PDA

View Full Version : [ĐÃ ĐI] Khám phá miền Tây sông nước từ 1/9 - 4/9/11

meolangthang
12-05-2011, 09:05
Tình hình là sau chuyến đi miền Trung nắng gió, các mems nhà mình đều like mạnh miền trong và hào hứng muốn khám phá tiếp miền Tây sông nước nên em và Hip đã set up một kế hoạch đi miền Tây dịp 2/9.
Lịch trình tạm thời như sau:
Tối 31/8: Bay HN – SG, nghỉ đêm SG
Ngày 1/9 : SG - Đồng Tháp - Cần Thơ ( nghỉ đêm Cần Thơ )
Thăm làng hoa Sa Đéc, chèo xuồng lang thang rừng tràm, đêm ra bến Ninh Kiều chơi
Ngày 2/9 : Cần Thơ - Vĩnh Long ( nghỉ đêm Vĩnh Long )
Đi chợ nổi Cái Răng, khu du lịch sinh thái Mỹ Khánh, vườn lan, vườn cò Bằng Lăng..
Ngắm cầu Mỹ Thuận, vào miệt vườn.
Ngày 3/9 : Vĩnh Long - Bến Tre - SG ( có thể tạt qua Tiền giang 1 tí nếu có đủ time)
Vào vườn chôm chôm (không biết là đầu tháng 9 có chôm chôm chưa nhỉ), lang thang thăm thị xã, thăm nhà thờ La Mã Bến Tre
Ngày 4/9: Lang thang tham thú và chơi bời tại SG, tối bay về HN.
Dựu trù chi phí total: 4 – 5tr
Những thành viên đã sure và book vé
1. Capri86
2. Chiến
3. Huongxoxocool
4. Meolangthang
5. Khánh Thảo (bạn Hip)
6. Hoàng Hà (bạn Hip)

Ku Vinh bị dính file đính kèm nên đã đặt vé ở Lăng Bác :d
Autum thì đang dập dòm (không có autum đi thì bùn chit, chị autum cố đi nhá)
Vì kinh nghiệm đi miền Tây chưa có nên mong các phuoter chỉ giáo và tư vấn thêm về lịch trình cũng như bạn nào cùng chí hướng thì join cùng nhóm nhé.

Yahoo: phamthuthao_acat

Capri86
12-05-2011, 09:27
Thảo nhùn xem lại khoảng cách giữa mấy nơi đi lại nhé, nếu cách xa nhau quá thì nên xem lại lịch trình, vì lần đầu tiên đi nên mình không thích đi kiểu đếm số lượng :D.

meolangthang
12-05-2011, 09:34
Hương nó còn đang tính máu mê đi oto đêm vào tận Cà Mau nì :d. Cứ tạm để thế, time còn dài.
Mềnh đi mỗi tỉnh 1 ngày là ok nhỉ, tớ là tớ vẫn vote đi mấy tỉnh gần gần thì xe máy cho sướng ;))

Capri86
12-05-2011, 09:37
Mỗi tỉnh 1 ngày là oke nếu như khoảng cách giữa các tỉnh k quá xa nhau he he, đi xe máy cũng dc nhưng đồ đạc cũng hơi bị nhiều á. Mình nghĩ là đi gần gần mấy tỉnh thui, nghe đồn khu Đại Nam ở Binh Dương khá đẹp, ngày 4/9 có 3 lựa chọn 1 là vào Đại Nam chơi, 2 là đi loanh quanh Sì Gòn :),3 là free day đi gặp bạn bè ... tùy :D

so_lonely2002
12-05-2011, 09:38
Tháng 9 xa quá :), mình xin phép theo dõi lịch trình dự kiến của đoàn bạn để bổ xung cho plan của mình trong tháng 9 tới.
Có thông tin đầy đủ mình cũng làm một tour 4 ngày miền tây, nhưng fượt bằng xe máy.

shjne87
12-05-2011, 09:45
Thảo điên, Híp hâm, đi về mà ko mua quà thì............ ;))
Còn 4 tháng lận, hay mình cũng bỏ mặc file để đi nhở, hix

Capri86
12-05-2011, 10:02
@ So_lonely: Có 1-2 bạn nữa cũng muốn join nhưng chưa chốt được là có bị vướng gì ko, đầu tháng 8 các bạn ý cũng mới quyết định được. Thế nên so_lonely cứ theo dõi nhé ^^. Về phần mình thì cũng hơi bị liều vì tuy là ngày nghỉ lễ nhưng dịp đó công ty mình thường rất bận không biết có nghỉ được không? Nhưng book vé sớm thì lại dc rẻ hơn với lại làm cái mốc để ngóng trông nữa hi hi :D
@ Shjne: Cái này tùy tâm, bỏ thì thương mà vương thì tội á :))> Dưng mờ ko đi dc mình nghĩ có khối kẻ đang tự đấm đầu :P

meolangthang
12-05-2011, 10:20
Hí hí, đang nghĩ đến cái cảnh lang thang chợ nổi ý, like mạnh Cần Thơ luôn. Có khi vào đó cũng phải kiếm cái đàn ghita đêm ta hò hét ở bến Ninh Kiều nhỉ =))
@ Vinh: Đặt lên bàn cân cân Cái vé ở Lăng Bác với file đính kèm và cái vé miền Tây với bọn này đê :D

shjne87
12-05-2011, 10:37
Híp, Thảo <= Điên, Hâm , Đểu.

Tối nay có trà chanh trà đạo ở đâu không nhỉ ? mấy h ? Nghiêm cấm tình trạng cao su như hôm vịt.

camenvn
12-05-2011, 11:59
chợ nổi Cái Răng ở Cần Thơ rất thú vị đấy bạn.

Capri86
12-05-2011, 12:14
8h Ngã Tư Sở nhé.
Hâm điên đểu gì hả Vinh? Tình hình là chị Trang đang sốt ruột để đi rồi :)), có khi buk vé tới nơi, 1 em nữ xinh đẹp đang dập dòm chiều nay chốt Vinh ạ ;;)

meolangthang
12-05-2011, 13:09
chợ nổi Cái Răng ở Cần Thơ rất thú vị đấy bạn.

Hi hi, có gì cho bọn mình chút thông tin cụ tỉ với nhé.

shjne87
12-05-2011, 13:34
Emmmmmmmmmmmmmmmmmmmm nào ? Xinnnnnnnnh như thế nào ? :D

thutrangv
12-05-2011, 13:38
Hi hi, có gì cho bọn mình chút thông tin cụ tỉ với nhé.

Chợ nổi Cái Răng phải đi sáng sớm nha, lần trước mình đến lúc 8h đã vãn hết, chẳng thấy gì thú vị nữa

Capri86
12-05-2011, 14:11
Chợ nổi Cái Răng phải đi sáng sớm nha, lần trước mình đến lúc 8h đã vãn hết, chẳng thấy gì thú vị nữa
Chợ nổi Cái Răng họp đông nhất từ 6h-8h hic hic toàn chơi vào giờ mình đang say giấc nồng :">

camenvn
12-05-2011, 20:25
Đúng rồi, chợ nổi đi hay nhất là lúc 7h. Thường là đi chợ nổi xong rồi mới đi ăn sáng là vừa. Hoặc thú vị hơn là ăn sáng ngay tại chợ nổi với những món ăn mà mấy người dân địa phương bán trên các ghe xuồng. Với bản thân mình thì mình thích nhất là những món ăn đó, nó rất là ngon. Mình gọi nó là " những món ăn miền quê " , vì nó có hương vị gì đó rất đặc biệt.

huongxoxocool
12-05-2011, 20:34
Chắc mấy bạn đi trà chanh hết rồi đây!tớ cũng ko ý kiến gì về cái lịch trình trên(có biết quái gì đâu mả ý kiến.Hjk),có Hip với Thảo lo dẫn rồi,cho đi đâu đi,cho ăn gì ăn,lần này vào hơi ít thời gian nhưng vẫn thích đi tỉnh,vào Cà Mau được thì tốt,cho tớ đánh dấu cái cực Nam cái!^^

shjne87
12-05-2011, 22:48
Hậu trà chanh là một buổi tập thể dục miễn phí ~.~

meolangthang
12-05-2011, 23:46
Vẫn bị co bóp dạ dày mạnh vì cười, ông Chiến mặc dù chạy CA vẫn ko quên tay cầm đĩa xoài, mềnh thì thu đc chiến lợi phẩm là hai cái bánh gai mang zìa =))
@Hương: Từ từ khoai sẽ nhừ ;))

Capri86
13-05-2011, 10:01
@ Hương: Do hwa H k đi off nên Híp cũng báo lại tình hình như sau : Híp có 1 bạn học cùng DH (girl) muốn tja cùng nhóm. Bên cạnh đó có 1 couple là chị bạn thân của mình cũng xin join cùng. Chị bạn mình thì đang ở SG, dân Đồng Tháp - miền tây chính hiệu luôn, còn bf của chị ý thì ở HN. Mọi người cũng oke rùi, k bít bạn Hương có oke k? Có vđề gì thì cm lại nhé :-)

@ Các Tình iu: Nếu k có gì thay đổi thì đoàn mình tạm thời chốt danh sách như sau:
1. Thảo lùn - meolangthang
2. Hương - huongxoxocool
3. Híp - Capri86
4. Chiến - manhchien1311
5. Khánh Thảo - bạn Híp
6. Su - bạn Híp
7. Hoàng Hà - bạn Híp
......
Riêng tình iu Lợn già - Trang thì vẫn đang dập dòm 50-50 và Vinh còm thì vẫn đang cân đong đo đếm .. hic hic

Trong đó, đoàn xuất phát đi từ HN gồm có: 2 bạn Thảo, Hương, Híp + A Chiến, Hoàng Hà còn Su sẽ join đoàn từ SG.

Đã book vé xong cho các bạn từ 1-4, Khánh Thảo và Hoàng Hà đã book dc vé chiều vào, đang săn nốt vé chiều ra hichic. (Thông báo luôn với các tình yêu là từ 16/5/2011 VNAir sẽ tăng giá vé máy bay nên ai có dự định đi đâu ntn thì nên quyết sớm nhé )

Mình sẽ nhờ Su tìm ks cho đoàn đêm 31/8 ở SG, Thảo lùn và Híp có trách nhiệm lên lịch trình và thống nhất với nhóm. Đường đi và các việc khác ở SG sẽ nhờ Su lo. Di chuyển trong đó thì có thể yên tâm vì Su đi mấy tỉnh miền Tây cũng khá nhìu rùi - do tính chất công việc :-).

Sơ bộ thế để cả nhà nắm dc tình hình nhé

meolangthang
13-05-2011, 12:43
Tầm đầu tháng 9 thì trong đó có những quả gì nhở? Nghĩ đến miệt vườn mà thèm quá :x

Capri86
13-05-2011, 13:29
Chắc vô số he he, tưởng tượng đi cho nó hoành :D. Nhợn kia tranh thủ tìm hiểu qua đi :-)

huongxoxocool
13-05-2011, 22:50
Tớ không ý kiến gì,càng đông càng vui nhưng khoảng 5,6 người!^^..............Tớ ở nhà nhưng vẫn tưởng tượng các bạn bị các anh,các chú CA đuổi!Thú vị,cười sướng ý chứ!ha ha ha

shjne87
13-05-2011, 23:08
Không phải " các anh, các chú CA " mà phải gọi là............... đồng nghiệp của tớ đuổi chứ =))

Autum
13-05-2011, 23:33
Ôi chao ơi cái tụi trẻ này đã nhao hết sang topic mới này, hèn gì mà topic hồi ức của mình không đứa nào chịu viết và up ảnh. Có mới nới cũ, tệ quá đi

Autum
14-05-2011, 00:10
[QUOTE=meolangthang;364354]Tối 31/8: Bay HN – SG, nghỉ đêm SG
Thăm làng hoa Sa Đéc, chèo xuồng lang thang rừng tràm, đêm ra bến Ninh Kiều chơi
Đi chợ nổi Cái Răng, khu du lịch sinh thái Mỹ Khánh, vườn lan, vườn cò Bằng Lăng..
Ngày 3/9 : Vĩnh Long - Bến Tre - SG ( có thể tạt qua Tiền giang 1 tí nếu có đủ time)
Vào vườn chôm chôm (không biết là đầu tháng 9 có chôm chôm chưa nhỉ), lang thang thăm thị xã, thăm nhà thờ La Mã Bến Tre

Chị góp ý cái lịch trình chút:
-Ngày đầu tiên SG-Đồng Tháp-Cần Thơ là quá dài, mà ngày thứ 2 Cần Thơ -Vĩnh Long là đi lộn ngược lại đường về SG. Hơn nữa, đã mất công đến Đồng Tháp, nhất định phải ghé quá Tràm Chim. Vì vậy, lịch trình nên sửa là :
Ngày 1/9: SG-Đồng Tháp-Vĩnh Long (nghỉ đêm tại Vĩnh Long)
Thăm làng hoa Sa Đéc, VQG Tràm Chim (chèo xuồng lang thang rừng tràm và ngắm chim cò bay, đậu. Không biết mùa T9 có Sếu đầu đỏ không nữa, ktra lại thông tin nhé. Chị đi 2 lần rồi mà chưa bao giờ được ngắm sếu đầu đỏ)
Ngày 2/9: Vĩnh Long-Cần Thơ (chơi ở Vĩnh Long, ngắm cầu Mỹ Thuận, rồi vượt cầu Cần Thơ đến với Bến Ninh Kiều. Ngủ đêm ở Cần Thơ)
Ngắm cầu Mỹ Thuận, vào miệt vườn. Cầu Cần Thơ cũng đáng để ngắm lắm đấy nhé
(nếu cần thông tin đặt phòng hoặc người trợ giúp ở Cần Thơ thì bảo chị nhé)
(option 1)
Ngày 3/9: Cần thơ -Bến Tre-SG (ngủ tại SG, CT-SG mà chạy thẳng một lèo hết khoảng 6h ô tô thôi)
Ngày 4/9: Lang thang thăm thú và chơi bời tại SG, tối bay về HN

(option 2: mệt hơn, nhưng bõ tiền vé máy bay )
Ngày 3/9: Cần thơ -Cà mau (ngủ tại Cà Mau)
Ngày 4/9: Cà mau -SG (Tối về HN):
Nếu có điều kiện tài chính book vé máy bay Cà Mau-SG, sẽ có thời gian thăm thú Cà Mau, ở đây có rừng tràm UMinh Hạ, UMinh Thượng và vườn quốc gia Mữi Cà mau-Cực Nam của Hương đó. Nhưng 1 ngày chỉ chọn được 1 trong 3 địa điểm này thôi.

