PDA

View Full Version : Ai Ấy Nhất số 12, đã có Đáp án và Tổng Điểm

Pages : 1 2 [3]

TÍM
24-07-2008, 23:20
thôi, mình ko bập cho cá tính

cong ăn cong, thẳng ăn thẳng

nhocdenthui
24-07-2008, 23:22
Hôm nay em cũng chẳng guc, nên em cũng không nhớ là em trả lời câu nào là em gúc, em dọa dân tình non gan tý, xem có ai hoang mang như nhà Baxu không, hé hé

Hahaha, đến câu này tự dưng thấy anh Nato bảo "gúc" Cua em bảo "quái, mình cũng gúc sao d*** ra được kết quả nào?" =)) Thì ra là bác Nato đểu :P

TÍM
24-07-2008, 23:22
Sao mình không có nut Thank bài viết nhỉ? :(

Có rồi đấy, đủ 20 bài là có tkssss

bingot
24-07-2008, 23:23
ôi, ấy xong rồi , hu hu . lại về muộn ko kịp Ấy ẤY rồi :((

hoaha
24-07-2008, 23:24
Sau khi lanh tanh bành lên với hai cái cửa sổ bây giờ quay lại Google thì sai toét hết cả, cũng may là không bị tụt hậu mấy câu như hai tuần trước. Lần này mọi người ấy nhẹ nhàng có thể do tuần trước mãnh liệt quá!

baxu
24-07-2008, 23:26
công nhận, nhà NATO mang anh Gúc ra bảo kê, bà con hoang mang kinh dị. đã thế mạng lại nghẹn

quân rã man :T

Toet
hí hí, tuần này quay về nhịp dìu dặt

nhocdenthui
À, có bạn cafe tối nay với mình vừa SMS đau khổ vì việc về muộn và khách sạn thì mất Nét.
Mai bạn ý vào đây chắc sẽ đau lòng lắm ý!
(Mình oánh dấu bằng post này ở đây để mai bạn ý vào đọc :P )

matador
Hahaha, đến câu này tự dưng thấy anh Nato bảo "gúc" Cua em bảo "quái, mình cũng gúc sao d*** ra được kết quả nào?" =)) Thì ra là bác Nato đểu :P

Khổ thân bạn NATO, cứ bị các bạn đổi giới tính hộ

Toet
24-07-2008, 23:27
Bạn bingot cứ trả lời, vẫn tính điểm như thường, keke. Nhưng đừng bập nhé, vều môi kém xinh, không phải ai cũng có gout thích gái môi vều như anhminh đâu.

baxu
24-07-2008, 23:28
tại thiếu mất siêu ấy matador

lại thiếu cả thành phần gây rối ko ai dám phạt là mẫu nghi

nhocdenthui
Khổ thân bạn NATO, cứ bị các bạn đổi giới tính hộ

:-SS thật ạ. Chết! :T

NATO
hê hê em đang định gửi câu hỏi cho Toet là nick nào trong diễn đàn hay bị đổi giới tính nhất hé hé

TÍM
24-07-2008, 23:29
hôm nay mẫu nghi bận rì í nhở

virgo chuyên ra ném đá cũng đi đâu?

Hay 2 bà hẹn nhau đi ngủ???

TÍM
24-07-2008, 23:30
câu nào của chitto nhỉ? đố cả làng :D

baxu
24-07-2008, 23:31
hôm nay mẫu nghi bận rì í nhở

virgo chuyên ra ném đá cũng đi đâu?

Hay 2 bà hẹn nhau đi ngủ???

