PDA

View Full Version : Cảm ơn bài viết hay

aviator
01-08-2008, 14:06
Các bác cho em hỏi làm sao để cảm ơn bài viết hay. Em cũng đọc hướng dẫn thấy có chỗ để cảm ơn nhưng tìm mãi không thấy. Thanks các bác.

CVN
01-08-2008, 14:08
Các bác cho em hỏi làm sao để cảm ơn bài viết hay. Em cũng đọc hướng dẫn thấy có chỗ để cảm ơn nhưng tìm mãi không thấy. Thanks các bác.
Bạn phải có ít nhất 2 bài viết thì mới có thể sử dụng công cụ đó. Điều này cốt giảm thiểu tình trạng một số người reg nick ảo vào Thanks lung tung làm mất giá trị của công cụ này.

Cảm ơn bạn!

alias.noodles
01-08-2008, 14:28
Cú này "Thanks" có ý nghĩa nhá :D

CVN
01-08-2008, 18:35
Cú này "Thanks" có ý nghĩa nhá :D:D Thank bác đã thank em!

aviator
02-08-2008, 03:34
Bạn phải có ít nhất 20 bài viết thì mới có thể sử dụng công cụ đó. Điều này cốt giảm thiểu tình trạng một số người reg nick ảo vào Thanks lung tung làm mất giá trị của công cụ này.

Cảm ơn bạn!

Thanks bác. Em thấy nhiều bài viết hay quá muốn cảm ơn mà cũng khó :).

Babel
02-08-2008, 10:10
Cố mà xì pam đi, 20 cái lẹ thôi mà, câu thank à, chuyện vặt =))

susu
02-08-2008, 10:52
đới,e thanhks tất các bạn nhá !! :D

CVN
02-08-2008, 11:57
Đấy, ví dụ như kiểu thanks của bạn susu trên đây đựoc gọi là spam đấy.

susu
02-08-2008, 12:06
Đấy, ví dụ như kiểu thanks của bạn susu trên đây đựoc gọi là spam đấy.

vầng,thanks chả có mục đích gì,thanks vớ thanks vỉn,he he !! :)) vô duyên siêu đẳng luôn !!

Dưng bạn aviator cũng đừng vì muốn thanks các bạn khác mà xì pam kiểu như : ảnh bạn đẹp quá,đọc bài của bạn hay quá ...... nhá !! :D

CVN
02-08-2008, 12:10
Đúng rồi, tự biết là vớ vỉn thì nên tự xóa máy cái Thanks ấy đi! Ko thì người nhận thanks cũng cảm thấy xấu hổ.

susu
02-08-2008, 12:13
Đúng rồi, tự biết là vớ vỉn thì nên tự xóa máy cái Thanks ấy đi! Ko thì người nhận thanks cũng cảm thấy xấu hổ.

Đới nhá,xoá rồi nhá :LL
jờ thì e còn thấy xấu hổ nói gì ng nhận .... chẹp !! :shrug:

CVN
02-08-2008, 12:48
Đới nhá,xoá rồi nhá Giờ thì cảm ơn cô!

baxu
02-08-2008, 16:17
Hehe, nhớ cái hồi mới được bạn imim dắt mối vào Phượt.

Lúc đầu thì chỉ đọc bài thôi, mà còn không biết là có cái tks nữa.

Xong rồi bị bạn í mắng mỏ là kô đóng góp, mình cũng le te làm cái tóp Venice, nhưng mà loay hoay gần 1 ngày ko biết úp ảnh ra sao. Đọc thấy đoạn phải có 3 chục bài rồi mới đc up, hoang mang ghê lắm (chắc bạn aviator cũng vậy (NT)). Không hiểu viết gì để đc 3 chục, cũng chỉ nghĩ ra mỗi cách "cám ơn bài của bạn hay lắm" ... Nhưng ko lẽ 3 chục cái như thế :shrug:

Đã định thôi rồi đấy, ko có viết lách gì nữa :))

Xong rồi thế nào mà tình cờ lại đọc thấy qui định ưu tiên úp ảnh trong các tóp ngoại, hè hè. Đúng là ánh sáng le lói cuối đường hầm ;)

Loay hoay thêm nửa ngày thì ra cách pót. Chậm nhỉ, đâu có tốc độ như bác cvn.

alias.noodles
02-08-2008, 16:33
Còn nhà tớ thì với trình độ vừa xóa mù bước vào đây lúc đầu cũng choáng lắm, dưng từ từ cũng lấy lại được cảm giác bóng nên đã bớt sợ hơn dưng thực trong lòng đến giờ này post bài bên cạnh những tượng đài như nhà Toet, bác SonTT, bạn CVN hay bạn Baxu và nhiều bạn khác ... tớ vẫn còn run run :LL

À bạn CVN ơi, sắp đến ngày 8/8/2008 rồi đấy nhé :)
(định post bên hỏi đáp nhưng sợ bị mắng là spam nhiều bài nên nói luôn ở đây)

Anh Già
02-08-2008, 23:20
Đơn giản lắm, các bạn cứ Ấy một bân với nhà Toét là đủ số bài để post ảnh với cảm ơn ngay thôi mà !