Các tình yêu nghiên cứu nhé. Nếu cần thêm thông tin gì, chị sẽ hỏi giúp.

meolangthang
14-05-2011, 08:55
[QUOTE=meolangthang;364354]Tối 31/8: Bay HN – SG, nghỉ đêm SG

Chị góp ý cái lịch trình chút:
-Ngày đầu tiên SG-Đồng Tháp-Cần Thơ là quá dài, mà ngày thứ 2 Cần Thơ -Vĩnh Long là đi lộn ngược lại đường về SG. Hơn nữa, đã mất công đến Đồng Tháp, nhất định phải ghé quá Tràm Chim. Vì vậy, lịch trình nên sửa là :
Ngày 1/9: SG-Đồng Tháp-Vĩnh Long (nghỉ đêm tại Vĩnh Long)
Thăm làng hoa Sa Đéc, VQG Tràm Chim (chèo xuồng lang thang rừng tràm và ngắm chim cò bay, đậu. Không biết mùa T9 có Sếu đầu đỏ không nữa, ktra lại thông tin nhé. Chị đi 2 lần rồi mà chưa bao giờ được ngắm sếu đầu đỏ)
Ngày 2/9: Vĩnh Long-Cần Thơ (chơi ở Vĩnh Long, ngắm cầu Mỹ Thuận, rồi vượt cầu Cần Thơ đến với Bến Ninh Kiều. Ngủ đêm ở Cần Thơ)
Ngắm cầu Mỹ Thuận, vào miệt vườn. Cầu Cần Thơ cũng đáng để ngắm lắm đấy nhé
(nếu cần thông tin đặt phòng hoặc người trợ giúp ở Cần Thơ thì bảo chị nhé)
(option 1)
Ngày 3/9: Cần thơ -Bến Tre-SG (ngủ tại SG, CT-SG mà chạy thẳng một lèo hết khoảng 6h ô tô thôi)
Ngày 4/9: Lang thang thăm thú và chơi bời tại SG, tối bay về HN

(option 2: mệt hơn, nhưng bõ tiền vé máy bay )
Ngày 3/9: Cần thơ -Cà mau (ngủ tại Cà Mau)
Ngày 4/9: Cà mau -SG (Tối về HN):
Nếu có điều kiện tài chính book vé máy bay Cà Mau-SG, sẽ có thời gian thăm thú Cà Mau, ở đây có rừng tràm UMinh Hạ, UMinh Thượng và vườn quốc gia Mữi Cà mau-Cực Nam của Hương đó. Nhưng 1 ngày chỉ chọn được 1 trong 3 địa điểm này thôi.

Các tình yêu nghiên cứu nhé. Nếu cần thêm thông tin gì, chị sẽ hỏi giúp.

Chị, book vé chưa :d

Capri86
15-05-2011, 09:51
Tình hình là đã xuất vé khứ hồi cho 6 bạn đi từ HN rùi nhé, tiền vé của Híp, A Chiến, Thảo lùn và Hương là 2tr2/1 người, của Khánh Thảo và Hoàng Hà là 2tr409k/1 người do vé chiều ra k thể đặt dc vé rẻ hơn :D.
Vụ này tình iu Heo già mà k join e nghĩ sẽ đau khổ cả 1 đời =)) . Cân nhắc trong tháng 8 nếu cương rồi là phải quyết luôn nhé ^^. Còn chú Vinh còm thì khả năng cancel là sure rùi ý nhỉ?
@ Heo già: Chạy SG-CT hết 4 tiếng thui của Mai Linh ấy. Vụ bay Cà Mau - Sg có vẻ cũng tốn kém đới, 780k chưa VAT+phí nhé. Cả nhà cứ cân nhắc thử xem nhg phải quyết sớm k k đặt dc vé :D

Autum
15-05-2011, 12:21
@meolangthang : kế hoạch của chị dịp tháng 8-9 chưa fix được, nên không dám book vé. Cứ đợi đến đầu tháng 8 rồi quyết.

@Hip: Cung đường SG -CT chị chạy khá nhiều vì có dự án với trường ĐH CT. Ngày chưa có cầu, phải đi phà là 6 tiếng hoặc hơn 6 tiếng tùy thuộc em có nghỉ dọc đường không. Bây giờ có cầu Cần Thơ cũng chỉ giảm được 1 tiếng thôi. Đấy là chị toàn đi xe dự án đón. Còn xe khách phải đón và trả khách sẽ lâu hơn.

Capri86
16-05-2011, 09:38
@meolangthang : kế hoạch của chị dịp tháng 8-9 chưa fix được, nên không dám book vé. Cứ đợi đến đầu tháng 8 rồi quyết.

@Hip: Cung đường SG -CT chị chạy khá nhiều vì có dự án với trường ĐH CT. Ngày chưa có cầu, phải đi phà là 6 tiếng hoặc hơn 6 tiếng tùy thuộc em có nghỉ dọc đường không. Bây giờ có cầu Cần Thơ cũng chỉ giảm được 1 tiếng thôi. Đấy là chị toàn đi xe dự án đón. Còn xe khách phải đón và trả khách sẽ lâu hơn.

Ah ha, vậy cứ tính dư dả ra 1 chút sẽ đỡ hơn hen. He he năm tới công ty e cũng làm dự án với trường ĐH Cần Thơ T_T.
Thông báo tin bùn là VNAirline đã tăng giá vé từ ngày 16/05 ùi T_T. Sếp e đặt vé đêm qua, sáng nay check lại giá vé ... thấy rẻ dc gần 1 triệu hic hic, giết người :((

huongxoxocool
16-05-2011, 12:17
Ah ha, vậy cứ tính dư dả ra 1 chút sẽ đỡ hơn hen. He he năm tới công ty e cũng làm dự án với trường ĐH Cần Thơ T_T.
Thông báo tin bùn là VNAirline đã tăng giá vé từ ngày 16/05 ùi T_T. Sếp e đặt vé đêm qua, sáng nay check lại giá vé ... thấy rẻ dc gần 1 triệu hic hic, giết người :((

Hnay tớ khoe mua được vé,sếp tớ bảo ngày đấy trực 100% cũng nên,chột dạ......nhưng mà.......có cái để mà háo hức cũng SƯỚNG!!!

meolangthang
16-05-2011, 14:06
Hnay tớ khoe mua được vé,sếp tớ bảo ngày đấy trực 100% cũng nên,chột dạ......nhưng mà.......có cái để mà háo hức cũng SƯỚNG!!!

Bảo với sếp là trực em cũng quyết, sếp trực thay em đi =)).

min90
16-05-2011, 20:57
chợ nổi Cái Răng đi tầm 6h là đẹp, ( 1.5 rồi mình đi giờ đó)

tại bến Ninh Kiều sẽ có rất nhiều ghe để ra chợ, bọn họ hét 600k 1 lượt , đi được tầm 15 người, bọn mình trả 500k, oạch, vẫn tốn kha khá tiền ngu,,,, về mới biết là các tiền bối đi chỉ hết 200k thôi, vậy nên các bạn cứ mạnh dạn trả giá

meolangthang
17-05-2011, 08:59

tại bến Ninh Kiều sẽ có rất nhiều ghe để ra chợ, bọn họ hét 600k 1 lượt , đi được tầm 15 người, bọn mình trả 500k, oạch, vẫn tốn kha khá tiền ngu,,,, về mới biết là các tiền bối đi chỉ hết 200k thôi, vậy nên các bạn cứ mạnh dạn trả giá

Thanks bạn min90 nha. Người ta cũng nói thách dữ nhỉ ;))

nguyenduythang
17-05-2011, 09:45
Tầm tháng nầy các bạn đi thượng nguồn sông MeKông: AnGiang,Đồng Tháp cảm nhận được cơn lũ tràn về xen người dân địa phương sống chung với lũ , và thế́ nào là sinh tồn xung quanh là nước mênh mông...Nế́u thành viên 10 người thì mình có thể ăn ở chung với họ và thử làm người nông dân nam bộ ra sao.Vài lời cùng các bạn chúc chuyến đi thuận lợi.

Capri86
17-05-2011, 11:17

Đọc trên mấy topic thấy bảo cũng chỉ cỡ 200k thui, nhưng nếu mà k có chỉ dẫn này của bạn có khi mình cũng mặc cả 500k quá :">. Thank you :*. Nhân tiện có thêm tips gì chia sẻ cùng tụi mình ko bạn iu >:D<

Capri86
17-05-2011, 11:23
@ Thảo nhùn: Tớ cũng like mạnh cái vụ thuê xe máy để đi trong mấy ngày đó, nhưng ... xe thuê thì k có giấy tờ mà lỡ gì gì thì mệt với công an đấy, chạy tỉnh mà ...
Xin ý kiến của các phượter vụ này với ạ :-)

Capri86
17-05-2011, 18:01
Tớ bổ sung lịch trình 1 chút nhé.
1. Nếu đi được xe máy thì sẽ chủ động hơn rất nhiều, mà cũng đi được nhiều hơn. Tuy nhiên thuê xe ngoài thì khó, nên Su sẽ cố gắng tìm mướn giùm xe cho tụi mình, tuy nhiên vì là xe tốt lại có cả giấy tờ xe đầy đủ (đi tỉnh mà) nên giá cả cũng mắc hơn ở ngoài, chưa fix được là bao nhiêu nhưng với giá 1 triệu/1 xe/2 người cho 4 ngày thì mọi người thấy thế nào ??? Dự trù thế chứ có khả năng là không tới mức đó. Nếu mình đi xe khách thì cộng dồn taxi, xe khách, thuê xe máy tại mỗi nơi mình tới .. tính ra chi phí cũng hơn 1 triệu/2 người rồi.
2. Lịch trình thì chưa chốt dc hẳn, nhưng 2 ngày đầu tiên thì sẽ như này:
- Đêm 31/8 tới SG, check out sân bay xong tầm 9h30 (nếu k bị đì lay). Nghỉ đêm tại Sài Gòn. Híp sẽ nhờ Su lo giùm phòng nghỉ cho mọi người. Theo tinh thần nhà mình thì chỉ cần sạch sẽ, có điều hòa và phòng tắm nóng lạnh là oke (Cứ 4 người/1 phòng là chuẩn rùi nhỉ).
- Sáng sớm ngày 1/9 (khoảng 5h am là phải khởi hành rùi) chạy xe từ SG đi Sa Đéc chơi – Đi mất cỡ 3 tiếng thì tầm 8h là tới SĐ rồi (Khoảng cách đường ko xa nhưng công an bắn tốc độ rất nhìu nên k đi nhanh được). Ở Sa Đéc thì có thể đi thăm vườn hoa Sa Đéc – Search Google thì thấy cơ man nào là hoa và hoa đẹp dã man tàn bạo, k biết lúc mình đi thì có nhiều hoa thế này không nhỉ =p~. Sau đó đi Vườn quốc gia Tràm chim (Cách Sa Đéc cũng 30-40km) chèo xuồng lang thang rừng tràm và ngắm chim cò bay, đậu. – Coi chừng cò ị :”>/ Cố gắng chiều về nhà Su ở Lai Vung sớm – có cả vườn cây trái, chèo xuồng, tắm sông, bắt cá, bắt chuột đồng .. tùm lum tà la . Tối ngày 1/9 sẽ nghỉ đêm tại nhà Su nhé, ngủ tập thể nhé hí hí :”>. Đỡ dc tiền khách sạn 1 đêm + ăn uống chơi bời :P vì nhà Su chắc là có đủ cả và rất hiếu khách he he.

------
Từ ngày 2 trở đi tớ đang cân nhắc có mấy options như sau:
1. Ngày 2/9: Sáng chơi ở Lai Vung tiếp, chiều về Cần Thơ đi miệt vườn Mỹ Khánh - là KDL luôn. Nghỉ đêm tại Cần Thơ
Sáng ngày 3/9 đi chợ nổi Cái Răng, đi chơi lung tung rùi chiếu chạy về SG. Nghỉ đêm SG
Sáng ngày 4/9 đi Bình Dương chơi khu du lịch Đại Nam - Chiều về lại SG rùi bay về HN
2. Ngày 2/9 đi Châu Đốc chơi, nghỉ đêm tại Châu Đốc. Nếu đi CĐ thì phải xem xem to go list ở Châu Đốc ntn. Nghỉ đêm tại Châu Đốc
Sáng ngày 3/9 về Cần Thơ, đi khu du lịch Mỹ Khánh và 1 số điểm khác ( Mọi ng cùng tìm tham khảo nhé). NGhỉ đêm tại Cần Thơ
Sáng ngày 4/9 đi chợ nổi Cái Răng,rồi đi chơi mua quà kỉ niệm, trưa chiều về lại SG chuẩn bị bay về HN.

Ngoài ra mọi người có thể đề xuất khoảng tjan free để đi thăm bạn bè, họ hàng ... ở SG nhé. Trao đổi để đưa ra phương án hợp lý nhất cho tất cả mọi người.

huongxoxocool
17-05-2011, 20:48
Ôi trời ơi!rạo hết cả rực rồi,phủi phui cái mồm chứ tớ mà không đi được thì phí nhở?..........

Autum
17-05-2011, 21:10
Trời ạ, tụi trẻ làm mềnh muốn ngồi một chỗ cũng không yên. Xem lịch trình mà đã thấy thèm đến phát sốt lên rồi. Đi về nhớ share ảnh vườn hoa Sa Đéc nhé. Lai vung, cái địa danh này nghe quen, hình như cũng có cái gì đó đặc biệt để thưởng thức. Hip thử hỏi Su xem.

@ Huong ơi, đi đi chứ. Vé đã đặt rồi, trực cũng đi... tìm người trực thay. Tinh thần cách mạng, dù ..trực... cũng không lùi bước mà.

huongxoxocool
17-05-2011, 21:44
Trời ạ, tụi trẻ làm mềnh muốn ngồi một chỗ cũng không yên. Xem lịch trình mà đã thấy thèm đến phát sốt lên rồi. Đi về nhớ share ảnh vườn hoa Sa Đéc nhé. Lai vung, cái địa danh này nghe quen, hình như cũng có cái gì đó đặc biệt để thưởng thức. Hip thử hỏi Su xem.

@ Huong ơi, đi đi chứ. Vé đã đặt rồi, trực cũng đi... tìm người trực thay. Tinh thần cách mạng, dù ..trực... cũng không lùi bước mà.

Chị nói đi về share ảnh cứ như là chị chắc ko đi ý!mấu đi chị ơi!!!!nhanh còn kịp!!!

meolangthang
18-05-2011, 00:10
Tự dưng thấy cái miền Tây như là hiện ra ngay được ý, thấy hào hứng kinh khủng ý ;))
PS: Hum nai mực nướng chạ có mấy mems thấy bùn bùn Hip nhỉ :D

Capri86
18-05-2011, 08:15
@ Heo già: Hừ, chị nói như thể chị sure là ko join vậy :-w ????
@ Hương XO ( đít tô :))): K đi là k đi dư lào :D, 2tr2 đới cô ạ, tìm ng trực thay đê :))
@ Nhợn nhùn: Chả hiện ra thì sao? Dưng mà có đứa á, khi mình nói về cái vụ này á, nó lại kêu là còn 3 tháng nữa tính làm gì sớm b-(. Mún bem nó quá cơ :-w. Ờ thế tối nay rủ Vinh, chị Trang với đít tô đi cùng đê he he :P

@ all: Cho ý kiến về mấy cái options đi để bạn còn tìm khách sạn nhà nghỉ tùm lum nữa ^^. Khoảng 19/6 Su ra HN, cũng trùng với dịp cuối tuần, mh sẽ alo cho Khánh Thảo ra HN rùi off nhóm chính thức nhé ^^.

shjne87
18-05-2011, 20:36
Mấy hôm nay bận quá, h mới vào được, vẫn xôm như mới lập top :D ...................................... thôi đi ra.

