PDA

View Full Version : Phượt cuối tuần:thăm địa đạo CủChi–núi BàĐen&tòa thánh TâyNinh&hồ DầuTiếng(21-22/5)

so_lonely2002
11-05-2011, 23:09
thăm địa đạo Củ Chi – núi Bà Đen – tòa thánh Tây Ninh – Hồ Dầu Tiếng ngày 21,22 – 5 (2 ngày/1 đêm – thứ 7/chủ nhật)

Quãng đường dự kiến 300km( đi + về + mua đường )
chi phí dự kiến 200k/người

Ngày 1 :
6h30 tập trung tại ngã tư an sương bên phía QL22, ăn sáng trước ở nhà.

6h45 theo quốc lộ 22 rẽ đường Nguyễn Thị Rành tới địa đạo Củ Chi
ăn trưa tại khu sinh thái – giải trí trong khu địa đạo
Nghỉ ngơi và thăm quan 2 khu vực :
- Địa đạo Củ Chi
- Đền tưởng niệm liệt sĩ Bến Dược
Khu di tích bao gồm hệ thống địa đạo Bến Dược và Bến Đình, khu đền Bến Dược, khu vực tái hiện vùng giải phóng trước kia và khu du lịch sinh thái - giải trí ven sông Sài Gòn

13h40 điểm danh đoàn
14h đi thị trấn tràng bảng
gom nhóm 2
mua đồ ăn đêm + sáng

16h từ Tràng Bảng đi thẳng tới núi Bà Đen
gom nhóm 3

18h leo núi, leo theo đường cột điện

dự kiến 21h – 22h leo tới nơi ( trừ hao thời gian vừa đi vừa nghỉ ), ăn đêm,chuẩn bị chỗ ngủ, nghỉ ngơi, giao lưu…
Ngủ trên núi.

Ngày 2
5h30 dậy chuẩn bị, ăn sáng trên núi.
7h xuống núi bằng đường chùa.
Thăm động Kim Quang trên đường xuống núi.
Thăm quan chùa Bà Đen
Trượt máng xuống chân núi.

10h thăm tòa thánh Tây Ninh, ăn trưa, nghỉ ngơi và xem lễ lúc 12h tại tòa thánh.
Thưởng thức món bánh tráng phơi sương Tây Ninh.

14h đi hồ Dầu Tiếng, vòng theo cung đường Bờ Hồ tham quan
- về thị trấn hóc môn
- ra quốc lộ 22
- về SG

Pisces Ly
11-05-2011, 23:34
Mình sẽ là người thứ 2,hihi
- Tên: Pisces Ly (không chín không hai ba chín chín tám tám ba:D)
- PM:diepthuhang25
- Xế hoac Ôm đều được

so_lonely2002
11-05-2011, 23:51
Híc ko có sđt liên lạc à...

miss.boo91
12-05-2011, 02:04
chủ thớt ơi, chi phí cao quá àh....

so_lonely2002
12-05-2011, 06:47
Mình tính chi phí cho việc ăn, vé thăm quan, vé cầu trượt, còn cụ thể vấn đề ăn uống sẽ lên kế hoạch thống nhất với mọi người trong buổi off( ăn gì trên núi - 3 bữa : tối - đêm - sáng ).
Dĩ nhiên nếu dự trù và thực tế chi phí nếu thấp thì thu tiền đợt 2 chắc cũng chỉ 150k nữa thôi, buổi off share ảnh sau đó sẽ hoàn trả chi phí còn dư ra cho mọi người.
Hơn nữa kế hoạch có thế có nhiều thay đổi theo thực tế, sẽ có thêm chi phí phát sinh, như thừa thời gian, mọi người muốn tham quan thêm chỗ nọ, chỗ kia chẳng hạn, plan là không có plan nào cả, bạn ạ :)

uidza
12-05-2011, 08:57
Ok Hùng, cho Tân đăng ký đi với, hihi lần này lên làm chủ thớt luôn nha, tuần sau đi với Hùng, tuấn kế đi với ham-vui, behattieu, gia đình nhà depkep huhu

long_ex135
12-05-2011, 09:12
Anh Hùng cho e đặt 1/2 gạch trước nha...để gom lúa làm cây pô zin đi cho an toàn đã hé hé.Thanks !

so_lonely2002
12-05-2011, 09:15
Bác Tân ăn chơi nhở, chân giò khỏe thế :D
Cuối tháng gia đình em vào Nha Trang chơi nên chắc phải vọt ra đấy chơi với nhà.
Trong team mình đã có 1 bác dân thổ địa Tây Ninh, em sẽ cập nhật vào cuối tuần này. Hi vọng mọi thứ suôn sẻ cả :)

so_lonely2002
12-05-2011, 09:17
Anh Hùng cho e đặt 1/2 gạch trước nha...để gom lúa làm cây pô zin đi cho an toàn đã hé hé.Thanks !

CA nhiều lắm >"<, cố đầu tư cái pô xe đê. Sau buổi off sẽ có chi phí dự kiến chính thức, nếu ko có thay đổi lớn nào thì chi phí chung dao động từ 300 - 400k thôi em :)

uidza
12-05-2011, 10:22
Tân mới gọi điện cho Pisces Ly, đăg ký làm xế rồi.

namnhihn
12-05-2011, 10:29
Chẹp, mấy chỗ này đi hết rồi mới chết chứ

miss.boo91
12-05-2011, 10:53
Vì đoàn mình cũng tổ chức cuối tháng đi nè.10 xe/400k/1 xe/2 người á, nhưng thấy bên bạn cũng đi nhưng đi trc định bon chen ham hố đi theo nhưng mà thấy chi phí cao quá :))

miss.boo91
12-05-2011, 10:55

Đã phượt chấp nhận đi chơi thì k có vấn đề gì đi rồi vs chưa đi hết ák

long_ex135
12-05-2011, 11:03

Hehe thì Anh đi làm " thổ địa " dẫn đường cho tụi em đi luôn .! Chủ yếu là vui mà anh depzaihn .

namnhihn
12-05-2011, 11:20
Đã phượt chấp nhận đi chơi thì k có vấn đề gì đi rồi vs chưa đi hết ák

Dạ em xin tiếp thu ý kiến ạ.

namnhihn
12-05-2011, 11:24
Anh già rồi, đi cáp treo lên đến chùa là hết sức mất rồi, ko leo nổi nữa.

so_lonely2002
12-05-2011, 11:35
Chi phí tốn chủ yếu ở mấy cái khoản .. muốn thưởng thức đặc sản thôi bạn ạ, mình phòng hờ thế, còn chi phí vé, phụ phí, ăn uống dọc đường chia đầu người thì cũng ko tốn là bao.

so_lonely2002
12-05-2011, 11:37
Anh già rồi, đi cáp treo lên đến chùa là hết sức mất rồi, ko leo nổi nữa.

Anh đẹp trai ở lại giữ đồ cho mấy em máu lửa là được rồi, e vote cho a một suất trong đoàn nhé :D, đãi anh 2 hộp mì ăn liền cho anh giai bớt thao thức ngóng lên núi :)

dungtran1981
12-05-2011, 13:52
Có thể bỏ địa đạo Củ Chi được không, mình đi cái này nhiều quá rồi nên hơi bị ngán. Nếu được thì mình sẽ đăng ký mấy suất.

so_lonely2002
12-05-2011, 16:20
Có thể bỏ địa đạo Củ Chi được không, mình đi cái này nhiều quá rồi nên hơi bị ngán. Nếu được thì mình sẽ đăng ký mấy suất.

Địa đạo chỉ xem qua thôi bạn, chủ yếu ở khu vực Đền tưởng niệm liệt sĩ Bến Dược, nghỉ ngơi và ăn trưa ở đấy thích hợp vì ăn uống ở đấy tốt hơn Tây Ninh. Có thể khởi hành sớm tới Tây Ninh để chuẩn bị tốt hơn việc leo núi, cái thời gian dự kiến chỉ là dự thế thôi bạn ạ, đi thực tế rồi thì vô chừng à :)

back‧pack‧er
12-05-2011, 16:59
Nếu không thăm Củ Chi, có thể thăm Làng Quê Việt Nam gần đó. Nghe nói cũng thú vị. Chắc mình sẽ suy nghĩ thêm và có thể tham gia tour này nè.

so_lonely2002
12-05-2011, 17:34
Lịch dự kiến là thế, sau buổi off mới chi tiết plan hơn được, với lại, quan trọng là lam sao gói gọn được trong 2 ngày mà vẫn thoải mái thời gian nghỉ ngơi, tham quan, riêng cái vụ leo núi cũng ngốn nhiều thời gian rồi bạn, thay đổi lịch trình cố định đồng nghĩa với thay đổi quỹ thời gian của mọi người.

