PDA

View Full Version : Phượt – Sau ba lần sẽ thành trò nhảm???? (Nhảm quá!)

devinci
31-07-2008, 08:33
Em mới thấy cái này, không biết có liên quan gì đến Phượt là cái gì không ?
http://vietimes.vietnamnet.vn/vn/nguoiquansat/5388/index.viet

Anh Già
31-07-2008, 08:47
À hóa ra em 2su tên là Thu , nhà báo làm lộ bí mật rồi !:D

vntuyen
31-07-2008, 08:52
Đúng không AnhGia? Tớ thấy xuxu hay susu chắc cũng thế nhỉ. Còn Dugia thì chơi nguyên con trên báo rồi. Bài này cũng đáng xem đấy. Gọi là hiệu chỉnh hay hồi tiếp (feedback) cho nhà phượt. :)

susu
31-07-2008, 12:46
bạn nhà báo viết đúng nhất cái địa chỉ phuot.com mà tớ cung cấp,chẹp chẹp !! :(

oldhunterman
31-07-2008, 14:24
bạn nhà báo viết đúng nhất cái địa chỉ phuot.com mà tớ cung cấp,chẹp chẹp !! :(

Bạn Su làm "dích" cho bạn nhà báo có khác(c). Thế mới biết bạn Su tên là Thu chứ. Cảm ơn bạn nhà báo=))=))=)).

Zorzo
31-07-2008, 17:31
Chà chà vui nhỉ. Cái này tớ viết bên kia, Ctrl V vào đây anh em và bạn Susu ném bê tông. Vì viết trên TTVN nên tớ cố gắng hết sức để dùng lời lẽ lịch sự, chứ như ở Ta thy chắc nhiều tự đệm hơn nhiều :)

“Người viết báo” – cái danh hiệu đáng ra là cao quý – Phương Anh giật một cái title rất kinh “Phượt – sau ba lần sẽ là trò nhảm” với câu mở đầu là một kết luận hàm hồ: trào lưu phượt rầm rộ hiện nay có dấu hiệu của một sự khủng hoảng, rất đáng báo động của lớp trẻ.

Để chứng minh cho cái ý kiến đó, PA đưa ra một ví dụ về cô em cugu89 – một sản - phẩm – khó – kiểm – chứng cùng những lời lẽ “đầy vẻ khiêu khích” với lời cam đoan rằng cô ta “ sẽ bị sạc cho một bài giáo lý nghiêm khắc về những quy tắc của nhà phượt”, điều mà bác Dugia – dù “ngao ngán” nhưng cũng chẳng có tý lên gân nào để giảng cái thứ giáo lý và quy tắc đó, một thứ chỉ này sinh trong trí tưởng tượng hạt nho của PA. Với một cô em cugu89 (một sản - phẩm – khó – kiểm – chứng), PA nhanh chóng kết luận về dân phượt trẻ tuổi: chỉ biết đi một “cuộc hành xác “nho nhỏ” để đi ngắm cảnh”. Với cái đầu óc hết sức mông muội và đơn giản một chiều như vậy, giống như con bò chỉ biết cắm đầu theo cái luống cày trước mũi, PA mượn lời của những “tay phượt thuộc loại “có đai có đẳng” ở Hà Nội” (tay phượt nào có đai có đẳng tuyên bố thế xin mời đứng lên cho em kính cẩn diện kiến cái ạ) tuôn ra cái câu khó nghe nhất: “những “phượt gia” trẻ tuổi nhiều như nấm bây giờ sống hời hợt và nông cạn lắm”. Liệu có nông cạn không khi ít nhất họ cũng biết yêu những địa danh, những con đường, những rừng những núi của đất nước. Thật kính nể cho cái trí thông minh của nhà báo PA khi nhìn cỏ dại thấy rừng cây, nhìn giọt nước biết đại dương như vậy.

Về việc tranh cãi và Show hàng, bản thân tôi cũng không hài lòng với việc khoe mẽ, những câu khích bác coi thường, những tranh luận không biết thế nào là sai đúng. Nhưng đằng sau những chí chóe mà PA cho là những thứ đáng buồn nhất đó, cần thấy thêm những mặt tích cực. Cái họ vượt qua không phải là đại dương để đến với châu Mỹ, mà chính là họ đang vượt qua những rào cản của thời gian, công việc, của hào nhoáng phố phường, của đơn điệu bản thân, của tù túng đô thị để đến với cảm giác tự do, núi non hùng vĩ, con đường hiểm trở và những con người VN chân thật. Vượt qua chính mình là điều đáng quý hơn hết thảy và họ có quyền trao đổi tự hào về điều đó.

Tuy nhiên đừng đánh đồng với việc họ hùng hồn tuyên bố, họ phấn khởi khoe những bức ảnh, những địa danh họ đã từng qua với việc họ KHÔNG “hiểu và cảm thông với những vất vả, thiếu thốn của người dân sống ở những nơi họ đã đặt chân”. Cái này là một sự suy diễn đáng đánh giá là ngu xuẩn. Thế hóa ra ko đi đâu, ko nhìn thấy gì thì tốt hơn là đi và thấy những mặt khác của cuộc sống??? Liệu có thể trưởng thành hơn nếu không đi? Hay tất cả những đứa chụp ảnh phong cảnh đẹp đều không thể thành người nếu họ không biết cảm thông??? Chẳng lẽ PA không biết năm nào box DL cũng có những hoạt động từ thiện giúp đỡ những người thiếu may mắn hơn. Chẳng lẽ PA không thấy những người có ý thức giữ gìn bản sắc văn hóa, tôn trọng pháp luật, có ý thức giúp đỡ bạn bè đồng bào… Thật không thể hiểu những câu chữ của nhà báo Phương Anh đang đòi hỏi những điều kỳ dị nào khác kỳ dị hơn nữa.

Thêm một tay phượt Nguyễn Thị Thu - theo PA - với thâm niên lên tới “3 năm” xếp ngang hàng việc đi du lịch với những hoạt động “sành điệu” với - nghĩa – tiêu - cực, như kiểu những hoạt động ăn chơi xa hoa như đi vũ trường, vi phạm pháp luật như đua xe máy, hay tệ nạn xã hội như “dạt vòm”. Khốn thay cho số lượng của 30% phượt trẻ, các bạn chớ có nên đi, kẻo có ngày sẽ bị khoác vào người những hoàn cảnh đáng thương, những bố mẹ không quan tâm đến con cái, những chạy trốn bản thân và gia đình vì chán chường. Không khéo thêm bước nữa, phượt cũng chả khác gì thuốc phiện và hoạt động băng đảng mất.

May thay tay phượt Nguyễn Thị Thu cũng nhận ra rằng nếu đi mà không có đam mê, nhiều kẻ “tệ nạn” đó thấy chán chường và không cảm xúc nên rời bỏ cuộc chơi (xin lỗi các bạn không thể có thâm niên đến 3 năm như chị Thu vì những hoàn cảnh cá nhân như công việc, gia đình, kinh tế…) Nhưng chị Thu thân mến, chị cũng nên cởi mở mà nhận ra rằng để đi, dù đi lấy được, thì cũng cần có chút đam mê, và để nuôi cái đam mê khá tốn tiền và thời gian này, họ cần tiết kiệm thời gian, tiền bạc, đổi sức khỏe lấy sự thỏa chí lãng du. Ấn tượng hay không, xin đừng áp đặt suy nghĩ của mình lên các bạn ý, bạn thấy Hạ Long đẹp, tôi lại thích Phong Nha. Mỗi người ấn tượng về cuộc sống ở những khía cạnh khác nhau, nhất là họ cần có thời gian, có khi phải đến 3 năm thâm niên chị nhỉ, để biết chắt lọc ra được những tinh hoa của các lần du ngoạn. Ý kiến của bác Dương – qua lời của PA – cũng có chút ngán ngẩm về việc tham đường của các bạn trẻ. Tuy nhiên các bạn trẻ cần có thời gian để tự nhìn, tự cảm nhận và chắt lọc, giống con ong cần phải đi thu nhặt ở hàng ngàn bông hoa để có được một vài giọt mật cho đời, phải không chị và bác Dương.

Một điều buồn cười về PA và đem bác Dương ra so sánh với lũ trẻ ranh. Tuổi đi lại của bác có khi bằng tuổi đời chúng nó, so thế nào đc, phỏng ạ. Làm sao các bạn trẻ có thể đi đi lại lại một địa danh nhiều lần, nhiều mùa, khi họ mới chỉ bắt đầu niềm đam mê du lịch chưa lâu??? Chả khác gì bắt học trò lớp 5 thi olimpic quốc tế, rồi khi nó không làm được bài thì kết luận chúng mày hời hợt không nghiêm túc, từ đó nâng tầm lên thành cái kết luận khù khằm nhất trần đời: “họ hời hợt với cuộc sống, những chuyến đi sẽ kéo dài thêm sự khủng hoảng, vô lối của họ trước cuộc sống hiện tại và trước tương lai của chính họ.”