Autum
18-05-2011, 20:41
Ọp ẹp nhớ gọi chị đó nha.

huongxoxocool
18-05-2011, 22:52
Híp ơi!cuối tuần cho tớ đi ăn cái gì đi,không uống đâu!...........Tất cả do Hip,ở Hip và tạ Hip..........dẫn đi đâu thì đi!Mà cái XO mà Hip dịch ra thế tớ cũng............SƯỚNG!.......tô cơ mà!=))

meolangthang
18-05-2011, 23:07
Oài, nhắc đến ăn uống là...a lô xô :D. Off bún bò Huế đê cả nhà
@Vinh: Ông mấy hum nai như bị tự kỷ ý nhở ;))

Capri86
19-05-2011, 08:53
@ Hương: Cuối tuần nào hả ấy? Tuần này thì cái Thảo nhùn nó đi Tam Đảo leo núi rùi? Hay là cho nó ze luôn nhỉ ;))? Oke thì để còn tác chiến luôn nào :">. He he tớ thường hay nói ngược lắm Hương ạ nên nếu nói ... tô thì ấy cứ hiểu ngược lại là ra sự thâtk :">. Mà vụ đi VQG Ba Vì chủ nhật tuần sau ấy có join k đấy ???
@ Nhợn già: cuối tuần này nha tình iu.
@ Thảo: Bún bò Huế mà ăn ở HN mh chạ thấy ngon :-s/ Kiếm cái gì hoành hơn đê he he.
@ Vinh: Bạn Vinh đang bị tự kỉ trong 2 tuần :D> Cố hết tuần này cho xong việc đi tuần sau cho xả xì trét hết tự kỷ nhé

huongxoxocool
19-05-2011, 12:04
File bạn Vinh bị dính virus hả cả nhà?........
@Híp:Nói nhỏ nhé,có Thảo vui hơn nhưng............không có cũng không sao!cho lướt luôn!!!!^^...............Nói vậy chứ tuần này tớ cũng ko đi đâu được!mà cần gì cuối tuần nhở?Mấu thì giữa tuần cũng được ý!!!Đạo diễn cái mà Híp cho là hoành ấy.......phải thật hoành nhé,như..........trà đá chẳng hạn!

meolangthang
19-05-2011, 14:20
File bạn Vinh bị dính virus hả cả nhà?........
@Híp:Nói nhỏ nhé,có Thảo vui hơn nhưng............không có cũng không sao!cho lướt luôn!!!!^^...............Nói vậy chứ tuần này tớ cũng ko đi đâu được!mà cần gì cuối tuần nhở?Mấu thì giữa tuần cũng được ý!!!Đạo diễn cái mà Híp cho là hoành ấy.......phải thật hoành nhé,như..........trà đá chẳng hạn!

Nói nhỏ đủ vừa đủ để cho mềnh nghe thấy bạn ạ :-w

Capri86
20-05-2011, 16:33
Nói nhỏ đủ vừa đủ để cho mềnh nghe thấy bạn ạ :-w

Nhìn thấy chứ có nghe thấy đâu? :P Thế cuối tuần này dư lào nhỉ Hương nhỉ? Có vc híp rảnh, chị Trang rảnh, Vinh với Đức thì k rõ :D, Thảo lùn thì nó đi TĐ rồi, Thảo buzz con Thúy phát cho nó vào đây xem nào?

shjne87
20-05-2011, 17:37
Tớ chỉ bận những lúc không rảnh thôi =)) cuối tuần này có kế hoạch j` , thông tin xem nào :D

huongxoxocool
20-05-2011, 19:42
Tuần này người yêu tớ cưới!!!!các bạn cứ triển đi,ko có Thảo tớ không chịu được!hic hic..........Mà vụ Ba Vì tớ a lô xô nhớ!

Purple
21-05-2011, 17:02
cái chi phí đó là total cả ticket vào SG àh mèo @@ ở SG luôn thì sao

Capri86
22-05-2011, 13:42
cái chi phí đó là total cả ticket vào SG àh mèo @@ ở SG luôn thì sao
Chi phí đó bạn Mèo dự trù là total đó ấy, nhưng tớ nghĩ tính từ SG đi thì tầm 2tr5-3tr/1 người là xông xênh rùi Pur ạ

Tuần này người yêu tớ cưới!!!!các bạn cứ triển đi,ko có Thảo tớ không chịu được!hic hic..........Mà vụ Ba Vì tớ a lô xô nhớ!
Ak ak, sao hôm nọ bảo k Thảo ko sao :)). Ng yêu cưới hay bận đi trực bầu cử hả nhợn :)). Tối nay rảnh k nhở ?> TRà đá đi.

Tớ chỉ bận những lúc không rảnh thôi =)) cuối tuần này có kế hoạch j` , thông tin xem nào :D
Kế hoạch là chưa có kế hoạch gì. Tối trà đá ko?

huongxoxocool
22-05-2011, 15:22
[/QUOTE] Tối nay rảnh k nhở ?> TRà đá đi.

Kế hoạch là chưa có kế hoạch gì. Tối trà đá ko?[/QUOTE]

Bạn thích.............nhích!!!

waterseahp
22-05-2011, 16:21
Các bạn cho mình hỏi tý . Nhóm các bạn có nhận gạch của các phuoter hiện đang ở Miền Nam nói chung và Sài Gòn nói riêng ko ? Nếu có thì các phuoter có cơ hội giao lưu làm quen :D

meolangthang
23-05-2011, 08:46
Các bạn cho mình hỏi tý . Nhóm các bạn có nhận gạch của các phuoter hiện đang ở Miền Nam nói chung và Sài Gòn nói riêng ko ? Nếu có thì các phuoter có cơ hội giao lưu làm quen :D

Hihi, welcome các phuoter Miền Nam. Ý kiến của waterseahp rất hay đó, hi vọng sẽ có một chuyến đi vui vẻ và đầy ấn tượng ^^

Ly Ly
23-05-2011, 12:02
Mình ở SG. Cho mình đặt hờ 1 vé nhá. Đợt đó nếu k phải đi công tác thì mình sẽ đi cùng đoàn. :D

waterseahp
23-05-2011, 20:44
Hihi, welcome các phuoter Miền Nam. Ý kiến của waterseahp rất hay đó, hi vọng sẽ có một chuyến đi vui vẻ và đầy ấn tượng ^^

Được lời như cởi ... mọi ngần ngại . Các phuoter trong Miền Nam đâu mại vô . jai đâu , gái đâu ném gạch đá đổ beton đi . Vẫn biết hầu hết các bạn đều biết Miền Tây rồi tuy nhiên mỗi chuyến đi đều sẽ có những "ấn tượng khó phai " nên các bạn cứ mạnh dạn nhào vô . Ai có xe máy cũng nói luôn nếu thu xếp đủ xe thì khỏi phải thuê xe .
Mình cũng đặt 1 cục gạch .Nếu ngày đó ko bận đột xuất thì sẽ đu theo . Mình có xe .

waterseahp
23-05-2011, 20:47
@ Lyly : có phải em trong nhóm Côn Đảo , leo Minh Đạm cùng chị hôm 15/5 sau đó cùng ngồi uống nước mía đối diện với chị và Tianyi ko nhỉ ?

Capri86
24-05-2011, 09:10
Được lời như cởi ... mọi ngần ngại . Các phuoter trong Miền Nam đâu mại vô . jai đâu , gái đâu ném gạch đá đổ beton đi . Vẫn biết hầu hết các bạn đều biết Miền Tây rồi tuy nhiên mỗi chuyến đi đều sẽ có những "ấn tượng khó phai " nên các bạn cứ mạnh dạn nhào vô . Ai có xe máy cũng nói luôn nếu thu xếp đủ xe thì khỏi phải thuê xe .
Mình cũng đặt 1 cục gạch .Nếu ngày đó ko bận đột xuất thì sẽ đu theo . Mình có xe .
Bạn Water nói chuyện nghe dễ thương quá ^^.
Uhm vì chuyến này dự tính đi xe máy nên ... mọi người đặt gạch thì báo rõ lun là có xe hay chưa nhé.
Bạn nào đặt gạch đi có thể add YM híp : Capri86h để có gì tiện trao đổi nhé, đồng thời giao lưu làm quen qua ... chat :)) tới lúc gặp nhau đỡ ngại ngần he he.
Lịch trình meolangthang đưa ra có thể thay đổi 1 chút như Híp đã note ở trên. Có điều còn mấy tháng nên đứa nào cũng ỷ y chủ quan chưa thèm tham khảo thông tin :)). Cụ tỉ như thế nào thì qua cái giai đoạn crazy buzy này mình sẽ update nhé.

jinnynhungoc
24-05-2011, 09:27
[QUOTE= Vào vườn chôm chôm (không biết là đầu tháng 9 có chôm chôm chưa nhỉ),[/QUOTE]

mùa này chôm chôm hết rồi hoạc may còn sót lại vài em chín quá muộn, còn không phải liên hệ nhà vườn nào đó có chôm chôm trái mùa không

tiana.le
24-05-2011, 09:45
Đang bị cấm túc 2 tháng không Phượt mà thấy bàn luận kiểu này trong lòng nôn nao quá à!!! Hu hu! Thèm nhậu quá chị Jinny ơi!!!! Sao ko ai chịu về Miền tây mùng 5/5 nhỉ. Về mùa này là ăn trái cây bò càng luôn: chôm chôm, sầu riêng, măng cụt, bòn bon... haizzzzz.

Capri86
24-05-2011, 10:24
Đang bị cấm túc 2 tháng không Phượt mà thấy bàn luận kiểu này trong lòng nôn nao quá à!!! Hu hu! Thèm nhậu quá chị Jinny ơi!!!! Sao ko ai chịu về Miền tây mùng 5/5 nhỉ. Về mùa này là ăn trái cây bò càng luôn: chôm chôm, sầu riêng, măng cụt, bòn bon... haizzzzz.

Hu hu muốn lắm, muốn đi liền á tiana :( Nhưng mà ... vừa mới đi miền trung về xong sếp vẫn còn hầm hừ vì nghỉ lâu quá, tháng 7 cty lại đi Quảng Bình rùi nên hok thể nào ... hu hu ...

jinnynhungoc
24-05-2011, 11:05

Trời vậy hok biết vụ án của Mắt Kiếng ah về sóc trăng 5/5 âm lịch kìa , về tha hồ nhậu luôn
Còn Jinny đang theo dõi vụ này chờ ngày lấy đuco5 phép đu theo nên đang theo dõi coi sao.

meolangthang
26-05-2011, 08:39

Ôiiiiiiiiii, thế vài tháng nữa sẽ được ăn những quả rì hả tiana.le??? Thấy rậm rực và tấm tức ý ;))

huongxoxocool
07-06-2011, 12:35
Các bạn đi mô mà bỏ bê topic thế này nhỉ?Cần cái gì để hâm lại cho nó nóng sốt ko nhể?Không biết bạn Hip định cho tớ đi những đâu đây!

meolangthang
10-06-2011, 23:11
Ô ô, tại vì nà các bạn mải đi Ba Vì nướng cánh gà, chân gà và sườn lợn ý :).
Tình hình là đã đủ 8 mems (4 xe), t nhớ chuyến Đà Nẵng t đã làm xế lên vụ miền Tây này t vote bạn xoxo làm xế cho t ná ;)

deny
11-06-2011, 13:04
Gửi các bạn 1 ít hình chợ nổi Cái Răng

Trao đổi hàng hóa, chủ yếu là nông sản và trái cây..

Sim card điện thoại đê....

Ghe hàng ăn sáng..

Có đủ món đặc trưng, tha hồ chọn và nhờ làm theo ý thích, có cá phê phục vụ tận tay.. giá mềm (10-15k)

Có Sim card, không thể thiếu vé số , vé số đây, mua đi bà con cô bác...

Muốn đi chợ, sáng 4h dậy là vừa, ra khỏi nhà nghỉ, các bạn phải chạy về hướng Hậu Giang, tới chân cầu Cái Răng thì quẹo phải, ở đó có 1 cái chợ, có thể gửi xe rồi tìm xuồng xuống chợ. Phải đi lúc trời chưa sáng khoảng 5h-6h mới thấy cái hay và thú vị, 8h mặt trời lên rồi là về. Chợ nổi Cái Răng không liên qua gì tới bến Ninh Kiều đâu ^^,

huongxoxocool
11-06-2011, 20:27
Ô ô, tại vì nà các bạn mải đi Ba Vì nướng cánh gà, chân gà và sườn lợn ý :).
Tình hình là đã đủ 8 mems (4 xe), t nhớ chuyến Đà Nẵng t đã làm xế lên vụ miền Tây này t vote bạn xoxo làm xế cho t ná ;)

Tớ không được cánh gà,chân gà với sườn lợn như các bạn ý nên ngồi nhà tự kỷ,ngoảnh đi ngoảnh lại thấy nhà mình mạng nhện giăng đầy ý,Tớ làm xế cho Thảo ah?Hân hạnh nhở?.........Nhưng thế hơi thiệt thòi cho Thảo,theo quan điểm của tớ cũng như để Thảo có thể có cơ hội thể hiện là đàn anh đàn chị thì tớ sẽ..........tình nguyện làm ôm!:D,Tháng 6 rồi,đang rạo rực với biển nhưng vẫn cực háo hức với chợ nổi,vườn trái,..............

pham van
12-06-2011, 10:24
còn chỗ trống không bạn? cho mình đặt một cục gạch nha!!! sdt của mình nè:0983799310 mình tên Vân, có gì liên hệ với mình nha!!! thanks

meolangthang
27-06-2011, 12:59
còn chỗ trống không bạn? cho mình đặt một cục gạch nha!!! sdt của mình nè:0983799310 mình tên Vân, có gì liên hệ với mình nha!!! thanks

Hihi, hiện tại thì nhóm t đang đủ 4 cặp (cho đủ xế và ôm ý mà), nếu thêm người bạn của t nữa thì t sẽ alo nhé, vì bạn t cũng đang muốn đi nhưng hiện giờ thì nó vẫn chưa xếp được lịch.

Milu
27-06-2011, 20:56
Chào bạn chủ thớt và bạn Phạm Văn, tình hình là mình cũng rất muốn tham gia chuyến này cùng với các bạn, cho mình đăng ký 1 cục gạch nhé. Bạn Phạm Văn là ôm hay xế vậy, nếu là xế xho mình là ôm nhé hichic

Autum
28-06-2011, 21:07
Chà, chuyến đi miền Tây xôm tụ, vui nhỉ. Nhà mình có ai đi Đà nẵng dịp tháng 8 không?

Capri86
02-07-2011, 11:03
ĐN thì chưa rõ, công ty em có khả năng đi nè, nếu làm xong thầu sớm thì sẽ đi :P. Chị đi làm gì thía Autum ?? Mà vụ miền Tây chị đã có tin tức gì chưa thế ? Dạo này lặn mất tăm tích, sợ quá ..
Đợt này bận rộn quá nên chưa chốt lịch cho chuyến đi được ^^. Còn cỡ 2 tháng nữa mà nên cứ từ từ chắc k sao :D. Thảo lùn ơi chốt đoàn đi mày /.

meolangthang
16-08-2011, 12:07
Ngoảnh đi ngoảnh lại mà tháng 8 đang trôi vèo vèo, update lại plan để các mems nhà mềnh khí thế và hào hứng.
Định làm cái "đã chốt đoàn" mà hình như giờ phải nhờ đến mod, hơi bất tiện chút :-s.