Yến siêu ngố
12-05-2011, 17:45
Cảm ơn chủ thớt đã đứng ra tổ chức :)
- Đính chính là Yến ngố sẽ nhập đoàn ở chân núi Bà Đen và theo cho tới cuối lịch trình chứ không đi Củ Chi được. Hiện nay tính đi xe bus + phương tiện khác chứ không chạy xe.
Đang chờ off tìm xế :)

namnhihn
12-05-2011, 17:50
Vậy anh cứ thuê nhà trọ trong tp Tây Ninh cho anh em tập kết đồ rồi tối anh về đó nghỉ ngơi, massage, thư giãn nhey. Ah anh có ôm rồi, không tuyển nữa.

so_lonely2002
12-05-2011, 18:08
Anh chốt hạ nhanh thế :D
Dạo này ôm với xế toàn bắt tay đi đêm với nhau ko biết đường nào mà lần :)

so_lonely2002
12-05-2011, 18:14
À quên em đang đợi tin của anh Hùng, nhà anh ấy ở cách núi Bà Đen có 15km, xem tình hình ra sao rồi có vài thay đổi nhỏ trong lịch trình :D

Ruồi
12-05-2011, 18:18
Cảm ơn chủ thớt đã đứng ra tổ chức :)
- Đính chính là Yến ngố sẽ nhập đoàn ở chân núi Bà Đen và theo cho tới cuối lịch trình chứ không đi Củ Chi được. Hiện nay tính đi xe bus + phương tiện khác chứ không chạy xe.
Đang chờ off tìm xế :)

Mình quăng gạch và giống bạn này vì rất lười đi xe máy T_T !
Tên: Ruồi
Năm sinh: 1982
ĐT: xài chung điện thoại với bạn Yến Ngố =)) .

so_lonely2002
12-05-2011, 18:22
Quăng gạch nhưng gạch ko có thông tin thì biết đường nào mà lần zzz

so_lonely2002
12-05-2011, 18:38
Hay là ưu tiên 2 bác này cái xe đạp đôi cho nó máu lửa nhỉ :D

minhhanh
12-05-2011, 19:42
Mình vừa mới đi leo núi hôm 30/4 vừa rồi. Gửi chủ thớt 1 vài thông tin tham khảo để jam bớt chi phí cho anh em nhé. Vé tham quan 10k/người, Đi xe lửa từ ngoài cổng vào trong 3k/người - đi ngựa thì 5k/người, Trượt máng hoặc cáp treo thì 50k/người/1chiều, các phần ăn ở Tây Ninh khoảng 30k/phần.
Mình đi xe số - đổ khoảng 100k/1xe là đủ cho chuyến đi lẫn về. Từ núi Bà đi Hồ dầu tiếng tầm 20 cây, các bạn chú ý đổ đầy xăng khi vào địa phận Dương Minh Châu nhá (vì đường ra Hồ hơn 10 cây nhưng hok có cây xăng nào hết, đường gập ghềnh, nhiều đá nhỏ, nhớ kiểm tra vỏ và ruột xe trc khi đi nhá)
Mùa này Hồ nước cạn, các bạn có thể chạy vào lòng Hồ để tắm - thú vị lắm đấy
Chúc các bạn có chuyến đi vui vẻ

so_lonely2002
12-05-2011, 20:24
Cảm ơn bạn đã cho thêm thông tin, đoàn mình xăng xe thì xế với ôm share nhau, ăn uống và vé này nọ cũng chưa đến 200k, chủ yếu tốn phần ăn .. đặc sản ở Tây Ninh thôi, phượt nhà mình thì hứng bất tử lắm :D
Vụ tắm hơi ngại bảo vệ hồ, cơ mà cũng lên thủ sẵn đồ bơi nhỉ :D
Bạn có thể cho mình biết thời tiết ổn ko? bạn leo núi đường nào? Thời gian leo và xuống ra sao?
Bắt đầu vào mùa mưa rồi lên mình ngại nhất khoản này.

traimx
12-05-2011, 21:27
Lão già này ké 1 xuất và 1 nửa cục gạch.

kitara112
12-05-2011, 21:35
Ui, các cậu ơi.
Cho tớ đăng ký 2 vé: 1 xế và 1 ôm.
Kitara112: không chín không tám hai một ba một hai một. hehe, bắt chước các bạn

minhhanh
12-05-2011, 21:58
Hồ không có bảo vệ bạn ah. vào khu du lịch của Hồ dầu tiếng rồi, men theo đường mòn chạy thẳng xuống lòng hồ :d
Còn núi Bà đen mình leo đường chính (leo bậc thang) mình leo vào tầm trưa 11h, nắng nóng khủng lắm, phải tiếp nước liên tục. Leo từ chân núi đến đỉnh tầm khoảng 2tiếng. nếu bạn đi cáp treo khoảng 30p, còn trượt máng xuống thì 10p.

dungtran1981
12-05-2011, 22:00
Mình đăng ký 1 vé, 0949 49 1981, nhóm mình có 04 ng, mọi người sẽ tự đăng ký cho bạn.
Theo mình nên đi sớm một chút cho đỡ nắng. để đến chân núi bà đen còn ăn đặc sản thằn lằn núi, rắn núi.

Thời gian off nên sớm hơn một chút, cho mọi người bàn thảo kế hoạch để rồi còn biết mà thuê lều, mua những gì ăn trên núi, chuẩn bị những gì nữa. gấp quá sẽ không kịp dâu.

Mình thấy Hồ Dầu Tiếng rất đẹp nên phân bổ thời gian để chơi ở đó, để còn ra đảo nữa, mình có thể thuê thuyền ra đảo ở hồ dầu tiếng, có sdt để thuê thuyền mà.

Nếu mọi người muốn mua bảo hiểm du lịch, mình sẽ mua cho.

julia_tran
12-05-2011, 22:11
cho e đk 1 suất ôm ( a dungtran chưa có ôm thì e theo a nhé ^^)
julia : 0977894979

Yến siêu ngố
12-05-2011, 22:40
Hay là ưu tiên 2 bác này cái xe đạp đôi cho nó máu lửa nhỉ :D

Em xin! Ai chứ bác Ruồi dám bắt em còng lưng đạp chở bác ấy lắm :p

Yến đang tính đi thế này:
HCM - An Sương
BX An Sương - Tây Ninh
Sau khi off sẽ hẹn xem mấy giờ ở chân núi Bà Đen, nhập đoàn rồi leo núi.
Hôm sau...tính sau (có thể thuê xe ôm theo đoàn đi Dầu Tiếng :d hoặc nếu còn xe thì ghép chung, tuỳ duyên, tuỳ phận ;)
Nói chung cùng nhau lên ...đỉnh Bà Đen được là mục tiêu chính của Yến Ngố :)

p/s chủ thớt: Bỏ 1 số 9 cuối trong số điện thoại của Yến ngố nhé, 11 số đã là nhiều lắm rồi :p

traimx
12-05-2011, 22:47
8h xuất phát từ ngã tư hàng xanh. Tới ngã tư An Sương tập kết lần 2.
theo quốc lộ 22 rẽ đường Nguyễn Thị Rành tới địa đạo Củ Chi (74km)
17h tới thị trấn Tây Ninh (47km)

17h30 tập kết chân núi bà đen, gửi xe, kiểm tra vật dụng. lên chùa.

18h30 lên Chùa Bà Đen, ăn tối nhẹ, nghỉ ngơi.

20h leo núi, leo theo đường cột điện

1- tập trung chỗ khác đi, Hàng xanh ngược hướng Tây Ninh mà (có thể thay bằng công viên Lê Thị Riêng)
2-Từ Củ Chi nếu đi núi Bà thì kg có chạy qua thị xã Tây Ninh. vì ngày 2 quay lại Tòa Thánh sau mà.
3-Leo đường Đài Liệt Sĩ là OK, nhưng hình như đường này kg có lên chùa Bà (leo mất khoảng 2h)

so_lonely2002
13-05-2011, 07:00
Hồ không có bảo vệ bạn ah. vào khu du lịch của Hồ dầu tiếng rồi, men theo đường mòn chạy thẳng xuống lòng hồ :d
Còn núi Bà đen mình leo đường chính (leo bậc thang) mình leo vào tầm trưa 11h, nắng nóng khủng lắm, phải tiếp nước liên tục. Leo từ chân núi đến đỉnh tầm khoảng 2tiếng. nếu bạn đi cáp treo khoảng 30p, còn trượt máng xuống thì 10p.

