PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] xin kinh nghiệm phượt sg-đà lạt

nino111
22-01-2015, 09:11
27/1 e tính làm 1 chuyến phượt 1 mình lên đà lạt nhưng chưa đi bằng xe máy lần nào nên xin ae tí kn .
mình tính đi vậy không biết đúng ko :cầu sg-ngã ba dầu giây quẹo trái qua ql20 chạy thẵng hoài tới đl
e tính 3h sáng xuất phát cỡ mấy h tới ? hugo hay đứng đoạn nào ? cần lưu ý gì khi đi ko ?
tks ae nhiều
p/s ai cùng đường đi chung càng tốt :D

thienbao11
22-01-2015, 11:23
Chào ! cung đường bạn dự trù là đúng rồi ,nhưng rất nhàm chán ,xe đông ,đinh tặc ,sao bạn không đi từ Cát lái ,qua Nhơn Trạch ,Bình Sơn ,tỉnh lộ 769 ,ngã ba dầu giây ! đến đây sẽ có hai lựa chọn ,1 là đi quốc lộ 20 lên Đà Lạt ,2 là đi thẳng ra Long Khánh - Gia ray ,lên Đức Tài Võ Xu ,đèo Tà Pứa ra quốc lộ 20 tại ngã ba B'Sa ,gần chân đeog Bảo Lộc ( nói thì dài dòng ,nhưng đường rất dể đi ! nhiều cảnh để chụp ) các bạn phượt hay đi đường nầy !

Bạn đi 3 .00 AM ,nếu đủng đa ,đủng đỉnh thì 2 hoặc 3 .00 PM đến Đà Lạt ,riêng HUGO thì nhà nước cho bao nhiêu chạy bấy nhiêu thôi ! để nó vịn mất vui !!!

thientama19
24-01-2015, 14:19
Hi chú thienbao11 cung đường chú nói thì quá tuyệt vời rồi, đường đẹp cảnh đẹp, mát mẻ (con cũng thường đi, sợ QL20 lắm), nhưng con nghĩ bạn chủ topic đã hỏi đường vậy thì ko rành đường đâu, nếu đi QL20 thì đơn giản hơn vì có biển chỉ đường đầy đủ.
Đi đường đoạn Võ Đắc Võ Xu thì đường đẹp nhưng phải có kỹ năng xem bản đồ ỏ GPS thì mới thoải mái đc.
Nếu đi QL20 thì đến ngã 3 Dầu Giây bạn quẹo trái lên theo mình nhớ thì cứ thẳng 1 mạch Madagui - Đèo Chuối - Di Linh - Bảo Lộc - Đà Lạt (chú ý trung tâm thị xã Bảo Lộc bán tốc kinh lắm. Dầu Giây thì nổi tiếng quá rồi).
Theo ý kiến cá nhân thì để tránh nhàm chán, lượt đi mình đi QL20 (vì còn khỏe và phấn khởi), khi về sẽ rẻ trái đoạn bảo lộc xuống QL55 - Lạc Tánh - Gia Ray - Long Khánh - lại quẹo trái ĐT 769 về hướng cát lái (đoạn này đường cực đẹp + rừng cao su + vắng xe lớn)
Thân