Đành up danh sách đã chốt xuống đây zậy
1. Chiến - phó nháy siêu nhiệt tình của cả đội, lên hình ai cũng xinh thấy rõ :)
2. Hip - mama siêu đại tổng quản
3. Hương xoxo - kết cái má lúm đồng xiền rõ là xinh :x
4. Hùng - chưa gặp :D
5. Meolangthang - siêu nhí nhố.
6. Khánh Thảo - cùng tên với meolangthang, siêu dễ xương ;))
7. Su
8. Hoàng Hà

Một con số đẹp cho một chuyến đi xa.
Chuận bị Nam tiến thui các tềnh iu :x

Capri86
16-08-2011, 12:09
M ơi tý ăn cơm trưa xong t up lịch trình với chi phí dự tính nhé, đang còn cái ks ở CT chưa chốt được. ^^ Còn 15 ngày chẵn, chúng ta cùng đếm ngược nào hje hje ^^...

meolangthang
16-08-2011, 12:09
@ autum: Chị mất mặt ở đâu mà lâu dữ zậy. Đi sn phượt có gì zui hem???
@ Hip: Ừa ừa, Hotel ở Đồng Tháp fix 2 sing 1 doub :p

so_lonely2002
16-08-2011, 12:22
Bạn chủ thớt ơi, mình đi hết mấy tỉnh đấy rồi, góp chút muối cho đoàn of bạn nhé
Bạn muốn tới Đồng Tháp nhưng tới đâu ở Đồng Tháp? Sa đéc có nhà cổ, đình cổ, tham quan nghỉ ngơi được, còn làng hoa, thực ra làng hoa ở ven đường quốc lộ, bạn đi qua ngắm thì đẹp, dừng lại chơi thì ko có điểm nào thật sự hay đâu. Còn lên Cao Lãnh thì có nhà thờ Nguyễn Phong Sắc cũng đẹp, chợ đêm Cao Lãnh bé lắm, ăn uống cũng được, Tràm chim thì đi đầu tháng 1 mới có chim, h mùa nước lợ ngấm vào sen, chim ko về đâu. Mà cung đường của bạn vòng lộn ngược về nên sẽ mua đường tương đối nhiều đấy. Đi từ sg lên cao lãnh rồi vòng về cần thơ đã mất 2 ngày/1 đêm rồi.

Capri86
16-08-2011, 13:37
Tớ update lịch trình nhé
- Ngày 1 (Tối 31/8) Hà Nội – Sài Gòn
 3h30 hẹn ở Chùa Láng cùng thuê taxi đi ra sân bay, bạn nào muốn tự đi thì 5h có mặt ở SB nhé.
 HN – SG: 18h30-20h30
 Tới SG, check in ks và đi chiến đấu luôn: nhậu đêm, lang thang khu phố Tây ..
 Nghỉ đêm ở SG
- Ngày 2 (Ngày 1/9) Sài Gòn - Cao Lãnh – Sa Đéc
 6h15 lên xe đi Sa Đéc – Đồng Tháp (Đi xe Phương Trang)
 11h tới Cao Lãnh, check in ks, mướn xe chiều chạy đi Sa đéc
 To go list in Sa Đéc:
• Làng hoa Sa đéc
• Vườn hồng Sa đéc
• Nhà cổ Huỳnh Thủy Lê
• Xẻo Quýt (Đi nếu có dư tjan)
• Tìm chỗ măm măm ở Sa Đéc
• Đi Lai Vung ăn nhậu (Nếu có thể)
 Chiều tối chạy xe về Cao Lãnh, đi chợ đêm Cao Lãnh, ăn uống tùm lum ..
 Nghỉ đêm ở Cao Lãnh
- Ngày 3 (Ngày 2/9) Cao Lãnh – Gáo Giồng – VQG Tràm Chim – Cần Thơ
 To go list in Cao Lãnh:
• Khu sinh thái Gáo Giồng
• Vườn quốc gia Tràm Chim
• Lăng cụ phó bảng Nguyễn Sinh Sắc
• Tìm chỗ măm măm chuột đồng nướng lu =p~.
 Check out KS, bắt xe về Cần Thơ.
 Tới Cần Thơ, check in KS. Thuê xe máy chạy vòng vòng.
 Đêm đi chợ đêm Tây Đô.
 Nghỉ đêm tại Cần Thơ
- Ngày 4 (Ngày 3/9) Cần Thơ – Chợ nổi Cái Răng – KDL Mỹ Khánh - SG
 To go list in Cần Thơ:
• Sáng sớm đi chợ nổi Cái Răng, KDL Mỹ Khánh or nhà vườn ??
• Măm măm in Cần Thơ
 Chiều check out ks, bắt xe về Sài Gòn
 Tối tới SG, check in KS. Đi nhậu ...
 Nghỉ đêm tại SG
- Ngày 5 (Ngày 4/9)
 Vui chơi tự do ..
 19h tập trung ở sân bay, trở về Hà Nội kết thúc chuyến đi.

Capri86
16-08-2011, 13:40
Bạn chủ thớt ơi, mình đi hết mấy tỉnh đấy rồi, góp chút muối cho đoàn of bạn nhé
Bạn muốn tới Đồng Tháp nhưng tới đâu ở Đồng Tháp? Sa đéc có nhà cổ, đình cổ, tham quan nghỉ ngơi được, còn làng hoa, thực ra làng hoa ở ven đường quốc lộ, bạn đi qua ngắm thì đẹp, dừng lại chơi thì ko có điểm nào thật sự hay đâu. Còn lên Cao Lãnh thì có nhà thờ Nguyễn Phong Sắc cũng đẹp, chợ đêm Cao Lãnh bé lắm, ăn uống cũng được, Tràm chim thì đi đầu tháng 1 mới có chim, h mùa nước lợ ngấm vào sen, chim ko về đâu. Mà cung đường của bạn vòng lộn ngược về nên sẽ mua đường tương đối nhiều đấy. Đi từ sg lên cao lãnh rồi vòng về cần thơ đã mất 2 ngày/1 đêm rồi.
Bạn ơi tụi mình ở Cao Lãnh rùi thuê xe đi Sa Đéc và mấy chỗ phụ cận, xong mới đi Cần Thơ .. Như vầy chắc hợp lý hơn rùi nhỉ :). Mình đang lăn tăn k biết đi 1 buổi có hết dc cả VQG Tràm Chim với KST Gáo Giồng ko? Nghe nói chim chưa về nhưng vẫn cứ muốn tới mục sở thị :-)

meolangthang
16-08-2011, 18:27
Hìa hìa, chắc là đi hết thui. Check mấy cái ks ở Cao Lãnh giá cũng khá là okie (200k/phòng). Nhưng chưa bit chất lượng ra sao.
@:so_lonely2002: thanks ấy nhé, đi rùi có comment gì về ks hay dịch vụ thuê xe máy ở đó ko cho bọn mình vài địa chỉ? :)

so_lonely2002
16-08-2011, 18:27
Tại cao lãnh bạn tới nơi thuê cũng được, có nhiều phòng trọ 2,3 người/phòng giá khoảng 80 - 100k thôi.
Tại vườn quốc gia Tràm chim bạn phải liên hệ trước mới có thuyền đi, ngày lễ càng khó có cơ hội tới nơi đặt thuyền. 1 Thuyền chở được 12 người, giá thuê theo tuyến, bạn nên tới nơi ít nhất vào buổi trưa, vì có 3 tuyến cho bạn chọn lựa, toàn tuyến đi hết 4,5 tiếng đồng hồ, nên mang đồ ăn theo, vì ở đấy làm đặc sản rừng nhưng bán đắt, có chỗ ở trọ. Mùa này ko có chim về đâu, nước lợ ngấm vào sen nên chim ko ăn được ko về.
Các bạn nên liên hệ thuê xe luôn cho khoẻ, chứ bắt xe ngày lễ mệt lắm mà hay delay thời gian, cũng ko có xe từ cao lãnh đi tràm chim đâu.

Capri86
16-08-2011, 19:32
Tại cao lãnh bạn tới nơi thuê cũng được, có nhiều phòng trọ 2,3 người/phòng giá khoảng 80 - 100k thôi.
Tại vườn quốc gia Tràm chim bạn phải liên hệ trước mới có thuyền đi, ngày lễ càng khó có cơ hội tới nơi đặt thuyền. 1 Thuyền chở được 12 người, giá thuê theo tuyến, bạn nên tới nơi ít nhất vào buổi trưa, vì có 3 tuyến cho bạn chọn lựa, toàn tuyến đi hết 4,5 tiếng đồng hồ, nên mang đồ ăn theo, vì ở đấy làm đặc sản rừng nhưng bán đắt, có chỗ ở trọ. Mùa này ko có chim về đâu, nước lợ ngấm vào sen nên chim ko ăn được ko về.
Các bạn nên liên hệ thuê xe luôn cho khoẻ, chứ bắt xe ngày lễ mệt lắm mà hay delay thời gian, cũng ko có xe từ cao lãnh đi tràm chim đâu.
So_lonely có contact của chỗ cho thuê thuyền ở VQG Tràm chim ko ?? Bọn tớ thuê xe máy ở Cao Lãnh tự đi chứ k đi xe đò nên chắc cũng chủ động được ít nhiều:). Bạn đã đi Gáo Giồng chưa ?? K biết chỗ đó ntn "D/ Trong 3 tuyến ở VQG Tràm chim thì thời gian khác nhau ntn? nên đi tuyến nào nhỉ ??

Autum
16-08-2011, 19:59
Thế là đoàn nhà heo lại khởi động rồi nhỉ. Chị không đu theo chuyến này được rồi. Hôm nào off chuẩn bị đi miền Tây gọi chị nhé. Có quà ĐN đấy, nhai mỏi mồm nhé:D

so_lonely2002
16-08-2011, 20:16
Mình ko còn lưu số ở VQG Tràm chim, ở đó có 3 thuyền, 12người/thuyền, dịp bình thường đến may ra có thuyền túc trực sẵn, thường thì người ta đi đoàn bằng ô tô đến buổi trưa, ăn trưa rồi thuê thuyền đi xem tràm chim, chiều tối vòng về ăn uống ngủ nghỉ lại đó.
Có 3 tuyến, tuyến ngắn 2 - 3 tiếng, tuyến dài 3 - 4 tiếng, và toàn tuyến 4 - 5 tiếng. Sau 3h là khỏi đi tuyến dài + toàn tuyến vì vào đó muộn chả có gì xem.
Các bạn đi cao lãnh rồi qua phà cao lãnh vòng về sa đéc luôn thì hợp lý cung đường, vì đi qua Lai Vung( nem lai vung nổi tiếng :) ) mới tới Sa Đéc.

so_lonely2002
16-08-2011, 22:03
Từ Cao Lãnh lên Tràm chim khoảng 40km, ngược đường về Cần Thơ, đường đi đêm rất tối, tương tự với Cao :ãnh - Sa Đéc. Từ Sa Đéc vòng về Cần Thơ tiện đường hơn, bạn có thể check cụ thể thông tin trên các trang web về map. Nếu ko cung đường của bạn sẽ rất rối, mà ở Cao Lãnh kiếm chỗ thuê xe máy hơi khó à, chỗ trọ thì vòng vòng quanh quảng trường Văn Miếu nhiều phòng trọ tốt giá rẻ, ăn uống tương đối rẻ mà ngon. Đợt lễ mình đi chuyến khác rồi không cũng join theo các bạn, ở Cần Thơ mình qua nhiều rồi nhưng chưa ở lại đêm nào.
Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ nhé

ChuDu09
16-08-2011, 22:07
Tình hình là mình mới từ Đồng Tháp về nên có 1 vài thông tin dành cho các bạn.

Theo QL80 qua cầu Hoà Khánh thì các bạn sẽ vào trung tâm thị xã Sa Đéc. Ở đây nói chung thì cũng ko có j đặc biệt, vì cũng giống như một số thị xã ở Miền Tây khác, duy có 1 con đường Phan Bội Châu khá đẹp, cảnh 2 bên đường giống như Hàng Châu của Trung Quốc.

Ra khỏi thị xã Sa Đéc nếu các bạn theo hướng tỉnh lộ 848 về Phà Cao Lãnh thì sẽ đi ngang qua nhiều làng hoa ở đây dọc theo 2 bên đường. Trong thời gian này hoa vẫn còn trong giai đoạn chăm sóc nên vẫn chưa nở nhiều

ChuDu09
16-08-2011, 22:16
Ở TP Cao Lãnh thì có 1 vài địa điểm có thể tham quan

1.Chợ đêm Cao Lãnh - Nếu các bạn muốn đi thì tầm khoảng 7 - 9 giờ tối là đẹp, mặc dù mang tiếng Chợ đêm nhưng khoảng 22h là đóng cửa hết rùi

2.Quãng trường Văn Miếu

Toàn cảnh quãng trường Văn Miếu khi về đêm rất đẹp và lung linh, ở giữa có 1 cái hồ rất rộng, xung quanh có nhiều ghế đá và đây cũng là nơi dành cho các đôi lứa yêu nhau :D

ChuDu09
16-08-2011, 22:20
Ngoài ra ở TP Cao Lãnh còn 1 nơi rất nổi tiếng đáng để tham quan là Lăng cụ Nguyễn Sinh Sắc - Thân sinh của Bác Hồ. Thời gian mở cửa từ sáng đến 17h chiều.

Chúc các bạn có 1 chuyến đi an toàn và thật zui ^^

Tham khảo thêm về thắng cảnh Đồng Tháp tại http://www.ftu2.com/forum/showthread.php?t=6070

Capri86
16-08-2011, 22:34
Thế là đoàn nhà heo lại khởi động rồi nhỉ. Chị không đu theo chuyến này được rồi. Hôm nào off chuẩn bị đi miền Tây gọi chị nhé. Có quà ĐN đấy, nhai mỏi mồm nhé:D
He he tới hẹn lại lên mà chị, im ắng quá e thấy rầu he he ^^. Đang lo k biết mấy nữa mặt sếp e nhăn cỡ nào đây này :)). E định cuối tuần này off mấy bạn ở HN, chị rảnh thì đi cùng đi cho dzui nhớ mang theo quà DN nữa nhé, nhai mỏi mồm thì chắc là mực khô rồi hé hé .. ĐI SN PHượt vui k chị iu :-)

Mình ko còn lưu số ở VQG Tràm chim, ở đó có 3 thuyền, 12người/thuyền, dịp bình thường đến may ra có thuyền túc trực sẵn, thường thì người ta đi đoàn bằng ô tô đến buổi trưa, ăn trưa rồi thuê thuyền đi xem tràm chim, chiều tối vòng về ăn uống ngủ nghỉ lại đó.
Có 3 tuyến, tuyến ngắn 2 - 3 tiếng, tuyến dài 3 - 4 tiếng, và toàn tuyến 4 - 5 tiếng. Sau 3h là khỏi đi tuyến dài + toàn tuyến vì vào đó muộn chả có gì xem.
Các bạn đi cao lãnh rồi qua phà cao lãnh vòng về sa đéc luôn thì hợp lý cung đường, vì đi qua Lai Vung( nem lai vung nổi tiếng :) ) mới tới Sa Đéc.

Từ Cao Lãnh lên Tràm chim khoảng 40km, ngược đường về Cần Thơ, đường đi đêm rất tối, tương tự với Cao :ãnh - Sa Đéc. Từ Sa Đéc vòng về Cần Thơ tiện đường hơn, bạn có thể check cụ thể thông tin trên các trang web về map. Nếu ko cung đường của bạn sẽ rất rối, mà ở Cao Lãnh kiếm chỗ thuê xe máy hơi khó à, chỗ trọ thì vòng vòng quanh quảng trường Văn Miếu nhiều phòng trọ tốt giá rẻ, ăn uống tương đối rẻ mà ngon. Đợt lễ mình đi chuyến khác rồi không cũng join theo các bạn, ở Cần Thơ mình qua nhiều rồi nhưng chưa ở lại đêm nào.
Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ nhé
Mình tính ở lại Cao Lãnh vì xem maps thì nó nằm giữa, 1 bên là Sa Đéc, 1 bên là Tràm Chim, Gáo Giồng .. Xe đi Cần Thơ từ Cao Lãnh chắc k vấn đề hén? Vì bọn mh đi từ ngoài HN vào nên rất là ham hố k mún bỏ lỡ chỗ nào cả :( Thời gian có ít quá mà :-< .. Nên là chỗ nào cũng ham hố, tới lúc thực tế nếu tjan quá ít ỏi thì bắt buộc lựa chọn vậy.. Mình cũng xác định là miền Tây quá rộng chắc phải đi thành vài lần :D, thực ra đợt này muốn là thuê xe máy từ SG rùi tự chạy xuống Đồng Tháp, Cần Thơ cơ .. nhưng k tìm dc chỗ thuê xe nên đành bó tay đi xe đò rùi tới tỉnh nào thuê xe ở tỉnh đó vậy ..
Rất cảm ơn sự nhiệt tình của So_lonely :-)

Ngoài ra ở TP Cao Lãnh còn 1 nơi rất nổi tiếng đáng để tham quan là Lăng cụ Nguyễn Sinh Sắc - Thân sinh của Bác Hồ. Thời gian mở cửa từ sáng đến 17h chiều.