Bạn có biết giới trẻ các nước Phương Tây đi lại còn nhiều hơn, trong những khoảng thời gian còn ngặt nghèo hơn? Có thật đáng báo động khi các bạn trẻ VN càng ngày càng có điều kiện hơn để đi, để chụp ảnh và kể chuyện??? Có đáng để hổ thẹn không khi trong cuộc sống gấp gáp của thời đại thông tin, vẫn có nhiều bạn trẻ cố gắng giành những đồng tiền để dành, những phương tiện đơn giản, tranh thủ một khoảng hở thời gian quý báu, để được thỏa mãn một đam mê lành mạnh và có ý nghĩa như du lịch.

Tôi rất thích một danh ngôn, tôi đọc được trên áo của một bạn trẻ người Anh “A thousand-mile journey starts with one step” mà ở nhà mình có câu tương đương: cái khó nhất của mỗi chuyến đi là đi từ nhà ra ngõ. Muốn trưởng thành, họ phải đi đã. Đi, trước là để vui vẻ bạn bè, sau là thêm hiểu biết, và qua thời gian, kinh nghiệm và từng trải mới dần tích lũy để các bạn ý trưởng thành. Chớ đánh giá đó là nhảm nhí hay là sự kéo dài của một cuộc sống khủng hoảng.

PA cho rằng giới trẻ hiểu về phượt đơn giản quá, thực ra PA hiểu về giới trẻ quá nông cạn. Điều duy nhất tôi có thể cảm thông, và tự an ủi: có thể PA cũng không thực lòng mất niềm tin đến thế và giới trẻ. Lý do là PA là “nhà báo” ắt cũng phải viết bài kiếm sống. Dưới áp lực của thời gian và TBT, thôi thì đành vào mạng xào xáo cũng được một bài.

Thương thay, cái gọi là áp lực của công việc ấy nó thể hiện thành một ngòi bút quăn queo, một suy luận khiên cưỡng và một cảm nhận hời hợt vô hồn.

Zorzo
31-07-2008, 17:38
À hóa ra Chị Thu trong bài này là bạn Susu quen thuộc. He he nếu có gì không ưng ý, trước là bạn PM, sau hãy quẳng lựu đạn nhé.

susu
31-07-2008, 20:13
Anh zoro ạ !
Ngay ở đầu bài anh đã bảo là Susu rồi thì cần gì phải đệm thêm ở bài dưới là "À hóa ra Chị Thu trong bài này là bạn Susu quen thuộc" - nghe giả tạo kinh !!

Cũng chả cần PM làm gì anh ạ ! Anh nghĩ gì,viết nấy,thoải mái thôi !

Trưa nay,có anh bạn nhắn cho cái tin bẩu "đc lên báo" e cũng chả hiểu dư nào - hoàn toàn bất ngờ.Đến khi vào đọc thì còn bất ngờ hơn.
Cũng định chửi toé lên đấy,nếu o phải rõ là cái tên mình (o phải họ và nick nhá) và tên cơ quan chình ình ra kia,he he !!
Thôi thì,ai cần biết cái gì đúng hay o đúng.Rõ là em phải chịu trách nhiệm với những gì đc coi là "phát ngôn" của mình rồi !!

Cũng chả đọc hết bài của anh Zoro đâu vì dài quá và lắm điều răn dậy quá!!Dưng đồng í với anh là chả nên áp đặt suy nghĩ của mình vào người khác làm gì ! Mong anh cũng hãy làm như thế nhá :)

Trong buôỉ gặp gỡ với anh bạn phóng viên kia.E đã không hề đồng í là đăng bài lên báo gì cả.Cũng chả biết mình đã nói những cái đao to búa nhớn kia khi nào,he he !! hay là mình bị mất trí nhớ tạm thời nhở,đểu thật ... :))

Dưng có một điều đúng.Ấy là khi bạn í vừa nhắc đến từ Phượt,em gợi í cho vào phuot.com mà ngâm kíu.Vì bản thân em cũng chả hiểu đúng được thế nào là Phượt kia mà.
Có remark với bạn ấy rằng : trong đó có định nghĩa thế nào là Phượt và những người được gọi là Phượt,he he !!

Chốt hạ thế này,anh Zoro ạ !!
Anh nghĩ sao là việc của anh ! Ai nghĩ sao là việc của người ấy .... cũng như thế nào là đi ? ai đi thế nào ?... là việc của mỗi người thôi
Thực lòng cũng đủ buồn khi đọc bài báo rồi,chả hơi đâu tranh qua cãi lại làm gì !! ;) Mệt ...........

Trước tới nay,ngoài ttvn thì Phượt là diễn đàn thứ 2 em tham gia.Những gì được là rất nhiều bạn bè,rất nhiều niềm vui.:D

Ném đá,ném bê tông ?? tuỳ lúc tuỳ người .. tuỳ nhiều thứ anh ạ :))

SonTT
31-07-2008, 20:36
Ném đá,ném bê tông ?? tuỳ lúc tuỳ người .. tuỳ nhiều thứ anh ạ :))

Cô sang bên "SonTT tập bắn tập sốp" chơi với anh, anh mua có mỗi cái máy ảnh anh thích mà cũng bị các phượt gia, đạo sĩ... ném đủ các thứ vào người rồi... huống chi cô lên báo... bị ném tá lả cũng có gì lạ đâu chớ =))=))=))

Mình đã phát hiện ra và nay tiếp tục khẳng định là có rất rất rất nhiều người sống vì ước mơ của thằng bên cạnh.

Hố hố hố

SonTT
31-07-2008, 20:39
Chà chà vui nhỉ. Cái này tớ viết bên kia, Ctrl V vào đây anh em và bạn Susu ném bê tông. Vì viết trên TTVN nên tớ cố gắng hết sức để dùng lời lẽ lịch sự, chứ như ở Ta thy chắc nhiều tự đệm hơn nhiều :)

“Người viết báo” – cái danh hiệu đáng ra là cao quý – Phương Anh giật một cái title rất kinh “Phượt – sau ba lần sẽ là trò nhảm” với câu mở đầu là một kết luận hàm hồ: trào lưu phượt rầm rộ hiện nay có dấu hiệu của một sự khủng hoảng, rất đáng báo động của lớp trẻ.

Để chứng minh cho cái ý kiến đó, PA đưa ra một ví dụ về cô em cugu89 – một sản - phẩm – khó – kiểm – chứng cùng những lời lẽ “đầy vẻ khiêu khích” với lời cam đoan rằng cô ta “ sẽ bị sạc cho một bài giáo lý nghiêm khắc về những quy tắc của nhà phượt”, điều mà bác Dugia – dù “ngao ngán” nhưng cũng chẳng có tý lên gân nào để giảng cái thứ giáo lý và quy tắc đó, một thứ chỉ này sinh trong trí tưởng tượng hạt nho của PA. Với một cô em cugu89 (một sản - phẩm – khó – kiểm – chứng), PA nhanh chóng kết luận về dân phượt trẻ tuổi: chỉ biết đi một “cuộc hành xác “nho nhỏ” để đi ngắm cảnh”. Với cái đầu óc hết sức mông muội và đơn giản một chiều như vậy, giống như con bò chỉ biết cắm đầu theo cái luống cày trước mũi, PA mượn lời của những “tay phượt thuộc loại “có đai có đẳng” ở Hà Nội” (tay phượt nào có đai có đẳng tuyên bố thế xin mời đứng lên cho em kính cẩn diện kiến cái ạ) tuôn ra cái câu khó nghe nhất: “những “phượt gia” trẻ tuổi nhiều như nấm bây giờ sống hời hợt và nông cạn lắm”. Liệu có nông cạn không khi ít nhất họ cũng biết yêu những địa danh, những con đường, những rừng những núi của đất nước. Thật kính nể cho cái trí thông minh của nhà báo PA khi nhìn cỏ dại thấy rừng cây, nhìn giọt nước biết đại dương như vậy.

Về việc tranh cãi và Show hàng, bản thân tôi cũng không hài lòng với việc khoe mẽ, những câu khích bác coi thường, những tranh luận không biết thế nào là sai đúng. Nhưng đằng sau những chí chóe mà PA cho là những thứ đáng buồn nhất đó, cần thấy thêm những mặt tích cực. Cái họ vượt qua không phải là đại dương để đến với châu Mỹ, mà chính là họ đang vượt qua những rào cản của thời gian, công việc, của hào nhoáng phố phường, của đơn điệu bản thân, của tù túng đô thị để đến với cảm giác tự do, núi non hùng vĩ, con đường hiểm trở và những con người VN chân thật. Vượt qua chính mình là điều đáng quý hơn hết thảy và họ có quyền trao đổi tự hào về điều đó.

