PDA

View Full Version : 30/8 - 5/9 đi Phượng Hoàng cổ trấn và Trương Gia giới

Moon
30-07-2008, 13:45
Chúng tớ đang tìm thêm bạn đồng hành đi "bụi" Lệ giang - Sangrila bằng đường bộ tháng 9/2008.

Lịch trình: Từ 29/8 hoặc sớm hơn 1 ngày đến 7/9 (khoảng 9 - 10 ngày). Tới đâu chơi đấy, ko viết lịch trình cụ thể, sẽ đi Đại Lý, Lệ giang, Sangrila, Đức Khâm.

Dự kiến chi phí: 500$

Thành viên: Moon, Toet & bạn, Jinxina & bạn, Chitto (đặt gạch)
Chúng tớ tìm thêm 3 bạn nữa để lập Hội Bát Quái ;).

Bạn nào có hứng thú tham gia thì hú ú ú ú nhé.(beer)

CVN
30-07-2008, 14:31
Đi dịp 2/9 thì tớ chịu, phải đưa con đi chơi, rồi đưa con đi khai giảng nữa chứ! Nhìn đứa nào đi dịp đó biết ngay là dạng lông bông lang bang :LL:LL

(Tớ té đây.... =)), quên sao lại té nhào thế này!)
.

alias.noodles
30-07-2008, 14:53
Thua rồi :(

Tớ chỉ đi được từ 29/8 đến 2/9 ;)

Ơ mà chỉ tốn từng ấy thôi á?

r0sy
30-07-2008, 15:21
Cảnh cáo bạn Mì, tinh thần thế rất là ko được nhé, đem con bỏ chợ à :D

devinci
30-07-2008, 15:59
Ối , sao lại hết có 500$ nhỉ ?
Thế này thì em bị lão CVN lừa rồi các bác ơi :(
Thật không ngờ.... con người có vẻ bề ngoài đáng kính ấy lại có thể ...

Đi đâu chơi đấy là sao hả Moon ? Có cụ thể hơn chút được không ?

CVN
30-07-2008, 16:30
Ối , sao lại hết có 500$ nhỉ ?
Thế này thì em bị lão CVN lừa rồi các bác ơi :(
Thật không ngờ.... con người có vẻ bề ngoài đáng kính ấy lại có thể ...

Đi đâu chơi đấy là sao hả Moon ? Có cụ thể hơn chút được không ?
=)) Anh cũng đang bực đây!!!!! Hay là bọn hãng hàng không nó thấy mình toàn đại gia nên nó tâng giá vé lên nhỉ??????

baxu
30-07-2008, 19:58
hì hì, vật nhau trên sleeping bus và lê la thì chỉ tốn thế thôi, em đi 10 ngày hết có 5 triệu nhà mình, vật nhau đã chiếm nửa thời gian rồi ;)

chứ các đại ca, lôi nhau lên zời mà vật, xuống đất người đón kẻ đưa, hết lẩu nấm chân dài, lại show đạo diễn nổi tiếng, ko nên so chi phí các bác ợ :D

quan trọng là cái tinh thần các bác nó thăng hoa =))

Anh Già
30-07-2008, 21:21
Đề nghị Đại Vương vào lên án cái đám ham chơi mà ko biết đường mua vé rẻ này đê !=))

alias.noodles
31-07-2008, 13:46

Nài nài nài bạn r0xy chả đọc kỹ trả lời của tớ nhá, tớ bẩu với nhóm bạn Toet là "thua zồi" cơ mà :D

@ Moon: xin lỗi bạn vì vào đây spam 2 bài nhá, rất mong các bạn có một chuyến đi "thăng hoa" như lời bạn Baxu nhà tớ!