Chúc các bạn có 1 chuyến đi an toàn và thật zui ^^

Tham khảo thêm về thắng cảnh Đồng Tháp tại http://www.ftu2.com/forum/showthread.php?t=6070
Ôi làng hoa đang trong giai đoạn chăm sóc ah T__T, rầu quá đời ơi nhìn trên google đẹp quá chời lun hic hic .. Cám ơn ChuDu náh :-)

ChuDu09
16-08-2011, 22:47
Mình ở TPHCM nhưng thật sự là vẫn chưa đi hết cả nguyên Miền Tây, mặc dù đã đi rất nhiều lần. Mỗi tỉnh có 1 cái hay, 1 vẻ đẹp riêng của nó, mà đặc biệt là các bạn phải đi đúng mùa thì nó càng đẹp hơn.

1.Làng hoa Sa Đéc thì nên đi tầm khoảng mùng 1 đến rằm tháng 12 âm lịch, vì đây là khoảng thời gian hoa nở chuẩn bị cho mùa Tết Nguyên Đán, nếu đi trễ hơn thì hoa sẽ đc vận chuyển đi hết các tỉnh, thành phố.
2.Vườn quốc gia Tràm Chim - Tam Nông thì nên đi tầm tháng 1, mùa này chim cò về rất nhiều, nếu có cơ hội chiêm ngưỡng đc Sếu đầu đỏ, một loài chim cực kỳ quý hiếm, có tên trong sách đỏ.
3.Các vùng phụ cận Đồng Tháp Mười (An Giang - Đồng Tháp - Long An) thì nên đi vào Mùa Nước Nổi - bắt đầu từ tháng 8 âm lịch hàng năm, có cơ hội bắt cá linh, hái hoa điên điển, hoa sen, hoa súng...

NguoiNhaQue66
17-08-2011, 00:03
Mình ở TPHCM nhưng thật sự là vẫn chưa đi hết cả nguyên Miền Tây, mặc dù đã đi rất nhiều lần. Mỗi tỉnh có 1 cái hay, 1 vẻ đẹp riêng của nó, mà đặc biệt là các bạn phải đi đúng mùa thì nó càng đẹp hơn.

1.Làng hoa Sa Đéc thì nên đi tầm khoảng mùng 1 đến rằm tháng 12 âm lịch, vì đây là khoảng thời gian hoa nở chuẩn bị cho mùa Tết Nguyên Đán, nếu đi trễ hơn thì hoa sẽ đc vận chuyển đi hết các tỉnh, thành phố.
2.Vườn quốc gia Tràm Chim - Tam Nông thì nên đi tầm tháng 1, mùa này chim cò về rất nhiều, nếu có cơ hội chiêm ngưỡng đc Sếu đầu đỏ, một loài chim cực kỳ quý hiếm, có tên trong sách đỏ.
3.Các vùng phụ cận Đồng Tháp Mười (An Giang - Đồng Tháp - Long An) thì nên đi vào Mùa Nước Nổi - bắt đầu từ tháng 8 âm lịch hàng năm, có cơ hội bắt cá linh, hái hoa điên điển, hoa sen, hoa súng...
Thấy bác kể em thổ thẹn quá...em là dân Sa Đéc, Đồng Tháp mà chẳng biết cái chi là Sa Đéc, cái chi là Đồng Tháp; mù tịt !!!
Nếu sắp xếp được thì chủ thớt cho mình tham gia chung 1 ngày 1/9 nhé ! Để đi cho biết cái sân nhà mình nó thế nào...
Bạn chủ thớt nè, ở Đồng Tháp thì thuê xe máy khó lắm nhé, vì gần như không có dịch vụ này.

Capri86
17-08-2011, 07:43
Thấy bác kể em thổ thẹn quá...em là dân Sa Đéc, Đồng Tháp mà chẳng biết cái chi là Sa Đéc, cái chi là Đồng Tháp; mù tịt !!!
Nếu sắp xếp được thì chủ thớt cho mình tham gia chung 1 ngày 1/9 nhé ! Để đi cho biết cái sân nhà mình nó thế nào...
Bạn chủ thớt nè, ở Đồng Tháp thì thuê xe máy khó lắm nhé, vì gần như không có dịch vụ này.
Mình trả lời thay chủ thớt nha ^^. Cùng nhóm đi cũng có 1 chị dân Đồng Tháp đi cùng luôn :D> Tụi mh cũng đã nhờ ks ở Cao Lãnh hỏi giùm vụ thuê xe máy rùi, có gì ngày nay ngày mai ngta sẽ contact lại :). K rõ là bạn join cùng cả ngày lẫn đêm m1/9 hay ntn? Đi cùng xe khách từ SG xuống Cao Lãnh hay ntn??? Hiện thời xế - ôm đủ cặp rùi nên nếu join chắc bạn sẽ 1 mình 1 ngựa nếu như k có thêm ôm :d. U r welcome.

Mà miền Tây có vẻ khó khăn hơn miền Trung nhiều quá hen ...Ở Huế, ĐN, Hội An cái gì cũng dễ :D...

ChuDu09
17-08-2011, 08:34
Mình trả lời thay chủ thớt nha ^^. Cùng nhóm đi cũng có 1 chị dân Đồng Tháp đi cùng luôn :D> Tụi mh cũng đã nhờ ks ở Cao Lãnh hỏi giùm vụ thuê xe máy rùi, có gì ngày nay ngày mai ngta sẽ contact lại :). K rõ là bạn join cùng cả ngày lẫn đêm m1/9 hay ntn? Đi cùng xe khách từ SG xuống Cao Lãnh hay ntn??? Hiện thời xế - ôm đủ cặp rùi nên nếu join chắc bạn sẽ 1 mình 1 ngựa nếu như k có thêm ôm :d. U r welcome.

Mà miền Tây có vẻ khó khăn hơn miền Trung nhiều quá hen ...Ở Huế, ĐN, Hội An cái gì cũng dễ :D...

Huế, ĐN, Hội An là những địa điểm du lịch nên có nhiều dịch vụ, còn Miền Tây nói chung thì quá rộng lớn, dịch vụ thì chỉ có ở 1 khu vực du lịch nhất định nào đó thui, chủ yếu tự phát, chưa có tính tập trung cao.

trailangrapho
17-08-2011, 08:47
Chủ thớt cho mình xin nhập hội được ko?
Nhà mình có 3 người cũng Hà Lội, đã book vé bay chuyến 21h ngày 31/8 về 21h ngày 4/9
Có gì báo giúp mình với nhé, cả lịch off ẹp nữa thì càng tốt.
Tks!

meolangthang
17-08-2011, 08:57
Hichic, hỏi khách sạn về cái vụ thuê xe máy nghe chừng khó kím quá ta. Anyway, mềnh với Hip tiếp tục find :D nào. Hip ơi thế vẫn máu ăn thịt chuột à :((, hum qua lão Chiến bẩu nó như con mèo con mà mình sởn :D
Coi ảnh của ChuDu09 thấy đẹp quá à nha. Đúng là miền Tây đồ ăn, ks rẻ nhưng kím xe hơi khó :D, trên 4rum cũng không có nhiều thông tin về những dịch vụ này. :(
welcome NguoiNhaQue66, nếu bạn ham hố. ^^

meolangthang
17-08-2011, 08:59
Nhà mình có 3 người cũng Hà Lội, đã book vé bay chuyến 21h ngày 31/8 về 21h ngày 4/9
Tks!

Lịch trình của các bạn như nào? Có same với lịch trình của tụi mình không?

ChuDu09
17-08-2011, 09:14
Hình ảnh mình đi thì còn nhiều, nhưng up nhiều quá thì giống PR, cái j úp úp mở mở để các bạn tự khám phá sẽ hay hơn :D

Capri86
17-08-2011, 09:32
Huế, ĐN, Hội An là những địa điểm du lịch nên có nhiều dịch vụ, còn Miền Tây nói chung thì quá rộng lớn, dịch vụ thì chỉ có ở 1 khu vực du lịch nhất định nào đó thui, chủ yếu tự phát, chưa có tính tập trung cao.
Òm, công nhận, mình máu me cái vụ thuê xe từ SG rùi tự chạy đi lắm nhg mà khó thuê dc xe quá, gửi xe từ HN vào thì ... hok rõ ntn hic hic >"<.

Tks!
Mấy bạn bay chuyến muộn hơn tụi mình òi / Bạn cho biết lịch trình của nhóm bạn dự định ntn nhé :-) .. Lịch trình của tụi mình thì như Capri up ở trang 9, bạn check xem join dc cả cung hay join theo địa điểm nhé :-) .. Có gì báo lại sớm. Add YM của mh để trao đổi cụ tỉ: Capri86h

Hichic, hỏi khách sạn về cái vụ thuê xe máy nghe chừng khó kím quá ta. Anyway, mềnh với Hip tiếp tục find nào. Hip ơi thế vẫn máu ăn thịt chuột à :((, hum qua lão Chiến bẩu nó như con mèo con mà mình sởn
Coi ảnh của ChuDu09 thấy đẹp quá à nha. Đúng là miền Tây đồ ăn, ks rẻ nhưng kím xe hơi khó :D, trên 4rum cũng không có nhiều thông tin về những dịch vụ này.
welcome NguoiNhaQue66, nếu bạn ham hố. ^^
Họ báo lại ntn??? Trời ơi chuột đồng quay lu là đặc sản của nơi đó chả lẽ ko ăn :)), bợn nào k ăn thì mang mỳ tôm đi mà ăn nhá :P/. Vụ xe cứ vừa hỏi vừa tính vậy

Hình ảnh mình đi thì còn nhiều, nhưng up nhiều quá thì giống PR, cái j úp úp mở mở để các bạn tự khám phá sẽ hay hơn
Cái này có 2 mặt, đôi khi úp úp mở mở thì mọi người thấy thích nhg đôi khi hình ảnh, câu văn lôi cuốn lại thôi thúc người chưa đi ham hố hơn á

ChuDu09
17-08-2011, 09:34
Tớ update lịch trình nhé
- Ngày 1 (Tối 31/8) Hà Nội – Sài Gòn
 3h30 hẹn ở Chùa Láng cùng thuê taxi đi ra sân bay, bạn nào muốn tự đi thì 5h có mặt ở SB nhé.
 HN – SG: 18h30-20h30
 Tới SG, check in ks và đi chiến đấu luôn: nhậu đêm, lang thang khu phố Tây ..
 Nghỉ đêm ở SG
- Ngày 2 (Ngày 1/9) Sài Gòn - Cao Lãnh – Sa Đéc
 6h15 lên xe đi Sa Đéc – Đồng Tháp (Đi xe Phương Trang)
 11h tới Cao Lãnh, check in ks, mướn xe chiều chạy đi Sa đéc
 To go list in Sa Đéc:
• Làng hoa Sa đéc
• Vườn hồng Sa đéc
• Nhà cổ Huỳnh Thủy Lê
• Xẻo Quýt (Đi nếu có dư tjan)
• Tìm chỗ măm măm ở Sa Đéc
• Đi Lai Vung ăn nhậu (Nếu có thể)
 Chiều tối chạy xe về Cao Lãnh, đi chợ đêm Cao Lãnh, ăn uống tùm lum ..
 Nghỉ đêm ở Cao Lãnh
- Ngày 3 (Ngày 2/9) Cao Lãnh – Gáo Giồng – VQG Tràm Chim – Cần Thơ
 To go list in Cao Lãnh:
• Khu sinh thái Gáo Giồng
• Vườn quốc gia Tràm Chim
• Lăng cụ phó bảng Nguyễn Sinh Sắc
• Tìm chỗ măm măm chuột đồng nướng lu =p~.
 Check out KS, bắt xe về Cần Thơ.
 Tới Cần Thơ, check in KS. Thuê xe máy chạy vòng vòng.
 Đêm đi chợ đêm Tây Đô.
 Nghỉ đêm tại Cần Thơ
- Ngày 4 (Ngày 3/9) Cần Thơ – Chợ nổi Cái Răng – KDL Mỹ Khánh - SG
 To go list in Cần Thơ:
• Sáng sớm đi chợ nổi Cái Răng, KDL Mỹ Khánh or nhà vườn ??
• Măm măm in Cần Thơ
 Chiều check out ks, bắt xe về Sài Gòn
 Tối tới SG, check in KS. Đi nhậu ...
 Nghỉ đêm tại SG
- Ngày 5 (Ngày 4/9)
 Vui chơi tự do ..
 19h tập trung ở sân bay, trở về Hà Nội kết thúc chuyến đi.

Tối 31/8 vào tới SG nếu các bạn có tiện thì alo mình - 0986684567 - ra ăn nhậu, làm quen cho zui :D

Capri86
17-08-2011, 09:38
Tối 31/8 vào tới SG nếu các bạn có tiện thì alo mình - 0986684567 - ra ăn nhậu, làm quen cho zui :D

Oke, nếu bữa đó k bị delay thì chắc sẽ tới SG sớm thôi. Nhậu đêm chắc oke hén ^^. Add YM làm quen đi ChuDu ơi :)

ChuDu09
17-08-2011, 10:42
Nick YM của mình nè: [email protected], rảnh thì tám :))

Vô Tình Kiếm
17-08-2011, 11:05
Mình nghĩ nên thuê xe máy thì khi đi miền Tây sẽ thú vị hơn.
Địa chỉ thuê xe này :
541 Sư Vạn Hạnh nối dài. ĐT. 0908209898.
Giá : 200k/ngày xe ga. Xe số họ không cho thuê, khi thuê thế chấp CMND và 2tr đặt cọc .

ChuDu09
17-08-2011, 11:08
Địa chỉ thuê xe này :
Giá : 200k/ngày xe ga. Xe số họ không cho thuê, khi thuê thế chấp CMND và 2tr đặt cọc .

Hix phượt mà đi xe ga, trong 3 4 ngày như thế chắc toi đời mấy chiếc xe wa @@

Capri86
17-08-2011, 11:08
Địa chỉ thuê xe này :
Bạn ơi nhưng họ cho thuê có đưa giấy tờ xe luôn ko ?? Đi tỉnh mà chỉ sợ léo ngoéo mấy anh xxx Miền Tây sọc xiên thì chít >"<. Xe ga hao xăng quá >"<

Capri86
17-08-2011, 11:21
Hix phượt mà đi xe ga, trong 3 4 ngày như thế chắc toi đời mấy chiếc xe wa @@
méo mó có hơn ko :D, xe ga tốn xăng tý nhg mà thỏa chí tang bồng hơn là rúc trên xe khách >"<

Vô Tình Kiếm
17-08-2011, 11:35
Bạn ơi nhưng họ cho thuê có đưa giấy tờ xe luôn ko ?? Đi tỉnh mà chỉ sợ léo ngoéo mấy anh xxx Miền Tây sọc xiên thì chít >"<. Xe ga hao xăng quá >"<
Có chứ. Yên tâm đi, công an ở Miền Tây hiền lành dễ thươg lắm.Mình phựơt 4 chuyến rồi mà chưa thấy anh công an áo vàng nào cả .