Tụi mình leo đêm, theo minh biết thì buổi chiều ở Tây Ninh dạo này dễ mưa, nên buổi tối mà leo núi sau khi trời mưa thì ...
Ủa có cáp treo lên đỉnh núi luôn hả bạn? mình tưởng chỉ tới chùa Bà Đen thôi ?

so_lonely2002
13-05-2011, 07:10
Mình đăng ký 1 vé, 0949 49 1981, nhóm mình có 04 ng, mọi người sẽ tự đăng ký cho bạn.
Theo mình nên đi sớm một chút cho đỡ nắng. để đến chân núi bà đen còn ăn đặc sản thằn lằn núi, rắn núi.

Thời gian off nên sớm hơn một chút, cho mọi người bàn thảo kế hoạch để rồi còn biết mà thuê lều, mua những gì ăn trên núi, chuẩn bị những gì nữa. gấp quá sẽ không kịp dâu.

Mình thấy Hồ Dầu Tiếng rất đẹp nên phân bổ thời gian để chơi ở đó, để còn ra đảo nữa, mình có thể thuê thuyền ra đảo ở hồ dầu tiếng, có sdt để thuê thuyền mà.

Nếu mọi người muốn mua bảo hiểm du lịch, mình sẽ mua cho.

Vụ ăn đặc sản mình cũng tính đến, ngày thứ 2 sau khi thăm quan tòa thánh xong, còn thời gian thì ăn trưa và đặc sản xem thế nào, đợi 12h xem lễ xong rồi nghỉ ngơi.

Nhóm không đông nên cũng dễ kiểm soát phần dụng cụ như lều, bạt, túi ngủ ... , chủ nhật này mình sẽ ra thông báo off vào thời điểm nào thích hợp, ăn uống thì trang bị ở bữa tối ngày 1, đêm ăn nhẹ và ăn sáng trên núi là oke, bữa trưa của ngày 1 và ngày 2 ăn tại khu vực thăm quan, có quán ăn bạn ạ.
Hồ Dầu Tiếng có ra thăm quan hay ko phải xem xét lại, vì nếu vậy thời gian sẽ rất bó hẹp cho các hoạt động trước đó, nhất là leo núi rất tốn thể lực. Tùy tình hình buổi off, có thể thuê thuyền ra hồ kết hợp đi suối Ngọc vào lần phượt tiếp theo.
Quên nữa nếu nhóm bạn 4 người thì chắc hơi khó cho mình vì đoàn sắp đủ 12 thành viên rồi zzz

so_lonely2002
13-05-2011, 07:13
Em xin! Ai chứ bác Ruồi dám bắt em còng lưng đạp chở bác ấy lắm :p

Yến đang tính đi thế này:
HCM - An Sương
BX An Sương - Tây Ninh
Sau khi off sẽ hẹn xem mấy giờ ở chân núi Bà Đen, nhập đoàn rồi leo núi.
Hôm sau...tính sau (có thể thuê xe ôm theo đoàn đi Dầu Tiếng :d hoặc nếu còn xe thì ghép chung, tuỳ duyên, tuỳ phận ;)
Nói chung cùng nhau lên ...đỉnh Bà Đen được là mục tiêu chính của Yến Ngố :)

p/s chủ thớt: Bỏ 1 số 9 cuối trong số điện thoại của Yến ngố nhé, 11 số đã là nhiều lắm rồi :p

Em bị bó hẹp thời gian hay sao? rốt cuộc mấy h thứ 7 "trốn trại" được? :D

so_lonely2002
13-05-2011, 07:23
1- tập trung chỗ khác đi, Hàng xanh ngược hướng Tây Ninh mà (có thể thay bằng công viên Lê Thị Riêng)
2-Từ Củ Chi nếu đi núi Bà thì kg có chạy qua thị xã Tây Ninh. vì ngày 2 quay lại Tòa Thánh sau mà.
3-Leo đường Đài Liệt Sĩ là OK, nhưng hình như đường này kg có lên chùa Bà (leo mất khoảng 2h)

1/ tập trung dự kiến thôi anh, để off thống nhất địa điểm mà, có 2 địa điểm xuất phát, ngã tư An Sương là điểm thứ 2 cho những xế và ôm ở gần đấy hơn.
2/ tới Tràng Bảng tập kết kiểm tra xe rồi đi thẳng tới núi( nếu thuận tiện qua nhà a thì để mọi người gửi bớt đồ đạc, ko thì để buổi off e nói mọi người chuẩn bị tối thiểu đồ dùng thôi cho gọn nhẹ )
3/ leo lên chùa Bà hướng nào dễ đi nhất thì chọn :D , leo núi từ chùa Bà thì hướng cột điện cho dễ, trời tối om đâu thể ngắm cảnh, tập trung leo tốt hơn, hôm sau xuống hướng bậc thang thì lại khỏe.

traimx
13-05-2011, 08:24
1 - ...
2 - Nhà anh ở vị trí cách núi 15km mà là qua núi đi thêm 15km tuy nhiên việc gởi hành lý thì vô sờ tư, anh thu xếp được (nhà bạn anh) từ đó chỉ đem theo hành lý cho đêm đó thôi.
3 -Đường đó là đường dễ lên, đường này đi từ chân núi lên đỉnh, không có đi ngang qua chùa Bà đường theo chùa leo lên vất vả lắm.

julia_tran
13-05-2011, 08:54
Vụ ăn đặc sản mình cũng tính đến, ngày thứ 2 sau khi thăm quan tòa thánh xong, còn thời gian thì ăn trưa và đặc sản xem thế nào, đợi 12h xem lễ xong rồi nghỉ ngơi.

Nhóm không đông nên cũng dễ kiểm soát phần dụng cụ như lều, bạt, túi ngủ ... , chủ nhật này mình sẽ ra thông báo off vào thời điểm nào thích hợp, ăn uống thì trang bị ở bữa tối ngày 1, đêm ăn nhẹ và ăn sáng trên núi là oke, bữa trưa của ngày 1 và ngày 2 ăn tại khu vực thăm quan, có quán ăn bạn ạ.
Hồ Dầu Tiếng có ra thăm quan hay ko phải xem xét lại, vì nếu vậy thời gian sẽ rất bó hẹp cho các hoạt động trước đó, nhất là leo núi rất tốn thể lực. Tùy tình hình buổi off, có thể thuê thuyền ra hồ kết hợp đi suối Ngọc vào lần phượt tiếp theo.
Quên nữa nếu nhóm bạn 4 người thì chắc hơi khó cho mình vì đoàn sắp đủ 12 thành viên rồi zzz
tụi e bên nhóm a dungtran nè, gồm có a dungtran, julia_tran, kitara (2 suất)...là đủ 4 người rồi đó a

dungtran1981
13-05-2011, 09:48
Sao không thêm mình vào danh sách vậy, mình đăng ký 1 suất mà. Còn 3 người kia họ đăng ký rồi.

Ruồi
13-05-2011, 10:34
Thôi được rồi :D, trong trường hợp đuối quá thì mình sẽ làm xế :).

traimx
13-05-2011, 11:55
Cập nhật lại bé traimx gồm 2 xuất, ôm kèm xế, xế có ôm. vậy là hình như đủ 12 chiến binh rùi nhỉ.

bây giờ đến lượt các nhà tài trợ lên tiếng đi:

01 - sẽ đem theo chút Bàu Đá quà của em gái Bình Định, lên đỉnh ta chống lạnh.

Behattieu
13-05-2011, 12:02
Tân mới gọi điện cho Pisces Ly, đăg ký làm xế rồi.

é é........

so_lonely2002
13-05-2011, 16:16
Cập nhật lại bé traimx gồm 2 xuất, ôm kèm xế, xế có ôm. vậy là hình như đủ 12 chiến binh rùi nhỉ.

bây giờ đến lượt các nhà tài trợ lên tiếng đi:

01 - sẽ đem theo chút Bàu Đá quà của em gái Bình Định, lên đỉnh ta chống lạnh.

Tình hình là rượu nhâm nhi trên núi mới ngon, chứ bia thì nhạt quá :D, em tính ăn tối nhẹ nhàng mà có rượu thì làm ít đồ khô nướng cồn cho đơn giản, vừa đỡ phải mang bát đũa, vừa đỡ lích kích, mực nướng với cá chỉ vàng nướng + rượu thì ....ực ực .. ( có thêm .. thằn lằn nướng nữa các bác nhở? :D ), đấy ăn nhanh gọn nhẹ rồi nằm duỗi chân cho khỏe :)

so_lonely2002
13-05-2011, 16:18
é é........