2 bạn đi xăm môi vều vĩnh viễn rồi

hoaha
24-07-2008, 23:32
hê hê em đang định gửi câu hỏi cho Toet là nick nào trong diễn đàn hay bị đổi giới tính nhất hé hé

Câu này mình chắc ăn điểm! :)

baxu
24-07-2008, 23:32
bác Chit chắc câu 15, có cái quần đùi

TÍM
24-07-2008, 23:33
cứ có quần đùi là của chitto à?

hoaha
24-07-2008, 23:36

Không phải, mà phải là quần đùi trang điểm thật đậm! Đứng sau ống kính càng tốt =))

matador
24-07-2008, 23:36
câu nào của chitto nhỉ? đố cả làng :D

Chắc câu bờ biển tỉnh nào dài nhất với câu Cửa sông. Trả lời đúng được cái gì thế?

baxu
24-07-2008, 23:38

ơ thế ko biết à?

lần trước là câu liên quan đến cánh của phụ nữ, lần này chẳng cái quần đùi thì giề

matador
24-07-2008, 23:41
ơ thế ko biết à?

lần trước là câu liên quan đến cánh của phụ nữ, lần này chẳng cái quần đùi thì giề

quá logic =))=))

Toet
24-07-2008, 23:41
Các bạn toàn bị Chitto làm cho sốc. Cứ cái gì hoặc là nhí nhố hoặc là tôn giáo thâm trầm là đổ cho Chitto hết là sao.
tại sao không nghĩ rằng BTC cũng nhí nhố quần đùi với viêm cánh với lị tôn giáo được, hả hả hả
Cay rồi đới

Toet
24-07-2008, 23:47
Có bạn vừa thú nhận với mình là chưa tắm đã xông vào ấy luôn. Sợ không?

hoaha
24-07-2008, 23:50
Có bạn vừa thú nhận với mình là chưa tắm đã xông vào ấy luôn. Sợ không?

Mình vừa về đến nhà là lao vào ấy luôn rồi mới tắm! lạ gì nào?;)

windysmile
24-07-2008, 23:52
ngủ mất, để em làm nốt mấy câu cuối :

1aaaaaa
2bbbbbbbbbbb
13bbbbbbbbbbbbbbbbbbb
14ccccccccccccccccccccccc
15dddddddddddddddddddd

Nam Bự
24-07-2008, 23:52
Bao giờ thì có kết quả ý nhỉ, các bác nhỉ. Iem lần đầu tiên ấy nên hồi hộp quá:help:help:help

nhocdenthui
24-07-2008, 23:57
À Toét ơi, có cách nào không hạn chế lượng chữ không?
Ấy chậm vì quên mất phải phát âm a/b/c/d dài hơn bình thường hoặc quên thể hiện cảm xúc bằng icon :D

Chitto
25-07-2008, 00:29
Ặc ặc, để máy đấy xem phim, nick đỏ choét làm các bạn sợ. Tội lỗi lắm.

Tớ ứ dám ấy, sợ bị ấy thì ấy lắm ấy.

TÍM
25-07-2008, 00:36
em cũng đoán câu bờ biển nào là của chitto

Toet
25-07-2008, 00:41
Các bạn chờ chút, đáp án sẽ có trong đêm nay.

Còn tổng điểm chắc sẽ hiện ra vào ngày mai. hị hị. À quên hôm nay chứ nhỉ.

baxu
25-07-2008, 00:42
nhà Toét phen này lại toét mắt rồi

nếu chẳng may BTC có vò đầu, rụng tóc, bác gì gì đừng phàn nàn nhá, lẳng lặng túm lại thôi, thế may ra lần sau lại đc BTC cho ấy cùng

Toet
25-07-2008, 05:39
Trước hết xin giải đáp câu khởi động.
Xe Old Timer là loại xe dành cho dân sưu tập, nói chung là dân chơi, keke. Khi một chiếc xe được công nhận là Old Timer thì được cấp biển có ký hiệu khác với các xe thông thường, trừ một số quốc gia dùng chữ cái O trên biển xe có nghĩa là Old Timer thì phần đông các quốc gia từ châu Âu, châu Mỹ đều quy định có chữ cái H trên biển xe, có nghĩa là Historic - Historisch - Lịch sử.
Một số bang của Mỹ thì ghi năm sản xuất xe classic trên biển xe.
Bác nào sưu tầm thêm được các cách show biển xe Old Timer thì chia sẻ với cả nhà nhé.