Capri86
17-08-2011, 11:44
Có chứ. Yên tâm đi, công an ở Miền Tây hiền lành dễ thươg lắm.Mình phựơt 4 chuyến rồi mà chưa thấy anh công an áo vàng nào cả .
Chắc chắn là có giấy tờ xe chứ bạn yêu ???? :O Vậy thì còn gì bằng ... Mình thì chả có âm mưu đen tối nhg sợ ngta k tin tưởng đưa giấy tờ xe thui .... Thank you so so much >:D<. Vậy chắc mh sẽ alo số kia coi ntn .. Mướn cỡ 5-6 cái hi vọng oke :D
Mừ bạn ơi có nên nói mình mướn xe đi miền Tây hem hay chỉ kêu mướn đi vòng vòng TP thui :D ??

NguoiNhaQue66
17-08-2011, 11:46
Dễ thương thì nhiều...riêng Đồng Tháp và Vĩnh Long thì rắc rối to đấy nhé !!! Làm căng và đưa tiền không nhận (mình bị mấy lần, đưa kín kẹp vào bằng lái, thế mà vẫn không anh nào nhận) !!!
Ok, mình sẽ ráng thu xếp đi cùng đoàn 1 ngày để biết đó biết đây (không ở đêm) và chúng ta sẽ gặp ở Cao Lãnh...các bạn đủ xế-ôm rồi thì cứ đi bình thường, đừng bận tâm mình (mình chạy riêng).

Capri86
17-08-2011, 11:54
Dễ thương thì nhiều...riêng Đồng Tháp và Vĩnh Long thì rắc rối to đấy nhé !!! Làm căng và đưa tiền không nhận (mình bị mấy lần, đưa kín kẹp vào bằng lái, thế mà vẫn không anh nào nhận) !!!
Ok, mình sẽ ráng thu xếp đi cùng đoàn 1 ngày để biết đó biết đây (không ở đêm) và chúng ta sẽ gặp ở Cao Lãnh...các bạn đủ xế-ôm rồi thì cứ đi bình thường, đừng bận tâm mình (mình chạy riêng).
Có khi nào nghe giọng phương xa thì ngta thương ngta hok chém hem ta T__T .. Nhg thấy vô tình kiếm bảo chỗ sư vạn hạnh cho thuê xe cho cầm cả giấy tờ xe luôn, hok bít ntn lát call coi sao đã.
Vậy chúng ta hẹn gặp nhau ở Cao Lãnh nha, Híp sẽ pm sdt cho bạn.

darkangel
17-08-2011, 13:36
Hi bạn topic
mình từng đi Cần Thơ rùi, tuy nhiên ở đấy chỉ được chợ nổi thui ah.
mình vừa đi u minh thượng ở rạch giá về nên góp ý tí nha
SG - Rạch Giá: mất 6.5 tiếng khởi hành lúc 11g00 xe mai linh đến rạch sởi là 6:05 sáng. Từ sài gòn bạn sẽ đi ngang qua Vĩnh Long (đoạn này ko nhớ rõ nhưng nhớ là đi qua phà Vàm cống)- Cân Thơ - mốt vài tỉnh thuộc đồng tháp - Rạch giá.
Bạn nên đi thẳng xuống rạch giá vào rừng u minh thượng mất 1 ngày ở rạch giá sang hôm sau bắt tàu đi Phú Quốc sẽ vui hơn là đi Sa Dec - Cân Thơ.
cách đây khoảng 2 năm mình đi Cái Tàu Hạ ở Đồng tháp hình như có đi vườn hoa (không chắc có phải vườn hoa Sa Dec?) nhưng mà thất vọng lắm.

huongxoxocool
17-08-2011, 18:16
Oh,phải cho tớ cập nhật thông tin mà sướng dần chứ???=))...........Đang tiếp tục theo dõi!!!

ntnquynh90
17-08-2011, 19:55
Lịch trình của bạn khá phù hợp với time của mình. Mình cũng sẽ đi sg ngày 31 và về 4/9 mà chưa có plan cụ thể là đi đâu. Nên vào topic hóng xem có join dc hem :d. Mình là nữ sn 89 nhé ^^. Bạn tính vào sg rùi thuê xe máy đi đến các địa điểm ah :s

Capri86
17-08-2011, 22:32
Lịch trình của bạn khá phù hợp với time của mình. Mình cũng sẽ đi sg ngày 31 và về 4/9 mà chưa có plan cụ thể là đi đâu. Nên vào topic hóng xem có join dc hem :d. Mình là nữ sn 89 nhé ^^. Bạn tính vào sg rùi thuê xe máy đi đến các địa điểm ah :s
Mh 86 :). Hiện đang có 2 PA bạn ạ:
1 - ĐI xe khách xuống tỉnh rùi ở tỉnh nào thuê xe máy tỉnh đó >> PA này khó ở chỗ đi các tỉnh hơi bị khó thuê xe để chạy ..
2 - Thuê xe máy chạy từ SG, giá cả khá oke tầm 100-130k/ngày nhưng mà cọc hơi nhiều vì xe họ là xe mới nên mh còn đang lăn tăn ..

pe_nhoc16
18-08-2011, 09:32
He he, từ Hà Nội vào Sài Gòn đi máy bay thì làm gì có delay (trừ khi trễ giờ :D)
Đã là dân phượt thì tứ hải giai huynh đệ, vào Sài Gòn nhớ liên hệ ChuDu, ông này nói chuyện không độc nhưng được cái đẹp lạ, còn muốn "độc" thì liên hệ với Nhóc, Nhóc không hứa sẽ làm mọi người cười nhưng sẽ làm mọi người ấm áp nơi "đất khách quê người".
Sđt:0985 44 88 76, Huyền. Yahu: y chang nick phượt >"<

Capri86
18-08-2011, 10:55
He he, từ Hà Nội vào Sài Gòn đi máy bay thì làm gì có delay (trừ khi trễ giờ :D)
Đã là dân phượt thì tứ hải giai huynh đệ, vào Sài Gòn nhớ liên hệ ChuDu, ông này nói chuyện không độc nhưng được cái đẹp lạ, còn muốn "độc" thì liên hệ với Nhóc, Nhóc không hứa sẽ làm mọi người cười nhưng sẽ làm mọi người ấm áp nơi "đất khách quê người".
Hok dám nhóc ơi T_T, mh như kiểu bị bọn airline nó ghét hay sao í :)). Đi vào SG dc 1 lần thì lúc vào delay 2 tiếng, lúc ra delau 2 tiếng :)) ngồi ngáp đã luôn :P/ Nên lần này thì cứ hên xui thui, biết đâu lại dính dớp thì bỏ xừ ..
Đã lưu contact :X, xie xie nhóc

trailangrapho
18-08-2011, 11:24
Hok dám nhóc ơi T_T, mh như kiểu bị bọn airline nó ghét hay sao í :)). Đi vào SG dc 1 lần thì lúc vào delay 2 tiếng, lúc ra delau 2 tiếng :)) ngồi ngáp đã luôn :P/ Nên lần này thì cứ hên xui thui, biết đâu lại dính dớp thì bỏ xừ ..
Đã lưu contact :X, xie xie nhóc

Bạn nào bị delay 2tiếng thì check out cùng mình cho vui!:))

ChuDu09
18-08-2011, 17:48

Bộ mình nói chuyện không độc nhưng được cái đẹp lạ hả ta, sao hok biết vậy kìa, nếu nhóm các bạn muốn đẹp, lạ và độc thì ChuDu + penhoc là ok :))

Capri86
18-08-2011, 19:02
Bạn Thảo xem chốt được vụ xe cộ sớm để tớ chỉnh sửa lại 1 chút nhé, đi xe máy thì dễ tạt ngang ghé dọc hơn :D. Độ khoái thì khỏi phải bàn :X

meolangthang
18-08-2011, 19:09
Bộ mình nói chuyện không độc nhưng được cái đẹp lạ hả ta, sao hok biết vậy kìa, nếu nhóm các bạn muốn đẹp, lạ và độc thì ChuDu + penhoc là ok :))
Các bạn ngoài Bắc vốn ưa cái đẹp lắm ý, hi vọng là sẽ gặp để tám với độc và đẹp =))

Dear team!
Đã liên lạc được với chỗ thuê xe giá khá ok: xe số là 50 cành và xe ga (Atila) là 80 cành.(Mình nghĩ đi xa thì đi xe số sẽ ok hơn là đi xe ga). Có giấy tờ xe đầy đủ, nếu có hộ khẩu ở Xì Gòn thì sẽ không cần phải đặt cọc (Nếu không mà phải đặt cọc mỗi xe 6tr thì cũng vã mồ hôi đấy). Vụ này phải nhờ nhân mạng trong đó xử lý hộ vậy. Hiện chắc chắn sẽ là 4 xe rồi, đang sợ không đủ tất cả đều xe số, nhưng phải đến lúc đó họ mới sure được. Không có xe số chắc phượt bằng tay ga zậy. Hờ Hờ

meolangthang
18-08-2011, 19:10
Oh,phải cho tớ cập nhật thông tin mà sướng dần chứ???=))...........Đang tiếp tục theo dõi!!!
Khip, lặn sủi tăm thấy rõ. Bố trí xếp lịch off ẹp đi kưng, hơn chục ngày nữa thui chứ mấy. :D

Capri86
18-08-2011, 19:29
Các bạn ngoài Bắc vốn ưa cái đẹp lắm ý, hi vọng là sẽ gặp để tám với độc và đẹp =))

Dear team!
Đã liên lạc được với chỗ thuê xe giá khá ok: xe số là 50 cành và xe ga (Atila) là 80 cành.(Mình nghĩ đi xa thì đi xe số sẽ ok hơn là đi xe ga). Có giấy tờ xe đầy đủ, nếu có hộ khẩu ở Xì Gòn thì sẽ không cần phải đặt cọc (Nếu không mà phải đặt cọc mỗi xe 6tr thì cũng vã mồ hôi đấy). Vụ này phải nhờ nhân mạng trong đó xử lý hộ vậy. Hiện chắc chắn sẽ là 4 xe rồi, đang sợ không đủ tất cả đều xe số, nhưng phải đến lúc đó họ mới sure được. Không có xe số chắc phượt bằng tay ga zậy. Hờ Hờ

Team mình ban đầu là 4 xe nhưng vc Su - Hoàng Hà có xe rùi nên chỉ phải lo 3 xe thui.
Nhóm bạn trailang muốn join chưa có xe, họ có 3 người... cần 2 xe.
Bạn Người nhà quê tự lo từ a-z, tới giờ hẹn là gặp nhau thui ..
Thảo chốt dc vụ xe cộ thì chủ nhật này off phát nhé :)> Báo sớm để Hương XO còn thu xếp ra chứ nhà nó hơi xa.. Nhân tiện chúng ta ăn uống nhậu nhẹt luôn k Hương nó mong :D

huongxoxocool
18-08-2011, 21:00
Team mình ban đầu là 4 xe nhưng vc Su - Hoàng Hà có xe rùi nên chỉ phải lo 3 xe thui.
Nhóm bạn trailang muốn join chưa có xe, họ có 3 người... cần 2 xe.
Bạn Người nhà quê tự lo từ a-z, tới giờ hẹn là gặp nhau thui ..
Thảo chốt dc vụ xe cộ thì chủ nhật này off phát nhé :)> Báo sớm để Hương XO còn thu xếp ra chứ nhà nó hơi xa.. Nhân tiện chúng ta ăn uống nhậu nhẹt luôn k Hương nó mong :D
Mọi người quan tam tớ quá cơ,tình hình là tớ gửi đơn xin nghỉ phép rồi nhé,nhẹ cả mềnh!!!Tớ cũng hơi xa nhưng độ mấu có thừa,chỉ "thỉnh thoảng" nói mà không làm được thôi mà!!!..........Ý kiến phát,cái vụ mà đặt cọc ý........=>>nặng nhỉ?chẳng khác nào vác đá đi lại vác đá về.^^..................

Capri86
18-08-2011, 23:49
Thảo lùn nó đang nhờ ng quen cọc hộ khẩu rùi Hương ạ, hi vọng là oke >"<. Cũng chỉ vì đi tỉnh cần giấy tờ xe nên mới cực khổ vậy chứ chạy xe trong TP thì khỏi. Mai chắc là confirm dc vụ này .. Xong xuôi là tớ chốt dc cái khách sạn thôi, đang tính có khi tới tỉnh nào tìm ks nhà nghỉ ở tỉnh đó thuê cho rẻ, buk trước qua điện thoại có khi lại đắt :P

ChuDu09
18-08-2011, 23:56
Thảo lùn nó đang nhờ ng quen cọc hộ khẩu rùi Hương ạ, hi vọng là oke >"<. Cũng chỉ vì đi tỉnh cần giấy tờ xe nên mới cực khổ vậy chứ chạy xe trong TP thì khỏi. Mai chắc là confirm dc vụ này .. Xong xuôi là tớ chốt dc cái khách sạn thôi, đang tính có khi tới tỉnh nào tìm ks nhà nghỉ ở tỉnh đó thuê cho rẻ, buk trước qua điện thoại có khi lại đắt :P

Khách sạn ở Miền Tây là bao rẻ luôn, các bạn ko cần lo về vấn đề này :D

Autum
19-08-2011, 00:00
Híp ơi, híp ời, hôm qua thống nhất với chị là off miền Tây vào thứ 7 để chị đi off ké, gặp gỡ tụi nó cho đỡ nhớ. Vậy sao hôm nay lại thành CN vậy? Chờ mãi mới thấy nhóm Lệ Giang đổi được lịch sang CN, để chiều thứ 7 đi với tụi em, 7h tối chị mới có việc phải đi. Mới gặp nhau đấy đã quên rồi, buồn ghê.

Capri86
19-08-2011, 08:55
Khách sạn ở Miền Tây là bao rẻ luôn, các bạn ko cần lo về vấn đề này :D
Ah tại đi đúng dịp 2/9 ấy nên có hơi e dè là dân ta đi miền tây hơi bị nhìu thui :-)> Cùng lắm thuê lều ngủ chắc dc, Hương Xo thích vụ này lắm mà :))

Híp ơi, híp ời, hôm qua thống nhất với chị là off miền Tây vào thứ 7 để chị đi off ké, gặp gỡ tụi nó cho đỡ nhớ. Vậy sao hôm nay lại thành CN vậy? Chờ mãi mới thấy nhóm Lệ Giang đổi được lịch sang CN, để chiều thứ 7 đi với tụi em, 7h tối chị mới có việc phải đi. Mới gặp nhau đấy đã quên rồi, buồn ghê.
Ah thì tại e sợ thứ 7 e phè phỡn muộn. Vậy để xem lại tối nay em nhắn tin all ^^

pe_nhoc16
19-08-2011, 09:32
Cho Nhóc dập dòm 1 vé nhé, thông tin liên lạc đã có rồi nhỉ :D
Vì chưa biết có đi Hòn Tre với chị Hoamùaxuân không nên chưa sure.
À mà, trừ tiền vé máy bay, thuê xe máy thì chi phí còn lại khoản bao nhiêu? Tình hình là Nhóc có xe, nếu đi sẽ chở một bạn, bình chọn... xem bạn nào dám... hi sinh cho Nhóc chở nhé :))

Hoang PhuongThao
19-08-2011, 14:56
Bạn ơi! Mình cũng muốn đi du lịch miền tây đợt 2/9. Bạn cho mình tham gia cùng đoàn với, không biết đăng ký bây h còn kịp không nữa. Có gì thông báo lại cho mình với nhé!
Cảm ơn bạn nhiều!