Em iu ơi còn một xuất .. buộc sau xe a, hay làm ôm của anh "đẹp trại hà lội" rồi ?

long_ex135
13-05-2011, 17:58
Chừng nào mới off vậy anh Hùng ?? cho e 1 vé đi of hen .thanks !

so_lonely2002
13-05-2011, 18:34
Chắc t2 hoặc t3 tuần sau, để chuẩn bị cho thoải mái, có gì cn a call chú. Sửa ống pô đê, ca nhiều lắm :D
Cho chú một vé ở đầu topic rồi đấy

traimx
13-05-2011, 19:15
Chắc t2 hoặc t3 tuần sau, để chuẩn bị cho thoải mái, có gì cn a call chú. Sửa ống pô đê, ca nhiều lắm :D
Cho chú một vé ở đầu topic rồi đấy

Ốp thứ 3 đi Hùng ơi, thứ 2 kẹt rùi, nếu off vậy chắc off online wá.

so_lonely2002
13-05-2011, 19:38
E cũng mún t3 vì t2 họp buổi chiều, ra xong chắc đuối luôn >"<

deny
13-05-2011, 19:57
Hơn nữa kế hoạch có thế có nhiều thay đổi theo thực tế, sẽ có thêm chi phí phát sinh, như thừa thời gian, mọi người muốn tham quan thêm chỗ nọ, chỗ kia chẳng hạn, plan là không có plan nào cả, bạn ạ :)Theo mình thì thời gian không bao giờ thừa cả, càng không có tham quan thêm chỗ này chỗ nọ nổi đâu, khi xuống núi rồi, các bạn chỉ muốn nằm nước mía võng và ngủ một giấc. Kinh nghiệm 3-4 lần các đoàn mình đi đều thế cả. Với lại, ở Tây Ninh, đừng bao giờ chạy quá 40km/h, không thì sẽ tốn thêm tiền cho Hugo.

Goodluck :D

minhhanh
13-05-2011, 20:35
Tụi mình leo đêm, theo minh biết thì buổi chiều ở Tây Ninh dạo này dễ mưa, nên buổi tối mà leo núi sau khi trời mưa thì ...
Ủa có cáp treo lên đỉnh núi luôn hả bạn? mình tưởng chỉ tới chùa Bà Đen thôi ?

uh`, cap chỉ tới chùa thôi, mà từ chùa lên tới đỉnh cũng đâu còn bao xa nửa.

Yến siêu ngố
13-05-2011, 21:39
Em bị bó hẹp thời gian hay sao? rốt cuộc mấy h thứ 7 "trốn trại" được? :D

Do vài lý do cá nhân nên em không Join khúc đi Củ Chi :) Yến ngố sẽ khởi hành từ Sài Gòn vào buổi chiều, chắc sau 12h trưa.
Để không ảnh hưởng lịch trình của cả đoàn em sẽ tự túc phương tiện tới thẳng Bà Đen. Cần Có mặt ở Bà Đen mấy giờ thì các bạn cứ hẹn, mình sẽ tới trước chờ :)
Mọi chuẩn bị cá nhân Yến ngố đều có thể lo được nên nếu không có phát sinh gì thì chắc sẽ không phải phiền tới cả đoàn.
Đang mong chờ off với mọi người (sáng tưởng T3 không được nhưng Yến đổi lịch ct rồi nên tối thứ 3 ok)
Mong một cái nữa (hơi ích kỷ): vì leo núi đêm nên đông quá Y sợ khó kiểm soát và giữ an toàn, chỗ nghỉ ngơi trên đỉnh núi lại chật chội. Đông thì chuẩn bị cũng rườm rà hơn.(Nhìn cái đoàn đi Bà Đen 28,29 chuẩn bị mà muốn ngất!) Đề nghị chủ thớt chốt đoàn ở số 15 thôi nhé và đừng đặt nặng chuyện tiệc tùng ăn uống trên núi nhé (thích thì mình có thể ăn ở nhiều nơi mà :) Tốt nhất là tự lo tối đa.
(Vài ý kiến mạo muội ;)

so_lonely2002
13-05-2011, 22:22
Tiêu chí leo núi đầu tiên là an toàn, cho nên phải gọn nhẹ tối đa
Ăn uống chủ yếu cho bữa sáng hôm sau, bữa đêm thì lai rai chút cho ae thêm .. đoàn kết thế thôi :D
Vậy chốt tối t3 off nhé, địa điểm mình sẽ cập nhật cụ thể ở đầu trang vào cn và call cho mọi người biết.

remi
14-05-2011, 00:56
Mình tham gia với nhé, thông tin đã pm bạn so_lonely2002 :)

so_lonely2002
14-05-2011, 07:37
Mình tham gia với nhé, thông tin đã pm bạn so_lonely2002 :)

Em đã thêm bác vào danh sách đoàn, thông tin cập nhật về đoàn bác xem lại đầu trang.

Các thành viên trong đoàn luôn xem lại đầu trang vì mọi thông tin mình sẽ update trực tiếp vào đấy để tiện theo dõi và tránh làm loãng topic !

dungtran1981
14-05-2011, 08:25
Ngủ trên núi ra sao đây lonely, cần thuê lều không, túi ngủ + đèn pin deo trán thì mọi người tự chuẩn bị, quan trọng là bạt và lều, sợ mưa phát vào giữa đêm thì vui lắm.

Behattieu
14-05-2011, 08:37
Em iu ơi còn một xuất .. buộc sau xe a, hay làm ôm của anh "đẹp trại hà lội" rồi ?

Hix, hix.... gì chứ đi chơi thì em đang rất là ham hố.... mỗi tội dạo này nhiều việc quá! Đang phải lo vắt chân lên cổ mà chạy để đi tour cuối tháng nè........đau khổ quá đi!! :((. Chuyến này anh Zai HN mang chị nhà theo hay sao í........ :D

so_lonely2002
14-05-2011, 08:48
Ngủ trên núi ra sao đây lonely, cần thuê lều không, túi ngủ + đèn pin deo trán thì mọi người tự chuẩn bị, quan trọng là bạt và lều, sợ mưa phát vào giữa đêm thì vui lắm.

Chắc ko cần lều đâu bác, thông tin e nhận được là đêm ko có mưa, nhưng sương mù thì có, ai có túi ngủ thì càng tốt, ko thì chăn mỏng với 2 cái áo mưa( 1 để trải 1 để che chắn ) hoặc võng là oke rồi, buổi tối leo núi mọi người mặc thêm đồ ấm mà bác, . Bắt buộc phải có đèn pin.
Buổi off sau khi thống nhất kế hoạch đi về khâu tự chuẩn bị và chuẩn bị cho đoàn e sẽ đề xuất cụ thể.

traimx
14-05-2011, 10:42
thêm 1 bé nhờ ghi danh dùm: socola_winx ôm
điện thoại: không một sáu chín năm 66 chín sáu ... (phần còn lại chủ thớt biết mà đúng không)

Hùng ơi, ngày đầu chắc không có chạy qua Thị xã Tây Ninh làm gì, đâu có thăm quan gì bên đó đâu, từ Củ Chi, ta dzọt ra Trảng Bàng, rồi theo đường trong (hướng về Núi) vừa vắng vẻ, đường cũng khá tốt (có 10km đường nhựa không láng mịn, nhưng cũng không quá xấu) chỗ gởi hành lý cũng cũng gần phía Núi.

- Thằn lằn núi thì tới gần đó quán nào cũng có bán, ta ăn hoặc mua lên núi măm măm,
- Tình hình thời thiết ở đó dạo này là mưa chiều.
- Em xem danh sách, xác nhận xong mình khóa sổ sớm luôn.

ps: Theo ý anh là ta tổ chức ăn nhậu hoành tráng (đặc sản) trên đỉnh núi, cho AnhZaiHàNội ngủ hotel ôm 2 ly mỳ mà thèm chơi .... =))

so_lonely2002
14-05-2011, 11:46
Theo em trên núi cứ nướng cồn cho gọn nhẹ, đỡ lích kích, còn cụ thể thế nào đến buổi off mọi người có ý kiến hay hơn thì biểu quyết :)
Mình chỉ tự phục vụ bữa đêm và bữa sáng trên núi, còn bữa tối ở Núi em xem dịch vụ thế nào rồi ăn tại quán cho gọn nhẹ, tiết kiệm thời gian.