CVN
02-08-2008, 23:21
Còn nhà tớ thì với trình độ vừa xóa mù bước vào đây lúc đầu cũng choáng lắm, dưng từ từ cũng lấy lại được cảm giác bóng nên đã bớt sợ hơn dưng thực trong lòng đến giờ này post bài bên cạnh những tượng đài như nhà Toet, bác SonTT, bạn CVN hay bạn Baxu và nhiều bạn khác ... tớ vẫn còn run run :LL

À bạn CVN ơi, sắp đến ngày 8/8/2008 rồi đấy nhé :)
(định post bên hỏi đáp nhưng sợ bị mắng là spam nhiều bài nên nói luôn ở đây)
:) Thanks bác! Sắp có thông báo chính thức rồi đó bác. Nhưng cái ngày 8/8/08 đó nó xấu quá nên quyết định ko chơi với ngày đó bác ạ. Nhìn gương bọn Khựa đấy, cố đấm ăn sôi chọn ngày khai mạc Ô lem píc vào ngày đó và đã xảy ra bao chuyện xấu :shrug: Với lại cái ngày 8/8 đó nó chả gắn gì với phuot.com cả bác ạ.

alias.noodles
03-08-2008, 02:03
"Điều VI - Điều khoản chung

1. Nội quy do VIỆT DU soạn thảo và quyết định áp dụng. Tùy theo điều kiện cụ thể, nội quy có thể được chỉnh sửa, thay đổi mà không cần báo trước.

2. Nội quy này được áp dụng kể từ ngày 07 tháng 07 năm 2007.

và hết gía trị vào 08-08-2008"

Hí hí là tớ muốn nhắc đến vụ này đới :D

minhchau
03-08-2008, 03:07
Ôi bây giờ em mới biết cái quy định này. Thả nào bao nhiêu lần muốn tick bài hay cảm ơn các chuyên gia phượt nhà ta mà ko được, hóa ra chưa đủ bài.

CVN
03-08-2008, 09:52
"Điều VI - Điều khoản chung

1. Nội quy do VIỆT DU soạn thảo và quyết định áp dụng. Tùy theo điều kiện cụ thể, nội quy có thể được chỉnh sửa, thay đổi mà không cần báo trước.

2. Nội quy này được áp dụng kể từ ngày 07 tháng 07 năm 2007.

và hết gía trị vào 08-08-2008"

Hí hí là tớ muốn nhắc đến vụ này đới :D
Ối mẹ ơi! Chính em cũng không nhớ sao lại cần có câu cuối ấy đấy. Em quả thực không hề nhớ là em đã thêm câu đó khi soạn nội quy đâu. Để em tạm thời bỏ câu đó đi nhé!

Thanks bác!

SonTT
03-08-2008, 09:55
Ối mẹ ơi! Chính em cũng không nhớ sao lại cần có câu cuối ấy đấy. Em quả thực không hề nhớ là em đã thêm câu đó khi soạn nội quy đâu. Để em tạm thời bỏ câu đó đi nhé!

Thanks bác!

Tao thêm mà mày nhớ sao được:LL

CVN
03-08-2008, 10:14
Tao thêm mà mày nhớ sao được:LLĐấy, nhộn nhạo quá! :LL Xin lỗi bác Mỳ nhé, lão Tinh Tú này đang sờ-trét vụ bị AG và N hấp diêm nên... thế! ;)

SonTT
03-08-2008, 10:16
Đấy, nhộn nhạo quá! :LL Xin lỗi bác Mỳ nhé, lão Tinh Tú này đang sờ-trét vụ bị AG và N hấp diêm nên... thế! ;)

Tao sửa từ lâu mà :))
Để nhắc nhở chúng mày hàng năm phải thay súng, thêm đạn... cải tiến và bổ sung những gì thật phù hợp :))

Với lại cũng để kiểm tra xem có đứa bỏ mẹ nào đọc cái đó không... hóa ra là... có 1 đứa dở hơi thôi, phù, may quá=))

alias.noodles
03-08-2008, 13:04
Tao sửa từ lâu mà :))
Để nhắc nhở chúng mày hàng năm phải thay súng, thêm đạn... cải tiến và bổ sung những gì thật phù hợp :))

Với lại cũng để kiểm tra xem có đứa bỏ mẹ nào đọc cái đó không... hóa ra là... có 1 đứa dở hơi thôi, phù, may quá=))

Cụ Tinh Tướng này đá xoáy em hơi bị nhiều đấy nhá :Dam

TÍM
03-08-2008, 13:09
Ngất trên cành quất với các bác...........

