PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Thông tin du lịch Đông Timor

Poisoned_Onion
02-02-2015, 02:38
Xin chào mọi người ạ
Tình hình là em có kế hoạch sẽ lang thang đến Đông Timor vào cuối tháng 3 đầu tháng 4/2015 trong khoảng 1 tuần trở xuống nhưng thực sự thông tin về Đông Timor quá ít nên em xin lập topic hỏi đáp về kinh nghiệm du lịch đất nước này, nếu ai có kinh nghiệm xin giúp em với vì em mem mới khá mù tịt mọi thứ. Mọi người cho em đc kinh nghiệm gì em đều nhận, ngoài ra em có một số câu hỏi cụ thể như sau ạ:

1. Cuối tháng 3 đầu tháng 4 ở Timor thời tiết nóng lạnh thế nào ạ?
2. Giá cả ở đó bây giờ có đắt đỏ không ạ? (về ăn uống, đi lại và nơi ở) Liệu có thể tìm đc dorm hay couchsurfing không ạ?
3. Bay đến đó cách nào là rẻ nhất ạ? (có thể từ nước khác cũng đc chứ ko nhất thiết bắt đầu từ VN)
4. Đến đó nên thăm thú và thưởng thức những gì?

Em đi bụi nên muốn rẻ nhất có thể đc. Mong mọi người giúp em. Có thông tin mới càng tốt ạ vì nhiều khi lâu rồi mọi thứ thay đổi cuối cùng ko biết đâu mà lần hic hic.

Cảm ơn mọi người trước !!

Poisoned_Onion
02-02-2015, 22:27
Không có ai biết ạ :( Kiếm thông tin kinh nghiệm đi đất nước này chả lẽ khó zay hic

Cara
03-02-2015, 17:19
Thú thật với bạn, khi bạn hỏi về đường bay, về thời tiết mà còn hỏi về couchsurfing thì bó tay luôn. Bạn nhào vô CS mà search.
đây là 1 nước mới tách nên chắc về du lịch họ chẳng có nhiều dịch vụ cho backpacker đâu. Search Tripadvisor ra rất ít hotel, chỉ tập trung ở thủ đô:
http://www.tripadvisor.co.za/Hotels-g297517-Dili_Dili_District-Hotels.html
Hãng bay của nước này thì thấy có 1 bạn này thôi:
http://www.air-timor.com/flight-schedule/

Tạm thời mình dùng skyscanner thì từ SG đi đến đó toàn phải transit ở Sing, giá tầm 27 triệu trở lên, book cho vé sau 3 tháng. Có các hãng sau:
Garuda Indonesia
Malaysia Airlines
Singapore Airlines
Philippine Airlines

pinky2510
05-02-2015, 10:56
Đã có dân phuot.vn tới Đông Timor rồi nè https://www.phuot.vn/threads/84942-East-Timor-Mi%E1%BB%81n-%C4%91%E1%BA%A5t-ngh%C3%A8o-xa-x%C3%B4i-c%E1%BB%A7a-nh%E1%BB%AFng-ng%C6%B0%E1%BB%9Di-du-l%E1%BB%8Bch-gi%C3%A0u-c%C3%B3!!!

Mà thiệt tình là cái công hỏi xong ngồi chờ còn mất công hơn ngồi search nữa đó. Mình không tin là trên tripadvisor, couchsurfing, wikitravel... thiếu thông tin. Đơn giản nhất chỉ cần google "East Timor travel blog" là có hàng loạt các blogger chia sẻ thông tin đọc mệt xỉu ;)

Poisoned_Onion
07-02-2015, 22:54
Cảm ơn các bạn, sau khi đi về mình sẽ viết thông tin lên cho moi người tham khảo vậy. Có lẽ nước này ít người Việt đến quá, toàn thấy moi người đi những nước quen thuộc như Thái, Sing, Malay, Hàn , Nhật. Sắp tới mình đi 7 nước trong vòng 2 tháng trong đó có lẽ có cả Đông Timor nên lập topic xin kinh nghiệm hi vọng có người gần đây đã đến đó rồi. Mình sẽ cố gắng tự thu thập thông tin vậy, sau khi đến tận nơi rồi mình sẽ chia sẻ lại kinh nghiệm cho mọi người đi sau

duongvannam
16-02-2015, 12:58
có gì chia sẽ nha bạn. Hay quá
Cảm ơn các bạn, sau khi đi về mình sẽ viết thông tin lên cho moi người tham khảo vậy. Có lẽ nước này ít người Việt đến quá, toàn thấy moi người đi những nước quen thuộc như Thái, Sing, Malay, Hàn , Nhật. Sắp tới mình đi 7 nước trong vòng 2 tháng trong đó có lẽ có cả Đông Timor nên lập topic xin kinh nghiệm hi vọng có người gần đây đã đến đó rồi. Mình sẽ cố gắng tự thu thập thông tin vậy, sau khi đến tận nơi rồi mình sẽ chia sẻ lại kinh nghiệm cho mọi người đi sau

pkmruby
30-05-2015, 13:19
Mình đang có kế hoạch đi phượt đông timor vào khoảng giữa tháng 6 này. Tuy nhiên thông tin du lịch nước này còn hạn chế quá. Các bạn nào đã từng đi thì chia sẻ giúp mình một số kinh nghiệm nhé, về: chỗ ở, phượng tiện đi lại...

Mình dự định ở nước này khoảng 3 ngày, không biết nên ở Dili thôi hay nên đi đâu nữa. Mình cảm ơn nhiều nhé :)

pntVungTau
14-12-2015, 10:28
Tháng 4/2015 vừa rồi bạn có đi Timor k? Tôi muốn biết ít thông tin, bạn có thể cho t bít đuoc k? Xin lh 0908852157