Behattieu
14-05-2011, 11:52
Hix, mình biết là mình không còn cơ hội nữa............... :(

traimx
14-05-2011, 12:04
Hix, mình biết là mình không còn cơ hội nữa............... :(

Sao em hững hờ, để rồi giờ ế =))

Behattieu
14-05-2011, 12:11
Sao em hững hờ, để rồi giờ ế =))

:(( Nhớ mang về cho em mấy con thằn lằn nướng nha! Ăn thử xem có ngon không??? :D

so_lonely2002
14-05-2011, 12:13
:(( Nhớ mang về cho em mấy con thằn lằn nướng nha! Ăn thử xem có ngon không??? :D

E cứ chọn 1 anh trong đoàn lúc về, nướng ăn cũng được, vừa được người vừa được thằn lằn :D

Yến siêu ngố
14-05-2011, 13:03
8 nam 8 nữ là đẹp rồi :) Xế - ôm đều (sẽ) ổn :p
Hi vọng sẽ chốt đoàn và ổn định danh sách như vậy.
Hôm nay thứ 7, một số thành viên đã lên đường đi vi vu (tí nữa mình đi :d)
Hẹn gặp lại cả nhà vào tối thứ 3 :)
p/s:
- Tối ăn no sẽ khó leo núi
- Ăn no rồi lên núi cũng sẽ đói, mọi người tốt nhất nên tự phòng thân.
- Tránh nấu nướng rườm rà, ủng hộ nướng cồn lai rai.

vantruongvpc
14-05-2011, 13:13
behattieu ôm a đê...:D
e đóng xuất đinh, a đong xăng nhá=))

Behattieu
14-05-2011, 13:48
behattieu ôm a đê...:D
e đóng xuất đinh, a đong xăng nhá=))

=)) kakakaka............ kỉu này em lỗ chắc, đã phải ôm rồi còn bắt đóng suất đinh. Đổi lại nhá! Anh đóng 2 xuất đinh, em đong xăng + Anh thanh toán tiền ôm cho em nữa :)). Nhá nhá........................:L

remi
14-05-2011, 15:14
Em đã thêm bác vào danh sách đoàn, thông tin cập nhật về đoàn bác xem lại đầu trang.

Các thành viên trong đoàn luôn xem lại đầu trang vì mọi thông tin mình sẽ update trực tiếp vào đấy để tiện theo dõi và tránh làm loãng topic !

Cảm ơn so_lonely2002. mình gợi ý nếu trời ko mưa thì off ở cafe bệt công viên 30/4 bên hông nhà thờ Đức Bà đi, vừa rẻ vừa vui hehe ;)

long_ex135
14-05-2011, 18:19
Cảm ơn so_lonely2002. mình gợi ý nếu trời ko mưa thì off ở cafe bệt công viên 30/4 bên hông nhà thờ Đức Bà đi, vừa rẻ vừa vui hehe ;)

Ọp cafe đó nghe nói bị CA dí mà anh remi,nguy hiểm lém hic.!

so_lonely2002
14-05-2011, 19:06
:) Thích rẻ thiếu gì, chủ yếu chỗ rộng rãi thoáng mát :D, hay ra sân bóng ở D2, ra đấy mát cứ phải gọi là :D

so_lonely2002
15-05-2011, 07:42
Đã upgdate địa điểm off, sẽ call mọi người trong hôm nay :D

so_lonely2002
15-05-2011, 10:29
Cập nhật thêm thông tin ở đầu trang, chi tiết chuyến đi sẽ thảo luận tại buổi off, gió ở đấy mát cứ phải là thôi rồi .. :D

remi
15-05-2011, 12:10
Ọp cafe đó nghe nói bị CA dí mà anh remi,nguy hiểm lém hic.!

à CA chỉ dí xe thôi, mình gửi xe ở Diamond hoặc Ng Du rồi đi bộ qua là ok hehe.

so_lonely2002
15-05-2011, 12:18
Giá ở chỗ văn thánh cũng bèo lắm anh remi, sau thấy oke chọn chỗ đấy làm chỗ ae phượt giao lưu vài hiệp đá bóng cũng được :)

dungtran1981
15-05-2011, 14:27
Giá ở chỗ văn thánh cũng bèo lắm anh remi, sau thấy oke chọn chỗ đấy làm chỗ ae phượt giao lưu vài hiệp đá bóng cũng được :)

Khúc này hơi xa với tất cả mọi người, nên chọn địa điểm nào trung tâm thuận tiện cho tất cả. Ở cafe bệt thì có mấy chỗ gửi xe mà.

so_lonely2002
15-05-2011, 14:48
Từ chỗ bệt ra hàng xanh cũng ko xa đâu a, nhỡ đang off mà mưa cái thì cũng vui ....

Yến siêu ngố
15-05-2011, 16:58
Bó tay cái địa điểm off!
Hix! Chạy xe 40 phút mới lết tới nổi!

so_lonely2002
15-05-2011, 18:25
Em ơi để làm ôm đi để xế qua đón :">

sunny087
15-05-2011, 18:29
a chủ thớt ơi, sunny là bạn của Kitara112 đây ạ.. sunny cũng thấy nên chọn quán nào ở trung tâm SG đi a (Q1 hay Q3 gì cũng được).. ko nhất thiết là Bệt.. chỉ để tiện cho các bạn thui a ạ ^^

so_lonely2002
15-05-2011, 19:02
a chủ thớt ơi, sunny là bạn của Kitara112 đây ạ.. sunny cũng thấy nên chọn quán nào ở trung tâm SG đi a (Q1 hay Q3 gì cũng được).. ko nhất thiết là Bệt.. chỉ để tiện cho các bạn thui a ạ ^^

Đã liên lạc xong với các bạn, địa điểm off thống nhất ở chỗ cũ, còn 2 bạn chưa liên lạc được, đã gửi sms trên 4rum chờ phản hồi, đến trước 5h chiều mai ko liên lạc lại với mình sẽ được xem như hủy bỏ đăng ký.
Thx mọi người, hi vọng buổi off sẽ đông đủ :)

traimx
16-05-2011, 07:58
tin tốt:

http://tuoitre.vn/Chinh-tri-Xa-hoi/438171/Mua-dong-tren-dien-rong.html

Những ngày cuối tuần, miền Trung có thể nắng nóng trở lại, miền Nam mưa giảm, nhiệt độ tăng nhẹ nhưng không nắng nóng oi bức gay gắt như đầu tuần.

namnhihn
16-05-2011, 08:16
Hùng vẽ lại cái google map cho tuyến đường của mình xem, anh thấy lúc về đi hướng Bình Dương thì ko nên đi đg 744, đường chạy lục khục rất mệt.

deny
16-05-2011, 09:55
uh`, cap chỉ tới chùa thôi, mà từ chùa lên tới đỉnh cũng đâu còn bao xa nửa.

Đâu còn bao xa??? Hì, bạn nên đi để biết cái "đâu còn bao xa" đó nó gấp mấy lần đoạn đi cap nhé.

so_lonely2002
16-05-2011, 13:13
Hùng vẽ lại cái google map cho tuyến đường của mình xem, anh thấy lúc về đi hướng Bình Dương thì ko nên đi đg 744, đường chạy lục khục rất mệt.

Em đã update hình ảnh cung đường 744 ở đầu trang, theo thông tin e nhận được thì đoạn qua thị trấn Dầu Tiếng đi tiếp khá tốt, còn đoạn giao với đường 15 thì chưa có thông tin chính xác.

traimx
16-05-2011, 13:59
10 năm trước đoạn đó hơi xấu, bây giờ chắc vẫn vậy, nhưng ngắn mà kg sao đâu.

uidza
16-05-2011, 15:01
é é........

é é gì lần trước thấy anh khác đẹp trai hơn tui rồi bỏ rơi tui, giờ lên ý kiến gì nữa

Ruồi
16-05-2011, 15:34
Mình xác nhận là mình đã đọc và nắm rõ tình hình nha các bạn (ôi chỗ off gần quá ha ha ha).

Behattieu
16-05-2011, 17:19
é é gì lần trước thấy anh khác đẹp trai hơn tui rồi bỏ rơi tui, giờ lên ý kiến gì nữa

=)) Thì em đang mong lần này anh bị bỏ rơi tiếp.......... kakakaka :))

so_lonely2002
16-05-2011, 17:37
Pé Loan ở nhà ngoan, về a kể chuyện cổ tích .. leo núi cho e nghe :D, tối t3 rảnh ra chỗ off phục vụ trà nước nhé em :D
@ruoi : e bảo bác liên lạc qua điện thoại để e biết sdt of bác, bác lại comment trên này zzz

Behattieu
16-05-2011, 17:40
[QUOTE=so_lonely2002;366859]Pé Loan ở nhà ngoan, về a kể chuyện cổ tích .. leo núi cho e nghe :D, tối t3 rảnh ra chỗ off phục vụ trà nước nhé em :D
Thật không buồn tí nào vì thứ 3 đã có việc bận...hahahaha... Không đi được mà đi ọp làm gì cho cõi lòng thêm tan nát................:hit cho chết này

so_lonely2002
16-05-2011, 18:05
Thật không buồn tí nào vì thứ 3 đã có việc bận...hahahaha... Không đi được mà đi ọp làm gì cho cõi lòng thêm tan nát................:hit cho chết này

Đang cười hay đang khóc vậy ta ?? :D

superBecon
16-05-2011, 20:43
Mới đi chuyến trại đèo nước ngọt về, bị đau cái lưng chưa biết bao h mới hết. Em cũng muốn đi leo núi lắm nhưng h leo cầu thang thôi là đã khó khăn rồi. Chưa biết đến khi nào mới đi phượt tiếp được do hết tiền và còn bận học thi dài dài :(

Cái kế hoạch của anh Hùng thế là đẹp rồi :) Chúc các anh chị nhà em đi chơi zui zẻ và an toàn nhé :D

Yến siêu ngố
16-05-2011, 20:48
@ruoi : e bảo bác liên lạc qua điện thoại để e biết sdt of bác, bác lại comment trên này zzz

Mr.Ruồi đã nói là dùng chung số ĐT với Yến ngố mà =)) em cảm thấy mình rất "Vinh hạnh" khi "được" làm thư ký của Ruồi =))
Nói thật với cả nhà, cứ lại gần cái khu vực trường giao thông vận tải là em lại có cảm giác bất an :(

Pisces Ly
16-05-2011, 20:51
Cũng như Superbecon sau chuyến đi đeo nước ngọt về chân của em cũng đang bị sưng to mà không biết li do tại sao+ mới bị té cầu thang lúc trưa nữa,hic hic. Chắc cuối tuần này em không tham gia cùng đoàn được rùi, em xin thành thật xin lỗi chủ thớt và a xế đẹp trai của e nha,huhu.