ChuDu09
19-08-2011, 17:28
Cho Nhóc dập dòm 1 vé nhé, thông tin liên lạc đã có rồi nhỉ :D
Vì chưa biết có đi Hòn Tre với chị Hoamùaxuân không nên chưa sure.
À mà, trừ tiền vé máy bay, thuê xe máy thì chi phí còn lại khoản bao nhiêu? Tình hình là Nhóc có xe, nếu đi sẽ chở một bạn, bình chọn... xem bạn nào dám... hi sinh cho Nhóc chở nhé :))

Ây dza, mm chịu chơi quá hen, đu dây với các bạn Hà Nội luôn ^^

Capri86
19-08-2011, 22:37
Tình hình là theo thông tấn xã Thảo nhùn thì đã sure là thuê dc xe máy có giấy tờ đàng hoàng cho các bạn yên tâm chạy. Chủ nhật này off phát cho khí thế nhỉ :-). Tớ đề xuất tối CN, còn nếu muốn chè chén thì ta có thể đi từ chiều tới tối ^^. Các bạn cho ý kiến để quyết nhé.

Cung đường chạy, có nên đi xa về gần k nhỉ ? Ý tớ là ngày 1 chạy thẳng SG - Cần Thơ rùi ta đi ngược lại từ Cần Thơ đi Sa Đéc, Cao Lãnh .. Trên đường về SG có thể ghé qua bến tre cái nhỉ :D/ Hay là cứ giữ nguyên như lịch update tại trang 9?

Vụ đặt phòng ks ở Cần Thơ vs Cao Lãnh thì tớ đã cancel k book trước nữa, tới đâu sục tới đấy giá rẻ thôi, maximum là 100k/1 người/1 nite huh? Còn phòng ở SG thì bọn t định book ở Bùi Viện, chưa cọc kiếc gì cả để hỏi lại coi ngta có chỗ để xe máy hok.

Nhóm bạn Thái _ trailangrapho quyết join theo bọn tớ từ đầu tới cuối luôn hay ntn thì mai cho biết luôn nhé

Pe_nhoc confirm sớm vụ join đoàn nhá. Đề nghị là tối 20/8 off thì chốt đoàn luôn k nhận gạch đá nữa.

Capri86
20-08-2011, 19:42
Tối mai 7h30 pm off ở Emotion Cafe - Nguyễn Chí Thanh nhé (Khúc gần ngã tư giao với Láng í ạ), đi vế hướng Trần Duy Hưng thì nó nằm bên tay phải. Nếu mát trời sạch sẽ khô ráo thì ra trà đá Ngọc Khánh cả nhà nhé :-) .. Ai k đi phạt :D

duongthanhtuan
21-08-2011, 07:53
Minh là dân miền Tây nên thấy lịch tr?nh của bạn không ?n r?i, bạn nên xem lai b?n đồ bạn nhé, t?t hơn hết b?n nên tham kh?o ý ki?n c?a nh?ng ai đã từng đi Miền Tây sẽ t?t hơn

Capri86
21-08-2011, 10:46
Bạn duongthanhtuan có thể nói rõ hơn dc ko ạ ???

namnhihn
21-08-2011, 11:41
Trường hợp các bạn đi xe máy thì khá chủ động nên cũng dễ nắn cung đường, bạn nên chỉnh lại plan để tránh lộn đi lộn về mất thời gian và mệt mỏi, mình cũng đi qua mấy tỉnh đó rồi và đang tính đi lại cung đường như sau, các bạn có thể tham khảo:
N1-HCM - Xẻo Quýt (ăn trưa) - Cao Lãnh (ăn chơi buổi tối)
N2-Qua phà Cao Lãnh đi Sa Đéc (ăn trưa, tham quan làng hoa) - Lai Vung - qua cù lao Tân Lộc (2 phà) sang Thốt Nốt thăm vườn cò Bằng Lăng - về Cần Thơ -Ăn chơi tối bến Ninh Kiều
N3-Sáng đi chợ nổi Cái Răng rồi đi dọc sông Hậu, qua 2 phà Đại Ngải, Cầu Quan về Trà Vinh: ăn tối Trà Vinh
N4-Sáng đi chơi ao Bà Om và chùa Khơme rồi tàu lượn về Sài Gòn.

Capri86
21-08-2011, 17:29
Trường hợp các bạn đi xe máy thì khá chủ động nên cũng dễ nắn cung đường, bạn nên chỉnh lại plan để tránh lộn đi lộn về mất thời gian và mệt mỏi, mình cũng đi qua mấy tỉnh đó rồi và đang tính đi lại cung đường như sau, các bạn có thể tham khảo:
N1-HCM - Xẻo Quýt (ăn trưa) - Cao Lãnh (ăn chơi buổi tối)
N2-Qua phà Cao Lãnh đi Sa Đéc (ăn trưa, tham quan làng hoa) - Lai Vung - qua cù lao Tân Lộc (2 phà) sang Thốt Nốt thăm vườn cò Bằng Lăng - về Cần Thơ -Ăn chơi tối bến Ninh Kiều
N3-Sáng đi chợ nổi Cái Răng rồi đi dọc sông Hậu, qua 2 phà Đại Ngải, Cầu Quan về Trà Vinh: ăn tối Trà Vinh
N4-Sáng đi chơi ao Bà Om và chùa Khơme rồi tàu lượn về Sài Gòn.
Thanks bạn, bọn mh sẽ lưu ý và sửa lại..

namnhihn
22-08-2011, 09:29
Tham khảo về Xẻo Quýt và Gáo Giồng:
https://www.phuot.vn/threads/15427-Phượt-về-Đồng-Tháp-những-ngày-xuân/page3

meolangthang
22-08-2011, 09:29
Thanks các phuoter đã góp ý để bọn mình setup lại lịch trình.
Vì đi xe máy nên là có thể tạt ngang tạt ngửa được. Đang cố thuê đc 5 xe số thì tốt, lượn nó mới sướng :D
Tình hình là tự dưng mình đang bị hào hứng quá ý nên từ sáng tới giờ vẫn ngồi ợ công ty mà vẫn chưa làm gì được :((

namnhihn
22-08-2011, 10:13
Các bạn HN vào rồi off với các bạn trong SG phát nhé. Mình đi phượt theo quan điểm không cần plan, mọi thứ đều sẵn sàng thay đổi nên đặt 1/2 gạch.

pe_nhoc16
22-08-2011, 10:27
Hi, xí xớn mà không xem lịch trình trang 9 - đi từ sáng 1/9 thì Nhóc không đi được rồi, hẹn mọi người tối 31/08 quây quần chém gió với dân Sài Gòn nhá ^^

Capri86
22-08-2011, 11:17
Hi all,
Tớ chốt lại đoàn từ HN vào như sau:
1. Bay chuyến 6h30 gồm có: Hương XO + em trai, Thảo lùn + Khánh Thảo, Híp + Chiến, Hoàng Hà
2. Bay chuyến 21h gồm có: Thái + 2 chị
3. Ở SG có chị Su
Total: 11 người.

Lịch trình dự kiến

Đêm 31/8: Hà Nội - Sài Gòn
- Nhóm 7 người sẽ vào trước nhận phòng ks, nhận xe máy trước.
- Đi chơi ăn đêm, nhậu nhẹt nhưng .. ráng về sớm vì hôm sau chạy xe đường dài :-).
- Off với các bạn Sài Gòn tí nhỉ ^^, chỉ sợ là tụi mình tới SG trễ, hôm sau các bạn vẫn phải đi làm thì .. hơi bị …

Ngày 1/9: Sài Gòn - Xẻo Quýt - Cao Lãnh - Gáo Giồng – Cao Lãnh
- 6h am xuất phát.
- Sài Gòn - Xẻo Quýt (~ 130km)
https://www.flickr.com/photos/66827179@N05/6084089761/
- Trưa về lại TP Cao Lãnh - Ghé nhà bạn Hayabusa nghỉ ngơi
Xẻo Quýt - Cao Lãnh (27km)
https://www.flickr.com/photos/66827179@N05/6084089787/
- Chiều đi Di tích vụ phó bảng Nguyễn Sinh Sắc (Trong TP Cao Lãnh)
- Đi khu sinh thái Gáo Giồng (Cao Lãnh-Gáo Giồng: 17km)
- Tối về lại Cao Lãnh, nghỉ đêm TP Cao Lãnh.

Ngày 2/9: Cao Lãnh - Sa Đéc - Cần Thơ
- Sáng sớm đi Sa Đéc (27km).
https://www.flickr.com/photos/66827179@N05/6084089805/
Ở Sa Đéc đi thăm làng hoa, Vườn Hồng, nhà cổ Huỳnh Lê Thủy – Cái nào hay thì đi, cái nào k đặc sắc thì bỏ/
- Sau đó chạy Lai Vung - về Cù Lao Tân Lộc chơi, ăn trưa ở đây?
https://www.flickr.com/photos/66827179@N05/6084089823/
- Chiều sang Thốt Nốt, thăm Vườn Cò Bằng Lăng, chơi ở vườn cò.
- Về Cần Thơ check in KS, tối đi chợ đêm Tây Đô, dạo mát bến Ninh Kiều.
- Nghỉ đêm tại Cần Thơ.

Ngày 3/9: Cần Thơ - Chợ nổi Cái Răng - Miệt Vườn or KDL Mỹ Khánh - Bến Tre .>>
- Sáng sớm dậy đi chợ nổi Cái Răng (Từ 5h30-8h), sau đó đi miệt vườn or vào KDL Mỹ Khánh chơi cỡ tới trưa
- Ăn trưa xong lên đường đi Bến Tre (Theo hướng Trà Vinh)
- Tới Châu Thành tìm ks or homestay để nghỉ.
- Tham quan Cồn Phụng (Đạo Dừa), tham quan nơi sản xuất hàng thủ công mỹ nghệ, những đồ gia dụng bằng vật liệu Dừa. khám phá việc nuôi ong lấy mật từ hoa nhãn
- Tham quan Cồn Qui, Cồn Tiên,
- Tham quan làng nghề “ Bánh tráng Mỹ Lồng” – Bánh phồng Sơn Đốc
(Tới đây đi chơi đi nghỉ ngơi là chính nên cứ thong dong đi nhé, k cần đi hồng hộc nữa)

Ngày 4/9: Bến Tre - Sài Gòn - Hà Nội
- Sáng đi chơi ở Bến Tre, chơi tiếp những chỗ hôm qua chưa đi ^^
- Về Sài Gòn. (Bến Tre – SG: 80km)
- Trả xe thanh toán cà phê cà pháo tùm lum nếu dư tjan.
- 7h pm có mặt tại Sân Bay Tân Sơn Nhất, 8h20 đáp chuyến bay từ SG về HN . Back to the reality >"<.

Capri86
22-08-2011, 11:18
Hi, xí xớn mà không xem lịch trình trang 9 - đi từ sáng 1/9 thì Nhóc không đi được rồi, hẹn mọi người tối 31/08 quây quần chém gió với dân Sài Gòn nhá ^^
Tiếc quá >"<. Có gì trc khi bay Híp alo nha ^^ rảnh thì kêu cả ChuDu ra tám ^^

namnhihn
22-08-2011, 13:07
Từ Cần Thơ về Trà Vinh đi qua cù lao Dung: tham khảo
https://www.phuot.vn/threads/19536-SG-Mỹ-Tho-–-Trà-Vinh-–-cù-lao-Dung-–-SócTrăng-CầnThơ-Vĩnh-Long-SG-(4-5-6-11)

Rubi1985
22-08-2011, 14:55
Miền Tây mùa này đang bắt đầu mùa nước nổi, đẹp...

Capri86
22-08-2011, 15:43
Miền Tây mùa này đang bắt đầu mùa nước nổi, đẹp...
Rất là háo hức và náo nức để xem miền Tây mùa nước nổi sẽ ntn? Mong chờ đã lâu .. :X

namnhihn
23-08-2011, 11:22
Đang rong ruổi trên đường QL 62 đi Tràm Chim, một chuyến đi bất chợt không một chút plan.

CRAVEN "A"
23-08-2011, 13:53
Anh camenvn quăng gạch cho em nó đi rùi đón mấy em nó trong Sài Gòn đưa mấy em nó đi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Capri86
23-08-2011, 15:46
Đang rong ruổi trên đường QL 62 đi Tràm Chim, một chuyến đi bất chợt không một chút plan.
Trời, đi về nhớ chụp ảnh e xem nào ^^.. K biết mùa này có chim k ??

namnhihn
23-08-2011, 16:47
Đang ngồi ăn cá lóc nướng chui ở Gáo Giồng, nói chung là sen đã bị úa tàn tạ hết, đi ghe vào rừng tràm cả đi và về mất 1h. Đài quan sát không có kính viễn vọng, thấy toàn rừng tràm, ko thấy chim mấy. Chỉ có điện thoại cùi bắp nên ko chụp được hình, nói chung thì ko có gì mấy.

ChuDu09
23-08-2011, 17:31
Tiếc quá >"<. Có gì trc khi bay Híp alo nha ^^ rảnh thì kêu cả ChuDu ra tám ^^

Chỉ ngại các bạn mệt sau chuyến bay từ HN vào SG rùi sáng mai đi tiếp thôi, chứ dân SG ko ngại đâu hee

meolangthang
24-08-2011, 23:14
Đang ngồi ăn cá lóc nướng chui ở Gáo Giồng, nói chung là sen đã bị úa tàn tạ hết, đi ghe vào rừng tràm cả đi và về mất 1h. Đài quan sát không có kính viễn vọng, thấy toàn rừng tràm, ko thấy chim mấy. Chỉ có điện thoại cùi bắp nên ko chụp được hình, nói chung thì ko có gì mấy.
Hic, bác namnhihn sướng thía, tiếp tục hóng hớt thông tin từ bác, thế chỗ nào thì "có cái gì mấy" bác bảo em cái :D

Capri86
25-08-2011, 12:27
Tình hình là kế bên Xẻo Quýt có cái vườn xoài, các bạn có muốn vào chơi vườn luôn k nhỉ ?? Bạn meolangthang đã sure thuê dc xe rùi nên nhà ta cứ rục rịch đi là vừa. Bravo Thảo lùn :D

namnhihn
25-08-2011, 14:28
Theo như đồng hồ đo thì từ bến xe miền Tây đến Cao Lãnh khoảng 150km, ghé Xẻo Quýt chắc cả ra và vào cũng mất 15km ấy. Các bạn nữ chạy xe là hơi đuối đấy. Khách sạn Bình Minh tại trung tâm, đường nối Nguyễn Huệ, Hùng Vương chếch VNPT giá cả hợp lý: Phòng 2 giường tính 200K (2 người), phụ thu thêm 30K 1 người.

Capri86
25-08-2011, 16:27
Theo như đồng hồ đo thì từ bến xe miền Tây đến Cao Lãnh khoảng 150km, ghé Xẻo Quýt chắc cả ra và vào cũng mất 15km ấy. Các bạn nữ chạy xe là hơi đuối đấy. Khách sạn Bình Minh tại trung tâm, đường nối Nguyễn Huệ, Hùng Vương chếch VNPT giá cả hợp lý: Phòng 2 giường tính 200K (2 người), phụ thu thêm 30K 1 người.
KS nì có phòng đơn ko anh? Giá cũng oke rùi, sạch sẽ đủ tiện nghi tối thiểu chứ ạ: Quạt or điều hòa, nóng lạnh..
Dẫu biết chuyến này hơi bị đuối nhưng mà .. đành thế thôi :-). Chắc k vấn đề.

Notice:
-Chuyến đi này hok có thủ quỹ nha: Các bạn chung xe thì tự share tiền cọc, tiền xe; các bạn chung phòng thì tự share tiền phòng. Ăn uống tới đâu share nhau tới đó.

so_lonely2002
25-08-2011, 17:38
Vậy là gặp nhau vs đoàn mình tối mùng 1 ở Cao Lãnh rồi :)
Bên bạn có mấy người? Nếu ít thì tới đó gặp được mình chỉ vài ks giá rẻ cho, phòng ốc oke mà giá có 80 - 120k/phòng thôi, đầy đủ hết ko thiếu gì, ngay gần quảng trường Văn Miếu.