Toet
25-07-2008, 05:45
Câu số 1
Người nước nào nổi tiếng với chuyện đi ăn chung (tất nhiên là ăn ở quán rồi) nhưng lại trả tiền riêng rẽ từng người?
a. người Đức
b. người Ý
c. người Hy Lạp
d. người Tây Ban Nha
Đáp án: 1a
Chính các bạn Đức là người nổi tiếng khắp châu Âu vì kiểu trả tiền riêng rẽ khi đi ăn chung. Thậm chí cả đôi trai gái yêu nhau nhưng vẫn người nào trả tiền phần ăn của người nấy. Khi gọi phục vụ để tính tiền, bao giờ người phục vụ cũng hỏi khách câu quen thuộc: ông/bà trả tiền tách riêng hay là tính chung ạ?
Còn khi có ai mời thì phải thông báo trước và ai cũng được biết là người mời sẽ trả tiền ăn; còn đồ uống phải lại phải hỏi lại người mời là có trả tiền đồ uống hay không. Khi được mời cả đồ uống, những người được mời trước khi đặt thức uống cho mình đều hỏi lại người mời là tôi đặt món này món kia được không. Nếu người mời không xác nhận trả tiền đồ uống thì ăn uống xong ai nấy tự trả tiền nước uống của mình. Nói chung là người phục vụ sẽ phải in từng hoá đơn cho từng người, và không được nhầm lẫn.

Câu số 2
Chặng nào được gọi là Chặng đua Vua ở giải đấu nổi tiếng Tour de France (giải năm nay đang diễn ra)?
a. Chặng đua dài hơn 300km
b. Chặng tính thời gian đồng đội
c. Chặng cuối cùng của giải đấu
d. Chặng đua qua nhiều núi cao hiểm trở
Đáp án: 2d
Tour de France là giải đua xe đạp hàng năm lớn nhất thế giới, hiện nay thường có 21 chặng đua, trải qua nhiều vùng ở Pháp và các quốc gia lân cận như Ý, Bỉ, Hà Lan, Luxemburg, Anh ... nhưng phần lớn là trên đất Pháp và mỗi năm lại có lộ trình các chặng khác nhau. Mỗi chặng đua theo những tiêu chí khác nhau, có chặng đồng bằng đường bằng phẳng, có chặng đua cá nhân tính giờ, có chặng leo núi mức độ trung bình, nhưng đặc biệt hấp dẫn bởi các chặng đua qua các vùng núi cao ở khu vực dãy Alpe. Và tuỳ từng năm mà gọi chặng leo núi nào của giải đấu là chặng đua Vua, và thường kết thúc chặng ở điểm huyền thoại Alpe-d’Huez. Các điểm đèo ngoại hạng trong các chặng đua Vua thường cao hơn 1500m so với mực nước biển. Những người thắng cuộc trong các chặng leo đèo đoạt áo chấm đỏ.

Câu số 3
Sa mạc Sahara có bao nhiêu diện tích là cát?
a. 20% diện tích là cát
b. 50% diện tích là cát
c. 70% diện tích là cát
d. 100% diện tích là cát
Đáp án: 3a
Hí hí, ai nấy đều tưởng ở sa mạc nổi tiếng như Sahara thì cát phải chiếm phần lớn diện tích chứ, mà có khi là toàn cát í nhỉ. Gọi là sa mạc cơ mà, không nhiều cát thì còn nhiều giề nữa. èn en, nhưng mà suy luận này là cảm tính thôi.