Ruồi
16-05-2011, 23:18
Thôi Yến Ngố đi off rồi tường thuật lại, anh làm xế cho em luôn, đi chung với đoàn cho vui chứ tách ra thì lạc lõng lắm !

so_lonely2002
16-05-2011, 23:29
Bác ruồi đã làm xế rồi thì ngại gì cái khu vực trường giao thông vận tải yến nhỉ :D

socola_winx
17-05-2011, 01:31
=)) Thì em đang mong lần này anh bị bỏ rơi tiếp.......... kakakaka :))

C Loan nói linh ghê ta :))

ham_vui
17-05-2011, 07:38
Chúc cả nhà đi vui vẻ nha.
Cuối tuần bận việc, không thì cũng đu theo cả nhà rồi.

@Bé Trinh: xe bị gì, sửa xong chưa?
Sđt của em, anh gọi hoài không được?

so_lonely2002
17-05-2011, 08:04
C Loan nói linh ghê ta :))

Quay đầu là bờ, em nhỉ :D

uidza
17-05-2011, 08:21
hu hu, vậy là ở nhà rồi, không biết tối nay có nên chạy lên sg đi off không nữa, tối ngày bị phụ nữ không cho leo cây thì bị bỏ rơi, khổ thân tui

Behattieu
17-05-2011, 08:47
hu hu, vậy là ở nhà rồi, không biết tối nay có nên chạy lên sg đi off không nữa, tối ngày bị phụ nữ không cho leo cây thì bị bỏ rơi, khổ thân tui

=)) Chúc mừng anh iu nhé! Kakakakaka...... Cuối tuần chưa biết đi đâu thì lên SG dọn nhà dùm em nè.... hix hix... đang cần người gấp!!!

uidza
17-05-2011, 10:26
Cần ôm Gấp, Loa Loa Loa

sunny087
17-05-2011, 10:43
Cần ôm Gấp, Loa Loa Loa
tối nay ráng tìm ôm đi anh ^^

ba_chan83
17-05-2011, 10:50
Ồ mình cũng đang có ý định leo núi Bà Đen vào 21 này.. chủ thớt còn suất nào dự bị không ạ :)

socola_winx
17-05-2011, 10:58
Chúc cả nhà đi vui vẻ nha.
Cuối tuần bận việc, không thì cũng đu theo cả nhà rồi.

@Bé Trinh: xe bị gì, sửa xong chưa?
Sđt của em, anh gọi hoài không được?

cũng chỉ là cái bình với hình như cái đầu xe bị gì mà nó kêu thôi a,
à e mới đổi số đt nên không gọi được là phải rồi :D

uidza
17-05-2011, 11:00
Ồ mình cũng đang có ý định leo núi Bà Đen vào 21 này.. chủ thớt còn suất nào dự bị không ạ :)

Tối nay đi off đi bạn, có gì mình xin chủ thớt cho huhu

sunny087
17-05-2011, 11:23

chị ơi.. hình như có người đang tuyển ôm đấy ạ.. ^^

ba_chan83
17-05-2011, 11:23
À..đã thấy cái địa điểm off..vậy tối nay xin góp mặt để được xét duyệt tư cách tham gia giành vé vớt nhá :) ...thanks :x

so_lonely2002
17-05-2011, 11:58
cũng chỉ là cái bình với hình như cái đầu xe bị gì mà nó kêu thôi a,
à e mới đổi số đt nên không gọi được là phải rồi :D

Bán số đây, bán số đây... chỉ còn 11 số thôi, số lượng có hạn ... bán số đâyyyyyyy..... !!!!!

@ba_chan83: cứ đến buổi off nhé bạn, hoan nghênh :)

Yến siêu ngố
17-05-2011, 17:24
Thôi Yến Ngố đi off rồi tường thuật lại, anh làm xế cho em luôn, đi chung với đoàn cho vui chứ tách ra thì lạc lõng lắm !

Giờ còn thêm uỷ quyền đi họp nữa sao??? Yêu cầu tăng lương từ thư ký qua lương trợ lý nhé :p

@so_lonely: chiều nay Yến ngố có hẹn với thầy dạy bơi nên tới trễ 1 chút ;)

so_lonely2002
17-05-2011, 17:45
Oke, nhưng mà trên núi ko có hồ bơi đâu :D

so_lonely2002
17-05-2011, 18:31
mọi người gửi xe xong ra luôn cantin nhé !!!!!!!!!!!!!!!!

so_lonely2002
17-05-2011, 22:56
Đã update thông tin chuyến đi ở đầu trang, mọi người cập nhật nhé. Thông tin liên lạc sẽ gửi vào tối mai.

namnhihn
18-05-2011, 11:33
Hi Hùng, lịch trình của anh dự kiến sẽ khác vì anh ko leo núi ban đêm
Ngày 1:
-HCM -> Củ Chi (cùng đoàn)
-Củ Chi -> Tây Ninh, Bà Đen cùng đoàn: có thể lên núi hoặc để sáng hôm sau lên đón đoàn
-Ngủ đêm tại Tây Ninh và tham quan Tòa Thánh, ăn chơi và thưởng thức đặc sản, keke
Ngày 2:
-Lên núi Bà (nếu chưa đi) hoặc Long Điền Sơn
-Hợp đoàn để cùng về

so_lonely2002
18-05-2011, 12:08
Ngày 1:
-Củ Chi -> Tây Ninh, Bà Đen cùng đoàn: có thể lên núi hoặc để sáng hôm sau lên đón đoàn
-Ngủ đêm tại Tây Ninh và tham quan Tòa Thánh, ăn chơi và thưởng thức đặc sản, keke
Ngày 2:
-Hợp đoàn để cùng về

Oke anh, thời gian dự kiến của đoàn update ở đầu trang để a và mọi người tiện theo dõi, tối nay e sẽ pm trong inbox trên 4rum sdt thành viên đoàn.
Vì hợp đoàn ở Tây Ninh lên chi phí ăn uống ở Củ Chi tự túc để dễ tính cho thủ quỹ đoàn.
Còn hợp đoàn ngày 2 a xem thời gian và liên lạc với e + anh traimx để nắm vị trí đoàn và thời gian dịch chuyển thực tế.

wall2711
18-05-2011, 15:20
Ngày 1:
Ngày 2:
-Hợp đoàn để cùng về

em dập dòm nhé bác... tiện sẽ giao lưu ^^

Behattieu
18-05-2011, 15:33
em dập dòm nhé bác... tiện sẽ giao lưu ^^

Anh Long đây ròi........... từ hôm đi cung đường 723 về là anh mất tích lun. Nếu anh Long đi chung thì mọi người nhớ "đòi" cái gì đóa cần "đòi" lại nhé! :D

Trần Quyền
18-05-2011, 15:56
Cho mình 1 vé vớt nhé 0902 10 76 23 Trần Minh Quyền! Hẹn gặp tại Tây Ninh, có ai muốn làm ôm của mình không vậy?

wall2711
18-05-2011, 16:30
Anh Long đây ròi........... từ hôm đi cung đường 723 về là anh mất tích lun. Nếu anh Long đi chung thì mọi người nhớ "đòi" cái gì đóa cần "đòi" lại nhé! :D

^^ anh "nợ nần" gì mà đòi.... tối mai rảnh thì ra Bệt lúc 19h00, "nợ nần" nếu có anh trả luôn 1 lần cho dứt...

so_lonely2002
18-05-2011, 17:12
Bác Long núp kỹ quá, thế tình hình bác đi được ko ? Dìm ảnh của ae mãi ko chịu share :|

namnhihn
18-05-2011, 18:34
Nhiều việc quá, làm mãi ko hết, ko biết cuối tuần có đi nổi không đây.