Tuy nhiên đừng đánh đồng với việc họ hùng hồn tuyên bố, họ phấn khởi khoe những bức ảnh, những địa danh họ đã từng qua với việc họ KHÔNG “hiểu và cảm thông với những vất vả, thiếu thốn của người dân sống ở những nơi họ đã đặt chân”. Cái này là một sự suy diễn đáng đánh giá là ngu xuẩn. Thế hóa ra ko đi đâu, ko nhìn thấy gì thì tốt hơn là đi và thấy những mặt khác của cuộc sống??? Liệu có thể trưởng thành hơn nếu không đi? Hay tất cả những đứa chụp ảnh phong cảnh đẹp đều không thể thành người nếu họ không biết cảm thông??? Chẳng lẽ PA không biết năm nào box DL cũng có những hoạt động từ thiện giúp đỡ những người thiếu may mắn hơn. Chẳng lẽ PA không thấy những người có ý thức giữ gìn bản sắc văn hóa, tôn trọng pháp luật, có ý thức giúp đỡ bạn bè đồng bào… Thật không thể hiểu những câu chữ của nhà báo Phương Anh đang đòi hỏi những điều kỳ dị nào khác kỳ dị hơn nữa.

Thêm một tay phượt Nguyễn Thị Thu - theo PA - với thâm niên lên tới “3 năm” xếp ngang hàng việc đi du lịch với những hoạt động “sành điệu” với - nghĩa – tiêu - cực, như kiểu những hoạt động ăn chơi xa hoa như đi vũ trường, vi phạm pháp luật như đua xe máy, hay tệ nạn xã hội như “dạt vòm”. Khốn thay cho số lượng của 30% phượt trẻ, các bạn chớ có nên đi, kẻo có ngày sẽ bị khoác vào người những hoàn cảnh đáng thương, những bố mẹ không quan tâm đến con cái, những chạy trốn bản thân và gia đình vì chán chường. Không khéo thêm bước nữa, phượt cũng chả khác gì thuốc phiện và hoạt động băng đảng mất.

May thay tay phượt Nguyễn Thị Thu cũng nhận ra rằng nếu đi mà không có đam mê, nhiều kẻ “tệ nạn” đó thấy chán chường và không cảm xúc nên rời bỏ cuộc chơi (xin lỗi các bạn không thể có thâm niên đến 3 năm như chị Thu vì những hoàn cảnh cá nhân như công việc, gia đình, kinh tế…) Nhưng chị Thu thân mến, chị cũng nên cởi mở mà nhận ra rằng để đi, dù đi lấy được, thì cũng cần có chút đam mê, và để nuôi cái đam mê khá tốn tiền và thời gian này, họ cần tiết kiệm thời gian, tiền bạc, đổi sức khỏe lấy sự thỏa chí lãng du. Ấn tượng hay không, xin đừng áp đặt suy nghĩ của mình lên các bạn ý, bạn thấy Hạ Long đẹp, tôi lại thích Phong Nha. Mỗi người ấn tượng về cuộc sống ở những khía cạnh khác nhau, nhất là họ cần có thời gian, có khi phải đến 3 năm thâm niên chị nhỉ, để biết chắt lọc ra được những tinh hoa của các lần du ngoạn. Ý kiến của bác Dương – qua lời của PA – cũng có chút ngán ngẩm về việc tham đường của các bạn trẻ. Tuy nhiên các bạn trẻ cần có thời gian để tự nhìn, tự cảm nhận và chắt lọc, giống con ong cần phải đi thu nhặt ở hàng ngàn bông hoa để có được một vài giọt mật cho đời, phải không chị và bác Dương.

Một điều buồn cười về PA và đem bác Dương ra so sánh với lũ trẻ ranh. Tuổi đi lại của bác có khi bằng tuổi đời chúng nó, so thế nào đc, phỏng ạ. Làm sao các bạn trẻ có thể đi đi lại lại một địa danh nhiều lần, nhiều mùa, khi họ mới chỉ bắt đầu niềm đam mê du lịch chưa lâu??? Chả khác gì bắt học trò lớp 5 thi olimpic quốc tế, rồi khi nó không làm được bài thì kết luận chúng mày hời hợt không nghiêm túc, từ đó nâng tầm lên thành cái kết luận khù khằm nhất trần đời: “họ hời hợt với cuộc sống, những chuyến đi sẽ kéo dài thêm sự khủng hoảng, vô lối của họ trước cuộc sống hiện tại và trước tương lai của chính họ.”

Bạn có biết giới trẻ các nước Phương Tây đi lại còn nhiều hơn, trong những khoảng thời gian còn ngặt nghèo hơn? Có thật đáng báo động khi các bạn trẻ VN càng ngày càng có điều kiện hơn để đi, để chụp ảnh và kể chuyện??? Có đáng để hổ thẹn không khi trong cuộc sống gấp gáp của thời đại thông tin, vẫn có nhiều bạn trẻ cố gắng giành những đồng tiền để dành, những phương tiện đơn giản, tranh thủ một khoảng hở thời gian quý báu, để được thỏa mãn một đam mê lành mạnh và có ý nghĩa như du lịch.

Tôi rất thích một danh ngôn, tôi đọc được trên áo của một bạn trẻ người Anh “A thousand-mile journey starts with one step” mà ở nhà mình có câu tương đương: cái khó nhất của mỗi chuyến đi là đi từ nhà ra ngõ. Muốn trưởng thành, họ phải đi đã. Đi, trước là để vui vẻ bạn bè, sau là thêm hiểu biết, và qua thời gian, kinh nghiệm và từng trải mới dần tích lũy để các bạn ý trưởng thành. Chớ đánh giá đó là nhảm nhí hay là sự kéo dài của một cuộc sống khủng hoảng.

PA cho rằng giới trẻ hiểu về phượt đơn giản quá, thực ra PA hiểu về giới trẻ quá nông cạn. Điều duy nhất tôi có thể cảm thông, và tự an ủi: có thể PA cũng không thực lòng mất niềm tin đến thế và giới trẻ. Lý do là PA là “nhà báo” ắt cũng phải viết bài kiếm sống. Dưới áp lực của thời gian và TBT, thôi thì đành vào mạng xào xáo cũng được một bài.

Thương thay, cái gọi là áp lực của công việc ấy nó thể hiện thành một ngòi bút quăn queo, một suy luận khiên cưỡng và một cảm nhận hời hợt vô hồn.

Chửi được trực tiếp cái thằng/con viết báo thì hay hơn :))
Thực ra chửi ở đây cũng vui đấy... nhưng mà lại chả giải quyết cái gì cả :))

susu
31-07-2008, 20:39
Cô sang bên "SonTT tập bắn tập sốp" chơi với anh, anh mua có mỗi cái máy ảnh anh thích mà cũng bị các phượt gia, đạo sĩ... ném đủ các thứ vào người rồi... huống chi cô lên báo... bị ném tá lả cũng có gì lạ đâu chớ =))=))=))

Cái chỗ mà người ta bẩu là : Súng Tao To Tao Bắn - Tự Sướng hả anh ?? =))

SonTT
31-07-2008, 20:40
Cái chỗ mà người ta bẩu là : Súng Tao To Tao Bắn - Tự Sướng hả anh ?? =))

Ờ, súng tao tao bắn... mà chúng nó còn không cho tao bắn :))
Thế là làm sao? Thế nghĩa là làm sao???

Hố hố hố

susu
31-07-2008, 20:44

Hố hố hố

Có bạn bẩu : anh Thông Thái,Tinh Tế ( đôi khi Thô Thiển) nhưng Tinh Tướng quá:LL =))

Babel
31-07-2008, 20:46
Vầng, kể ra đọc cái bào báo củ chuối kia thì cũng có ý nghĩ như zozo. Những tưởng kẹ ẹ nó rồi cho nó qua chứ bức xúc làm gì cho rác đầu, dưng mà thấy bạn quăng lựu đạn nhiều quá nên cũng có muốn vác gối ném lại mấy phát.

Về quan điểm thì cũng đồng ý với zozo về chuyện tay nhà báo tên Phương Anh kia có tầm nhìn nông cạn và hời hợt, chưa nó đến việc xào xáo ý tưởng mà đăng đàn điêu toa kiếm chút nhuận bút, âu cũng vì giá xăng tăng thôi mà.