CVN đúng là phải đội ơn bác Mỳ =))

tuan_ivan
06-01-2009, 09:37
:D Thank bác đã thank em!

Thanhk bác (wait)

Sobek
23-02-2009, 22:12
......ối giời ơi, hóa ra lại còn cái vụ 20 với chả 30 bài này nữa ợ.......báo hại em ngồi loay hoay đúng nửa tiếng click đi click lại từng trang nhòm toét cả mắt tìm cái nút Thanks xem nó ở đâu.......thôi thì giờ chuyển thói quen "chỉ đọc bài" thành "đọc bài & post bài" vậy =__=........

HaSapa
04-03-2009, 20:51
Hồi đầu em cũng đi tìm từ thanks toét cả mắt không thấy, hỏi bác cvn mới ra đới ạ. Em (trộm) nghĩ, các bác đã cho reg cái nick thì tiếc gì cái nút cảm ơn mà phải đợi đến mấy chục bài mới cho thể hiện tình cảm ạ. Em không nghĩ có người mất công reg nick ảo để cảm ơn tung tóe đâu ạ. Em xin hết!

Chitto
04-03-2009, 21:19
Hồi đầu em cũng đi tìm từ thanks toét cả mắt không thấy, hỏi bác cvn mới ra đới ạ. Em (trộm) nghĩ, các bác đã cho reg cái nick thì tiếc gì cái nút cảm ơn mà phải đợi đến mấy chục bài mới cho thể hiện tình cảm ạ. Em không nghĩ có người mất công reg nick ảo để cảm ơn tung tóe đâu ạ. Em xin hết!

Giờ trên Phượt có gần 6000 cái nick, không biết bao nhiêu trong số đó là "thật" ?

homeless man
08-03-2009, 20:21
Giờ trên Phượt có gần 6000 cái nick, không biết bao nhiêu trong số đó là "thật" ?

Chào các bác,

Sao bác Chitto phải lo nick nào thật, nick nào giả. Diễn đàn của họ nhà phượt ta có cả lão làng và dân mới. Nhà cháu thấy bất cứ ai, nếu có tấm lòng vào Phuot.com dù ít dù nhiều là quý rồi. Ở đây có rất nhiều thông tin quý, nhiều người vào là thích và nghiện ngay. Như vậy họ nhà ta ngày càng đông vui.

Các bác cho nhà cháu mạo muội có ý kiến nhỏ như vậy.

Thân ái,

Homeless Man

lmt12
16-03-2009, 19:54
20 bài thì có lẽ hơi nhiều nhỉ. mình nghĩ 10 bài là được rồi.

xuxixe
15-07-2009, 15:22
ầy zà! Hóa ra là 20 cơ đấy! Cho cháu mạo muội câu này nhá. Sao các bác mod med gì gì ko làm cái email khi đăng ký mem để cho các cháu biết nhỉ? Kiểu này giống như hồi cháu mới vào Đại học, mò mẫm đi mà chẳng biết đi đâu, nó ám ảnh cháu cho đến hết năm nhất đấy. ^^
Phù! Cháu đang lên kế hoạch làm 20 phát xì-pam đây!
Cảm ơn các bác, các chú, các cô chủ topic ah!

CVN
15-07-2009, 15:54
@xuxixe: cảm ơn bạn đã góp ý! Từ trước tới nay, diễn đàn vẫn có thư chào mừng và PM chào mừng gửi tới các thành viên mới đăng ký.
Tôi vừa chỉnh lại nội dung của lời chào mừng, thêm vào đường link tới Nội quy của Phượt để các thành viên mới dễ tìm và đọc.

pagy
23-12-2009, 16:08
ơ, sao em mới viết được có 2,3 lần mà vẫn thanks được ạ? sori bác nhưng em thanks được, thấy giật mình nên xóa vội, hình như làm biến mất luôn cái dòng có chữ thanks của bác, hikhik

haivot
24-12-2009, 12:27
Cho em ké với. Mấy hôm nay đọc bài của Bác Mỳ đi Lào thấy hay quá mà cũng không có chỗ nào thanks cả.