so_lonely2002
18-05-2011, 18:36
:D cố lên anh đẹp trai.
Đã gửi pm đến các thành viên trong đoàn, check được vui lòng reply xác nhận nhé.
Chúc mọi người buổi tối vui vẻ !
note: có thông tin gì thêm sẽ cập nhật ở đầu trang và pm cho các bạn.

sunny087
19-05-2011, 08:07
đã pm thông tin của sunny cho anh so_lonely2002 rùi nha' ^^

Links
19-05-2011, 09:14
Xin một xuất bác ơi, xế hay ôm đều được!

so_lonely2002
19-05-2011, 12:14
Xin một xuất bác ơi, xế hay ôm đều được!

bạn pm vào inbox thông tin của bạn nhé, h đăng ký vẫn kịp :)

so_lonely2002
19-05-2011, 12:19
đã update lại thông tin thành viên :D

Links
19-05-2011, 13:35
Đã pm cho bác.
Thân!

nhocharuka
19-05-2011, 13:48
hix, tiếc là đã chốt đoàn, không thì e cũng xin đu theo

long_ex135
19-05-2011, 14:14
đã update lại thông tin thành viên :D

Yeah ! đại ca. em đã có mặt đây. hẹn các anh chị em sáng thứ 7 .em sẽ đúng hẹn. Thanks .

so_lonely2002
19-05-2011, 14:45
hix, tiếc là đã chốt đoàn, không thì e cũng xin đu theo

em năn nỉ long đẹp trai đi( long_ex135 ) him đồng ý chở e thì oke đi theo đoàn được, xế xịn mà :)

Yến siêu ngố
19-05-2011, 15:59
Gửi chủ thớt:
Thấy có cái kế hoạch ăn đặc sản núi Bà (thằn lằn, rắn (...) )
Cũng đọc trên Phượt thấy bảo cái quán này ngon mà không có biển hiệu gì, phải gọi đặt trước, gửi thông tin cho chủ thớt tham khảo:
Ba Phát: 01677900408

(Hóng hớt tí thôi ;)

so_lonely2002
19-05-2011, 17:14
Bạn Yến lưu lại và liên hệ để ngày thứ 2 ưu tiên bạn Yến dẫn đường cho ae ... đánh chén đê :D ( đọc qua rồi nhưng tìm đường hên xui thế thì zzzz )

so_lonely2002
19-05-2011, 19:57
cập nhật thêm thông tin trên pm inbox, mọi người cho ý kiến nhé :)

dungtran1981
19-05-2011, 21:57
Gửi chủ thớt:
Thấy có cái kế hoạch ăn đặc sản núi Bà (thằn lằn, rắn (...) )
Cũng đọc trên Phượt thấy bảo cái quán này ngon mà không có biển hiệu gì, phải gọi đặt trước, gửi thông tin cho chủ thớt tham khảo:
Ba Phát: 01677900408

(Hóng hớt tí thôi ;)

Cái số đó gọi không được đâu, mình gọi số khác ở nơi khác rồi. Đã đặt cho cả nhóm 1 kg thằn lằn núi tươi, họ sẽ phơi khô trước, lên núi nhắm rượu, còn một số đặc sản khác nữa nhưng mùa này hơi hiếm. Nếu ai có muốn đặt thằn lằn núi hơi khô một chút (vì còn tươi mới phơi nắng) mình đặt cho 200k/1 kg. Còn có cá lăng, gà thả vườn và món số món cá khác.

so_lonely2002
19-05-2011, 22:13
Đề nghị mỗi bác tự sướng một tô mì ăn liền nhé :D

long_ex135
19-05-2011, 22:32
Khà Khà,mọi người nhớ mang vũ khí phòng thân nữa chứ haha.

traimx
19-05-2011, 23:57
Khà Khà,mọi người nhớ mang vũ khí phòng thân nữa chứ haha.

Có võ sư Mập mà lo gì

so_lonely2002
20-05-2011, 06:46
Đã update thông tin dự báo thời tiết Tây Ninh, với độ ẩm thấp trong ngày mai và chủ nhật, Tây Ninh khó có thể mưa được, hí hí...
Mọi người cập nhật thông tin nhé.

namnhihn
20-05-2011, 08:20
Có võ sư Mập mà lo gì

Thằng Mập nó thi lên đai toàn rớt, anh em tự phòng thân đi.

so_lonely2002
20-05-2011, 10:02
Thằng Mập nó thi lên đai toàn rớt, anh em tự phòng thân đi.

Anh khéo lo, do đấu thủ của nó ko chịu được mấy chiêu võ .. đường phố nên mới thế :D

long_ex135
20-05-2011, 10:06
Anh khéo lo, do đấu thủ của nó ko chịu được mấy chiêu võ .. đường phố nên mới thế :D

Hic,mấy đại ca chuẩn bị hết đồ nghề hết chưa mà ngồi đây nói xấu e vậy ?

namnhihn
20-05-2011, 10:36
Quan điểm của anh vẫn là: ko cần chuẩn bị gì cả và không cần plan, keke.

so_lonely2002
20-05-2011, 11:02
Anh Sơn thì càng gọn nhẹ càng sướng, có gì .. dùng ké của ae hehe :D

so_lonely2002
20-05-2011, 11:10
Tình hình là chưa kiếm được ly nhựa, ai có đk mua dùm 20 cái ly nhựa dùng 1 lần cái zzzz
Đi siêu thị và chợ ko thấy bán, chiều và tối bận nên sợ ko mua kịp :|

long_ex135
20-05-2011, 11:11
Tình hình rất chi là tình hình, tình hình bây giờ bất thình lình,tình hình đang làm e lình xình ....ko bit mình có nên mang mền đắp cho ấm ko.. các anh chị tư vấn cho e với he he.

julia_tran
20-05-2011, 11:20
Tình hình là chưa kiếm được ly nhựa, ai có đk mua dùm 20 cái ly nhựa dùng 1 lần cái zzzz
Đi siêu thị và chợ ko thấy bán, chiều và tối bận nên sợ ko mua kịp :|

hum trước thấy gần nhà e có bán..e sẽ mua giúp a

traimx
20-05-2011, 11:21
Tình hình rất chi là tình hình, tình hình bây giờ bất thình lình,tình hình đang làm e lình xình ....ko bit mình có nên mang mền đắp cho ấm ko.. các anh chị tư vấn cho e với he he.

Riêng em thì không cần. anh nghĩ em không lạnh đâu, còn nếu thấy quá lạnh, em là võ sư cho nên, em cứ đem theo 1 con dao nhỏ, kiếm 1 góc núi luyện Tịch Tà Kiếm là ấm ngay =))

long_ex135
20-05-2011, 11:31
Riêng em thì không cần. anh nghĩ em không lạnh đâu, còn nếu thấy quá lạnh, em là võ sư cho nên, em cứ đem theo 1 con dao nhỏ, kiếm 1 góc núi luyện Tịch Tà Kiếm là ấm ngay =))

Cũng là 1 ý kiến...nhưng nghe ghê quá đại ca ơiiiiiiiiiiii...cho e cái khác đi.e đang nghĩ tới là sẽ xài skill Khí Tụ Đan Điền. hy vọng sẽ ấm hơn =)).nhưng đang còn si nghĩ.e ko mún giải tán chuyến tour qua' sớm , khà khà !

hoadaoxuongpho
20-05-2011, 11:36
đây là trang quet kiem tien tại VN mong các bạn đừng xóa để giới thiệu cho các bạn nghèo muồn kiếm tiề đểt trang trải hoạc bạn giàu muốn choi choi chút :))
Hướng dẫn đăng ký thành viên SATAVINA
trước tiên bạn vào trang web >>>> http://satavina.com/ tim hiểu cho chính xác rồi hẵng đăng ký theo đưởng linh sau.

Bạn click vào đây để đăng ký nha:

http://satavina.com/[email protected]&hrID=30661
Dòng số 1: địa chỉ email Người Giới Thiệu Là : Bạn để nguyên

Dòng số 2: nhập mã số Người Giới Thiệu : Bạn để nguyên

Satavina yêu cầu bạn phải có email và mã số người giới thiệu ! Mong các bạn ủng hộ mình để mình sớm có thời gian kiểm chứng tình trạng của công ty này ! Xin cảm ơn !