Câu số 4
Trong các tỉnh sau, tỉnh nào có đường bờ biển dài nhất
a. Quảng Ninh
b. Quảng Bình
c. Quảng Trị
d. Quảng Ngãi
Đáp án: 4a
Chiều dài bờ biển của Quảng Ninh: 250km, Quảng Bình: 116km, Quảng Trị: 75km, Quảng Ngãi: 130km

Câu số 5
Muốn đun sôi nhanh nhất 1lít nước nên dùng loại bếp nào?
a. Bếp điện
b. Bếp ga
c. Ấm đun nước bằng điện
d. Bếp lò than (hay là bếp than lò nhỉ, em bị loạn chữ rồi)
Đáp án: 5c
Rõ ràng đun nước trực tiếp với ấm đun nước bằng điện không bị tiêu hao nhiệt vào không khí như các loại bếp khác nên nước được sôi nhanh hơn cả.

Câu số 6
Nước Nga có bao nhiêu múi giờ?
a. 6
b. 8
c. 11
d. 15
Đáp án: 6c
Nước Nga là đất nước rộng lớn có diện tích trải rộng trải dài, keke, và có đến 11 múi giờ cơ. Mệt mỏi nhỉ.
Chính ra rộng mà quân phiệt thống nhất sử dụng duy chỉ một múi giờ như Tàu khựa lại dễ dàng, tuy có hơi bất tiện với một số vùng khác múi giờ với Bắc Kinh, nhưng mà nói chung là tiện lợi cho cả quốc gia, nhở. Hì hì

Câu số 7
Từ Cochinchina là để chỉ khu vực địa lý nào
a. Bán đảo Đông dương
b. Ba nước Đông Dương
c. Nam Việt Nam
d. Thái Lan - Campuchia - Nam Việt Nam
Đáp án: 7c
Từ này chỉ phần Nam bộ (Nam kỳ) thời thuộc Pháp.

Câu số 8
Hồ nước ngọt nào rộng nhất trên thế giới
a. Baikal
b. Superior
c. Michigan
d. Victoria
Đáp án: 8b
Hồ Superior là hồ có diện tích lớn nhất trong nhóm Ngũ hồ ở Bắc Mỹ, và cũng là lớn nhất thế giới, tuy vậy nó không chứa nhiều nước ngọt bằng hồ Baikal.
Một số bác đã tìm ra kết quả rất đúng.
Nếu đáp án là hồ Baikal thì đơn giản quá, đúng không nào, ai lại “coi thường” thành viên Phượt thế bao giờ, hị hị.

Toet
25-07-2008, 05:46
Câu số 9
Người có màu tóc nào có lượng sợi tóc trung bình nhiều nhất?
a. người tóc đỏ
b. người tóc đen
c. người tóc vàng
d. người tóc nâu
Đáp án: 9c
Người tóc đen thực ra lại có ít sợi tóc (trung bình) nhất, tuy tóc có thể dày hơn các loại tóc khác vì sợi to và thô. Nói chung là tóc màu sáng hơn có nhiều sợi hơn là tóc màu sẫm.

Câu số 10
Trong các cửa sông sau, cửa nào không thuộc sông Cửu Long?
a. cửa Cung Hầu
b. cửa Định An
c. cửa Bảy Hạp
d. cửa Tranh Đề
Đáp án: 10c
Cửa Cung Hầu thuộc sông Tiền, cửa Định An và Tranh Đề thuộc sông Hậu đổ ra phía đông của đồng bằng sông Cửu Long. Còn cửa Bảy Hạp của sông Bảy Hạp đổ ra phía tây.