PS. I do like your signature (c)

SonTT
31-07-2008, 13:48
hì hì, vật nhau trên sleeping bus và lê la thì chỉ tốn thế thôi, em đi 10 ngày hết có 5 triệu nhà mình, vật nhau đã chiếm nửa thời gian rồi ;)

chứ các đại ca, lôi nhau lên zời mà vật, xuống đất người đón kẻ đưa, hết lẩu nấm chân dài, lại show đạo diễn nổi tiếng, ko nên so chi phí các bác ợ :D

quan trọng là cái tinh thần các bác nó thăng hoa =))

Mình thăng hoa một, thằng CVN nó thăng hoa 3, 4..
Đúng là cái đồ Canon :))

alias.noodles
31-07-2008, 13:50

Nài nài bạn rox7 chả chịu đọc kỹ trả lời của tớ nhá! Tớ nói với các bạn ở đây là "thua zồi" cơ mà :D

Xin lỗi bạn Moon vì vào đây spam 2 phát. Chúc các bạn "thăng hoa" với chuyến đi của mình như lời của bạn Baxu nhà tớ :)

PS. Moon, I do like your signature (c)

alias.noodles
31-07-2008, 13:51
...
Đúng là cái đồ Canon :))

Ơ thế bác SonTT đang dùng Nikon à?

CVN
31-07-2008, 14:14
Mình thăng hoa một, thằng CVN nó thăng hoa 3, 4..
Đúng là cái đồ Canon :))Từng đấy ông... đến bữa có bồi bưng cơm đến tận bàn, ô tô đón tận cửa, bay vù vù, nói một câu lại có thằng nhắc lại (bằng tiếng Tàu) là chu đáo quá còn gì! Tổ chức cả chuyến đi như thế bỏ túi có được 2 nghìn chứ có nhiều nhặn gì đâu mà các bác cứ thỉnh thoảng lại lôi ra rỉa róc! :T:T

anhminh
31-07-2008, 14:58
post bài lung tung chẳng chịu nhìn ngó thế này dễ bay lắm :D

Jolie
02-08-2008, 17:21
Chào các bác, em là lính mới toanh vào đây, thấy các bác phượt phẹt kiểu này em thích quá. Em xuất ngoại nhiều lần nhưng chỉ loanh quanh : Thượng hải, sing, malai, hết ! lần nào đi cũng vì công việc nên chưa hề biết lê la là gì, cũng chưa từng nếm mùi theo 1 tour ra sao, thích lắm ợ nhưng chưa có dịp, mỗi lần đi phải ...rù quến vài người mà mấy năm nay chả dụ được ai. May mà vào đây gặp các bác, em xin tự giới thiệu em là nữ, cao 1m54 ,nặng 42kg, 3x tuổi, em có cái bệnh mỗi lần đi tàu xe là bị chóng mặt, nôn mửa, xin hỏi các bác em muốn theo con đường tơ lụa như likemoon í ,có ổn ko ạ ? vì em sợ mình ko chịu nổi mấy cái sleeper bus, đi tàu từ SG ra Nha trang em còn chịu ko nổi . Các bác lên tinh thần cho em với

TÍM
02-08-2008, 20:18
Không đi đc tàu thì bay và đạp xe đạp

Tự tổ chức 1 chương trình riêng dư vậy thôi :D

SonTT
02-08-2008, 20:19
Không đi đc tàu thì bay và đạp xe đạp

Tự tổ chức 1 chương trình riêng dư vậy thôi :D

Khệnh ! :T:T:T:T:T:T:T

TÍM
02-08-2008, 20:41
Khệnh ! :T:T:T:T:T:T:T

Báo cáo tể tướng có bộ quần áo mới M8, ko dám khệnh, kính chuyển em Jolie sang nhóm Lệ giang - sự thật một chuyến đi, sẽ là phù hợp ạ :LL

@Jolie: Giới thiệu với bạn, nhóm Tể tướng M8, (c)

SonTT
02-08-2008, 20:50
Báo cáo tể tướng có bộ quần áo mới M8, ko dám khệnh, kính chuyển em Jolie sang nhóm Lệ giang - sự thật một chuyến đi, sẽ là phù hợp ạ :LL