Cái tôi ném bạn ở đây ở việc bạn phản biện lại những ý kiến của mấy tay phượt già một cách gay gắt, đúng là có đi có biết có rút kinh nghiệm, đúc kết cuộc đời. Rút được rồi mà bi bô ra vẻ kể cả một chút âu cũng là một cái trải nghiệm cần thiết phải truyền lại cho các bạn trẻ mà rút kinh nghiệm, mà học tập. Những kinh nghiệm đó, những hướng dẫu đó cũng cần phải để lại chứ không theo kiểu ôm vào bụng mà bưng xuống mồ để rồi hơn 40 năm nữa mới thò ra được một lão dugia thứ hai.

Mọi thứ cần phải phát triển trên cơ sở những kiến thức, trải nghiệm của người đi trước. Tuổi trẻ bây giờ người ta cũng biết chắt lọc và lựa chọn chứ không phải theo kiểu vác bazoka mà phun khói vào xe nhà ông bàng nữa đâu.

Vậy nhể, zo còi!

SonTT
31-07-2008, 20:52
Có bạn bẩu : anh Thông Thái,Tinh Tế ( đôi khi Thô Thiển) nhưng Tinh Tướng quá:LL =))

Mấy con ếch con đấy chỉ biết 1 góc thôi, vả lại cái giếng làng cũng bé thật...
còn nhiều danh hiệu nữa cơ, mấy cái đó nhằm nhò gì=))=))=))

Babel
31-07-2008, 20:53

Hố hố hố

Ai cấm đại ka bắn đâu, súng anh to anh bắn chim, súng em bé, em bắn anh =))

Xem ra chí khí cụ sớn cũng có lúc chờn, để xem cụ tinh tướng đến đâu ... để e còn học =))

CVN
31-07-2008, 20:54
Cứ tưởng con Phương Anh, hóa ra là thằng Phưong Anh à???

Hay là thằng Quạt????

SonTT
31-07-2008, 20:55
Cứ tưởng con Phương Anh, hóa ra là thằng Phưong Anh à???

Hay là thằng Quạt????

Đấy, đấy đấy... chính là cún con này đấy=))=))=))

SonTT
31-07-2008, 20:57
Ai cấm đại ka bắn đâu, súng anh to anh bắn chim, súng em bé, em bắn anh =))

Xem ra chí khí cụ sớn cũng có lúc chờn, để xem cụ tinh tướng đến đâu ... để e còn học =))

Không học được đâu, kiểu như không có nội công mà cứ múa may chiêu thức ấy :))

Thiếu hiệp nên đi đường riêng:)) kiểu bản Rock ấy, có tương lai lắm:LL

susu
31-07-2008, 20:59
á à,á à !!

"Thằng Quạt" là "thằng" nào ???? :LL =)) - phen này ngộ quyết páo chù .... :T :Dam :gun =))

@ anh đừng có nhắc đến Rock ở đơi nhá !! Có bạn bẩu là : Lão Sơn TT á ! Tinh Tướng Thế Thôi chứ bảo đi bản Rock xem !
Hoạ chăng lão đáp trực thăng lên :LL =))

Quat
31-07-2008, 21:03
Mình không ngờ cái con bỏ mẹ học cùng mình hồi cấp 3 và cùng tên với mình viết bài này . Đúng là cái con bỏ mẹ :D làm mình bị chửi . Tộ sư :P

CVN
31-07-2008, 21:07
Mình không ngờ cái con bỏ mẹ học cùng mình hồi cấp 3 và cùng tên với mình viết bài này . Đúng là cái con bỏ mẹ :D làm mình bị chửi . Tộ sư :P
Mày chả chịu theo dõi tinh chiến sự gì cả! Một "nhân vật" bên kia chiến tuyến (em susu :D) đã xác định đó là THẰNG Phương Anh cứ ko phải con bỏ mẹ PA nào đó :)) Mày chết rồi Quạt ơi!

SonTT
31-07-2008, 21:09
Mày chả chịu theo dõi tinh chiến sự gì cả! Một "nhân vật" bên kia chiến tuyến (em susu :D) đã xác định đó là THẰNG Phương Anh cứ ko phải con bỏ mẹ PA nào đó :)) Mày chết rồi Quạt ơi!

Bài báo có mấy trăm ngàn, sao mày nỡ làm thế hả Quạt :) Mày làm nhục cả cái Phượt này rồi :T:T:T

Anh Già
31-07-2008, 21:10
Trông mấy cái ảnh trong bài báo thì thấy nghi lắm , hố hố hố

susu
31-07-2008, 21:12

Á à,chết nhá,chết nhá !!
Thì da mình gặp bạn Phương Anh Quạt dồi mà ko biết à :LL =))
Shock off ....ặc ặc !!

Trong đầu iem bi jờ chỉ "tơ tưởng" đến : Phương Anh -Quạt ....Quạt - Phương Anh ....Quạt ... páo chù ... hấp diêm .... ối jời ơi .. chết dồiiiiiiiiiiii =)) =))

TÍM
31-07-2008, 21:13
Em cũng nghĩ ngay tới Quạt, hôm trước cũng có mật thư cho em hỏi chuyện báo

ặc ặc ặc :D:D:D

Quat
31-07-2008, 21:16
Thôi thế mai mình ko lên Nóc Bar nữa nhé hố hố hố . Bạn black tự lo đi há há há.

Bạn Susu confirm cái đứa phỏng vấn là Thằng hay Con cái vì nếu là con có khi tớ biết con bỏ mẹ này :))

susu
31-07-2008, 21:18
chết nhá,chết nhá !!
Mai chị Black dụ được bạn Phương Anh Quạt lên Nốc Bar cho iem hấp diêm páo chù thì em xin hậu tạ .... hé hé (NT) (NT) (beer) (beer)

=)) =)) =))

@ Là THẰNG bạn Quạt ơi !!
Bạn soi gương xem có biết nó không ?? =))

CVN
31-07-2008, 21:20
Trong buôỉ gặp gỡ với anh bạn phóng viên kia.E đã không hề đồng í là đăng bài lên báo gì cả.Cũng chả biết mình đã nói những cái đao to búa nhớn kia khi nào,he he !! hay là mình bị mất trí nhớ tạm thời nhở,đểu thật ... :))
Quạt ơi, mày có hiểu thế là thế nào không? Là đừng có đổ vấy cho con bạn tội nghiệp của mày nữa! Quân tử dám làm dám chịu!

Hố hố hố!!!

(Mình cười kiểu này cũng đểu phết nhể! Hố hố hố!)

TÍM
31-07-2008, 21:20
Ôi Quạt ơi, em chỉ nghĩ thôi :D

Mãi mãi tin anh hehe yên tâm đê, mai đi cái du thuyền Hồ Tây Potomac chech thử hàng em cái, kệ con bà con bỏ mẹ PA kia đê :D

Quat
31-07-2008, 21:22
Thế này thì tao ko dám tham gia gì nữa dồi :D vớ vẩn bị ném đá hội nghị thì BCB nó mẹ hố hố hố !

SonTT
31-07-2008, 21:22
Ôi Quạt ơi, em chỉ nghĩ thôi :D

Mãi mãi tin anh hehe yên tâm đê, mai đi cái du thuyền Hồ Tây Potomac chech thử hàng em cái, kệ con bà con bỏ mẹ PA kia đê :D

Bỏ mẹ, thằng Quạt đang ngồi canh vợ, chúng mày làm thế này có mà bằng thiến sống nó à=))=))=))

susu
31-07-2008, 21:24
Đúng dồi,bạn Quạt đừng lằng nhằng đổ qua đổ lại nữa đi !! Nhận đi .....:T :T :T

Thưa các bạn !!
E nói từ đầu dồi nhá.Phen này em quyết hấp diêm páo chù .... Xin đừng can em .. :shrug: =))

Quat
31-07-2008, 21:25
Ấy em bị thiến rồi thì mới đú phuot chứ ko nó có mà cho đi =))=))=))

Anh Già
31-07-2008, 21:27
Ấy em bị thiến rồi thì mới đú phuot chứ ko nó có mà cho đi =))=))=))

Thế mới thành con Phương Anh phỏng ? hố hố hố

CVN
31-07-2008, 21:28
Ấy em bị thiến rồi thì mới đú phuot chứ ko nó có mà cho đi =))=))=))Thế thảo nào! Làm từ chiều đến giờ tao cứ băn khoăn sao mày lại thù hận cái con kia đến mức thế? Hóa ra là tao đoán đúng! Mày bị thiến bố nó rồi thì bị nó đá xuống đất còn oan nỗi gì! (NO)

TÍM
31-07-2008, 21:29
Quạt hôm nay đen thật, bị hấp diêm từ chiều đến tối =))

Còn gì là tai vai nhở :D:D:D

anhminh
31-07-2008, 21:29
các bác kể đi, em nghe cái, tò mò quá :))

