn ở lại để ngày mai đi Kep.
Chúc bạn có những kỉ niệm đẹp tại Cambodia

HuynhVi
19-02-2015, 22:38
Ah mình được 1 bạn trên dien dan nhiệt tình nhắn tin qua viber hướng dẫn mình tìm xe đi đêm từ Phnom Penh đi Siem Riep và ngược lại.
Thật sự cũng có chút khó khăn khi english kém.
xe đi từ PP-SR ban ngày có rất nhiều chuyến giá từ 6-9$ , do có giá như vậy vì phan biệt giữa khách du lịch và nội địa. Bên xe ở gần chợ nếu từ đến Vua đến bến xe đi Tuk Tuk chỉ 2$ cho 2 người
Còn ban đêm thì có xe của Thái, đúng là 1 chuyến duy nhất lúc 11:pm giá chỉ 10$ xe giường nằm. QQuảng cáo là xe Vip nhưng xe ghê lắm, do khủng luôn vậy mà lượt về mình fai đi nữa đó vì do không có xe đi thẳng từ SR về SG vào ban đêm .
Nhưng dù sao mình đã có nhiều kỉ niệm đẹp ở Campuchia nhất là mình gặp được 3 người bạn ngoại quốc họ rất vui, lịch sự, ...mặc dù mình đã đi cùng họ mới 5 ngày ở Campuchia nhưng thật nhiều kỉ niệm.

HuynhVi
19-02-2015, 22:39
Ko sao đâu bạn .
Happy new year

yamaha_72
20-02-2015, 12:38
Mình đi một lèo qua tới BK luôn, giờ cũng về tới SG rồi,,,

crazyfrog
20-02-2015, 16:19
Mình cũng đang quan tâm tới xe chạy đêm PP <-> SR, bác chủ có thể cho thêm thông tin cụ thể tên nhà xe, số điện thoại đc ko? Xe Thái mà bác kể trên là xe chạy Cam -> Thái hả?

Phanthanh
21-02-2015, 23:32
Bạn có thể đi xe hãng Virak BunTham. Tôi không nhớ địa chỉ nhưng nó nằm ở ngay góc ngã 3 đường bờ sông, tại chợ đêm night market. Tới chợ đêm bạn tìm ngay góc trái từ chợ nhìn ra bờ sông là nó. Ở đây văn phòng không có nhà vệ sinh. Nếu bạn muốn đi vệ sinh thì đi bộ cặp sát đường chợ đêm bên hông hãng xe, sẽ thấy một tiệm bán cafe (quán nước) bình dân. QUán nước do 1 người Việt làm chủ, xin vào đi vệ sinh. Ông chủ sẽ rất vui vẻ vì là người đồng hương mà. Giá vé từ 9-11$ tùy loại xe đi. Nhớ tới sớm so với giờ chạy, trình vé ngay, nếu không có thể chỗ của bạn đã có người ngồi hãng xe phải thương lượng giải quyết phiền phức.