BẠN HÃY GIỚI THIỆU THẬT NHIỀU BẠN BÈ, KIẾM THẬT NHIỀU TIỀN CÙNG SATAVINA
Link đ ăng k ý . mail yah oo gi ơi thi ệuhoặc liên hệ: [email protected]
m ã s ố đ ăng k ý gi ới thi ệu ID=30661
http://satavina.com/[email protected]&hrID=30661
M ột bu ỏi chi ểu k ỉem rta ta c ó gi àu hok đ ể c ó …….
1. Yêu ai yêu chỉ một người
Đừng nghe tiếng gọi của người thứ hai
Xin lỗi chủ blog vì comment này, chúc các bạn một ngày vui vẻ.thank

traimx
20-05-2011, 11:48
Có thành viên nào biết chơi đàn không, lên đó văn nghệ cho vui.

sunny087
20-05-2011, 13:30

ủng hộ cái ý kiến này nà.. e xung phong.. ngồi hát ca bềnh bồng cho ^^

Trần Quyền
20-05-2011, 14:14
Đoàn mình vui quá hén, đi về cho em cái hồi ức học hỏi nhé? Many thanks

so_lonely2002
20-05-2011, 14:33
Đã mua được bộ ly rồi, than hoa cũng đầy đủ cho 2 bữa đêm và sáng, thằn lằn mà hơ than hoa thì .. nhất :D, cơ mà thiếu que xiên, chắc đến đấy hỏi mua cũng được. Tính ko mang cái balo 2 túi quàng qua xe cơ mà chắc phải mang, để xem có gì sau bữa leo núi đồ lỉnh khỉnh của mọi người nhét vào đi vung vít cho thoải mái.
Híc đồ nhét tròm trèm cái balo cũng mười mấy kg rồi >"<, chưa kể cái túi đựng máy ảnh :((

@long : luyện CỬU ÂM CHÂN KINH

so_lonely2002
20-05-2011, 14:37
@long : luyện CỬU ÂM CHÂN KINH tha hồ ấm em ạ :D
@traimx : ai mang đàn hả a, chả lẽ lên đấy thổi .. tò he với gõ đá :))

Đã mua được ly nhựa mang theo, có than hoa đốt lửa cho 2 bữa đêm, sáng, thằn lằn nướng mà hơ than hoa thì thôi rồi :D. Bữa sáng mỗi bác chuẩn bị một ly mỳ mà xơi cho ấm bụng, ai ko mang ráng ăn .. bánh mỳ trừ bữa ^'^
Híc cái balo đeo vai tròm trèm 15kg rồi :| chưa kể cái túi đựng máy ảnh ...

traimx
20-05-2011, 14:49
Có ai biết đàn, anh mang đàn theo cho

tới chân núi.

so_lonely2002
20-05-2011, 16:22
Xong kêu đứa nào khỏe ném lên, hay thòng dây xuống kêu người buộc rồi kéo lên anh nhở :D
Thế thì thoải mái .. củi đun :D

namnhihn
20-05-2011, 16:26
Yên tâm có anh dưới chân núi buộc đàn vào đầu dây dưới,mà đừng có thò cài gì khác xuống đấy.

so_lonely2002
20-05-2011, 16:32
Anh Sơn ở dưới tiếp tế, em rình được con thằn lằn nào đập một phát rồi quẳng xuống cho a .. phơi khô :D

Yến siêu ngố
20-05-2011, 16:34
Hix! Tám kinh hoàng!

long_ex135
20-05-2011, 16:54
Tình hình là tối nay mình làm cái off nhẹ nhẹ đi mấy anh .hehe

so_lonely2002
20-05-2011, 16:56
Nhẹ nhẹ làm ấy chai? :D biết để còn liệu đường .. ngủ

long_ex135
20-05-2011, 17:03
Hehe thì làm như hùi đi phượt ĐL-NT đó .hô hô cho gọi là có không khí.đễ có dịp em chuồn luôn.ở nhà mắc công mai bị bắt đi làm .hô hô.

remi
20-05-2011, 17:10

có, mà đàn... piano, mang đi nhé hehe ;)

traimx
20-05-2011, 17:15
Hehe thì làm như hùi đi phượt ĐL-NT đó .hô hô cho gọi là có không khí.đễ có dịp em chuồn luôn.ở nhà mắc công mai bị bắt đi làm .hô hô.

Nhậu hả, thôi thôi thôi thôi thôi ...... mấy đứa ra quán rồi nhắn địa chỉ anh tự ra, không cần đón đâu.

long_ex135
20-05-2011, 17:19
hehe Thế nhé,1 anh đã đồng ý ko cần đón,chỉ cần alo.mí anh còn lại đâu rồi khà khà.thèm Beer quá.

so_lonely2002
20-05-2011, 17:19
Voite một cái cho a traimx, long nhậu ở đâu thì kêu ae ra, hay diệt mồi trên cầu Thủ Thiêm nhở, mát cứ gọi là thôi rồi...

long_ex135
20-05-2011, 17:22
Hí Hí được nhậu rùi,lát e sẽ qua kiếm các anh.rùi tập trung Zô Zô, hô hô.

Behattieu
20-05-2011, 17:29
Hí Hí được nhậu rùi,lát e sẽ qua kiếm các anh.rùi tập trung Zô Zô, hô hô.

Zoooooooooooooooooooo, các anh em cứ nhậu thoải mái nhé! Mai mà không đi được thì rời lại tuần sau. Lo gì nhỉ???? :))

so_lonely2002
20-05-2011, 17:52
Pé trinh cũng ra, mai ko phải làm sớm thì qua luôn đi em, vừa nhậu vừa .. ngắm em thì nhất, trông ngon hơn cả mồi :D

Behattieu
20-05-2011, 17:55
Pé trinh cũng ra, mai ko phải làm sớm thì qua luôn đi em, vừa nhậu vừa .. ngắm em thì nhất, trông ngon hơn cả mồi :D

Ok không vấn đề, chỉ cần không mang em lên nướng là được ròi :D

so_lonely2002
20-05-2011, 18:06
E gọi cho Long hỏi địa điểm luôn đi, tầm 7h30 ở ngã năm chuồng chó thì phải :D
Lẩu thôi nướng ăn ko ngon hí hí

so_lonely2002
20-05-2011, 18:31
Anh Sơn tý ra ko nhở, ra cái ủy lạo tinh thần ae .. vài cốc rồi về cũng được, để đêm mai lại .. xập xình xập xình bếp lửa bập bùng :D

namnhihn
20-05-2011, 18:32
Dự án đang lụt, vẫn đang ngồi trên cty đây này, ac ac.

so_lonely2002
20-05-2011, 18:33
Thế tý e gọi điện đổ qua cho a một cốc .. gọi là nhé :D

namnhihn
20-05-2011, 18:49
Ờ, cho luôn điện thoại vào cốc bia tắm cho nó đi.

vantruongvpc
21-05-2011, 01:27
Đoàn này ko đi bầu........ cử nhá. báo C.A bắt hết.........

ba_chan83
21-05-2011, 13:13
Có em ở nhà đại diện đi Bầu....cử rồi bác ạ ;;)

vantruongvpc
22-05-2011, 23:51
Chị chằn bận ... Bầu?... ko đi à??? Giờ này chắc đang nướng.....Mùi thơm bay về tận H.Môn........

so_lonely2002
23-05-2011, 06:11
Đoàn đã .. ngủ ngon ở SG đêm qua :D
Sáng qua bác nào cũng đi bầu cử trên núi mấy lần hehe...
Đoàn đã kết thúc chuyến đi. Mod đóng dùm topic
Hi vọng được đồng hành chuyến đi với các bạn trong những chuyến đi thú vị sắp tới :D
have fun today !
note: mọi công cuộc .. chém gió sau chuyến đi các bạn vui lòng đợi topic của mình vào ngày mai bên box cảm nhận :D

Yến siêu ngố
23-05-2011, 08:21
Đoàn đã .. ngủ ngon ở SG đêm qua :D
Sáng qua bác nào cũng đi bầu cử trên núi mấy lần hehe...
Đoàn đã kết thúc chuyến đi. Mod đóng dùm topic
Hi vọng được đồng hành chuyến đi với các bạn trong những chuyến đi thú vị sắp tới :D
have fun today !

Leo núi vài lần nhưng chưa từng leo núi đêm. Lần leo núi lần này quả là một trải nghiệm thú vii5, cảm ơn chủ thớt rất nhiều vì đã tổ chức chuyến đi.

Toàn đoàn đã hết sức nỗ lực, tuy dò dẫm trong đêm, vừa đi vừa tìm đường và có những khoảnh khắc hoang mang trong sương lạnh, nhưng vượt lên trên tất cả, chúng ta đã có một chuyến đi đáng nhớ (theo nhiều nghĩa =)) ) (Giờ vẫn còn thấy 10ml nước mì nóng ngon thế nào :))
Đề nghị chủ thớt lập 1 cái hồi ức chia sẽ để những đoàn leo núi đêm sau có thêm thông tin.
và để để mọi người có chút cảm nhận.

(Giờ nhấc tay lên gõ gõ cũng thấy đau ;)