CVN
31-07-2008, 21:32
các bác kể đi, em nghe cái, tò mò quá :))
Chuyện này nó tế nhị lắm, nói bô bô lên đây không tiện :D

baxu
31-07-2008, 21:34
Chuyện này nó tế nhị lắm, nói bô bô lên đây không tiện :D

thì đằng nào cái tế nhị nhất cũng bị thiến rồi mà bác cvn, còn gì đâu mà ko bô bô luôn :))

susu
31-07-2008, 21:35
Cácbạn xê da,để e !

dư này này bác !!
(NT) chẳng là dư này này ....(NT) rồi em sẽ páo chù bạn Quạt dư này này (NT)
dưng hoá ra bạn Quạt bị thiến (NT) .... tèn ten ..=))

Quat
31-07-2008, 21:39
Hố hố chẳng nhẽ lại vạch m ẹ nó quần ra à :D:D:D

CVN
31-07-2008, 21:40
Hố hố chẳng nhẽ lại vạch m ẹ nó quần ra à :D:D:DThoi thôi, mày tự xác nhận như trên kia là đc rồi. Ko cần vạch ra nữa đâu, dúm dó kinh bỏ mẹ!

baxu
31-07-2008, 21:40
em đề xuất tặng dấu trừ (-) vào sau nick của bạn Quạt.

@cvn: thế cái dấu + của bác là sao hở bác? nhiều hơn người thường à?

CVN
31-07-2008, 21:41
Be your friend.

Quat
31-07-2008, 21:41
Rất dài và rất to ạ

CVN
31-07-2008, 21:42
Rất dài và rất to ạ
Ừ, được rồi! Nhé!

Khổ, cứ hoài niệm mãi thế này!

banmaitoahuong
31-07-2008, 21:44
Vụ lên báo hay đấy, em đang cười đau cả bụng.

susu
31-07-2008, 21:44
Khổ thân bạn Quạt nhở !!

Giờ em mới biết chiện buồn này của bạn Quạt ! Em chả muốn páo chù bạn Phương Anh nữa đâu .. hic hic !!

Khổ thân bạn Quạt :shrug:

Quat
31-07-2008, 21:46
Khổ thân bạn Quạt nhở !!

Giờ em mới biết chiện buồn này của bạn Quạt ! Em chả muốn páo chù bạn Phương Anh nữa đâu .. hic hic !!

Khổ thân bạn Quạt :shrug:

Cho xem hôm phỏng vấn rồi mà còn cứ làm chòe . Em phát biểu đi xem là nó to và dài như thế nào . Gớm cứ để mọi người ngóng thế ;);)

SonTT
31-07-2008, 21:47
Này, các bạn, hay chúng mình dừng lại ở đây đi, kẻo lại đang biến Phượt thành trò nhảm... mai anh Quạt... thiến... anh ý lại cho lên báo :))

Thì gay

Hố hố hố

banmaitoahuong
31-07-2008, 21:47
Mà miss Phương Anh nói đúng quá rồi còn bàn cãi gì, đi phượt 3 lần là thấy nhảm lắm í.

Quat
31-07-2008, 21:48
em đề xuất tặng dấu trừ (-) vào sau nick của bạn Quạt.

Be your friend.

Thế hóa ra éo cho mình chơi với ai nữa à ???

banmaitoahuong
Còn tớ, Phương Anh à.

SonTT
Thế hóa ra éo cho mình chơi với ai nữa à ???

Babel, còn babel kìa=))=))=))

Tuanmap
31-07-2008, 21:49
Đọc bài báo thấy kiểu:"tuổi éo gì mà phượt nhể" sợ bỏ mẹ.
May mà vừa rồi mình đi nghỉ toàn ở resort nên không bị mắng.
Bỏ mẹ thật

CVN
Thế hóa ra éo cho mình chơi với ai nữa à ???Không không! Không sao nhé! Đừng tự thu mình thế! Chúng mình vẫn là bạn, cho dù Q có thế nào! Thề đấy!

Nghỉ ngơi đi nhé, đừng cả nghĩ!

TÍM
Cái này hót hơn cả ấy của Toét rồi đấy, sắp tới h ẤY rồi bớ cả làng :D, tha cho Quạt đi, hôm nay Q khổ lắm rồi hức hức :(

=)) =))

alias.noodles
Đông khách quá, túm lại là bây giờ là đang bàn về tác giả PA hay chủ đề "sau 3 lần là nhàm" hay là "to và dài" hay là "+ và -" ạ?

Quat
31-07-2008, 21:50
Mà miss Phương Anh nói đúng quá rồi còn bàn cãi gì, đi phượt 3 lần là thấy nhảm lắm í.

Vụ lên báo hay đấy, em đang cười đau cả bụng.

Còn tớ, Phương Anh à.

Bạn sang chỗ khác spam với cười nhé . Dạo này bạn spam nhiều quá đấy .

SonTT
31-07-2008, 21:52
Đông khách quá, túm lại là bây giờ là đang bàn về tác giả PA hay chủ đề "sau 3 lần là nhàm" hay là "to và dài" hay là "+ và -" ạ?

Tất tần tật nhá =))=))=))

Quat
31-07-2008, 21:53
Thế mới thấy làm người nổi tiếng rất đơn giản nhá hố hố hố . Chỉ cần đứng ra giữa đường tụt quần và hét lên : ....................... tao bị thiến . Và .... và ...và thành người nổi tiếng . Đâu cần trí tuệ như ấy của Toet =))=))=))

TÍM
31-07-2008, 21:54
=)) =))

Quạt mong manh wa ' =))

Mỳ Ý: Đang bàn về Quạt, bàn về 3 lần Phượt làm gì, lại bị bạn PA bạn í mắng =))

susu
31-07-2008, 21:54
E xác nhận với các bạn là hôm phỏng vấn e,bạn Quạt chưa bị thiến nhá !!
Có to và dài nhá
Có "sau 3 lần thì nhàm" nhá
Giờ bạn bị - mất rồi .... khổ thân....:shrug: =))

CVN
31-07-2008, 21:55
Thế mới thấy làm người nổi tiếng rất đơn giản nhá hố hố hố . Chỉ cần đứng ra giữa đường tụt quần và hét lên : ....................... tao bị thiến . Và .... và ...và thành người nổi tiếng . Đâu cần trí tuệ như ấy của Toet =))=))=))Bỏ *****! Hình như bị thiến rồi thông minh ra, tự dưng nói khôn thế!

Quat
31-07-2008, 21:56
E xác nhận với các bạn là hôm phỏng vấn e,bạn Quạt chưa bị thiến nhá !!
Có to và dài nhá
Có "sau 3 lần thì nhàm" nhá
Giờ bạn bị - mất rồi .... khổ thân....:shrug: =))

Lại nổi tiếng vì hy sinh khi làm xong nhiệm vụ với susu nhờ :gun:gun:gun

Anh Già
31-07-2008, 21:56
Chính ra ở nơi tên bay đạn lạc như Thanglong thì gái Phương Anh lại éo bị ném đá nhé :http://www.tathy.com/thanglong/showthread.php?t=19425&page=1

Sún
31-07-2008, 21:57
Ôi dồi may mà hôm qua cái 2Su ló không ra Hight Way 4 =))=))=))

alias.noodles
31-07-2008, 21:58
Hơ hơ thế các bác cho em bơm tí:

"PA": vừa bị bọn hacker nào nó múc cho cách nay mấy hôm :D

"3 lần là nhàm": Nếu không Sướng Tê Tái thì chưa xong lần đầu đã nhàm (sorry bác SonTT nhá tình cờ thế thôi chứ em không dám húc vào bác đâu (NT))

"To và Dài": cái này là hay nhứt nhưng cũng là điều làm cho đa số đàn ông rơi vào bi kịch khi cứ ngỡ rằng to và dài là ngon :LL

"+ và -": Em thấy dấu + là cái giá gương là icon của giống cái cơ mà? Ngoài ra anh em nhà mình đi test mà kết quả ra toàn dấu + thì coi như hết fin, sợ lắm :(

Thích thật chọc ngoáy lung tung mà không bị kết tội spam :))

SonTT
31-07-2008, 21:59
Bỏ *****! Hình như bị thiến rồi thông minh ra, tự dưng nói khôn thế!

Thì toàn bộ chất đấy dồn hết lên não... chả thông minh thì là gì :))
Mà sao thế nhỉ... có 2 hòn bé tý mà... đầy cả não nhỉ=))

Quat
31-07-2008, 21:59
--------------------------------------------------------------------------------

Trích dẫn: From Tathy
Gon viết:
"Phượt" nghĩa là gì hở các bác? Cháu hỏi nghiêm túc đấy.