Câu số 11
Ai cũng biết là khi vào bên trong các đền thờ, chùa chiền đều được yêu cầu không đi giày dép. Vậy vì sao khi vào tham quan bên trong Hagia Sophia ở Istanbul, Thổ Nhĩ Kỳ du khách lại được đi giày dép?
a. Vì công trình này đã 1700 tuổi, nền đất ẩm ướt, người ta không thể đi chân không được
b. Vì nền nhà có nhiều phân chuột
c. Vì lượng du khách tham quan quá đông không đủ chỗ chứa giày dép, nên đành tặc lưỡi cho đi vào hết
d. Vì được ông Atatürk - người thành lập ra nước Thổ Nhĩ Kỳ hiện đại - cho phép
Đáp án: 11d
Phương án b là em đưa ra cho vui, vì cứ nghĩ đến câu rao bán thuốc chuột cái gì mà Tiến tiến í nhỉ, chuột Tuy-ni-di chuột Thổ Nhĩ Kỳ chuột gì cũng chết, hehe
Các bác suy luận rất chính xác, vì đền thờ này đã trở thành bảo tàng, không còn là nơi thờ cúng nữa, nên người xem được đi giày dép vào bên trong là đương nhiên. Nhưng phải từ khi được ông Tổng thống Kermal Atatuerk ký giấy tờ văn bản năm 1934 đồng ý chuyển đổi thành Bảo tàng Ayasophia, các quy định về thờ cúng, làm lễ được gỡ bỏ, trong đó có quy định bỏ giày dép ở bên ngoài nhà thờ.
Và vì thế mà nhà baxu mới được đi dép cụt mõm thừa kế của Babel thiếu hiệp xênh xang đi lại bên trong Hagia Sophia.

Câu số 12
Số chấm vuông tửu lượng nhiều nhất hiện nay cho một nick đang có trên diễn đàn là
a. 9 chấm
b. 10 chấm
c. 11 chấm
d. 12 chấm
Đáp án: 11c
11 chấm là số ô vuông tửu lượng đạt được từ các tiêu chuẩn như là thời gian tham gia diễn đàn, số bài viết trên diễn đàn (năng chơi Ấy đi, tăng bài cực nhanh keke), số lần được mời hay phạt rượu, số lần được nhận nút Thanks cám ơn.
Có thể kể tên một số người có số chấm ô vuông màu xanh nhiều nhất là Chitto, baxu, r0sy… , chứ không phải là Toét nhá. Hic, mình không có bài hot để lập FC được rồi, hic hic huhu

Câu số 13
Nhân vật văn học nào từng có tên là Eduard?
a. Quasimodo
b. Hoàng tử Bé
c. Huckleberry Fin
d. Gấu Pooh
Đáp án: 13d
Câu này cũng thuộc loại khoai, khi mà các nhân vật được đưa ra đều được biết đến với danh xưng hoặc là biệt danh của họ. Trước khi được gọi là Gấu Pooh thì nhân vật này có tên là Eduard ạ.

Câu số 14
Sangria là thức uống phổ biến ở Tây Ban Nha và Bồ Đào Nha (có nghĩa là uống máu) được chế từ những nguyên liệu gì?
a. Rượu vang, cola, rượu mạnh, đường
b. Rượu vang, nước hoa quả, rượu mạnh
c. Rượu vang, một chút máu bò tót, hoa quả dầm rượu Rum
d. Rượu vang, một chút sữa, hoa quả và rượu Cointreau
Đáp án: 14b
Khi đến bất kỳ quán bar nào ở Tây Ban Nha và Bồ Đào Nha, bạn đều có thể gọi cho mình một bình Sangria. Là thứ thức uống pha chế từ rượu vang làm nền, nước hoa quả tươi (tuỳ theo vị bạn muốn gì, thường là nước chanh, cam hoặc nước đào, táo), rượu mạnh, chút soda và muốn băm loại trái cây nào vào đó cũng được. Khi mang ra uống thì thả vài viên đá vào. Sangria chủ yếu dùng vang đỏ làm nền nên mới có tên là uống máu.
Người ta cũng dùng vang trắng để pha chế, nhưng lúc đó lại gọi khác đi, là Bianca sangria. đại loại vậy.
Nói đến đây tự dưng nhớ bình Sangria 10 đồng to vật ở cái quán bar - bóng đá ở Barcelona thế không biết. Mai cũng sẽ tự pha một bình vậy, hic hic.