Capri86
25-08-2011, 18:36
Vậy là gặp nhau vs đoàn mình tối mùng 1 ở Cao Lãnh rồi :)
Bên bạn có mấy người? Nếu ít thì tới đó gặp được mình chỉ vài ks giá rẻ cho, phòng ốc oke mà giá có 80 - 120k/phòng thôi, đầy đủ hết ko thiếu gì, ngay gần quảng trường Văn Miếu.
So_lonely đi với Chudu phải hem??? Bên mh nếu k có gì thay đổi thì là 11 người ^^. Ủa sao phải ít thì mới chỉ cho?? 11 người có tính là ít hem :P

ChuDu09
25-08-2011, 19:39
So_lonely đi với Chudu phải hem??? Bên mh nếu k có gì thay đổi thì là 11 người ^^. Ủa sao phải ít thì mới chỉ cho?? 11 người có tính là ít hem :P

Hai nhóm gặp nhau ở Cao Lãnh là zui rồi, ăn uống giao lưu tí, sáng 2 -9 mỗi người mỗi ngã :D

Capri86
25-08-2011, 22:41
Hai nhóm gặp nhau ở Cao Lãnh là zui rồi, ăn uống giao lưu tí, sáng 2 -9 mỗi người mỗi ngã :D
Ủa chứ bên đó cũng đi miền Tây mà ? đi cung nào vậy ??

Hayabusa
26-08-2011, 07:20
Sáng nay dạo 1 vòng vào đây thì gặp topic của các bạn đang có hướng ngủ đêm ở Cao Lãnh nên vào hóng hớt tí ^^ Tình hình là nếu nhóm các bạn khoảng dưới 20 người thì có thể ghé ngủ đêm ở nhà trọ của mình : MIỄN PHÍ :D tuy phòng k đủ tiện nghi,chỉ có tivi+điều hòa+quạt,nhưng trên tinh thần hỗ trợ Phuoter là chính nên nếu các bạn có nhu cầu thì pm cho mình để mình chừa phòng nha ^^
Địa chỉ : 31,đường Tắc Thầy Cai,Phường Mỹ Phú,Thành Phố Cao Lãnh,Đồng Tháp(cách quảng trường Văn Miếu 2km)

Capri86
26-08-2011, 08:36
Sáng nay dạo 1 vòng vào đây thì gặp topic của các bạn đang có hướng ngủ đêm ở Cao Lãnh nên vào hóng hớt tí ^^ Tình hình là nếu nhóm các bạn khoảng dưới 20 người thì có thể ghé ngủ đêm ở nhà trọ của mình : MIỄN PHÍ :D tuy phòng k đủ tiện nghi,chỉ có tivi+điều hòa+quạt,nhưng trên tinh thần hỗ trợ Phuoter là chính nên nếu các bạn có nhu cầu thì pm cho mình để mình chừa phòng nha ^^
Địa chỉ : 31,đường Tắc Thầy Cai,Phường Mỹ Phú,Thành Phố Cao Lãnh,Đồng Tháp(cách quảng trường Văn Miếu 2km)
Ôi được lời như cởi tấm lòng, thế thì còn gì bằng ^^. Cám ơn bạn Hayabusa trước nha, bravo tinh thần phuoter >:D<./ Bạn Hayabusa pm giúp mh sdt nha, nhóm mh có 11 người thôi :-) .. Nhân tiện có YM thì cho mh luôn nhé ^^

pe_nhoc16
26-08-2011, 12:15
Trời ơi trời, sướng rồi nha. Mua mấy kg sấu, cốm Hà "Lội" trả lễ Haybusa đi nhé, ngủ quạt đã là tê người rồi, ở đó có nóng đâu hỉ ^^.
@Capri86 ới ời: mua giùm Nhóc muội 1kg sấu được không? 31/08 trước khi lên máy bay gọi Nhóc nhá, thích ăn món gì nói luôn, Nhóc dẫn đi ăn :D, có món lẩu cá kèo đã lắm.

Capri86
26-08-2011, 13:39
Trời ơi trời, sướng rồi nha. Mua mấy kg sấu, cốm Hà "Lội" trả lễ Haybusa đi nhé, ngủ quạt đã là tê người rồi, ở đó có nóng đâu hỉ ^^.
@Capri86 ới ời: mua giùm Nhóc muội 1kg sấu được không? 31/08 trước khi lên máy bay gọi Nhóc nhá, thích ăn món gì nói luôn, Nhóc dẫn đi ăn :D, có món lẩu cá kèo đã lắm.
Nhóc ơi add YM Capri nha : Capri86h . E mua sấu tươi hay sấu hộp? Đồ xách đi chỉ có cái balo thui nên 1kg sấu chắc k xi nhê ^^. He he sao Nhóc đoán dc tâm tư Híp trúng phóc vậy ta :))> vừa mới nghĩ tới "điều gì đó" xong...

Hayabusa
26-08-2011, 13:51
yahoo của mình là : [email protected]
Đt :0917171728
Mình trên Hữu Toàn(mình sn 87 nha,cho tiện việc xưng hô ^^)

Capri86
26-08-2011, 14:00
yahoo của mình là : [email protected]
Đt :0917171728
Mình trên Hữu Toàn(mình sn 87 nha,cho tiện việc xưng hô ^^)
Oki, mình đã add nik YM và sdt của bạn Toàn rùi nhé (gọi tớ là Híp, tớ SN 86) :-). Có gì chat chit nhờ bạn Toàn giúp đỡ vụ món ngon Cao Lãnh nha. :*

namnhihn
26-08-2011, 22:26
Đoàn của Hùng (sấu lòn nì) đi Châu Đốc, đoàn của Híp đi Cần Thơ. Chắc anh đến 2-9 mới xuất phát được, nếu không thì gặp cả 2 nhóm ở Cao Lãnh.

Capri86
27-08-2011, 08:23
Đoàn của Hùng (sấu lòn nì) đi Châu Đốc, đoàn của Híp đi Cần Thơ. Chắc anh đến 2-9 mới xuất phát được, nếu không thì gặp cả 2 nhóm ở Cao Lãnh.
Gặp nhau xong thì anh join cùng nhóm nào :P ?? Tụi e tính ở Cao Lãnh vào ở nhờ nhà Hayabusa nè ^^. K bít nhóm của Sâu lôn ly có đông ko :-s.
E đang đếm ngược tjan đây >"<. Sang tuần sau lại nhìu việc phải xử lý wa' hu hu.

namnhihn
27-08-2011, 08:53
Có thể gặp tụi em ở Cần Thơ, có gì gửi danh sách đoàn và contact vao Inbox cho anh nhé.

meolangthang
27-08-2011, 14:43
Hichic, ngồi ngắm vịnh Hạ Long mà thấy buồn ngủ quá, vào topic mà thấy phấn khởi ghê. Vụ xe cộ thì anh Deny đã lo cho đoàn ngon lành cành đào. Tối 31 mấy mống sẽ vìa nhà anh Deny nhá, cách sân bay có 2km thui à :). Rồi sáng hum sau sẽ đi nhận xe sớm.
Thanks Deny, thanks Hayabusa, thanks các phuoter miền Nam nhìu nhìu ^^

Capri86
27-08-2011, 22:22
Vậy là chỉ đếm ngược thời gian chờ ngày lên dg thui :-)

pe_nhoc16
28-08-2011, 00:05
Ơ, vậy có chương trình gì đêm 31.8 không? Hay qua Deny rồi qua Lái Thiêu ăn ốc, uống cà phê hi!

Capri86
28-08-2011, 14:04
Ơ, vậy có chương trình gì đêm 31.8 không? Hay qua Deny rồi qua Lái Thiêu ăn ốc, uống cà phê hi!
Đề cử nhóc làm chủ xị cho vụ tối 31/8 nhé ^^. Gặp mặt trao sấu tận tay luôn :P

deny
28-08-2011, 14:17
Ơ, vậy có chương trình gì đêm 31.8 không? Hay qua Deny rồi qua Lái Thiêu ăn ốc, uống cà phê hi!Đề cử nhóc làm chủ xị cho vụ tối 31/8 nhé ^^. Gặp mặt trao sấu tận tay luôn :PĐi Taxi ah? Từ nhà anh lên tới bé nhí gần 30km đấy. Thuê xe sáng 1/9 tới 4/9 mà. Hay là thuê 5 ngày, người ta giao xe tận nơi, có xe đi chơi tối 31/8 luôn. Quyết định gấp nhé.

pe_nhoc16
28-08-2011, 15:04
Vậy ra Sài Gòn ăn tối, trái cây dĩa chứ qua Nhóc có gì đâu mà ăn chơi, gọi ChuDu ra 8. Tối 31.8 ngủ ở nhà Deny hay ks vậy Híp?

meolangthang
28-08-2011, 16:15
Đi Taxi ah? Từ nhà anh lên tới bé nhí gần 30km đấy. Thuê xe sáng 1/9 tới 4/9 mà. Hay là thuê 5 ngày, người ta giao xe tận nơi, có xe đi chơi tối 31/8 luôn. Quyết định gấp nhé.
Thuê 5 ngày cũng đc mà anh. Để tối 31 lượn lờ phố xá cũng đc ý :x.

ChuDu09
29-08-2011, 01:22
Vậy ra Sài Gòn ăn tối, trái cây dĩa chứ qua Nhóc có gì đâu mà ăn chơi, gọi ChuDu ra 8. Tối 31.8 ngủ ở nhà Deny hay ks vậy Híp?

J mà có ChuDu ở đây nữa vậy kìa, có cơ hội hóng hớt là tui ko bỏ qua đâu đó nha :D

Capri86
29-08-2011, 08:51
Đi Taxi ah? Từ nhà anh lên tới bé nhí gần 30km đấy. Thuê xe sáng 1/9 tới 4/9 mà. Hay là thuê 5 ngày, người ta giao xe tận nơi, có xe đi chơi tối 31/8 luôn. Quyết định gấp nhé.
Iu a Deny, quý a Deny, mến a Deny lắm lắm í >:D</
Anh ơi, mình thuê từ đêm 31/8 đi anh, a nhận xe trước giùm tụi em được ko ạ? Nhân tiện check xe giùm tụi e luôn với, chứ sáng hôm sau mới đi lấy xe e sợ muộn mất. Mí lại tiện thể tối lang thang luôn ^^. Gì chứ bỏ uổng đêm Sg thì tiếc lắm, dù là sáng hum sau chạy sớm nhg e vẫn k muốn bỏ lỡ đâu ^^.

Tối 31/8 ngủ nhà a Deny nhóc ạ ^^.

J mà có ChuDu ở đây nữa vậy kìa, có cơ hội hóng hớt là tui ko bỏ qua đâu đó nha :D
Có ai bỏ quên đâu, giao ước trước ùi mà ^^. Trc jo bay tui alo ông nhen ^^
Mại dzô mại dzô số lượng có hạn, có 5 phần quà như hình dưới đây, bạn nào thích bạn nào chưa có thì giơ tay đăng ký nha ^^
https://upnhanh.sieuthinhanh.com/tmpimages/images/sieuthiNHANH2011082924035mznhmtg2og79296.jpeg

Vô Tình Kiếm
29-08-2011, 09:20
Mọi người off ở đâu cho mình tham gia với. Để tết ra HN thăm gia đình còn có chi nhánh phượt ngoài HN rủ đi chơi chứ :D . Đang tính tết này về HN đi leo Phan đây .

Capri86
29-08-2011, 09:24
Mọi người off ở đâu cho mình tham gia với. Để tết ra HN thăm gia đình còn có chi nhánh phượt ngoài HN rủ đi chơi chứ :D . Đang tính tết này về HN đi leo Phan đây .

Chưa fix địa điểm VTK ạ ^^, pm contact cho híp nha, còn thì đi cùng với pe_nhoc đó, VTK có join với So_lonely vụ đi miền tây (nhánh Châu Đốc) ko?? Có thì mh sẽ gặp nhau lần 2 tại nhà bạn Toàn ở Cao Lãnh á ^^

Vô Tình Kiếm
29-08-2011, 09:38
Chưa fix địa điểm VTK ạ ^^, pm contact cho híp nha, còn thì đi cùng với pe_nhoc đó, VTK có join với So_lonely vụ đi miền tây (nhánh Châu Đốc) ko?? Có thì mh sẽ gặp nhau lần 2 tại nhà bạn Toàn ở Cao Lãnh á ^^
Có chứ, mình có đi cùng nhóm với Lonely đó . Vậy là anh tài tụ hội tại Cao Lãnh rùi, he he .Mỗi năm mình về HN 1 lần vào dịp tết, mỗi lần 1 tháng mà trước giờ chưa đi phượt ngoài Bắc bao giờ. Lần này tết có phượt ở đâu nhớ rủ cái nha' ,há há .
YM mình : ngochieu_stvn , ol 18/7 ( trừ những hôm đi học, rớt mạng và đi phượt)

Capri86
30-08-2011, 08:07
Tomorrow will come ^^. Chiều mai 3h tập trung ở Chùa Láng nhé cả nhà ^^

pe_nhoc16
30-08-2011, 09:53
Nôn nao quá hay sao mà tập trung sớm thế, mấy giờ lên máy bay vậy?
Đang nhìn ngắm món quà của mấy bạn "Hà Lội" tối mai sẽ "trân trọng-thân ái-mến thương trao tay", ui... mong chờ quá.

Capri86
30-08-2011, 10:36
Hic tại từ trong thành phố đi ra SB hay bị kẹt xe lắm, đường bé xíu ah nên phải đi sớm. Đi sớm rùi ra đó ngồi chờ vêu mỏ T_T hic hic .. Đang kiếm, sáng mai hi vọng có, tối nay đi lượn 1 vòng :((

trailangrapho
30-08-2011, 11:13
Tối mai bay rùi, h vẫn bù cả đầu lên chưa chuẩn bị dc j.
Nhưng mà nóng lòng quá cũng chả làm việc j ra hồn nữa. hic hic

Capri86
30-08-2011, 11:35
Tối mai bay rùi, h vẫn bù cả đầu lên chưa chuẩn bị dc j.
Nhưng mà nóng lòng quá cũng chả làm việc j ra hồn nữa. hic hic
Có gì đâu mà chuẩn bị hả bạn hiền ? 1 balo là đủ rùi, súng k có thì cứ thế ta đi thôi :)). :P Đang cố cho xong lấy lương mai đi cho rủng rỉnh :D:D:Đ

meolangthang
30-08-2011, 23:25
Giờ G sắp đến, mềnh đi dọn đồ vào ba lô đơi :))

namnhihn
31-08-2011, 08:29
Bắt đầu viết hồi ức đi là vừa.

Capri86
31-08-2011, 08:36
Mình đã chuẩn bị xong hành lý, ready to go hje hje... Em mang tab đi ròy vừa đi vừa viết hồi ức luôn cho nó máu :))

Capri86
31-08-2011, 14:56
Còn 30p nữa là ra Sân bay ^^, let's goooooooo :X

shjne87
31-08-2011, 16:46
Giờ này đội nhà mình chắc đi rồi nhỉ, chúc vui vẻ, khi về nhớ mang quà :D

Capri86
05-09-2011, 00:26
Cả đoàn đã trở về an toàn, ngày mai sẽ viết Hồi ức ^^ .. Good nite all ..

NguoiNhaQue66
05-09-2011, 13:31
Đợi hình của Híp nhé !