Định nghĩa về Phượt: Cùng nhau Lướt và Phịch

Hố hố hố cái này hay à nha . Tranh cãi làm giề :)):)):))

baxu
31-07-2008, 22:00
Chính ra ở nơi tên bay đạn lạc như Thanglong thì gái Phương Anh lại éo bị ném đá nhé :http://www.tathy.com/thanglong/showthread.php?t=19425&page=1

à, thế thì nên bẩu gái PA viết 1 bài phân tích tên bay đạn lạc của tathy, đảm bảo chíu chíu luôn :gun :gun :gun

susu
31-07-2008, 22:01
Ôi dồi may mà hôm qua cái 2Su ló không ra Hight Way 4 =))=))=))

Ờ ờ,hqua tí thì bạn Quạt chết với tao,he he !!
Cơ mà hqua tao chưa biết gì về bài của bạn Phương Anh mà mày !!

May mà bạn 2bờ kíu bạn Quạt nhá !! :))

Quat
31-07-2008, 22:02
Bạn 2bờ cũng chỉ vì ko có tiền mà kíu một quả tuo tuo hố hố

susu
31-07-2008, 22:08
vầng,bạn í tiếc tiền suất iem mấy cái Sún (dù 2 đứa xin 2 quả dưa chuột muối thôi )

Sún
31-07-2008, 22:09
Cái chiện này em nghĩ là nên cờ nâu tại đây :D

Anh Già
31-07-2008, 22:09
Phương Anh có cần làm cái nick bên TL để chửi lại ko ?

netwalker
01-08-2008, 02:22
@susu

Điện ZZ của em là gì vậy? Để mai anh tìm trên EZ xem có thấy không vậy:)

Có gì PM nhé :)

netwalker
01-08-2008, 03:47
Rủ luôn em Susu đi Nam Mỹ luôn nhỉ, AnhGia :)

nguyen
01-08-2008, 09:35
Tất tần tật nhá =))=))=))

em đọc xong quả này nhớ ngay đến bài Chơi râu trên "Mode và cuộc sống". Trong đó có hình bán thân anh 2Ti được minh họa cho 1 phong cách cua gái chuyên nghiệp của giới trẻ =))=))=)). Đề nghị anh chụp lại bài này bằng M8 và đưa lên cho anh em đâm chém luôn ạ.

Babel
01-08-2008, 10:31
Đang mong được tiếc đây!
Chả dám đú với các anh 2way, iem đây trà đá, kíu được ai ...

Kận
01-08-2008, 14:33
hehehe hôm nay mới đọc được bài này, mất miw nó tính thời sự rồi

alias.noodles
01-08-2008, 14:55
hehehe hôm nay mới đọc được bài này, mất miw nó tính thời sự rồi

Vẫn còn nóng đấy, có quen biết gì với nhà báo PA không?

pan
02-08-2008, 10:58
Phản biện, vầng, có 1 phản biện (http://www.vietimes.com.vn/vn/bandocvatoasoan/5400/index.viet) ;)

CVN
02-08-2008, 12:11
Phản biện, vầng, có 1 phản biện (http://www.vietimes.com.vn/vn/bandocvatoasoan/5400/index.viet) ;)
Cũng là một loại nhảm nhí! Lại thêm một đứa thích dạy đời, thích chụp mũ.

2 tác giả, mỗi đứa chuối một kiểu!

SonTT
02-08-2008, 12:16
"Bỗng dưng một ngày, người ta dùng từ “Phượt” để gán ghép cho một nhóm những người trẻ ưa du lịch bụi. Ban đầu, từ Phượt quả rất đẹp và hay. Giờ thì nó trở thành một từ chẳng ai thích bị gán vào, trừ những kẻ thích danh hão mà thôi. Phượt đúng nghĩa là đi bụi và tự khám phá. Và như thế thì không thể coi chỉ có đi xe máy, mà còn có những chuyến trekking và những chuyến ô tô xuyên dọc đất nước."

---------
Vui thế còn gì :)

SonTT
02-08-2008, 12:18
Anh Lê Triều Dương, biệt danh là Dugia, người mà nhắc đến tên, bất kỳ dân phượt gạo cội nào ở Hà Nội cũng nể phục đã phải thừa nhận đầy ngao ngán: dân phượt bây giờ, nhất là những tay phượt trẻ chỉ tham đi được nhiều cung đường, đến được nhiều điểm rồi chụp những tấm ảnh để thỏa mãn bản thân. Chứ chưa chắc sau những chuyến đi như thế họ đã hiểu hơn về vùng đất, con người nơi họ đã từng đặt chân. Sự hời hợt đó nếu được khắc phục và bù đắp thì những chuyến dã ngoại theo kiểu hành xác như thế sẽ giúp những người trẻ trưởng thành rất nhanh.
----------------

Cái này đích thị là để xỉ vả Đại Vương, Nét cùng thằng ăn theo Anh Già... thêm cả cô R0sy và nhà likemooooon +++ nữa nhỉ :))

susu
02-08-2008, 12:20
"chính những kẻ đi bụi ấy không nhận mình với cái tên Phượt thủ và cũng chẳng cần đến bất cứ cái quy chuẩn nào hết. Họ chỉ đơn thuần trong một cuộc chơi với một chuyến đi về miền đất lạ. Chính cái bọn không cần đến những danh từ đẹp đẽ trong các chuyến đi ấy lại hưởng trọn niềm đam mê nhất. Họ vẫn lặng lẽ những chuyến đi, chẳng hô hào trên các topic, chẳng có những vụ ọp ẹp to tát, rỉ tai nhau chỗ này hay lắm, chỗ kia hay lắm rồi lên đường"
---------------------
e thấy cái này được .... :D

SonTT
02-08-2008, 12:23
Nhìn chung 2 bài viết được cá nhân mình đánh giá là dương tính cho "Phượt", có chăng là người viết hơi GATO tý với một số thứ :))

He he.
Tớ nghĩ đến lúc CVN hoàn thành trang chủ của Phượt được rồi.

vntuyen
02-08-2008, 12:29
Tớ thấy việc gì cũng có 2 mặt. Và việc gì cũng có 2 luồng ý kiến khác nhau. Hồi đó còn làm công tác Đoàn, khi tổ chức việc gì hay hay mình tự hào lắm. Rồi khi bị 1 người nào chê bai, mình cũng rất buồn. Có người nói với mình, cậu tổ chức việc này cho bao nhiêu người? Mình nói 100. Vậy cậu bị mấy người chê bai rồi? Khoảng 2-3 người. Anh ấy bảo, vậy là cậu đã được 9,97 điểm trên 10 rồi. Tại sao cậu buồn? Đâu cần 10 điểm. Tớ hết buồn.

Phượt, hay cái gì cũng thế, cũng có nhiều kiểu khác nhau, mỗi người có sở thích riêng. Thế thì chả có lý do gì bắt người này phải nghe người kia. Mà nếu báo chí, mạng miếc đăng này đăng kia cũng bình thường. Cuộc sống nó là thế mà. Chả nhẽ có ai chê 1 câu mà mình đi chết à? No.

Ngay cả bạn phượt, kỳ này đi kiểu này bạn không thích thì thôi. Đợi kỳ sau nếu thích thì đi. Đơn giản.

Có người nói với mình, phải giữ cự ly với báo chí, mình thấy đúng. Đừng gần quá, mà cũng không xa quá.

Có người nói với mình, đừng chat chit 4rum blog bliếc, không an toàn, không có lợi, mình thấy đúng. Nhưng mình thích phuot.com, mình thích thì mình làm, chấp nhận cái rủi ro nếu có.

Xời, hôm nay tự dưng gõ nó ra 1 hồi. Chứ mình thấy take it easy cho nó phẻ, nhỉ? :)

SonTT
02-08-2008, 12:32
Trong Phượt còn có Du, trong Du thì vẫn Phượt...

Chỗ nào cũng có người GATO (ngầm ngưỡng một) nhu vụ M8 là vậy. Hố hố hố

susu
02-08-2008, 12:35
Trong Phượt còn có Du, trong Du thì vẫn Phượt...

Chỗ nào cũng có người GATO (ngầm ngưỡng một) nhu vụ M8 là vậy. Hố hố hố

jời,chỗ nào cũng thấy M8,M8.Kể cả chỗ bán quần túi hộp :))....

SonTT
02-08-2008, 12:41
jời,chỗ nào cũng thấy M8,M8.Kể cả chỗ bán quần túi hộp :))....