Câu số 15
Nhất thiết không được vi phạm những điều gì khi chụp ảnh hộ chiếu visa áp dụng cho phần lớn các nước trên thế giới?
a. Chụp ảnh trên phông nền sẫm màu, đeo kính, kích thước ảnh 30mm x 40mm và kích thước khuôn mặt từ đỉnh trán tới cằm là 25mm
b. Chụp ảnh khi mặc áo cổ tròn, quần đùi, đi dép lê, có bóng ở phông ảnh, trang điểm thật đậm
c. Chụp ảnh trên nền phông sáng màu, tóc loà xoà che khuôn mặt, cười hở răng, có hiệu ứng mắt đỏ do máy ảnh
d. Chụp ảnh trên nền phông sáng màu đồng nhất (màu trắng hoặc màu xám nhạt), kích thước ảnh 35mm x 45mm, đối tượng nhìn thẳng vào máy ảnh, kích thước khuôn mặt từ đỉnh trán đến cằm khoảng 32-36mm, mọi chi tiết trên khuôn mặt nhìn thấy rõ ràng không bị che phủ
Đáp án: 15d
Đúng là cả nhà hâm rồi, hị hị, nhất thiết không được vi phạm có nghĩa là phải thực hiện còn giề, hơ hơ.
Quy định chụp ảnh hộ chiếu visa ở Việt Nam rất là không khoa học, luôn chụp ảnh với cái cổ áo rõ sâu, hết luôn khoảng ngực, không cần thiết phải lưu loại áo của đối tượng làm gì cả, nhỉ? Cái cần focus là khuôn mặt đối tượng kìa. Nên các nước khác trên thế giới nhất là các nước Âu, Mỹ, Nhật thường quy định rõ khoảng cách từ đỉnh trán đến cằm phải là 32-36mm. Họ cũng không bắt bỏ kính thuốc (cận hoặc viễn, loạn) trừ phi gọng kính quá to che mất mắt của đối tượng chụp. Nền phông của ảnh phải là màu sáng đồng nhất tức là màu sáng và không lổn nhổn pha lẫn vật khác, cũng không được có bóng của người chụp hay bất kỳ vật gì. Ảnh chụp phải đạt tiêu chuẩn cao trong chụp ảnh, không bị các lỗi như nhoè, mờ, mắt đỏ.
Còn mình mặc gì, đi dép guốc nào chả sao sất, hị hị. Nhưng mà hình dung một quả đi dép lẹp kẹp, quần đùi xách lên vê 2 gâu bong tớn, mặt mũi lại tô vẽ đầy màu sắc, tóc tai dựng ngược đi chụp ảnh hộ chiếu visa thì cũng hãi thật. ;-)

Ba Đứa Trẻ
25-07-2008, 07:59
Trước khi đi làm phải vào ngó xem kết quả ra sao. Hơ hơ hơ hình như mình sai gần hết.

Cám ơn Toét nhé. Hôm qua ngồi cong đít lên để refresh với cả quick reply và gúc như bị tào tháo đuổi vui phết. Tuần sau lại giờ đấy, ngày đấy giờ đấy mình ấy hả Toét.

Pinkky
25-07-2008, 08:22
hí hí, đâu fải cứ không bập tức là không nhìn bài nhở :D
nao có bạn matadorr là em cũng bập lấy bập để cho chân tay đỡ mệt :D

Pinkky
25-07-2008, 08:33
:D
em thích câu Sahara với lị câu ảnh hộ chiếu

mặc dù em sai cả 2 câu (và vô số câu khác)

maytrangtc
25-07-2008, 08:53
Hí hí, mình sai tương đối =)).

Nam Bự
25-07-2008, 09:02
Mình sai gần hết thật=))=))=)) Lần sau sẽ cố gắng hơn. Nhưng nhiều câu thấy hay thật. Vui nhất là cái câu chấm nhiều nhất của diễn đàn. Mình cứ nghĩ là 12 nên bấm d, vội vàng thế nào lại bấm c rồi post luôn. Ai ngờ lại thành đúng =))=))=))

