PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Hỏi về phượt tỉnh an giang?

maianhtuyen
06-02-2015, 22:58
Chả là nhóm bạn tụi e tính qua cái tết nguyên đán này phượt từ HCM về An Giang 3 ngày 2 đêm...Không biết anh/chị nào có thể tư vấn giúp tụi em cái lịch trình cũng như chi phí cho ăn nghỉ không ạ? Nói thật là chuyến phượt xa lần đầu tiên của em..hồi giờ toàn đi gần gần trong ngày rồi về không ạ...Rất mong sự giúp đỡ của anh/chị!

savatage
07-02-2015, 17:23
Mình mới đi về hồi tháng 1, nên có chút ý kiến đóng góp cho bạn như sau:
Nếu bạn đi xe máy thì đoạn đg đi đến AG mình ko đề cập đến, Sau khi bạn đến AG - Châu Đốc, bạn chạy đến tượng Cá Basa rồi uống cafe trứng ở đó, ngắm cảnh nghỉ ngơi xong bạn có thể quẹo vô chợ Châu Đốc chơi xong rồi thẳng tiến về núi Sam, bạn có thể leo núi hoặc chạy xe lên núi chơi (leo thì hơi phê) sau đó bạn có thể chạy thẳng đường có lăng ông để ra kênh Vĩnh Tế, đoạn này cảnh đẹp lắm, 1 bên là nước bạn, 1 bên là núi bên Thất Sơn, đường dễ đi lắm, trên đường đi có thể ghé Ba Chúc, hoặc nếu bạn chạy thẳng luôn thì có thể ra Hà Tiên chơi luôn cũng được. Cảnh đẹp, đường dễ đi, cây cối cũng nhiều nên khá mát. đi hết cung đó là bạn chinh phục đc kênh Vĩnh Tế rồi đó. Sau khi về bạn có thể ghé lại về Châu Đốc để đi chợ Gò Tà Mâu bên Cambodia. hoặc ghé chợ Tịnh Biên chơi cũng được. Nhớ ghé ăn gỏi sầu đâu cho biết đắng he he.
Chi phí thì nếu bạn chọn ks ở xa núi Sam thì càng rẽ, mình bữa ở ks cách chợ CĐ khoảng 3km giá là 200k/ngày.

maianhtuyen
09-02-2015, 18:56
hi..cảm ơn bạn đã tư vấn cho mình :L...mà hành trình này mà bạn nói là khoảng mấy ngày vậy bạn? Khách sạn thì có thể ở được mấy người vậy bạn
Chúc bạn năm mới zui zẻ nhé :D