Đấy là... phượt... đấy=))=))=))

Kận
02-08-2008, 12:59
Em lại thấy có người đang kêu gào anh em đừng GATO nữa để còn được diện cái dây chuyền 8M ra ngoài đường :)):)):))

likemoon
02-08-2008, 14:34
Cái sự phượt này thanh liên cả thế giới chúng nó đi ầm ầm bấy lâu nay, VN mình bây giờ mới có điều kiện để đi, mà cũng ì xèo lắm chuyện :shrug:. Bọn Nhựt ấy, cứ qua tuổi trưởng thành là vác ba lo đi bụi ra nước ngoài, chúng nó đi nhiều lắm nên sách hướng dẫn du lịch chắc phải chi tiết nhất thế giới, đại khái ở VN: trà đá-1k/cốc...vv...

Đi nhiều, có những cái mất, rõ rồi: thời gian, tiền bạc, công sức, vv...

Có những cái được không tính toán được: tính độc lập, khả năng giải quyết và vượt qua mọi tình huống, khả năng lên kế hoạch, tổ chức, tính toán , co kéo làm sao để có thể đi được nhiều nhất, chi phí rẻ nhất...Những kỹ năng trên đường phượt mà bạn đưa vào cuộc sống, công việc sẽ làm bạn trở nên năng động và trưởng thành hơn rất nhiều. Mà cái này í thanh niên VN còn thiếu...chẹp...

banmaitoahuong
02-08-2008, 14:51
Chính vì thế, tớ sẽ tắt máy tính và lên đường đi chu du đây, chào các bạn.

TÍM
02-08-2008, 16:10
"chính những kẻ đi bụi ấy không nhận mình với cái tên Phượt thủ và cũng chẳng cần đến bất cứ cái quy chuẩn nào hết. Họ chỉ đơn thuần trong một cuộc chơi với một chuyến đi về miền đất lạ. Chính cái bọn không cần đến những danh từ đẹp đẽ trong các chuyến đi ấy lại hưởng trọn niềm đam mê nhất. Họ vẫn lặng lẽ những chuyến đi, chẳng hô hào trên các topic, chẳng có những vụ ọp ẹp to tát, rỉ tai nhau chỗ này hay lắm, chỗ kia hay lắm rồi lên đường"
---------------------
e thấy cái này được .... :D

Còn tớ vẫn đi ầm thầm và vẫn tự nhận là mình đi Phượt =))

Thế là thế éo nào???

Black ko hiểu nổi mình, Black trôi ra tận bể... mai đi bơi thôi :LL hạ hỏa, đến 24/8 có lẽ Phượt cơm nên tổ chức một cuộc thi định nghĩa về Phượt, mời tác giả của chữ Phượt đến để nói chuyện về đứa con của người, có khi lại có một rừng phóng viên í nhở, hót chả kém gì Ro lan đi nhô :D

SonTT
02-08-2008, 16:17
Còn tớ vẫn đi ầm thầm và vẫn tự nhận là mình đi Phượt =))

Thế là thế éo nào???

Black ko hiểu nổi mình, Black trôi ra tận bể... mai đi bơi thôi :LL hạ hỏa, đến 24/8 có lẽ Phượt cơm nên tổ chức một cuộc thi định nghĩa về Phượt, mời tác giả của chữ Phượt đến để nói chuyện về đứa con của người, có khi lại có một rừng phóng viên í nhở, hót chả kém gì Ro lan đi nhô :D

Mình tổ chức họp báo đê:LL:LL:LL

batman
02-08-2008, 19:41
lập một topic M8 để mọi người vào 8 :))

Chuối đây
02-08-2008, 20:49
Có phản biện đây (http://www9.ttvnol.com/forum/f_233/966105/trang-23.ttvn)

Trích từ bài của zorzo viết lúc 16:57 ngày 31/07/2008:
... Lý do là PA là “nhà báo” ắt cũng phải viết bài kiếm sống. Dưới áp lực của thời gian và TBT, thôi thì đành vào mạng xào xáo cũng được một bài.

Thương thay, cái gọi là áp lực của công việc ấy nó thể hiện thành một ngòi bút quăn queo, một suy luận khiên cưỡng và một cảm nhận hời hợt vô hồn

vnvirus
02-08-2008, 22:30
Qua bài này thấy rằng phuot.com đã có đầy tiếng tăm rùi đấy mà ... :)), mình cần cám ơn anh nhà báo Phương Anh nào đấy đi chứ ... làm quả bia luôn cho hoành tráng

Còn mún biết P.A là ai em nghĩ cứ hỏi bác dugia, ai chụp ảnh với phỏng vấn bác ý chắc cũng biết chút ... (beer)(beer)

susu
02-08-2008, 22:37
Qua bài này thấy rằng phuot.com đã có đầy tiếng tăm rùi đấy mà ... :)), mình cần cám ơn anh nhà báo Phương Anh nào đấy đi chứ ... làm quả bia luôn cho hoành tráng

Còn mún biết P.A là ai em nghĩ cứ hỏi bác dugia, ai chụp ảnh với phỏng vấn bác ý chắc cũng biết chút ... (beer)(beer)

Bạn Du cũng chả biết đâu ạ !!

Tận sau hôm đăng bài 2 ngày,e mấy bạn mới biết.Bạn đang ở Mường Khến gọi điện cho em.2nạn nhân nói chiện với nhau dư lày lày :
-Su à,mày có số đt của thằng í không,đưa bác bác chửi chết cụ nó đi.ĐCM thằng mất dậy,tao đã bảo là không đăng bài viết báo gì cơ mà !!

-E tưởng bác biết mới "dẫn khách" cho e chứ ?E vừa mấy biết,đang định gọi bác xin cái số của nó đơi ....
......
......

Ôi,bạn Du đáng thương và ngờ nghệch còn chả biết mình bị chụp ảnh lúc nào cơ ... :))

@ bạn vidút mời Ken em í,em ném cho bạn PA cái địa chỉ phuot.com đới,keke!!
Giờ em cũng muốn rửa nhân phẩm bằng Ken bạn ạ !! :LL :))

SonTT
02-08-2008, 22:56
Bạn Du cũng chả biết đâu ạ !!

Tận sau hôm đăng bài 2 ngày,e mấy bạn mới biết.Bạn đang ở Mường Khến gọi điện cho em.2nạn nhân nói chiện với nhau dư lày lày :
-Su à,mày có số đt của thằng í không,đưa bác bác chửi chết cụ nó đi.ĐCM thằng mất dậy,tao đã bảo là không đăng bài viết báo gì cơ mà !!

-E tưởng bác biết mới "dẫn khách" cho e chứ ?E vừa mấy biết,đang định gọi bác xin cái số của nó đơi ....
......
......

Ôi,bạn Du đáng thương và ngờ nghệch còn chả biết mình bị chụp ảnh lúc nào cơ ... :))

@ bạn vidút mời Ken em í,em ném cho bạn PA cái địa chỉ phuot.com đới,keke!!
Giờ em cũng muốn rửa nhân phẩm bằng Ken bạn ạ !! :LL :))

Mình cứ tưởng bạn ý khôn hơn, mà với lại nhắn hộ bạn ý là mình bảo bạn ý làm hàng cũng khéo đấy chứ... để người ta phỏng vấn... lại còn... không đăng báo đâu nhé=))=))=))

Thằng CVN thấy tao bảo mày đúng không. Tóm lại là cứ thật cởi mở, nói năng thật huyên thuyên... nhưng chả có thông tin mẹ nào cả :)) có cụ nó cũng chả đăng báo được.

À, đề nghị mọi người học thuộc câu sau:

"Chúng tôi là một nhóm bạn yêu du lịch, mong muốn được chia sẻ với tất cả moi người không kể tuổi tác, giới tính về những miền tươi đẹp, những nét văn hóa độc đáo và những món ăn đặc sắc của nhiều nơi trong nước và trên thế giới...

Cũng chính vì lý do đó mà Phượt. com ra đời, mong muốn tạo thêm được một sân chơi lành mạnh cho mọi lứa tuổi, đa dạng thành phần xã hội và cũng cố gắng để đóng góp một chút gì đó thật là nhỏ bé vào công cuộc xây dựng đất nước và hội nhập với thế giới "....