@Jolie: Giới thiệu với bạn, nhóm Tể tướng M8, (c)

Nhầm hàng, nhầm hàng, tao không đi xe đạp bao giờ =))

Jolie
03-08-2008, 00:45
Bài Lệ Giang- sự thật về 1 chuyến đi em đọc rồi, nhưng nhóm Tể tướng M8 gồm những gương mặt tiêu biểu nào thì em chưa hân hạnh đươc biết. Mong 1 ngày đẹp trời nào đó được diện kiến các bác ở đây, có thể sẽ cùng đồng hành với các bác thì sao ợ. Xin các bác chỉ giáo cho

Toet
03-08-2008, 05:33
Tóm lại là em Moon xinh tươi đã tóm được thêm khứa để đủ lên đuường chén Lệ Giang chưa?
Không là chị mày chuyển sang đi Tân Cương với nhóm Tể tướng đấy. Mặc dù có M8 Leica của khỉ gì đấy (may mà ký hiệu cũng đơn giản dễ nhớ không là sáng tác sang cái khác ngay) mình cũng chả ưa lắm, nhưng cứ Tân Cương tơ lụa là cũng khoái khoái.

Nhưng mà Lệ Giang vẫn là đích muốn đến nhứt kỳ này. Em Jolie gì đới có đi cùng không? Hay là thích đi với M8? Nói thêm là nhóm đấy phũ mồm lắm í, không duy mỹ triệt để như nhóm chị đâu, keke

Anh Già
03-08-2008, 08:12
Chào các bác, em là lính mới toanh vào đây, thấy các bác phượt phẹt kiểu này em thích quá. Em xuất ngoại nhiều lần nhưng chỉ loanh quanh : Thượng hải, sing, malai, hết ! lần nào đi cũng vì công việc nên chưa hề biết lê la là gì, cũng chưa từng nếm mùi theo 1 tour ra sao, thích lắm ợ nhưng chưa có dịp, mỗi lần đi phải ...rù quến vài người mà mấy năm nay chả dụ được ai. May mà vào đây gặp các bác, em xin tự giới thiệu em là nữ, cao 1m54 ,nặng 42kg, 3x tuổi, em có cái bệnh mỗi lần đi tàu xe là bị chóng mặt, nôn mửa, xin hỏi các bác em muốn theo con đường tơ lụa như likemoon í ,có ổn ko ạ ? vì em sợ mình ko chịu nổi mấy cái sleeper bus, đi tàu từ SG ra Nha trang em còn chịu ko nổi . Các bác lên tinh thần cho em với

Em cứ cho 2 xu ảnh chân dung bản thân lên đây đi là các bác sẽ liệu đường lên tinh thần cho Joilie ngay !:D

Jolie
03-08-2008, 23:55
Đi với nhóm của Moon và chị Toet thì chắc an toàn hơn vì cùng phái đẹp với nhau cả, M8 chắc chi gồm những anh mày râu xù xì nên em có phần e thẹn ! Nhưng Nhóm của Moon đi cuối tháng 8 em sợ sắp xếp ko kịp, vì em còn phải đợi 1 đứa bạn ở Mỹ về đi cùng nó mong được đi tuyến đường này từ lâu lắm rồi

vntuyen
11-08-2008, 13:18
Visa TQ dễ mà, nhất là đến lúc đó Olympic hết từ lâu.
Sao chuyến đi này VIP nhiều thế. Đã có Toet rồi còn có cả Chitto, Jinxia,....

L00s3r
14-08-2008, 12:18
Đợi hết Olympic, vụ visa sẽ trở lại bình thường.