Zdreamer
25-07-2008, 10:21
huhu, hôm qua mình nhất quyết dứt áo bắt người đèo mình về nhà để kịp Ấy, lội cả mưa lóp ngóp vì không đợi được taxi, thế mà về KS nó lại tèo vụ wifi. Chưa hết, gội đầu xong thì đã 12h mà phải đợi 2 tiếng tóc khô. 3h mới lim dim tí xíu thì è è è è è, hóa ra người ta đi cưa cây tránh mưa bão, thế là cứ è è è è mãi tới 5h sáng, thức dậy đi làm thật mỏi mệt.
Ứ được Ấy ở SG, thôi để giữa tháng 8 vậy :P
Tuần sau lại Ấy ở nhà, hi vọng ko có chuyện gì xảy ra với bạn mạng cà lang tàng tàng nữa!

r0sy
25-07-2008, 11:10
Mình cũng sai toe toét hic

virgo
25-07-2008, 11:54
2 bạn đi xăm môi vều vĩnh viễn rồi

Bạn baxu không chơi dìm hàng nhá :T:T:T
Môi mọng xinh tự nhiên thế mà lại bảo phải xăm ah :gun:gun:gun
Các bạn nhắc ghê quá thảo nào tối qua imim bảo phải uống Tiffy vỉ màu xanh lá cây :LL

imim
25-07-2008, 11:59
Vắng mình cái Ấy im im hẳn :)). Môi tớ chưa hết xưng nên hôm qua xin nghỉ để các bạn trật tự cắm cúi trả nhời với lại giữ vững lập trường cá tính :LL

Tiffy loại màu xanh lá cây, vỉ có 4 viên í, thế mà cũng chả đỡ gì cả. Bạn baxu, tại bạn í :T:T

gps
25-07-2008, 13:51
Cơ hội ngàn năm có một, bác matador làm quan sát viên, nhưng em say quá, bây giờ mới mở được mắt :)

Toet
25-07-2008, 22:48
Càng ngày mức độ sôi nổi của các cuộc Ấy tập thể càng tăng lên. Số người tham gia Ấy trực tiếp và số người xem Ấy đông hơn sau mỗi lần Ấy.
Ấy thật là sung sướng, thật sung sướng khi ấy! hị hị

Cuộc ấy lần thứ 12 diễn ra trực tuyến ngày hôm qua vẫn máu lửa và quyết liệt như mọi khi. Post trả lời ném ra rào rào, có đến cả chục post ùa đến trong một phút thôi. Vì vậy mà nhiều ấy thủ đã thủ võ sẵn để tranh kiếm điểm ấy nhanh nhất. Tỉ như nhà Ba Đứa Trẻ có ngón rất hay, mở sẵn cửa sổ quick reply với một loạt dấu chấm kèm số câu, chỉ chờ câu hỏi phọt ra là điền a hay b hay c hay d vào rồi click gửi đi là xong. Vậy mà vẫn không ăn thua gì với võ hiểm của nhà Nam Bự, cũng là một gương mặt mới toe trong làng Ấy. Nam Bự không thèm gửi bài trả lời cụt lủn chỉ với nhõn câu trả lời như là 1aaaaaaaaa, mà gửi bài đầy đủ câu cú, bình luận, hỉ nộ ái ố có cả, gửi ngay sau tắp lự câu hỏi. Choáng!
Dân tình nghi ngờ hỏi nhau, liệu Nam Bự có trả lời trước hay không.
Vấn đề thắc mắc này vẫn trong vòng bí mật của Nam Bự, keke.

Của đáng tội, nhà nào cũng có võ hiểm như thế, BTC chắc hoa mắt ù tai luôn. (NO)

Tuy hôm nay không có các luồng hải lưu mạnh mẽ và rõ rệt để các ấy thủ ngả nghiêng, nhưng ai nấy đều tỏ rõ lập trường và kiến thức của mình. Điểm Ấy tối đa cho mỗi câu được dàn đều chia cho nhiều người, chứ không tụ lại ở vài cá nhân như những lần trước. Nên tổng điểm khá là đều, và dân tình bám nhau sát sạt. Có những câu khoai khoai chút thì thấy ngay sự thưa vắng điểm số như câu số 13, một câu khó về văn học. Hay như câu hỏi về cửa sông Cửu Long cũng vậy.