Tén tèn tèn.
Hố hố hố

susu
02-08-2008, 23:14
Mình cứ tưởng bạn ý khôn hơn, mà với lại nhắn hộ bạn ý là mình bảo bạn ý làm hàng cũng khéo đấy chứ... để người ta phỏng vấn... lại còn... không đăng báo đâu nhé=))=))=))

Hố hố hố

À,ko phải làm hàng đâu ạ !!
Đúng là khi gặp,thằng kia xin bạn í thông tin này nọ.Bạn í có nói trước là o viết bài,phỏng vấn gì,rồi thì ngồi nói chiện với nó tí thôi.Bạn í cũng bị úp sọt vì cái mà bạn í nói trên báo bạn í chả nói bao jờ,keke !! :)

E cũng bảo bạn í dồi : già mà còn dốt :))

vnvirus
02-08-2008, 23:23
Ơ, bác 2tê và cô susu tự nhiên quay qua múc người nhà à ... =))=)), hãi vãi ... đã bẩu là xem có cách nào mời anh nhà báo làm bữa bia cái ... cám ơn lăng xê phuot.com (beer)(beer)

CVN
02-08-2008, 23:24
Đúng là khi gặp,thằng kia xin bạn í thông tin này nọ.Bạn í có nói trước là o viết bài,phỏng vấn gì,rồi thì ngồi nói chiện với nó tí thôi.Bạn í cũng bị úp sọt vì cái mà bạn í nói trên báo bạn í chả nói bao jờ,keke !! :)

E cũng bảo bạn í dồi : già mà còn dốt :))À, tức là bạn í đã nói thực lòng. Chứ còn nếu biết nói để báo đăng thì khéo lại uốn lưỡi khác đi rồi! Nhỉ?

CVN
02-08-2008, 23:25
Ơ, bác 2tê và cô susu tự nhiên quay qua múc người nhà à ... =))=)), hãi vãi ... đã bẩu là xem có cách nào mời anh nhà báo làm bữa bia cái ... cám ơn lăng xê phuot.com (beer)(beer)
Đâu, có mỗi cô su cô ấy lăng xê thôi! Thank Su! ;)

ttnos
02-08-2008, 23:29
À, đề nghị mọi người học thuộc câu sau:

"Chúng tôi là một nhóm bạn yêu du lịch, mong muốn được chia sẻ với tất cả moi người không kể tuổi tác, giới tính về những miền tươi đẹp, những nét văn hóa độc đáo và những món ăn đặc sắc của nhiều nơi trong nước và trên thế giới...

Cũng chính vì lý do đó mà Phượt. com ra đời, mong muốn tạo thêm được một sân chơi lành mạnh cho mọi lứa tuổi, đa dạng thành phần xã hội và cũng cố gắng để đóng góp một chút gì đó thật là nhỏ bé vào công cuộc xây dựng đất nước và hội nhập với thế giới "....

Tén tèn tèn.
Hố hố hố

Mày dốt bỏ mẹ , lý do nó phải thế này này " đầu tiên chúng tôi chỉ nghĩ sẽ đi phượt toàn bộ các miền tổ quốc nên đặt tên là Việt Du , sau này một số bạn như bạn Tinh trùng còn đi nước ngoài và một số bạn như bạn Anh Già ở luôn ngoài nước , cho nên chúng tôi đổi thành phượt chấm cơm để loại bỏ yếu tố địa phương chủ nghĩa "

TÍM
02-08-2008, 23:49

E cũng bảo bạn í dồi : già mà còn dốt :))

Hơ hơ, nếu bị úp thì giở sọt ra mà úp lại, lại tìm điện thoại để giải quyết thì được gì, tớ cho số của trưởng BBT Vietimes mà gọi nè (NT)

Mic71
03-08-2008, 10:42
Mình đã phát hiện ra và nay tiếp tục khẳng định là có rất rất rất nhiều người sống vì ước mơ của thằng bên cạnh.

Hố hố hố

Hay:)) Chuẩn(beer)

SonTT
03-08-2008, 10:47

Chả phải là múc, nhưng.
Nếu anh Đú Giả (Dugia) thực sự nghĩ thế này:

"Phượt cũng vậy. Nếu những người trẻ cứ đi, cứ cảm nhận mọi thứ hời hợt thì sau này, họ cũng sẽ hời hợt với mọi thứ, kể cả với cuộc sống của chính họ. Và vì thế, những chuyến đi sẽ không hề giúp họ lớn lên, mà nó chỉ kéo dài thêm sự khủng hoảng, vô lối của họ trước cuộc sống hiện tại và trước tương lai của chính họ mà thôi."

Là hời hợt về bọn trẻ và khiên cưỡng với suy nghĩ của bản thân. Và nếu cứ phát biểu một cách cho là không chính thống những suy nghĩ coi thường lớp trẻ bằng cảm nhận và sự GATO của tuổi già thì cái việc lâu lâu bị một thằng/con nhà báo nửa vời túm chặt vào trym cũng đâu có gì là khó hiểu :))

batman
03-08-2008, 11:24
càng nói càng nhảm, phượt : đơn giản làm việc mệt mỏi đi chơi tí cho thỏa chí, ai mà chẳng thích tự do, phượt tí, còn ý nghĩa này nọ, công việc, hành động tự nói lên tất, sao phải thanh minh, to su mấy thằng nhà báo, nói làm gì phí lời, vào rạp xem hancock cho nó lành =))=)), về M8 có cái "trúng gió" mới đăng trong album =))=))=)), vẽ nhanh nguệnh ngoạc

Cao Sơn
03-08-2008, 20:43
Bên TTVN các bạn ý trẻ, các bạn ấy nhảy cồ cồ lên là đủ rồi. Bên này các bác nhớn cả, quan tâm đến một bài báo gãi ghẻ làm gì cho mất thời gian và giảm khí độ phượt gia.

SonTT
03-08-2008, 20:45
Bên TTVN các bạn ý trẻ, các bạn ấy nhảy cồ cồ lên là đủ rồi. Bên này các bác nhớn cả, quan tâm đến một bài báo gãi ghẻ làm gì cho mất thời gian và giảm khí độ phượt gia.

Bọn tao rỗi ơi chả biết làm gì mày ơi. Dù gì thì gì, mấy thằng già phê và tự phê cũng là điều tốt mà.=))=))=))

LinhEvil
04-08-2008, 08:27
Đứa nào nhảy cồ cồ lên thì đứa đấy bị đụng chạm rồi.
Báo phiến diện là chuyện thường ngày. Chứng tỏ các bạn không hề hời hợt mà chả có bài nào ca ngợi thì các bạn ít hơn cái tụi hời hợt rồi.

kiem_sau
04-08-2008, 19:09
Em tưởng anh Cao Sản dạo này còn bận bịu phượt trên từng vòng đo của em Vàng Anh ra là vẫn còn thời gian vào đây quan tâm đến một topic ghẻ bàn về một bài báo gãi ghẻ.

Cao Sơn
04-08-2008, 20:33
Chú xì tin nói thế phải tội anh chết. Anh đã gặp em Vàng ANh lần nào đâu mà đo với đạc. Hố hố.

kiem_sau
04-08-2008, 20:54
Chú xì tin nói thế phải tội anh chết. Anh đã gặp em Vàng ANh lần nào đâu mà đo với đạc. Hố hố.
Em thấy có cái này. Em ngỡ là bác biết.
http://www.tintuconline.com/Hoang-Thuy-Linh-va-Huynh-Minh-Thuy-voi-thoi-trang-Ivy,view,21734.ttol

Babel
04-08-2008, 21:01
Kinh thật, hết đo em Thủy tóp giờ lại đo sang em Linh VA mất nết.
Ông anh lổi thật!

Cao Sơn
04-08-2008, 21:05
Vụ này tớ đi vắng. Anh em ở nhà nó làm truớc, mình không có vẹo gì. Cũng cay.

SonTT
04-08-2008, 21:10
Vụ này tớ đi vắng. Anh em ở nhà nó làm truớc, mình không có vẹo gì. Cũng cay.

Mình là mình phục nhất là bạn đấy, cỗ bàn linh đình mà mép vẫn sạch tinh :))
Hôm nào... có gì ngon... đãi bạn bữa đi nào:LL

Cao Sơn
04-08-2008, 21:39
Phục gì mà phục. Đơn giản là tớ không để râu nên nói chung không chùi cũng sạch. Bạn Sơn về ngâm cứu lại cuốn: "Chăm sóc vệ sinh vùng kín" đi nhé. Bí kíp nằm ở đó cả đới.

SonTT
04-08-2008, 21:47
Phục gì mà phục. Đơn giản là tớ không để râu nên nói chung không chùi cũng sạch. Bạn Sơn về ngâm cứu lại cuốn: "Chăm sóc vệ sinh vùng kín" đi nhé. Bí kíp nằm ở đó cả đới.

Bạn nhiều sách hay nhỉ? Post lên chia sẻ đi. TFS

hakhoai
05-08-2008, 13:00
đây lại có phần phản biện nữa nhé : hia (http://sssds)
cũng cùng một mùi bài trước.

Em thấy có khi bác Cao Sơn phải đưa cái định nghĩa và phân loại phượt lên cho tường minh ạ.
Em xin đơn cử một loại hình phượt, sau khi đọc mấy bài trên ấy là : "phượt theo định hướng xhcn" ạ.