PDA

View Full Version : [Hỏi đáp] Phượt tết sài gòn buôn mê thuột

anhtai0
21-01-2015, 11:01
tình hình là tết năm nay cty em 20 âm là bắt đầu nghĩ tết, đang có ý nghĩ đạp xe đạp về quê ăn tết, có bác nào cùng chí hướng không, làm một tour chung về quê. không biết cung đường này đi xe MTB ổn không, cần chuẩn bị những gì. lần đầu tiên nên chưa biết nên cần có những gì, chuẩn bị thể lực thế nào, em dân văn phòng, đi làm xe đạp lòng vòng thành phố ngày khoảng 20km thôi. cám ơn các bác

pxtanh
21-01-2015, 13:40
Đi MTB là tốt rồi bác. đường lên BMT giờ rất bụi và ngổn ngang.
Cố gắng tập luyện thêm, mình thấy toàn dốc và dốc khi lên BMT.

phuong2975
21-01-2015, 14:40
Đường SG lên Buôn mê theo QL 14 thì rất là ko ổn vì đang làm

Còn 1 đường khác là từ SG lên Đà Lạt theo QL 20, rồi từ DL theo QL 27 về BMT

Trong nhóm có 1 bạn mới chạy đường đó, bác lên đây tham khảo nhé https://www.facebook.com/tau.t.hanh?fref=ts

Nếu bác chưa đi xa bao giờ mà mới chỉ loanh quanh 20km thì nên tập thêm nhiều vào. Cung đường này đèo dốc rất nhiều và cao

x_chien
22-01-2015, 20:39
Bác chạy từ sg lên ban mê mà đi xe đạp thì có hộc tương ớt, mình ngồi xe đò con ê ẩm hết cả thân, tuyến đường từ sg lên ban me toàn dốc vì lên núi mà, lại còn đang thi công bụi đất, sỏi đá trải dài dài, đường đã xấu lại còn hẹp, đi xe đạp ở tuyến này chỉ có xác định là hành xác bác ạ! Tốt nhất là đợi thi công hoàn chỉnh ta mới du hí ngon lành dc!
-Bác có về ban mê ăn tết, nếu được thì bớt chút time ta giao lưu, vì mình cũng ở ban mê đây khì khì.

MinHoon
23-01-2015, 14:51
Khó khăn chính là thử thách. Đường 14 nhiều đoạn đang làm, nhất là qua Bù Đăng. Nhưng họ vẫn đang làm, và hoàn thành dần. Phượt xe đạp theo cung này thì cũng được nhưng hơi đuối. Mình vừa phượt xe đạp touring trong 2 ngày 2 và 3.1 vừa qua. Ngày đầu mình đi 180km, ngày sau đi 150km là đến BMT, ngày nào cũng đi từ 5h và đến nơi tầm 7g30. Tới Đồng Xoài lúc 10h30, ăn trưa xong vừa đi vừa nghỉ đến chợ Cây Chanh thì nghỉ lại đêm (Nghe nói khu này nổi tiếng matxa mà mình vào nhà nghỉ chả có em nào). Buổi chiều ngày đầu tiên đường xấu và dốc. Xe tải chạy bụi bặm, mình leo dốc đá dăm mà không được thở nhiều (phải bịt khẩu trang). Ngày thứ 2 thì cả ngày lên xuống dốc liên tục nhưng đường xấu ít hơn. Tầm 4h chiều từ Dak Mil về BMT thì đa số đổ dốc sướng mê luôn, chỉ còn leo 2, 3 con dốc thôi. Kinh nghiệm là ngoài những vật dụng thông thường cho xe đạp thì nên đem theo ít nhất 2 khẩu trang, bơm to to tí và ruột dự phòng... Trang bị an toàn đầy đủ để thả dốc nhanh hơn, bù lại tốc độ rùa bò khi lên dốc, và đôi khi cả dắt bộ. Vài cảm nhận chủ quan mạn phép chia sẻ cùng các bác.

Song_chieu1509
23-01-2015, 15:15
Từ đó đi ngã 3 đông dương có xa ko ạ

Shangvan17
25-01-2015, 10:44
Em cũng có ý định đi về BMT như Bác đây, có gì bác inbox e rồi trao đổi thêm đi chung cho vui https://www.facebook.com/goldstarofvn

ikhampha
26-01-2015, 16:09
Tuần rồi mình mới về Buôn Ma Thuột. khúc Bình Phướcgioờ đã ổn hơn chút rồi. Còn 1,2 chỗ đang sửa nhưng không đáng kể :). Đi vê Buôn Ma Thuột mua này cũng ổn đó. Trời trong xanh, mát mẻ (hơi lạnh chút)