PDA

View Full Version : Đường đi Ngọa Vân Am

fxc500
05-05-2011, 11:11
Chào cả nhà.
Mình muốn đi đi Ngọa vân am phía tây Yên tử nhưng mà chưa biết đường đi thế nào, bác nào đã đi rồi làm ơn chỉ dẫn đường đi, kinh nghiệm đi nhé ( Có bản vẽ đường đi càng tốt ) Thanks

ducthinhdtvt
08-05-2011, 22:11
Đường đi rất dễ:
bác đi Từ Hà Nội theo quốc lộ 1B đi Lạng Sơn, rồi rẽ ra đường đi Nhiệt điện Phả Lại. Chạy thẳng qua Sao Đỏ, đến Đông Triều thì rẽ tay trái vào An Sinh, hỏi tiếp đường vào Trại Lốc hoặc Bình Khê.
Chỉ xin được yêu cầu các bác một điều: Chốn chùa chiền là nơi thanh tu, mong các bác đừng mang rượu thịt đến làm ô uế. Đi chùa thì nên cố gắng ăn chay lấy vài bữa.
Cũng xin các bác bảo vệ môi trường, rác, đồ dùng thì tập trung lại mang xuống núi hoặc ít nhất thì cũng nhóm lửa đốt đi.

Đợt vừa rồi đi mà buồn. Con đường ngập rất nhiều rác (mà hỏi ra thì của 1 đội đi phượt), lên đến am thì ồn ào cười nói, mang đồ ăn thức uống đi ăn thừa mứa, vất lại bừa bãi, thật là hoang phí

favourite
09-05-2011, 14:37
Mình từng ở lại Ngọa Vân 5 ngày... thực sự ko muốn rời sự thanh tịnh và ko gian ở đây

Khoảng 1 năm gần đây... thấy các đội phượt phiếc lên đây gây huyên náo, làm mất vệ sinh dọc đường nhiều quá. Chẳng ai nhớ cho đây vốn dĩ là chốn tu hành... Tiếc cho 1 nơi thanh tịnh...

HarryBui
11-05-2011, 10:05
Thiện tai! Thiện tai! Ý thức dân mình kém quá... toàn đội người trẻ tuổi mà sự văn minh tối thiểu là xả rác đúng nơi quy định và khi đến những chốn chay tịnh phải tôn trọng cũng không có... Chung quy cũng tại nền giáo dục gia đình và nhà trường vẫn còn nhiều khiếm khuyết...