Muốn bay thì vẫn nên theo cách tiết kiệm nhất là đi xe bus sang sân bay nam Ninh (300 VND/vé) rồi bay từ đó đi. Mua vé nội địa Trung Quốc online quá các dịch vụ đăng trong Thư Viện của 4rum. Mua sớm có thể mua được vé giảm 60%.
Bác CVN ơi em hỏi cái ? Có giấy mời của bên TQ liệu có làm được Visa trong tháng 8 không ạ?
@Black : hơ hơ thế đằng ấy cũng cen xồ Lệ Giang, Vân Nam , v.v rồi sao?

CVN
14-08-2008, 12:25
Bác CVN ơi em hỏi cái ? Có giấy mời của bên TQ liệu có làm được Visa trong tháng 8 không ạ?
@Black : hơ hơ thế đằng ấy cũng cen xồ Lệ Giang, Vân Nam , v.v rồi sao?Các dịch vụ visa/du lịch luôn làm được Visa bạn ạ. Lần đầu tiên mình cũng bảo đối tác gửi giấy mời, rồi cũng chả dùng đến.

TÍM
14-08-2008, 13:12
Đúng là vẫn làm đc visa, có điều phí thì cao 55$ mà nó cho thời hạn có 7 ngày thôi :((

Plan của tớ bét ra cũng phải 8 ngày, nếu được, tớ rủ hội LG này chuyển sang đi Phượng Hoàng với cả Trương Gia Giới, chỉ 5tr thôi :)

Nam Bự
14-08-2008, 14:29
Đúng là vẫn làm đc visa, có điều phí thì cao 55$ mà nó cho thời hạn có 7 ngày thôi :((

Plan của tớ bét ra cũng phải 8 ngày, nếu được, tớ rủ hội LG này chuyển sang đi Phượng Hoàng với cả Trương Gia Giới, chỉ 5tr thôi :)

Tốt nhất là bạn ở nhà để cho tớ vay tiền đi :D:D:D

Toet
20-08-2008, 05:01
Chúng tớ đã quyết định chuyển kế hoạch sang đi Phượng Hoàng - Trương Gia Giới rồi.
23/8 nộp hộ chiéu làm visa, 29/8 lấy visa và 30 khởi hành. Mùng 6/9 có mặt ở HN.
Có 6 nhân chắc chắn lên đường gồi, cần tuyển thêm 2 -3 mống nữa cho đủ cạ.
Mời các bạn nào rảnh rang vào dịp đó, đại loại khong đưa con đi khai giảng ... đi cùng cho vui. Chúng mình làm đồng hành nhở.

L00s3r
26-08-2008, 13:11
Đoàn đã có 5 người, ai làm visa kịp thì nhập bọn nhé.

Tour này hay quá bác à! Tiếc là em búc vé rồi! Bác nào rảnh thì D2 uống cà phê với em ở Quảng Châu nhé ;)
Chúc các bác thượng lộ bình an!

Moon
27-08-2008, 12:37
Đoàn có một bạn biết nói tiếng China nên chắc ko phải là khó khăn quá hịhị
Có lẽ nên khởi hành lúc 5h30, phải mắc công đổi xe vài bận nhưng chủ động về time, cũng là một cách đi "bụi"

Không biết thời tiết Tung của mùa này thế nào các bạn nhỉ? Đừng có lạnh quá để đỡ phải mang nhiều đồ, nghe nói cũng hơi giống thời tiết ở VN có đúng ko ạ?

likemoon
27-08-2008, 12:40
2000Y chắc đủ bạn ạ, đi 2 điểm du lịch thôi mà. Bạn đổi tiền ở nhà trước đi, sang đấy đi đổi tiền lại phải ra ngân hàng, mà không phải ngân hàng nào cũng cho đổi ngoại tệ.

Moon
28-08-2008, 13:31
Bọn tớ làm Visa 7 ngày, hẹn 29 này được lấy, phí 70$ là đã bao gồm dịch vụ

Quy định dở hơi của các bạn China này ko biết đến bao giờ mới gỡ hị hị :((

matador
28-08-2008, 14:57
Ghét bọn Khựa thế, đi lần này lần sau không quay lại nữa cho chúng nó biết tay =))