Và chúng ta xin chúc mừng thành công của mihtuaaaaaa đã Ấy nhất số 12 lần này, với 61 điểm!

Một gương mặt rất bền bỉ của làng Ấy là r0syyyyyy đã Ấy thứ hai, với 54 điểm!

Và xin nhiệt liệt chúc mừng maytrangtc đã ấy đại rất xuất sắc, được 46 điểm, Ấy thứ Ba!

Èn en tèn ten, boong bính boong đung đính đoong

Mời cả nhà xem Tổng Ấy số 12

https://www.phuot.vn/picture.php?albumid=47&pictureid=1204

Pinkky
25-07-2008, 23:16
Bạn Bự quá cao thủ quả đu đủ, quả là hiện tượng Ấy :D

baxu
25-07-2008, 23:24
lần sau phải cố ít nhất cũng đc 1,2 lần ấy đầu tiên, chứ kì cạch tích cóp thế này mãi mãi đì đẹt nhỉ

mà lần này thiếu bạn imim, làm cho mình lại càng bị tụt xuống dưới

bạn imim với bạn vigro xăm môi rồi, vều vĩnh viễn rồi thì lần sau lại tham gia nhá

Nam Bự
25-07-2008, 23:39
lần sau phải cố ít nhất cũng đc 1,2 lần ấy đầu tiên, chứ kì cạch tích cóp thế này mãi mãi đì đẹt nhỉ

mà lần này thiếu bạn imim, làm cho mình lại càng bị tụt xuống dưới

bạn imim với bạn vigro xăm môi rồi, vều vĩnh viễn rồi thì lần sau lại tham gia nhá

Chị có 1 con 8 là đc rồi còn gì:D em chỉ mong đc toàn 8 thui ý chứ

nhocdenthui
26-07-2008, 00:47
Em cũng ngắm con 8 của em mãi từ tối đến giờ hí hí hí

baxu
26-07-2008, 01:29
Chị có 1 con 8 là đc rồi còn gì:D em chỉ mong đc toàn 8 thui ý chứ

Dào ơi là em Nam Bờ, bạn em Bờ Nách, ngắm nghía thế nào làm mình cũng mò từ nãy cả tiếng đồng hồ ko ra con 8 nào (NO)

bạn Cua còn có 8 để ngắm cả tối nhá, mình còn đang ko biết làm gì cho hết tối đây =))

matador
26-07-2008, 01:52
mình còn đang ko biết làm gì cho hết tối đây =))

Thì ngắm hai con 6 đi - mà 6 tiếng Đức hơi bị hay đới, đọc chả khác đếch gì Ấy đâu =))=))

baxu
26-07-2008, 02:15
Thì ngắm hai con 6 đi - mà 6 tiếng Đức hơi bị hay đới, đọc chả khác đếch gì Ấy đâu =))=))

thôi rồi, có khi cái này lại vào câu khởi động tuần sau =))

r0sy
26-07-2008, 09:24
Hí hí mìn vẫn sống tốt ko có sư phụ và bập bập :))

hakhoai
26-07-2008, 09:32
hic, bét bèn bẹt

vntuyen
26-07-2008, 18:38
HEHE lần nào cũng có 10. Tớ sai hơn 10 câu, hic.

Ducko
27-07-2008, 07:27
HEHE lần nào cũng có 10. Tớ sai hơn 10 câu, hic.

Thà một phút huy hoàng rồi vụt tối
Còn hơn buòn le lói suốt trăm năm:LL

vntuyen
27-07-2008, 07:31
Đó là do mợ Toet chỉ cho tớ đấy. Câu nào qua rồi thì bỏ luôn chờ chụp câu mới, quay lại sau. Nhưng mà tớ yếu lắm, ấy xong là lăn quay luôn, chả hơi đâu mà chech chok, hihi. :))